PDA

View Full Version : Development CD...rất mong các bạn sẽ thảo luận và Phát triển CD

handoi198914
03-03-14, 10:46 PM
Mình lập Toppic này rất mong các bạn có thể thảo luận đưa ra những ý tưởng hay để dev CD ngày 1 tốt hơn...Hôm nay mình với DocNhan cũng đã thảo luận việc Việt hóa và chèn ký tự trong zt.exe...nhưng có 1 điểm cần lưu ý khi chúng ta chèn hết Text trong main rồi mà chưa VH xong---> sẽ lỗi main, hoặc làm cho dung lượng file rất lớn....Bác DocNhan có ý tưởng sẽ tạo ra 1 file DLL để viết các file Text....hoặc sẽ Viêt lại toàn bộ Text trong main...vì đây là công việc tốn nhiều time, có thể tạo 1 hướng đi mới cho ZT nên mình rất mong các bạn yêu CD có thể giúp ko những về sức lực mà cả về ý tưởng nữa......Rất mong đk các bạn ủng hộ.....Thân

yurihtno1
03-03-14, 10:54 PM
Mình lập Toppic này rất mong các bạn có thể thảo luận đưa ra những ý tưởng hay để dev CD ngày 1 tốt hơn...Hôm nay mình với DocNhan cũng đã thảo luận việc Việt hóa và chèn ký tự trong zt.exe...nhưng có 1 điểm cần lưu ý khi chúng ta chèn hết Text trong main rồi mà chưa VH xong---> sẽ lỗi main, hoặc làm cho dung lượng file rất lớn....Bác DocNhan có ý tưởng sẽ tạo ra 1 file DLL để viết các file Text....hoặc sẽ Viêt lại toàn bộ Text trong main...vì đây là công việc tốn nhiều time, có thể tạo 1 hướng đi mới cho ZT nên mình rất mong các bạn yêu CD có thể giúp ko những về sức lực mà cả về ý tưởng nữa......Rất mong đk các bạn ủng hộ.....Thân

Mình ủng hộ tinh thần Mod vs Docnhan, 2 bạn rất tâm huyết và muốn phát triển CD, mình là newbie tuy ko giúp đk nhiều nhưng nếu đk hãy cho mình chung tay cùng các bạn nhé....Box CD cần các bạn

thanhtrung0979
03-03-14, 11:01 PM

Cái này mình chưa biết được. Vì chưa tiếp cận đến file zt unpack nên không có ý tưởng. Mình phải có tìm hiểu về nguyên nhân lỗi mình mới có thể đưa ra ý kiến được. :|

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cái này mình chưa biết được. Vì chưa tiếp cận đến file zt unpack nên không có ý tưởng. Mình phải có tìm hiểu về nguyên nhân lỗi mình mới có thể đưa ra ý kiến được. :|

Theo quan điểm của mình viết DLL thì tiếng việt thật nhưng không đồng bộ với Image của Chinhdo Button hay dialog đều xấu. MÌnh xem một vài hook DLL trên video rồi. Không biết Quan điểm của mọi ngừoi sao.

handoi198914
03-03-14, 11:04 PM

Theo quan điểm của mình viết DLL thì tiếng việt thật nhưng không đồng bộ với Image của Chinhdo Button hay dialog đều xấu. MÌnh xem một vài hook DLL trên video rồi. Không biết Quan điểm của mọi ngừoi sao.
Mình chỉ ns là việt hóa để đủ Text thôi chứ chưa ns đến vấn đề VH có dấu....tạo 1 DLL trung gian ( gần như kiểu muốn đi vào phòng phải qua hành lang trc đó) mình sẽ viết file Text ở DLL...chứ chèn ký tự trong main thì ko đủ để viết hết các Text cần có....

thanhtrung0979
03-03-14, 11:06 PM
Mình chỉ ns là việt hóa để đủ Text thôi chứ chưa ns đến vấn đề VH có dấu....tạo 1 DLL trung gian ( gần như kiểu muốn đi vào phòng phải qua hành lang trc đó) mình sẽ viết file Text ở DLL...chứ chèn ký tự trong main thì ko đủ để viết hết các Text cần có....
Hôm qua thấy các bạn chèn được một vài text rồi mà. ??? sao hôm nay kỳ vậy. Có error à:-o

handoi198914
03-03-14, 11:08 PM
Hôm qua thấy các bạn chèn được một vài text rồi mà. ??? sao hôm nay kỳ vậy. Có error à:-o

chèn thì ko có vấn đề...ok rồi...nhưng 1 yếu điểm khi chèn...nếu chèn hết các hex 00 trong main mà chưa VH đk thì sẽ làm lỗi main....hoặc làm cho main có dung lượng lớn....

thanhtrung0979
03-03-14, 11:12 PM
chèn thì ko có vấn đề...ok rồi...nhưng 1 yếu điểm khi chèn...nếu chèn hết các hex 00 trong main mà chưa VH đk thì sẽ làm lỗi main....hoặc làm cho main có dung lượng lớn....

À đã hiểu các bác chèn ký tự vào DB OO . Vậy thì các bác nên làm cái DLL test xem sao. Nếu không được thì để đó sau chèn DLL auto game hay hơn vì trong zt không có auto

handoi198914
03-03-14, 11:18 PM
À đã hiểu các bác chèn ký tự vào DB OO . Vậy thì các bác nên làm cái DLL test xem sao. Nếu không được thì để đó sau chèn DLL auto game hay hơn vì trong zt không có auto

Đó ý tưởng của mình là vậy....để mai tiến hành làm....còn về chèn ký tự thì đã chèn đk nhưng ko khả quan....nếu chèn chỉ chèn 1 số từ quá dài thôi. mai mình làm 1 video hướng dẫn cụ thể.....

thanhtrung0979
03-03-14, 11:26 PM
Đó ý tưởng của mình là vậy....để mai tiến hành làm....còn về chèn ký tự thì đã chèn đk nhưng ko khả quan....nếu chèn chỉ chèn 1 số từ quá dài thôi. mai mình làm 1 video hướng dẫn cụ thể.....

Ok. Cảm ơn bác. :D 30ccharrrrrrrrrrrrrrrrr

handoi198914
03-03-14, 11:27 PM
Ok. Cảm ơn bác. :D 30ccharrrrrrrrrrrrrrrrr

mai mình sẽ send cho bạn, vừa mở SV vừa dev CD,,, khá hay đây :D:D....

thanhtrung0979
03-03-14, 11:34 PM
mai mình sẽ send cho bạn, vừa mở SV vừa dev CD,,, khá hay đây :D:D....

Hi. Vui là chính. Có sập server cũng không sao. Tự nhiên thấy mình càng ngày càng đam mê dev game. Cũng vui:))

handoi198914
03-03-14, 11:40 PM
Hi. Vui là chính. Có sập server cũng không sao. Tự nhiên thấy mình càng ngày càng đam mê dev game. Cũng vui:))

uk....tất nhiên là vui rồi...hehe nhưng hơi mỏi mắt :)) mỗi lần chỉnh sửa hay add vào là mắt mờ. chân tay rời rã :)

Mở lúc nào thông báo mình nhé....Vào test xem sao :))

thanhtrung0979
03-03-14, 11:41 PM
uk....tất nhiên là vui rồi...hehe nhưng hơi mỏi mắt :)) mỗi lần chỉnh sửa hay add vào là mắt mờ. chân tay rời rã :)

Cũng mệt thật ngày nào tui cũng ôm máy tính ngồi nhìn mấy cái Tiếng trung quốc mà mắt hoa lên. :((.

