PDA

View Full Version : Server Zero item 210 !

huytpk951
01-03-14, 01:21 PM
Sau đây mình sẽ post cho các bạn một server zero có item 210

Client thì các bạn lấy client của zero reborn nhá :D mình làm biếng design lắm :D

Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Server chạy trên VMware
IP connect : 192.168.1.55

Ưu điểm của sv thì có item 210, dame phù hợp.
Nhược điểm:
+ Chưa đổi dc tên item. Vẫn còn giữ tên là Reborn.
+ Các trang bị như cabin, hp mod, lá chắn, engine chưa thu nhỏ được.
+ Các trang bị như giày, giáp, engine chưa nâng độ phòng thủ
+ Phản lực chưa dc nâng chỉ số.
+ Ngoài ra còn rất nhiều lỗi mong mọi người thông cảm cho. Vì là lần đầu của em.

Nếu bạn nào chưa biết cách cài thì pm mình nha. Tốt nhất mình khuyên nên dùng vmware 8 thui cho nhẹ :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Một số hình ảnh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

shouljin00
01-03-14, 02:05 PM
Sẵn tiện bạn hướng dẫn cài luôn đi cho a e làm theo :D

huytpk951
01-03-14, 03:37 PM
Sẵn tiện bạn hướng dẫn cài luôn đi cho a e làm theo :D

Bạn muốn hướng dẫn cài đặt thì pm YH mình chỉ cho nhé

shouljin00
01-03-14, 05:06 PM
Caì trên náy ảo ah, thảm rồi.
Cái máy nó quá yếu chắc kéo không nổi

kjtsu
01-03-14, 06:40 PM
tks bác.chúc sv sẽ dc fát triển hơn nữa :D

ookurooo
01-03-14, 09:48 PM
server này có giống server reborn ko bạn, có gì mới ở bản này???

và server bị lỗi gì mà nhiều bạn???

kjtsu
01-03-14, 10:09 PM
server này có giống server reborn ko bạn, có gì mới ở bản này???

và server bị lỗi gì mà nhiều bạn???

cv đang phát triển bạn ah chưa nói là giống sv reborn dc.sv này chỉ có item 190 với 210 thui.lỗi bạn tự test, có lỗi gì bạn báo cho tác giả để khắc phục:D

ookurooo
01-03-14, 11:46 PM
cv đang phát triển bạn ah chưa nói là giống sv reborn dc.sv này chỉ có item 190 với 210 thui.lỗi bạn tự test, có lỗi gì bạn báo cho tác giả để khắc phục:D

config client thế nào bạn chưa vào game đc

kjtsu
02-03-14, 12:05 AM
config client thế nào bạn chưa vào game đc

dow file này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bò vô ZeroReborn\ini nhé bạn:D

popping01
02-03-14, 11:22 AM
:)) đang phát triển cái server 190 lại lòi ra 210 =)) kéo về test thử xem có gì hot

--- Chế độ gộp bài viết ---

Caì trên náy ảo ah, thảm rồi.
Cái máy nó quá yếu chắc kéo không nổi

dùng VMware mà kéo ra máy thật đi bác :))

PC phụ của tui Ram 1G , chip G33/G31 , 1.8GHz Còn chạy ầm ầm :))

dow file này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bò vô ZeroReborn\ini nhé bạn:D

bác up riêng hộ em 2 file itemtype.dat + shop.dat trong ini được không , để em xem cấu trúc item của server lười tải client quá :))

huytpk951
02-03-14, 11:54 AM
:)) đang phát triển cái server 190 lại lòi ra 210 =)) kéo về test thử xem có gì hot

dùng VMware mà kéo ra máy thật đi bác :))

PC phụ của tui Ram 1G , chip G33/G31 , 1.8GHz Còn chạy ầm ầm :))

bác up riêng hộ em 2 file itemtype.dat + shop.dat trong ini được không , để em xem cấu trúc item của server lười tải client quá :))

itemtype.dat + shop.dat 2 cái đó y như sv off dg xài. ko thay đổi j cả. nhưng cũng ko chắc nữa. nhớ sơ sơ là z

À. Ông chỉ tui edit cái itemtype.dat đi. Tui chẳng biết edit làm sao cả

shouljin00
02-03-14, 12:05 PM
itemtype.dat + shop.dat 2 cái đó y như sv off dg xài. ko thay đổi j cả. nhưng cũng ko chắc nữa. nhớ sơ sơ là z

Bác huy bữa nào tui ra quán nét ông team cài thử tui xem sao được không?

huytpk951
02-03-14, 12:08 PM
Bác huy bữa nào tui ra quán nét ông team cài thử tui xem sao được không?

Ok. Nhưng thứ 7 or chủ nhật nha. Mấy ngày kia mắc đi học. Chỉ chơi dc buổi chiều thui

shouljin00
02-03-14, 12:16 PM
Ok. Nhưng thứ 7 or chủ nhật nha. Mấy ngày kia mắc đi học. Chỉ chơi dc buổi chiều thui

OK, có thể chìu nay...........

kjtsu
02-03-14, 12:23 PM

cũa bác đây :D

popping01
02-03-14, 12:35 PM

itemtype.dat Là file hiển thi item trong client + server (việt hoá tên item thì vào file này, file này chứa đoạn mã ký tự item để add vào shop zp)
Shop.dat là file hiển thị item ZP Mall ( shop zp ) (chỉnh sửa item trong shop zp thì vào file này, lưu ý lệch hoặc sai 1 chỗ là đi cả cái shop đấy =)) )

Còn cách edit itemtype.dat thì cứ dùng hex editor , winhex ..vv nhiều tool

huytpk951
02-03-14, 01:41 PM
itemtype.dat Là file hiển thi item trong client + server (việt hoá tên item thì vào file này, file này chứa đoạn mã ký tự item để add vào shop zp)
Shop.dat là file hiển thị item ZP Mall ( shop zp ) (chỉnh sửa item trong shop zp thì vào file này, lưu ý lệch hoặc sai 1 chỗ là đi cả cái shop đấy =)) )

Còn cách edit itemtype.dat thì cứ dùng hex editor , winhex ..vv nhiều tool

tui xài hex editor nhưng chẳng biết sửa làm sao
tui thấy add 1 cái item mà add mấy chục lần

huytpk951
02-03-14, 01:55 PM
Sau đây mình sẽ post cho mọi người cách sửa lỗi về :
+ Các trang bị như giày, giáp, engine chưa nâng độ phòng thủ
+ Phản lực chưa dc nâng chỉ số.

Các bác download file cq_itemtype này về : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Rùi các bác vào mysql click chuột phải vào JZ chọn "Execute SQL File..." rùi các bác chọn đường dẫn đến file vừa dowload (nếu ai xài máy ảo thì copy vào máy ảo rùi mới chọn đường dẫn nha). Xong các bạn bấm Start rùi chờ nó chạy hết. Z là xong. Các bác tắt sv mở lại là ok.

