PDA

View Full Version : [TLBB] Chia sẻ mong muốn mem-box TLBB

Sói Đẹp Trai
12-02-14, 04:25 PM
Hiện nay những gì cần share mình đã share hết, chả biết làm cái gì đóng góp thêm nữa. Nảy ra một ý tưởng là tham khảo ý kiến của các bạn - tất cả thành viên box TLBB mà mình đã gắn bó ngay từ ngày ra nhập diễn đàn.

Về khả năng của mình:
+ Việt hóa chỉ là vấn đề sức khỏe, cái này mình không khoái lắm. Việt hóa có thể nhiều người cùng làm.
+ Code. Yes mình học chuyên về lập trình nên rất khoái cái phần này, vì vậy mình mong các bạn góp ý để mình code ra cái gì và như thế nào.

Yêu cầu của các bạn:
+ Các bạn muốn gì cứ nói hết ở đây (Chỉ bao gồm các vấn đề trong game).
+ Giả sử bạn muốn item nào đó với chức năng gì thì hãy mô tả chi tiết để mình nắm được, nếu khả năng của mình làm được mình sẽ giúp các bạn.
+ Về event: Cái này khá là khó, nó bao gồm nhiều công đoạn. Tuy viết được vài event nhưng mình cũng ko chắc khả năng viết event của mình tốt.
=> Điều các bạn cần làm là mô tả chi tiết về cái bạn muốn (item, event, npc,...) càng rõ thì mình sẽ hiểu càng nhanh.

Mong muốn của mình:
+ Như mình đã nói bên trên, về vấn đề việt hóa nó đòi hỏi sức khỏe quá nhiều, vì vậy mình muốn thành lập một nhóm người chuyên đi việt hóa và mỗi người chịu trách nhiệm một khoản riêng, làm xong cùng đưa về một chỗ và chia sẻ (tuyệt đối không đem lên mở private). Bạn nào muốn tham gia có thể để lại yahoo và mình sẽ pm.
+ Riêng vấn đề code mình sẵn sàng chỉ giúp các bạn tận tình trong phạm vi hiểu biết của mình. Để lại yahoo.

Vài điều mình muốn nói:
+ BOX TLBB được như ngày hôm nay hoàn toàn do nỗ lực của tất cả các bạn - thành viên box TLBB chứ không riêng gì cá nhân nào.
+ Chúng ta đã làm cho nó được như bây giờ tại sao không cố gắng phát triển nó.
+ Đừng bao giờ bỏ cuộc (NEVER GIVE UP).

anhkhongdoiqua
12-02-14, 04:32 PM
Như mình đã nói bên trên, về vấn đề việt hóa nó đòi hỏi sức khỏe quá nhiều, vì vậy mình muốn thành lập một nhóm người chuyên đi việt hóa và mỗi người chịu trách nhiệm một khoản riêng, làm xong cùng đưa về một chỗ và chia sẻ (tuyệt đối không đem lên mở private). Bạn nào muốn tham gia có thể để lại yahoo và mình sẽ pm.

Cái này thì mình không chắc là ko xảy ra :)

Ý kiến thui đừng ném gach :|

Sói Đẹp Trai
12-02-14, 04:44 PM
Cái này thì mình không chắc là ko xảy ra :)

Ý kiến thui đừng ném gach :|Thế nào gọi là một nhóm đoàn kết. Một nhóm đoàn kết là một nhóm ko vu lợi cá nhân, một nhóm đoàn kết là nhóm vì tất cả thành viên. Mình đã một mình việt hóa cả server 3.0 bằng tay nên mình hiểu nó như thế nào. Mình làm mất hơn 1 tháng trong khi mỗi người chia nhau một tý thì mọi việc rất nhanh. Mình nói không quá chứ mình ngồi cả ngày chỉ để dịch một file CommonItem.txt hay EquipBase.txt. Trước đây đã có một team thành lập để VH TLBB mà hồi đó mình vướng phải cái scandal nên ko tham gia, còn lần này thì khác.