Mở lúc nào thông báo mình nhé....Vào test xem sao :))
Yên tâm bác ưu tiên hàng đầu. :D

docnhan
04-03-14, 07:14 AM
Thông báo là đã có cách tăng DB 00 lên nhìu lần đủ để VH mà không bị error nhé :)=D>

handoi198914
04-03-14, 11:19 AM
Thông báo là đã có cách tăng DB 00 lên nhìu lần đủ để VH mà không bị error nhé :)=D>

:D:D.......quá nhiều là đằng khác ý

pikhjn
04-03-14, 12:08 PM
Trong file dll đó chứa dạng text như nào vậy cậu ?

handoi198914
04-03-14, 01:15 PM
Trong file dll đó chứa dạng text như nào vậy cậu ?

tạo thư viện liên kết động dll mà....Khi chương trình được viết trong DLL, có thể được sử dụng ở bất cứ ứng dụng nào dưới dạng mã máy của nó mà không phải quan tâm đến mã nguồn.....Text được nén trong dll bạn ạ, nó vừa điều khiển game và chứa text trong game luôn....

minhhang
04-03-14, 08:52 PM
tạo thư viện liên kết động dll mà....Khi chương trình được viết trong DLL, có thể được sử dụng ở bất cứ ứng dụng nào dưới dạng mã máy của nó mà không phải quan tâm đến mã nguồn.....Text được nén trong dll bạn ạ, nó vừa điều khiển game và chứa text trong game luôn....

nếu làm đk thì tốt quá....Thanks Mod đã chia sẻ....

handoi198914
04-03-14, 08:59 PM
nếu làm đk thì tốt quá....Thanks Mod đã chia sẻ....

Thanks bạn ủng hộ đó sẽ là nguồn động viên lớn cho mình cũng như các bạn đã và đang dev CD......

handoi198914
04-03-14, 10:07 PM
Hiện tại mình đang có ý tưởng, vật phẩm tân thủ bang chúng ta có thể ADD thêm các chức năng như di chuyển đến các địa điểm, lấy các Item ( sét đồ phù hợp vs từng cấp), gọi Boss...mình đang viết thử 1 để gọi Boss, nếu thành công thì CD chúng ta sẽ khá mới mẻ, cũng có thể như KT vậy :))

handoi198914
04-03-14, 10:20 PM
Hiện tại mình đang có ý tưởng, vật phẩm tân thủ bang chúng ta có thể ADD thêm các chức năng như di chuyển đến các địa điểm, lấy các Item ( sét đồ phù hợp vs từng cấp), gọi Boss...mình đang viết thử 1 để gọi Boss, nếu thành công thì CD chúng ta sẽ khá mới mẻ, cũng có thể như KT vậy :))

đã gọi đk Boss Sơn đại vương ra :))

thanhtrung0979
04-03-14, 10:29 PM
đã gọi đk Boss Sơn đại vương ra :))

Giờ này mới nghiên cứu tới đây Chậm quá. Nhưng ủng hộ tinh thần bác. mỗi ngày một phát kiến mới verry goooooooood8->

handoi198914
04-03-14, 10:30 PM
Giờ này mới nghiên cứu tới đây Chậm quá. Nhưng ủng hộ tinh thần bác. mỗi ngày một phát kiến mới verry goooooooood8->

sao bác...bác đã làm đk cái này rồi à....

thanhtrung0979
04-03-14, 10:36 PM
sao bác...bác đã làm đk cái này rồi à....

Mình phải biết nhiều hơn thì mới dám mở server chứ. Chẳng qua ngại share. :>

handoi198914
04-03-14, 10:40 PM
Mình phải biết nhiều hơn thì mới dám mở server chứ. Chẳng qua ngại share. :>

uk....thế mà ko ns....ai bảo share đâu...hix, ns ra ý tưởng thôi mà....nếu bạn mở Sv có thể làm cái GM card( dành riêng cho GM) kick bỏ 1 người ra khỏi SV.....cũng có chức năng hồi phục Full HP, MP....

thanhtrung0979
04-03-14, 10:46 PM
uk....thế mà ko ns....ai bảo share đâu...hix, ns ra ý tưởng thôi mà....nếu bạn mở Sv có thể làm cái GM card( dành riêng cho GM) kick bỏ 1 người ra khỏi SV.....cũng có chức năng hồi phục Full HP, MP....

Quan trọng là lúc code không bị lỗi script với nhau. không mệt lắm.

thanhtrung0979
04-03-14, 10:56 PM

Có thằng npc Thế ngoại đào nguyên. Bác fixx được thằng đó là tuyệt nhất.

handoi198914
04-03-14, 11:32 PM

Code scrip riêng biệt, cái này ko động chạm đến file nào hết....chỉ dựa vào file khác để gọi ra thôi chứ ko cần chỉnh ở scrip khác....

Có thằng npc Thế ngoại đào nguyên. Bác fixx được thằng đó là tuyệt nhất.

thật sự chưa có time để làm....hiện jo` đang cần VH toàn bộ cái Zt.exe, xong đến NpcBase.tbl của Clien........nhiều cái cần làm mà mỗi mình ko làm xuể

thanhtrung0979
04-03-14, 11:45 PM
Code scrip riêng biệt, cái này ko động chạm đến file nào hết....chỉ dựa vào file khác để gọi ra thôi chứ ko cần chỉnh ở scrip khác....

thật sự chưa có time để làm....hiện jo` đang cần VH toàn bộ cái Zt.exe, xong đến NpcBase.tbl của Clien........nhiều cái cần làm mà mỗi mình ko làm xuể

Vừa xem cái lỗi bác kia bảo. Không lên đựoc chiến xa. Bá đạo rồi

handoi198914
04-03-14, 11:51 PM
Vừa xem cái lỗi bác kia bảo. Không lên đựoc chiến xa. Bá đạo rồi

=))...fix đi bạn................... hehe mai mình share file đã Fix đảm bảo thơm ngon bổ rẻ

Tin cực hót....đã ADD thêm đk bao nhiêu ký tự tùy thích vào ZT.EXE...bjo` VH tẹt tèn ten....mình sẽ dành toàn bộ time VH Zt.exe này...( việt fix lỗi) đành nhờ bác Thànhtrung...

thanhtrung0979
04-03-14, 11:51 PM
=))...fix đi bạn................... hehe mai mình share file đã Fix đảm bảo thơm ngon bổ rẻ

Thôi share luôn đi. Ngại fix quá. Fix nhiều loạn não chết.

handoi198914
04-03-14, 11:54 PM
Thôi share luôn đi. Ngại fix quá. Fix nhiều loạn não chết.

Fix đi lười vừa thôi.....( mình gợi ý nhé)) tên ban đầu của CX là tiếng TQ vì mình VH thành TV nên khi gọi CX chương trình sẽ ko hiểu bạn gọi cái j`...nên.............:))

thanhtrung0979
04-03-14, 11:58 PM

Tin cực hót....đã ADD thêm đk bao nhiêu ký tự tùy thích vào ZT.EXE...bjo` VH tẹt tèn ten....mình sẽ dành toàn bộ time VH Zt.exe này...( việt fix lỗi) đành nhờ bác Thànhtrung...