Bổ sung thêm chip attack: /awarditem 90900031

Các bạn download thêm file itemtype.dat bỏ vào mục ini của client nha. Sửa lỗi dc vụ tên item là Reborn rùi. :D giờ là Golden nhé

popping01
02-03-14, 01:56 PM
tui xài hex editor nhưng chẳng biết sửa làm sao
tui thấy add 1 cái item mà add mấy chục lần

Thường thưởng thì đoạn code item trong itemtype.dat + shop có dạng như thế này

itemtype.dat

Cột Hex

Cột text

9B 2A 6C 01

äÛ$.xxxxxxxxxxx ( tên item

shop.dat

Cột Hex

Cột text

9B 2A 6C 01

R.äÛ$

Số màu xanh phải đúng phái đoạn code đi kèm theo item nếu không vào game sẽ bị lỗi
Create failer item ...... Id=xxxxxxxx

HellsAngel
24-03-14, 09:51 PM
Nếu cần giúp đổi tên item thì PM mình (admin server reborn ngày xưa nhé =.= ko phải lo uy tín vớ vẩn) nhưng điều kiện là teamview trên máy bạn chứ máy mình clear sạch tool r` :<
Còn kiểu design thêm item thì.... ai pro 3D design chứ mình chịu =.="

MrBalde
26-03-14, 12:51 AM
Nếu cần giúp đổi tên item thì PM mình (admin server reborn ngày xưa nhé =.= ko phải lo uy tín vớ vẩn) nhưng điều kiện là teamview trên máy bạn chứ máy mình clear sạch tool r` :<

Vâng, anh Hà vẫn còn gắn bó với ZO vậy ạ :D

HellsAngel
26-03-14, 01:41 AM
Vâng, anh Hà vẫn còn gắn bó với ZO vậy ạ :D

Ư..... thì ngoài zero ra mình chẳng biết dev game nào khác :< dù thế nào thì zero vẫn có hướng phát triển tiếp... chẳng qua mình chẳng có tài để phát triển tiếp

MrBalde
26-03-14, 07:48 AM
Hay anh liên kết với ông nào phát triển tiếp đi ạ :D. muốn tham gia cùng nhưng em thì ko biết dev <):)

HellsAngel
26-03-14, 07:54 AM
Có phải chưa bao h nghĩ đến chuyện đấy đâu, nhưng recruit hoài chẳng ai muốn bắt tay làm cùng cả, với lại muốn tạo 1 server khác biệt hẳn về hệ thống item thì phải biết thiết kế 3D chứ mình chỉ biết đổ màu ko thôi ak :<
Còn lý do mình ko phát triển server online nữa thì ..... chắc trên fanpage của server cũng đề rõ r` :D

huytpk951
26-03-14, 07:55 AM

bác còn Yahoo ko bác
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

HellsAngel
26-03-14, 07:58 AM
bác còn Yahoo ko bác
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Từ đợt ko làm server nữa thì mình cũng xóa yahoo :D
H dùng skype đ.c thôi c :|

MrBalde
26-03-14, 09:26 AM
Không biết còn mấy ai tâm huyết với trò này. Gắn bỏ với cả tuổi thơ của em :(

shouljin00
26-03-14, 10:26 AM
Mình cũng mê game này lắm.
Nhưng cái máy nó yếu quá chả làm ăn được cái ke gì hết.
Nãn vơ lờ

huytpk951
26-03-14, 01:24 PM
Không biết còn mấy ai tâm huyết với trò này. Gắn bỏ với cả tuổi thơ của em :(

có tui nè bác.

30charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

MrBalde
26-03-14, 03:06 PM
Em biết chơi chứ ko biết dev mới đau :((

popping01
26-03-14, 03:37 PM
Zero hay cái ở hiệu ứng item với hợp thể robot trong nó đẹp :)) chơi từ hồi Sài gòn tel mới mở , công nhận nhiều kỷ niệm =))

HellsAngel
26-03-14, 06:55 PM
Zero hay cái ở hiệu ứng item với hợp thể robot trong nó đẹp :)) chơi từ hồi Sài gòn tel mới mở , công nhận nhiều kỷ niệm =))

Thực tế bh bên TQ còn chưa có server hợp thể :v pet piếc còn chả có, đến ARM còn chưa độ đ.c =.="
Chỉ có cái chôm mẫu robot hợp thể đem thay vào robot thường trông cho oách thôi :v

huytpk951
26-03-14, 09:39 PM
Thực tế bh bên TQ còn chưa có server hợp thể :v pet piếc còn chả có, đến ARM còn chưa độ đ.c =.="
Chỉ có cái chôm mẫu robot hợp thể đem thay vào robot thường trông cho oách thôi :v

Zero của SGT là ngon nhất rùi. Tuy game của SGT mua bản quyền lại nhưng vẫn phát triển ra nhiều thứ mới so với bản góc. Bọn TQ sao sánh dc.

MrBalde
27-03-14, 06:21 PM
Zero của SGT là ngon nhất rùi. Tuy game của SGT mua bản quyền lại nhưng vẫn phát triển ra nhiều thứ mới so với bản góc. Bọn TQ sao sánh dc.

cái đó Dev đc hết, bạn đừng múa Rìu qua mắt anh HA b-) ổng dev đc game này đấy ;)). Chắc bạn chưa chơi thử sv của anh HA năm ngoái

thjentu1102
29-03-14, 02:36 AM
1.item 190 210 là gì vậy ai biết chỉ mình với
2.lấy đâu ra đồ +12 +15 vậy
set đc GM rồi nhưng ko biết lệnh add nó là gì, cũng chẳng biết tìm ở đâu
ko phải dân chuyên nên ae thông cảm

huytpk951
02-04-14, 07:11 PM
cái đó Dev đc hết, bạn đừng múa Rìu qua mắt anh HA b-) ổng dev đc game này đấy ;)). Chắc bạn chưa chơi thử sv của anh HA năm ngoái

sv Zero Reborn đúng không . Chơi rùi bác. Nhân vật Jimmy đó chú

1. item 190 210 có nghĩa là trang bị cấp 190 với 210
2. lệnh lấy đồ là /awarditem xxxxx
Còn bị +12 +15 thì mình thua :D. hỏi mấy ông kia đi

P/s: xxxxx là id item nha

HellsAngel
02-04-14, 07:38 PM

Đừng thần thánh hóa mình thế bác ơi :v Zero SGT là Zero 2, mình chỉ có bộ server Zero 1, làm sao được như bọn SGT :-ss

Muốn có đồ + thì chỉ cần khai báo thêm trong database và client cho khớp nhau là được. Nhưng vấn đề là nếu khai báo +13, 14, 15 thì khi đạt đến mức full +12 nó sẽ tự nhảy lên +15 mà ko có quá trình add bonus như các cấp trước.... cái này mình cũng chưa có thời gian nghiên cứu, hồi cuối cùng của zero reborn là mình nghiên cứu lắp nốt robot hình chồn =))

MrBalde
02-04-14, 08:41 PM
anh HA mở sv noip thi thoảng vào chơi cho vui đi anh :'(. Ngồi buồn chưa biết làm gì

huytpk951
02-04-14, 08:54 PM
anh HA mở sv noip thi thoảng vào chơi cho vui đi anh :'(. Ngồi buồn chưa biết làm gì

Box zero có ai có điều kiện khá tí hoặc hùng tiền lại mua cái vps mở sv ae chơi.

HellsAngel
02-04-14, 10:21 PM

Nói thật sự thì máy mình cũng ko chạy nổi cái server nếu mở giống đợt reborn.
Nếu box zero có ai chịu đầu tư server thì mình có thể bỏ thời gian ngồi vọc lại từ đầu dev cùng thui chứ lâu ko sờ vào, mình cũng quên kha khá r` :)

huytpk951
03-04-14, 05:20 PM
Nói thật sự thì máy mình cũng ko chạy nổi cái server nếu mở giống đợt reborn.
Nếu box zero có ai chịu đầu tư server thì mình có thể bỏ thời gian ngồi vọc lại từ đầu dev cùng thui chứ lâu ko sờ vào, mình cũng quên kha khá r` :)

HellsAngel
03-04-14, 06:09 PM

VPS mmo vẫn chạy đ.c server tốt, nhưng bị tấn công thì xác định mất sạch =(

huytpk951
03-04-14, 06:51 PM
VPS mmo vẫn chạy đ.c server tốt, nhưng bị tấn công thì xác định mất sạch =(

Chơi trong box thui mà. Có gì đâu mà lo. À. Anh Hà lên Skype ko. Em hỏi vài thứ.

