PDA

View Full Version : Giao Lưu - Trao đổi

thanhtrung0979
16-02-14, 05:52 PM
Chào mọi người trong Bõ Chinh đồ. Mình tạo chủ đề này nhằm hỏi xem mọi ngừoi phát triển Chinh đồ đến đâu rồi. Tiện thể hỏi Handoi luôn bản share của bạn mình không thể hiện thị việt hóa option của đồ được bạn check lại coi. Tiện thể cái option đó nó tên là gì để mình check cũng cho nhanh.:D

handoi198914
16-02-14, 06:05 PM
Chào mọi người trong Bõ Chinh đồ. Mình tạo chủ đề này nhằm hỏi xem mọi ngừoi phát triển Chinh đồ đến đâu rồi. Tiện thể hỏi Handoi luôn bản share của bạn mình không thể hiện thị việt hóa option của đồ được bạn check lại coi. Tiện thể cái option đó nó tên là gì để mình check cũng cho nhanh.:D

mình mất 1 ngày hôm qua VH object và NpcBase trong clien...Vh xong chuyển lại TBL ko tài nào chuyển đk...đang đào mộ xem còn thiếu tool nào chăng...bạn còn tool TBL ko share mình

handoi198914
16-02-14, 06:17 PM

mình đã cập nhật link đow options full 100% rồi đó...bạn vào đây dow nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanhtrung0979
16-02-14, 06:28 PM
mình đã cập nhật link đow options full 100% rồi đó...bạn vào đây dow nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client ko co cái tool nào hỗ trợ đâu . Mà mình việt hóa xong NPC base rồi. Bạn việt hóa lại làm gì mất công lắm.

evilbaby1
16-02-14, 06:28 PM

bác này giữ phần server của mình có phần việt hóa của bác phúc và bác cường ca mà giờ này mới up, làm trước tết mình phải việt hóa lại khá nhiều . Thank bạn đã reup, và phát triển , nhưng vẫn như ngày xưa evilbaby k làm chung với cuongca và luckymen là do k thống nhất server . Evilbaby chỉ xài các server chuẩn vinagame trên nền linux ,ít lỗi và dễ bảo mật, dễ dev lên . Còn bác cuongca và các bạn thì ngược lại nên trước giờ mình toàn làm 1 mình ,chả đi đến đâu cả . hic .

handoi198914
16-02-14, 06:32 PM
bác này giữ phần server của mình có phần việt hóa của bác phúc và bác cường ca mà giờ này mới up, làm trước tết mình phải việt hóa lại khá nhiều . Thank bạn đã reup, và phát triển , nhưng vẫn như ngày xưa evilbaby k làm chung với cuongca và luckymen là do k thống nhất server . Evilbaby chỉ xài các server chuẩn vinagame trên nền linux ,ít lỗi và dễ bảo mật, dễ dev lên . Còn bác cuongca và các bạn thì ngược lại nên trước giờ mình toàn làm 1 mình ,chả đi đến đâu cả . hic .

bác còn tool TBL ko share mình vs....VH cái objec va NpcBase trong clien mà ko chuyển lại đk .tbl...

--- Chế độ gộp bài viết ---

Client ko co cái tool nào hỗ trợ đâu . Mà mình việt hóa xong NPC base rồi. Bạn việt hóa lại làm gì mất công lắm.

NpcBase bạn đã VH rồi à?? xong rồi share lên mình test xem đã ổn chưa...nản nhỉ....

thanhtrung0979
16-02-14, 06:33 PM
bác còn tool TBL ko share mình vs....VH cái objec va NpcBase trong clien mà ko chuyển lại đk .tbl...

NpcBase bạn đã VH rồi à?? xong rồi share lên mình test xem đã ổn chưa...nản nhỉ....

Bạn gửi mình cái mail. Mình share cho .

handoi198914
16-02-14, 06:34 PM
Bạn gửi mình cái mail. Mình share cho .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanhtrung0979
16-02-14, 06:37 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn check mail đi. Option việt hóa của bạn nằm trong file gì. Mình copy cai data vô ko thấy gì hết vẫn vậy.

handoi198914
16-02-14, 06:37 PM
Bác evilbaby nếu có hứng thú hãy cùng bọn mình phát triển CD đi...chứ để game hay ntn mất thì thật phí.....Phần quest mình Vh theo ý mình nên nhiều chỗ nghe hơi buồn cười,,,nếu ai rảnh + văn tốt có thể sửa lại dùm mình...:))

evilbaby1
16-02-14, 06:38 PM

thanhtrung0979
16-02-14, 06:39 PM

Mình đang có ý định mở server nên ngày đêm cày cuốc. Hi vọng được anh em hỗ trợ nhiệt tình. Để có thể mở ra một server private cho anh em chơi.

evilbaby1
16-02-14, 06:41 PM
Mình đang có ý định mở server nên ngày đêm cày cuốc. Hi vọng được anh em hỗ trợ nhiệt tình. Để có thể mở ra một server private cho anh em chơi.

để mình mở online cho a e test phần tiếng trung ,xong rồi up server lên cho mọi người,vì là bản linux nên không phải ai cũng cài được .

thanhtrung0979
16-02-14, 06:44 PM
Bác evilbaby nếu có hứng thú hãy cùng bọn mình phát triển CD đi...chứ để game hay ntn mất thì thật phí.....Phần quest mình Vh theo ý mình nên nhiều chỗ nghe hơi buồn cười,,,nếu ai rảnh + văn tốt có thể sửa lại dùm mình...:))

Server mình lấy từ bác Config lại chuẩn theo vinagame rồi. Giờ chỉ còn client nữa thôi. Đang cấp tốc xong cái Skill vs Object nữa + thêm vài cái lạt vặt bên Dialog và event test là mở server liền . Không biết bác có ý định mở server hay chỉ việt hóa chơi thôi. Nếu có thê thì mình hi vọng có thể hợp tác phát triển.

để mình mở online cho a e test phần tiếng trung ,xong rồi up server lên cho mọi người,vì là bản linux nên không phải ai cũng cài được .