Ối mẹ ơi. Share cái gì ngon bổ rẻ đi. HAHA. Hướng dãn tui cái việt hóa zt với. Nghe mấy ông bàn tán với nhau mà trong người khó chịu khi ko biết. [-O<

handoi198914
04-03-14, 11:59 PM
Ối mẹ ơi. Share cái gì ngon bổ rẻ đi. HAHA. Hướng dãn tui cái việt hóa zt với. Nghe mấy ông bàn tán với nhau mà trong người khó chịu khi ko biết. [-O<

=)) sao lại có người lười thế nhỉ?? dowload OLLYDBG 1.10 về đi

thanhtrung0979
05-03-14, 12:00 AM
=)) sao lại có người lười thế nhỉ?? dowload OLLYDBG 1.10 về đi

Có rồi bác ơi. TIếp tiếp đi8->

handoi198914
05-03-14, 12:08 AM
Có rồi bác ơi. TIếp tiếp đi8->

đợi tý xong mình team cho 30charrrrrrrrrrrr

thanhtrung0979
05-03-14, 12:09 AM
đợi tý xong mình team cho 30charrrrrrrrrrrr

ok con dê. Xong nhá máy cái. =P~

boyngocst1
05-03-14, 05:29 PM
server sao ùi thanhtrung. đang chờ đợi nông nóng quá

thanhtrung0979
05-03-14, 05:51 PM
server sao ùi thanhtrung. đang chờ đợi nông nóng quá

Theo tiến trình đang làm thì chủ nhật tuần này close beta nhá.

handoi198914
07-03-14, 12:41 PM
Theo tiến trình đang làm thì chủ nhật tuần này close beta nhá.
đã VH đk Đĩnh, lượng. đồng...nhưng 1 vấn đề xảy ra ở đây là do số lượng tiền trong nv quá nhiều nên Ở ô bạc sẽ ko hiển thị Đinh.lượng, đồng.....mình đang tìm cách fix cái này....fix đk cái này phải biết file hay scrip quy định số tiền max mà nv có đk......

thanhtrung0979
07-03-14, 12:54 PM
đã VH đk Đĩnh, lượng. đồng...nhưng 1 vấn đề xảy ra ở đây là do số lượng tiền trong nv quá nhiều nên Ở ô bạc sẽ ko hiển thị Đinh.lượng, đồng.....mình đang tìm cách fix cái này....fix đk cái này phải biết file hay scrip quy định số tiền max mà nv có đk......

Client mình việt hóa được lượng lớn rồi. Bác chú tâm vào cái Zt.exe thôi còn cái skillbase để mình xoẹt cho nhanh. hehe

handoi198914
07-03-14, 01:21 PM
Client mình việt hóa được lượng lớn rồi. Bác chú tâm vào cái Zt.exe thôi còn cái skillbase để mình xoẹt cho nhanh. hehe

Clien của mình cũng đã VH hầu như là hết....bjo còn cái đó....bạn biết file nào quy định tiền trong nhân vật ko để cofig lại...tối đa BAc có đk là 999dinh thoi

Clien của mình cũng đã VH hầu như là hết....bjo còn cái đó....bạn biết file nào quy định tiền trong nhân vật ko để cofig lại...tối đa BAc có đk là 999dinh thoi

vì trong SV nó là bạc tối đa nhân vật có đk là 10.000dinh nên khi ta VH Đĩnh, lượng, đồng sẽ ko đủ chỗ hiển thị................

thanhtrung0979
07-03-14, 01:31 PM

vì trong SV nó là bạc tối đa nhân vật có đk là 10.000dinh nên khi ta VH Đĩnh, lượng, đồng sẽ ko đủ chỗ hiển thị................

Mình cũng không biết nữa bạn. Cái file lúc nãy nói thì ra là đổi vàng ra bạc nên tưởng nhầm file quy đinh. Chắc nó nằm trong Zt.exe để khi số tiền hơn 10000 nó có thể kiểm tra nhanh. Nhưng không biết ở đâu. Bác chỉnh Thành Đĩnh Lượng Hào đi. xem vớt được bao nhiêu không. Đừng có khoảng cách/:)

handoi198914
07-03-14, 01:36 PM
Mình cũng không biết nữa bạn. Cái file lúc nãy nói thì ra là đổi vàng ra bạc nên tưởng nhầm file quy đinh. Chắc nó nằm trong Zt.exe để khi số tiền hơn 10000 nó có thể kiểm tra nhanh. Nhưng không biết ở đâu. Bác chỉnh Thành Đĩnh Lượng Hào đi. xem vớt được bao nhiêu không. Đừng có khoảng cách/:)

mình chinh hết Đĩnh lượng hào rồi vẫn ko đk......Ví dụ bình thường của nó là 9892锭83荣28你 chẳng hạn,nhưng jo mình VH 9892dinh83luong28dong sẽ dài hơn khoảng cách hiển thị trên hành trang..........đó là nguyên nhân.........

thanhtrung0979
07-03-14, 01:38 PM
mình chinh hết Đĩnh lượng hào rồi vẫn ko đk......Ví dụ bình thường của nó là 9892锭83荣28你 chẳng hạn,nhưng jo mình VH 9892dinh83luong28dong sẽ dài hơn khoảng cách hiển thị trên hành trang..........đó là nguyên nhân.........

Khó rồi đây thế bác định giải quyết như thế nào ?

handoi198914
07-03-14, 01:40 PM
Khó rồi đây thế bác định giải quyết như thế nào ?

fix lại thôi......đang fix trên SV....mình nghĩ đây là do SV quy định chứ ZT chỉ làm nhiệm vụ hiển thị thôi....Jo ta fix lại 10.000 thành 999( số bạc tối đa nhân vật có) là sẽ giải quyết được

thanhtrung0979
07-03-14, 01:44 PM
fix lại thôi......đang fix trên SV....mình nghĩ đây là do SV quy định chứ ZT chỉ làm nhiệm vụ hiển thị thôi....Jo ta fix lại 10.000 thành 999( số bạc tối đa nhân vật có) là sẽ giải quyết được
Bên tui hiển thì 1000 đĩnh là tối đa. không nhíc lên được tí nào nữa. bên bác lạ thật

handoi198914
07-03-14, 01:49 PM
Bên tui hiển thì 1000 đĩnh là tối đa. không nhíc lên được tí nào nữa. bên bác lạ thật

2066
Số vàng vẫn hiển thị đủ..............còn dòng Bạc thì ko hiển thị.........( có bạc nhưng ko hiển thị nhé chứ ko phải ko có)

thanhtrung0979
07-03-14, 01:52 PM
2066
Số vàng vẫn hiển thị đủ..............còn dòng Bạc thì ko hiển thị.........( có bạc nhưng ko hiển thị nhé chứ ko phải ko có)

Bác vào cái gui chỉnh độ dài box ra xem được không .

handoi198914
07-03-14, 02:07 PM

bác chỉnh dùm mình đi xong send cho mình cái.....

