PDA

View Full Version : [Quà Tết 2014] Share Server Bá Đao 2D Ngon (Fix 90% số lỗi tồn đọng)

vudung
02-02-14, 05:59 PM
Có thể bản này đã có người có tuy nhiên nhiều người chưa nên mình xin mạn phép share cho cộng đồng nhân dịp tết 2014

Coi như là lì xì cho các bạn

Mà lì xì thì cái j cũng phải có trước có sau. Mình lì xì bạn thì bạn lì xì lại 1 cái THANKS cho mình nhé

Link server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!NQUBmYiR!N4Awk65Lbn24P6un7AoqAq60bTh1zd9uOvpn4Bh 74ZE

Thông tin qua:

Fix Chợ
Fix Chiến trường
Fix hồi sinh ở trong chiến trường ( Bị Kẹt vào đống cây, giờ đã được fix)
Fix vài cái nữa mình cũng k nhớ ( lâu rồi k sờ vào, mấy cái trên quan trọng hơn mình liệt kê ra rồi)

--------------------------------

Hướng dẫn qua:

- Sau khi giải nén bạn sẽ thấy file chientruong.rar. Giải nén file đấy tiếp ra bạn sẽ thấy mấy cái map 1301,1302,1303 . Copy mấy map này vào thư mục Scene ở trong web của bá đao( Cái này là patch fix bãi cây chiến trường)

- Cách chạy server:
Chạy Account ser, relation server vv.v. trước rồi chạy lần lượt 3 kênh 1-7-8-9. ( chạy cả NPCServer.exe nữa nhé không lại kêu k có quái....)

- Cách fix danh hiệu, bảng xếp hạng:
Cái này theo như kinh nghiệm, nếu bạn chạy kênh 7,8 mà không có dòng Failed to connect to Account Server thì tức là thành công, còn không thì tắt đi chạy lại, chạy đến khi nào mà success thì thôi! ( có cao nhân nào tìm hiểu cách một phát ăn luôn đc thì share anh em, mình bận chưa tìm hiểu đc)

------------------------------
Patch cập nhật fix lỗi:
Fix không có npc map vào chiến trường:

cái đấy là do bạn xài res việt nam!( không phải tại server)
Fix đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!xYEjhQaB!bhPcSgj7DQcQ78ezvZJWNDc6W-4KiYuXY993QcpfjN4

Fix loading 100%

bỏ vào source. Replace file socketcode.bin
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!ABNn1aSA!TmSklYbKVxY0M3ogLn4F1sIdwZkNSEq9RhqBoLG 76Uw

----------------------
Bonus bộ web (home + quản lí) cùi :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

----------------------
Nhớ đọc kỹ hướng dẫn trước khi reply than hàng dởm!

Hãy THANKS để ủng hộ mình lần sau share tiếp ( Chuẩn bị share thêm bộ web + quản lý)

xlinh
02-02-14, 07:09 PM
bác đã có lòng share

thì ae có lòng thank you ! :D hihihi

chúc bạn một ngày tốt lành :D

namct93
02-02-14, 07:26 PM
bác fix được lỗi trong bang không bác :( vào bang nó set phó bang luôn không set được xuống nữa

mình thử nhưng loading tới 100% là đứng à :(

vudung
03-02-14, 10:30 AM
bác fix được lỗi trong bang không bác :( vào bang nó set phó bang luôn không set được xuống nữa

mình thử nhưng loading tới 100% là đứng à :(

Loading 100% là đứng là do bạn config server chưa chuẩn. Nếu vậy thì chạy server nào cũng bị 100% thôi chứ k phải riêng bản này :D

Coi lại kỹ config nhé :D

Còn phần set phó bang thì mình k biết, bạn thử xài source tiếng trung coi sao ( tại vì bản tiếng việt là bản demo nên một số cái không đồng bộ). Game này muốn chạy ngon và muốn dev lâu dài phải việt hóa lại hết tiếng trung mới có cơ. Source của gosu thiếu và bug nhiều

namct93
03-02-14, 03:01 PM
Loading 100% là đứng là do bạn config server chưa chuẩn. Nếu vậy thì chạy server nào cũng bị 100% thôi chứ k phải riêng bản này :D