Mình nói không quá chứ bên Kiếm Thế họ phát triển sau mình rất nhiều mà giờ nổi lên vượt bậc. TLBB phải lấy lại phong độ chứ làm sao lại thua kiếm thế được. Game của mình đồ họa 3 chiều đẹp hơn nhiều, map lại phong phú nữa. Cái khó khăn mình nghĩ chắc chắn là do một bên C++ với Windows và một bên Lua với Linux thôi.

Thanks ý kiến của bạn.

Sói Đẹp Trai
12-02-14, 04:51 PM
Như khởi động, mình nghĩ ra ý tưởng viết một cái item gọi boss (Bên game Kiếm Thế nó tên là Cầu Hồn Ngọc), gọi boss ngay tại tọa độ người chơi đang đứng. Bạn nào thích cái này cho một like nhỉ :D

akiem9x
12-02-14, 06:40 PM
Như khởi động, mình nghĩ ra ý tưởng viết một cái item gọi boss (Bên game Kiếm Thế nó tên là Cầu Hồn Ngọc), gọi boss ngay tại tọa độ người chơi đang đứng. Bạn nào thích cái này cho một like nhỉ :D

Vậy tham khảo script của bảo tàng đồ đấy mod :D

Sói Đẹp Trai
12-02-14, 06:49 PM
Vậy tham khảo script của bảo tàng đồ đấy mod :DCũng không cần bạn à. Cái script này khá là đơn giản, mình nghĩ cái khó nhất chắc chỉ là tìm cái hàm lấy tọa độ hiện tại của người chơi thôi. OK nếu thích thì mình sẽ làm cái item này :D

huuduyen_05
12-02-14, 09:15 PM
Hàm lấy tọa độ đơn giản thôi mà. Có trong script thổ linh châu/

Sói Đẹp Trai
12-02-14, 11:00 PM
Có một vấn đề khá là khó chịu đó là code xong rồi mà item với NPC nó khác nhau nên ko rõ cái hàm nào tương tự hàm OnEventRequest(sceneId,selfId,targetId,eventId) bên item. Code kiểu tương tự NPC này mà chuyển sang item không hoạt động. Ai biết chỉ giúp mình cái vụ này nhé.

--ÐÕi Lý New
--ID: 900084
--Script by Sói Ðz
--Name = Phß½ng Lan

x900084_g_ScriptId = 900084

--*****************************--
--* On Default Event *--
function x900084_OnDefaultEvent(sceneId,selfId,targetId)

BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Ta là #GPhß½ng Lan#W, ð£c sÑ tân thü #GThiên Long Bát Bµ#W. Ta có th¬ giúp gì cho các hÕ?")
if GetLevel(sceneId,selfId) <= 30 then
AddNumText(sceneId,x900084_g_ScriptId,"Thång lên #GC¤p 125",2,0)
end
AddNumText(sceneId,x900084_g_ScriptId,"Phøc h°i khí huyªt",3,1)
--AddNumText(sceneId,x900084_g_ScriptId,"Nh§n ðÕo cø #GPhi Long - Kim Phßþng",4,2)
--AddNumText(sceneId,x900084_g_ScriptId,"Nh§n ám khí #GLong Phøng Ng÷c Châm",4,3)
--AddNumText(sceneId,x900084_g_ScriptId,"Nh§n võ h°n #GMê H°n Änh",4,4)
--AddNumText(sceneId,x900084_g_ScriptId,"Nh§n long vån #GBát Bµ Thiên Long",4,5)
AddNumText(sceneId,x900084_g_ScriptId,"Nh§n #G5000 #-02",4,6)
AddNumText(sceneId,x900084_g_ScriptId,"Nh§n #G50 vÕn Nguyên Bäo",4,7)
AddNumText(sceneId,x900084_g_ScriptId,"Nh§n #G50 vÕn Ði¬m T£ng",4,8)
AddNumText(sceneId,x900084_g_ScriptId,"C¯ ð¸nh #G1 vÕn Ði¬m Môn Phái",4,9)
AddNumText(sceneId,x900084_g_ScriptId,"Nh§n #G70 vÕn Ði¬m Kinh Nghi®m",4,10)
--AddNumText(sceneId,x900084_g_ScriptId,"бi tên nhân v§t",3,11)
EndEvent(senceId)
DispatchEventList(sceneId,selfId,targetId)

end
--* On Event Request *--
function x900084_OnEventRequest(sceneId,selfId,targetId,eve ntId)
local key = GetNumText()

