PDA

View Full Version : [Release]Hướng dẫn Config PHP vào IIS và cài Web PHP

ngocmanh87
31-05-07, 07:44 AM
Trước tiên bạn cần phải có đĩa Window(nếu không có thì mượn , hoặc mua đĩa)

Vào Control Panel\Add or Remove Programs\Add or Remove Windows Components\ sau đó chọn Internet information Services (IIS)

Thử mở trang web offline : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( nếu nó hoạt động thì OK )

Tiếp theo Copy thư mục Web ( chỉ copy thư mục thôi , không copy các file trong đó ) trong Auserver , paste vào thư mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong ổ đĩa C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( nếu không thấy bạn thử kiếm lanh quanh gần đó là có liền )
link dow php.rar
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn download php.rar về , giải nén và để nó trong ổ C:\
Vào Control Panel\Administrative tools\Internet Information Services\Local Computer\Websites , Nhấn chuột phải chọn Properties
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chọn Home Directory , Click Configuration ở phía dưới
Click Add , chọn Browse... trong phần Executable , chọn file php-cgi.exe trong thư mục php bạn vừa mới download , trong Extension nhập : .php rồi nhấn OK
Qua phần Documents nhấn Add nhập index.php
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ồi cứ apply và ok song rồi Mở thử trang web luôn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thế là ok rồi đó.
bài của em bổ sung hình và rất chi tiêt để giúp các bạn ko biết config được đúng.
bạn nào thấy tốt thanh cái cho mình nha.

jimvu
14-06-07, 05:35 PM
Bạn cho mình hỏi là mình đã cài IIS 1 lần rồi , lần đó truy cập vào trang Localhost thì nó hoạt động......

Ko hiểu sao ngày hôm sau nó lại ko hoạt động nữa.....Mình nghĩ chắc bị lỗi gì đó nên cài IIS lại lần này thì nó báo là ko cần đĩa nên đến finish luôn rồi mình thử truy cập vo Localhost nó cũng ko hoạt động bạn biết nó bị sao ko........

jimvu
14-06-07, 05:37 PM
Ah bạn cho mình hỏi luôn là mình cài thành công bản 1.0L rồi login vô chơi được luôn rồi

Nhưng vẫn đề là nó chỉ chơi được 1 phút là bị dis ra chẳng hiểu làm sao bạn biết nó bị sao ko giúp mình nghen......

legend001
18-06-07, 09:02 AM
cho hỏi máy em ko có cái IIS thì làm sao đây
huhu

Solider
02-07-07, 10:45 AM
Bạn có đĩa Win mới cài được IIS

norun
22-07-07, 01:34 PM
bạn vẫn còn thiếu hay sao ấy không config php.ini thì nó chạy sao được

ngocmanh87
28-07-07, 12:39 PM
bạn vẫn còn thiếu hay sao ấy không config php.ini thì nó chạy sao được

đây là mình hướng dẫn cài php vào ISS còn tuy thuộc vào web của bạn có cần config hay kô nếu như web Mụ8 thì chỉ cần install song là chạy bt mà thôi.

cuocdoisp
29-07-07, 07:13 PM
cho hỏi máy em ko có cái IIS thì làm sao đây
huhu

bạn có thể cài apache..cái này có trong Box Webserver..bài viết của Davidhuynhvan đó...Trên box này cũng có hướng dẫn cài web bằng apche đó
( sorry vì tiếng anh hơi kém ):big_smile:

manh12a6
01-01-11, 12:46 AM
cảm ơn nhìu chưa lam thư nhưng cứ cam ơn lay bài xem link :)