Gui.pak hả???kinh lại unpack.................:(:-??

thanhtrung0979
07-03-14, 02:20 PM
bác chỉnh dùm mình đi xong send cho mình cái.....

Gui.pak hả???kinh lại unpack.................:(:-??

Mình biết nguyên nhân rồi. 2068 Bác xem lại coi %s tại đĩnh và lượng nhá Chắc bị lỗi việt hóa rồi đó.. Số tiền Bạc của mình chỉ có 900 đĩnh. mà giờ cũng không hiển thị.

handoi198914
07-03-14, 05:54 PM
Mình biết nguyên nhân rồi. 2068 Bác xem lại coi %s tại đĩnh và lượng nhá Chắc bị lỗi việt hóa rồi đó.. Số tiền Bạc của mình chỉ có 900 đĩnh. mà giờ cũng không hiển thị.

oke....đang ngồi ngâm nè......fix =dk cái này........hj

thanhtrung0979
07-03-14, 06:32 PM
oke....đang ngồi ngâm nè......fix =dk cái này........hj

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

handoi198914
07-03-14, 06:38 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

măm đã....măm xong mình send 30charrrrrrrrrr

thanhtrung0979
07-03-14, 06:45 PM
măm đã....măm xong mình send 30charrrrrrrrrr

Oh cũng phải măm măm thôi đói gần chết. Haha.

handoi198914
07-03-14, 07:12 PM
Oh cũng phải măm măm thôi đói gần chết. Haha.

của bạn đây.....<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mở file skilleverbase cũ ra và coppy chỗ VH vào file này.........

thanhtrung0979
07-03-14, 07:24 PM
của bạn đây.....<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mở file skilleverbase cũ ra và coppy chỗ VH vào file này.........

Ok Cảm ơn bác. Em sẽ xúc tiến vào tối nay luôn. :)

Ah quên Rửa mod đi không nó dễ bị mất lắm đó. haha

handoi198914
07-03-14, 07:25 PM

mình đã VH dk 1 ít rồi,,,chỉ tìm ID skill coppy và pase thôi....khá nhanh

hic....thế rửa tn nhỉ....nếu bạn ở HN thì hẹn hôm nào rảnh đi Cafe nhỉ

thanhtrung0979
07-03-14, 07:31 PM
mình đã VH dk 1 ít rồi,,,chỉ tìm ID skill coppy và pase thôi....khá nhanh

hic....thế rửa tn nhỉ....nếu bạn ở HN thì hẹn hôm nào rảnh đi Cafe nhỉ

Sax. Mình ở sài gòn rồi. Chán nhỉ. Công nhận dân Hà nội vẫn nhiều ngừoi tâm huyết với game chinh đồ.

handoi198914
07-03-14, 07:35 PM
Sax. Mình ở sài gòn rồi. Chán nhỉ. Công nhận dân Hà nội vẫn nhiều ngừoi tâm huyết với game chinh đồ.

hjhj.........................................

thanhtrung0979
07-03-14, 08:45 PM
hjhj.........................................

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Vào chém gió nào mọi người.

handoi198914
07-03-14, 09:32 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Vào chém gió nào mọi người.

cũng sôi nổi dữ...................:))

NhanVT
07-03-14, 09:34 PM
Hay dev game này nhỉ, mấy game kia ko ai support :bz

handoi198914
07-03-14, 09:37 PM

đang cần nhân lực nè bạn.............1 mình ko kham nổi

thanhtrung0979
07-03-14, 09:47 PM
Bọn mình luôn chào đón. nhưng theo mình nếu bạn hiểu game nào rồi thì nên chuyên tâm hay hơn là mỗi game một tí. :>

NhanVT
07-03-14, 09:54 PM
dev chuyên 1 game chắc chỉ chủ yếu làm private, khám phá mọi thể loại, học cái hay của người thiết kế ra game ;))
Bản thân 1 game đâu chỉ là game, nó liên quan nhiều thứ, hệ thống database, network, ngôn ngữ lập trình,... mấy cái này mới đáng để học ;;)

handoi198914
07-03-14, 10:00 PM
dev chuyên 1 game chắc chỉ chủ yếu làm private, khám phá mọi thể loại, học cái hay của người thiết kế ra game ;))
Bản thân 1 game đâu chỉ là game, nó liên quan nhiều thứ, hệ thống database, network, ngôn ngữ lập trình,... mấy cái này mới đáng để học ;;)

như bạn ns....Game nào cũng cần có hệ thống database, network, ngôn ngữ lập trình....Chuyên 1 game cũng tốt, tim hiểu nhiều game mà mỗi thứ 1 tý cũng ko hiệu quả.....( cũng như 1 cái tủ ta để quần áo sẽ rất dễ tìm, còn 1 cái tủ để mọi thứ lúc đó sẽ khó tìm lắm bạn à) hiểu ý mình ns ko???/

hoangduong95
07-03-14, 11:41 PM
như bạn ns....Game nào cũng cần có hệ thống database, network, ngôn ngữ lập trình....Chuyên 1 game cũng tốt, tim hiểu nhiều game mà mỗi thứ 1 tý cũng ko hiệu quả.....( cũng như 1 cái tủ ta để quần áo sẽ rất dễ tìm, còn 1 cái tủ để mọi thứ lúc đó sẽ khó tìm lắm bạn à) hiểu ý mình ns ko???/

Hôm nay mới tìm đk wed này...trc mê game này lắm,,,,thanks

handoi198914
09-03-14, 09:58 AM
Hôm nay mới tìm đk wed này...trc mê game này lắm,,,,thanks

Phần VH ZT mình cũng đã VH đk kha khá rồi.....các ngôn ngữ giống vs VNG nhé :))....riêng cái VH đĩnh,lượng,đồng thì chưa nghĩ ra cách để hiển thị đk..........khoảng 2 ngày nữa sẽ hoàn thành,,,,sẽ làm mấy demo cho ae chiêm ngưỡng...:))

minhchau0309
09-03-14, 10:01 AM
đợi bác gom hàg r chày cối :D, đó h chưa chơi cđ 1 nên chả bt mò tn...:D

handoi198914
09-03-14, 10:05 AM
đợi bác gom hàg r chày cối :D, đó h chưa chơi cđ 1 nên chả bt mò tn...:D

Hàng họ mình share trên kia cũng khá đầy đủ rồi....để chơi thì Oke,,,,còn mở online thì phải confif chỉnh sửa chút ít.....vì jo` ko ai Dev CD nên 1 mình kham tất nên ko thể hoàn thành nhanh đk....VH 1 file mất đúng 2 ngày vật vã mới xong...:))

vandungbmt
10-03-14, 03:46 PM

qua ung ho luon co gang nha cac ban

handoi198914
10-03-14, 09:05 PM
qua ung ho luon co gang nha cac ban

thanks bạn......................

handoi198914
12-03-14, 03:10 AM
1 số hình ảnh SV mới của mình :D:D giống VNG 90% hehe
21222123212421252126

thanhtrung0979
12-03-14, 03:40 PM
1 số hình ảnh SV mới của mình :D:D giống VNG 90% hehe
21222123212421252126

handoi198914
12-03-14, 04:02 PM

bác công VT à??? 30charrrrrrrrrrr

thanhtrung0979
12-03-14, 04:31 PM

handoi198914
12-03-14, 04:36 PM

=))..............................................

thanhtrung0979
12-03-14, 04:38 PM
=))..............................................

handoi198914
12-03-14, 05:38 PM

mình hỏi bạn....BAng bạn cấp mấy....bạn đăng ký công thành vào thứ mấy và mấy h`.....:))

thanhtrung0979
12-03-14, 05:47 PM
mình hỏi bạn....BAng bạn cấp mấy....bạn đăng ký công thành vào thứ mấy và mấy h`.....:))

Bang cấp 2 Thời gian đăng ký là 19:20 phút theo hệ thống ngày thứ 7 hoặc thứ 6 cả 2 đều không được. :-?

handoi198914
12-03-14, 05:55 PM
Bang cấp 2 Thời gian đăng ký là 19:20 phút theo hệ thống ngày thứ 7 hoặc thứ 6 cả 2 đều không được. :-?