Coi lại kỹ config nhé :D

Còn phần set phó bang thì mình k biết, bạn thử xài source tiếng trung coi sao ( tại vì bản tiếng việt là bản demo nên một số cái không đồng bộ). Game này muốn chạy ngon và muốn dev lâu dài phải việt hóa lại hết tiếng trung mới có cơ. Source của gosu thiếu và bug nhiều

mình bật sv không thấy lỗi gì cả, chạy sv bản bạn share trước thì được.

namct93
07-02-14, 01:32 AM
mình test sv này lỗi như sau ( vẫn dùng client của b ở topic trước )

lỗi hội thoại với con rùa lv 12 ( phải coppy NPC khác mới nhận nv đó đc )

lỗi Q 16 ( mua 6 quả gì gì ý nó move về chỗ NPC Q nhận ngựa và đứng đó lun )

chợ mình gửi đồ lên vẫn vậy tìm kiếm không có và gửi đồ lên mất lun :(
..............

vudung
07-02-14, 06:32 AM
mình test sv này lỗi như sau ( vẫn dùng client của b ở topic trước )

lỗi hội thoại với con rùa lv 12 ( phải coppy NPC khác mới nhận nv đó đc )

lỗi Q 16 ( mua 6 quả gì gì ý nó move về chỗ NPC Q nhận ngựa và đứng đó lun )

chợ mình gửi đồ lên vẫn vậy tìm kiếm không có và gửi đồ lên mất lun :(
..............

Phải chạy đủ kênh mới đc nhé!
30 charrrrr

namct93
07-02-14, 02:59 PM
sao mình config đi config lại bật hết sv lên mà bị lag túi đồ k mở đc ~~

biendong1980
07-02-14, 03:30 PM
bạn nào còn web không cho xin cái link các bản cũ không tải được thanks

vudung
07-02-14, 08:50 PM
sao mình config đi config lại bật hết sv lên mà bị lag túi đồ k mở đc ~~

Cái dấy mình có fix , do xài res vn nên bị ( không liên quan j đến server cả)
Thử dùng file này coi dc không, không dc tí mình về máy mình kiếm cho ( dang onl chromebook nên không ấy được)

Bỏ vào gamedata -> clear cache mới đc nhé

File này là AdavanceData của tàu gốc, mình đã việt hóa lại
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!8ZtU2b4C!A6IIsDJ96iH2f9l3BTrbeW2n6r1sng5vx8utuks cFqU

AdvanceData.bin

namct93
07-02-14, 09:05 PM
vậy bạn cho mình hỏi mình chạy 1 7 8 9 xong vào game vẫn chỉ có kênh 1 là các sv kia config sai đúng không nhỉ

vudung
07-02-14, 09:15 PM
vậy bạn cho mình hỏi mình chạy 1 7 8 9 xong vào game vẫn chỉ có kênh 1 là các sv kia config sai đúng không nhỉ

kênh 7,8,9 là cho event của server

Server nếu chạy đủ chỉ có 6 kênh thôi ( 1-> 6)

Không hiện là chuẩn rồi!

p/s: Test cái file AdvanceData.bin đc chưa? Để mình còn sửa bài chính cho mọi người download fix!

namct93
07-02-14, 09:58 PM
kênh 7,8,9 là cho event của server

Server nếu chạy đủ chỉ có 6 kênh thôi ( 1-> 6)

Không hiện là chuẩn rồi!

p/s: Test cái file AdvanceData.bin đc chưa? Để mình còn sửa bài chính cho mọi người download fix!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

namct93
07-02-14, 10:16 PM
đây là hình ảnh e start server :( chạy sv không 1 chút lỗi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(23).png
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(71).png
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(57).png

namct93
08-02-14, 12:05 AM

Lỗi không đối thoại được ( phải coppy NPC khác )

