PDA

View Full Version : Topic giải đáp thắc mắc về Chinh đồ

handoi198914
25-02-14, 03:44 PM
Để tránh việc Box bị loãng và tránh việc các bạn lập Topic hỏi nhiều nên mình lập Topic này, ai có hỏi đáp thắc mắc gì cứ post ở đây, mọi thắc mắc của các bạn sẽ được giải quyết, nếu cần thiết mình sẽ dùng TeamView để hỗ trợ các bạn
Các bạn chỉ post bài liên quan đến hỏi đáp thắc mắc thôi nhé , mọi vẫn đề khác sẽ ko giải quyết đâu đấy, và coi như Spam sẽ bị xóa
Mình rất mong các bạn ủng hộ. Chung tay phát triển Chinh đồ

vodanhkmcd
25-02-14, 07:36 PM
Handoi cho mình hỏi mình đã đow SV + patch + các file có liên quan. SV chạy rồi nhưng tạo acc xong nó đứng đơ ra đó....bạn giúp mình vs thanks

handoi198914
25-02-14, 07:40 PM
Handoi cho mình hỏi mình đã đow SV + patch + các file có liên quan. SV chạy rồi nhưng tạo acc xong nó đứng đơ ra đó....bạn giúp mình vs thanks

Bạn đã cài đặt lại định dạng ngày tháng chưa??? ( nếu chưa hãy thiết lập lại) hãy kiểm tra các tool đã khởi động hết chưa nhé....vì 2 tool GatewayServer_r.exe, FlServer_r.exe khởi động lâu hơn so vs các tool còn lại...
Bạn đăng nhâp 1 hoặc 2 lần là 100% vào đk.

vodanhkmcd
25-02-14, 07:47 PM
Thanks Handoi nhiều mình đã vào đk do mình chưa định dạng ngày tháng như bạn nói....có 1 số lỗi mình cần bạn xem qua
+ Khi vào game làm nv cái là lên ngay cấp 160....ảo quá...mình muốn làm nhiệm vụ như của VNG ý
+ xa phu nhìn ko ưa mắt lắm bạn có thể fix lại như VNG trc kia ko??
+ Các item trong shop vẫn chưa VH bạn à...đó là những thứ mình thấy khi vào game....

handoi198914
25-02-14, 07:52 PM
Thanks Handoi nhiều mình đã vào đk do mình chưa định dạng ngày tháng như bạn nói....có 1 số lỗi mình cần bạn xem qua
+ Khi vào game làm nv cái là lên ngay cấp 160....ảo quá...mình muốn làm nhiệm vụ như của VNG ý
+ xa phu nhìn ko ưa mắt lắm bạn có thể fix lại như VNG trc kia ko??
+ Các item trong shop vẫn chưa VH bạn à...đó là những thứ mình thấy khi vào game....

nếu bạn muốn cày cuôc thì bạn vào Sever/quest/on_visit/102.xml và sửa hết tất cả value="4200000" thành value="1"
bạn dùng notepad++ rồi dùng chức năng replace để làm vì có rất nhiều value="4200000" chứ ko phải 1 dòng đâu....
- Mình cũng đang lấy ý kiến của mọi người xem có nên thay cái xa phu đó ko....mình sẽ làm cho bạn rồi share cho bạn sau
- Việc VH Clien tốn nhiều time, mình cũng đang cố gắng hoàn thành để share lên cho các bạn...

vodanhkmcd
25-02-14, 08:03 PM
nếu bạn muốn cày cuôc thì bạn vào Sever/quest/on_visit/102.xml và sửa hết tất cả value="4200000" thành value="1"
bạn dùng notepad++ rồi dùng chức năng replace để làm vì có rất nhiều value="4200000" chứ ko phải 1 dòng đâu....
- Mình cũng đang lấy ý kiến của mọi người xem có nên thay cái xa phu đó ko....mình sẽ làm cho bạn rồi share cho bạn sau
- Việc VH Clien tốn nhiều time, mình cũng đang cố gắng hoàn thành để share lên cho các bạn...

thanks bạn...bạn có thể chỉnh lại hình ảnh các nglieu ko??? nhìn cứ tn ấy,,,,chế ngựa ở chỗ nào bạn????
Vào game làm 1 cái là có ngựa rồi. hơi nhàm chút, Bạn hãy fix lại để đánh Boss Sơn đại vương lấy ngựa đk ko???

handoi198914
25-02-14, 08:06 PM
thanks bạn...bạn có thể chỉnh lại hình ảnh các nglieu ko??? nhìn cứ tn ấy,,,,chế ngựa ở chỗ nào bạn????
Vào game làm 1 cái là có ngựa rồi. hơi nhàm chút, Bạn hãy fix lại để đánh Boss Sơn đại vương lấy ngựa đk ko???

Việc chỉnh lại hình ảnh nglieu trong shop hãy để 1 time nữa rồi mình làm vì mình đang phải VH cho xong cái clien...
Oke mình sẽ fix và share file cho cậu....1 số bạn gét chạy bộ nên mình add ngựa luôn khi làm xong nv 1....

vodanhkmcd
25-02-14, 08:10 PM
Việc chỉnh lại hình ảnh nglieu trong shop hãy để 1 time nữa rồi mình làm vì mình đang phải VH cho xong cái clien...
Oke mình sẽ fix và share file cho cậu....1 số bạn gét chạy bộ nên mình add ngựa luôn khi làm xong nv 1....

Mình hiểu rồi, thanks bạn trc....Sv chơi good lắm...Mod nhiệt tình thật....thanks

Sói Đẹp Trai
25-02-14, 08:17 PM
Nhìn cái màu xanh nõn chuối kia chói mắt quá !! Hy vọng sớm đổi màu :)

handoi198914
25-02-14, 08:22 PM
Nhìn cái màu xanh nõn chuối kia chói mắt quá !! Hy vọng sớm đổi màu :)

thanks HH....chả biết lsao để đổi màu nữa...:D

vodanhkmcd
25-02-14, 08:28 PM
Handoi oi....sao mình đánh quái hoặc boss đều đk có 1 máu vậy......

handoi198914
25-02-14, 08:54 PM
Handoi oi....sao mình đánh quái hoặc boss đều đk có 1 máu vậy......

Bạn vào file config.ini chỉnh cái AttMonAttenuationLevel lên thành 200 nhé. Thân

ktmt05b
25-02-14, 09:58 PM
Bạn vào file config.ini chỉnh cái AttMonAttenuationLevel lên thành 200 nhé. Thân

handoi oi, minh đa down tat ca cac file cua ban , cai lai roi , nhung bay gio lại bị lỗi ở phần ko thấy các dòng chữ đổi đồ Hắc Ám ở NPC nữa ko đổi dc nguyên liệu và đồ Hắc Ám , với lại cho hỏi Hắc Thiết Thạch chế ngựa kiếm đâu bạn.

handoi198914
25-02-14, 10:13 PM
handoi oi, minh đa down tat ca cac file cua ban , cai lai roi , nhung bay gio lại bị lỗi ở phần ko thấy các dòng chữ đổi đồ Hắc Ám ở NPC nữa ko đổi dc nguyên liệu và đồ Hắc Ám , với lại cho hỏi Hắc Thiết Thạch chế ngựa kiếm đâu bạn.

Npc nào bạn....chế đồ Hắc ám nhé....ko đổi đk đâu bạn....chế ngựa cần Đọa lạc thành ngân và mã khải toái phiến mua trong THCC, chê 1 số con ngựa hiếm cần săn boss ms có nhé bạn...Than

handoi198914
25-02-14, 10:20 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
trong dau vao dow bản ghost này nhé.....

ktmt05b
25-02-14, 10:36 PM
Npc nào bạn....chế đồ Hắc ám nhé....ko đổi đk đâu bạn....chế ngựa cần Đọa lạc thành ngân và mã khải toái phiến mua trong THCC, chê 1 số con ngựa hiếm cần săn boss ms có nhé bạn...Than

NPC gi minh ko bit tên , no ở gần bưu tá vuong thành á ,đúng kế con NPC co cánh bay bay , dổi lấy nguyên liệu Hắc Ám đấy bạn , tự nhien giờ minh mất 3 dòng chữ để đổi rồi , con dong đầu tiên à , mà nó ko cho mua , điểm quyển của mình nhiều lắm , còn boss ms là boss gi vay ban. Voi lai minh nhan buf từ , quả cầu đỏ đỏ mang theo hết đc luôn òi , ko hiêu sao haizzzz

handoi198914
25-02-14, 10:38 PM
NPC gi minh ko bit tên , no ở gần bưu tá vuong thành á ,đúng kế con NPC co cánh bay bay , dổi lấy nguyên liệu Hắc Ám đấy bạn , tự nhien giờ minh mất 3 dòng chữ để đổi rồi , con dong đầu tiên à , mà nó ko cho mua , điểm quyển của mình nhiều lắm , còn boss ms là boss gi vay ban. Voi lai minh nhan buf từ , quả cầu đỏ đỏ mang theo hết đc luôn òi , ko hiêu sao haizzzz

cái đó mình đang Vh nên chưa fix đk nhé....còn về mua nglieu mình vẫn mua dk mà....bạn phải đổi điểm quyển thông dụng qua điểm quyển ms dùng đk nhé

vodanhkmcd
26-02-14, 01:02 AM

Thanks Handoi...mình đã làm đk

--- Chế độ gộp bài viết ---

mình vẫn dùng đk bt mà, cái viên đỏ đỏ ấy chứ j`....1 số cái đúng là ko dùng đk thật nhưng nhận Buzz vẫn good mà...mình đã Chế đk 1 Key Hắc Ám đây mà có vấn đề j` đâu.....

handoi198914
26-02-14, 01:15 AM
Thanks Handoi...mình đã làm đk

mình vẫn dùng đk bt mà, cái viên đỏ đỏ ấy chứ j`....1 số cái đúng là ko dùng đk thật nhưng nhận Buzz vẫn good mà...mình đã Chế đk 1 Key Hắc Ám đây mà có vấn đề j` đâu.....