--*****************--
if key == 0 then

SetLevel(sceneId,selfId,125)

BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chúc m×ng b¢ng hæu ðã thång lên #GC¤p 125#W thành công!")
AddText(sceneId,"Mong r¢ng b¢ng hæu hành hi®p trßþng nghîa!")
EndEvent(sceneId)

end
--*****************--
if key == 1 then

CallScriptFunction(000064,"Restore_hpmp",sceneId,selfId,targetId)
RestoreStrikePoint(sceneId,selfId)

end
--*****************--
if key == 2 then

AddRadioItemBonus(sceneId,30008159,3)
AddRadioItemBonus(sceneId,30008160,3)
AddRadioItemBonus(sceneId,30008161,3)
DispatchMissionContinueInfo(sceneId,selfId,targetI d,x900084_g_ScriptId,0)

end
--*****************--
if key == 3 then

AddRadioItemBonus(sceneId,10557100,1)

end
--*****************--
if key == 4 then

AddRadioItemBonus(sceneId,10557101,3)

end
--*****************--
if key == 5 then

AddRadioItemBonus(sceneId,10557102,3)

end
--*****************--
if key == 6 then

AddMoney(sceneId,selfId,50000000)
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Các hÕ nh§n ðßþc #G5000 #-02#W!")
AddText(sceneId,"Nªu không ðü lÕi ðªn ch² ta lînh nh§n tiªp nhé!#77")
EndEvent(sceneId)
DispatchEventList(sceneId,selfId,targetId )

end
--*****************--
if key == 7 then

YuanBao(sceneId,selfId,targetId,1,5000000)
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Các hÕ nh§n ðßþc #G50 vÕn Nguyên Bäo#W!")
EndEvent(sceneId)

end
--*****************--
if key == 8 then

ZengDian(sceneId,selfId,targetId,1,5000000)
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Các hÕ nh§n ðßþc #G50 vÕn Ði¬m T£ng#W!")
EndEvent(sceneId)

end
--*****************--
if key == 9 then

SetHumanMenpaiPoint(sceneId,selfId,10000)
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Các hÕ nh§n ðßþc #G1 vÕn Ði¬m Môn Phái#W!")
AddText(sceneId,"S¯ lßþng này thì ðü lînh nh§n danh hi®u cao c¤p nh¤t cüa môn phái tß½ng Ñng r°i nhï!#77")
EndEvent(sceneId)

end
--*****************--
if key == 10 then

LuaFnAddExp(sceneId,selfId,700000)
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Các hÕ nh§n ðßþc #G70 vÕn Ði¬m Kinh Nghi®m#W!")
AddText(sceneId,"Mau mau ði h÷c tâm pháp ho£c thång c¤p ði!#77")
EndEvent(sceneId)

end
--*****************--
if key == 11 then

BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Các hÕ hãy nh§p tên m¾i vào bäng ð±i tên. #1")
EndEvent(sceneId)

BeginUICommand(sceneId)
UICommand_AddInt(sceneId,targetId)
EndUICommand(sceneId)
DispatchUICommand(sceneId,selfId,5423)

end
--*****************--

end
--* On Mission Submit *--
function x900084_OnMissionSubmit(sceneId,selfId,targetId,mi ssionScriptId,selectRadioId)