Lỗi ấn vào nv hoặc bay nó đứng đó luôn

vudung
08-02-14, 01:47 AM

Lỗi không đối thoại được ( phải coppy NPC khác )

Lỗi ấn vào nv hoặc bay nó đứng đó luôn

Cái lỗi đầu tiên là do script vh để uft8 nên 1 số npc bị lag ( bạn bỉ script đối thoại npc tàu gốc vào là đc)

Lỗi 2 là do socketcode.bin tàu xài chung với source gosu dẫn đến tele bị lag

namct93
08-02-14, 12:49 PM
bác share client chuẩn được không bác :D

gauyeutho
09-02-14, 09:46 AM

duc1997
09-02-14, 11:03 PM
chạy sv xog thì bị đứng ở đây ai giúp vs:-o
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

gauyeutho
11-02-14, 10:16 PM
k ai qtam topic nữa ah??? mún cài quá mà k cài đc. đứng luôn ^^ ai thành tâm giúp với !!! tks nhìu

namct93
12-02-14, 09:19 AM
up cho bác vudung vào :D:D

30 charrrrrrrrrrrrr

gauyeutho
12-02-14, 09:42 AM
Bạn namct giúp mình cài con này đc k? mình newbie cài toàn bị đứng load mãi k đc 100%

namct93
12-02-14, 11:01 AM
server bác vudung share này hình như key k đồng bộ với client cũ hay sao ý :D

biendong1980
12-02-14, 10:03 PM
Mình vào chiên trường mà chả thấy con NPC nào cả bị giam luôn ở đó sửa thế nào nhì cả nhà

vudung
12-02-14, 10:57 PM
server bác vudung share này hình như key k đồng bộ với client cũ hay sao ý :D

hình như vậy đấy :D
quên mất
để share cái socketbin chuẩn
mà ông vào đc game rồi thì up hộ cái socketbin đi.. Đang onl chromebook nên k có

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình vào chiên trường mà chả thấy con NPC nào cả bị giam luôn ở đó sửa thế nào nhì cả nhà

Fix đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!xYEjhQaB!bhPcSgj7DQcQ78ezvZJWNDc6W-4KiYuXY993QcpfjN4

biendong1980
13-02-14, 08:18 AM
Thanks vudung nhưng vào chiến trường được ko load được hết giao diện cứ hiên cái chữ thôi bác cho xin cái GameData đi

gauyeutho
13-02-14, 09:55 AM
ai có thể cho mình hướng dẫn chi tiết k? :( vs cả dùng client nào nữa vậy. hihi newbie nên gà các bạn thông cảm.

namct93
13-02-14, 11:41 AM
em xài client của bác khuê mà, vẫn bị mấy lỗi trên bác à :( client của bác + việt hóa đó em load k vào game đc

vudung
13-02-14, 12:19 PM
em xài client của bác khuê mà, vẫn bị mấy lỗi trên bác à :( client của bác + việt hóa đó em load k vào game đc

Lỗi nào thế :-?

Còn xài res vn thì k tránh khỏi lỗi đc. Không đồng bộ mà

namct93
13-02-14, 12:54 PM
client khựa đó bác :D k vào đc game

vudung
13-02-14, 01:12 PM
client khựa đó bác :D k vào đc game

Thử socketcode.bin này nhé :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!ABNn1aSA!TmSklYbKVxY0M3ogLn4F1sIdwZkNSEq9RhqBoLG 76Uw

namct93
13-02-14, 02:07 PM
ok server rất ngon :v vào được vườn bang hội nhưng không làm gì được trong đó, nhấp NPC không động tĩnh và bang vẫn bị set chức, chợ mình đưa đồ lên bấm đưa lên mà nó không lên trên chợ lại quay về túi đồ, fix lỗi xem thông tin, bảng xếp hạng đã fix ... test nốt. bác hướng dẫn coppy việt hóa đi bác :D

vudung
13-02-14, 02:09 PM
ok server rất ngon :v vào được vườn bang hội nhưng vẫn bị set chức, chợ mình đưa đồ lên bấm đưa lên mà nó không lên trên chợ lại quay về túi đồ, fix lỗi xem thông tin, bảng xếp hạng đã fix ... test nốt. bác hướng dẫn coppy việt hóa đi bác :D