Sao bác ko mở bằng winxp . Mình thấy nó cũng hay mà ko mất công như linux. Dễ quản lý hơn nữa mà giờ nó cũng đâu có lỗi gì đâu.

evilbaby1
16-02-14, 06:52 PM
Server mình lấy từ bác Config lại chuẩn theo vinagame rồi. Giờ chỉ còn client nữa thôi. Đang cấp tốc xong cái Skill vs Object nữa + thêm vài cái lạt vặt bên Dialog và event test là mở server liền . Không biết bác có ý định mở server hay chỉ việt hóa chơi thôi. Nếu có thê thì mình hi vọng có thể hợp tác phát triển.

Sao bác ko mở bằng winxp . Mình thấy nó cũng hay mà ko mất công như linux. Dễ quản lý hơn nữa mà giờ nó cũng đâu có lỗi gì đâu.

có những vấn đề mà chỉ lên online mới thấy.

handoi198914
16-02-14, 06:59 PM
có những vấn đề mà chỉ lên online mới thấy.

bác nói đúng...nên chỉ cần Sv VH + fix 1 số lỗi còn tồn đọng,,ai có hướng muốn mở SV thì mở thôi,,,online thử xem nó sẽ phát sinh những lỗi j` trong đó và sẽ fix dần...chứ cứ ns khi online lỗi này lỗi nọ chắc ko ai dám mở....

bithudoan
16-02-14, 07:00 PM
Bác Evil mở online cho anh em đỡ nhớ chinh đồ tí

thanhtrung0979
16-02-14, 07:04 PM
bác nói đúng...nên chỉ cần Sv VH + fix 1 số lỗi còn tồn đọng,,ai có hướng muốn mở SV thì mở thôi,,,online thử xem nó sẽ phát sinh những lỗi j` trong đó và sẽ fix dần...chứ cứ ns khi online lỗi này lỗi nọ chắc ko ai dám mở....

Hi vọng server sẽ không sao :-s vì mình và các bác bỏ ra quá nhiều tâm huyết rồi.

handoi198914
16-02-14, 07:07 PM
Hi vọng server sẽ không sao :-s vì mình và các bác bỏ ra quá nhiều tâm huyết rồi.

mình ủng hộ bác mở SV..chứ mình ko có hướng mở Sv 1 phần vì Cviec, và 1 số lý do cá nhân khác, nhưng nếu giúp đk bác việc j mình sẵn sàng....

handoi198914
16-02-14, 07:12 PM

check mail đi mình send rồi đó....

thanhtrung0979
16-02-14, 07:16 PM
mình ủng hộ bác mở SV..chứ mình ko có hướng mở Sv 1 phần vì Cviec, và 1 số lý do cá nhân khác, nhưng nếu giúp đk bác việc j mình sẵn sàng....

check mail đi mình send rồi đó....

Cảm ơn mình check được mail rồi. Để test xem. Mà skillbase để mình việt hóa cho. Dùng lại cái skill của thằng vinagame nên biết full tiếng việt giờ chỉ cần chuyển qua cái skillbase của thằng zt.exe thôi. Bác phụ mình bên Objectbase đi thanks.

handoi198914
16-02-14, 07:19 PM

Cảm ơn mình check được mail rồi. Để test xem. Mà skillbase để mình việt hóa cho. Dùng lại cái skill của thằng vinagame nên biết full tiếng việt giờ chỉ cần chuyển qua cái skillbase của thằng zt.exe thôi. Bác phụ mình bên Objectbase đi thanks.

objec mình đã VH xong rồi...chuyển qua tbl thì ko tài nào chuyển đk...

evilbaby1
16-02-14, 07:21 PM
Bác Evil mở online cho anh em đỡ nhớ chinh đồ tí

để mình tìm cách trộn phần VH của bác handoi lại với server mình xem hiển thị tiếng việt ổn k ,để khỏi mắc công vh,vì phần skillbase và skillupbase quá nhiều, 1 mình không làm nổi

handoi198914
16-02-14, 07:22 PM

NpcBase của bác ko ổn...test qua đã thấy mất hết các NPC....

thanhtrung0979
16-02-14, 07:23 PM
NpcBase của bác ko ổn...test qua đã thấy mất hết các NPC....

Không phải đâu. Npc mình dùng cái NPCbase của thằng VNG nên nhiều npc mới bên Server sẽ không hiển thị. Mà mình thấy dùng chuẩn của vinagame hay hơn. Nếu muốn thêm npc thì config lại thôi. Mình test hiển thị đầy đủ.

evilbaby1
16-02-14, 07:28 PM
Không phải đâu. Npc mình dùng cái NPCbase của thằng VNG nên nhiều npc mới bên Server sẽ không hiển thị. Mà mình thấy dùng chuẩn của vinagame hay hơn. Nếu muốn thêm npc thì config lại thôi. Mình test hiển thị đầy đủ.

handoi198914
16-02-14, 07:28 PM

uk...bạn send mình cái phần mềm chuyển xml---tbl đi...hình như cái của mình lỗi hay sao ấy

thanhtrung0979
16-02-14, 07:38 PM

Mình mới có npc thôi. Đang viet hóa skill.

thanhtrung0979
16-02-14, 07:43 PM
Mình mới có npc thôi. Đang viet hóa skill.

handoi198914
16-02-14, 07:56 PM

objec mình đã VH rồi nhé....đang VH skill....lát Vh cái gui.pak xem tn

thanhtrung0979
16-02-14, 08:03 PM
objec mình đã VH rồi nhé....đang VH skill....lát Vh cái gui.pak xem tn

Hay quá. bác test cái object lại chưa nó có bị lỗi không....

handoi198914
16-02-14, 08:06 PM
Hay quá. bác test cái object lại chưa nó có bị lỗi không....