--*****************--
if LuaFnGetPropertyBagSpace(sceneId,selfId) < 1 then
x900084_NotifyFailTips(sceneId,selfId,""..Sex.." hãy s¡p xªp lÕi ít nh¤t 1 ô tr¯ng trong ô ðÕo cø nhé!")
return
end
--*****************--
TryRecieveItem(sceneId,selfId,selectRadioId,1);
LuaFnSendSpecificImpactToUnit(sceneId,selfId,selfI d,selfId,18,0)
x900084_NotifyFailTips(sceneId,selfId,"Nh§n thß·ng thành công!")
--*****************--

end
--* Notify Fail Tips *--
function x900084_NotifyFailTips(sceneId,selfId,Tip)

BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,Tip)
EndEvent(sceneId)
DispatchMissionTips(sceneId,selfId)

end

huuduyen_05
13-02-14, 08:06 AM
NPC và item khác nhau. Đâu viết chung như vậy được.

NPC: Có targetID; item thì không có
NPC có thể dùng _OnEventRequest, Item thì không được.

Nên viết dựa trên 1 script của item có sẵn sẽ dễ hơn.

vinateam
13-02-14, 11:42 AM
- Việt Hóa + code phiên âm map của client 3.50 mong a Sói giúp .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoanggiakhoa94
13-02-14, 11:54 AM
Mình mong 1 nhân vật có thể học được skill nhiều môn phái
Tks

vuhuy99v
13-02-14, 01:15 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn nên download client của FPT dzề rùi lấy map đã đc việt hóa sẵn là nhanh nhất.^^

FlyngPig
13-02-14, 02:50 PM
cần có 1 npc hay item nhận 1 lúc tất cả 1 số kháng giải hiệu ứng quan trọng. Cái này mình thấy khá cần vì chơi off 1 mình nên đi phụ bản tỷ lệ dính hiệu ứng là chắc chắn, khá khó chịu tùy Boss nó hành cho chết đứng không đánh nổi 1 phát

Sói Đẹp Trai
13-02-14, 05:06 PM

--- Chế độ gộp bài viết ---

cần có 1 npc hay item nhận 1 lúc tất cả 1 số kháng giải hiệu ứng quan trọng. Cái này mình thấy khá cần vì chơi off 1 mình nên đi phụ bản tỷ lệ dính hiệu ứng là chắc chắn, khá khó chịu tùy Boss nó hành cho chết đứng không đánh nổi 1 phátOK bạn cái này viết item thì rất dễ, dễ hơn cái mình đang viết vì ít ra nó ko gồm mấy cái mục lựa chọn nên không khó.

Mình mong 1 nhân vật có thể học được skill nhiều môn phái
TksCái này khá là khó gần như Impossible bạn à. Cấu trúc liên quan đến bên Client nên mình ko nắm được.

vuhuy99v
13-02-14, 05:16 PM
Dùng Chinest Convert Pro chọn chức năng dịch toàn bộ file SceneAttr.txt trong server và file SceneDef... trong client. Chi tiết tham khảo topic sau sẽ thấy có đầy đủ hướng dẫn. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

OK bạn cái này viết item thì rất dễ, dễ hơn cái mình đang viết vì ít ra nó ko gồm mấy cái mục lựa chọn nên không khó.

Cái này khá là khó gần như Impossible bạn à. Cấu trúc liên quan đến bên Client nên mình ko nắm được.
Một nhân vật học đc skill nhiều phái thì theo mình nghĩa có nghĩ là có bao nhiu phái thì thêm tất cả 9 lần các skill của các phái kia,chưa ke phải thay đổi skill theo dạng phải học mới có và thay đổi cho nó ko còn nằm trong quyển tâm pháp nữa. => Không thể được vì sẽ ko đủ ID để thêm skill vì theo mình nhớ số ID Skill trong phiên bản chỉ dừng ở 1 điểm nhất định thui như cái impact dừng lại ở số 1024.