Chạy kênh 9 bạn nhé. Kênh 9 là sẽ fix được chợ!

namct93
13-02-14, 02:14 PM
mình chạy full đủ 9 cái mà :D chạy cái "servudung.bat"

vudung
13-02-14, 02:16 PM
mình chạy full đủ 9 cái mà :D chạy cái "servudung.bat"

Cái này mình chắc chắn là chợ works.
Bạn check lại coi kênh 9 chạy có bị lỗi k. Vào game hiện mỗi kênh 1 là đc
3 kênh cần chạy: 1-7-8-9

Chợ máy mình vẫn chạy bthuong mà

namct93
13-02-14, 02:22 PM
oke bác chắc chắn là oke rồi cần gì xem lại ^^ dùng việt hóa của bác coppy vào rồi đè socketcode.bin vào đc k bác :D

vudung
13-02-14, 02:32 PM
oke bác chắc chắn là oke rồi cần gì xem lại ^^ dùng việt hóa của bác coppy vào rồi đè socketcode.bin vào đc k bác :D

đừng đè socketcode.bin
File này mình chưa việt hóa nên đè cũng k để làm j :D

Đừng đè bất cứ file nào trong source là đc

namct93
13-02-14, 03:01 PM
:d coppy việt hóa vào là không vào được game nữa :D cả việt hóa của bác lẫn topic việt hóa của bác khuê cũng k vào đc :D

vudung
13-02-14, 08:14 PM
:d coppy việt hóa vào là không vào được game nữa :D cả việt hóa của bác lẫn topic việt hóa của bác khuê cũng k vào đc :D

Kiểm tra lại socketcode.bin
30 charrrrrr

namct93
13-02-14, 08:34 PM
e coppy việt hóa xong coppy đè file socketCode.bin vào cũng k đc :D

vudung
13-02-14, 11:16 PM
e coppy việt hóa xong coppy đè file socketCode.bin vào cũng k đc :D
Kiểu này chắc phải up cả bộ web lên rồi....

namct93
13-02-14, 11:42 PM

hehee hóng tin của bác :D đam mê

Mr.Quy
15-02-14, 04:13 AM
Enter decryption key

là cái gì đấy down nó bị thế
Fix đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!xYEjhQaB!bhPcSg...YuXY993QcpfjN4

songjinchan
15-02-14, 12:52 PM
Mọi người cho mình hỏi : Mình đăng nhập game đến phần chọn NV vào game thì ko vào dc game. Ai biết nguyên nhân cụ thể do lỗi gì hay dự đoán file nào lỗi thì post lên giúp mình để mình kiểm tra và sửa . Thanks all ! ( Đang cần lắm ) ~:> :((

linhpl2001
16-02-14, 07:39 AM
Fix không có npc map vào chiến trường:

vudung
16-02-14, 03:47 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!xYEjhQaB!bhPcSgj7DQcQ78ezvZJWNDc6W-4KiYuXY993QcpfjN4 fix đây!

songjinchan
16-02-14, 10:14 PM
Fix giúp lỗi Quest Huyền Quy ( Con Rùa) ko kick vào nó dc. :-s

namct93
16-02-14, 10:16 PM
Fix giúp lỗi Quest Huyền Quy ( Con Rùa) ko kick vào nó dc. :-s

coppy NPC gốc vào sv là ok.....................

