PDA

View Full Version : [Chinh đồ] Trao đổi với Hận đời?

thanhtrung0979
12-02-14, 12:47 PM
Như Tiêu đề mình thấy handoi rất có tâm huyết với game chinh đồ. Mình thì cũng đang rảnh nên nếu có thể bạn có share cong việc bạn đang làm với mình ?. Để mình có thể trợ giúp một tay. Chào Thân ái.

dongnguyen0510
13-02-14, 08:24 AM
Handoi bạn có thể hướng dẫn anh em việt hóa toàn tập đựoc không nếu được bạn có thể làm demo video hoặc Ebook cũng dc anh em cảm ơn

handoi198914
13-02-14, 01:29 PM
VH CD mất rất nhiều time...ko dấu chứ để Vh có dấu thì 1 người ko thể làm đk....Còn về việt hóa ra sao thì bạn có thể tham khảo các bài của CuongCa1. còn về các tool dùng để VH hôm qua mình đã share rồi...bạn dùng Conver China Pro để dịch...có chỗ nào ko hiểu mình có thể giúp...Hiện tại Server mình VH cũng khá ổn so Server trc mà mình đã share. nếu bạn cần mình có thể share để cùng ngâm cứu vs mình...còn Clien lagg quá mình ko up lên đk, đã VH đk đôi chút trong Clien ( VH ko dấu nhé :D)...còn 1 chỗ mình ko hiểu nổi các Danh hiệu như Quốc vương, Bang chủ, Tộc trưởng, Phó Tộc trưởng ko biết trong Sv nó giấu ở đâu mình lục tung cả SV mà tìm ko thấy. Hi vọng Docnhan có thẻ giúp mình....thân

handoi198914
13-02-14, 01:47 PM
Handoi bạn có thể hướng dẫn anh em việt hóa toàn tập đựoc không nếu được bạn có thể làm demo video hoặc Ebook cũng dc anh em cảm ơn

mình sẽ làm 1 video hướng dẫn cách VH...thanks các bạn đã ủng hộ.

dongnguyen0510
13-02-14, 03:22 PM
mình sẽ làm 1 video hướng dẫn cách VH...thanks các bạn đã ủng hộ.

Khơi dậy niềm đam mê Chinh Đồ cảm ơn bác về tinh thần của bác. Anh em sẽ phat huy hết khả năng

dongnguyen0510
13-02-14, 03:38 PM
Các topic của Cuongca11 link đều die hết ai fix hộ dùm mình được không

handoi198914
13-02-14, 04:12 PM

Đây là video Vh cơ bản nhất...các bạn tham khảo nhé....Pro đừng gạch đá e
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

--- Chế độ gộp bài viết ---

Các topic của Cuongca11 link đều die hết ai fix hộ dùm mình được không

bạn cần những j` hãy box lên đây...Nếu giúp đk mình sẽ cố gắng hết sức...các bài CuongCa1 post cách đây đã lâu rồi lên die hết...ngay cả Cuongca cũng ko tìm lại đk

hai07dv
13-02-14, 04:21 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Không biết handoi dùng server nào

handoi198914
13-02-14, 04:27 PM

Không biết handoi dùng server nào

mình cũng dùng Sv 2k11. mình đã chỉnh sửa và VH đk xa phu quest vv...mình có thể share để bạn cùng mình ngâm cứu tiếp

thanhtrung0979
13-02-14, 06:03 PM
mình cũng dùng Sv 2k11. mình đã chỉnh sửa và VH đk xa phu quest vv...mình có thể share để bạn cùng mình ngâm cứu tiếp

Bạn có thể share client của bạn được không những cái bạn việt hóa khác với cái Cuongca chưa có ý. Thank nhiều. Bạn đã thử test chức năng bang hội chưa. Lâu rồi mình chưa chơi, giờ chới off chẳng biết cách tạo bang hội nhu thể nào kích vào ra chữ Trung quốc bó tay.

handoi198914
13-02-14, 06:08 PM
Bạn có thể share client của bạn được không những cái bạn việt hóa khác với cái Cuongca chưa có ý. Thank nhiều. Bạn đã thử test chức năng bang hội chưa. Lâu rồi mình chưa chơi, giờ chới off chẳng biết cách tạo bang hội nhu thể nào kích vào ra chữ Trung quốc bó tay.