Mình thừa nhận là có lỗi....nhưng 1 số lỗi nhỏ ko đáng kể, ko ảnh hưởng đến việc tìm hiểu của các bạn, vì SV chỉ có 1 mình mình dev, việt hóa + sửa lỗi nên sẽ mất rất nhiều time mới có thể hoàn thiện đk ( chơi ổn định), mình sẽ fix các lỗi trong time sớm nhất có thể....

handoi198914
26-02-14, 01:35 AM
1928

mình vẫn xài bt mà........30char1929

yurihtno1
26-02-14, 08:02 AM
1928

Sv chạy Good lắm. Hi vong Handoi sớm hoàn thành SV và Clien....Game hay

Handoi ơi cho mình hỏi...jo mình muốn chơi online vs mấy đứa cùng xóm trọ thì phải làm ntn...thanks bạn trx

handoi198914
26-02-14, 08:04 AM
Sv chạy Good lắm. Hi vong Handoi sớm hoàn thành SV và Clien....Game hay

Handoi ơi cho mình hỏi...jo mình muốn chơi online vs mấy đứa cùng xóm trọ thì phải làm ntn...thanks bạn trx
Khuyến khích chơi Lan nhé....
mấy cái ip local của server giữ nguyên chỉ sửa lại ip ở những file sau thành ip của máy ảo

1. loginServerList 2. zoneInfo

rồi vào zebra fix ip ở những port sau
mở data Serverlist lên sửa ip
1. 10000 2. 8000 3. 6020 4. 6012

còn client thì để ip máy ảo

bithudoan
26-02-14, 10:09 AM
Handoi ơi cho tớ hỏi tí: Trong Zebra có sẵn acc đồ kinh khủng quá, cả mấy viên ngọc nữa, kiếm máy cái đấy ở đâu mà tớ lục khắp vẫn không thấy nhỉ

handoi198914
26-02-14, 10:27 AM
Handoi ơi cho tớ hỏi tí: Trong Zebra có sẵn acc đồ kinh khủng quá, cả mấy viên ngọc nữa, kiếm máy cái đấy ở đâu mà tớ lục khắp vẫn không thấy nhỉ

Đồ bạn chế nhé...đó là sét Hắc Ám....còn mấy viên hồn phách thach thì bạn săn Boss để có nhé.....mình đã Update các file VH rồi đó.....bạn nhớ dow mà dùng chơi cho dễ

yurihtno1
26-02-14, 12:37 PM
Đồ bạn chế nhé...đó là sét Hắc Ám....còn mấy viên hồn phách thach thì bạn săn Boss để có nhé.....mình đã Update các file VH rồi đó.....bạn nhớ dow mà dùng chơi cho dễ
Handoi ơi....có cách nào để rơi ít đồ đk ko vậy chứ đánh 1 con quái mà đồ ra tùm lum,,,hoa cả mắt....fix dùm mình cái này nhé....thanks

handoi198914
26-02-14, 12:43 PM
Handoi ơi....có cách nào để rơi ít đồ đk ko vậy chứ đánh 1 con quái mà đồ ra tùm lum,,,hoa cả mắt....fix dùm mình cái này nhé....thanks

chỉnh rớt đồ thì bạn vào file config.xml tìm drop_rate chỉnh lại thành 1 , tìm file config.ini chỉnh dropitemquatily=1

bithudoan
26-02-14, 01:25 PM
Handoi ơi cậu có sever va path gốc của bọn tầu không cho mình xin với

handoi198914
26-02-14, 03:43 PM
Handoi ơi cậu có sever va path gốc của bọn tầu không cho mình xin với

Của bạn đây :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vodanhkmcd
26-02-14, 03:50 PM
Handoi ơi....cho mình hỏi làm thế nào để giảm múc tiền và vàng khi đánh quái rơi ra vậy??? chuyển sinh thì chuyển ntn, chuyển sinh max là bnhieu lần vậy bạn??? và chỉnh tỷ lệ rơi đồ thần thánh khi đánh quái ( ko phải bos nhé) thì chỉnh ở đâu vậy????

handoi198914
26-02-14, 03:55 PM
Handoi ơi....cho mình hỏi làm thế nào để giảm múc tiền và vàng khi đánh quái rơi ra vậy??? chuyển sinh thì chuyển ntn, chuyển sinh max là bnhieu lần vậy bạn??? và chỉnh tỷ lệ rơi đồ thần thánh khi đánh quái ( ko phải bos nhé) thì chỉnh ở đâu vậy????

Bạn vào file config.xml tìm dòng drop_rate rồi chỉnh lại muốn giống VNG thì để là 1. Còn muốn chỉnh chênh lệch bao nhiêu cấp thì không rơi đồ nữa thì vào file config.ini tìm dòng MonDropAttenuationLevel=200 với 200 là số cấp chênh lệch VD: bạn chỉnh =80 thì khi bạn có level 200 thì đồ chỉ rơi ra khi bạn đánh quái 120.
Nhân tiện chỉ thêm vài dòng nữa trong file config luôn:

-RebornCount=1 Số lần chuyển Sinh(bản này max là 20 tăng quá 20 là nó không chạy đc server đâu, Muốn tăng quá 20 thì vô file ZhuanExperienceBase.tbl trong thư mục server\map để thêm vào, ở file này cũng chỉnh exp sau khi chuyển sinh luôn.)
-MonExpAttenuationLevel=0 Đánh quái cách bao nhiêu lv thì được điểm EXP tương tự cái MonDropAttenuationLevel
-BossMonDropAttenuationLevel=200 tương tự cái MonDropAttenuationLevel nhưng dành cho BOss
-DropItemQuality=7 Chất lượng item rơi khi đánh quái để càng cao thì rớt đồ càng xị(hoàn mĩ ,hi thế, HPT..)
-MonDropMoney=99999 Tỉ lệ rơi bạc từ quái.
-MonDropSalary=99999 Tỉ lệ rơi vàng từ quái.

còn chỉnh rớt đồ thì bạn vào file config.xml tìm drop_rate chỉnh lại thành 1 , tìm file config.ini chỉnh dropitemquatily=1.

vodanhkmcd
27-02-14, 12:45 PM
Bạn vào file config.xml tìm dòng drop_rate rồi chỉnh lại muốn giống VNG thì để là 1. Còn muốn chỉnh chênh lệch bao nhiêu cấp thì không rơi đồ nữa thì vào file config.ini tìm dòng MonDropAttenuationLevel=200 với 200 là số cấp chênh lệch VD: bạn chỉnh =80 thì khi bạn có level 200 thì đồ chỉ rơi ra khi bạn đánh quái 120.
Nhân tiện chỉ thêm vài dòng nữa trong file config luôn:

-RebornCount=1 Số lần chuyển Sinh(bản này max là 20 tăng quá 20 là nó không chạy đc server đâu, Muốn tăng quá 20 thì vô file ZhuanExperienceBase.tbl trong thư mục server\map để thêm vào, ở file này cũng chỉnh exp sau khi chuyển sinh luôn.)
-MonExpAttenuationLevel=0 Đánh quái cách bao nhiêu lv thì được điểm EXP tương tự cái MonDropAttenuationLevel
-BossMonDropAttenuationLevel=200 tương tự cái MonDropAttenuationLevel nhưng dành cho BOss
-DropItemQuality=7 Chất lượng item rơi khi đánh quái để càng cao thì rớt đồ càng xị(hoàn mĩ ,hi thế, HPT..)
-MonDropMoney=99999 Tỉ lệ rơi bạc từ quái.
-MonDropSalary=99999 Tỉ lệ rơi vàng từ quái.

còn chỉnh rớt đồ thì bạn vào file config.xml tìm drop_rate chỉnh lại thành 1 , tìm file config.ini chỉnh dropitemquatily=1.

Thanks....đã chỉnh như bạn ns.....