gauyeutho
17-02-14, 11:13 AM
ai cho mình xin client bản này đc k??? tks nhiều

songjinchan
17-02-14, 01:09 PM
ai cho mình xin client bản này đc k??? tks nhiều

Dùng client này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hay của Khuê share cũng giống nhau cả vì gốc là China hết còn phần Việt hóa thì sẽ khác nhau.:P

lequangvu
17-02-14, 05:28 PM

Hóng bác share hàng chuẩn đã fix hết những lỗi mà mem kêu, thank!

vudung
18-02-14, 10:21 AM
Hóng bác share hàng chuẩn đã fix hết những lỗi mà mem kêu, thank!

lỗi thì k có đâu...
Chẳng qua mấy bác toàn chép linh tinh vào hết nên lỗi..
Xài full trung quốc thì không lỗi liếc j cả....

Khi nào rảnh mình up cái client việt hóa lên

lequangvu
18-02-14, 03:48 PM
Nếu dùng toàn bộ hàng mà bác share ở thớt này có xảy ra lỗi như mấy mem kia kêu không nhỉ? mong bác update client nhanh để dùng, thank nhiều

namct93
18-02-14, 09:43 PM

songjinchan
18-02-14, 10:45 PM
Giờ vấn đề lớn là phần client chưa Việt hóa Task và phần NPC copy Việt hóa thì lỗi NPC ; phần trong gamedata coi như tạm ổn.Giờ mà biết dc NPC nào lỗi kick thì tốt rồi copy cái cũ vào rồi tự Việt hóa file đó , nhưng ko biết thì đành xài cả cái gốc ngồi Việt hóa thôi. Folder NPC với Task nhiều quá Việt hóa "chay" vì sợ Việt hóa bằng Tool thì lỗi, ngồi mò lại chắc điên luôn =((b-(

vudung
20-02-14, 04:41 AM
Giờ vấn đề lớn là phần client chưa Việt hóa Task và phần NPC copy Việt hóa thì lỗi NPC ; phần trong gamedata coi như tạm ổn.Giờ mà biết dc NPC nào lỗi kick thì tốt rồi copy cái cũ vào rồi tự Việt hóa file đó , nhưng ko biết thì đành xài cả cái gốc ngồi Việt hóa thôi. Folder NPC với Task nhiều quá Việt hóa "chay" vì sợ Việt hóa bằng Tool thì lỗi, ngồi mò lại chắc điên luôn =((b-(

Lỗi npc k phải do mình xài tool.... Là do server đọc UTF8 nên bị lag lỗi....
Việt hóa = tay cũng bị thôi

songjinchan
20-02-14, 10:02 AM
Lỗi npc k phải do mình xài tool.... Là do server đọc UTF8 nên bị lag lỗi....
Việt hóa = tay cũng bị thôi

- Mình thử làm rồi chạy dc ko còn lỗi. Mình tìm dc file NPC Huyền Quy ( Con Rùa ) và copy file gốc vào ngồi Việt hóa .Run game đã chạy dc nv đó tiếng Việt + thêm NPC nữ trong Long cung cũng bị lỗi kick mình cũng thử tìm file và làm theo NPC Con Rùa cũng chạy dc luôn.

File liên quan cho ai muốn Test.
NPC_9026.lua - NPC_9025.lua

lequangvu
20-02-14, 10:14 AM
- Mình thử làm rồi chạy dc ko còn lỗi. Mình tìm dc file NPC Huyền Quy ( Con Rùa ) và copy file gốc vào ngồi Việt hóa .Run game đã chạy dc nv đó tiếng Việt + thêm NPC nữ trong Long cung cũng bị lỗi kick mình cũng thử tìm file và làm theo NPC Con Rùa cũng chạy dc luôn.