SV của mình chạy good...hiện tại mình chưa thấy lỗi nào...còn vấn đề VH thì mình ko biết Cuongca đã VH đk những j`....còn SV mình hệ thống gia tộc Bang hội ngon lành...đã VH nhé ( tất nhiên ko có dấu) :D...

thanhtrung0979
13-02-14, 06:10 PM
SV của mình chạy good...hiện tại mình chưa thấy lỗi nào...còn vấn đề VH thì mình ko biết Cuongca đã VH đk những j`....còn SV mình hệ thống gia tộc Bang hội ngon lành...đã VH nhé ( tất nhiên ko có dấu) :D...

Có thể share mình với được không. Thank

handoi198914
13-02-14, 06:16 PM
Có thể share mình với được không. Thank

mình cũng muốn share cho các bạn để cùng mình nghiên cứu nhưng khổ lỗi up Clien dung lượng lớn quá...up toàn lỗi thôi....nếu đk mình sẽ share data.pak lên bạn coppy vào clien bạn... Nhiều cái muốn share nhưng lực bất tòng tâm....thông cảm cho mình

Như Tiêu đề mình thấy handoi rất có tâm huyết với game chinh đồ. Mình thì cũng đang rảnh nên nếu có thể bạn có share cong việc bạn đang làm với mình ?. Để mình có thể trợ giúp một tay. Chào Thân ái.

Nhân tiện đây mình xin phép share bộ SV của mình đang dùng...các bạn test thử xem nhé.....Có j` post lên để ae trao đổi...

thanhtrung0979
13-02-14, 06:44 PM
mình cũng muốn share cho các bạn để cùng mình nghiên cứu nhưng khổ lỗi up Clien dung lượng lớn quá...up toàn lỗi thôi....nếu đk mình sẽ share data.pak lên bạn coppy vào clien bạn... Nhiều cái muốn share nhưng lực bất tòng tâm....thông cảm cho mình

Nhân tiện đây mình xin phép share bộ SV của mình đang dùng...các bạn test thử xem nhé.....Có j` post lên để ae trao đổi...

Nghe có vẻ bạn rất quan tâm chinh đồ. Nếu muốn thì mình có thể phối hợp với nhau mở server cho anh em cùng chơi. nếu bạn đồng ý thì mình cùng chia sẻ công việc.

handoi198914
13-02-14, 06:54 PM
Nghe có vẻ bạn rất quan tâm chinh đồ. Nếu muốn thì mình có thể phối hợp với nhau mở server cho anh em cùng chơi. nếu bạn đồng ý thì mình cùng chia sẻ công việc.

Tất nhiên rồi....CD là game mà mình đã gắn bó ngay từ những ngày đầu ra mắt....Ns chung bộ SV mình share trên kia là ổn...chỉ có 1 điều mình chưa thỏa lòng là Việt hóa tên hiệu như Quốc Vương, Bang chủ....những từ mà ng chơi rất cần...mình đã lục tung cả Sv nhưng chưa tìm ra đk....nếu bạn có thể cùng mình nghiên cứu thì tốt quá....Trc tiên bạn hãy test bộ Sv mình đã share đi....xem ntn...còn vấn đề clien lát mình sẽ up lên những phần đã VH cho bạn....hi vọng có thể mở 1 Sv chinh do cho ae chơi thì tốt quá...

thanhtrung0979
13-02-14, 07:02 PM
Tất nhiên rồi....CD là game mà mình đã gắn bó ngay từ những ngày đầu ra mắt....Ns chung bộ SV mình share trên kia là ổn...chỉ có 1 điều mình chưa thỏa lòng là Việt hóa tên hiệu như Quốc Vương, Bang chủ....những từ mà ng chơi rất cần...mình đã lục tung cả Sv nhưng chưa tìm ra đk....nếu bạn có thể cùng mình nghiên cứu thì tốt quá....Trc tiên bạn hãy test bộ Sv mình đã share đi....xem ntn...còn vấn đề clien lát mình sẽ up lên những phần đã VH cho bạn....hi vọng có thể mở 1 Sv chinh do cho ae chơi thì tốt quá...

