PDA

View Full Version : Share SV 2k11 VH + fix lỗi

Trang : 1 [2]

trongbt1990
15-03-14, 08:04 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppp hóng

kubonlc
16-03-14, 12:49 AM
liệu có ai làm lại sv CD k. nhớ lắm cái thời đi trộm gạch hjx

handoi198914
16-03-14, 11:01 AM
liệu có ai làm lại sv CD k. nhớ lắm cái thời đi trộm gạch hjx

đang xúc tiến làm nè bạn......:D

gauyeutho
16-03-14, 11:07 AM
game có chạy đc trên win 7 k bạn handoi

minhchau0309
16-03-14, 11:28 AM
có sv tông hợp fix lỗi chưa handoi :D lót đít chờ típ

kubonlc
16-03-14, 02:55 PM
vậy sv này mỗi tháng ae chơi góp mỗi ng ít tiền cho ng làm máy chủ hay nạp thẻ kiếm tiền mua đồ vậy bạn

trongbt1990
16-03-14, 03:21 PM
vậy sv này mỗi tháng ae chơi góp mỗi ng ít tiền cho ng làm máy chủ hay nạp thẻ kiếm tiền mua đồ vậy bạn bạn đọc kỹ nhé , đây là sever off bạn handoi share, còn ai mở sever thì mở ^^ , offline thì dĩ nhiên là free 100% rồi keke

kubonlc
16-03-14, 04:16 PM
đang xúc tiến làm nè bạn......:D

bạn có làm onl cho mọi người chơi không

trongbt1990
16-03-14, 08:05 PM
bạn có làm onl cho mọi người chơi không đợi chò là hạnh phuc nhé bạn keke

handoi198914
16-03-14, 08:18 PM
game có chạy đc trên win 7 k bạn handoi

sv mình đang dev chạy đk trên win7 bạn nhé....

--- Chế độ gộp bài viết ---

có sv tông hợp fix lỗi chưa handoi :D lót đít chờ típ

Sắp có rồi bạn...Mình và 1 số bạn đang cố gắng hoàn thành SV này trong time sớm nhất....Sv này ko như SV 2k11...ít lỗi, config chuẩn giống VNG 90%...

xlinh
16-03-14, 08:39 PM
sv mình đang dev chạy đk trên win7 bạn nhé....

Sắp có rồi bạn...Mình và 1 số bạn đang cố gắng hoàn thành SV này trong time sớm nhất....Sv này ko như SV 2k11...ít lỗi, config chuẩn giống VNG 90%...

handoi198914 làm NHANH share CHO AE thưởng thức với nhé >:D<

thank you ! happy good day \m/

handoi198914
16-03-14, 09:10 PM
handoi198914 làm NHANH share CHO AE thưởng thức với nhé >:D<

thank you ! happy good day \m/

ok ban.....sẽ nhanh thôi...............

trongbt1990
17-03-14, 08:27 PM
ok ban.....sẽ nhanh thôi............... khi mình vh những dấu phẩy biến thành # có ảnh hưởng j ko? hay m phải thay đúng bằng dấu phấy hả handoi

handoi198914
17-03-14, 08:41 PM
khi mình vh những dấu phẩy biến thành # có ảnh hưởng j ko? hay m phải thay đúng bằng dấu phấy hả handoi

các dấu của nó để vậy bạn à.......:D:D

trongbt1990
17-03-14, 09:03 PM
các dấu của nó để vậy bạn à.......:D:D ok men ^^ mà bảo share map cho m vẫn chưa share đâu đó nhé keke

kubonlc
17-03-14, 11:31 PM
vậy là sẽ k có ai làm onl hết à hjx

handoi198914
18-03-14, 08:27 AM
vậy là sẽ k có ai làm onl hết à hjx

đang làm đây bạn nhé.........:D

vd_tt
18-03-14, 08:30 AM
chúc bạn handoi cùng box chinh đồ phát triển lớn mạnh , mạnh hơn cả mu với jx hiện tại :look_down:

handoi198914
18-03-14, 08:43 AM
chúc bạn handoi cùng box chinh đồ phát triển lớn mạnh , mạnh hơn cả mu với jx hiện tại :look_down:

thanks bác.....hi vọng được như lời bác nói...hjhj:D

kutunvg2010
18-03-14, 09:37 AM
hjhj , chờ một sever online giống Chinh Đồ Private hồi lúc kia chơi :) ngóng quá y

handoi198914
18-03-14, 10:51 AM
Vật vã 1 ngày mới Vh xong cái Nbctrade.....:D:D sắp có SV cho ae chơi rồi :))

kutunvg2010
18-03-14, 08:33 PM
Cố lên Handoi 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

handoi198914
19-03-14, 08:13 AM
Cố lên Handoi 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Thanks bạn......................