Sói Đẹp Trai
13-02-14, 07:34 PM
Đã update item Gọi boss tên Cầu Hồn Ngọc tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

KevilHoang
14-02-14, 12:28 AM
Mình muốn vài con pet mới và vài con thú cưỡi ngầu ngầu 1 tí. Vì bản thân ít khi mày mò về IT nên không làm được:D:D:D

Sói Đẹp Trai
14-02-14, 05:13 PM
Mình muốn vài con pet mới và vài con thú cưỡi ngầu ngầu 1 tí. Vì bản thân ít khi mày mò về IT nên không làm được:D:D:DBạn thử hết đám trong SV này trước đi đã, khá là nhiều, còn nhiều con ngầu nữa thì lên bản 3.5

songtu
14-02-14, 09:09 PM

__Han_Je_Soo__
15-02-14, 09:01 PM
Vấn đề quan trọng là tất cả mọi người cùng nhau chung sức nghiên cứu về TLBB thì chắc chắn nó sẽ không bao giờ đi xuống!

nguyenhoangphi
15-02-14, 09:24 PM
Sói có thể viết cái npc nhận GIFCODE hok vì thấy bên kiếm thế có cái đóa hay hay... mà hình như có mấy server có cái nầy..

Sói Đẹp Trai
15-02-14, 09:47 PM
Sói có thể viết cái npc nhận GIFCODE hok vì thấy bên kiếm thế có cái đóa hay hay... mà hình như có mấy server có cái nầy..Bạn giải thích rõ được không?............

nguyenhoangphi
15-02-14, 09:55 PM
Bạn giải thích rõ được không?............

NPC đảm nhiệm để nhập gifcode (gifcode chứa những chữ gì đóa VD: TLBB00112233 ) khi nhập code thi nhận đc những Item hay KNB ......v.v

Sói Đẹp Trai
15-02-14, 09:57 PM
NPC đảm nhiệm để nhập gifcode (gifcode chứa những chữ gì đóa VD: TLBB00112233 ) khi nhập code thi nhận đc những Item hay KNB ......v.vCái này NPC củng thái vân ở đại lý có rồi mà !!

nguyenhoangphi
15-02-14, 10:06 PM
Cái này NPC củng thái vân ở đại lý có rồi mà !!

có mà hình như nó chỉ để xem.....

nếu Sói nói nhận đc Sói cho em hỏi cái script nó là gì? thank sói trả lời

Sói Đẹp Trai
15-02-14, 10:10 PM
có mà hình như nó chỉ để xem.....

nếu Sói nói nhận đc Sói cho em hỏi cái script nó là gì? thank sói trả lờiMọi vấn đề mình đã giải thích rõ tại topic này.

KevilHoang
17-02-14, 06:56 PM
Mình xem trong Equipbase có mấy con thú cưỡi đẹp lắm. Create ra được rồi mà lại không có kỵ thuật. Nhìn đẹp mê luôn ấy. Sói xem trong SV 3.30 mấy con Giang Nam tỏa giáp mã, Xích tiêu diễm lang, Phi long Ỷ,... rồi làm cái kỵ thuật chung cho chúng nó share cho mọi người. Mình không biết làm

Sói Đẹp Trai
17-02-14, 07:01 PM
Mình xem trong Equipbase có mấy con thú cưỡi đẹp lắm. Create ra được rồi mà lại không có kỵ thuật. Nhìn đẹp mê luôn ấy. Sói xem trong SV 3.30 mấy con Giang Nam tỏa giáp mã, Xích tiêu diễm lang, Phi long Ỷ,... rồi làm cái kỵ thuật chung cho chúng nó share cho mọi người. Mình không biết làmBạn tìm hiểu script thông dụng kỵ thuật xem qua xem, tương tự file đó. Mình chưa thử nên ko dám nói thêm nhiều :)

13giay
08-03-14, 10:20 PM
Bạn tìm hiểu script thông dụng kỵ thuật xem qua xem, tương tự file đó. Mình chưa thử nên ko dám nói thêm nhiều :)

hình như cái này còn liên quan đến cả Impact nữa....chứ ko chỉ ở Equip ko đâu.