Những cái bạn nói mình đã xong lâu rồi. Mình thể tổ chức event ingame , test lỗi liên quan đến xa phu các kiểu, trừ lỗi in Code thì mình ko chỉnh đựoc vì nó là file exe. Và một điều quan trọng nữa là % upgrade đồ. Chủ yếu là cái client mình chưa dịch được vì còn bận công việc. Nếu có người hỗ trợ thì khoảng 1-2 tuần nữa mình sẽ Close Beta cho anh em test thử. ^^

handoi198914
13-02-14, 07:20 PM
Những cái bạn nói mình đã xong lâu rồi. Mình thể tổ chức event ingame , test lỗi liên quan đến xa phu các kiểu, trừ lỗi in Code thì mình ko chỉnh đựoc vì nó là file exe. Và một điều quan trọng nữa là % upgrade đồ. Chủ yếu là cái client mình chưa dịch được vì còn bận công việc. Nếu có người hỗ trợ thì khoảng 1-2 tuần nữa mình sẽ Close Beta cho anh em test thử. ^^

oke....phần Clien mình cũng Vh đk kha khá...chỉ còn chút nữa là ổn..( ổn thôi chứ chưa hoàn thiện hết đâu nhé) ns chung là để chơi thì Oke....còn vẫn đề xa phu hay lỗi quest mình cũng đã test...Xa phu good....chỉ lỗi quest 76 dẫn binh lính từ Độc cô chiến giao cho Độc cô giản ở Phượng tường trấn tây giao là ko trả đk NV thôi...đang tìm cách fix....

Như bạn ns thì bạn đã Vh đk tên hiệu Quốc vương , bang chủ ... rồi à...Bạn có thể chỉ mình nó nằm ở file nào trong Sv ko??

thanhtrung0979
13-02-14, 07:22 PM
oke....phần Clien mình cũng Vh đk kha khá...chỉ còn chút nữa là ổn..( ổn thôi chứ chưa hoàn thiện hết đâu nhé) ns chung là để chơi thì Oke....còn vẫn đề xa phu hay lỗi quest mình cũng đã test...Xa phu good....chỉ lỗi quest 76 dẫn binh lính từ Độc cô chiến giao cho Độc cô giản ở Phượng tường trấn tây giao là ko trả đk NV thôi...đang tìm cách fix....

thanhtrung0979
13-02-14, 07:28 PM

Như bạn ns thì bạn đã Vh đk tên hiệu Quốc vương , bang chủ ... rồi à...Bạn có thể chỉ mình nó nằm ở file nào trong Sv ko??

Ý handoi là danh hiệu trên đầu nhân vật hay trong khung O

handoi198914
13-02-14, 07:39 PM
Ý handoi là danh hiệu trên đầu nhân vật hay trong khung O
trên đầu NV ý...Quốc vương. bang chủ, tộc trưởng, phó tộc trưởng....

EddieKwan
14-02-14, 12:14 AM
hi, lâu lâu vào làm lại nhưng serv với bản patch mình ko thấy con ngựa, handoi hay ae nào có full server + patch + db thì share mình nghiên cứu với nhe.

Thanz all

handoi198914
14-02-14, 12:20 AM
hi, lâu lâu vào làm lại nhưng serv với bản patch mình ko thấy con ngựa, handoi hay ae nào có full server + patch + db thì share mình nghiên cứu với nhe.

