PDA

View Full Version : [MU] Hỏi về lỗi nhập Query và tác động vào DB

HRain
13-02-14, 05:31 PM
Hiện tại mình đang dùng SQL 2000 và khi sử dụng các lệnh để tăng, cộng cho cả server (ví dụ như tăng level,rs,zen,wcoin,point ủy thác,... cho những người chơi đã có nick) thì dù F5 SQL báo "The command(s) completed successfully." nhưng lại hoàn toàn không đc cộng gì cả - dù servergame đã offline, tất cả gamer đều đang offline.

Ai có cao kiến help mình phát, lỗi nhảm ruồi wá đi, có khi nào do SQL2000 bị ngu không nhỉ ? :-s

hackluv
13-02-14, 05:41 PM
Hiện tại mình đang dùng SQL 2000 và khi sử dụng các lệnh để tăng, cộng cho cả server (ví dụ như tăng level,rs,zen,wcoin,point ủy thác,... cho những người chơi đã có nick) thì dù F5 SQL báo "The command(s) completed successfully." nhưng lại hoàn toàn không đc cộng gì cả - dù servergame đã offline, tất cả gamer đều đang offline.

Ai có cao kiến help mình phát, lỗi nhảm ruồi wá đi, có khi nào do SQL2000 bị ngu không nhỉ ? :-s

tôi thấy ông ktra lại query xem sao :))

chứ chưa chắc lỗi do SQL đâu

HRain
13-02-14, 05:45 PM
tôi thấy ông ktra lại query xem sao :))

chứ chưa chắc lỗi do SQL đâu
mẹ, thì có mấy cái query cùi, tui bên chuyên ngành db sao phải xoắn tui thế :-s
vd: cho lv cả sv = 400
use muonline
update character
set clevel = 400

--> thay vì fải báo là bao nhiêu row thành công, đằng này lại báo command success, thế có trêu ngươi kô chứ !

mrrainnt
13-02-14, 08:25 PM
Nếu sử dụng Database của NBB thì xóa Trigger trong Table Character đi là được :)!
Trigger này chống tác động vào Table này kể cả Drop ...

HRain
14-02-14, 12:17 PM
Nếu sử dụng Database của NBB thì xóa Trigger trong Table Character đi là được :)!
Trigger này chống tác động vào Table này kể cả Drop ...

ok, hèn gì nó bị vậy, cảm ơn nha ông :D

lequangvu
14-02-14, 05:14 PM
Chuẩn như mrrainnt nói, vụ này mình từng bị và phải tự mò ra và nhớ cả đời luôn :))