PDA

View Full Version : [KT] Cần sửa lỗi trong server

djhtpro9x
03-03-14, 12:23 AM
Có 2 lỗi mình cần các bác tìm cách giải quyết giúp mình với, giờ ko biết phải làm như thế nào!
1. Ở server, khi nào đồng hồ điểm đúng 12h00 đêm (hay 0h sáng đó) thì cái LS.exe sẽ báo lỗi "has stop working" ngay lập tức, và sau đó kéo theo việc GameCenter nó sẽ autodisconect toàn bộ => tức là auto tắt server => giả dụ có hoạt động gì mà qua đêm lại dính phải cái này thì thôi bó tay (cưới chẳng hạn).
2. Về chức năng cưới, bác trantoai có share mình sv ngày trước full chức năng, mình vào đặt lễ lủng linh tinh các thứ ngon lành, sau đó backup data trước khi thoát và tắt server, nhưng khi tắt server vào lại thì việc "đặt lễ cưới" coi như chưa có (nghĩa là coi như mình chưa từng đặt lễ cưới vậy mặc dù túi quà lễ có ghi "đã đặt lễ"), mà thường thì khi đặt lễ thì ít nhất phải ngày hôm sau map cưới mới được phép mở (kiểu đặt lễ ngày 3/3 thì bắt đầu 12h trưa 4/3 mới cưới đc) => nếu treo máy chờ đến ngày thì cứ đến 12h00 như mình đã nói server sẽ tự động "tạch" => ko thể cưới đc.
Đây là 2 folder "marry" mình lấy từ GC và GS:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- mình đang có 3 phương án, thứ nhất là tìm cách sửa lại server làm sao cho khi đến 12h ko bị dis, thứ hai là chỉnh lại giờ cưới trong script/marry thành trong ngày luôn, và thứ 3 là tìm hiểu xem tại sao cứ tắt server là cái "đặt lễ cưới" bị mất. Bác mod trantoai nói khả năng thứ 3 là do task trong game ko phù hợp, nhưng mình ko biết phải làm thế nào! Cái thứ nhất thì chắc bất khả thi rồi, riêng cái thứ 2 thì có vẻ được nhất, hôm rồi có ngồi thử sửa lại giờ nhưng vào game chọn ngày là lỗi luôn, ko chọn đc.
Giờ bác nào có khả năng có thể giúp mình với nhé, chí ít là tìm cách đổi giờ cưới thành trong ngày luôn thì mình xin cảm ơn (đổi làm sao mà ví dụ như 11h mình đặt lễ thì đến 12h cùng ngày là mở lễ cưới luôn ấy)!
Mong mọi người giúp mình nhé, cái này tuy ko quan trọng lắm nhưng cảm thấy mình ko khuất phục được nó thì trong người có cảm giác rất khó chịu! :( :(

djhtpro9x
03-03-14, 01:00 AM
ko có ai giúp mình sao?....... :((

Sesshomaru
03-03-14, 04:03 AM
1h sáng thì làm gì có ai hả bạn.Mình đang bận sửa cái này.Đợi người khác giúp bạn hoặc một vài ngày nữa mình test kĩ lại;))

djhtpro9x
03-03-14, 03:00 PM
Vẫn ko có ai cả................! ~~

djhtpro9x
04-03-14, 02:58 PM
Vẫn ko có ai cả................! ~~

vẫn chưa có ai! =="...........