PDA

View Full Version : [KT] Share trang home lấy tin tức từ vbb

accelan006
23-02-14, 09:29 AM
Chào các bác!

trước có làm 1 topic nói share nhưng do tết không share được giờ mới rảnh để zip lại share.

home này là lấy tin tức từ db của vbb (4.2.x) rồi show ra trang chủ và xem tin luôn trên trang chủ, tự lấy hình đầu tiên trong bài viết làm thumbnail bài đầu tiên (không có hình thì lấy 1 hình mặc định).

Nói chung chủ yếu là html và để xem tin tức thôi.

Vào config edit lại thông tin db. Mở các file index.php, home.php để edit lại id box lấy tin

không hiểu chỗ nào thì pm yahoo mr.tuanng mình team xem cho.

demo:

trang chính:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đây là khi xem tin tức:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đây là bài viết vbb mà nó show

Tải home: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bonus file psd banner: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

done!

toandaik
23-02-14, 10:01 AM
Sao cài thử vào mình bị vỡ khung vậy?

Thêm cái ảnh

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

accelan006
23-02-14, 10:10 AM
chưa có tin tức nên nó vỡ khung, có bài viết sẽ k bị

vd_tt
23-02-14, 10:12 AM
ủa chỉ có tin tức chứ ko có full chức năng hả bác.

accelan006
23-02-14, 10:14 AM
ủa chỉ có tin tức chứ ko có full chức năng hả bác.

ý bác là chức năng gì ??

edit hay gì thì bác edit trong vbb là được, còn nếu là quản lý thì nên đặt riêng :D

vd_tt
23-02-14, 10:16 AM
ý bác là chức năng gì ??

edit hay gì thì bác edit trong vbb là được, còn nếu là quản lý thì nên đặt riêng :D

Nói chung chủ yếu là html và để xem tin tức thôi.

à, mình đọc qua thì thấy là trang Tin Tức, full ý mình là cả quản lý tài khoản ấy mà ;)

accelan006
23-02-14, 10:18 AM
à, mình đọc qua thì thấy là trang Tin Tức, full ý mình là cả quản lý tài khoản ấy mà ;)

do trình độ có hạn cho nên sợ tích hợp nhiều vào 1 cái dễ phát sinh lỗi, mình tách riêng cho tiện quản lý & cũng để an tâm hơn 1 chút vd có bị hack home thì cũng k liên quan đến tài khoản.

huyhoangtu
10-08-14, 05:10 PM
chủ top cho mình xin lại cái links dis rồi :-s thanks

huyhoangtu
10-08-14, 06:02 PM
ai còn lưu cái này hoặc có cái nào tương tự có thể lấy tin tức từ db của vbb (4.2.x) , tự lấy hình đầu tiên trong bài viết làm thumbnail bài đầu tiên (không có hình thì lấy 1 hình mặc định).
thanks nhiều

anhvan1102
14-08-14, 07:51 AM
Chủ top hay ai còn link dow up lại cho ae nhé link kia die rồi, tks you =P~=P~=P~=P~

OsinLove
22-08-14, 04:04 AM

huyhoangtu
24-08-14, 11:31 AM
uuuuuuuuuuuupppppppppppppppppppppppp lại links thanks

accelan006
24-08-14, 11:50 AM
còn trong máy nhưng mà dùng cái này thấy k tiện mấy nên k reup nữa. để ít hôm nữa mình up trang wordpress skin jx2 lên share sau

linhhonbs
24-08-14, 11:59 AM
còn trong máy nhưng mà dùng cái này thấy k tiện mấy nên k reup nữa. để ít hôm nữa mình up trang wordpress skin jx2 lên share sau
Hóng cho mọi người dùng :D ... Mình k0 rành cũng k0 làm về web :D Nhưng vẫn ủng hộ nhiệt tình :D

accelan006
24-08-14, 02:59 PM

code bác này gọn nhẹ các bác qua đây hóng nha

huyhoangtu
24-08-14, 04:36 PM
nhu cầu mình ko cao chỉ cần có láy tin tu forum + get hình đầu tiên làm hình đại diện là dc vì cái này nó nhẹ hơn máy cái kia nếu còn chủ top cho mình xin còn skin web thi cái đó để không nói tới :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

skin web thì làm chỉ mất 5 phút là xong nhưng cái chủ yếu mình cần là get hình

huyhoangtu
01-09-14, 02:37 AM
chủ top ơi có thể up lại web hoặc cho mình xin cái yahoo :D

__Jie__
01-09-14, 08:46 AM
Dạng get tin từ vbb thì chỉ cần RIP html full ảnh 1 website nào đó là được mà

huyhoangtu
02-09-14, 09:25 AM
khổ nỗi láy cả souce về mà dùng đéo dc chán vl còn mở cái dis gì trong vbb nữa cái rss thì mở cả vẫ thế mới đểu

láy dc tin tức từ vbb ra nhưng ko hiểu nổi nó ko get hình ra với cập nhật thông tin mới đễu

na.ilusm89
02-09-14, 09:40 AM
khổ nỗi láy cả souce về mà dùng đéo dc chán vl còn mở cái dis gì trong vbb nữa cái rss thì mở cả vẫ thế mới đểu

láy dc tin tức từ vbb ra nhưng ko hiểu nổi nó ko get hình ra với cập nhật thông tin mới đễu

Và từ dùng ... đc của bạn dể bị lên đảo ngồi chơi với khĩ lắm ... Lỗi gì bạn dùng lời lẽ nhỏ nhẹ không mất mát gì. Nghĩ đi làm cũng thế ăn nói nhẹ nhàng lúc nào ai cũng quý bạn và họ sẻ giúp đỡ bạn nhiệt tình. Chính Những mem không tôn trọng người share như thế này thì bảo sao người ta còn muốn share cho mình ngâm nữa ... :)

huyhoangtu
02-09-14, 12:19 PM
Và từ dùng ... đc của bạn dể bị lên đảo ngồi chơi với khĩ lắm ... Lỗi gì bạn dùng lời lẽ nhỏ nhẹ không mất mát gì. Nghĩ đi làm cũng thế ăn nói nhẹ nhàng lúc nào ai cũng quý bạn và họ sẻ giúp đỡ bạn nhiệt tình. Chính Những mem không tôn trọng người share như thế này thì bảo sao người ta còn muốn share cho mình ngâm nữa ... :)sr mình có nói gì khó nghe bỏ qua nhưng chỉ nói đùa vui thôi đừng nghi gi :D

accelan006
02-09-14, 01:41 PM
Code này mình viết khi đang bập bẹ code php nên nó k tối ưu. Ai dùng dc thì dùng thôi

Cái này nếu nhớ k nhầm thì nó get trực tiếp bài mới từ datbases vbb chứ k phải rss. Có 1 hay 2 khung là lấy tin từ rss thì k có hình thumbnail

TanThienLong
20-04-15, 02:51 PM
ai reup cái link lại với, die mất rồi, đang cần :(((

gameonline8866
08-06-15, 02:19 AM
ai còn link cái này ko share lại đi

amocthong1
22-06-15, 08:36 AM
ai còn code này share với link die rồi

accelan006
23-06-15, 10:13 AM
chủ thớt đã k còn giữ :D...................

nghichtu91
23-06-15, 10:19 AM
:D nhận làm web đây :D ..............................................

na.ilusm89
23-06-15, 10:25 AM
chủ thớt đã k còn giữ :D...................

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)