PDA

View Full Version : Share datas.pak việt hóa

handoi198914
15-02-14, 10:59 AM
đây là datas.pak mình đã unpak ra và VH đk đôi chút share lên cho ae test thử....
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bạn đow về giải nén đáp vào phần data của clien nhé....mình đã thay thế 1 số con ngựa giống vs VNG....chưa thay thế hết đk vì quá nhiều file...mình sẽ cố gắng hoàn thiện trong thời gian nhan nhất....mong ae ủng hộ
Hôm nay mình cập nhật tiếp phần VH optinon đồ cho ae dễ chơi....
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoàn chỉnh 100% giải nén ra và đáp vào từng phần trong đó nhé
còn đây nữa <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giải nén đáp vào phần Map của SV nha

dongnguyen0510
15-02-14, 11:08 AM
Thank bác rất nhiều vì tinh thần. Box Chinh Đồ cần có 1 Mod như bạn. Mong BQT có thể thăng chức Mod cho bác. Ai còn tham gia CD giơ tay ủng hộ bác handoi nhé
Tiện thể tool unpack file pak bạn send cho mình luôn với. Với lại vh option gồm những file nào mình cùng Vh với

thanhtrung0979
15-02-14, 11:35 AM
Thank bác rất nhiều vì tinh thần. Box Chinh Đồ cần có 1 Mod như bạn. Mong BQT có thể thăng chức Mod cho bác. Ai còn tham gia CD giơ tay ủng hộ bác handoi nhé
Tiện thể tool unpack file pak bạn send cho mình luôn với. Với lại vh option gồm những file nào mình cùng Vh với

handoi198914
15-02-14, 11:44 AM

1836 mình test + 16* đây nhé....
tool unpack của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chương trình này chỉ unpak được những file sau: datas.pak, gui.pak (gui1.pak), sound.pak, map.pak, help.pak và sysinfo.pak.

handoi198914
15-02-14, 11:45 AM

gần full thôi bạn à...mình đã share cùng với Sv rồi đó

thanhtrung0979
15-02-14, 12:09 PM
1836 mình test + 16* đây nhé....
tool unpack của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chương trình này chỉ unpak được những file sau: datas.pak, gui.pak (gui1.pak), sound.pak, map.pak, help.pak và sysinfo.pak.

Cau truc file datas.pak giong data1 2 3 hay sao mà bác unpak duoc.

--- Chế độ gộp bài viết ---

gần full thôi bạn à...mình đã share cùng với Sv rồi đó

Mà bác fix được cái up đồ không. tỉ lệ 100% thì nản quá.

handoi198914
15-02-14, 12:23 PM
Cau truc file datas.pak giong data1 2 3 hay sao mà bác unpak duoc.

Mà bác fix được cái up đồ không. tỉ lệ 100% thì nản quá.

cấu trúc datas.pak hoàn toàn khác bạn nhé.....còn fix 100% up đồ mình nghĩ nó nằm trong Objec fix lại cần time khá lâu, mình Vh SV và clien cho ổn thỏa rồi sẽ fix lại cho chuẩn

dongnguyen0510
15-02-14, 12:29 PM
Chép vào lỗi thế này fix làm sao cậu ơi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thanhtrung0979
15-02-14, 12:44 PM
cấu trúc datas.pak hoàn toàn khác bạn nhé.....còn fix 100% up đồ mình nghĩ nó nằm trong Objec fix lại cần time khá lâu, mình Vh SV và clien cho ổn thỏa rồi sẽ fix lại cho chuẩn
Sao bác unpak được data1-2-3 vậy

ah nhầm xem lại file của bác rồi. tưởng là data1 2 3 giống như trong client của VNG. hóa ra là bao gồm cả login map. ...^^

ah nhầm xem lại file của bác rồi. tưởng là data1 2 3 giống như trong client của VNG. hóa ra là bao gồm cả login map. ...^^

Client mình việt hóa full NPC rồi nhá. có gì chia sẻ nhau việt hóa. Mất công làm đi làm lại mệt lắm.