đăng ký thế kia ko đk là đúng rồi còn j nữa...đăng ký công thành trc 18h30 chứ ko phải 19h30 bác à...=)) trong người phải có đủ tiền nhé.....

thanhtrung0979
12-03-14, 06:03 PM
đăng ký thế kia ko đk là đúng rồi còn j nữa...đăng ký công thành trc 18h30 chứ ko phải 19h30 bác à...=)) trong người phải có đủ tiền nhé.....

Èo. Hoa hết cả mắt. Bác nói em biết yêu cầu để tét thử coi. Đẳng cấp bang... Time chính xác. Hôm nào có thể đăng kí. Hj

handoi198914
12-03-14, 06:06 PM
Èo. Hoa hết cả mắt. Bác nói em biết yêu cầu để tét thử coi. Đẳng cấp bang... Time chính xác. Hôm nào có thể đăng kí. Hj

tý mình úp cái demo SV của mình vs 1 người nữa cộng tác DEV..cho các bạn chiêm ngưỡng.....:)):))

dongnguyen0510
12-03-14, 07:41 PM
tý mình úp cái demo SV của mình vs 1 người nữa cộng tác DEV..cho các bạn chiêm ngưỡng.....:)):))
Hóng tập 2 30 chả cáaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

handoi198914
12-03-14, 10:36 PM
Hóng tập 2 30 chả cáaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
Gia cát dự sớm là 1 tuần nữa......:)) hehe

handoi198914
15-03-14, 03:45 PM
Hiện tại mình và DocNhan đang Dev 1 bộ Sv rất good, nó giống vs SV VNG trc đây, mình mong bạn nào có dam mê muốn dev CD vs tụi mình có thể inbox cho mình để cùng nhau phát triển CD....có rất nhiều việc cần phải làm nên 2 bọn mình ko thể làm hết đk....Rất mong đk sự hợp tác của các bạn........

thanhtrung0979
15-03-14, 06:11 PM
Hiện tại mình và DocNhan đang Dev 1 bộ Sv rất good, nó giống vs SV VNG trc đây, mình mong bạn nào có dam mê muốn dev CD vs tụi mình có thể inbox cho mình để cùng nhau phát triển CD....có rất nhiều việc cần phải làm nên 2 bọn mình ko thể làm hết đk....Rất mong đk sự hợp tác của các bạn........

handoi198914
15-03-14, 07:58 PM

sao thế bác............................

kubonlc
16-03-14, 04:28 PM
sao thế bác............................
bác handoi198914 ơi mở onl đi bác

mrbg100
16-03-14, 05:56 PM

handoi198914
16-03-14, 06:51 PM
bác handoi198914 ơi mở onl đi bác

hoàn thành SV này mình sẽ mở online cho mn....bjo chưa hoàn thành bạn à

Mình rất vui khi bạn muốn gia nhập team Dev....Trc tiên bạn đọc và tham khảo các bài viết hướng dẫn VH, cấu trúc của SV
Thứ 2: Bạn hãy dowload các tool hỗ trợ trong quá trinh VH mà mình đã share....Thân...Check mail nhé

mrbg100
16-03-14, 11:25 PM
hoàn thành SV này mình sẽ mở online cho mn....bjo chưa hoàn thành bạn à

Mình rất vui khi bạn muốn gia nhập team Dev....Trc tiên bạn đọc và tham khảo các bài viết hướng dẫn VH, cấu trúc của SV
Thứ 2: Bạn hãy dowload các tool hỗ trợ trong quá trinh VH mà mình đã share....Thân...Check mail nhé

ok, mình đang tìm hiểu để có thể góp sức cùng mọi người

handoi198914
17-03-14, 03:30 AM
2188
biết cách cho xếp chồng vật phẩm...:D làm tấm ảnh cho ae chiêm ngưỡng :))

thanhtrung0979
17-03-14, 10:21 AM
2188

Tui dev chung cho này. Có gì sau này làm 2 server private ngon cho anh em chơi. Chứ 1 server sao chịu nổi nhiệt. Đúng là mở online ra mới thấy vô số chuyện. haha

2188

Xếp chồng xong xài thử đi vui lắm.8-x

handoi198914
17-03-14, 11:21 AM
Tui dev chung cho này. Có gì sau này làm 2 server private ngon cho anh em chơi. Chứ 1 server sao chịu nổi nhiệt. Đúng là mở online ra mới thấy vô số chuyện. haha

dùng thử rồi bạn.........:D:D 30char chưa nhỉ....

handoi198914
17-03-14, 12:21 PM

Ý bạn là khi xếp chồng dùng xog la mất hết chứ j`....đã fix ngon lah nhé :))

mrbg100
17-03-14, 04:41 PM
Ý bạn là khi xếp chồng dùng xog la mất hết chứ j`....đã fix ngon lah nhé :))

giờ muốn bắt đầu vào việt hóa lũ quái. chạy vào đâu để làm đây handoi, chắc phải liên hệ với mấy đứa bạn nữa để cho nhanh, xong cái này chuyển sang cái việt hóa có dấu đi

handoi198914
17-03-14, 05:45 PM
giờ muốn bắt đầu vào việt hóa lũ quái. chạy vào đâu để làm đây handoi, chắc phải liên hệ với mấy đứa bạn nữa để cho nhanh, xong cái này chuyển sang cái việt hóa có dấu đi

hãy VH trên SV trc nhé....có thể VH quest, npctrade, các file TBL...các tool cần cho việc Vh mình đã share...có j ko hiểu cứ pmm mình, mình sẽ hướng dẫn. nếu cần thiết sẽ team....

tunguyenthanh9
17-03-14, 06:27 PM
ai có thể chỉ mình cách cài game từ đầu đến cuối đc k,mò miết mà k biết dow từ đâu,mê quá mà k biết cách...

handoi198914
17-03-14, 06:43 PM
ai có thể chỉ mình cách cài game từ đầu đến cuối đc k,mò miết mà k biết dow từ đâu,mê quá mà k biết cách...