HellsAngel
03-04-14, 07:16 PM
Chơi trong box thui mà. Có gì đâu mà lo. À. Anh Hà lên Skype ko. Em hỏi vài thứ.

Có j` cứ PM đi :|
........................

thjentu1102
16-04-14, 10:33 AM
ai chỉ mình cách lấy item lv 210 với, cả cách chỉnh max CAP,lột xác cho robot với, tìm trong Navicat mà ko thấy ở đâu cả

huytpk951
18-04-14, 05:15 PM
ai chỉ mình cách lấy item lv 210 với, cả cách chỉnh max CAP,lột xác cho robot với, tìm trong Navicat mà ko thấy ở đâu cả

bạn pm Yh mình đi mình hướng dẫn cho. Chứ 5/5 là mình thi cuối cấp rùi nên ko có thời gian lắm :D

kjtsu
06-05-14, 12:13 AM
Bác HD em nâng max CAP vs lột xác max với ! chứ nâng tay thì chết luôn

HellsAngel
06-05-14, 07:06 AM
Bác HD em nâng max CAP vs lột xác max với ! chứ nâng tay thì chết luôn

CAP thì dùng lệnh GM setmodellev còn lx thì nên lx = tay

huytpk951
11-05-14, 05:23 PM
lệnh reset action khi dg mở game là j quên rùi a Hà

HellsAngel
11-05-14, 10:22 PM
lệnh reset action khi dg mở game là j quên rùi a Hà

/reloadaction [actionid]
nếu nhiều action quá thì rs server cho nhanh

huytpk951
12-05-14, 06:22 PM
/reloadaction [actionid]
nếu nhiều action quá thì rs server cho nhanh

E chỉnh 3 cái action là 9999970 9999971 9999972 mà chẳng có cái nào vào game là drop zp
E ghi trong action là Emoney += 50

HellsAngel
13-05-14, 11:49 AM
E chỉnh 3 cái action là 9999970 9999971 9999972 mà chẳng có cái nào vào game là drop zp
E ghi trong action là Emoney += 50

db của mình khác của cậu =.=" đọc actionid làm sao hiểu.
Ko thì c xem action của quái lv 1 là j`, nếu là 0 thì thêm actionid mới vào, còn nếu có sẵn r` thì tìm actionid đấy, set Emoney trực tiếp luôn

huytpk951
14-05-14, 06:47 PM
db của mình khác của cậu =.=" đọc actionid làm sao hiểu.
Ko thì c xem action của quái lv 1 là j`, nếu là 0 thì thêm actionid mới vào, còn nếu có sẵn r` thì tìm actionid đấy, set Emoney trực tiếp luôn

Thì set thẳng lun ấy. Mà ko dc

HellsAngel
14-05-14, 10:45 PM
Thì set thẳng lun ấy. Mà ko dc

thì set sai :v
Chụp cái data quái với data actionid của nó cho mình xem

huytpk951
16-05-14, 06:53 PM
thì set sai :v
Chụp cái data quái với data actionid của nó cho mình xem

nè bác. Em set cái nào cũng ko dc, tức quá set 3 cái cũng chẳng si nhê

HellsAngel
20-05-14, 05:02 PM
nè bác. Em set cái nào cũng ko dc, tức quá set 3 cái cũng chẳng si nhê

để ý type của cậu, mình nhớ là type = 130 thì phải :v
set id next và id next fail = 0, data = 0

huytpk951
22-05-14, 08:18 PM
để ý type của cậu, mình nhớ là type = 130 thì phải :v
set id next và id next fail = 0, data = 0

HellsAngel
23-05-14, 03:54 PM

Thì xem trong db của cậu type của cái add emoney là j`... ko nhớ nó là bao nhiêu nwax

pheuqa_game
26-09-14, 07:44 PM
vì em mê game này lắm
mong mấy anh giúp fix được lỗi không mua được điện tích +8 với lại mong mấy anh chỉ em cách chỉnh vip luôn nhá hiz hiz

HellsAngel
26-09-14, 10:05 PM
vì em mê game này lắm
mong mấy anh giúp fix được lỗi không mua được điện tích +8 với lại mong mấy anh chỉ em cách chỉnh vip luôn nhá hiz hiz

Cậu kiểm tra xem database với client đã đồng bộ shop chưa
VIP c chỉnh sửa trong database account, nó có 1 cột VIP thì phải

pheuqa_game
27-09-14, 08:48 AM
Cậu kiểm tra xem database với client đã đồng bộ shop chưa
VIP c chỉnh sửa trong database account, nó có 1 cột VIP thì phải

em làm theo lời anh
vào database thì có thấy acount nhưng ko thấy cột vip
em downloard client với server theo bộ của anh huytpk951 cũng không đồng bộ được được
mà em cũng không biết dev game, cũng ko biết code luôn hiz hiz
mong anh giúp đỡ

HellsAngel
27-09-14, 12:21 PM
em làm theo lời anh
vào database thì có thấy acount nhưng ko thấy cột vip
em downloard client với server theo bộ của anh huytpk951 cũng không đồng bộ được được
mà em cũng không biết dev game, cũng ko biết code luôn hiz hiz
mong anh giúp đỡ

Trong table ccount có 1 column là vip mà
Mình k rõ cái shop của c đang dùng là bản nào... đồng bộ thì c mở cái table shop (hình như thế) kiểm tra xem có ID của điện tích +8 ko, nếu chỉ chơi cho vui thì c dùng GM command /awarditem [item id]

pheuqa_game
27-09-14, 05:55 PM
Trong table ccount có 1 column là vip mà
Mình k rõ cái shop của c đang dùng là bản nào... đồng bộ thì c mở cái table shop (hình như thế) kiểm tra xem có ID của điện tích +8 ko, nếu chỉ chơi cho vui thì c dùng GM command /awarditem [item id]

em chỉnh vip không ép được đồ và tìm hết rồi ko biết cái tabl shop nào luôn :(
qua cai shop.dat mở bàng hex editor thì cũng chả thấy được gì
haiz haiz khó khăn quá

huytpk951
04-10-14, 07:13 PM

popping01
04-12-14, 04:19 PM

bác thay được item shop chưa :Laluot_101:

HellsAngel
04-12-14, 06:38 PM
bác thay được item shop chưa :Laluot_101:

Thím tìm bản chuẩn synchronize cả db và client xong mở db lên mà xem dữ liệu của shop.dat
Sau đấy thay ID của item ko quan trọng = ID của item c muốn add vào shop.
Cái này là thay 1 item trong shop = item khác, còn add thêm thì phức tạp lắm -_-

popping01
04-12-14, 07:10 PM
Thím tìm bản chuẩn synchronize cả db và client xong mở db lên mà xem dữ liệu của shop.dat
Sau đấy thay ID của item ko quan trọng = ID của item c muốn add vào shop.
Cái này là thay 1 item trong shop = item khác, còn add thêm thì phức tạp lắm -_-

Cái thêm thì bó tay vì chưa biết add :)) , còn thay thì ok rồi :)>-

tului
09-01-15, 10:20 PM

HellsAngel
09-01-15, 10:54 PM
C điền bên 1 là IP của c muốn nhé.... nếu có dư thì sang bên 2 điền 00 hết là đ.c

tului
09-01-15, 11:31 PM
Bạn xem dùm mình hex như trong hình có đúng không nhé :D