ngon bác à...ko..lỗi...lát VH xong skill mình send 1 thể

ktmt05b
16-02-14, 08:10 PM

thanhtrung0979
16-02-14, 08:13 PM
ngon bác à...ko..lỗi...lát VH xong skill mình send 1 thể

ktmt05b
16-02-14, 08:18 PM
alo ban Trung gi oi , bạn giúp mình cài chinh đồ dc ko , minh cài bi loi hoai , đa lam theo huong dan cu the

handoi198914
16-02-14, 08:23 PM

cái này mình việt hóa cũng lâu rồi...nhưng chưa hoàn chỉnh...tối qua làm nốt mà

alo ban Trung gi oi , bạn giúp mình cài chinh đồ dc ko , minh cài bi loi hoai , đa lam theo huong dan cu the
bạn có team ko đọc cho mình...xem ntn

thanhtrung0979
16-02-14, 08:24 PM

Bác handoi teamview roi do. bảo bác ý cài cho.

handoi198914
16-02-14, 08:25 PM

đã up lại link rồi nhé..30char

ktmt05b
16-02-14, 08:35 PM
đã up lại link rồi nhé..30char

team view hộ tui cái đi ,handoi
id 863 532 592
pas 2367

handoi198914
16-02-14, 08:51 PM
team view hộ tui cái đi ,handoi
id 863 532 592
pas 2367

srr bạn vừa nãy ko để ý...bạn bật team đọc cho mình đi

ktmt05b
16-02-14, 09:02 PM
srr bạn vừa nãy ko để ý...bạn bật team đọc cho mình đi

day ne ban
id 863 532 592
pas : 6571

thanhtrung0979
17-02-14, 06:51 PM

handoi198914
17-02-14, 08:50 PM

đã phải để bạn đợi lâu nhưng VH Clien ko phải 1 sớm 1 chiều có thể xong đk....đặc biêt VH clien ko như VH bên SV là có thể dung chức năng Replace, còn bên clien phải VH từng dòng 1....mình đang cố gắng hoàn thiện phần skillbase.tbl và skilllevelbase.tbl...chắc khoảng 2 ngày nữa sẽ hoàn thành...sau đó chuyển qua Vh Item...

xKent
17-02-14, 09:17 PM
sắp có chinh đồ chơi rồi :)) 30charrrrrrrrrrrr

thanhtrung0979
17-02-14, 09:27 PM
sắp có chinh đồ chơi rồi :)) 30charrrrrrrrrrrr

Bác cứ đợi đi tuần sau em close beta. Server fix giống vinagame từ kinh nghiệm đến việc đập đồ. Có thể sẽ có thêm event và 10 quốc gia khi open beta. Mong rang BÁc và các bạn bác sẽ ủng hộ em . Cảm ơn.

thanhtrung0979
17-02-14, 09:35 PM
đã phải để bạn đợi lâu nhưng VH Clien ko phải 1 sớm 1 chiều có thể xong đk....đặc biêt VH clien ko như VH bên SV là có thể dung chức năng Replace, còn bên clien phải VH từng dòng 1....mình đang cố gắng hoàn thiện phần skillbase.tbl và skilllevelbase.tbl...chắc khoảng 2 ngày nữa sẽ hoàn thành...sau đó chuyển qua Vh Item...

Cái item để mình xử cho. Mình sẽ việt hóa những cái gì liên quan đến shop. Đỡ mất công việt hóa nhiều 5k dòng mà việt hóa hết thì 2 tuần chưa xong.

handoi198914
17-02-14, 09:39 PM
Cái item để mình xử cho. Mình sẽ việt hóa những cái gì liên quan đến shop. Đỡ mất công việt hóa nhiều 5k dòng mà việt hóa hết thì 2 tuần chưa xong.

ok...Vh cái clien lâu kinh khủng...

dongnguyen0510
18-02-14, 11:33 AM
ok...Vh cái clien lâu kinh khủng...
Còn cái tool convert TBL sang XML nào khác không cậu ơi. Có những
file nó không convert được. Thank cậu trước

handoi198914
18-02-14, 11:57 AM

tool TBL đã bị thất lạc rồi....lát mình share tool TBL của mình cho...dùng để VH Cien nhé.....

handoi198914
18-02-14, 12:04 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình đang dùng tool này...dùng good

dongnguyen0510
18-02-14, 12:08 PM
tool TBL đã bị thất lạc rồi....lát mình share tool TBL của mình cho...dùng để VH Cien nhé.....

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình đang dùng tool này...dùng good
Tool này không hỗ trợ xp sp3 cậu à. Mình có rồi nhưng sài không được. Nhiều dữ liệu quá nên lười bung ghost
Lỗi nè
toolviethoa.exe has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience.

handoi198914
18-02-14, 12:08 PM

tool này dùng để VH clien thôi còn để Vh server thì có tool TBL to XML mình đã share rồi đó, bạn tìm lại rồi đow nhé, 1 số file ko chuyển đk ....VH clien thì chủ yếu VH cái datas.pak bạn unpak ra rồi VH....

dongnguyen0510
18-02-14, 12:13 PM
tool này dùng để VH clien thôi còn để Vh server thì có tool TBL to XML mình đã share rồi đó, bạn tìm lại rồi đow nhé, 1 số file ko chuyển đk ....VH clien thì chủ yếu VH cái datas.pak bạn unpak ra rồi VH....