Bạn có thể up 2 file bạn đã fix lên cho anh em cùng biết

namct93
20-02-14, 11:11 AM
để msg1 chế độ đọc utf8 là được thôi mà ~~

vudung
20-02-14, 12:33 PM

việt hóa hết từ đầu đến cuối thử coi? k một chữ tàu nào

namct93
20-02-14, 01:29 PM
sao cái bảng xếp hạng và danh hiệu e k hiện bác nhỉ, 7 8 chạy tnay` là ok đúng k nhỉ

namct93
20-02-14, 01:43 PM

vudung
20-02-14, 02:13 PM
do chuyển qua utf8 nên lag đó =)). loading vào game k đc đúng k =))
Cứ để dạng gbk. tên tiếng việt nó tự convert ra dạng gbk đừng chuyển qua utf8

namct93
20-02-14, 02:16 PM
do chuyển qua utf8 nên lag đó =)). loading vào game k đc đúng k =))
Cứ để dạng gbk. tên tiếng việt nó tự convert ra dạng gbk đừng chuyển qua utf8

vudung
20-02-14, 02:16 PM
sao cái bảng xếp hạng và danh hiệu e k hiện bác nhỉ, 7 8 chạy tnay` là ok đúng k nhỉ

nhìn này là biết ông này sửa 1 trong 2 cái account.ini trong relation ser vs account ser

Không đc bạn nhé. K hiện ra dòng failed mới đc!

namct93
20-02-14, 02:18 PM
nhìn này là biết ông này sửa 1 trong 2 cái account.ini trong relation ser vs account ser

Không đc bạn nhé. K hiện ra dòng failed mới đc!

không sửa thì không bh đc :( e ngồi cả tiếng đồ hồ canh mãi k đc

vudung
20-02-14, 02:23 PM
xài res tiếng trung

để im setting server. k chuyển qua utf8 ( server code là đọc gbk thôi chuyển nhiều lúc lag vào game rất lâu)

ChuoiToanTap
20-02-14, 02:33 PM
Chạy nhiều kênh thì config.ini của 7-8-9 phải khác port (khai báo port ở dòng đầu tiên ấy) với 1 thì sẽ không báo lỗi account login failed

Còn cái bấm vào chiến trường bị đơ không làm gì được thì vào db table user_temp j đó sửa cột data4 từ 1->0 là được

Không có demo để chụp lại hình (sorry)

namct93
20-02-14, 02:36 PM
Chạy nhiều kênh thì config.ini của 7-8-9 phải khác port (khai báo port ở dòng đầu tiên ấy) với 1 thì sẽ không báo lỗi account login failed

Còn cái bấm vào chiến trường bị đơ không làm gì được thì vào db table user_temp j đó sửa cột data4 từ 1->0 là được

7 8 9 là danh hiệu + chợ mà, trong accountserver sửa file account.ini account 9 = 9 thì chạy được còn 7 8 nó là chữ tàu nên không bật đc 7 8

mình chưa vào chiến trường, đang làm Q bt cứ tới giờ ct hiện lên là không làm gì đc nữa, tắt sv, F5 cũng vẫn vậy :( account bỏ luôn

vudung
20-02-14, 02:39 PM

vụ port bạn khỏi lo =))

Nó failed là do name server chưa đc khai báo

Mà chính xác nó phải như thế mới đc. mình cũng k hiểu rõ cái này lắm vì mình chưa có time vọc. Kênh 9 thì mặc dù đc khai báo đúng tên ( account ser success) mà lạ thay vào game kênh 9 k hiện ( system mặc định đó là kênh hệ thống)
Còn 7 và 8 phụ trách mấy cái phụ bản mà tất cả các kênh cùng dồn vào 1 kênh ( như chiến trường,...) còn bật nó sao cho đúng thì mình chưa tìm ra :D. Mình cũng dừng vọc game này rồi nên biết j thì trả lời nấy thôi

7 8 9 là danh hiệu + chợ mà, trong accountserver sửa file account.ini account 9 = 9 thì chạy được còn 7 8 nó là chữ tàu nên không bật đc 7 8

mình chưa vào chiến trường, đang làm Q bt cứ tới giờ ct hiện lên là không làm gì đc nữa, tắt sv, F5 cũng vẫn vậy :( account bỏ luôn

Lỗi của bạn mình chịu =)) mình vào chiến trường bình thường... Xóa hết đi cài lại coi sao :D Chắc nghich linh tinh nên lag...