Thanz all

nếu dùng SV mình share thì phải dùng Clien TQ ms hiển thị hết vật phẩm + ngựa nhé....patch và Db mình đã share rồi bạn qua dây dow nhé

dongnguyen0510
14-02-14, 07:53 AM

Ngóng client VH từ cậu nhé handoi
Thank

dongnguyen0510
14-02-14, 12:45 PM

SV này có patch không cậu. Với lại nếu có SV rồi muốn tự làm 1 patch phù hợp với SV thì phải làm sao

handoi198914
14-02-14, 01:47 PM
SV này có patch không cậu. Với lại nếu có SV rồi muốn tự làm 1 patch phù hợp với SV thì phải làm sao

SV này dùng patch mình đã share rồi đó...<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dongnguyen0510
14-02-14, 04:07 PM
SV này dùng patch mình đã share rồi đó...<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sao tự nhiên lại bị lỗi rồi cậu có teamview không

handoi198914
14-02-14, 04:15 PM
Sao tự nhiên lại bị lỗi rồi cậu có teamview không

cái này fix đơn giản...tại tối qua mình dev 1 số cái trong Sv...sáng nay chạy Sv thì báo lỗi trên scenesserver_r.exe...mình đã fix lại....để tối mình team cho cậu...

dongnguyen0510
14-02-14, 04:50 PM
Đã fix xong. Cậu cho mình hỏi muốn thăng sao lên trên 12 sao thì phải làm sao cậu
Với lại Chinh đồ có tích hợp lệnh GM không hoặddalamf sao để sử dụng chức năng admin được cậu giúp mình với

thanhtrung0979
14-02-14, 05:00 PM
Đã fix xong. Cậu cho mình hỏi muốn thăng sao lên trên 12 sao thì phải làm sao cậu
Với lại Chinh đồ có tích hợp lệnh GM không hoặddalamf sao để sử dụng chức năng admin được cậu giúp mình với

Định mở server à. Có gì tìm được share với tui với ;)

dongnguyen0510
14-02-14, 05:08 PM
Định mở server à. Có gì tìm được share với tui với ;)

Không đang tự sướng cái sv handoi share. Nhưng mà sao 2 tộc trưởng pt với nhau lập bang không được nhỉ

thanhtrung0979
14-02-14, 05:16 PM
Không đang tự sướng cái sv handoi share. Nhưng mà sao 2 tộc trưởng pt với nhau lập bang không được nhỉ
Bạn còn nhớ qui định lập bang như thế nào không. MÌnh cũng đang thắc mắc cái này, Mà gia tộc bạn lập 1 phát được luôn hay phải làm kiểu gì khác.

dongnguyen0510
14-02-14, 05:18 PM
Tộc thì dễ lập rồi. Bang thì Thiên vũ lệnh mua ở tạp hóa để lập bang. Mà sao mình lập chả được. Với lại không biết làm sao mà không cộng được kỹ năng

thanhtrung0979
14-02-14, 05:31 PM
Tộc thì dễ lập rồi. Bang thì Thiên vũ lệnh mua ở tạp hóa để lập bang. Mà sao mình lập chả được. Với lại không biết làm sao mà không cộng được kỹ năng

Ah vậy à tưởng nó bị lỗi nên mình đang tim cách. Lâu rồi không chơi nên không biết. Thank bạn nhiều.

handoi198914
14-02-14, 05:33 PM

SV mình đã fix lại rồi nhé...các bạn dow tại đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình test kỹ năng ko có vấn đề j`....bạn xem lại nhé....

handoi198914
14-02-14, 05:39 PM

CD khác vs TLBB + KT là bạn phải tự chế đồ mình muốn chứ ko dùng lệnh GM để lấy vật phẩm...còn vấn để tăng lên 12* bạn vô tạp hóa cao cấp mua bảo thạch thăng cấp màu xanh lá cây đó....

handoi198914
14-02-14, 05:50 PM

để lập Bang hội bạn cần có Thiên vũ lệnh mua ở tạp hóa VT....nv muốn lập bang hội nhất định phải là Tộc trưởng nhé....lập gia tộc sau đó đến Đại thần ở VT để lập bang...

Muốn cộng kỹ năng bạn phải có Mật tịch mua ở Nhà sưu tập mật tịch....click chuột phải để nâng cấp kỹ năng nhé.....hệ thống kỹ năng mình đã test rất kỹ ko có lỗi j` cả...

thanhtrung0979
14-02-14, 05:53 PM
để lập Bang hội bạn cần có Thiên vũ lệnh mua ở tạp hóa VT....nv muốn lập bang hội nhất định phải là Tộc trưởng nhé....lập gia tộc sau đó đến Đại thần ở VT để lập bang...