handoi198914
15-02-14, 12:55 PM

Client mình việt hóa full NPC rồi nhá. có gì chia sẻ nhau việt hóa. Mất công làm đi làm lại mệt lắm.

bó tay bác...phải xem kỹ trc khi sử dụng chứ ....hehe

thanhtrung0979
15-02-14, 02:11 PM
bó tay bác...phải xem kỹ trc khi sử dụng chứ ....hehe

Bác dịch được chút gì bên item chưa.

handoi198914
15-02-14, 02:37 PM
Bác dịch được chút gì bên item chưa.

full rồi bạn nhé....cái ảnh mình post lên đó bạn xem coi

thanhtrung0979
15-02-14, 02:43 PM
full rồi bạn nhé....cái ảnh mình post lên đó bạn xem coi

Ý mình là item hiển thị bên client chứ server mình biết rồi.

handoi198914
15-02-14, 02:51 PM
Ý mình là item hiển thị bên client chứ server mình biết rồi.

Ý bạn ntn ns rõ ra coi, mình vẫn chưa hiểu

thanhtrung0979
15-02-14, 02:56 PM
Ý bạn ntn ns rõ ra coi, mình vẫn chưa hiểu

Ví dụ như trong shop item là tiếng trung . Nội dụng item vẫn còn tiếng trung. Phai việt hóa Object trong client nữa thì mới hết. Còn server chỉ là hiển thị tên item mà mình có trong túi hoac item rơi ra ngoài thôi.

handoi198914
15-02-14, 02:58 PM
Ví dụ như trong shop item là tiếng trung . Nội dụng item vẫn còn tiếng trung. Phai việt hóa Object trong client nữa thì mới hết. Còn server chỉ là hiển thị tên item mà mình có trong túi hoac item rơi ra ngoài thôi.

uk mình cũng đang VH clien nhưng chưa làm tới chỗ đó...chắc vài ngày nữa...bạn rảnh VH giúp mình cái đó đi

thanhtrung0979
15-02-14, 03:03 PM
uk mình cũng đang VH clien nhưng chưa làm tới chỗ đó...chắc vài ngày nữa...bạn rảnh VH giúp mình cái đó đi

dongnguyen0510
15-02-14, 03:09 PM
2 pro làm ăn kinh quá. Đang mò tool việt hóa có dấu cho nó nóng. Đang nhờ ông anh dịch hộ bộ ebook quest và map của sv cũ test xem có lỗi không

thanhtrung0979
15-02-14, 03:21 PM
2 pro làm ăn kinh quá. Đang mò tool việt hóa có dấu cho nó nóng. Đang nhờ ông anh dịch hộ bộ ebook quest và map của sv cũ test xem có lỗi không

Việt hóa có dấu khó lắm bạn à. Vì trong zt.exe với server nó không hỗ trợ bộ unicode. Nên khi vào server hoặc Client nó sẽ thành tiếng trung hoặc dấu ???. Mình đã test nhiều rồi nên đành việt hóa không dấu cho anh em chơi.

handoi198914
15-02-14, 03:22 PM
Việt hóa có dấu khó lắm bạn à. Vì trong zt.exe với server nó không hỗ trợ bộ unicode. Nên khi vào server hoặc Client nó sẽ thành tiếng trung hoặc dấu ???. Mình đã test nhiều rồi nên đành việt hóa không dấu cho anh em chơi.

chuẩn...muốn VH có dấu thì lên VNG bê luôn SV + clien là đk.....:))

thanhtrung0979
15-02-14, 03:25 PM
chuẩn...muốn VH có dấu thì lên VNG bê luôn SV + clien là đk.....:))

Quá chuẩn đi chứ......:)) haha

handoi198914
15-02-14, 03:36 PM
Quá chuẩn đi chứ......:)) haha

bạn VH objec clien đi nhé...............

dongnguyen0510
15-02-14, 03:44 PM
Vậy mới nói là mình đi mò mà. Nếu có tool hex luôn file zt.exe ra và thêm bộ gõ của sv vô được không nhẩy

thanhtrung0979
15-02-14, 03:44 PM
bạn VH objec clien đi nhé...............