đã có video hướng dẫn rồi bạn nhé...<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mrbg100
17-03-14, 07:43 PM
hãy VH trên SV trc nhé....có thể VH quest, npctrade, các file TBL...các tool cần cho việc Vh mình đã share...có j ko hiểu cứ pmm mình, mình sẽ hướng dẫn. nếu cần thiết sẽ team....

mấy cái việt hóa của VNG liệu mình sửa có dùng luôn được không handoi

handoi198914
17-03-14, 08:03 PM
mấy cái việt hóa của VNG liệu mình sửa có dùng luôn được không handoi

Sv ko có của VNG bạn nhé....còn Clien thì có thể coppy qua Clien của mình dùng phần mềm bỏ dấu đi là đk

vodanhkmcd
18-03-14, 11:53 AM
Sv ko có của VNG bạn nhé....còn Clien thì có thể coppy qua Clien của mình dùng phần mềm bỏ dấu đi là đk

Xin slof gia nhập team VH ...................rất mong bác Handoi chỉ giáo

handoi198914
18-03-14, 11:56 AM
Xin slof gia nhập team VH ...................rất mong bác Handoi chỉ giáo

Hoan nghênh bạn đã gia nhập....hãy dow các tool hỗ trợ cho việc VH mà mình đã shae...để lại cho mình cái Mail mình sẽ send file cần VH và ebook hướng dẫn VH cho bạn.....

dongnguyen0510
18-03-14, 01:40 PM
Hoan nghênh bạn đã gia nhập....hãy dow các tool hỗ trợ cho việc VH mà mình đã shae...để lại cho mình cái Mail mình sẽ send file cần VH và ebook hướng dẫn VH cho bạn.....
Còn slot nào thì mình xin 1 slot nhé. Lúc trước dev KT nhưng cậu khơi dậy box nên theo cậu luôn. Vì mình là mem theo chinh đồ từ lúc mở cửa

handoi198914
18-03-14, 01:43 PM
Còn slot nào thì mình xin 1 slot nhé. Lúc trước dev KT nhưng cậu khơi dậy box nên theo cậu luôn. Vì mình là mem theo chinh đồ từ lúc mở cửa

Hoan nghênh bạn.....trc tiên bạn hãy dowload các tool cần thiết cho việc VH...tối mình sẽ send các file cần VH cho cậu....nếu cần mình sẽ team.

dongnguyen0510
18-03-14, 02:32 PM
Hoan nghênh bạn.....trc tiên bạn hãy dowload các tool cần thiết cho việc VH...tối mình sẽ send các file cần VH cho cậu....nếu cần mình sẽ team.
tool mình đã dow tất cả rồi nhưng chả hiểu vì sao toolviethoa.exe dùng để vh client nó cứ chạy ngầm trên task mânger mà nó không thực thi

handoi198914
18-03-14, 02:35 PM
tool mình đã dow tất cả rồi nhưng chả hiểu vì sao toolviethoa.exe dùng để vh client nó cứ chạy ngầm trên task mânger mà nó không thực thi

hehe....cái tool đó chỉ dùng đk khi bạn unpack datas.pack ra để VH thôi nhé....

dongnguyen0510
18-03-14, 02:51 PM
hehe....cái tool đó chỉ dùng đk khi bạn unpack datas.pack ra để VH thôi nhé....
Chính xác là như vậy nhưng mình đã dùng ztpaks unpak datas.pak và mình đã copy tables trong folder datas đã unpack được ra ổ D hoặc ổ bất kì nhưng nó vẫn không hoạt động

handoi198914
18-03-14, 02:55 PM
Chính xác là như vậy nhưng mình đã dùng ztpaks unpak datas.pak và mình đã copy tables trong folder datas đã unpack được ra ổ D hoặc ổ bất kì nhưng nó vẫn không hoạt động

ko cần coppy nhé....toolVh.exe mặc định ở ổ E...bạn chỉ cần unpack datas.pak ra rồi bật tool lên là đk...cài netfram 2.0

dongnguyen0510
18-03-14, 03:07 PM
ko cần coppy nhé....toolVh.exe mặc định ở ổ E...bạn chỉ cần unpack datas.pak ra rồi bật tool lên là đk...cài netfram 2.0
Nó đã hoạt động . Thank Mod. Mod send ebook HD Vh và các file cần việt hóa tối về em làm thử nhé

handoi198914
18-03-14, 03:17 PM
Nó đã hoạt động . Thank Mod. Mod send ebook HD Vh và các file cần việt hóa tối về em làm thử nhé

vậy tối mình online team ,send file cần VH và hướng dẫn cho bạn VH cái này dùm mình...Hiện tại có 1 số bạn cùng dev...nên phân chia công việc cho hợp lý, tránh tình trạng 2 bạn VH 1 file sẽ mất time...

vinakfc
09-04-15, 05:05 PM
share em tham gia với anh........................

boybomxe
20-04-15, 05:37 PM
1 năm rồi chắc ad đã chuyển nghề :D

handoi198914
26-04-15, 08:24 AM
1 năm rồi chắc ad đã chuyển nghề :D

vẫn hoạt động mà bác...chẳng qua ít hơn chút thôi :D

boybomxe
27-04-15, 09:29 AM
vẫn hoạt động mà bác...chẳng qua ít hơn chút thôi :D

Hay quá! Vậy thì phát triển tiếp thôi. Bạn có bản sv+client nào hoàn thiện ko share mình phát triển tiếp.

boybomxe
27-04-15, 09:41 AM
Có bạn nào biết cách add thưởng đồ nhiệm vụ 12 sao ko? Ví dụ làm nv hương dũng đoàn xong thì đc thưởng vũ khí 12 sao.

handoi198914
27-04-15, 04:32 PM
Có bạn nào biết cách add thưởng đồ nhiệm vụ 12 sao ko? Ví dụ làm nv hương dũng đoàn xong thì đc thưởng vũ khí 12 sao.

có....:D add vật phẩm vào npc khi hoàn thành NV hương dũng đoàn đó....còn id 12* bạn tìm trong UpgradeObjectBase.tbl

boybomxe
27-04-15, 05:30 PM
có....:D add vật phẩm vào npc khi hoàn thành NV hương dũng đoàn đó....còn id 12* bạn tìm trong UpgradeObjectBase.tbl

Mình làm rồi mà ko đc. nv hương dũng đoàn lúc trả nv trong file 102.xml mình add thêm dòng này mà lúc hoàn thành nhiệm vụ ko nhận đc đồ 12*

<addgreenbinditem value="1" id="1260320"/> id 1260320 là vũ khí 165 12* trong upgradeobjectbase.tbl

hattieuadt
27-04-15, 08:46 PM
Mình làm rồi mà ko đc. nv hương dũng đoàn lúc trả nv trong file 102.xml mình add thêm dòng này mà lúc hoàn thành nhiệm vụ ko nhận đc đồ 12*

<addgreenbinditem value="1" id="1260320"/> id 1260320 là vũ khí 165 12* trong upgradeobjectbase.tbl

Mình nghĩ bạn làm sai 1 chút rồi.

<row 编号="1260320" 物品ID="60320" 名称="Can khon Chien dao" 类型="12" 升级原料="795" 需要银子="36225" 对应成功率="100" 最小物攻增加="486" 最大物攻增加="486" 最小魔攻增加="0" 最大魔攻增加="0" 物防增加="0" 魔防增加="0" 生命值增加="0" />

ID vật phẩm là 60320 chứ ko phải 1260320. Thử lại xem bạn

boybomxe
27-04-15, 10:09 PM
Mình nghĩ bạn làm sai 1 chút rồi.