Muốn cộng kỹ năng bạn phải có Mật tịch mua ở Nhà sưu tập mật tịch....click chuột phải để nâng cấp kỹ năng nhé.....hệ thống kỹ năng mình đã test rất kỹ ko có lỗi j` cả...

Handoi198914 share mình cái data.pak của bạn với. Nếu được thì cảm ơn nhiều.:-?

dongnguyen0510
14-02-14, 06:02 PM
CD khác vs TLBB + KT là bạn phải tự chế đồ mình muốn chứ ko dùng lệnh GM để lấy vật phẩm...còn vấn để tăng lên 12* bạn vô tạp hóa cao cấp mua bảo thạch thăng cấp màu xanh lá cây đó....

Ý mình là thăng sao lên 13 sao hoặc cao hơn ấy

handoi198914
14-02-14, 06:05 PM
Ý mình là thăng sao lên 13 sao hoặc cao hơn ấy

bạn vào tạp hóa cao cấp mua bảo thạch thăng cấp tinh xảo để thăng cấp lên 12 14 và cao hơn ( mỗi viên bảo thạch sẽ thăng cấp cho 1 loại...) và đồ cấp 158 trở lên ms thăng cấp lên 13 14 15 16* nhé :D

EddieKwan
14-02-14, 08:03 PM
mình đã tải full client TQ + full patch,db+server của handoi mà sao khi login chọn nv thì bị văng ra nhỉ. cho ít xin ý kiến
thanz

dongnguyen0510
14-02-14, 08:20 PM
Không tài nào ep lên trên 14 sao được. Không hiểu vì sao

handoi198914
14-02-14, 08:54 PM
mình đã tải full client TQ + full patch,db+server của handoi mà sao khi login chọn nv thì bị văng ra nhỉ. cho ít xin ý kiến
thanz

bạn có thể chụp lại rồi post lên ko??? như bạn ns mình nghĩ Sv chưa chạy xong....2 tool GatewayServer_r.exe,FlServer_r.exe phải 1 lúc chúng ms chạy...bạn khởi động Sv vào tab Server manage xem nhé....đợi chúng chạy hết rồi mới vào game....có lỗi j post lên ae cùng chia sẻ tháo gỡ cho bạn

handoi198914
14-02-14, 09:07 PM
Không tài nào ep lên trên 14 sao được. Không hiểu vì sao

vì ép lên 14* 15* 16* lại có cao cấp thăng cấp bảo thạch bạn nhé....tìm trong tạp hóa cao cấp đó....test đi bạn hiền

dongnguyen0510
14-02-14, 09:39 PM
Nó không lên quá 14 sao được handoi ơi. Dùng viên màu hồng 4 viên nó bảo 100% nhưng không thăng được
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

EddieKwan
14-02-14, 09:55 PM
ok đc rồi, thanz handoi, do mình có 2,3 bản patch + server khác nhau nên bị thế.

Ah, cho mình hỏi có bản nào có vũ khí tuyệt thế vô song ko vậy ae :P

dongnguyen0510
14-02-14, 09:59 PM
ok đc rồi, thanz handoi, do mình có 2,3 bản patch + server khác nhau nên bị thế.

Vũ khí tuyệt thế vô song chắc là bộ hắc ám phải không nhỉ

EddieKwan
14-02-14, 10:02 PM
Trước mình chơi CD VNG bik là vk tuyệt thế vô song từ sinh tử chiến thôi, còn bộ hắc ám là gì chưa thấy wa luôn =P~

dongnguyen0510
14-02-14, 10:04 PM
Trước mình chơi CD VNG bik là vk tuyệt thế vô song từ sinh tử chiến thôi, còn bộ hắc ám là gì chưa thấy wa luôn =P~

LÀ bộ mình post hình ở trên kìa. Hình như bộ này mạnh nhất rồi còn gì nữa

EddieKwan
14-02-14, 10:08 PM
LÀ bộ mình post hình ở trên kìa. Hình như bộ này mạnh nhất rồi còn gì nữa

nhìn ánh sáng của vk thì cũng giống giống, set này là do bạn tự lấy ng liệu chế ra hay làm gì có vậy

handoi198914
14-02-14, 10:10 PM

bản này có nhé bạn 30char........