Bạn có yahoo không cho pm hướng dẫn mình nhé. Thanks

HellsAngel
10-01-15, 12:26 AM
Bạn xem dùm mình hex như trong hình có đúng không nhé :D

Bạn có yahoo không cho pm hướng dẫn mình nhé. Thanks

Mình đếm số hex của c hình như bị sai :D
Thử dùng cái này xem nhé

tului
10-01-15, 12:49 AM
Mình đếm số hex của c hình như bị sai :D
Thử dùng cái này xem nhé

P/s: bạn xem hình mình config zậy đúng chưa nhé. Thanks

HellsAngel
10-01-15, 01:03 AM

P/s: bạn xem hình mình config zậy đúng chưa nhé. Thanks

Trong file worlds.dat thì tên server đang là ZeroReborn còn Server c đang chạy hiện tại mình thấy tên server lại là Alpha-Online. Hai cái này khác nhau là cũng ko vào đ.c game nhé :)

tului
10-01-15, 01:25 AM
Trong file worlds.dat thì tên server đang là ZeroReborn còn Server c đang chạy hiện tại mình thấy tên server lại là Alpha-Online. Hai cái này khác nhau là cũng ko vào đ.c game nhé :)

ok đã login done :D mình muốn tập dev sv chút là code thế nào khi train quái tự add zp vào khoang luốn chứ ko cần lụm hộp zp or vd 1 hộp 2zp thì muốn sửa lại thành 10 thì phải sửa thế nào zậy bạn ? Thanks

HellsAngel
10-01-15, 01:49 AM
ok đã login done :D mình muốn tập dev sv chút là code thế nào khi train quái tự add zp vào khoang luốn chứ ko cần lụm hộp zp or vd 1 hộp 2zp thì muốn sửa lại thành 10 thì phải sửa thế nào zậy bạn ? Thanks

Cái này c chỉnh sửa trong db..
C mở bảng cq_monstertype và chọn 1 mobs mà c muốn drop zp. Chẳng hạn ở đây mình chọn con Sky Mech, tìm action của nó, ở đây là 1010101010
Sau đấy c mở bảng cq_action tìm id 1010101010, phần type = 1001, param đặt số lượng zp muốn drop là emoney += [zp] (chẳng hạn ở đây là 1225 zp)

tului
10-01-15, 10:14 AM
Cái này c chỉnh sửa trong db..
C mở bảng cq_monstertype và chọn 1 mobs mà c muốn drop zp. Chẳng hạn ở đây mình chọn con Sky Mech, tìm action của nó, ở đây là 1010101010
Sau đấy c mở bảng cq_action tìm id 1010101010, phần type = 1001, param đặt số lượng zp muốn drop là emoney += [zp] (chẳng hạn ở đây là 1225 zp)

1. Có lẻ db của bạn khác của mình, mình thử thêm thì báo lỗi như trong hình :

2. Mình muốn chỉnh giá trị của 1 hộp zp vd hộp 1380 sửa thành 5000 thì sửa ở đâu zậy bạn ?
3. Mình muốn việt hóa test NPC ở Tàu mẹ như up TT, nâng cấp độ trang bị.... thì phải làm cq nào hay bạn có file vn sẵn cho mình xin về ngâm cũng đc. Thanks

HellsAngel
10-01-15, 04:41 PM
1. Có lẻ db của bạn khác của mình, mình thử thêm thì báo lỗi như trong hình :

2. Mình muốn chỉnh giá trị của 1 hộp zp vd hộp 1380 sửa thành 5000 thì sửa ở đâu zậy bạn ?
3. Mình muốn việt hóa test NPC ở Tàu mẹ như up TT, nâng cấp độ trang bị.... thì phải làm cq nào hay bạn có file vn sẵn cho mình xin về ngâm cũng đc. Thanks

Cái 7830780 có r`, và c phải tìm để sửa nó chứ ko phải là thêm mới ID vào db :v
Cái hộp zp đấy c phải biết đ.c ID của nó là j thì mới sửa đ.c action cho nó
Còn việt hóa text thì nó nằm tất cả trong cq_action r`, chỉ việt hóa trong cq_action thôi

MrBalde
10-01-15, 04:45 PM
anh HàVH vẫn còn mặn mà với Zero quá anh nhỉ. Chúc anh và mọi ng thành công

tului
10-01-15, 05:23 PM
Quái nhỉ, sao mình tim trong cq_action không có id như bên cột action ở tab cq_montertype nhỉ ? bạn xem hình dùm mình nhé :D

HellsAngel
10-01-15, 09:32 PM
anh HàVH vẫn còn mặn mà với Zero quá anh nhỉ. Chúc anh và mọi ng thành công
Zero vẫn còn nhiều hướng để phát triển mà c :) Chỉ có điều mình ko có khả năng thiết kế đồ họa nên khó thực hiện thôi :'(

Quái nhỉ, sao mình tim trong cq_action không có id như bên cột action ở tab cq_montertype nhỉ ? bạn xem hình dùm mình nhé :D

C thử query SELECT * FROM cq_action WHERE id = "9999970" xem nó ra cái j` :v Db của topic này mình ko tải về nên cũng k rõ

tului
10-01-15, 10:54 PM
Zero vẫn còn nhiều hướng để phát triển mà c :) Chỉ có điều mình ko có khả năng thiết kế đồ họa nên khó thực hiện thôi :'(

C thử query SELECT * FROM cq_action WHERE id = "9999970" xem nó ra cái j` :v Db của topic này mình ko tải về nên cũng k rõ

Không hiểu ý của bạn lắm, làm thế nào có hướng dẫn rõ hơn không ?:D

HellsAngel
10-01-15, 11:15 PM
Không hiểu ý của bạn lắm, làm thế nào có hướng dẫn rõ hơn không ?:D

C có biết cách chạy query mysql ko :v

tului
10-01-15, 11:23 PM
C có biết cách chạy query mysql ko :v

Cho mình xin hình hd nhé :D 30 charrrrrrrrrrr

HellsAngel
11-01-15, 01:02 AM

Mở navicat lên, chọn query r` click vào cái new query r` chạy cái lệnh SELECT lúc nãy mình post đó

tului
11-01-15, 01:23 AM
Mở navicat lên, chọn query r` click vào cái new query r` chạy cái lệnh SELECT lúc nãy mình post đó

Mình làm đc action cho quái rồi bạn ơi , cái tab cq_action bị check vào ô Limit record mới đau chứ, bỏ check là xong cmnr
1. Bạn cho mình hỏi hiện tại sv LX max là 115, mà lv ARM thì 255 max, mình muốn tăng thêm số lần LX lên 500 lần thì làm thế nào hả bạn
2. Mình muốn việt hóa đoạn text của UD lõi, hiện tại toàn tiếng Anh
Thanks bạn vì sự nhiệt tình nhé

HellsAngel
11-01-15, 01:38 AM
Mình làm đc action cho quái rồi bạn ơi , cái tab cq_action bị check vào ô Limit record mới đau chứ, bỏ check là xong cmnr
1. Bạn cho mình hỏi hiện tại sv LX max là 115, mà lv ARM thì 255 max, mình muốn tăng thêm số lần LX lên 500 lần thì làm thế nào hả bạn
2. Mình muốn việt hóa đoạn text của UD lõi, hiện tại toàn tiếng Anh
Thanks bạn vì sự nhiệt tình nhé