CHo minh hỏi, muốn Công Vương thành thì phải lsao hả Handoi??? Mình đã lập bang và đến chỗ thằng đại thân để đang ký công thanh nhưng ko đk....giúp mình với

ktmt05b
27-02-14, 01:14 PM
1928

day la hinh ảnh cua minh nè
1969
fixx dum nhá , cần team thì báo minh , giờ minh thử cài lai sever và client thử xem sao

minhhang
27-02-14, 01:18 PM
day la hinh ảnh cua minh nè
1969
fixx dum nhá , cần team thì báo minh , giờ minh thử cài lai sever và client thử xem sao

bạn dow lại Npctrade trên kia về ném vào Server nhé

ktmt05b
27-02-14, 02:06 PM
bạn dow lại Npctrade trên kia về ném vào Server nhé

down roi quan vo roi , van kodc

handoi198914
27-02-14, 02:19 PM
down roi quan vo roi , van kodc

vậy bạn đow lại SV mình share trên kia nhé....tất cả đều dùng đk mỗi bạn là ko hiển thị 2 dòng cuối của NPC đó thôi....hãy dow lại SV là đk....

handoi198914
27-02-14, 03:09 PM
Thanks....đã chỉnh như bạn ns.....

CHo minh hỏi, muốn Công Vương thành thì phải lsao hả Handoi??? Mình đã lập bang và đến chỗ thằng đại thân để đang ký công thanh nhưng ko đk....giúp mình với
Để Công Vương thành bạn phải là Bang chủ...Đk kiên quyết và bắt buộc
- Có tiền để đăng ký công thành
- Cấp Bang hội của bạn phải đạt cấp 1 trờ lên
- Đăng ký công thành trc 18h thứ 6 ( cài đặt ngày giờ của hệ thống là đk)
_ Hoạt động công thành diễn ra vào tối thứ 7 20h30- 21h30

yurihtno1
27-02-14, 06:28 PM
Để Công Vương thành bạn phải là Bang chủ...Đk kiên quyết và bắt buộc
- Có tiền để đăng ký công thành
- Cấp Bang hội của bạn phải đạt cấp 1 trờ lên
- Đăng ký công thành trc 18h thứ 6 ( cài đặt ngày giờ của hệ thống là đk)
_ Hoạt động công thành diễn ra vào tối thứ 7 20h30- 21h30

Cài đặt ngày trong hệ thống là cài đặt ở đâu vậy Hạndoi

handoi198914
27-02-14, 07:18 PM
Cài đặt ngày trong hệ thống là cài đặt ở đâu vậy Hạndoi

cài ngày và giờ trên máy tính của bạn đó ....

docnhan
27-02-14, 08:04 PM
Hôm qua thấy có bác nào trên kia bảo có cái CD win7 hôm nay mò mẫm ra đc cái Server chạy trên Win7 64 bit cũng oki đang upload các bạn chờ nhé:x
1972

boyngocst1
27-02-14, 08:06 PM
handoi ôi cho hỏi. muốn chỉnh lại exp train thấp tí để cày cuốc thì ở đâu zậy bạn.
Vs lại làm sao để bang hội tăng cấp 1 zậy bạn

handoi198914
27-02-14, 08:15 PM
Hôm qua thấy có bác nào trên kia bảo có cái CD win7 hôm nay mò mẫm ra đc cái Server chạy trên Win7 64 bit cũng oki đang upload các bạn chờ nhé:x
1972

thanks bác...bác up đi....Dev SV này tàm tạm rồi nhảy qua SV chạy trên win7...:D...vs bác còn phần mềm để làm cái main TV ko????có thì share cho mình

handoi ôi cho hỏi. muốn chỉnh lại exp train thấp tí để cày cuốc thì ở đâu zậy bạn.
Vs lại làm sao để bang hội tăng cấp 1 zậy bạn
bạn vào config.xml trong SV chỉnh cái exp và drop xuống 1 là đk....

handoi198914
27-02-14, 08:28 PM
thanks bác...bác up đi....Dev SV này tàm tạm rồi nhảy qua SV chạy trên win7...:D...vs bác còn phần mềm để làm cái main TV ko????có thì share cho mình

bạn vào config.xml trong SV chỉnh cái exp và drop xuống 1 là đk....

muốn Bang hội lên cấp 1 là bạn làm NV ( khả nănng này chắc ko có vì chơi off ai cũng muốn nhanh:D)
nếu muốn nhanh thì bạn vào Navicat connect vs db và chỉnh cấp bang hội lên...Thân

ktmt05b
28-02-14, 10:50 AM
muốn Bang hội lên cấp 1 là bạn làm NV ( khả nănng này chắc ko có vì chơi off ai cũng muốn nhanh:D)
nếu muốn nhanh thì bạn vào Navicat connect vs db và chỉnh cấp bang hội lên...Thân

minh da su dung dc sever roi , tks han doi , hom nay minh muon hoi la may cai khoang hiem san boss nao ra ban , di pho ban nao vậy , minh danh hoai ko thấy ......còn mấy cái nguyên liệu khác như trừu tượng gi gi đo dùng làm gi vậy bạn . Chỉ giúp minh nhá ..:))
sẵn đây khoe hàng mới ép đc xích 11 mon tính luon pháp bảo :))
197719781979
Với lại cho minh hỏi đạp lên 16 sao đồ Hắc Ám ko đc hả bạn , mình nghe dongnguyen noi ep len 13sao ruoi la het roi

thanhtrung0979
28-02-14, 10:54 AM
minh da su dung dc sever roi , tks han doi , hom nay minh muon hoi la may cai khoang hiem san boss nao ra ban , di pho ban nao vậy , minh danh hoai ko thấy ......còn mấy cái nguyên liệu khác như trừu tượng gi gi đo dùng làm gi vậy bạn . Chỉ giúp minh nhá ..:))
197719781979
Với lại cho minh hỏi đạp lên 16 sao đồ Hắc Ám ko đc hả bạn , mình nghe dongnguyen noi ep len 13sao ruoi la het roi

17 sao mới max nhá. Tại trong shop không bán món đó để bạn đập thôi.

handoi198914
28-02-14, 11:55 AM
197719781979
Nếu mình ko nhầm thì nglieu đó để cải tạo đồ....các trang bị Tuyệt thế.......các bạn test nhé....mình đang bận cho việc VH nên ko có nhiều time test...Thanks các bạn

boyngocst1
28-02-14, 01:10 PM
handoi cho mình hỏi cái này tí: mình muốn bớt kinh nghiệm của lever 160 trở lên thì bớt ở đâu. Ví dụ: ống kinh nghiệm của lever 160 là: 250000000000 như vậy mình muốn bớt xuống còn 250000000 thì làm thế nào (bớt 3 số 000). Giúp hộ mình với

handoi198914
28-02-14, 01:15 PM
handoi cho mình hỏi cái này tí: mình muốn bớt kinh nghiệm của lever 160 trở lên thì bớt ở đâu. Ví dụ: ống kinh nghiệm của lever 160 là: 250000000000 như vậy mình muốn bớt xuống còn 250000000 thì làm thế nào (bớt 3 số 000). Giúp hộ mình với

ZhuanExperienceBase.tbl trong Fonder map của SV nhé....chỉnh exp tại đây

boyngocst1
28-02-14, 01:21 PM
thanks handoi nhiều lắm. Mình đang tìm lại cảm giác cầy cuốc ngày xưa. hehe

ktmt05b
28-02-14, 01:21 PM
ZhuanExperienceBase.tbl trong Fonder map của SV nhé....chỉnh exp tại đây

thế còn nguyên liêu để chế con ngựa hiếm thì mình boss nào ra vậy handoi

handoi198914
28-02-14, 01:24 PM
thế còn nguyên liêu để chế con ngựa hiếm thì mình boss nào ra vậy handoi

cái đó đi đánh Boss trong pb rơi ra nhé.......

thanks handoi nhiều lắm. Mình đang tìm lại cảm giác cầy cuốc ngày xưa. hehe

Mình cũng thích chơi như kiểu ngày xưa....lâu lên lv chút..:D:D làm nv để kiếm đồ,,,thế ms vui:D

thanhtrung0979
28-02-14, 01:28 PM

Mình cũng thích chơi như kiểu ngày xưa....lâu lên lv chút..:D:D làm nv để kiếm đồ,,,thế ms vui:D

Bác cứ làm theo phong cách offline đi. Có gì sau bác qua server giúp mình một tay với nhá. Mình config theo kiểu cày cuốc chuẩn rồi. ^^

handoi198914
28-02-14, 01:30 PM
Bác cứ làm theo phong cách offline đi. Có gì sau bác qua server giúp mình một tay với nhá. Mình config theo kiểu cày cuốc chuẩn rồi. ^^

oke bạn....config thi` đơn giản rồi...vấn đề là fixx lỗi + VH thôi.......send cái main đi bạn....mình chưa nhận đk

thanhtrung0979
28-02-14, 01:31 PM
oke bạn....config thi` đơn giản rồi...vấn đề là fixx lỗi + VH thôi.......send cái main đi bạn....mình chưa nhận đk

Gửi rồi đó bạn. Mail của mình nãy bị lỗi.

handoi198914
28-02-14, 01:38 PM
Gửi rồi đó bạn. Mail của mình nãy bị lỗi.

rồi ban.............................

handoi198914
28-02-14, 01:47 PM
rồi ban.............................

