PDA

View Full Version : [TLBB] Xin Hàm Add item khóa

sac_no
26-02-14, 03:21 PM
Như tiêu đề các pro cho mình xin cái hàm để add item khóa (mình đang sửa cái túi quà tặng tân thủ )

Sói Đẹp Trai
26-02-14, 03:59 PM
Như tiêu đề các pro cho mình xin cái hàm để add item khóa (mình đang sửa cái túi quà tặng tân thủ )Item khóa hay không là do type của nó ở file CommonItem.txt hoặc trạng bị Equipbase.txt quy định

sac_no
26-02-14, 04:40 PM
Item khóa hay không là do type của nó ở file CommonItem.txt hoặc trạng bị Equipbase.txt quy định

Mình mới chuyển qua làm TLBB nhưng theo mình nghĩ như thế này:

1: Theo mình để ý khi sở hữu 1 đồ(VD: equip) ko khóa nếu sử dụng nó chuyển trạng thái thành khóa. Từ đây mình suy ra là sẽ có 1 cái hàm nào đó nó sẽ set trạng thái này
2: Nếu theo Sói Đẹp Trai thì 1 đồ sẽ có 2 ID 1 ID là khóa và 1 ID ko khóa(Trường hợp này chắc ko thể xảy ra

3: Trường hợp can thiệp của database: Sau khi sử dụng đồ ko khóa database sẽ lưu lại và chuyển trạng thái đồ ko khóa thành đồ khóa thì nó vẫn phải có 1 đoạn query để thay đổi trạng thái này.

Mình mới làm nên ko hiểu rõ lắm mong bạn và ae chỉ giáo. Có gì ko đúng thì mong ae bỏ quá

Sói Đẹp Trai
26-02-14, 06:07 PM
Mình mới chuyển qua làm TLBB nhưng theo mình nghĩ như thế này:

1: Theo mình để ý khi sở hữu 1 đồ(VD: equip) ko khóa nếu sử dụng nó chuyển trạng thái thành khóa. Từ đây mình suy ra là sẽ có 1 cái hàm nào đó nó sẽ set trạng thái này
2: Nếu theo Sói Đẹp Trai thì 1 đồ sẽ có 2 ID 1 ID là khóa và 1 ID ko khóa(Trường hợp này chắc ko thể xảy ra

3: Trường hợp can thiệp của database: Sau khi sử dụng đồ ko khóa database sẽ lưu lại và chuyển trạng thái đồ ko khóa thành đồ khóa thì nó vẫn phải có 1 đoạn query để thay đổi trạng thái này.

Mình mới làm nên ko hiểu rõ lắm mong bạn và ae chỉ giáo. Có gì ko đúng thì mong ae bỏ quáTest sẽ rõ ngay. Dịch cái dòng số 2 của file Equipbase.txt là thấy... Hoặc thử vào file CommonItem.txt, tìm chữ "Yến Huyền Ngọc" xem nó có mấy dòng và có khác nhau không.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Hơn nữa TLBB này mã nguồn đóng nên database cũng như là mơ tưởng thôi, cho nên các truy vấn hay thao tác trên nó sẽ rất khó để khám phá. Bên SV có cái file tên tlbbdb.sql gì đó có code nhưng mà khá dài và không liên quan gì đến các hàm sử dụng trong sv cả.

sac_no
26-02-14, 06:31 PM
Test sẽ rõ ngay. Dịch cái dòng số 2 của file Equipbase.txt là thấy... Hoặc thử vào file CommonItem.txt, tìm chữ "Yến Huyền Ngọc" xem nó có mấy dòng và có khác nhau không.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Hơn nữa TLBB này mã nguồn đóng nên database cũng như là mơ tưởng thôi, cho nên các truy vấn hay thao tác trên nó sẽ rất khó để khám phá. Bên SV có cái file tên tlbbdb.sql gì đó có code nhưng mà khá dài và không liên quan gì đến các hàm sử dụng trong sv cả.

Cám ơn Sói Đẹp Trai chúc bạn buổi tối vui vẻ :d

huuduyen_05
26-02-14, 09:51 PM
Hàm cố định item (khóa item)

local BagPos = TryRecieveItem(sceneId,selfId,ItemID, QUALITY_MUST_BE_CHANGE )
if -1 ~= BagPos then
LuaFnItemBind( sceneId, selfId, BagPos)
end

songtu
28-02-14, 02:38 PM
Hàm cố định item (khóa item)

local BagPos = TryRecieveItem(sceneId,selfId,ItemID, QUALITY_MUST_BE_CHANGE )
if -1 ~= BagPos then
LuaFnItemBind( sceneId, selfId, BagPos)
end

Không biết có hàm ngược lại ko nhi?? :|:|:|

huuduyen_05
28-02-14, 05:25 PM
Không biết có hàm ngược lại ko nhi?? :|:|:|

Hiện chưa biết hàm "hủy cố định item" hoặc không có hàm đó.