1. Xem trong bảng cq_rbn_type nhe
2. UD thì c việt hóa trong client. Cơ mà hiện tại mình k có client game trong máy nên cũng chẳng nhớ việt hóa file nào :D

tului
12-01-15, 06:19 PM
1. Bạn cho mình hỏi cách chỉnh exp khi train quái nằm ở chỗ nào zậy ?
2. Mình muốn giới hạn lv, vd max lv ARM là 190 ?
3. Mình chỉnh tăng thêm số lần lx thì có cần đồng bộ sv và client không bạn ?
4. Mình dùng lệnh /setmodellev để add CAP 255, khoang trong mở rộng nhưng đặc vào thì báo lỗi ko cho đặt trang bị vào. Cần đồng bộ client hay chỉnh chỗ nào ko bạn ? :D

HellsAngel
12-01-15, 10:25 PM
1. Bạn cho mình hỏi cách chỉnh exp khi train quái nằm ở chỗ nào zậy ?
2. Mình muốn giới hạn lv, vd max lv ARM là 190 ?
3. Mình chỉnh tăng thêm số lần lx thì có cần đồng bộ sv và client không bạn ?
4. Mình dùng lệnh /setmodellev để add CAP 255, khoang trong mở rộng nhưng đặc vào thì báo lỗi ko cho đặt trang bị vào. Cần đồng bộ client hay chỉnh chỗ nào ko bạn ? :D

1/ Thực tế hiện tại của tất cả các server đều là giảm exp để thăng cấp nhanh hơn chứ ko phải tăng exp nhận đ.c khi đánh mobs để up lv. Xem trong bảng cq_levexp nhé
2/ Muốn giới hạn lv thì c xóa các record level cao hơn 190 trong cq_levexp là đ.c
3/ Có /ini/rbn_type.ini
4/ Có [Server: model_lev_type] [Client: modellev.ini]

tului
12-01-15, 10:44 PM
3/ Có /ini/rbn_type.ini

Bạn xem hình mình phải đồng bộ thế nào mới đúng zậy bạn ?

Mình có thử sửa trong cq_rbn dòng 218: 115 187 148 thành 500 255 170 mà khi lx đến lv 170 thì nó ko trả về ARM cũ mà vẫn con ARM nhỏ lx nhưng vẫn tăng lv, phải đi tiến hóa lại 3 lần mới trở về con ARM cũ :D

HellsAngel
12-01-15, 11:53 PM
Bạn xem hình mình phải đồng bộ thế nào mới đúng zậy bạn ?

Mình có thử sửa trong cq_rbn dòng 218: 115 187 148 thành 500 255 170 mà khi lx đến lv 170 thì nó ko trả về ARM cũ mà vẫn con ARM nhỏ lx nhưng vẫn tăng lv, phải đi tiến hóa lại 3 lần mới trở về con ARM cũ :D

Muốn có lx lần thứ 500 phải khai báo đủ reborn type từ 1 đến 500 nhé :v nếu c sửa thằng reborn type 115 thành 500 thì c chỉ có thể lx đến 114 lần, từ 114 - 500 nó ko có dữ liệu cả trong db và client thì cũng ko lx tiếp đ.c

tului
13-01-15, 12:29 AM
Muốn có lx lần thứ 500 phải khai báo đủ reborn type từ 1 đến 500 nhé :v nếu c sửa thằng reborn type 115 thành 500 thì c chỉ có thể lx đến 114 lần, từ 114 - 500 nó ko có dữ liệu cả trong db và client thì cũng ko lx tiếp đ.c

HellsAngel
13-01-15, 02:46 PM

C thử dùng query = tay vậy nhé. Lên google search query INSERT INTO của mysql.... cũng ko khó lắm đâu :D
Còn thực ra mình dùng navicat insert trông trực quan mà vừa dễ vừa đơn giản :)

tului
13-01-15, 03:58 PM
C thử dùng query = tay vậy nhé. Lên google search query INSERT INTO của mysql.... cũng ko khó lắm đâu :D
Còn thực ra mình dùng navicat insert trông trực quan mà vừa dễ vừa đơn giản :)

thks bạn mình làm đc rồi, đơn giản là gõ phím tab là nó nhãy xg dưới :D
Ban cho mình hỏi làm sao đồng bộ shop sv và client zậy? như trong hình chỗ mình khoanh tròn 1 số item mình ko mua đc

HellsAngel
13-01-15, 09:57 PM
thks bạn mình làm đc rồi, đơn giản là gõ phím tab là nó nhãy xg dưới :D
Ban cho mình hỏi làm sao đồng bộ shop sv và client zậy? như trong hình chỗ mình khoanh tròn 1 số item mình ko mua đc

trong db thì là bảng cq_goods với owner_id = 6, còn trong db nó là shop.dat... Nhưng cái chỉnh sửa file shop.dat nó khá phức tạp.... :v

tului
13-01-15, 10:15 PM
trong db thì là bảng cq_goods với owner_id = 6, còn trong db nó là shop.dat... Nhưng cái chỉnh sửa file shop.dat nó khá phức tạp.... :v

1. Trong cq_goods mình thấy ở cột owner_id = 6 khá nhiều, shop.dat trong client chắc dùng hex để chỉnh sửa phải ko bạn ? :D vụ hex mình chưa làm đc, chỉ đơn giản hex cái ip cho file words.dat mà ko xong, bạn có thể hướng dẫn mình cách hex file words.dat đó cho chính xác ko ?
2. Hiện tại sv có chip tấn công 2 ô, mình muốn add thêm chip phòng thủ 2 ô thì add cách nào ? rồi làm sao để + thêm cho 2 con chip, vd mình + thêm 12 để tăng sức tấn công và phòng thủ ?
3. SV có trang bị 210 nhưng khi đeo vào thì damge của vk lại íu hơn vk 190, trang bị trong và ngoài cũng zậy, có cách nào chỉnh mạnh lên ko bạn ?
4. Miss s14 làm cách nào để thành miss đặc biệt như của SGT zậy bạn ?
Thanks

HellsAngel
13-01-15, 11:13 PM
1. Trong cq_goods mình thấy ở cột owner_id = 6 khá nhiều, shop.dat trong client chắc dùng hex để chỉnh sửa phải ko bạn ? :D vụ hex mình chưa làm đc, chỉ đơn giản hex cái ip cho file words.dat mà ko xong, bạn có thể hướng dẫn mình cách hex file words.dat đó cho chính xác ko ?
2. Hiện tại sv có chip tấn công 2 ô, mình muốn add thêm chip phòng thủ 2 ô thì add cách nào ? rồi làm sao để + thêm cho 2 con chip, vd mình + thêm 12 để tăng sức tấn công và phòng thủ ?
3. SV có trang bị 210 nhưng khi đeo vào thì damge của vk lại íu hơn vk 190, trang bị trong và ngoài cũng zậy, có cách nào chỉnh mạnh lên ko bạn ?
4. Miss s14 làm cách nào để thành miss đặc biệt như của SGT zậy bạn ?
Thanks