sao VH mình lưu vào là lỗi main ko vào đk....haiz....

vodanhkmcd
28-02-14, 01:49 PM

Thanks bác Handoi vì những j bác đã làm đk.....cố gắng lên Bác...e ủng hộ bác hết minh

thanhtrung0979
28-02-14, 01:57 PM

Xài nguyên cái của mình thì vào được bác có chỉnh sửa lại gì không

handoi198914
28-02-14, 02:04 PM
Xài nguyên cái của mình thì vào được bác có chỉnh sửa lại gì không

mình VH mà...cứ lưu là lỗi main.....haiz

boyngocst1
28-02-14, 03:05 PM
config theo kiểu cầy cuốc nha thanhtrung. Cho lâu lâu đỡ chán, cày cuốc chờ úp lever để lên đồ 8 9x làm trâu bò. Cảm giác sướng lắm[-O<

thanhtrung0979
28-02-14, 03:17 PM
config theo kiểu cầy cuốc nha thanhtrung. Cho lâu lâu đỡ chán, cày cuốc chờ úp lever để lên đồ 8 9x làm trâu bò. Cảm giác sướng lắm[-O<
Uhm cái đó mình cofig rồi. Đảm bảo chuẩn. ^^

boyngocst1
28-02-14, 03:36 PM
hehe sướng sướng. rất thích kiểu như vậy. Mà tiền vàng đừng cho sẵn nha thanhtrung. Cho cày or là nạp card cũng ok. Như zậy tránh trường hợp quá dễ để có nguyên liệu chế đồ

handoi198914
28-02-14, 03:39 PM
hehe sướng sướng. rất thích kiểu như vậy. Mà tiền vàng đừng cho sẵn nha thanhtrung. Cho cày or là nạp card cũng ok. Như zậy tránh trường hợp quá dễ để có nguyên liệu chế đồ

config thì đơn giản nhưng việc fix lỗi trên sv nó ms là chuyện cần bàn đến....Thanhtrung lưu ý điểm này....Trc đây SV linhkiem cũng online đk mấy bữa lại sập....

thanhtrung0979
28-02-14, 03:46 PM
config thì đơn giản nhưng việc fix lỗi trên sv nó ms là chuyện cần bàn đến....Thanhtrung lưu ý điểm này....Trc đây SV linhkiem cũng online đk mấy bữa lại sập....

Ukm cảm ơn bạn. Mình sẽ lưu tâm đến việc test lỗi.

Bạn yên tâm mình nói giống VNG thì tất cả sẽ giống trừ cái Tiếng việt thôi. Cái này mình hex main rồi. nó bảo UTF và UTF-8 sẽ bị lỗi. vì dung lượng để lưu 2 cái này quá lớn. Nó không chấp nhận. Mặc định gặp UTF là error luôn.

handoi198914
28-02-14, 03:49 PM
Ukm cảm ơn bạn. Mình sẽ lưu tâm đến việc test lỗi.

Bạn yên tâm mình nói giống VNG thì tất cả sẽ giống trừ cái Tiếng việt thôi. Cái này mình hex main rồi. nó bảo UTF và UTF-8 sẽ bị lỗi. vì dung lượng để lưu 2 cái này quá lớn. Nó không chấp nhận. Mặc định gặp UTF là error luôn.

uk...cái này mình đã chỉnh lại về VISCII rồi nhưng lưu lại là lỗi....ko hiểu sao nữa....đang làm từ trưa đến jo vs cái main

thanhtrung0979
28-02-14, 03:51 PM
uk...cái này mình đã chỉnh lại về VISCII rồi nhưng lưu lại là lỗi....ko hiểu sao nữa....đang làm từ trưa đến jo vs cái main

Cố nên cho con nó khỏe. Hi sinh đời bố. Có server cho đời con chơi. haha

handoi198914
28-02-14, 03:53 PM
Cố nên cho con nó khỏe. Hi sinh đời bố. Có server cho đời con chơi. haha
hehe.....cũng đang cố gắng hết sức mà....Mình còn nhiều hạn chế, nhiều cái chưa biết mong các bạn giúp đỡ....

docnhan
28-02-14, 04:04 PM
Cái main nó để ờ hệ GB2312 không đủ chỗ khi viết tiếng việt, cho nên khi VH phải xem bên phần Hex nó có bao nhiu thì chỉ VH bấy nhiu thôi.
Ví dụ: 电 : Điện có hex là B5 E7 nếu bạn dịch thành "dien" nó sẽ thành 64 69 65 6E nó thành 4 mã và phá vỡ cấu trúc file nên bây h bạn chỉ có thể VH thành "Di" hoặc "Dn".

handoi198914
28-02-14, 04:11 PM
Cái main nó để ờ hệ GB2312 không đủ chỗ khi viết tiếng việt, cho nên khi VH phải xem bên phần Hex nó có bao nhiu thì chỉ VH bấy nhiu thôi.
Ví dụ: 电 : Điện có hex là B5 E7 nếu bạn dịch thành "dien" nó sẽ thành 64 69 65 6E nó thành 4 mã và phá vỡ cấu trúc file nên bây h bạn chỉ có thể VH thành "Di" hoặc "Dn".
thảo nào.......nản....loay hoay từ trưa đến jo`....

jo` VH chữ Toc truong 54 6f 63 20 74 72 75 6f 6e 67 thi`...............

docnhan
28-02-14, 04:16 PM
thảo nào.......nản....loay hoay từ trưa đến jo`....

jo` VH chữ Toc truong 54 6f 63 20 74 72 75 6f 6e 67 thi`...............

Bởi vậy ngày xưa tui cũng chỉ dịch đc 1 ít thôi không đủ sức cân hết vừa phải xem nghĩa vừa phải rút gọn cho dễ hiểu . TocTruong thì rút gọn thành TocTr hoặc GiaChu

handoi198914
28-02-14, 04:26 PM
Bởi vậy ngày xưa tui cũng chỉ dịch đc 1 ít thôi không đủ sức cân hết vừa phải xem nghĩa vừa phải rút gọn cho dễ hiểu . TocTruong thì rút gọn thành TocTr hoặc GiaChu

uk...nếu vậy thi` mất time thật, cong sức bỏ ra gấp 2 lần VH các file khác.....cái này đòi hỏi lòng kiên nhẫn + time lớn....Mình sẽ bẻ cổ file này:)) VH = đk cho ae

wermanhme1990
28-02-14, 04:30 PM

Bạn nói đúng rồi, việt hóa file zt.exe phải giữ nguyên độ dài mặc định, không được thêm hoặc bớt, chỉ được chỉnh sữa trên độ dài đó, vd: chữ 马 là con ngựa, muốn việt hóa thành chữ Ma cũng không được, vì nó chỉ có 1 ký tự.
Chinh đồ việt hóa có dấu cũng được nhưng phải làm công việt là sữa lại font chữ trong thư mục font sau đó dùng mã hex để việt hóa có dấu, cái này bên gamevn có 1 số cao thủ làm được mình thì chịu.

docnhan
28-02-14, 04:42 PM
Bạn nói đúng rồi, việt hóa file zt.exe phải giữ nguyên độ dài mặc định, không được thêm hoặc bớt, chỉ được chỉnh sữa trên độ dài đó, vd: chữ 马 là con ngựa, muốn việt hóa thành chữ Ma cũng không được, vì nó chỉ có 1 ký tự.
Chinh đồ việt hóa có dấu cũng được nhưng phải làm công việt là sữa lại font chữ trong thư mục font sau đó dùng mã hex để việt hóa có dấu, cái này bên gamevn có 1 số cao thủ làm được mình thì chịu.

Muốn Việt hóa có dấu thì phải có source cilent chứ làm bo như kia thì cũng chết thôi. Muốn VH hết phải giống VNG ấy chạy thông qua cái file zhengtu.dat chữ không phải file exe :)

wermanhme1990
28-02-14, 05:10 PM
Muốn Việt hóa có dấu thì phải có source cilent chứ làm bo như kia thì cũng chết thôi. Muốn VH hết phải giống VNG ấy chạy thông qua cái file zhengtu.dat chữ không phải file exe :)
Bạn thử xóa file zhengtu.dat đi, xem có vào game được không, chỉ có cd vng mới chạy zhengtu.dat, còn của sever này nó không cần zhengtu.dat.

Còn việt hóa có dấu mà không có source của client thì chỉ có cách vẽ lại font rồi việt hóa theo mã hex, ví dụ mình phải vẽ lại hình ảnh của chữ 马 thành chữ Mã rồi cứ thế mà đánh mã hex tưng ứng của hình ảnh font là việt hóa có dấu được.

Bạn có thể tham khảo ở đây hoặc vào nhờ mấy bạn gamevn làm xem hi vọng họ sẽ giúp:
1981
1982

thanhtrung0979
28-02-14, 05:14 PM
bạn thử xóa file zhengtu.dat đi, xem có vào game được không, chỉ có cd vng mới chạy zhengtu.dat, còn của sever này nó không cần zhengtu.dat.