<row 编号="1260320" 物品ID="60320" 名称="Can khon Chien dao" 类型="12" 升级原料="795" 需要银子="36225" 对应成功率="100" 最小物攻增加="486" 最大物攻增加="486" 最小魔攻增加="0" 最大魔攻增加="0" 物防增加="0" 魔防增加="0" 生命值增加="0" />

ID vật phẩm là 60320 chứ ko phải 1260320. Thử lại xem bạn

Thanks bạn. Mình thử với 2 id đó đều ko nhận đc đồ 12*. Có bạn nào đã làm thử chưa?

handoi198914
27-04-15, 11:35 PM
Thanks bạn. Mình thử với 2 id đó đều ko nhận đc đồ 12*. Có bạn nào đã làm thử chưa?

bạn có thể post code mà bạn đã add lên ko??? chắc chắn đã làm sai j` đó rồi :D

hattieuadt
28-04-15, 01:24 PM

<addgreenbinditem value="1" id="10008"/>
Đây là câu lệnh để add vật phẩm hoàn mỹ còn để add 12* thì vẫn chưa biết. Handoi xem thử xem thế nào?

boybomxe
01-05-15, 11:04 PM

Mình add đoạn code vào file 102.xml trong thư mục quest/on_visit

<embranchment id="1" active="1">
<conditions>
<space size="2"/>
<var type="Differ" name="state" value="-1" id="211"/>
<var type="Equal" name="state" value="-3" id="211"/>
</conditions>
<actions>
<exp value="4200"/>
<addgreenbinditem value="1" id="1210307"/>
<addgreenbinditem value="1" id="776"/>
<notify1 content="经验+4200/>
<addgreenbinditem value="1" id="80320"/>
<addgreenbinditem value="1" id="80719"/>
<notify1 content="任务:你得到乾坤屠龙战刀之影"/>
<additem value="1" id="6000"/>
<notify content="得到一本落叶斩秘籍,右键学习"/>
<notify1 content="得到乾坤屠龙战刀之影"/>
<notify1 content="得到一本落叶斩秘籍,右键学习"/>
<notify1 content="得到新手凭证一个"/>
<var type="Set" name="state" value="-1"/>
<menu>
function TaskDialog()
this:AddTalk("&lt;p&gt;&lt;n color=\&quot;255,239,196,0\&quot;&gt;任务:&lt;/n&gt;&lt;n color=\&quot;255,255,255,255\&quot;&gt;技能学习\n \n&lt;/n&gt;&lt;n color=\&quot;255,239,196,0\&quot;&gt;任务目标:\n&lt;/n&gt;&lt;n&gt; 去找秘籍收藏家(126,70)了解技能学习。 \n \n&lt;/n&gt; &lt;n color=\&quot;255,239,196,0\&quot;&gt;任务描述:\n&lt;/n&gt;&lt;n&gt; 武器不是这样拿的,你以为那是筷子� �......\n 你还是去秘籍收藏家那里学习一下怎� �使用武器吧,以你的天赋,很快就能� ��会了。\n \n&lt;/n&gt;&lt;/p&gt;&lt;p&gt;&lt;n color=\&quot;255,239,196,0\&quot;&gt;经验奖励:&lt;/n&gt;&lt;n&gt; 900&lt;/n&gt;&lt;/p&gt;")
this:AddTaskCmdItem("我这就去{10001}", "v102", 212, 3)
end
</menu>
</actions>
</embranchment>

dòng code màu xanh và tô đậm là dòng mình thêm vào để add đồ 12* nhưng ko đc. Bạn xem có lỗi gì ở đây ko? Thanks!

handoi198914
05-05-15, 02:12 AM
Mình add đoạn code vào file 102.xml trong thư mục quest/on_visit

<embranchment id="1" active="1">
<conditions>
<space size="2"/>
<var type="Differ" name="state" value="-1" id="211"/>
<var type="Equal" name="state" value="-3" id="211"/>
</conditions>
<actions>
<exp value="4200"/>
<addgreenbinditem value="1" id="1210307"/>
<addgreenbinditem value="1" id="776"/>
<notify1 content="经验+4200/>
<addgreenbinditem value="1" id="80320"/>
<addgreenbinditem value="1" id="80719"/>
<notify1 content="任务:你得到乾坤屠龙战刀之影"/>
<additem value="1" id="6000"/>
<notify content="得到一本落叶斩秘籍,右键学习"/>
<notify1 content="得到乾坤屠龙战刀之影"/>
<notify1 content="得到一本落叶斩秘籍,右键学习"/>
<notify1 content="得到新手凭证一个"/>
<var type="Set" name="state" value="-1"/>
<menu>
function TaskDialog()
this:AddTalk("&lt;p&gt;&lt;n color=\&quot;255,239,196,0\&quot;&gt;任务:&lt;/n&gt;&lt;n color=\&quot;255,255,255,255\&quot;&gt;技能学习\n \n&lt;/n&gt;&lt;n color=\&quot;255,239,196,0\&quot;&gt;任务目标:\n&lt;/n&gt;&lt;n&gt; 去找秘籍收藏家(126,70)了解技能学习。 \n \n&lt;/n&gt; &lt;n color=\&quot;255,239,196,0\&quot;&gt;任务描述:\n&lt;/n&gt;&lt;n&gt; 武器不是这样拿的,你以为那是筷子� �......\n 你还是去秘籍收藏家那里学习一下怎� �使用武器吧,以你的天赋,很快就能� ��会了。\n \n&lt;/n&gt;&lt;/p&gt;&lt;p&gt;&lt;n color=\&quot;255,239,196,0\&quot;&gt;经验奖励:&lt;/n&gt;&lt;n&gt; 900&lt;/n&gt;&lt;/p&gt;")
this:AddTaskCmdItem("我这就去{10001}", "v102", 212, 3)
end
</menu>
</actions>
</embranchment>

dòng code màu xanh và tô đậm là dòng mình thêm vào để add đồ 12* nhưng ko đc. Bạn xem có lỗi gì ở đây ko? Thanks!

Lỗi thế kia thì sao mà add vào đk....để ý ID vật phẩm lại coi

boybomxe
06-05-15, 03:41 PM
Mình lấy trang bị Can Khon Chien Dao id=60320 để test:

Trong ObjectBase.tbl
<row 编号="60320" 名称="Can Khon Chien dao" 最大数量="1" 类型="104" 需要性别="3" 需要等级="165" 道具等级="20" 蓝色标识="198;199;198;199;200;" 金色标识="198;199;198;199;200;" 配合物品="112" 药品作用="0" 最大生命值="0" 最大法术值="0" 最大体力值="0" 最小物攻="958" 最大物攻="1418" 最小魔攻="0" 最大魔攻="0" 物防="0" 魔防="0" 伤害加成="0" 孔="2:1-1;" 攻击速度="0" 移动速度="0" 命中率="0" 躲避率="0" 改造="12" 合成等级="0" 打造="1" 需要技能="357:1" 需要原料="17000:517-0-7;518-0-8;" 装备位置="3" 耐久度="1900" 价格="5000" 蓝色装备掉落几率="50" 金色装备掉落几率="10000" 颜色="-7222028" 格子宽="1" 格子高="1" 金子="1" 合成单价="0" 重击="0" 神圣概率="1000" 神圣标识="3197;3198;3199;15200;42000;" />

