PDA

View Full Version : [TLBB] Share code Item gọi boss Cầu Hồn Ngọc (Sói Đz)

Sói Đẹp Trai
13-02-14, 07:29 PM
Gọi các boss có trong các event theo mình thống kê được hiện nay.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pass unrar: Soi Dz

Chép vào CommonItem.txt ở cả Server và Client dòng sau ngay dưới ID 30008163:

30008164 3 5 5 2 Buff13_13 #b#c00ff00C¥u H°n Ng÷c #H(Nh¤p chuµt phäi ð¬ sØ døng)#r#WMµt viên ðá kÏ lÕ dùng ð¬ tri®u h°i linh h°n #GBOSS#W cüa các phø bän dß¾i cØu tuy«n ð¸a ngøc. #GBOSS#W t°n tÕi #G30 phút#W. Quá th¶i gian này, #GBOSS#W s¨ tñ ðµng biªn m¤t. Mang t¯i ða #G20 viên#W ðá quý m²i ô ðÕo cø.#r#YÐÕo cø này ðßþc chª tÕo b·i #GSói Щp Trai#R clbgamesvn.com#Y. 10 4 1 5 20 990030 78 1 -1 -1 -1 0 #b#c00ff00Sói Щp Trai 1 0 2005 -1 0

Chép vào cuối file Script.dat ở tlbb/Public/Data

;Item by Soi Dep Trai
990030=\Soi\item\cauhonngoc.lua

Tạm thời là thế. Còn yêu cầu gì các bạn vui lòng post tại topic <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huuduyen_05
13-02-14, 09:02 PM
Lua language phân biệt chữ hoa, chữ thường ở biến nên script này sẽ lỗi Invalid Param 2 ở các hàm AddNumText

Để sửa lỗi thì sửa lại

x300053_g_ScriptId=300053
thành

x300053_g_scriptId=300053

Nhận xét chủ quan: script được viết khá là thủ công, chỉnh sửa update thêm BOSS (nếu có) sẽ tốn thời gian.

Sói Đẹp Trai
13-02-14, 09:05 PM
Lua language phân biệt chữ hoa, chữ thường ở biến nên script này sẽ lỗi Invalid Param 2 ở các hàm AddNumText

Để sửa lỗi thì sửa lại

thành

Nhận xét chủ quan: script được viết khá là thủ công, chỉnh sửa update thêm BOSS (nếu có) sẽ tốn thời gian.Vậy anh có phương án nào hay hơn chỉ em đc ko ah

huuduyen_05
13-02-14, 09:08 PM
Sử dụng mảng nhiều chiều để giải quyết vấn đề trên sẽ gọn hơn.

Khi update BOSS chỉ cần thêm vào mảng thông tin của BOSS là xong.

Sói Đẹp Trai
13-02-14, 09:12 PM
Sử dụng mảng nhiều chiều để giải quyết vấn đề trên sẽ gọn hơn.

Khi update BOSS chỉ cần thêm vào mảng thông tin của BOSS là xong.Tks anh em hiểu rồi ạ..................

Lâm Ngọc Huy
13-02-14, 09:34 PM

Để sửa lỗi thì sửa lại

thành

Nhận xét chủ quan: script được viết khá là thủ công, chỉnh sửa update thêm BOSS (nếu có) sẽ tốn thời gian.

Mới xem đang đinh nói cái này thì mợ nói rồi :|

Hết ý kiến

LuxuryAngel
13-02-14, 11:45 PM
Mình muốn hỏi là mình đã add vật phẩm vào client và SV ok rồi , gọi được vật phẩm ra nhưng khi sử dụng lại không thể gọi boss , chỉ đến được cái bảng chọn boss của phụ bản nào chứ không thể chọn được tên boss . Mong được giúp đỡ#-o

mocdich
14-02-14, 09:37 AM
bạn xem đã khai báo trong Scrip.dat chưa ! Rồi xem sever bạn đang dùng đã khai báo chính xác ID của các boss như trong scip của cái câu hồn ngọc này chưa !
Nhân tiện anh Ha Hoang cho em hỏi cái event sinh tiêu sao em chon 1 con giáp rồi quái đã xuất hiện mà không đánh được nó 2 đứa cứ đứng nhìn nhau vậy ! mạc dù quái hiện chữ đỏ !

Sói Đẹp Trai
14-02-14, 05:19 PM
bạn xem đã khai báo trong Scrip.dat chưa ! Rồi xem sever bạn đang dùng đã khai báo chính xác ID của các boss như trong scip của cái câu hồn ngọc này chưa !
Nhân tiện anh Ha Hoang cho em hỏi cái event sinh tiêu sao em chon 1 con giáp rồi quái đã xuất hiện mà không đánh được nó 2 đứa cứ đứng nhìn nhau vậy ! mạc dù quái hiện chữ đỏ !Mình đoán là bạn ấn vào nó nó ra biểu tượng talk giống của NPC đúng ko. Bạn cần xem lại cái type của con monster đó trong file MonsterAttrTable.txt

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình muốn hỏi là mình đã add vật phẩm vào client và SV ok rồi , gọi được vật phẩm ra nhưng khi sử dụng lại không thể gọi boss , chỉ đến được cái bảng chọn boss của phụ bản nào chứ không thể chọn được tên boss . Mong được giúp đỡ#-oCủa bạn nó bị đứng chỗ nào? Ra đc cái bảng tức là đã chép vào script.dat. Còn cái file trong folder MyNew đã chép vào sv chưa?

LuxuryAngel
14-02-14, 10:11 PM
Mình đoán là bạn ấn vào nó nó ra biểu tượng talk giống của NPC đúng ko. Bạn cần xem lại cái type của con monster đó trong file MonsterAttrTable.txt

--- Chế độ gộp bài viết ---

Của bạn nó bị đứng chỗ nào? Ra đc cái bảng tức là đã chép vào script.dat. Còn cái file trong folder MyNew đã chép vào sv chưa?

Cảm ơn bạn mình đã xài ok rồi :D Mình chỉnh lại như Smod Huuduyen hướng dẫn bên trên thế là ok $-)

Sói Đẹp Trai
14-02-14, 10:27 PM
Cảm ơn bạn mình đã xài ok rồi :D Mình chỉnh lại như Smod Huuduyen hướng dẫn bên trên thế là ok $-)Mình chạy nó ko báo gì script BT mới hay. Công nhận là copy qua lại nên ko để ý cái chỗ đó...