PDA

View Full Version : [KT] Cách lấy file res áo, mũ và phi phong ?

djhtpro9x
23-02-14, 12:35 PM
1. khi mình dùng rpg viewer để lấy spr của mấy bộ quần áo, phi phong và mũ thì chỉ lấy đc icon và view thôi, còn spr để khai res thì ko biết nằm ở đâu!
2. Trong các file có 1 số đường dẫn image (ví dụ như \image\item\other\scriptitem\Fifa_zuqiu_s.spr - Bội Euro) mà mình tìm folder image trong folder Client kiếm thế thì ko thấy có đường dẫn này, hỏi bạn thì nó bảo file spr này đc nén trong folder pak, mình dùng rpg viewer để unpak spr ra cũng ko hề thấy, điều này tương đương với việc các file spr để khai res cũng ko biết nằm ở đâu trong pak (file này muốn lấy thì chỉ có dùng KT Unpak spr mới đc). Vậy mình hỏi là làm thế nào để tìm đc các file spr có tên như trong file txt khai báo đc nén bên trong file pak?
3. Về phần khai res, mình thấy trong file res ko có đường dẫn đến file spr mà chỉ có tên file, vậy file res phải để ở đâu thì vào game mới hiển thị được?
Mong các bác giải đáp giùm! X_XX_X

djhtpro9x
23-02-14, 01:35 PM
có ai ko vậy..............? :( :(

Sesshomaru
23-02-14, 03:45 PM
Cách dùng tool lấy SPR

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cách dùng RPGviewer

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vipbk
23-02-14, 03:51 PM
xem các bài sau:

Tidadinh
23-02-14, 04:53 PM
Tool unpack không unpack được những file spr có dung lượng quá lớn nhé bạn, chính vì vậy mà 1 số spr có đường dẫn rõ ràng nhưng không thể nào unpack được, vì vậy phải dùng spr view để lấy. Mà cái này thì ... cực thối rồi, mình rất khâm phục anh Trung từng sinh hoạt bên box Jx không quản khó khăn view full trang bị Ô kim rồi chia sẻ cho mọi người.

na.ilusm89
23-02-14, 05:04 PM
Mình nhớ ko nhầm có 1 tool gần như LDunpak Unpak đc các file nặng đó bạn ... KO Biết nằm ở phần nào ko nhớ nữa

satthupro95
23-02-14, 06:15 PM
Sử dụng tool thứ 2 của s-mod thaihoa91 đã share unpatck theo đường dẫn và từng file

djhtpro9x
23-02-14, 10:35 PM
Sử dụng tool thứ 2 của s-mod thaihoa91 đã share unpatck theo đường dẫn và từng file

Như trên! File spr nặng quá thì ko thể unpak bằng tool của thaihoa đc!
file spr mình cần unpack là spr của res nên rất nặng!
Đang tìm cách lấy file res để tạo cái áo với cái phi phong siêu thần + đại thánh của server Hoàng Kiếm!
Thực ra mình dùng rpg viewer và unpack ra 1 loạt image .png nhìn trông rất dị (kiểu 100-1,100-2,...,100-99,101-1,101-2,...101-99...) thì mình biết đó là mấy file của spr nằm trong res. Nhưng vấn đề là khai res thế nào với cái đống spr đó! :( .tay trái 8 hướng, tay phải 8 hướng, đầu cũng 8 hướng...ko biết đâu mà lần!

satthupro95
23-02-14, 10:45 PM
Ai bảo spr nặng quá k unpatck = tool của thaihoa91 được ?
Nếu k unpatck được đề nghị đọc kỹ hướng dẫn của bài này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Còn vấn đề khai res xem kỹ bài này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>