quocsang111
02-04-14, 03:39 PM
mình rất thích game này , đặc biệt là cách chơi từ thôn lên thành , nhưng có down 1 bản cũng là 2k11 của cuongca11 share thì phải , bản đó làm nv đầu lên cấp 68 , sau đó tìm quái để trian , nhưng lên tinh quái động hay bạch cốt động toàn quái trên 100 ko à , ko thể nào trian đc , và xa phu ko lên đc 1 số map như hoàng thành ... , biên giới ko bay wa đc nc khác , handoi cho mình hỏi là bản này có fix chưa , để mình down về ngâm + học cách dev việt hóa phụ ae 1 tay cho nhanh !!

handoi198914
02-04-14, 05:42 PM
mình rất thích game này , đặc biệt là cách chơi từ thôn lên thành , nhưng có down 1 bản cũng là 2k11 của cuongca11 share thì phải , bản đó làm nv đầu lên cấp 68 , sau đó tìm quái để trian , nhưng lên tinh quái động hay bạch cốt động toàn quái trên 100 ko à , ko thể nào trian đc , và xa phu ko lên đc 1 số map như hoàng thành ... , biên giới ko bay wa đc nc khác , handoi cho mình hỏi là bản này có fix chưa , để mình down về ngâm + học cách dev việt hóa phụ ae 1 tay cho nhanh !!

Bản này mình đã fix lại 1 số lỗi cơ bản như xa phu.... nếu bạn dùng để Dev thì theo mình nên dùng bản 2.0 mình share bên kia mà Dev....

sonquyenks
21-04-14, 09:31 AM
Mấy cái skill với VH item của bản này em ném hết vào bản 2.0 có sài được ko hả bác !

handoi198914
21-04-14, 10:06 AM
Mấy cái skill với VH item của bản này em ném hết vào bản 2.0 có sài được ko hả bác !

thử cái biết ngay bạn à :D:D 30char

sonquyenks
21-04-14, 10:10 AM
Thôi em ko dám lát hỏng SV thì làm lại mất công . Có ai thử chưa cho e xin ý kiến cái nào ! :-?:-?:-?:-?:-?:-?

ganuiglpkc
29-04-14, 02:44 PM
đúng ra thì chạy server thì sẽ có 8 mục nhỏ chạy, nhưng khi em ấn start thì chỉ chạy 1-2-3-4-5 còn 6 - 7 -8 ko chạy bác ơi, video hd của bác mờ quá,

handoi198914
29-04-14, 04:02 PM
đúng ra thì chạy server thì sẽ có 8 mục nhỏ chạy, nhưng khi em ấn start thì chỉ chạy 1-2-3-4-5 còn 6 - 7 -8 ko chạy bác ơi, video hd của bác mờ quá,

tool 7,8 sẽ khởi động lâu hơn so với các tool còn lại....khi chạy hãy mở các tool lên xem có lỗi hay ko...lỗi ở chỗ nào...đã có bài hướng dẫn cụ thể rồi bạn à

PhongCachMan
29-04-14, 04:25 PM

Tuyệt quá Handoi ơi :Laluot_99::Laluot_136::Laluot_99::Laluot_99:

chitoan2001
03-05-14, 10:31 PM
mod ơi cho em tọa độ con npc chuyển sinh va con npc che đồ chuyen sinh luôn ạ

handoi198914
03-05-14, 10:46 PM
mod ơi cho em tọa độ con npc chuyển sinh va con npc che đồ chuyen sinh luôn ạ

NPC Thiên cơ, Npc chế đồ chuyển sinh cũng ngay cạnh đó luôn :D chả nhớ rõ tọa độ nữa

chitoan2001
04-05-14, 12:33 AM
[QUOTE=handoi198914;828642]NPC Thiên cơ, Npc chế đồ chuyển sinh cũng ngay cạnh đó luôn :D chả nhớ rõ tọa độ nữa[/QUOTE

Map nào vậy mod

handoi198914
04-05-14, 03:19 AM
[QUOTE=handoi198914;828642]NPC Thiên cơ, Npc chế đồ chuyển sinh cũng ngay cạnh đó luôn :D chả nhớ rõ tọa độ nữa[/QUOTE

Map nào vậy mod
Vương Thành bạn à...........................