Nó không lên quá 14 sao được handoi ơi. Dùng viên màu hồng 4 viên nó bảo 100% nhưng không thăng được

ec...sao option đồ của bạn vẫn chữ TQ thế...mình đã Vh cái option đồ rồi mà...:D

dongnguyen0510
14-02-14, 10:11 PM
nhìn ánh sáng của vk thì cũng giống giống, set này là do bạn tự lấy ng liệu chế ra hay làm gì có vậy
Lấy điểm tích phân đổi nguyên liệu rồi ra chế. Nhưng thăng lên 15 sao không được đang ức chế lắm đây

EddieKwan
14-02-14, 10:15 PM
Lấy điểm tích phân đổi nguyên liệu rồi ra chế. Nhưng thăng lên 15 sao không được đang ức chế lắm đây

handoi198914
14-02-14, 10:16 PM
đk mà.....hic mình đã test rồi...100% thăng lên 16* đk

bạn muốn biết là j hãy vào test game nhé....

dongnguyen0510
14-02-14, 10:21 PM
đk mà.....hic mình đã test rồi...100% thăng lên 16* đk

bạn muốn biết là j hãy vào test game nhé....
Bạn teamview qua dùm mình tí coi thử sao nè. Mình thăng không được
Team việt hóa ID 959 703 122 pass 3613

handoi198914
14-02-14, 10:28 PM
Bạn teamview qua dùm mình tí coi thử sao nè. Mình thăng không được
Team việt hóa ID 959 703 122 pass 3613

đợi mình chút nhé....đang làm giở phần này..lát send cho bạn

dongnguyen0510
14-02-14, 10:32 PM
đợi mình chút nhé....đang làm giở phần này..lát send cho bạn
Lâu không cậu ơi. Mình sắp off để về rồi. Đang chờ cậu. Dùng máy ké mà

dongnguyen0510
14-02-14, 11:21 PM
Muốn Việt hóa hết SV tầm khoảng bao nhiêu thời gian và handoi có thể hướng dẫn anh em làm patch cho 1 sv không

xKent
15-02-14, 12:25 AM
bác hận đời cho e xin cái yh phát :U

handoi198914
15-02-14, 10:49 AM
Muốn Việt hóa hết SV tầm khoảng bao nhiêu thời gian và handoi có thể hướng dẫn anh em làm patch cho 1 sv không

để VH hết Sv cần 1 time dài + kiên trì vì trong quá trình VH sẽ có nhiều lỗi phát sinh cần phải fix lại....như mình VH Sv mất gần 5 tháng mà cũng chưa đâu vào đâu cả...để làm 1 patch cho SV cần config chuẩn để phù hợp với Sv,,,ngay cả Cuongca11 cũng chưa nghĩ đến việc làm patch...sẽ rất mất thời gian cho công việc này...việc bjo mình nghĩ nên chú tâm vào VH 1 số cái còn thiếu trong Sv sau đó VH Clien

badboyhp8x
24-02-14, 04:37 PM
Có ai còn giữ bản Cilent của VNG không nếu mình nhớ ko nhầm thì Quốc vương và mấy cái chữ trên đầu là file dds ở trong file pak dùng ch trình để replace:)

handoi198914
24-02-14, 09:45 PM
Có ai còn giữ bản Cilent của VNG không nếu mình nhớ ko nhầm thì Quốc vương và mấy cái chữ trên đầu là file dds ở trong file pak dùng ch trình để replace:)

CLien có. nhưng phải VH cả ở SV nữa bạn à....mình đã VH những cái đó trong CLien nhưng vẫn ko hiển thị Quốc vương bạn à