Chuẩn đó. Nếu là zhengtu.dat thì lấy nguyên của thằng vinagame đi. Cần gì việt hóa nữa. >:)

wermanhme1990
28-02-14, 05:24 PM
Chuẩn đó. Nếu là zhengtu.dat thì lấy nguyên của thằng vinagame đi. Cần gì việt hóa nữa. >:)
Không hẳn vậy, cd của vng các gói tin truyền giữa server và client khác với server cd china nên không thể dùng được.

handoi198914
28-02-14, 05:51 PM
Không hẳn vậy, cd của vng các gói tin truyền giữa server và client khác với server cd china nên không thể dùng được.

CD của VNG mà giống SV này thì ai cũng làm đk,, VNG nó làm đk nhưng cái zhengtu.dat nó ko mở đk để mình làm theo.....Cái này dk gọi là bảo mật bản quyền :))

vodanhkmcd
28-02-14, 05:57 PM
CD của VNG mà giống SV này thì ai cũng làm đk,, VNG nó làm đk nhưng cái zhengtu.dat nó ko mở đk để mình làm theo.....Cái này dk gọi là bảo mật bản quyền :))

Các anh nói e khó hiểu quá....e nghĩ ko cần thiết phải giống VNG làm j cả ( giống đk thì tốt) ko cũng chẳng sao, miễn là tiếng việt để ae dễ chơi và hiểu đk, SV ổn định, và quan trọng nhất là phải có người nhiệt huyết vs CHinh đồ....Những file VH Handoi share quá tốt rồi, e thấy cũng ko cần đòi hỏi nhiều quá. vì đây là game off tự phát, làm ko công ( ko có tiền), những SV của VNG nó bỏ hàng tỷ ra tất nhiên phải có sự hoàn hảo....Mong các a và đặc biệt là Handoi luôn giũ đk nhiệt huyết vs game Chinhdo.....

wermanhme1990
28-02-14, 06:01 PM

Tại chinh đồ đồ họa cùi quá nên không cao thủ nào muốn đụng vào, được như sro hay pw thì sẽ có người làm cho client của vng kết nối với server này được.

handoi198914
28-02-14, 06:07 PM
Tại chinh đồ đồ họa cùi quá nên không cao thủ nào muốn đụng vào, được như sro hay pw thì sẽ có người làm cho client của vng kết nối với server này được.

đồ họa của CD đúng là cùi vì thuần trên nên 2D. Hi vọng sẽ có 1 ngày ZT có đk thành tựu như các game khác.....

thanhtrung0979
28-02-14, 06:14 PM
đồ họa của CD đúng là cùi vì thuần trên nên 2D. Hi vọng sẽ có 1 ngày ZT có đk thành tựu như các game khác.....

Mình lại thích 2d trông nó hay hay. mà không ảo ảo giống 3d. khi nào 3d mà Hơn tivi 3d bây giờ.. Thì lúc mới thấy 3d hay.

handoi198914
28-02-14, 06:16 PM
Mình lại thích 2d trông nó hay hay. mà không ảo ảo giống 3d. khi nào 3d mà Hơn tivi 3d bây giờ.. Thì lúc mới thấy 3d hay.

:)) vậy chơi phải đeo kính đó bác

thanhtrung0979
28-02-14, 06:18 PM
:)) vậy chơi phải đeo kính đó bác
:D. Mà cũng nhờ không có cao thủ bay vào. Thì Gà mờ như mình mới có cơ hội để phát triển. HEHE

handoi198914
28-02-14, 06:23 PM
:D. Mà cũng nhờ không có cao thủ bay vào. Thì Gà mờ như mình mới có cơ hội để phát triển. HEHE

bác nói cũng chuẩn....hehe.....trc đây mình cũng gà cái j` cũng đi hỏi....chưa bjo dám nghĩ đến động chạm hay j j` đó vào SV....dow về và chỉ biết chơi thôi...

vodanhkmcd
28-02-14, 08:19 PM
bác nói cũng chuẩn....hehe.....trc đây mình cũng gà cái j` cũng đi hỏi....chưa bjo dám nghĩ đến động chạm hay j j` đó vào SV....dow về và chỉ biết chơi thôi...
có gà mới có Pro......có nhiệt huyết là đk

handoi198914
28-02-14, 08:58 PM
có gà mới có Pro......có nhiệt huyết là đk
Chuẩn....PRo nhưng ko có nhiệt huyết thì chỉ vài bữa là bỏ cuộc

vodanhkmcd
01-03-14, 09:34 AM
Chuẩn....PRo nhưng ko có nhiệt huyết thì chỉ vài bữa là bỏ cuộc

Vậy box CD mới cần những người như bác.......cố lên

handoi198914
04-03-14, 03:52 PM

Bạn yên tâm,mình sẽ fix lại toàn bộ SV để giống vs kiểu cày cuốc như xưa, chỉ sợ các ban thấy nhàm, lại ra Db chỉnh lv thôi :))

vodanhkmcd
04-03-14, 06:38 PM
Bạn yên tâm,mình sẽ fix lại toàn bộ SV để giống vs kiểu cày cuốc như xưa, chỉ sợ các ban thấy nhàm, lại ra Db chỉnh lv thôi :))

Mình rất mong sớm đk chơi 1 SV hoàn thiện.....:D

handoi198914
04-03-14, 07:23 PM
Mình rất mong sớm đk chơi 1 SV hoàn thiện.....:D

để hoàn thiện SV cần 1 thời gian nữa bạn à, cái này 1 sớm 1 chiều ko thể đk, chỉ biết cố gắng làm những j` có thể thôi:D:D

minhhang
04-03-14, 08:51 PM
để hoàn thiện SV cần 1 thời gian nữa bạn à, cái này 1 sớm 1 chiều ko thể đk, chỉ biết cố gắng làm những j` có thể thôi:D:D

cái j` cũng phải cần thời gian....Mod cứ cố gắng là sẽ thành công mà, nhất là xung quanh bạn đều có nhiều ng ủng hộ như vậy.....

vodanhkmcd
06-03-14, 12:57 PM
Ko đâu bác, tất cả ae đang muốn tìm lại cảm giác CD trc kia mà....có chăng bạn bỏ cái Hải lượng kn để ae cày cuốc.....

thanhtrung0979
06-03-14, 01:20 PM
Ko đâu bác, tất cả ae đang muốn tìm lại cảm giác CD trc kia mà....có chăng bạn bỏ cái Hải lượng kn để ae cày cuốc.....

Sắp có server cày cuốc rồi. Bác yên tâm chơi chung với mọi người cho vui. Còn Bản đó mọi người chơi off cho biết mùi vị pro. :D

boyngocst1
06-03-14, 02:37 PM
Sắp có server cày cuốc rồi. Bác yên tâm chơi chung với mọi người cho vui. Còn Bản đó mọi người chơi off cho biết mùi vị pro. :D

đang hóng nè thanhtrung ơi. nôn từng ngày từng giờ. Đang gom ae ngày xưa vào hội tụ

handoi198914
06-03-14, 02:56 PM
đang hóng nè thanhtrung ơi. nôn từng ngày từng giờ. Đang gom ae ngày xưa vào hội tụ

:)).........chờ đợi là Hp...................

boyngocst1
06-03-14, 03:15 PM
Hiện nay đứng ngồi k yên rồi. Ae đang hăng hái ngày chủ nhật đến thật nhanh để vào game họp mặt, ôn lại kỹ niệm xưa.

handoi198914
06-03-14, 03:20 PM
Hiện nay đứng ngồi k yên rồi. Ae đang hăng hái ngày chủ nhật đến thật nhanh để vào game họp mặt, ôn lại kỹ niệm xưa.

:))...muốn chơi ổn định ít lỗi thì phải có chút time bạn à.....

handoi198914
07-03-14, 12:44 PM
:))...muốn chơi ổn định ít lỗi thì phải có chút time bạn à.....

Hiện tại vấn đề VH vẫn còn rất nhiêu cái còn chưa đk ổn....SV thì mình đã VH tương đối rồi còn Clien nữa thôi.....fix lỗi bác Thanhchung chắc hẳn cũng đã fix đk ít nhiều rồi...vấn đề bjo là VH nữa thôi....

thanhtrung0979
07-03-14, 12:51 PM
Hiện tại vấn đề VH vẫn còn rất nhiêu cái còn chưa đk ổn....SV thì mình đã VH tương đối rồi còn Clien nữa thôi.....fix lỗi bác Thanhchung chắc hẳn cũng đã fix đk ít nhiều rồi...vấn đề bjo là VH nữa thôi....
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình đã tạo facebook rồi. anh em vô chém gió cho vui. ^^

boyngocst1
07-03-14, 01:26 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình đã tạo facebook rồi. anh em vô chém gió cho vui. ^^

clien xài của VNG hay Trung Quốc vậy thanhtrung. tạo cái website để ae download cho tiện y bạn.

thanhtrung0979
07-03-14, 01:29 PM
clien xài của VNG hay Trung Quốc vậy thanhtrung. tạo cái website để ae download cho tiện y bạn.

