PDA

View Full Version : [Gunny] Cách open thuyền rồng từ source

ngocthienta
02-03-14, 09:21 AM
Các bạn có thể hướng dẫn mình cách open thuyền rồng từ source dc ko? Hiện tại mình đang xài song song 2 bản R14 và 16 nhưng 14 mới có source còn 16 chưa có, vậy thì mình dev thuyền rồng bên R14 sang R16 ko bít có dc ko? Mong các bạn giúp mình. Tks

TuanKhang90
02-03-14, 12:32 PM
bạn thử với centen mở ngày hoạt động là được
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ngocthienta
02-03-14, 04:22 PM
Chỉnh thời gian trong source Center chỗ nào vậy bạn?

ngocthienta
04-03-14, 11:31 AM
Ai bít gíup mình mở event thuyền rồng với!!!!

lyquochuy1997
05-03-14, 06:32 AM
Nếu bạn đã có source và phiên bản đó đã được dev thuyền rồng (r16 mình chưa test nên cũng không biết nữa :))) thì bạn có thể mở như sau
-Vào Source/Center.Server/Managers/DragonBoatMgr.cs
-Chỉnh các dòng sau đây :

-Xong rồi thì build lại là xong. :D ,nhớ chỉnh datetime của máy cho phù hợpTrong source của server R14 Boss share, k thấy phần code để chỉnh lại thời gian, mặc dù trong đó nó điền là DateTime.Now nhưng vào game thì không thấy thuyền rồng đâu hết.

trong0981
05-03-14, 09:47 AM
a đù source mình bữa nay nổi tiếng trên gz thế ==". báo trước cho chủ topic nếu hiểu thì làm còn không thì đừng mở ra thì cái dragon boat đang làm dở chưa test. xí xớn mở ra lúc end sự kiện nó gửi item liên tục tới người chơi thì biết mùi luôn :v

longyendbk
05-03-14, 12:48 PM
làm đúng luôn mà ko thấy cái thuyền rồng đâu hết ai giúp với ^:)^

trong0981
06-03-14, 12:03 PM
làm đúng luôn mà ko thấy cái thuyền rồng đâu hết ai giúp với ^:)^

bởi vì bạn đang dùng source của mình làm và cái thuyền rồng mình đang làm dở chừng ở center. chưa làm ở road => có sửa cỡ mấy nó cũng chả hiện đâu :D

fastclient1998
06-03-14, 01:44 PM
bởi vì bạn đang dùng source của mình làm và cái thuyền rồng mình đang làm dở chừng ở center. chưa làm ở road => có sửa cỡ mấy nó cũng chả hiện đâu :D

Bạn cho mình hỏi tý. Bạn có thể kể ra mấy cái file thuyền rồng trong source ko? Mình mới tập dev :)