Sói đập dzoai... Viết event nào liên quan đến lịch sử việt nam đi. Giờ thấy các em trẻ kiến thức về lịch sử thì ít mà kiến thức chơi game thì nhiều. Lồng cái lịch sử vào game cho chúng nó biết....

Đó là ý tưởng kiểu vừa chơi vừa học cho nó thấm dần :))

Nếu ưng cái bụng thì cùng nhau viết kịch bản nhé...

Sói Đẹp Trai
08-03-14, 10:45 PM
hình như cái này còn liên quan đến cả Impact nữa....chứ ko chỉ ở Equip ko đâu.

Sói đập dzoai... Viết event nào liên quan đến lịch sử việt nam đi. Giờ thấy các em trẻ kiến thức về lịch sử thì ít mà kiến thức chơi game thì nhiều. Lồng cái lịch sử vào game cho chúng nó biết....

Đó là ý tưởng kiểu vừa chơi vừa học cho nó thấm dần :))

Nếu ưng cái bụng thì cùng nhau viết kịch bản nhé...Event phải bám sát theo cốt truyện TLBB chứ sao lại có lịch sử VN ở đây. Nghe sến quá :))

13giay
09-03-14, 01:23 PM
Event phải bám sát theo cốt truyện TLBB chứ sao lại có lịch sử VN ở đây. Nghe sến quá :))

Cái sinh tiêu lôi đài...trong truyện TLBB làm j có ;) Cái Event 12 con giáp cốt truyện đâu có ( Truyện TLBB đọc sách, xem film không dưới 1 lần :D)

Muốn ném cái event mang tý lịch sử vào cho các em trẻ chơi game mà vẫn biết dc lịch sử. Nếu như vậy là "Sến" thì quả là đáng buồn

dodt1306
09-03-14, 01:39 PM
Cái sinh tiêu lôi đài...trong truyện TLBB làm j có ;) Cái Event 12 con giáp cốt truyện đâu có ( Truyện TLBB đọc sách, xem film không dưới 1 lần :D)

Muốn ném cái event mang tý lịch sử vào cho các em trẻ chơi game mà vẫn biết dc lịch sử. Nếu như vậy là "Sến" thì quả là đáng buồn

Thật là đáng buồn, đáng buồn.......Nhưng kể ra có ý tưởng ko hay đới#-o

13giay
09-03-14, 01:46 PM
Thật là đáng buồn, đáng buồn.......Nhưng kể ra có ý tưởng ko hay đới#-o

Ờ... mà thôi kệ đời đi. giờ chú Hà Hoàng mà viết xong, nấm lại mọc theo cấp số nhân thì mệt lắm. Chú ý share nguyên bộ việt hóa 100% nấm đã ăn không hết phải vứt đi rồi. Giờ mà thêm vài Event hot theo kiểu đưa văn hóa việt nam vào nữa chắc là sẽ thành "lẩu nấm bách cẩm".
Thiết nghĩ nếu có share thì share như a Hữu Duyên: " Share mâm cỗ nhưng không có bát đũa, ai muốn ăn thì tự kiếm bát đũa mà ăn" đằng này share nguyên mâm cỗ đầy đủ hết chỉ việc ngồi ăn, ăn xong lao bát lao đũa đứng dậy phủi mông đi về.

dodt1306
09-03-14, 02:20 PM
Ờ... mà thôi kệ đời đi. giờ chú Hà Hoàng mà viết xong, nấm lại mọc theo cấp số nhân thì mệt lắm. Chú ý share nguyên bộ việt hóa 100% nấm đã ăn không hết phải vứt đi rồi. Giờ mà thêm vài Event hot theo kiểu đưa văn hóa việt nam vào nữa chắc là sẽ thành "lẩu nấm bách cẩm".
Thiết nghĩ nếu có share thì share như a Hữu Duyên: " Share mâm cỗ nhưng không có bát đũa, ai muốn ăn thì tự kiếm bát đũa mà ăn" đằng này share nguyên mâm cỗ đầy đủ hết chỉ việc ngồi ăn, ăn xong lao bát lao đũa đứng dậy phủi mông đi về.