Cái tool bạn mới send mình dùng không được. Không hiểu tại sao
Nó lỗi như thế này nè
toolviethoa.exe has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience.
Chắc phải bung bộ win Xp Sp2 ra lại thôi. Ham quá rồi

handoi198914
18-02-14, 12:25 PM

Tool này không hỗ trợ xp sp3 cậu à. Mình có rồi nhưng sài không được. Nhiều dữ liệu quá nên lười bung ghost
Lỗi nè

mình cũng dùng xp sp3 mà....cậu cài Microsof Netframwork chưa???

dongnguyen0510
18-02-14, 12:33 PM
Bản nfr 2.0 Sp3 hả. Hiện tại máy mình có những bản như sau 2.0 sp2 --3.0 sp2--3.5sp1--và 4.0 client
chắc là do không có bản 2.0 sp3 hả

handoi198914
18-02-14, 12:41 PM
Bản nfr 2.0 Sp3 hả. Hiện tại máy mình có những bản như sau 2.0 sp2 --3.0 sp2--3.5sp1--và 4.0 client

mình cài Netframwork 2.0 3.0, 3.5 vì 1 số tool cần phải cài Netframwork mới hoạt động đk. Bạn cài 3.5 coi...

evilbaby1
18-02-14, 02:47 PM

muốn xài tool bác unpack ra đúng đường dẫn E:\datas\tables là chạy ok mà :)

dongnguyen0510
18-02-14, 04:36 PM
ý mình là cai toolviethoa.exe ma handoi gửi cho mình. Máy mình chạy không được

thanhtrung0979
18-02-14, 04:42 PM
ý mình là cai toolviethoa.exe ma handoi gửi cho mình. Máy mình chạy không được

Không có nguồn dữ liệu để nó đọc nên nó bị lỗi thôi. Công việc sao rồi hậndoi. Cái share option của ông tui chỉnh hoài ko được. Lúc rảnh thì teamview tui xem thử. :x

dongnguyen0510
18-02-14, 05:06 PM
Chỉnh đường dẫn dữ liệu đến D:\data\table thì nó hết báo lỗi nhưng lại chạy ngầm trong taks manager mà không thực thi. Haị não quá

handoi198914
18-02-14, 05:21 PM
Chỉnh đường dẫn dữ liệu đến D:\data\table thì nó hết báo lỗi nhưng lại chạy ngầm trong taks manager mà không thực thi. Haị não quá

ko cần chọn đường dẫn...tool này bạn phải unpak file datas.pak ra...rồi bật tool lên là đk mà....

Không có nguồn dữ liệu để nó đọc nên nó bị lỗi thôi. Công việc sao rồi hậndoi. Cái share option của ông tui chỉnh hoài ko được. Lúc rảnh thì teamview tui xem thử. :x

đang xúc tiến hoàn thành skillbase.tb và skilllevelbase.tbl....mình test thử thấy oke...ngon lành rồi....:D bạn rảnh thì unpak cái gui.pak ra VH đi bạn...cái đó chỉ VH có 1 tý thôi

thanhtrung0979
18-02-14, 05:48 PM
ko cần chọn đường dẫn...tool này bạn phải unpak file datas.pak ra...rồi bật tool lên là đk mà....

đang xúc tiến hoàn thành skillbase.tb và skilllevelbase.tbl....mình test thử thấy oke...ngon lành rồi....:D bạn rảnh thì unpak cái gui.pak ra VH đi bạn...cái đó chỉ VH có 1 tý thôi

Đang quất cái item xong mình sang cái gui liền. Chắc mai xong cái item

handoi198914
18-02-14, 05:52 PM
Đang quất cái item xong mình sang cái gui liền. Chắc mai xong cái item

ok cố gắng vi 1 sv Zt......30char

ktmt05b
18-02-14, 08:56 PM
ok cố gắng vi 1 sv Zt......30char

à handoi oi , hôm bua ban gưi minh 22 cai file down mf , nhung giờ minh down dc het chỉ còn lai file 18 ko down dc , ban có thế fix giúp minh ko , lam bữa giờ ko cài đặt gi dc het

handoi198914
18-02-14, 09:22 PM
à handoi oi , hôm bua ban gưi minh 22 cai file down mf , nhung giờ minh down dc het chỉ còn lai file 18 ko down dc , ban có thế fix giúp minh ko , lam bữa giờ ko cài đặt gi dc het

oke...mình đang up bộ clien TQ mới nhất mình đang dùng....lát bạn vào lấy link dow nhé...

trungviet
18-02-14, 09:55 PM
Sao mấy bác không dùng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhỉ? Up hết lên rồi cả team cùng làm cho nhanh, đỡ up qua up lại.

ktmt05b
19-02-14, 10:56 PM
oke...mình đang up bộ clien TQ mới nhất mình đang dùng....lát bạn vào lấy link dow nhé...
Handoi oi , cho minh hoi cái nha , huong dẫn mình sao mà có thê hiệu chỉnh lv , tien vang , tien bac , và cả cách chế ngựa xích thố , thần thú và cách chuyển sinh trong game đi , minh mù tịch bỏ game lâu ko quá co chơi quên hết ráu .Sao minh choi lv 160 la max roi , ko len dc 200

handoi198914
19-02-14, 11:03 PM
Handoi oi , cho minh hoi cái nha , huong dẫn mình sao mà có thê hiệu chỉnh lv , tien vang , tien bac , và cả cách chế ngựa xích thố , thần thú và cách chuyển sinh trong game đi , minh mù tịch bỏ game lâu ko quá co chơi quên hết ráu .Sao minh choi lv 160 la max roi , ko len dc 200

Chỉnh LV và tiền, vàng bạn dùng Navicat để chỉnh nhé....chế ngựa dùng Mã khải toái phiến + Bạc ( Tạp hóa CC có bán) chuyển sinh tại vương thành ( Npc Thiên cơ), lv 160 bạn chuyển sinh xong ms lên đk 200 nhé,,,,SV mình đã thiết lập Cs max là 20 lần...

ktmt05b
19-02-14, 11:22 PM
Chỉnh LV và tiền, vàng bạn dùng Navicat để chỉnh nhé....chế ngựa dùng Mã khải toái phiến + Bạc ( Tạp hóa CC có bán) chuyển sinh tại vương thành ( Npc Thiên cơ), lv 160 bạn chuyển sinh xong ms lên đk 200 nhé,,,,SV mình đã thiết lập Cs max là 20 lần...
Navicat la sao bạn mình ko bit cai này , và con Mã Khai Toái Phiến minh biet rôi , tới NPC nào vậy bạn có phải con nhỏ gi ben Thế Ngoại Đào Nguyên ko

thanhtrung0979
19-02-14, 11:33 PM

Công việc tới đâu rồi bác handoi. Em hôm nay fix thêm một số lỗi cơ bản nữa nên dịch item hơi bị lâu. ~.~. Cố gắng đẩy nhanh tiến độ để tuàn sau Thực hiên chương trình.