Theo mình thì shop bán cái j thì việt hóa cái đó thôi. đỡ tốn time.

handoi198914
15-02-14, 03:50 PM
Theo mình thì shop bán cái j thì việt hóa cái đó thôi. đỡ tốn time.

trước mắt cứ thế đã...sau này thêm bớt j` thì để sau cũng đk...

dongnguyen0510
15-02-14, 03:55 PM
Hóng 2 pro quá. Mong tin tốt đẹp nhất
handoi máy mình không có ổ E unpack không được hả

thanhtrung0979
15-02-14, 04:10 PM

Yên tâm mình đang nỗ lực ngày đêm để mở server cho anh em chơi. Mỗi lần vào youtube lại xem chinh đồ mà lại hào hứng quá. Chỉ muốn có ngay một cái server để anh em chiến.

handoi máy mình không có ổ E unpack không được hả

Chinh lại code của file ztpaks là được

dongnguyen0510
15-02-14, 04:17 PM
Yên tâm mình đang nỗ lực ngày đêm để mở server cho anh em chơi. Mỗi lần vào youtube lại xem chinh đồ mà lại hào hứng quá. Chỉ muốn có ngay một cái server để anh em chiến.

Chinh lại code của file ztpaks là được

Chỉnh chỗ nào honk thấy 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

thanhtrung0979
15-02-14, 04:24 PM
Chỉnh chỗ nào honk thấy 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Dùng notepad mở ztpak lên. Sau đó tìm kí tự E:\ thay bằng ổ đĩa của bạn ví dụ như C:\ rồi lưu lại là xong

handoi198914
16-02-14, 01:19 AM
Dùng notepad mở ztpak lên. Sau đó tìm kí tự E:\ thay bằng ổ đĩa của bạn ví dụ như C:\ rồi lưu lại là xong

mình mất cả buổi chiều + tối để Vh cái objec và NpcBase....VH xong chuyển lại qua TBL ko tài nào chuyển đk...đen quá.....pó chiếu

dongnguyen0510
16-02-14, 07:22 AM
tool ztpack của mình không kèm theo file config

handoi198914
16-02-14, 12:09 PM
tool ztpack của mình không kèm theo file config

ko cần file config...bạn mở notepad++ rồi Ctrl+F ấn E:\ rồi Find Next tìm...thay E bằng ổ mà bạn muốn là đk...

thanhtrung0979
16-02-14, 07:18 PM
đây là datas.pak mình đã unpak ra và VH đk đôi chút share lên cho ae test thử....
các bạn đow về giải nén đáp vào phần data của clien nhé....mình đã thay thế 1 số con ngựa giống vs VNG....chưa thay thế hết đk vì quá nhiều file...mình sẽ cố gắng hoàn thiện trong thời gian nhan nhất....mong ae ủng hộ
Hôm nay mình cập nhật tiếp phần VH optinon đồ cho ae dễ chơi....
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoàn chỉnh 100% giải nén ra và đáp vào từng phần trong đó nhé
còn đây nữa <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giải nén đáp vào phần Map của SV nha

Link cuối TBL.rar bị died rồi. Check lại đi handoi

dongnguyen0510
17-02-14, 12:03 PM
Công việc đến đâu rồi cậu. Chằng hiểu sao mấy cái tool đó mình sài chả được

handoi198914
17-02-14, 12:42 PM
Công việc đến đâu rồi cậu. Chằng hiểu sao mấy cái tool đó mình sài chả được

tool nào hả cậu???? 30charrrrrrr

dongnguyen0510
17-02-14, 01:27 PM
Cái tool ztpacks với lại cái TBL>XML ấy
Dùng không được

thanhtrung0979
17-02-14, 01:28 PM
tool nào hả cậu???? 30charrrrrrr

Bác tìm được cái file nào quy định quái rớt đồ gì chưa. Với cái việt hóa skill và item tới đâu rồi thế. Đang ngóng hàng của bác

handoi198914
17-02-14, 01:47 PM
Bác tìm được cái file nào quy định quái rớt đồ gì chưa. Với cái việt hóa skill và item tới đâu rồi thế. Đang ngóng hàng của bác

skill ở Sv đã hoàn thành...j`o đang VH hiển thị skill + chú thích skill,,,lever của skill trong clien....item cũng vậy....VH ở clien lâu quá....