Mình nghĩ share việt hóa 100% như vậy là rất tốt, để nấm mọc nhiều đến mỗi người ăn phát ngán lên #-o

Sói Đẹp Trai
09-03-14, 05:01 PM
Thiết nghĩ nếu có share thì share như a Hữu Duyên: " Share mâm cỗ nhưng không có bát đũa, ai muốn ăn thì tự kiếm bát đũa mà ăn" đằng này share nguyên mâm cỗ đầy đủ hết chỉ việc ngồi ăn, ăn xong lao bát lao đũa đứng dậy phủi mông đi về.Đùa chứ sv này còn nhiều cái ko chuẩn đâu mà nấm với chả lẩu :)).

13giay
09-03-14, 06:51 PM
Đùa chứ sv này còn nhiều cái ko chuẩn đâu mà nấm với chả lẩu :)).

Các bạn trẻ không cần biết lỗi hay không. mở ra kiếm tý tiền lỗi thì đóng cửa mở cái mới...Như vậy sẽ làm ảnh hưởng rất nhiều về niềm tin của gamer và loạn thị trường sv private.Những developer chân chính cũng chán không muốn phát triển vì thấy nó ko có tưởng lai :D

Hãy nhìn box mà xem có người dev cái web ko biết nhưng mở server game thì biết. Đơn giản vì cái server game có ng làm sẵn hết cho rồi còn j để làm nữa đâu. Còn web làm j có ai hầu sẵn cho đâu.

Thiết nghĩ diễn đàn của chúng ta nên share có điều kiện thì hay hơn
Đây là ý kiến cá nhân góp ý cho box TLBB

Lâm Ngọc Huy
10-03-14, 11:28 AM
Các bạn trẻ không cần biết lỗi hay không. mở ra kiếm tý tiền lỗi thì đóng cửa mở cái mới...Như vậy sẽ làm ảnh hưởng rất nhiều về niềm tin của gamer và loạn thị trường sv private.Những developer chân chính cũng chán không muốn phát triển vì thấy nó ko có tưởng lai :D

Hãy nhìn box mà xem có người dev cái web ko biết nhưng mở server game thì biết. Đơn giản vì cái server game có ng làm sẵn hết cho rồi còn j để làm nữa đâu. Còn web làm j có ai hầu sẵn cho đâu.

Cái này này đúng.
Cứ share đại trà ra rồi cái bọn chả biết dev là gì cứ thế hốt về là chạy.
Còn mấy thằng share cứ thấy khen vài câu với thank vài cái là bắt đầu.Có cái gì cũng lôi ra share hết.
Riết rồi Box TLBB càng ngày càng loãng

Sói Đẹp Trai
10-03-14, 05:59 PM

Cái web thì phải tự học mới biết đc chứ. Ý kiến của bạn hoàn toàn đúng nhưng xét về phương diện trên diễn đàn thôi đã, ko đóng góp thì diễn đàn làm sao phát triển được? Chính vì có cùng ý kiến với bạn nên mình ko trả lời bất kỳ câu hỏi nào liên quan đến "Online" cả, muốn mở thì tự đi tìm hiểu có vậy thôi. Diễn đàn cũng ko cấm trao đổi về Private nữa, mục đích mình share lên là cho mọi người chơi 1 mình chứ chưa có topic nào hướng dẫn mở online cả.
Hiện tượng Hack, DDOS gây Float... chính là hệ quả của những tay nghề non kém mà không bao giờ có thể hoàn chỉnh được, chính vì vậy có tình trạng như bạn nói mở đc vài ngày thậm chí vài giờ là đóng, có lý do cả đó.