Client nửa Trung quốc Nửa VNG nên khi có client mình sẽ đưa để các bạn down cho phù hợp với server. Client của thằng VNG hay Trung quốc không quan trong đâu bạn . Website thì trong đợt close beta mình sẽ code luôn. Giờ còn đang bận bên fix server nên cũng chưa có time viết web.

hoangduong95
07-03-14, 11:46 PM
Mình rất mê game này lùng xục mãi nay mới thấy 1 Wed hay như vậy......Rất cảm ơn các bạn đặc biệt là Mod Handoi....bạn rất tâm huyết đó.....

handoi198914
08-03-14, 03:28 PM
Mình rất mê game này lùng xục mãi nay mới thấy 1 Wed hay như vậy......Rất cảm ơn các bạn đặc biệt là Mod Handoi....bạn rất tâm huyết đó.....

thanks.............................

viaiphainhuvay
20-03-14, 01:01 PM
Mình la newbie muốn cài SV nhưng còn rất mơ hồ về việc cài này....MOD có thể làm 1 video hướng dẫn cài đặt và reg acc được ko??? Thanks

dongnguyen0510
20-03-14, 01:05 PM
Mình la newbie muốn cài SV nhưng còn rất mơ hồ về việc cài này....MOD có thể làm 1 video hướng dẫn cài đặt và reg acc được ko??? Thanks
Kéo hết về đi mình teamview qua cài dùm cho. Team Việt Hóa 100% có dấu nhé

viaiphainhuvay
20-03-14, 01:06 PM
Kéo hết về đi mình teamview qua cài dùm cho. Team Việt Hóa 100% có dấu nhé

Ok bạn đang kéo hết những thứ cần thiết về lát team mình nhé

bithudoan
23-03-14, 10:34 PM
Chỉnh sửa Option của trang bị ở file nào cậu ơi

handoi198914
23-03-14, 10:54 PM
Chỉnh sửa Option của trang bị ở file nào cậu ơi

chỉnh sửa trang bị bạn xem trong Objectbase.tbl

vodanhkmcd
28-03-14, 02:46 AM

Lỗi nhỏ như con bò....Mình ra Hoàng thành Thê tức đia đánh Cự viên đánh xong ko về đk nước....hix....jo` đứng 1 chỗ tự sướng.........HELP

vovinam90
06-04-14, 12:08 PM
minh nang cap bang cho union vào cột pointaction lên cấp 2 rồi mà vào trong vẫn ko được cậu ơi

handoi198914
06-04-14, 03:29 PM
minh nang cap bang cho union vào cột pointaction lên cấp 2 rồi mà vào trong vẫn ko được cậu ơi
chỉnh trong Union - Actionpoint....Tắt SV rồi mới chỉnh nha.....chỉnh xong chạy SV vô là đk

vodanhkmcd
09-04-14, 09:49 AM
chỉnh trong Union - Actionpoint....Tắt SV rồi mới chỉnh nha.....chỉnh xong chạy SV vô là đk

Hiện tại mình đang dùng bộ SV 2.0 của Mod share, SV này chưa có chức năng chuyển sinh. các npc chế tạo đồ chuyển sinh. MOd có thể hướng dẫn mình cách add Npc chuyển sinh và add npc chế tạo đồ chuyển sinh đk ko??? Thanks MOD

docnhan
09-04-14, 05:36 PM
Bạn có thể lấy file từ server2k11 để so sánh. Đầu tiên phải add chức năng chuyển sinh trên server teong mục quest script. Sau đó add item vào object set object tbl. Tiếp add trên file ở cilent còn việc add npc thì vào npctrade.xml add vào là oki tìm ở sv 2k11 copy paste vào cũng đc . Nho set npc trong map nào ở mapxxx.xml nhé.

vodanhkmcd
09-04-14, 05:56 PM
Bạn có thể lấy file từ server2k11 để so sánh. Đầu tiên phải add chức năng chuyển sinh trên server teong mục quest script. Sau đó add item vào object set object tbl. Tiếp add trên file ở cilent còn việc add npc thì vào npctrade.xml add vào là oki tìm ở sv 2k11 copy paste vào cũng đc . Nho set npc trong map nào ở mapxxx.xml nhé.

Thank,,, mình đã Add đk char thanks

demnayanhcodon
03-06-14, 05:52 PM
Mod có hướng nào mở chức năng thiết lập Auto không?? nhiệm vụ chính tuyến cấp 18 bị lỗi, không trả nhiệm vụ được. ( nhiệm vụ dẫn con mèo đó)
Thank Mod vì đã chia sẽ 1 game hay

dongnguyen0510
04-06-14, 07:04 AM
Mod có hướng nào mở chức năng thiết lập Auto không?? nhiệm vụ chính tuyến cấp 18 bị lỗi, không trả nhiệm vụ được. ( nhiệm vụ dẫn con mèo đó)
Thank Mod vì đã chia sẽ 1 game hay
Quest cấp 18 lỗi có thể do bạn đã việt hóa những file không nên VH. Ví dụ bạn vh luôn cả tên npc để trả con mèo nên nv nó không nhận được NPC muốn đến nên đến nơi rồi nó vẫn không thể nhận ra npc

handoi198914
07-06-14, 10:35 AM
Quest cấp 18 lỗi có thể do bạn đã việt hóa những file không nên VH. Ví dụ bạn vh luôn cả tên npc để trả con mèo nên nv nó không nhận được NPC muốn đến nên đến nơi rồi nó vẫn không thể nhận ra npc

Điểm mấu chốt ở đây ko phải là tên NPC mà do tên map...bạn hãy để ý kỹ nhé...
<actions>
<var type="Set" name="state" value="1"/>
<var type="Set" name="state" value="-2" id="105"/>
<refresh name="state"/>
<addguard id="54009" map="Phuong.Hoang.Thanh" ltpos="400,494" rbpos="401,502" gold="0" exp="0" dest="387,484"/>
<notify content="Nhiem.vu:Di.tim.kho.lua.nguoi.giu.kho(387,484)"/>
<notify1 content="Kho.lua.nguoi.giu.kho(387,484)"/>
</actions>
file thực thi của nhiệm vụ này là 219 và file 421....mở file 219 lên và để ý....Nếu tên map ở scenesinfo.xml chúng ta Việt hóa rồi nhưng trong file thực thi của nv này chúng ta chưa VH thì nó sẽ ko hiểu là trả NV ở đâu ( map nào )....VH ở tên map ở scenesinfo.xml thì VH ở các file thực thi NV phải y chang như thế :D....

demnayanhcodon
08-06-14, 04:47 PM

Tiếc là mình chẳng biết VH tí nào cả. Mình sử dụng bản chình đồ trên win 7 của Mod. Sau 1 ít ngày chơi mình nhận thấy có nhiều NV bị lỗi ( vì không định vị được NPC, không chuyển map được v.v. ) Tên trang bị, nguyên liệu trong tiệm thì tiếng tàu, mua xong thì mới hiện tiếng việt không dấu. Tuy chưa hài lòng lắm nhưng vẫn biết ơn Mod đã bỏ công sức dex cho ace sử dụng. Mong rằng trong thời gian sớm nhất có thể tận hưởng thành quả tuyệt hơn :-bd:-bd [-O<[-O<

handoi198914
08-06-14, 05:15 PM
Tiếc là mình chẳng biết VH tí nào cả. Mình sử dụng bản chình đồ trên win 7 của Mod. Sau 1 ít ngày chơi mình nhận thấy có nhiều NV bị lỗi ( vì không định vị được NPC, không chuyển map được v.v. ) Tên trang bị, nguyên liệu trong tiệm thì tiếng tàu, mua xong thì mới hiện tiếng việt không dấu. Tuy chưa hài lòng lắm nhưng vẫn biết ơn Mod đã bỏ công sức dex cho ace sử dụng. Mong rằng trong thời gian sớm nhất có thể tận hưởng thành quả tuyệt hơn :-bd:-bd [-O<[-O<
Mình chỉ VH cho các bạn cơ bản trên SV thôi nghĩ là tên vật phẩm trên Shop vẫn là chữ TQ, mua về hành trang sẽ hiển thị TV ko dấu...Nếu bạn muốn hiển thị các vật phẩm trên Shop hãy Việt hóa trên Clien...VH ntn việt hóa ra làm sao mình đã hướng dẫn rồi....Thân

namkhanh
27-08-14, 01:29 PM
Mình đang cài sv 2k11 đồng đạo nào biết cách chuyển sinh hướng dẫn mình giúp! Thanks

saudoi93vns
08-09-14, 01:01 AM
Để tránh việc Box bị loãng và tránh việc các bạn lập Topic hỏi nhiều nên mình lập Topic này, ai có hỏi đáp thắc mắc gì cứ post ở đây, mọi thắc mắc của các bạn sẽ được giải quyết, nếu cần thiết mình sẽ dùng TeamView để hỗ trợ các bạn
Các bạn chỉ post bài liên quan đến hỏi đáp thắc mắc thôi nhé , mọi vẫn đề khác sẽ ko giải quyết đâu đấy, và coi như Spam sẽ bị xóa

handoi ơi bạn cài đầy đủ cho mình = TeamViewer 9 đk kô ???

