PDA

View Full Version : Cách fix lỗi đăng nhập sai pass quá số lần cho phép trong VBB

ShineGhost
25-02-14, 02:23 AM
Vào một ngày đẹp trời tự dưng diễn đàn của bạn trở chứng báo lỗi đăng nhập như thế này

Wrong username or password. You have used up your failed login quota! Please wait 15 minutes before trying again. Don't forget that the password is case sensitive. Forgotten your password? Click here!

Đã khiến nhiều anh em phải bực bội lo lắng diễn đàn của mình. Vì sau khi đợi hơn 15 phút rồi mà vẫn bị báo lỗi này. Và đã làm đủ cách như xoá cookie trình duyệt của mình đi cũng không có tác dụng gì. Thường thì lỗi này không phải xảy ra do lỗi đăng nhập sai mật khẩu do quá số lần cho phép nên đợi 15 phút cũng vô tác dụng.Do database diễn đàn của bạn thôi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).

Đầu tiên anh em đăng nhập vào phpMyAdmin. Sau đó chọn tên cơ sở dữ liệu diễn đàn của bạn. Tìm bảng strikes rồiempty bảng này đi hoặc chạy lệnh SQL này trong trong phpMyAdmin : TRUNCATE strikes;

Sau khi làm xong phần này anh em có thể đăng nhập bình thường rồi.Nếu tình trạng này vẫn tiếp diễn buộc anh em phải tắt chức năng này đi.
Vào AdminCP ~> Settings ~> Option ~> General Settings ~> Use Login "Strikes" System ~> chọn No

Chúc anh em vui vẻ !