handoi198914
19-02-14, 11:47 PM
Công việc tới đâu rồi bác handoi. Em hôm nay fix thêm một số lỗi cơ bản nữa nên dịch item hơi bị lâu. ~.~. Cố gắng đẩy nhanh tiến độ để tuàn sau Thực hiên chương trình.

sắp xong rồi bác à,,,,....30char

handoi198914
20-02-14, 02:28 AM
Navicat la sao bạn mình ko bit cai này , và con Mã Khai Toái Phiến minh biet rôi , tới NPC nào vậy bạn có phải con nhỏ gi ben Thế Ngoại Đào Nguyên ko

Navicat dung đẻ kết nối tới Db...bạn có thể lập acc, chỉnh sửa NV của mình, Ad thêm tiền vàng......Chế ngựa đến NPC đằng sau rương chứa đồ đó ( chả nhớ NPC tên j nữa)

boyngocst1
20-02-14, 09:43 AM
thanhtrung0979 khi nào mở server fone cho mình cú nhé bạn. Mình đam mê lắm. số fone: 01674123540

thanhtrung0979
20-02-14, 10:45 AM
thanhtrung0979 khi nào mở server fone cho mình cú nhé bạn. Mình đam mê lắm. số fone: 01674123540

Xong mình sẽ thông báo liền. Không biết có ai chơi chinh đồ 2 chưa Mọi ngừoi có thích mình mod một sô thứ giống chinh đô 2 không ??

boyngocst1
20-02-14, 12:49 PM
ai có I386 win XP3 cho mình với

handoi198914
20-02-14, 12:56 PM
ai có I386 win XP3 cho mình với

google.com.vn bạn..........30char

ktmt05b
20-02-14, 02:24 PM
google.com.vn bạn..........30char

handoi chi minh ep sao tren 12 sao di , minh ko ep dc , và cho minh hoi ep bao vat cho NPC hinh cây kiếm ấy ép như thế nào vậy , và nv boss lam ở đâu tks bạn

handoi198914
20-02-14, 02:42 PM
handoi chi minh ep sao tren 12 sao di , minh ko ep dc , và cho minh hoi ep bao vat cho NPC hinh cây kiếm ấy ép như thế nào vậy , và nv boss lam ở đâu tks bạn

Trang bi ép trên 12* thì phải là trang bị cấp 165 trở lên ms ép đk nhé....NV Boss bạn xem trong Quest NV đó bạn....để ép bảo vật bạn cần có nglieu ( tạp hóa CC) bạn test đi nhé...

ktmt05b
21-02-14, 12:16 PM
Trang bi ép trên 12* thì phải là trang bị cấp 165 trở lên ms ép đk nhé....NV Boss bạn xem trong Quest NV đó bạn....để ép bảo vật bạn cần có nglieu ( tạp hóa CC) bạn test đi nhé...

Mình ép đồ 200 đó , nhung mà mình mua đủ các loại tinh thạch trong cấp 200 trong shop cao cap rồi , nhung đập ko dc , ko bit cach đặp , chỉ minh với .

dongnguyen0510
21-02-14, 12:28 PM
Mình ép đồ 200 đó , nhung mà mình mua đủ các loại tinh thạch trong cấp 200 trong shop cao cap rồi , nhung đập ko dc , ko bit cach đặp , chỉ minh với .
Dùng teamview việt hóa 100% mình team qua chỉ cho bạn

ktmt05b
21-02-14, 12:37 PM
Dùng teamview việt hóa 100% mình team qua chỉ cho bạn

id 863 532 592
pass 4346
minh dang onl

thanhtrung0979
21-02-14, 06:08 PM
Đã biết cách thêm ngựa item Npc, Mọi người cho ý kiến về con Trâu hoang mới này với. hehe. Công sức cả buổi chiều. Sau này mở server không lo thiếu bản update rồi. 1880

handoi198914
21-02-14, 06:30 PM
Đã biết cách thêm ngựa item Npc, Mọi người cho ý kiến về con Trâu hoang mới này với. hehe. Công sức cả buổi chiều. Sau này mở server không lo thiếu bản update rồi. 1880

dùng viewpak thay là đk mà....theo tôi cứ để nguyên các hình ảnh và ID ngựa như VNG....thay mấy con trâu này vào nhìn hãm quá

thanhtrung0979
21-02-14, 06:34 PM
dùng viewpak thay là đk mà....theo tôi cứ để nguyên các hình ảnh và ID ngựa như VNG....thay mấy con trâu này vào nhìn hãm quá

Thay thì nói làm gì. Thêm ngựa mà. hehe

handoi198914
21-02-14, 06:35 PM
Thay thì nói làm gì. Thêm ngựa mà. hehe

vậy à...nó nằm trong file nào thế....

thanhtrung0979
21-02-14, 06:43 PM
vậy à...nó nằm trong file nào thế....

Không có file riêng đâu npc. 30charrrrrrrrrrrrr

Công việc đến đâu rồi. Bác hi vọng tuần này ok được chứ. Tại mình còn chuẩn bị công tác cho close beta nên vội lắm.

handoi198914
21-02-14, 06:47 PM

Công việc đến đâu rồi. Bác hi vọng tuần này ok được chứ. Tại mình còn chuẩn bị công tác cho close beta nên vội lắm.

Vh cái Skillbase + Skilllever lâu vãi....mới xong phần SkilLever...cái Skillbase sẽ nhanh hơn...vậy ông thay ID ngựa đó ở file nào thế...chưa nghiên cứu cái này....

thanhtrung0979
21-02-14, 06:48 PM
Vh cái Skillbase + Skilllever lâu vãi....mới xong phần SkilLever...cái Skillbase sẽ nhanh hơn...vậy ông thay ID ngựa đó ở file nào thế...chưa nghiên cứu cái này....

