PDA

View Full Version : [TLBB] Cần người hỗ trợ hợp tác cài TLBB

taitrovps
05-03-14, 07:35 PM
Mình muốn tìm 1 pro có thể cài đặt + vận hành 1 server TLBB chuyển sinh. Yêu cầu ở HN,có thể ở nhà mình. Bro nào có khả năng thì nhắn tin cho mình qua Yahoo: gioithieutlbbmoi

hachacpro
05-03-14, 07:56 PM
Mình muốn tìm 1 pro có thể cài đặt + vận hành 1 server TLBB chuyển sinh. Yêu cầu ở HN,có thể ở nhà mình. Bro nào có khả năng thì nhắn tin cho mình : 0995201693

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huynh.tanbinh
05-03-14, 11:28 PM
em đã chơi và cũng cài offilne, chưa cài online ,nhung chac se cai đươc.
có j lien he nha. ya:huynh.tanbinh

taitrovps
06-03-14, 12:10 AM
Offline với online nó khác xa nhau lắm em ah :( Đưa lên online mà lỗi cái là rắc rối lắm

huynh.tanbinh
06-03-14, 12:35 AM
khac nhau moi ip mà, mih chua co dieu kien thu nghiem, minh nghi là k có j kho .

manichean
06-03-14, 09:23 PM
khac nhau moi ip mà, mih chua co dieu kien thu nghiem, minh nghi là k có j kho .
đưa lên online và giữ cho server chạy được không phải dễ đâu
sv share lỗi nhiều lắm, chơi off thì không thấy gì chứ lên onl thì vấn đề nhiều vô cùng. Nếu mà sv dễ dàng thì sẽ không có cái thứ gọi là sv thời vụ đâu
làm onl áp lực ghê lắm, chưa làm bao h thì tốt nhất đừng làm :)

tayduki1993
08-03-14, 11:06 PM
mình sẽ giúp bạn cài ! yahoo taydu933424 b-)

taitrovps
11-03-14, 07:44 PM
mình sẽ giúp bạn cài ! yahoo taydu933424 b-)
Cảm ơn bạn có ý tốt,nhưng mình ko nhờ. Mình muốn hợp tác ;)

fastclient1998
11-03-14, 09:15 PM
Có hợp tác làm gunny ko nhỉ :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

taitrovps
22-03-14, 05:03 PM
Các cao thủ TLBB đâu hết rồi nhỉ :)

Lâm Ngọc Huy
22-03-14, 05:47 PM
Cao thủ TLBB thì không cần tại trợ vps hay máy chủ đâu.
Tìm cao thủ TLBB ư ?
Tự tìm lấy bản thân mình đi còn hơn :)

dodt1306
22-03-14, 06:51 PM
Tìm cao thủ TLBB ư ?

Chả muốn nói, nhưng không có gì chuẩn hơn, bác nói hộ hết rồi

taitrovps
22-03-14, 11:31 PM
Tìm cao thủ TLBB ư ?

Bạn nói rất hay,nhưng không chuẩn. Đơn giản bạn thấy có rất nhiều trường hợp rồi đấy. Những người có tài nhưng không có tài trợ để thực hiện dự án or phát huy khả năng của người ta thì cũng cũng không phát triển được. Theo như comment của bạn thì mình thấy bạn thích tự sướng 1 mình? OK nếu bạn vừa có tài vừa có khả năng tài chính để solo thì nói như bạn là chuẩn. Trong forum mình rất nhiều người đang là sinh viên,và có khả năng về lĩnh vực nào đó. Bạn nghĩ ai cũng có khả năng thuê server,chi phí PR,... để tự mình làm?

P/s: Mình đã và đang hợp tác với vài nhóm làm thể loại game khác. Nói chung đã là hợp tác thì đôi bên cùng có lợi bạn nhé ;)

manichean
23-03-14, 10:34 AM
Bạn nói rất hay,nhưng không chuẩn. Đơn giản bạn thấy có rất nhiều trường hợp rồi đấy. Những người có tài nhưng không có tài trợ để thực hiện dự án or phát huy khả năng của người ta thì cũng cũng không phát triển được. Theo như comment của bạn thì mình thấy bạn thích tự sướng 1 mình? OK nếu bạn vừa có tài vừa có khả năng tài chính để solo thì nói như bạn là chuẩn. Trong forum mình rất nhiều người đang là sinh viên,và có khả năng về lĩnh vực nào đó. Bạn nghĩ ai cũng có khả năng thuê server,chi phí PR,... để tự mình làm?