Lâm Ngọc Huy
10-03-14, 06:50 PM
Giờ share gì.Nên cân nhắc đã.
Đơi khi lòng tốt của mình đặt không đúng nới đúng chỗ.Thì nó sẽ ra vấn đề khác.

huuduyen_05
10-03-14, 06:57 PM
Nói chung cũng không nên khắc khe quá. Cứ share những gì dùng cho chạy offline được, còn dùng cho online nhiều người chơi thì không được là ok :)

Mà cái quan trọng vẫn do ý thức của người mở server online. Nếu đã có ý định mở kiếm $ rồi chuồn thì cho dù không ai share thì họ vẫn có được, chỉ có điều là khó khăn hơn thôi.

sintriu
10-03-14, 07:56 PM
giờ em mún mở sever cho a.e trên vn-zoom chơi. nhưng mà thiếu cái web có các chức năng. a nào có thỳ có thể share e được không... :(...

Lâm Ngọc Huy
10-03-14, 08:03 PM
giờ em mún mở sever cho a.e trên vn-zoom chơi. nhưng mà thiếu cái web có các chức năng. a nào có thỳ có thể share e được không... :(...

Dẹp đi.Về mua 100 còn gà với 20 con vịt mà nuôi

Tớ là tớ ghét cậu rồi đấy :)

dodt1306
10-03-14, 08:34 PM

Chơi vui chứ gì. OK luôn mình share cho bạn cái web đơn giản chỉ có chức năng đăng kí. Được ko...;;)

Sói Đẹp Trai
11-03-14, 03:28 PM
Chơi vui chứ gì. OK luôn mình share cho bạn cái web đơn giản chỉ có chức năng đăng kí. Được ko...;;)Thêm chức năng nạp thẻ nữa đi anh
30 char
:)

handoi198914
11-03-14, 03:30 PM
Thêm chức năng nạp thẻ nữa đi anh
30 char
:)

=))......hay thật đó......30char chưa nhỉ

anhkhongdoiqua
19-04-14, 05:56 PM
anh ơi hay cho full chức năng luôn nhé :-s

chubao00
07-07-14, 12:36 AM
Mấy năm làm thành viên trong diễn đàn. Chả góp được công được sức gì. Toàn há miệng chờ sung nên chả dám mong muốn gì cả nên mọi người ra cái gì mình xin dùng cái đấy thôi.

voanhnhat20010
07-07-14, 12:38 AM
Làm thêm vài ảnh gif hay hiệu ứng gì đẹp nữa luôn đi a ơi. ^^ :x:x:x

authienvu
08-09-14, 01:31 AM
Mong muốn của tui là Bác Sói lẹp trai viết 1 script thăng cấp ** sao cho đồ
Ví dụ như đồ full môn phái, một thời oanh liệt khi TLBB bắt đầu du nhập vào VN :)
Nhưng đáng tiếc là nó chỉ 4 sao,=((
Ý tưởng là làm Q môn phái hay đánh ác bá sẽ rớt ra nguyên liệu để thăng cấp sao đồ full, tương tự long văn hay ám khí
Dĩ nhiên là nó cũng tăng % hay điểm cộng như mình cường hóa đồ lên vậy ....
Mong Bác viết nó !!! Tưởng nhớ thời cày Q 123 vật vã :)
--------------------------------------------------------------------------
Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game) <--- học thôi ko biết dev

Sói Đẹp Trai
08-09-14, 05:49 AM
Ví dụ như đồ full môn phái, một thời oanh liệt khi TLBB bắt đầu du nhập vào VN :)
Ý tưởng là làm Q môn phái hay đánh ác bá sẽ rớt ra nguyên liệu để thăng cấp sao đồ full, tương tự long văn hay ám khí
Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game) <--- học thôi ko biết devBạn có thể code theo ý thích. CÒn mình thì không đủ trình làm cái đó đâu :|

makute7413
08-09-14, 06:17 AM
Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game) <--- học thôi ko biết dev

full môn phái sẽ làm mất tính đột biến trong chỉ số nhân vật vì thông số cố định của nó

zimbeo
18-11-14, 03:47 PM
Mọi người chỉ mình kill phu thê mà phù từ ck lại vk chinh sưa sao cho nó phù xuyên map dc. với có hiệu ứng nào ck chịu sát thương thế vk hok zay mọi người :bz