Npcbase (clien nhé) hiển thị NPC quái đồ vật

thanhtrung0979
17-02-14, 01:59 PM
skill ở Sv đã hoàn thành...j`o đang VH hiển thị skill + chú thích skill,,,lever của skill trong clien....item cũng vậy....VH ở clien lâu quá....

sao bác việt hóa nhiều thế. Chỉ cần Vh Name của skill base và Chú thích của upskillbase của client là nó hiển thì full rồi. cần j việt hóa server làm j.
Client bác xong cái nào chưa. Nếu chưa để em phụ một tay.

handoi198914
17-02-14, 02:03 PM
sao bác việt hóa nhiều thế. Chỉ cần Vh Name của skill base và Chú thích của upskillbase của client là nó hiển thì full rồi. cần j việt hóa server làm j.
Client bác xong cái nào chưa. Nếu chưa để em phụ một tay.

muốn cho hoàn chỉnh thì phải VH cả SV nữa chứ bác...Clien mình đang VH dở skilllevelbase.tbl...việt hóa mấy thằng TBL trong Clien mệt

handoi198914
17-02-14, 02:21 PM

muốn chỉnh quái rớt đồ thì nó nằm trong file object....chỉnh sửa file rất mất time đó bạn

dongnguyen0510
17-02-14, 02:21 PM
handoi rảnh không team qua xem thử sao mà mình dùng tool ztpack không được
ID 959 703 122 pass 7253

thanhtrung0979
17-02-14, 02:27 PM
handoi rảnh không team qua xem thử sao mà mình dùng tool ztpack không được
ID 959 703 122 pass 7253
ranh thì tui team cho 30charrrrrrrrrrrrrrrrrr

dongnguyen0510
17-02-14, 02:40 PM
Team qua hộ mình với. Mình đang rất rảnh. Chỉ cần chạy được file ztpack là được.

thanhtrung0979
17-02-14, 02:44 PM
Team qua hộ mình với. Mình đang rất rảnh. Chỉ cần chạy được file ztpack là được.

Bật teamview đi 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

dongnguyen0510
17-02-14, 02:46 PM
Bật teamview đi 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
959 703 122 pass 7253 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
Được chưa bạn ơi. Mình sài team việt hóa 100% nhé

thanhtrung0979
17-02-14, 02:51 PM
959 703 122 pass 7253 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
Được chưa bạn ơi. Mình sài team việt hóa 100% nhé

Không kết nối được bạn ơi. Bạn cứ bật Online đi đừng có tắt. Mình không vào CLBGame thường xuyên nên khi nào thấy mình kết nối liền.

dongnguyen0510
17-02-14, 02:53 PM
Không kết nối được bạn ơi. Bạn cứ bật Online đi đừng có tắt. Mình không vào CLBGame thường xuyên nên khi nào thấy mình kết nối liền.
959 703 122 pá 9511 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
Cho mình yh luôn chứ spam hoài ngại quá

thanhtrung0979
17-02-14, 02:56 PM
959 703 122 pá 9511 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
Cho mình yh luôn chứ spam hoài ngại quá

Mình không xài yahoo. Ah quên bạn bị ztpaks đúng không. Nếu đúng thì máy bạn có vấn đề. Chứ không liên quan đến file ztpaks đâu. hoặc bạn chưa biết cách sử dụng ztpaks thôi. Mình để ổ đĩa nào cũng xài được hết.

handoi198914
17-02-14, 03:03 PM
Mình không xài yahoo. Ah quên bạn bị ztpaks đúng không. Nếu đúng thì máy bạn có vấn đề. Chứ không liên quan đến file ztpaks đâu. hoặc bạn chưa biết cách sử dụng ztpaks thôi. Mình để ổ đĩa nào cũng xài được hết.

chuẩn....khi unpack bạn tao 1 foder rồi coppy file cần unpack ( datas.pack,gui.pak,gui1.pak..) rồi chọn đường dẫn....Mặc định của Ztpak là bạn phải có ổ E...