Cái đó ông phải nghiên cứu Nhưng cốt lõi vẫn ở NPC.

handoi198914
21-02-14, 07:00 PM
Cái đó ông phải nghiên cứu Nhưng cốt lõi vẫn ở NPC.

vậy à....để Vh xong ms có time vọc tiếp dk

thanhtrung0979
21-02-14, 07:19 PM
vậy à....để Vh xong ms có time vọc tiếp dk

handoi198914
21-02-14, 07:29 PM

chưa làm NV đó....thế ms post SV lên cho ae test xem Quest còn lỗi j` ko để fixx...nhưng toàn vào cái ăn exp lên 160....biết thế xóa bỏ ID hải lượng kn cho xong

thanhtrung0979
21-02-14, 07:39 PM
chưa làm NV đó....thế ms post SV lên cho ae test xem Quest còn lỗi j` ko để fixx...nhưng toàn vào cái ăn exp lên 160....biết thế xóa bỏ ID hải lượng kn cho xong

mấy cái đó dễ mà ông nghiên giúp tui cái Nhiệm vụ nhà ở thế ngoại đào nguyên ý. NPC ko hiển thị Chat lên thì po tay. Mà trong File NPCtrade vẫn có nội dung chat của nó mới đau.

handoi198914
21-02-14, 08:07 PM
mấy cái đó dễ mà ông nghiên giúp tui cái Nhiệm vụ nhà ở thế ngoại đào nguyên ý. NPC ko hiển thị Chat lên thì po tay. Mà trong File NPCtrade vẫn có nội dung chat của nó mới đau.

ok...........................................

thanhtrung0979
21-02-14, 10:45 PM
ok...........................................

Handoi translate cái Characterbase của server với client chưa ? nếu xong rồi cho mình xin với. Thank.

handoi198914
22-02-14, 03:07 AM
Handoi translate cái Characterbase của server với client chưa ? nếu xong rồi cho mình xin với. Thank.

chưa bạn à.....Đã vọc ra cách AD npc chế ngựa như ĐÍch lô, Thiên mã, Xích thố...đang add vào SV... 1 2 hôm nữa share SV cho ae test thử

ktmt05b
22-02-14, 09:28 AM
chưa bạn à.....Đã vọc ra cách AD npc chế ngựa như ĐÍch lô, Thiên mã, Xích thố...đang add vào SV... 1 2 hôm nữa share SV cho ae test thử

handoi cho minh hoi , sao cai Chinh đo minh dich chuyen qua nuoc khac ko dc , voi lai cac pho ban vao ko dc , ban fix ho minh

handoi198914
22-02-14, 11:07 AM
handoi cho minh hoi , sao cai Chinh đo minh dich chuyen qua nuoc khac ko dc , voi lai cac pho ban vao ko dc , ban fix ho minh

mình đi pb và qua nc khác đk nhé bạn

thanhtrung0979
22-02-14, 11:37 AM
mình đi pb và qua nc khác đk nhé bạn

Handoi ông có thể share tui mấy cái ông làm xong rồi được không. Tui đang gom lại thành một server với client hoàn chỉnh. Nếu được thì send mail tui thôi nhá. Thank you.

handoi198914
22-02-14, 01:23 PM
Handoi ông có thể share tui mấy cái ông làm xong rồi được không. Tui đang gom lại thành một server với client hoàn chỉnh. Nếu được thì send mail tui thôi nhá. Thank you.

oke....chiều nay sẽ xong Skillever + Skill base....cái characterstatebase.tbl ko add phần translate dk vào....toàn những tên của hiệu ứng buzz thì ko translate đk....2` vãi

thanhtrung0979
22-02-14, 01:29 PM
oke....chiều nay sẽ xong Skillever + Skill base....cái characterstatebase.tbl ko add phần translate dk vào....toàn những tên của hiệu ứng buzz thì ko translate đk....2` vãi

Cái đó để tui giải quyết cho. Tui cũng sắp xong cái item rồi. Phê !

handoi198914
22-02-14, 01:37 PM
Cái đó để tui giải quyết cho. Tui cũng sắp xong cái item rồi. Phê !

uk VH item mệt....nhiều cái giải nghĩa mà ko biết nên viết ntn cho đúng....lời văn có hạn :))

thanhtrung0979
22-02-14, 01:43 PM
uk VH item mệt....nhiều cái giải nghĩa mà ko biết nên viết ntn cho đúng....lời văn có hạn :))

:)) 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

ktmt05b
22-02-14, 09:31 PM

vậy han doi gui minh lại cái sever hiên tại ban đang dung đi để có thể hoàn chỉnh hơn

handoi198914
22-02-14, 09:36 PM
vậy han doi gui minh lại cái sever hiên tại ban đang dung đi để có thể hoàn chỉnh hơn

Sv mình đang ADD NPC + 1 số item khác, fix 1 số lỗi, chưa hoàn chỉnh bạn à...bạn cứ test SV đó đi,,,chơi cũng ổn mà bạn....1 vài ngày nữa mình hoàn thiện sẽ share cho các bạn test thử....

thanhtrung0979
22-02-14, 09:41 PM
Sv mình đang ADD NPC + 1 số item khác, fix 1 số lỗi, chưa hoàn chỉnh bạn à...bạn cứ test SV đó đi,,,chơi cũng ổn mà bạn....1 vài ngày nữa mình hoàn thiện sẽ share cho các bạn test thử....

