PDA

View Full Version : [JX] Hỏi về vấn đề Game Server đăng nhập không được

dalton
04-02-14, 09:59 PM
Chào các bạn, mình mới tập làm quen với JX nên nhiều chỗ còn chưa hiểu và có một vấn đề này cần được các bạn có kinh nghiệm cho mình biết.

Mình có cài đặt server Thái sơn bắc đẩu 0.3 và chơi bình thường. Tuy nhiên game server chỉ load được 80 maps nên mình có tìm thêm các server khác thì thấy bản Brother Team 3.0 của bạn Duy Khang là có thể load hơn 80 maps nên mình có sử dụng nhưng phần client với skill thì bị một số lỗi và mình ưng ý với bản TSBĐ hơn.

Mình có chép file Gameserver.exe của server bạn Duy Khang sang server TSBĐ và chạy thì thấy kết nối thành công, đăng nhập vào và tạo User thành công nhưng khi đăng nhập vào Game thì lại báo Kết nối Server thất bại.

Mình có tìm hiểu trên các ebook của JX và trên các diễn đàn về vấn đề này, thì không biết bạn nào có kinh nghiệm chỗ này hướng dẫn cho mình để khắc phục. Cám ơn các bạn rất nhiều.

Mình chụp một số ảnh minh họa để các bạn rõ hơn.

1. Lỗi Server khi dùng bản TSBĐ (Load trên 80 maps thì báo lỗi) - Dù load ok hết các dòng

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

------------------------------------

2. Mình dùng File GameServer.exe của bạn Duy Khang (Bản Team Brother v3.0) thì chạy load đủ 5 dòng, đăng nhập ok, tạo nhân vật ok nhưng vào game ko đc. Nhưng vẫn hiện nhân vật đăng nhập (theo được biết thì nhân vật đã xuất hiện trong game nhưng mình ko vào chơi được)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

----------------------------

3. Đây là hình ảnh phần Client của Server TSBĐ (đi kèm) - Dùng file GameServer.exe cũ (bản TSBĐ) thì bình thường, dùng bản GameServer.exe Brother 3.0 thì ko vào được, chỉ tạo được nhân vật.

---------------------------------

4. Đăng nhập thì báo đang đăng nhập -> 1 lát thì báo Kết nối Server thất bại.

Zonlagi
04-02-14, 10:35 PM
bạn ơi mình ko chơi sv này nhưng có điều muốn hỏi , mình đang thử dev sv off chơi nghịch nhưng khi đăng nhập nó cứ báo hiện đang kết nối với sever mà đợi mãi cũng ko vào đc là bị sao =,=

WhatTheHeo
05-02-14, 02:09 AM
2 bạn pm yahoo mình xem cho nhé : duc.alone <<<< yahoo mìh đó

dalton
05-02-14, 09:03 AM
@WhatTheHeo: Mình đã add nick bạn rồi.

@Zonlagi: Mình cũng chưa gặp trường hợp như bạn, chỉ khi mình dùng server của bản này với path của bản khác thì bị giống bạn (như trường hợp mình post ở trên đó).

Đang chờ được mọi người cho 1 hướng giải quyết, hoặc 1 từ khóa để tìm hiểu. Cám ơn các bạn.

tuidangvui
05-02-14, 09:34 AM
Cái jx này nhiều khi sai script setting ở client cũng ko login vào game dc dù tạo dc nhân vật, map cũng phải đúng, rồi sv có font hay nofont, mỗi sv luôn phải đi kèm patch tương ứng (phát triển từ src). Vì vậy ngoài những lỗi hệ thống (DEP, IP, Port, ...), kiếm patch khác để test8->

jxvietnam
05-02-14, 10:51 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>