ChauDatMMO
04-05-14, 04:31 AM
Không biết có bạn nào mở server không nhỉ? Chơi cho vui, lâu nay nhớ CĐ quá :(

anphupro
04-05-14, 06:57 AM
S ae mình không mở 1 sever onl chơi nhỉ, hạn chế là thành viên của diễn đàn thôi, phí duy trì sever ae góp vào chơi vs nhau cho đỡ buồn

handoi198914
04-05-14, 11:44 AM
S ae mình không mở 1 sever onl chơi nhỉ, hạn chế là thành viên của diễn đàn thôi, phí duy trì sever ae góp vào chơi vs nhau cho đỡ buồn

muốn mở SV phải chuẩn bị nhiều thứ lắm bạn à...nào thì fix lỗi, nào thì VH...hehe dạo này mình bận nên cũng ko có nhiều time để dev game....

thieuthangvt
06-05-14, 11:18 PM
sao mình chạy sever vào game cứ chọn nhân vật là nó lại bị văng ra vậy mọi người.

handoi198914
06-05-14, 11:44 PM
sao mình chạy sever vào game cứ chọn nhân vật là nó lại bị văng ra vậy mọi người.

Kiểm tra các tool đã chạy hết chưa, cài Font TQ và định dạng lại ngày giờ....chép Patch....xem lại xem có làm thiếu và lỗi chỗ nào ko nhé

anphupro
25-05-14, 09:26 AM
Sao mình vào game nó không hiển thị chữ lên za
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

laituananh
21-09-14, 12:44 AM
handoi oi fix hộ mình lỗi nhận tiêu không ủy thác dc , với trả tiêu không dc nữa mong giúp sớm

handoi198914
21-09-14, 02:12 AM
Sao mình vào game nó không hiển thị chữ lên za

lỗi Font....bạn cài lại win xem sao

handoi oi fix hộ mình lỗi nhận tiêu không ủy thác dc , với trả tiêu không dc nữa mong giúp sớm

xem lại file Thac vu quan ở Quest on visit....

prince9x
28-09-14, 02:28 PM
ad ơi
sao em down về màk nó cứ để 2.5G
màk k chạy kb nào hết là sao

handoi198914
28-09-14, 04:03 PM
ad ơi
sao em down về màk nó cứ để 2.5G
màk k chạy kb nào hết là sao

bạn nói rõ hơn chút đk không..30 charrrrrrr

comchayron2
04-11-14, 08:24 PM
Như tiêu đề mình share Sv đã VH và fix toàn bộ lỗi xa phu + quest ( mới test NV đến 80 thôi vì ko có time) các bạn dow và test dùm mình xem quest trên 80 còn lỗi báo mình để mình fix lại nhé...( SV này mình chưa ADD phụ bản vì còn nhiều cái chưa fix dk).
AppServ cho các bạn ( thay SQL và vertigo) rất nhẹ và dễ sử dung: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link Sv:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Db: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Npctrade: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giải nén đáp vào server
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giải nén ra Server đáp vào sever, Clien ném vào Clien
Data Clien...<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> các bạn giải nén ném vào data của Clien nhé..
TBL việt hóa các bạn giải nén ra ném vào Map của Sv nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Navicat: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cuối cùng là Video hướng dẫn cài đăt: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( các bạn có thể dùng AppServ, vetigo)

Tất cả Update + fix lỗi của Sv mình sẽ cập nhật ở đây nhé

Update skilllevelbase + skillbase VH 100% các bạn dow về bỏ vào Add của Clien nhé.
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ngày mai mình tiếp tục cập nhật các file VH....Toàn bộ Item sẽ đk hiển thị 100% tiếng viêt....ae ủng hộ mình lấy tinh thần cái nào :D:D
Như đã nói ở trên, hôm nay mình Update lần 2 cho các bạn....hiển thị tiếng việt 100% item trên shop
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Pass giải nén: clbgamesvn.com
Zt.exe mình mới VH các bạn đow về test thử nhé....đáp vào Clien và vào game bằng Zt.exe này ( cái này do Thanhtrung0979 VH)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình sẽ Update file npcbase.tbl hiển thị quái NPC và item Full 100%....các bạn chú ý nhé.......
Mình cũng định sửa lại mấy thằng NPC xa phu cho giống vs VNG trc đây + ADD vài con Boss khủng vào....các ban cho ý kiến để mình làm nhé....
Hiện tại SV còn 1 số lỗi tồn đọng, vì mình đang VH clien để các bạn có thể chơi dễ dàng hơn,,,Việc fix lỗi mình sẽ làm trong thời gian sớm nhất. Hi vong nhận đk sự ủng hộ của các bạn...Thân

ban oi co cach nao chay sever ma k can cai font tieng trung k vi minh k co dia win hihi va ban co cach nao cai font tieng trung ma k can dia win k ban

dongnguyen0510
06-11-14, 01:21 PM
ban oi co cach nao chay sever ma k can cai font tieng trung k vi minh k co dia win hihi va ban co cach nao cai font tieng trung ma k can dia win k ban
Muốn chạy được sv không cần sài font China trừ khi bạn chạy trên máy ảo, còn không muốn cài bằng đĩa win thì dowload thu mục I386 của bản win bạn cài về cài vô thôi