saudoi93vns
09-09-14, 03:27 PM

Giúp mình bằng TeamView vs handoi ơi

dongnguyen0510
28-09-14, 12:47 PM
Các pro có thể cho em hỏi làm sao để khi học xong skill thì bí kíp tự mất. Và nếu việt hóa mian thì ta dùng soft gì và trình tự việt hóa như thế nào mong các pro chỉ bảo. ! cái nữa là cái mã khải toái phiến trong tạp hóa cao cấp kich mua không được mặc dù mang full tiền

handoi198914
28-09-14, 04:07 PM
Các pro có thể cho em hỏi làm sao để khi học xong skill thì bí kíp tự mất. Và nếu việt hóa mian thì ta dùng soft gì và trình tự việt hóa như thế nào mong các pro chỉ bảo. ! cái nữa là cái mã khải toái phiến trong tạp hóa cao cấp kich mua không được mặc dù mang full tiền

nếu bạn cần mình sẽ send 1 số thứ qua inbox....VH main là cả 1 vấn đề,,,,VH để tạm như mình đã VH các main trc thì nhanh...còn muốn VH đầy đủ như VNG thì tốn time đó....
cái mã khải mình chưa gặp tình trạng như vậy....

evilbaby1
28-09-14, 09:12 PM

Sau thời gian online thì có khá khá kinh nghiệm :) ! cái này bạn phải chỉnh trong file skillbase ở Client và server,nó có dòng cần bí kíp :)

dongnguyen0510
29-09-14, 09:11 AM
nếu bạn cần mình sẽ send 1 số thứ qua inbox....VH main là cả 1 vấn đề,,,,VH để tạm như mình đã VH các main trc thì nhanh...còn muốn VH đầy đủ như VNG thì tốn time đó....
cái mã khải mình chưa gặp tình trạng như vậy....
Bạn có thể send tool VH main qua inbox giúp mình không. Chơi off mà sài toàn tiếng trung chả hiểu đâu vào đâu. Đang VH cái sv VMWare của tụi khựa mà cái main của nó không biết VH kiểu gì

madaybe
24-11-14, 08:44 PM
Có ai có thể giải đáp cho mình vài vấn đề như sau không (mình đang dùng bản chinh đồ 2.0 trền vmware):
- Bảo thạch thăng cấp nó tự cộng dồn và không tách ra được, lúc thăng cấp lại tự điều chỉnh về số lượng 1 cái.
- Chỉnh tỷ lệ thăng cấp bảo thạch như thế nào vậy, ép cứ tạch lên tạch xuống ức quá :'(
Help me với !!!

dongnguyen0510
13-02-15, 11:47 AM
Sao cái bản 2.0 dùng cái main VH của handoi vào thì chả biết sao không dùng được lệnh GM nữa ta. Đánh cái tên vật phẩm vào ô chat nó toàn chấm hỏi mới ngớ ngẩn. Với lại ai chỉ cách Vh cái file exe bằng cách nào không. Mới lụm được cái tool mà toàn tiếng Tung Của nên chịu

handoi198914
13-02-15, 01:39 PM
Sao cái bản 2.0 dùng cái main VH của handoi vào thì chả biết sao không dùng được lệnh GM nữa ta. Đánh cái tên vật phẩm vào ô chat nó toàn chấm hỏi mới ngớ ngẩn. Với lại ai chỉ cách Vh cái file exe bằng cách nào không. Mới lụm được cái tool mà toàn tiếng Tung Của nên chịu

Về lệnh GM đôi lúc mình cũng ko hiểu tại sao ko nhiều lúc dùng đk..mặc dù đã sét ID rồi...Mình VH main = notepad++ sau đó chỉnh sửa thêm thắt = OLLYDBG...bạn có tool j hay post lên xem nào

hattieuadt
13-02-15, 07:42 PM
1. Handoi có thể cho hỏi nhiệm vụ lấy gạch vì sao giờ nào đến thái miếu cũng chỉ lên dòng thông báo màu đỏ y như là đã hoàn thành tất cả các nhiệm vụ rồi. hay là cần add thêm nội dung trade với thái miếu nữa mới lấy được gạch? hiện tại nội dung đoạn trade của mình chỉ có thế này.

<npc name="神圣太庙" id="5248">
<menu>function MainDialog()
if( IsHasTask() == false) then
this:AddTalk("&lt;p&gt;&lt;n&gt;(GetName),Chao Ta La【Than Thanh·Thai Mieu】。\n\n &lt;/n&gt;&lt;n color=\"255,255,0,0\"&gt;Hoat Dong thai mieu dat dau luc12:00:00ket thuc00:00:00Ket thuc hoat dong xin den Day Nhan thuong &lt;/n&gt;&lt;/p&gt;")
end
TaskDialog()
end
this:AddDialog("MainDialog")</menu>
</npc>

2. Mình đã lập Bang, bang cấp 3 đăng ký công VT thành công, nhưng hiện bảng thông báo tiếng tàu nên ko đọc hiểu, mình đã chỉnh giờ sang tối thứ 7 và đợi đến 7h30 tối mà vẫn không vào được mật thất để đánh BOSS ra ngoài Đại thần kiểm tra vẫn thấy báo có 1 đăng ký công thành.
Không biết lỗi do đâu có thể chỉ mình đc ko

cochunhoct1983
29-08-15, 09:46 AM

cochunhoct1983
29-08-15, 01:14 PM
Đã tìm dc map biên giới nó la map 5001! xin nhờ chỉ hộ cách viêt hóa chuôn chuồn tre! có a e nào biết nó ở đâu ko? nếu dc xin hướng dẫn cho mình 1 chút cám ơn a e nhiều!

cochunhoct1983
31-08-15, 10:34 AM
có anh em nào giúp đỡ mình không ta? đủ 30 char chưa?:))

XiTop
05-09-15, 10:07 PM
cho mình hỏi cái tool chuyển TBL qua XML nó bị gì vậy
cám ơn trước

handoi198914
05-09-15, 10:53 PM
cho mình hỏi cái tool chuyển TBL qua XML nó bị gì vậy

cám ơn trước

đọc kỹ bài hướng dẫn cho newbie đi bạn....

XiTop
06-09-15, 01:17 AM
đọc kỹ bài hướng dẫn cho newbie đi bạn....

mình coi rồi bạn, lúc mình mở cái file chuyển đổi đó lên thì nó hiện dòng đó, tắt đi dòng đó mình làm theo thứ tự nhưng nó cứ load convert mãi

philong48
13-09-15, 10:49 PM
197719781979

cho minh hoi lam sao tang duoc sao do hac am can mua bao thach gi va mua o dau

darkenza86
16-09-15, 07:58 PM
Sao mình thử qua biên giới nước khác thì không được. Không biết là lỗi ở đâu. Có ai biết không chỉ giúp.

hattieuadt
19-09-15, 07:25 AM
Sao mình thử qua biên giới nước khác thì không được. Không biết là lỗi ở đâu. Có ai biết không chỉ giúp.
Lỗi qua biên giới bạn cần kiểm tra có thể do việt hóa tên Quốc gia mà trong file Thực thi của xa phu chưa việt hóa.

cho minh hoi lam sao tang duoc sao do hac am can mua bao thach gi va mua o dau

bạn mở file UpgradeBase ra xem sẽ biết trang bị đó cần loại bảo thạch gì
tìm id bảo thạch đó ađ vào THCC sau đó mua và đập *

mình coi rồi bạn, lúc mình mở cái file chuyển đổi đó lên thì nó hiện dòng đó, tắt đi dòng đó mình làm theo thứ tự nhưng nó cứ load convert mãi
Đưa file cần convert ra thư mục cấp 1 của ổ lưu trữ là được. (ví dụ D:/Ten thư mục)

philong48
23-09-15, 10:54 PM
bạn mở file UpgradeBase ra xem sẽ biết trang bị đó cần loại bảo thạch gì
tìm id bảo thạch đó ađ vào THCC sau đó mua và đập *[COLOR="Silver"]

chỉ rõ hơn đi bạn mình không biết file nào để add bảo thạch va tìm tên npc ở đâu

philong48
08-10-15, 02:58 PM
cho mình hỏi mình muốn việt hóa mấy dòng ma công vật công ma phòng vật phòng trong giao diện nhân vật thì phải làm sao

handoi198914
06-11-15, 09:46 PM

Muốn vh đk cái này hãy vh zt.exe... Khó đó

ngochoangvip
30-06-16, 08:15 PM
chào các anh em! lâu rồi mới quay lại với CD. vẫn thấy phòng Chinh Đồ nhộn nhịp như xưa! quả là đáng mừng!
nhân tiện cho tôi hỏi chút: có cách nào add nhân vật thành quốc vương không. tôi loay hoay mãi trong CHARBASE mà không tìm ra. sở dĩ hỏi vậy là vì tôi có down 1 sv về chạy thì thấy trong đó có luôn ông quốc vuơng rồi. chúc anh em mê CD vui vẻ!!!

hattieuadt
01-07-16, 10:18 PM
chào các anh em! lâu rồi mới quay lại với CD. vẫn thấy phòng Chinh Đồ nhộn nhịp như xưa! quả là đáng mừng!
nhân tiện cho tôi hỏi chút: có cách nào add nhân vật thành quốc vương không. tôi loay hoay mãi trong CHARBASE mà không tìm ra. sở dĩ hỏi vậy là vì tôi có down 1 sv về chạy thì thấy trong đó có luôn ông quốc vuơng rồi. chúc anh em mê CD vui vẻ!!!