Cái thằng NPC bữa nói với ông , ông test thử chưa.

ktmt05b
22-02-14, 09:44 PM

Nhưng mà hiện giờ thì không cho qua nước khác với đi pb dc ko biet lam sao giờ , với lại còn vấn đề nữa rs sever làm sao bạn

handoi198914
23-02-14, 02:17 AM
Cái thằng NPC bữa nói với ông , ông test thử chưa.

chưa bạn à...nhiều việc cần làm quá chả biêt nên làm cái nào...

handoi198914
23-02-14, 03:07 AM
Nhưng mà hiện giờ thì không cho qua nước khác với đi pb dc ko biet lam sao giờ , với lại còn vấn đề nữa rs sever làm sao bạn

mình đã Fix lại toàn bộ rồi nhé...mai rảnh mình fix trên SV của bạn....vì Sv mình nó Config và ADD khác chút so với SV mà mình đã share...

handoi198914
23-02-14, 03:28 AM

Bạn muốn đi đk phó bản phải có điểm quyển nhé.......Thien Ha Vo Song Tang 1-150Van Diem Quyen,,,,Thien Ha Vo Song Tang 2-200Van Diem Quyen,,,,,Thien Ha Vo Song Tang 3-250Van Diem Quyen,,,,Thien Ha Vo Song Tang 4-300Van Diem Quyen,,,Thien Ha Vo Song Tang 5-350Van Diem Quyen....hiện tại ms chỉ ADD đk Phó bản vo song và bản đồ đánh Boss lấy Hồn phách thạch khảm vào trang bi thôi....

ktmt05b
23-02-14, 09:56 AM
Bạn muốn đi đk phó bản phải có điểm quyển nhé.......Thien Ha Vo Song Tang 1-150Van Diem Quyen,,,,Thien Ha Vo Song Tang 2-200Van Diem Quyen,,,,,Thien Ha Vo Song Tang 3-250Van Diem Quyen,,,,Thien Ha Vo Song Tang 4-300Van Diem Quyen,,,Thien Ha Vo Song Tang 5-350Van Diem Quyen....hiện tại ms chỉ ADD đk Phó bản vo song và bản đồ đánh Boss lấy Hồn phách thạch khảm vào trang bi thôi....

Ok vậy bạn gửi nhanh cái sever cho minh di nhé :)) , tại đang nôn di mấy cái đấy nè , bữa giờ ko qua bien gioi dc ,với di pho bản van ko dc ,:)

handoi198914
23-02-14, 11:49 AM
Mình đã fix thành công tỷ lệ đập sao như VNG :)) hi vọng sẽ có 1 ngày hoàn thiện SV ổn định + giống 80% như VNG :D

thanhtrung0979
23-02-14, 12:08 PM
Mình đã fix thành công tỷ lệ đập sao như VNG :)) hi vọng sẽ có 1 ngày hoàn thiện SV ổn định + giống 80% như VNG :D

Cái đó mình cũng fix được lâu rồi. ^^. Bạn hạn chế share thôi. Không thì Private sẽ mọc như núi đó. Và lúc đó chẳng có cái nào ra hồn. =))

handoi198914
23-02-14, 12:28 PM
Cái đó mình cũng fix được lâu rồi. ^^. Bạn hạn chế share thôi. Không thì Private sẽ mọc như núi đó. Và lúc đó chẳng có cái nào ra hồn. =))

uk`....:D 30char...đang hoàn thành VH nốt item, còn cái danh hiệu chưa biết nó chui rúc ở chỗ nào mà VH nữa

thanhtrung0979
23-02-14, 01:14 PM
uk`....:D 30char...đang hoàn thành VH nốt item, còn cái danh hiệu chưa biết nó chui rúc ở chỗ nào mà VH nữa

Ông xong cái Skill vs upSkill chưa send mail tui với. :>

boyngocst1
23-02-14, 01:39 PM
mở test cho ae chơi thử y. bữa h cài offline mà k được, Ghiền quá trời rùi thanhtrung oi. Năm mấy rồi:((

thanhtrung0979
23-02-14, 01:49 PM
mở test cho ae chơi thử y. bữa h cài offline mà k được, Ghiền quá trời rùi thanhtrung oi. Năm mấy rồi:((

Hi. tuần sau khoảng chủ nhật mình mở Close Beta Khoảng thứ 6 tuần sau mình upface để anh em cập nhật.

handoi198914
23-02-14, 06:56 PM
Ông xong cái Skill vs upSkill chưa send mail tui với. :>
cái Upskill còn chút nữa.....he,,,,VH phần Item jo` ms đk 1 nửa,,,ông VH xong cái Chabase chưa???

thanhtrung0979
23-02-14, 07:15 PM
cái Upskill còn chút nữa.....he,,,,VH phần Item jo` ms đk 1 nửa,,,ông VH xong cái Chabase chưa???

Uầy tui đang việt hóa cái item mà. Xong item mới chuyển sang cái Charac. Hehe lộn tùng phèo rồi.

ktmt05b
23-02-14, 09:39 PM

vậy handoi , bạn share minh cái sever của ban de minh choi ofline di , ^^

handoi198914
24-02-14, 12:52 AM
vậy handoi , bạn share minh cái sever của ban de minh choi ofline di , ^^

Sv đây bạn nhé....<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

boyngocst1
24-02-14, 12:55 AM
ức chế quá trời. Cài 3 ngày nó vẫn như thế. Chạy server ok hết mà vào game nó đứng cứng đơ. Ai giúp hộ mình được k, đang ghiền quá rồi, ghiền như ghiền thuốc :(( :(( :((

handoi198914
24-02-14, 02:32 AM
ức chế quá trời. Cài 3 ngày nó vẫn như thế. Chạy server ok hết mà vào game nó đứng cứng đơ. Ai giúp hộ mình được k, đang ghiền quá rồi, ghiền như ghiền thuốc :(( :(( :((
kiểm tra lại định dạng ngày tháng nhé.....( kiểm tra hết các tool đã khởi động hết chưa)

boyngocst1
24-02-14, 03:11 PM
kiểm tra lại định dạng ngày tháng nhé.....( kiểm tra hết các tool đã khởi động hết chưa)

k dc handoi ơi. mình chỉnh giờ vs ngày tháng giống như bạn bữa chỉnh đó. tool chạy hết rùi, mà vẫn k được. Mình xài clien của bạn úp 22link đó. patch vs server thì download link của bạn lun á. Không biết nó bị gì nữa. Bùn quá trời