P/s: Mình đã và đang hợp tác với vài nhóm làm thể loại game khác. Nói chung đã là hợp tác thì đôi bên cùng có lợi bạn nhé ;)

cài này thì phải rồi. như mình là sinh viên it đam mê tlbb. muốn mở nhưng lấy đâu kinh phí. vả lại mở sv nếu chưa có kinh nghiệm + đam mê không lớn + không cày cuốc được thì thăng sớm
hợp tác vậy cũng hay nhưng mà 1 server chỉ có 1 ng hiểu thôi thì ko có đủ
hơn nữa cái đáng lo nhất là DDOS, không cẩn thận là banh xác :))

Sói Đẹp Trai
23-03-14, 05:32 PM
cài này thì phải rồi. như mình là sinh viên it đam mê tlbb. muốn mở nhưng lấy đâu kinh phí. vả lại mở sv nếu chưa có kinh nghiệm + đam mê không lớn + không cày cuốc được thì thăng sớm
hơn nữa cái đáng lo nhất là DDOS, không cẩn thận là banh xác :))Chỉ có DDOS thôi à? SV IT gì mà chỉ biết mỗi phương thức DDOS vậy :D

13giay
23-03-14, 05:59 PM
hơn nữa cái đáng lo nhất là DDOS, không cẩn thận là banh xác :))

Một System Admin không chỉ có những vấn đề DDos mà nó còn nhiều vấn đề ví dụ: Tunner cho mysql nó chạy nhẹ nhất nhưng vẫn hiệu quả và cái billing không bị lỗi dù nó chạy cả tuần hay lưu data không bị rollback. Tất cả đều là kiến thức cơ bản
Rồi tinh chỉnh cho server của bạn chạy ngốn ít ram nhất mà vẫn đảm bảo mọi thứ hoạt động tốt ( VPS ram 4Gb vẫn có thể chạy được sv 3.30 với số lượng member online max 150 chỉ cần 1 vài tùy chỉnh nếu bạn là 1 System Admin thực thụ)

Tường lửa của sv tlbb 3.30 trở lên nếu biết chỉnh nó cũng chống được ddos số lượng nhỏ.

Tất cả những thứ đó. Nếu bạn không biết thì đừng nên mở server online chưa nói j đến code game theo ý của bạn. Đừng nghĩ rằng cứ có cái code ất ơ ở trên mạng bạn tải về rồi việt hóa là có thể mang ra kinh doanh.Muốn phát triển tốt cho công việc và bản thân hãy học những điều cơ bản nhất dễ nhất trước rồi hãy làm những điều to tát.

Ý kiến riêng của cá nhân mình là vậy!

Lâm Ngọc Huy
23-03-14, 09:11 PM
Một System Admin không chỉ có những vấn đề DDos mà nó còn nhiều vấn đề ví dụ: Tunner cho mysql nó chạy nhẹ nhất nhưng vẫn hiệu quả và cái billing không bị lỗi dù nó chạy cả tuần hay lưu data không bị rollback. Tất cả đều là kiến thức cơ bản
Rồi tinh chỉnh cho server của bạn chạy ngốn ít ram nhất mà vẫn đảm bảo mọi thứ hoạt động tốt ( VPS ram 4Gb vẫn có thể chạy được sv 3.30 với số lượng member online max 150 chỉ cần 1 vài tùy chỉnh nếu bạn là 1 System Admin thực thụ)

Tường lửa của sv tlbb 3.30 trở lên nếu biết chỉnh nó cũng chống được ddos số lượng nhỏ.

Tất cả những thứ đó. Nếu bạn không biết thì đừng nên mở server online chưa nói j đến code game theo ý của bạn. Đừng nghĩ rằng cứ có cái code ất ơ ở trên mạng bạn tải về rồi việt hóa là có thể mang ra kinh doanh.Muốn phát triển tốt cho công việc và bản thân hãy học những điều cơ bản nhất dễ nhất trước rồi hãy làm những điều to tát.

Ý kiến riêng của cá nhân mình là vậy!

Nói chung giờ toàn bọn trẻ trâu thích thể hiện thôi bạn ợ.Chứ chúng nó biết gì về ddos hay syn flood.
Được cái lỗ mồm thôi :).Đôi khi muốn share mấy thứ ra hồn nhưng cái thái độ của chúng nó không ra gì.Cho nên thà vứt thùng rác còn hơn