PDA

View Full Version : Cần người hướng dẫn tất tần tật cho con gà IT !

vudinhcuong
09-02-14, 06:25 PM
Chào các anh/chị (nếu có) như tiêu đề thì e là 1 con gà về công nghệ thông tin, phải nói là mù tịt luôn mà lại rất thích chơi TGHM, muốn thử cái cảm giác được làm GM được làm ra 1 sever của riêng mình xem nó ra làm sao. Vì vậy, hy vọng là có ai hướng dẫn e tất cả các bước để làm được 1 sever và chạy sever đó. E đã đọc qua bài hướng dẫn của các anh trên diễn đàn rồi nhưng thật sự là không thể hiểu nổi :( giúp e với híc.
p/s : e ở HN ạ.
nhận tiện con lap của e là con acer 5830G, ram 2G, i5, cái dòng NVIDIA 540M with 2GB Dedicated VRAM nữa (e chẳng bít nó là cái gì)
liệu có chạy được ko nhỷ ? mục đích của e là chơi 1 mình rùi kẹp thêm 2 3 acc nữa để tìm hiểu game cho vui thôi.
Mong các anh/chị giúp e với ạ.

mother
09-02-14, 07:01 PM
pm yh : nilde_by_2class
30ckarrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

vudinhcuong
09-02-14, 07:44 PM
pm yh : nilde_by_2class
30ckarrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ookurooo
09-02-14, 11:28 PM
cấu hình thế này chắc bạn cài chơi off 1 mình là đủ chứ ko chạy nổi server online để làm gm đâu =]]

vudinhcuong
10-02-14, 01:00 AM
cấu hình thế này chắc bạn cài chơi off 1 mình là đủ chứ ko chạy nổi server online để làm gm đâu =]]
Ừ. Mình muốn chạy sv offline mà. Nhưng là sv do mình tự làm ý. Còn ko být con lap của mình thiếu gì để làm sv onl ? Nếu là ram mình có thế lắp thêm.

vanvu25011
24-02-14, 08:58 PM
nếu chỉ làm GM của sv offline thôi thì dễ lắm tui ko biết gì về tin học cũng làm được ,
tớ ở hải dương hihi nếu ở gần thì làm hộ rùi , dang giữ một sv chạy ổn định