Trong UpgradeObjectBase.tbl Can Khon Chien Dao 12*

<row 编号="1260320" 物品ID="60320" 名称="Can Khon Chien dao" 类型="12" 升级原料="795" 需要银子="36225" 对应成功率="50" 最小物攻增加="486" 最大物攻增加="486" 最小魔攻增加="0" 最大魔攻增加="0" 物防增加="0" 魔防增加="0" 生命值增加="0" />

Trong file quest 102.xml mình thêm dòng sau để thưởng trang bị Can Khon Chien Dao 12* sau khi hoàn thành nhiệm vụ hương dũng đoàn nhưng chỉ nhận được đao thường ko có sao nào. Bạn nào biết sai ở đâu chỉ giúp với.
<addgreenbinditem value="1" id="60320" upgrade="12"/>

Mình hỏi thêm:
1. Để thưởng trang bị hoàn mỹ, xích linh hồn thì phải làm thế nào?
2. Mình thêm thưởng nguyên liệu chế đồ loại 4, 5 sau khi trả nhiệm vụ thì làm thế nào? Hiện tại mình chỉ biết thưởng nguyên liệu loại 1 :(
<addgreenbinditem id="507" level="8" value="1000" action="3"/> (dòng này mình thêm vào trong file 102.xml khi hoàn thành nhiệm vụ hương dũng đoàn)
3. Dùng nguyên liệu cao cấp thưởng khóa và nguyên liệu thường không khóa chế tạo ra trang bị không khóa, bạn nào biết cách sửa chế tạo ra trang bị khóa không?

ps: box rất vắng nhưng vẫn hi vọng có người biết và gợi ý giúp mình. Thanks!

kudangsung
09-05-15, 09:46 PM
Mình lấy trang bị Can Khon Chien Dao id=60320 để test:

Trong ObjectBase.tbl
<row 编号="60320" 名称="Can Khon Chien dao" 最大数量="1" 类型="104" 需要性别="3" 需要等级="165" 道具等级="20" 蓝色标识="198;199;198;199;200;" 金色标识="198;199;198;199;200;" 配合物品="112" 药品作用="0" 最大生命值="0" 最大法术值="0" 最大体力值="0" 最小物攻="958" 最大物攻="1418" 最小魔攻="0" 最大魔攻="0" 物防="0" 魔防="0" 伤害加成="0" 孔="2:1-1;" 攻击速度="0" 移动速度="0" 命中率="0" 躲避率="0" 改造="12" 合成等级="0" 打造="1" 需要技能="357:1" 需要原料="17000:517-0-7;518-0-8;" 装备位置="3" 耐久度="1900" 价格="5000" 蓝色装备掉落几率="50" 金色装备掉落几率="10000" 颜色="-7222028" 格子宽="1" 格子高="1" 金子="1" 合成单价="0" 重击="0" 神圣概率="1000" 神圣标识="3197;3198;3199;15200;42000;" />

Trong UpgradeObjectBase.tbl Can Khon Chien Dao 12*

<row 编号="1260320" 物品ID="60320" 名称="Can Khon Chien dao" 类型="12" 升级原料="795" 需要银子="36225" 对应成功率="50" 最小物攻增加="486" 最大物攻增加="486" 最小魔攻增加="0" 最大魔攻增加="0" 物防增加="0" 魔防增加="0" 生命值增加="0" />

Trong file quest 102.xml mình thêm dòng sau để thưởng trang bị Can Khon Chien Dao 12* sau khi hoàn thành nhiệm vụ hương dũng đoàn nhưng chỉ nhận được đao thường ko có sao nào. Bạn nào biết sai ở đâu chỉ giúp với.
<addgreenbinditem value="1" id="60320" upgrade="12"/>

Mình hỏi thêm:
1. Để thưởng trang bị hoàn mỹ, xích linh hồn thì phải làm thế nào?
2. Mình thêm thưởng nguyên liệu chế đồ loại 4, 5 sau khi trả nhiệm vụ thì làm thế nào? Hiện tại mình chỉ biết thưởng nguyên liệu loại 1 :(
<addgreenbinditem id="507" level="8" value="1000" action="3"/> (dòng này mình thêm vào trong file 102.xml khi hoàn thành nhiệm vụ hương dũng đoàn)
3. Dùng nguyên liệu cao cấp thưởng khóa và nguyên liệu thường không khóa chế tạo ra trang bị không khóa, bạn nào biết cách sửa chế tạo ra trang bị khóa không?

ps: box rất vắng nhưng vẫn hi vọng có người biết và gợi ý giúp mình. Thanks!

Mình xin trả lời bạn:
1: chắc chỉ có Mod giúp được bạn thôi ( mình thì chưa bít)
2: bạn tìm ID của nglieu loại 4,5 rồi add như bt
3:cái này bạn xem trong object ( dòng Nglieu cần dùng để chế đồ, chế xong khóa hay ko khóa)...

boybomxe
10-05-15, 01:58 PM
Mình xin trả lời bạn:
1: chắc chỉ có Mod giúp được bạn thôi ( mình thì chưa bít)
2: bạn tìm ID của nglieu loại 4,5 rồi add như bt
3:cái này bạn xem trong object ( dòng Nglieu cần dùng để chế đồ, chế xong khóa hay ko khóa)...

Cảm ơn bạn kudangsung. Mình tìm ID nguyên liệu 4,5 trong file Objectbase.tbl ở server nhưng ko thấy, chỉ thấy nguyên liệu 1. Bạn tìm trong file nào vậy?

handoi198914
10-05-15, 03:50 PM
Cảm ơn bạn kudangsung. Mình tìm ID nguyên liệu 4,5 trong file Objectbase.tbl ở server nhưng ko thấy, chỉ thấy nguyên liệu 1. Bạn tìm trong file nào vậy?

mình gợi ý cho bạn thôi nhé...bạn tìm trong npctrade ( ID NPC tạp hóa cao cấp và tìm ID nglieu cao cấp đó ) :))

boybomxe
10-05-15, 04:15 PM
mình gợi ý cho bạn thôi nhé...bạn tìm trong npctrade ( ID NPC tạp hóa cao cấp và tìm ID nglieu cao cấp đó ) :))

Thanks!

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

boybomxe
14-05-15, 11:23 AM
OFFLINE và tự phát triển =)))))))))))))))

ngochoangvip
13-07-16, 07:35 PM
thấy hay quá! tiếc là mình không phải dân IT nên vấn đề này sâu xa quá không giúp đc. chúc MOD thành công.

handoi198914
02-08-16, 09:01 PM
OFFLINE và tự phát triển =)))))))))))))))

đồng ý với quan điểm của bạn...Thiết nghĩ game cũng chỉ giúp ta xả stress ôn lại kỷ niệm thôi...Cs mới là cái chúng ta cần quan tâm :D..

bosualongthanh
02-08-16, 09:09 PM
bản trên frum lâu lắm rùi sao các mẹ ko sang frum tàu bít đâu kiếm dc bản mới phát triển. mình dev toàn gom hết các sever từ cũ đến mới lại với nhau xài dc cái nào thêm cái đó .:sexy_girl:

senator456
03-08-16, 05:16 AM
how to add a language to the game, as I understand - font file extension is li16.fnt, li16b.fnt and others.
what program or what is possible to create an extra font with my tongue?