BeeZone
20-02-14, 02:42 PM
Để ngon nhất thì việt hóa lại từ bản trung quốc (text dịch tools/web tùy ý or pro hơn thì code tools C#...copy text từ file gosu sang china)

Còn hình ảnh thì lấy từ gosu ghép vào

b-(b-(b-(b-(

namct93
20-02-14, 02:43 PM
Lỗi của bạn mình chịu =)) mình vào chiến trường bình thường... Xóa hết đi cài lại coi sao :D Chắc nghich linh tinh nên lag...

chưa vào ct mà, vẫn đang chạy lung tung ở các map linh tinh, cứ tới giờ chiến trường là bị vậy, xong mình tạo account mới vào ct thì ok không vấn đề gì

vudung
20-02-14, 02:46 PM
chưa vào ct mà, vẫn đang chạy lung tung ở các map linh tinh, cứ tới giờ chiến trường là bị vậy, xong mình tạo account mới vào ct thì ok không vấn đề gì

1. Máy chắc có vấn đề gì rồi....
2. Như mình đã nói. Để im setting server. K chuyển utf8 hay gbk linh tinh j cả. Tốt nhất k việt hóa database.

Còn vụ đơ không click đc vào cái j cũng là do socketcode.bin . Xài res của gosu mà socketcode.bin của tàu thỉnh thoảng bị lag vậy

namct93
20-02-14, 03:02 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ID namctz PASS scmmlnkso :( bác xem hộ em với

namct93
20-02-14, 03:15 PM
.....................................

namct93
20-02-14, 09:05 PM
cứ tới giờ chiến trường hiện lên icon CT bấm vào là account đó lag luôn ##

namct93
22-02-14, 07:45 PM
uppppppp ai biết giúp mình fix với :D

vudung
23-02-14, 04:37 AM
uppppppp ai biết giúp mình fix với :D

Spam it thôi bác.... Như mình đã nói
Mình test rồi k thấy có lỗi như vậy
Bạn thử nói cụ thể coi lỗi bạn gặp là j coi
Chụp hình đc thì càng tốt

linhpl2001
23-02-14, 11:21 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ID namctz PASS scmmlnkso :( bác xem hộ em với

bạn cho mình cái yahoo dc ko mình hỏi cái này tí

namct93
23-02-14, 12:36 PM
bạn cho mình cái yahoo dc ko mình hỏi cái này tí

free_love.life bạn ạ :D................

vodoi0102
27-02-14, 07:07 PM

vudung
27-02-14, 08:54 PM

Cái này tùy người mới bị
Có cách fix mà mình quyên rồi

Ai nhớ Giúp bạn này đi

vodoi0102
27-02-14, 09:04 PM
Cái này tùy người mới bị
Có cách fix mà mình quyên rồi

Ai nhớ Giúp bạn này đi

ak thui mình đọc mấy bài cũ cũng hiểu cách sửa rồi ^^ xóa cái wb_levelxp

catbuituyetvoi
07-03-14, 09:27 PM

ThuPhuong
11-03-14, 06:09 AM
bác vudung cho em hỏi e cài sv của bác,web của bác,việt hóa của bác,config reg acc ok nhưng vào game đến đoạn tạo nhân vật xong ấn nút vào game thì đứng im là sao,bác cho e xin cái yahoo chỉ giáo em với

bác chuột phải chọn Edit sửa lại đường dẫn hoặc để thư mục server vào ổ D:\badaoser là được

ThuPhuong
14-03-14, 08:41 PM
không ai giúp mình vụ kia nhỉ
Một với một là bao nhiêu ? (viết trả lời bằng số)