1/ Cái đoạn điền IP của server... vị trí của các bit là cố định. Ví dụ: IP của c là 127.0.0.1 thì vị trí của số 1 (127) là vị trí hex đầu tiên để client nhận biết IP của server, tức là c xê dịch về trước hay sau 1 hex cũng ko đ.c, tên server cũng vậy
2/ Add thêm item thì mình nghĩ c chưa thể làm ngay bh đ.c nếu chưa biết cách edit shop.dat vì itemtype.dat là file có cấu trúc rất phức tạp, hơn nữa phải đồng bộ với server và quản lý tổng số item với tổng số hex chính xác (cái này thì mình k chia sẻ đ.c, 1 phần vì nó cũng phức tạp quá, ko thể chỉ 1 sớm 1 chiều là làm ngay đ.c)
3/ Trang bị 210 mà c nói khả năng là đang hiển thị chỉ sổ "ảo", tức là ko đồng bộ với server, (giống như kiểu atk 210k nhưng thực tế trong db chỉ config cho nó 110k), cơ dưng mà nói thật chứ ngày tr'c mình là thằng add bộ trang bị 210 vào nhưng h cũng ko nhớ thông số chính xác của nó :D
4/ No ideal :| Mình ko chơi server SGT nên cũng ko rõ ý của c lắm..... Từ hồi dev ZO đến h mình cũng ko mấy khi sờ vào mission space :-ss

tului
13-01-15, 11:35 PM
1/ Cái đoạn điền IP của server... vị trí của các bit là cố định. Ví dụ: IP của c là 127.0.0.1 thì vị trí của số 1 (127) là vị trí hex đầu tiên để client nhận biết IP của server, tức là c xê dịch về trước hay sau 1 hex cũng ko đ.c, tên server cũng vậy
2/ Add thêm item thì mình nghĩ c chưa thể làm ngay bh đ.c nếu chưa biết cách edit shop.dat vì itemtype.dat là file có cấu trúc rất phức tạp, hơn nữa phải đồng bộ với server và quản lý tổng số item với tổng số hex chính xác (cái này thì mình k chia sẻ đ.c, 1 phần vì nó cũng phức tạp quá, ko thể chỉ 1 sớm 1 chiều là làm ngay đ.c)
3/ Trang bị 210 mà c nói khả năng là đang hiển thị chỉ sổ "ảo", tức là ko đồng bộ với server, (giống như kiểu atk 210k nhưng thực tế trong db chỉ config cho nó 110k), cơ dưng mà nói thật chứ ngày tr'c mình là thằng add bộ trang bị 210 vào nhưng h cũng ko nhớ thông số chính xác của nó :D
4/ No ideal :| Mình ko chơi server SGT nên cũng ko rõ ý của c lắm..... Từ hồi dev ZO đến h mình cũng ko mấy khi sờ vào mission space :-ss

Thanks vì sự nhiệt tình hướng dẫn của bạn, nói chung mấy bữa ngồi "mò" cũng bít đc kha khá rồi :D Xem trên fb của bạn có những con ARM kiểu HT nhìn rất đẹp, mình muốn làm như zậy có đc ko bạn ? vì mình thích học hỏi

P/s: Ban cho mình hỏi add action cho zpfree thì code thế nào ?

HellsAngel
14-01-15, 07:12 AM
Thanks vì sự nhiệt tình hướng dẫn của bạn, nói chung mấy bữa ngồi "mò" cũng bít đc kha khá rồi :D Xem trên fb của bạn có những con ARM kiểu HT nhìn rất đẹp, mình muốn làm như zậy có đc ko bạn ? vì mình thích học hỏi

P/s: Ban cho mình hỏi add action cho zpfree thì code thế nào ?

Cái zpfree thì lâu quá r`, mình cũng ko hay dùng đến nên cũng ko nhớ :D
Còn add thêm ARM mới thực tế là mình modify lại các ARM cũ chứ mình chưa thể (cũng chưa thử) add thêm ARM mới vào robottype (chắc cũng giống như add thêm item vào itemtype thôi)
Quan trọng là phải có file đồ họa (.DDS) và file khung + chuyển động của nó (.C3) ngoài ra còn phải kết hợp với các module khác của game như skill, chuyển động.... Nói chung khá phức tạp :-?

tului
14-01-15, 10:35 AM
Cái zpfree thì lâu quá r`, mình cũng ko hay dùng đến nên cũng ko nhớ :D
Còn add thêm ARM mới thực tế là mình modify lại các ARM cũ chứ mình chưa thể (cũng chưa thử) add thêm ARM mới vào robottype (chắc cũng giống như add thêm item vào itemtype thôi)
Quan trọng là phải có file đồ họa (.DDS) và file khung + chuyển động của nó (.C3) ngoài ra còn phải kết hợp với các module khác của game như skill, chuyển động.... Nói chung khá phức tạp :-?

Mấy cái file đồ họa đó thì mình thua rồi, ko bít tìm đâu ra :D Theo như kinh nghiệm của bạn thì những đoạn text trong cq_action như hình thì làm cách nào dịch nó zậy

HellsAngel
14-01-15, 08:46 PM
Mấy cái file đồ họa đó thì mình thua rồi, ko bít tìm đâu ra :D Theo như kinh nghiệm của bạn thì những đoạn text trong cq_action như hình thì làm cách nào dịch nó zậy

Chuyển locale và region của máy về china là nó hiện thôi bạn. Không biết c đang chạy server trên máy thật hay máy ảo nhưng BIG RECOMMEND là chạy trên máy ảo nhé, server zero cực nhiều virus

tului
14-01-15, 10:08 PM
Chuyển locale và region của máy về china là nó hiện thôi bạn. Không biết c đang chạy server trên máy thật hay máy ảo nhưng BIG RECOMMEND là chạy trên máy ảo nhé, server zero cực nhiều virus

Mình sử dung sv trên máy ảo :D, bạn biết id của những cd lấy ARM BB và PB là bao nhiêu ko ? làm sao trao đổi trực tiếp zới bạn đây vì bạn ko xài yahoo ?

HellsAngel
14-01-15, 10:18 PM
Mình sử dung sv trên máy ảo :D, bạn biết id của những cd lấy ARM BB và PB là bao nhiêu ko ? làm sao trao đổi trực tiếp zới bạn đây vì bạn ko xài yahoo ?

Cái này mình cũng ko nhớ rõ lắm.... :D
C có thể gửi tin nhắn inbox vào fan page của mình cũng đ.c. Mình ko thường xuyên online nhưng sẽ cố gắng giúp

tului
18-01-15, 08:48 PM
1. Hiện tại map TCX A, B không có quái, C và D thì quái thưa thớt. Làm sao fix đc zậy bạn :D ?
2. Mình muốn add action cho những con quái trên thiên hà Venus, Sao Kim, TCX nhưng tìm trong cq_mostertype không thấy tên thì làm sao tìm id action mà add zậy bạn ?

HellsAngel
18-01-15, 09:28 PM
1. Hiện tại map TCX A, B không có quái, C và D thì quái thưa thớt. Làm sao fix đc zậy bạn :D ?
2. Mình muốn add action cho những con quái trên thiên hà Venus, Sao Kim, TCX nhưng tìm trong cq_mostertype không thấy tên thì làm sao tìm id action mà add zậy bạn ?

