PDA

View Full Version : xin tool việt hóa chinh đồ

dongnguyen0510
12-02-14, 08:47 AM
Như tiêu đề em cần file việt hóa chinh đồ và những file liên quan đến công việc việt hóa

handoi198914
12-02-14, 11:54 AM
Như tiêu đề em cần file việt hóa chinh đồ và những file liên quan đến công việc việt hóa

các Tool cần để Vh:
đây là Convert china pro :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đây là wiewpak Chinh đồ:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ztpaks hàng hiếm nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tool Vh thực ra mình cũng ko dùng cái này, cứ post lên cho đủ bộ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
và cần Notepad++ cái này bạn tự tìm nhé. Thân

dongnguyen0510
12-02-14, 01:04 PM
Mình phải bắt đầu từ đâu bạn handoi. Bạn rất nhiệt tình đấy. AE rất cần cậu nhé

hai07dv
12-02-14, 01:19 PM
Tools convert TBL to XML : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>转换XML工具.rar

Không biết dùng cho Chinh Đồ được không ^^

dongnguyen0510
12-02-14, 01:30 PM
Ai tâm huyết làm cho anh em 1 cái demo việt hóa với. Mới vọc không biết gì cả

handoi198914
13-02-14, 01:37 PM
Mình phải bắt đầu từ đâu bạn handoi. Bạn rất nhiệt tình đấy. AE rất cần cậu nhé

bắt đầu VH Sever nhé...Clien để sau...bjo việc cần là việt hóa các Quest và fix lại xem có lỗi hay ko....VH quest rất dễ lỗi vì VH file Npc này nó còn liên quan đến nhiều File Npc khác, ai ko tin có thể thử... Còn về VH thông tin Item thì bác Docnhan đã VH rồi...mình thấy khá ổn...tên Skil và chú thích của skill đó mình đã Vh đk chút ít..còn 1 số skill mình chưa VH....
Vh các file TBL các bạn dùng tool TBL to XML.

hai07dv
13-02-14, 02:52 PM
bắt đầu VH Sever nhé...Clien để sau...bjo việc cần là việt hóa các Quest và fix lại xem có lỗi hay ko....VH quest rất dễ lỗi vì VH file Npc này nó còn liên quan đến nhiều File Npc khác, ai ko tin có thể thử... Còn về VH thông tin Item thì bác Docnhan đã VH rồi...mình thấy khá ổn...tên Skil và chú thích của skill đó mình đã Vh đk chút ít..còn 1 số skill mình chưa VH....
Vh các file TBL các bạn dùng tool TBL to XML.

Việt hóa chinh đồ không có dấu hả U 8->

handoi198914
13-02-14, 02:56 PM
Việt hóa chinh đồ không có dấu hả U 8->

đúng rồi hai07dv à...không dấu chứ có dấu 1 mình ko làm nổi đk...

dongnguyen0510
13-02-14, 03:36 PM
Sao tool TBL转换XML工具 mình sử dụng không được nhỉ bác nào giúp với

handoi198914
13-02-14, 03:54 PM
Ai tâm huyết làm cho anh em 1 cái demo việt hóa với. Mới vọc không biết gì cả
đây là Video hướng dẫn VH...( chỉ dành cho newbie) pro đừng gạch đá vào e nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

handoi198914
13-02-14, 03:59 PM
tool TBL to XML để chuyển định dạng file TBL qua XML trong quá trình VH...tool này chỉ chuyển đk các file BlueObjectBase.tbl,FiveSetBase.tbl,HolyObjectBase. tbl,ObjectUp.tbl,SoulStoneBase.tbl,ZhuanGoldObject Base.tbl,CharacterStateBase.tbl,GoldObjectBase.tbl ,HonorBase.tbl,HonorBase.tbl,Civilian.tbl,HairColo ur.tbl,Knight.tbl,SetObjectBase.tbl,UpgradeObjectB ase.tbl,CountryMaterial.tbl,HairStyle.tbl,NpcBase. tbl,NpcBase.tbl,WorkSkillBase.tbl,DropGoldObjectBa se.tbl,HeadListBase.tbl,ObjectBase.tbl,skilllevelb ase.tbl,ZhuanExperienceBase.tbl....còn các file khác ko hoạt động đk bạn nhé

handoi198914
13-02-14, 04:05 PM

bạn tạo 1 forder mới tại ổ D đặt tên là TBL sau đó bạn coppy các file TBL cần chuyển...bật tool chọn đường dẫn tới Foder mới tạo rồi click chuyển qua XML....lưu ý tool này khi chay xong ko thông báo 100% đâu...thấy nó chạy full rồi thì bạn mở Foder TBL lên và xem kết quả nhé

ganuiglpkc
01-05-14, 09:17 PM
dow Tools convert TBL to XML về mở ra báo can't open file