Bạn thử vào bảng CITY ad vào xem sao

ngochoangvip
07-07-16, 08:47 PM
Bạn thử vào bảng CITY ad vào xem sao

ok để mình thử. tks bạn nhé.:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x

ngochoangvip
20-07-16, 09:18 PM
Pro cho mình hỏi:khi mình đánh quái rơi đồ ra, thông thường thì sau 1 thời gian ngắn nếu ko nhặt nó sẽ tự biến mất. vậy làm thế nào để thay đổi thời gian cho nó biến mất nhanh nhanh chút, chứ để lâu quá kín hết cả màn hình.tks!

hattieuadt
20-07-16, 10:58 PM
Pro cho mình hỏi:khi mình đánh quái rơi đồ ra, thông thường thì sau 1 thời gian ngắn nếu ko nhặt nó sẽ tự biến mất. vậy làm thế nào để thay đổi thời gian cho nó biến mất nhanh nhanh chút, chứ để lâu quá kín hết cả màn hình.tks!
Có 3 cách để giảm tình trạng đó.
1 bạn giảm lượng Drop xuống nó sẽ rơi ít đi và cát lượng đồ kém
2 chỉnh sửa file Dropbase bỏ bớt đi nó sẽ rớt ít
3. Bỏ bớt đồ gắn trong quái đi ở NPC Base

bạn xem cách nào nhanh hiệu quả thì làm nhé

ngochoangvip
21-07-16, 10:00 AM

ok cảm ơn bạn nhiều!
o=>
o=>
=D>
=D>

long1992yb
29-03-17, 10:59 PM

hướng dẫn mình thêm nguyên liệu vào tạp hóa cao cấp đc ko [-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

long1992yb
30-03-17, 12:16 PM

Mình có 2 vấn đề muốn hỏi?
- thứ 1 : chế ngựa nó ko ra, mình có đọc bài viết rồi. (Chế ngựa cần đồng nhất nguyên liệu đưa vào. Bạn kiểm tra con ngựa đó trên OjectBase cả Clent và
Server xem đã đồng nhất chưa?
Ví dụ trên Opjecbase Server con ngựa yêu cầu 2 cái TMT và 6 cái bạc
như sau 需要原料="5000:877-0-2;517-0-6;" mà trên client lại không giống thì chế ko thể ra đc.)
nhưng mình chỉ tìm thấy file Opjecbase trên Server thôi, còn file trên clien mình ko thể tìm đc nó nằm ở đâu.....

-Thứ 2: mình muốn chạy even thì chạy file nào có thể hướng dẫn mình đc ko[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

tks mod nhé

boyngocst1
30-03-17, 03:23 PM
Mình có 2 vấn đề muốn hỏi?
- thứ 1 : chế ngựa nó ko ra, mình có đọc bài viết rồi. (Chế ngựa cần đồng nhất nguyên liệu đưa vào. Bạn kiểm tra con ngựa đó trên OjectBase cả Clent và
Server xem đã đồng nhất chưa?
Ví dụ trên Opjecbase Server con ngựa yêu cầu 2 cái TMT và 6 cái bạc
như sau 需要原料="5000:877-0-2;517-0-6;" mà trên client lại không giống thì chế ko thể ra đc.)
nhưng mình chỉ tìm thấy file Opjecbase trên Server thôi, còn file trên clien mình ko thể tìm đc nó nằm ở đâu.....

-Thứ 2: mình muốn chạy even thì chạy file nào có thể hướng dẫn mình đc ko[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

tks mod nhé

thứ 1: sửa clien khác với server. clien phải dùng tool sửa. topic của handoi đã chỉ + các tool hỗ trợ.
thứ 2: muốn làm event phải thành thạo bước thứ 1 đã rồi mới làm được bước 2.

long1992yb
30-03-17, 09:39 PM
thứ 1: sửa clien khác với server. clien phải dùng tool sửa. topic của handoi đã chỉ + các tool hỗ trợ.

b có thể chỉ cho mình đc ko? hoặc có thể inbox cho mình qua FB mình muốn hỏi 1 chút
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[-O<[-O<[-O<[-O<

long1992yb
31-03-17, 10:06 AM

tks bạn mình đã chế đc ngựa rùi :)):)):)):)) nhưng lại bị lỗi khác.... mình chế ngựa nó chỉ nhận nguyên liệu cấp 5 thôi bỏ nghuyên liệu cấp 6 7 8 vào nó ko đc? vs b chỉ cho mình chạy even như nào đc ko? có thể chỉ cho mình Ví dụ even bắt đầu từ ngày 1/4 đến 15/4 đc ko? tks b[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

123151
06-04-17, 05:22 PM
Các bác cho em hỏi với ạ. Em tải cái Tools convert TBL to XML về khi chạy lên thì nó báo lỗi "Can't open file!". Bác nào biết chỉ em cách fix với. Em cảm ơn ạ.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

boybomxe
07-04-17, 12:51 PM
Các bác cho em hỏi với ạ. Em tải cái Tools convert TBL to XML về khi chạy lên thì nó báo lỗi "Can't open file!". Bác nào biết chỉ em cách fix với. Em cảm ơn ạ.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn tải máy ảo windows server 2003 trong topic Chinh Đồ về trong đấy có tích hợp tool rồi.
Windows 7,8 chạy tool tbl hay bị lỗi.

ps:cần bán sv chinh đồ linux cho bạn nào muốn mở online. pm thương lượng.

haipham1134421
07-04-17, 04:56 PM
.................................................. ..................

hattieuadt
07-04-17, 09:56 PM
Sao phải khổ sở thế có cái tool thôi mà bắt down lại cat mớ. Đổi tên cái tool đi đừng để tiếng tàu nữa là đc nhé

123151
07-04-17, 10:06 PM
Em đổi tên file là chạy được rồi ạ. Cảm ơn các bác đã giúp đỡ :))

hattieuadt
07-04-17, 10:17 PM
Em đổi tên file là chạy được rồi ạ. Cảm ơn các bác đã giúp đỡ :))định cứ để xem sao bao nhiêu người mình chỉ rồi mà cũng chả ai comment, ngữa tay quá lại chỉ :)):)):)):)):)):))

boybomxe
10-04-17, 11:19 PM
định cứ để xem sao bao nhiêu người mình chỉ rồi mà cũng chả ai comment, ngữa tay quá lại chỉ :)):)):)):)):)):))

Đúng là thánh [-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

ps: ai cần mua sv chinh đồ và tool VH client ngon thì pm nhé.

titanok
08-06-17, 12:36 AM
Mình chạy sv Linux thì bị lỗi này:

FLServer ERROR: Íø¹Ø먦, zone:999
FLServer ERROR: virtual bool LoginTask::msgParse(const Cmd::t_NullCmd*, unsigned int)(1, 2, 136)
SuperServer ERROR: virtual bool InfoClient::msgParse(const Cmd::t_NullCmd*, unsigned int)(2, 1, 10)

Mong các bác chỉ cách fix với ạ.

Thank all.

p/s: Đã sửa IP toàn bộ các file trong flserver và 3 file bên ngoài.

hattieuadt
08-06-17, 11:04 AM
Mình chạy sv Linux thì bị lỗi này:

FLServer ERROR: Íø¹Ø먦, zone:999
FLServer ERROR: virtual bool LoginTask::msgParse(const Cmd::t_NullCmd*, unsigned int)(1, 2, 136)
SuperServer ERROR: virtual bool InfoClient::msgParse(const Cmd::t_NullCmd*, unsigned int)(2, 1, 10)

Mong các bác chỉ cách fix với ạ.

Thank all.

p/s: Đã sửa IP toàn bộ các file trong flserver và 3 file bên ngoài.
Bấm đăng nhập nó báo vậy phải ko nhỉ, hay đang khởi động SV báo vậy?

titanok
08-06-17, 11:30 AM
Bấm đăng nhập nó báo vậy phải ko nhỉ, hay đang khởi động SV báo vậy?

Đang khởi động sv nó báo vậy bạn ơi. 30charrrrrrrrrrrrrrr

anhduca4
08-06-17, 11:41 AM
Lây rồi k đụng đến ching đồ .. 30 char
Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

khuongduy2
14-03-18, 06:59 PM
Bác handoi cho e hỏi xíu bác ơi. Em tìm mọi cách để cài sever trên VPS mà không được bác ạ. Và em cài trên VPS không vì mục đích thuơng mại. chỉ là để bạn bè em cùng chơi cho vui, để trải nghiệm lại năm tháng ngày trước. Mong bác giúp đỡ chỉ dẫn cho e với ạ. e cảm ơn bác