1/ cq_generator ( hay j` j` đó tương tự thế, k nhớ rõ nữa ) Cái này c phả tự tìm hiểu rule sinh quái của nó dựa vào các record có sẵn , k giúp hơn đ.c :D
2/ monstertype.ini

shouljin00
18-01-15, 10:21 PM
Nay còn người tâm huyết cái này nữa hả.
:D

tului
18-01-15, 10:23 PM

HellsAngel
18-01-15, 11:19 PM

Thì có nghĩa là client và server ko đồng bộ với nhau, thường thì tên với description trên server nó chẳng có nghĩa lý j` :D chỉ quan trọng trong client để hiển thị tên thôi. Thế nên ko cần quan tâm tên quái trong db
action = 0 có nghĩa là nó ko có action j` cả, còn c muốn thêm action cho nó thì lấy id của cq_action gắn vào action bên cq_monstertype

tului
18-01-15, 11:39 PM
1. Bạn cho mình hỏi những item khi train quái rớt ra như vàng, hồng ngọc, ngọc bích.... những cái đó mình có thể thay đổi rớt những món theo ý mình thì edit thế nào bạn ? :D

HellsAngel
19-01-15, 08:55 AM
1. Bạn cho mình hỏi những item khi train quái rớt ra như vàng, hồng ngọc, ngọc bích.... những cái đó mình có thể thay đổi rớt những món theo ý mình thì edit thế nào bạn ? :D

1/ Cái này mình chưa nghiên cứu :D (C có thể tự tìm hiểu trong bảng nào mà tên tự tự như drop rule hay drop j` j` đó :) )
2/ Sửa lệnh sql trong file đăng ký thôi c

tului
21-01-15, 10:36 PM
1/ Cái này mình chưa nghiên cứu :D (C có thể tự tìm hiểu trong bảng nào mà tên tự tự như drop rule hay drop j` j` đó :) )
2/ Sửa lệnh sql trong file đăng ký thôi c

Như trong hình thì sửa thế nào để đc VIP zậy bạn ? vd: mình muốn set sau khi đk xong là đc vip 6 ?

HellsAngel
22-01-15, 12:01 AM
Như trong hình thì sửa thế nào để đc VIP zậy bạn ? vd: mình muốn set sau khi đk xong là đc vip 6 ?

INSERT INTO ACCOUNT (name, Password, Reg_date, VIP) VALUES ('".$userid."', '".$hash."', '".date("y-m-d H:i:s", time())."', '6')

savetheearth
28-01-15, 09:16 PM
Gửi tới các bác đang có sẳn trọn bộ zero offline.

HellsAngel
29-01-15, 02:36 PM
Gửi tới các bác đang có sẳn trọn bộ zero offline.

C sử dụng bộ server của chủ topic này cũng đ.c mà :D
Tuy nhiên cần thời gian vọc 1 tý thì mới giải quyết đ.c vấn đề về đồng bộ server và client

tului
30-01-15, 12:39 AM
INSERT INTO ACCOUNT (name, Password, Reg_date, VIP) VALUES ('".$userid."', '".$hash."', '".date("y-m-d H:i:s", time())."', '6')

Dạo này bận quá nên chưa config xong cái vụ VIP, hôm nay rãnh edit mà ko đc, mình làm theo bạn thì báo đk thành công nhưng trong jz_acc kiểm tra thì ko thấy nick vừa đang ký. Bạn giúp mình mình config nhé :D thanks

huytpk951
16-02-15, 12:17 PM
Ông tului pm fb tui đi, làm chung <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Yahoo thì nay ít onl lắm

huytpk951
16-02-15, 12:33 PM
Dạo này bận quá nên chưa config xong cái vụ VIP, hôm nay rãnh edit mà ko đc, mình làm theo bạn thì báo đk thành công nhưng trong jz_acc kiểm tra thì ko thấy nick vừa đang ký. Bạn giúp mình mình config nhé :D thanks

bác sửa lại như sau xem được không. của bác Hà sai tí nguyên tắc

mysql_query("INSERT INTO ACCOUNT (name, Password, Reg_date, VIP) VALUES ('".$userid."', '".$hash."', '".date("y-m-d H:i:s", time())."','6')");

Đưa các bác thêm bản cập nhật về shop, số lần rbn và một số thứ ....<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn về robot tối thượng thì bác pm đi em cung cấp cho

tului
01-03-15, 10:20 AM
bác sửa lại như sau xem được không. của bác Hà sai tí nguyên tắc

mysql_query("INSERT INTO ACCOUNT (name, Password, Reg_date, VIP) VALUES ('".$userid."', '".$hash."', '".date("y-m-d H:i:s", time())."','6')");

Đưa các bác thêm bản cập nhật về shop, số lần rbn và một số thứ ....<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn về robot tối thượng thì bác pm đi em cung cấp cho

code lại cái đk ok rồi, fix đc lỗi shop... còn cái link fb của bạn thì ko truy cập vào đc :D Thks

huytpk951
04-03-15, 07:02 PM
code lại cái đk ok rồi, fix đc lỗi shop... còn cái link fb của bạn thì ko truy cập vào đc :D Thks

facebook.com/huytpk777
đó bạn :D

tului
12-03-15, 09:03 PM
facebook.com/huytpk777
đó bạn :D

Link fb của bạn không truy cập đc, nếu bỏ ba số 7 phía sau thì vào đc mà chẳng biết phải của bạn ko ? :D

huytpk951
13-03-15, 05:14 PM
z đi cho dễ
1 là vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3 là bạn đọc tên ỏ link nick bạn :D

avt mình để như avt forum nha

namvincen
02-08-15, 09:29 PM
1:/ bạn có thể chỉ mình cách thay đổi vật phẩm trong vipshop dc ko bạn vd như bình sơn thì mình muốn đổi thành chip 2 ô attack thì làm sao vậy?
2:/cách chỉnh giá tiền trong vipshop?
3:/có một số loại vk như rìu hay thương hình như ko nâng cấp thành 210 dc bạn chỉ mình fix với?

huytpk951
24-03-17, 10:18 PM
1:/ bạn có thể chỉ mình cách thay đổi vật phẩm trong vipshop dc ko bạn vd như bình sơn thì mình muốn đổi thành chip 2 ô attack thì làm sao vậy?
2:/cách chỉnh giá tiền trong vipshop?
3:/có một số loại vk như rìu hay thương hình như ko nâng cấp thành 210 dc bạn chỉ mình fix với?

1. thay đổi vật phẩm trong vipshop thì mình xin thua( thử hỏi a hà)
2. mình nhớ không nhầm trong cq_itemtype hay cq_goods gì đó rồi vào client đồng bộ lại
3. mình nhớ hình như là vào Vip để nâng cấp
Mình bỏ lâu quá rồi T_T

tului
25-07-17, 10:21 PM
Bác Hà vào xem giải đáp mình chút với nhé, mình muốn việt hóa tên các item khi đánh quái rơi ra mặt đất như vàng, hồng ngọc, lỗi mà ko biết chỉnh chỗ nào ?

HellsAngel
26-07-17, 09:37 PM
Bác Hà vào xem giải đáp mình chút với nhé, mình muốn việt hóa tên các item khi đánh quái rơi ra mặt đất như vàng, hồng ngọc, lỗi mà ko biết chỉnh chỗ nào ?

Nếu định việt hóa có dấu thì nghỉ nhé :D
Còn việt hóa không dấu thì tốt nhất lấy file itemtype.dat của bản zero đã việt hóa, chứ bác mà mở ra r` việt hóa từng item thì có mà đến mai
P/S: Còn 1 cách khác là convert từ database ra file itemtype.dat thì sẽ đảm bảo đồng bộ client và server hơn

tului
26-07-17, 09:43 PM
Nếu định việt hóa có dấu thì nghỉ nhé :D
Còn việt hóa không dấu thì tốt nhất lấy file itemtype.dat của bản zero đã việt hóa, chứ bác mà mở ra r` việt hóa từng item thì có mà đến mai
P/S: Còn 1 cách khác là convert từ database ra file itemtype.dat thì sẽ đảm bảo đồng bộ client và server hơn

Ko dâu thôi bác :D. Mà làm sao mình convert đc bác ? Bác hướng dẫn e chút với nhé :D

HellsAngel
26-07-17, 10:35 PM
Ko dâu thôi bác :D. Mà làm sao mình convert đc bác ? Bác hướng dẫn e chút với nhé :D