handoi198914
24-02-14, 03:15 PM
k dc handoi ơi. mình chỉnh giờ vs ngày tháng giống như bạn bữa chỉnh đó. tool chạy hết rùi, mà vẫn k được. Mình xài clien của bạn úp 22link đó. patch vs server thì download link của bạn lun á. Không biết nó bị gì nữa. Bùn quá trời

bạn bật team lên mình xem tn...30char

boyngocst1
24-02-14, 05:50 PM
minh cài được rồi. nhưng cài server cũ 2011 đó. rồi mới copy mấy cái file bên server bạn wa với clien data của bạn send. Chạy ok lắm. Giờ chỉ còn mỗi cái việt hóa option ông có ko cho tôi đi.:D
À với lại skill á. Nhiều skill mình tăng k dc. VD như Quạt lever 45 á. hình như ko có mật tịch thì phải

handoi198914
24-02-14, 05:58 PM
minh cài được rồi. nhưng cài server cũ 2011 đó. rồi mới copy mấy cái file bên server bạn wa với clien data của bạn send. Chạy ok lắm. Giờ chỉ còn mỗi cái việt hóa option ông có ko cho tôi đi.:D
À với lại skill á. Nhiều skill mình tăng k dc. VD như Quạt lever 45 á. hình như ko có mật tịch thì phải

có hết mà..... cái option mình đã share rồi đó...ban tìm lại đi...còn Skill bạn mua mật tịch ms học đk Skill chứ

boyngocst1
28-02-14, 08:10 AM
thanhtrung0979 ơi. server xong chưa bạn. Nay thứ 6 ùi á.

thanhtrung0979
28-02-14, 10:10 AM
thanhtrung0979 ơi. server xong chưa bạn. Nay thứ 6 ùi á.

Chưa được bạn ơi. Một vài file bác Handoi share mình phải config lại vì nó bị lỗi không đúng với vinagame. Có thể mình phải dời sang vài ngày nữa. Mình còn làm launcher cho game nữa sorry phải để bạn đợi.

handoi198914
28-02-14, 11:58 AM
Chưa được bạn ơi. Một vài file bác Handoi share mình phải config lại vì nó bị lỗi không đúng với vinagame. Có thể mình phải dời sang vài ngày nữa. Mình còn làm launcher cho game nữa sorry phải để bạn đợi.

Cố gắng lên bác...mình VH các file cần thiết cho ae....đã tìm ra file tên hiệu Quốc vương, Bang chủ.......hi vong sớm có thể VH cho ae....

thanhtrung0979
28-02-14, 12:00 PM
Cố gắng lên bác...mình VH các file cần thiết cho ae....đã tìm ra file tên hiệu Quốc vương, Bang chủ.......hi vong sớm có thể VH cho ae....
Trong main exe hả. Mình đã test ở đó vài ngày trước rồi. Cuối cùng là nó không hiển thị. ^^

handoi198914
28-02-14, 12:02 PM
Trong main exe hả. Mình đã test ở đó vài ngày trước rồi. Cuối cùng là nó không hiển thị. ^^

file đó đã mã hóa nhé....VH file hex ko đơn giản....hôm qua mình thử kết quả là con số 0....đang ngâm cứu...100% nó nằm trong Main.exe

thanhtrung0979
28-02-14, 12:12 PM
file đó đã mã hóa nhé....VH file hex ko đơn giản....hôm qua mình thử kết quả là con số 0....đang ngâm cứu...100% nó nằm trong Main.exe

Ùi mình test rồi. Mà thôi bác cứ ngâm đi. Được báo anh em với. Trong đó có mấy cái Quốc Vương Bang chủ thành chủ Tộc trưởng. Hoàng đế. Mình việt hóa rồi ma ko hiển thị bang chủ. Còn thằng quốc vương thì chưa test vì lười công thành và không có file zebra quốc vương.

handoi198914
28-02-14, 12:17 PM
Ùi mình test rồi. Mà thôi bác cứ ngâm đi. Được báo anh em với. Trong đó có mấy cái Quốc Vương Bang chủ thành chủ Tộc trưởng. Hoàng đế. Mình việt hóa rồi ma ko hiển thị bang chủ. Còn thằng quốc vương thì chưa test vì lười công thành và không có file zebra quốc vương.

VH trên main.exe ban phải đồng bộ cả trong datas.pak nưa....Thân

boyngocst1
28-02-14, 12:39 PM
ko sao đâu, từ từ cũng được. mình hỏi để bít vào chơi vs ae cho vui

handoi198914
28-02-14, 12:56 PM
ko sao đâu, từ từ cũng được. mình hỏi để bít vào chơi vs ae cho vui

cài game này rất đơn giản,,,các bạn cứ theo hướng dẫn là chạy đk....

Bạn thử send cái main.exe của bạn, mình xem tn

thanhtrung0979
28-02-14, 12:57 PM
cài game này rất đơn giản,,,các bạn cứ theo hướng dẫn là chạy đk....

Bạn thử send cái main.exe của bạn, mình xem tn
Đoc mail đi. Đừng có share của mình là được.

handoi198914
28-02-14, 12:58 PM
Đoc mail đi. Đừng có share của mình là được.
mà bạn VH bằng phần mềm j`

thanhtrung0979
28-02-14, 01:00 PM
mà bạn VH bằng phần mềm j`

Notepad. HEHE .........................

handoi198914
28-02-14, 01:02 PM
Notepad. HEHE .........................

send đi...........30charr............

thanhtrung0979
28-02-14, 01:04 PM
send đi...........30charr............

Đọc mail đi bạn.:)wdfdsfsdfsdf

handoi198914
28-02-14, 01:08 PM
Đọc mail đi bạn.:)wdfdsfsdfsdf

thanhtrung0979
28-02-14, 01:10 PM
Gửi rồi. Ý mình là bảo bạn đọc mail của bạn đi. HEHE

handoi198914
28-02-14, 01:12 PM
Gửi rồi. Ý mình là bảo bạn đọc mail của bạn đi. HEHE

chưa nhận đk nhé bạn.....gửi lại đi