ngochoangvip
25-11-14, 10:28 PM
Mod ơi giúp mình Lỗi Không nhìn thất Ngựa Với ạ,

hankyung56
03-01-15, 12:16 PM
Đang chơi mà bị thoát ra ngoài là bị sao vậy handoi , mình đang chơi sv 2k11

hattieuadt
24-01-15, 04:04 PM
Cho mình hỏi.
Mình gặp lỗi khi start server cái Gatewayserver nó ko chạy start bằng tay cũng ko được. đợi một lát sau start thử cũng không được.
Không biết lỗi tại đâu? Có cao thủ nào chỉ giúp với.
Chân thành cảm ơn!

ngulongvina
27-11-15, 10:42 PM
Như tiêu đề mình share Sv đã VH và fix toàn bộ lỗi xa phu + quest ( mới test NV đến 80 thôi vì ko có time) các bạn dow và test dùm mình xem quest trên 80 còn lỗi báo mình để mình fix lại nhé...( SV này mình chưa ADD phụ bản vì còn nhiều cái chưa fix dk).
AppServ cho các bạn ( thay SQL và vertigo) rất nhẹ và dễ sử dung: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link Sv:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Db: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Npctrade: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giải nén đáp vào server
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giải nén ra Server đáp vào sever, Clien ném vào Clien
Data Clien...<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> các bạn giải nén ném vào data của Clien nhé..
TBL việt hóa các bạn giải nén ra ném vào Map của Sv nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Navicat: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cuối cùng là Video hướng dẫn cài đăt: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( các bạn có thể dùng AppServ, vetigo)

Update skilllevelbase + skillbase VH 100% các bạn dow về bỏ vào Add của Clien nhé.
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ngày mai mình tiếp tục cập nhật các file VH....Toàn bộ Item sẽ đk hiển thị 100% tiếng viêt....ae ủng hộ mình lấy tinh thần cái nào :D:D
Như đã nói ở trên, hôm nay mình Update lần 2 cho các bạn....hiển thị tiếng việt 100% item trên shop
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Pass giải nén: clbgamesvn.com
Zt.exe mình mới VH các bạn đow về test thử nhé....đáp vào Clien và vào game bằng Zt.exe này ( cái này do Thanhtrung0979 VH)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình sẽ Update file npcbase.tbl hiển thị quái NPC và item Full 100%....các bạn chú ý nhé.......
Mình cũng định sửa lại mấy thằng NPC xa phu cho giống vs VNG trc đây + ADD vài con Boss khủng vào....các ban cho ý kiến để mình làm nhé....
Hiện tại SV còn 1 số lỗi tồn đọng, vì mình đang VH clien để các bạn có thể chơi dễ dàng hơn,,,Việc fix lỗi mình sẽ làm trong thời gian sớm nhất. Hi vong nhận đk sự ủng hộ của các bạn...Thân
cám ơn huynh nha :)>-:)>-:)>-
mình là newbie có gì nhờ vả ae nhìu hì

ngulongvina
30-11-15, 06:39 PM

UP nốt file VH npcbase hiển thị quái NPC và item đi huynh

nhacphiyen
07-12-16, 12:41 AM
Ko add được tiền đỉnh bạn ơi ! vậy sao đi xa phu :)

nhacphiyen
07-12-16, 03:25 PM
Mình cần mua 1 bảng chinh đồ về cài off line choi . Trên diễn đàn nhiều bảng quá mình có Dow cài thử rồi. 1số bảng ko chạy ( chắc cho mình gà ) 1 số bảng chạy nhưng chưa VH.
Mình cần 1 bảng VH NPC + các món đồ mình chế ra xem nó là XLH cái ji hệ gì. Mình chỉ vào chế đồ cho vui để hiểu cách chế đồ thang cap trang bị đập sao , như thế nào. Nói chung là làm 1 set đồ theo ý mình và úp nó lên theo cấp.
Bạn có thể giúp mình thì liên hệ 0913172440 mình sẽ hậu tạ. Cái này mình mua chứ mình ko xin vì công sức của bạn !

long1992yb
09-07-17, 11:10 AM
Sv này bạn phải dùng Clien TQ mình đã share đó....Nếu dùng clien VNG sẽ ko hiển thị 1 số vật phẩm....

a ơi? cho e xin link tải clien của china để hiện vật phẩm đc ko? với cả e có 1 cái thắc mắc, cái file NpcBase.tbl ở trong clien (...\Data\add) khi e dùng tool giải mã về .xml mà nó toàn bị mã hóa.... e ko thể việt hóa đc? Mong a giúp đỡ ạ?:D