Ý mình convert là từ data trong database lấy ra r` tự tạo file itemtype.dat tương ứng.... nếu bác ko biết rõ cấu trúc của file itemtype.dat thì ko làm cách này đ.c.
Cơ mà nếu biết cách tạo file itemtype.dat thì code 1 cái tool cho nó gen từ database ra cho xong... ngồi việt hóa làm gì cho nhọc :D

tului
28-07-17, 02:34 PM
Ý mình convert là từ data trong database lấy ra r` tự tạo file itemtype.dat tương ứng.... nếu bác ko biết rõ cấu trúc của file itemtype.dat thì ko làm cách này đ.c.
Cơ mà nếu biết cách tạo file itemtype.dat thì code 1 cái tool cho nó gen từ database ra cho xong... ngồi việt hóa làm gì cho nhọc :D

Bác Hà cho e hỏi có lệnh GM nào cho phép mình lấy lỗi 4 ô theo y muốn và UD max theo ý muốn ko bác, mở random hơi nhọ :D

HellsAngel
28-07-17, 11:11 PM
Bác Hà cho e hỏi có lệnh GM nào cho phép mình lấy lỗi 4 ô theo y muốn và UD max theo ý muốn ko bác, mở random hơi nhọ :D

Không có lệnh nào như thế đâu nhé, cái đấy phải tự vào db chỉnh sửa dữ liệu item core trong túi

tului
02-08-17, 10:37 PM
Bác Hà cho e hỏi làm thế nào để fix lỗi không hồi điện năng vậy Bác? hình như khi e out game chọn vào nút "Offline" là bị, e phải dùng lệnh phục hồi điện năng mình mới đc, Bác có hướng giải quyết nào giúp e với nhé :D

mint319
03-08-17, 07:55 PM
bác nào cho em id robot hợp thể với , em cần quá :(

HellsAngel
03-08-17, 10:56 PM
Bác Hà cho e hỏi làm thế nào để fix lỗi không hồi điện năng vậy Bác? hình như khi e out game chọn vào nút "Offline" là bị, e phải dùng lệnh phục hồi điện năng mình mới đc, Bác có hướng giải quyết nào giúp e với nhé :D

Cái này do nhiều nguyên nhân, có thể do item c đang trang bị có vấn đề

bác nào cho em id robot hợp thể với , em cần quá :(

Mỗi bản có 1 id riêng nhưng thường là id đuôi 9

mint319
04-08-17, 09:27 AM
Cái này do nhiều nguyên nhân, có thể do item c đang trang bị có vấn đề
Mỗi bản có 1 id riêng nhưng thường là id đuôi 9
Em dùng bản của anh herovn1994 share ạ

HellsAngel
04-08-17, 10:55 PM
Em dùng bản của anh herovn1994 share ạ

Mò mấy robot ID đuôi 9 xem... mình ko tải mấy bản đấy về nên ko rõ

mint319
05-08-17, 07:25 PM
Mò mấy robot ID đuôi 9 xem... mình ko tải mấy bản đấy về nên ko rõ

cứ đuôi id là 9 ạ:-o:-o:-o:-o:-o:-o

cho em xin fb anh với ạ 8-}8-}

HellsAngel
06-08-17, 10:18 PM

cho em xin fb anh với ạ 8-}8-}

Thường thì thế.... ví dụ như 1300159 chẳng hạn
Mình ko dùng fb nhiều c nhé :v

mint319
07-08-17, 12:20 PM
Thường thì thế.... ví dụ như 1300159 chẳng hạn
Mình ko dùng fb nhiều c nhé :v

sao lạ nhỉ thêm hợp thể thì k nâng cap vs lột xác với k nhận exp đc ạ

HellsAngel
07-08-17, 08:13 PM

Thế chứng tỏ server của c có vấn đề chứ về bản chất nó vẫn là 1 robot bình thường (Trừ quality là ultra ra) chẳng qua là thay đổi hình ảnh thành robot hợp thể thôi

mint319
08-08-17, 11:59 AM
Thế chứng tỏ server của c có vấn đề chứ về bản chất nó vẫn là 1 robot bình thường (Trừ quality là ultra ra) chẳng qua là thay đổi hình ảnh thành robot hợp thể thôi

liệu có cách nào fix không ạ ^:)^

HellsAngel
08-08-17, 12:51 PM
liệu có cách nào fix không ạ ^:)^

Đơn giản nhất là tải thử bộ server khác.
Còn không thì tối thiểu phải biết được nguyên nhân tại sao :D

namvincen
08-08-17, 06:02 PM

bạn xem trong bảng model_lev_type trong server đó bạn hình như fix trong đó

tului
10-08-17, 07:19 PM
Bác Hà cho e hỏi, xem id skill, tinh thông vũ khí để dùng lệnh GM tăng ở đâu vậy bác ?

HellsAngel
10-08-17, 09:12 PM
Bác Hà cho e hỏi, xem id skill, tinh thông vũ khí để dùng lệnh GM tăng ở đâu vậy bác ?

Không có nhé.... thường thì mình vào db xem... nhưng lâu r` cũng quên xừ tên bảng :v

tului
11-08-17, 03:47 PM
Không có nhé.... thường thì mình vào db xem... nhưng lâu r` cũng quên xừ tên bảng :v

Bác cho e hỏi làm thế nào để xác định id của 1 item không ? trong cq_item nó quy định item gì, cq_itemex, cq_itemtype, cq_item_value_type ? :D

HellsAngel
11-08-17, 08:06 PM
Bác cho e hỏi làm thế nào để xác định id của 1 item không ? trong cq_item nó quy định item gì, cq_itemex, cq_itemtype, cq_item_value_type ? :D

ID của item nằm trong cq_itemtype nhá

tului
11-08-17, 08:23 PM
ID của item nằm trong cq_itemtype nhá

Nến e muốn thêm 1 item mới, hoặc sửa đổi vd: tăng lượng HP lên cho item thì cần đồng bộ file nào trong client zậy bác ?

HellsAngel
12-08-17, 09:27 AM
Nến e muốn thêm 1 item mới, hoặc sửa đổi vd: tăng lượng HP lên cho item thì cần đồng bộ file nào trong client zậy bác ?

itemtype.dat
Chỉnh sửa item cũ thì ko sao nhưng thêm item mới ko dễ đâu nhé :|

mint319
12-08-17, 10:30 AM
itemtype.dat
Chỉnh sửa item cũ thì ko sao nhưng thêm item mới ko dễ đâu nhé :|

em muốn chỉnh cái +8 tăng giá thì chỉnh sao ạ , mở bằng hex edit nhìn k hiểu gì cả

HellsAngel
12-08-17, 12:45 PM
em muốn chỉnh cái +8 tăng giá thì chỉnh sao ạ , mở bằng hex edit nhìn k hiểu gì cả

Sửa trong itemtype thôi.... trong db đó, và phải đồng bộ với client nếu ko là bị lỗi hiển thị

mint319
12-08-17, 02:15 PM
Sửa trong itemtype thôi.... trong db đó, và phải đồng bộ với client nếu ko là bị lỗi hiển thị

thế itemtype.dat như nào ạ có phải hex chỉnh k

HellsAngel
12-08-17, 05:05 PM
thế itemtype.dat như nào ạ có phải hex chỉnh k

Nếu ko chỉnh itemtype.dat thì sẽ bị lỗi hiển thị. Tất nhiên phải sửa hex

Fallen
16-07-18, 01:44 PM
Bác nào còn giữ client 210 ko vậy ?
Link die mất r -_-
Bác nào còn thì share cho e với nhé.
Thank