PDA

View Full Version : [TLBB] Giúp em việc step up tlbb ofline với ạ

oolegendpooo
28-01-14, 04:37 PM
em làm đến bước 4 ( theo video clip của anh Hà Hoàng ) thì thấy anh copy file sever là tlbb.tar.gz mà em tải file sever ở topic về là 3 cái sever ,1,2,3 rar nó không có file gióng trong hướng dẫn v em phải làm ntn ạ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2d64e72ad6ab65b5db3375266&oe=52E94A51&__gda__=1391028816_6e924d73840d8c1ae14f66956392f75 c

anhkhongdoiqua
28-01-14, 05:08 PM
Server là 3 cái link download này mình thấy bạn có đó

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

giờ dùng phần mềm nối file nối 3 cái file đó lại

vd: như phần mềm này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lên mạng mà tìm cách sài hoặc tìm phần mềm khác chú you thành công

oolegendpooo
28-01-14, 06:06 PM
có cần phải đổi thành đuôi rar không ạ . Nếu có thì đổi trước ghi ghép hay sau khi ghép

hoanggiakhoa94
28-01-14, 07:01 PM
Nối-->Giải nén--> mở bằng Vnware rồi chạy là xong thôi

oolegendpooo
28-01-14, 07:45 PM
Nối-->Giải nén--> mở bằng Vnware rồi chạy là xong thôi

anh có yahoo không , có thể hướng dẫn em những bước sau nữa không , có yahoo nc cho tiện :D

hoanggiakhoa94
28-01-14, 08:01 PM
--Made by Sói Kool. Mình sẽ hướng dẫn Chi tiết run Server TLBB 3.0 bằng Video
Các thứ cần thiết:
1. WMWare 8.0 trở lên.
2. Client by Sói Kool.
3. Server by Sói Kool.

6. Billing + Start.zip
Bắt đầu cài đặt.
B1: Quan trọng...
Tắt hết tất cả các Card mạng và để nguyên một card mạng với IP 192.168.1.33 hoạt động thôi.
Lưu ý là phải tự cài Card mạng ảo trước nhé.
B2: Mở WMWare và run XUbuntu.
Vì mình đã chạy nó rồi nên nó sẽ không hiện cái bảng thông báo chọn Moved hay Copied.
Nếu nó hỏi các bạn cứ chọn I Moved It..

B3: Chạy Server.
Yêu cầu trước tiên là phải cài Font China trước nhé. Không cài thì cái tool đánh lệnh nó sẽ không chạy.
Hoặc có thể load SourceCRT cũng được nhé nhưng Font China thì chắc chắn phải cài.
Tìm vào folder Billing chạy file sau: 启动服务.exe
OK giờ load web. Muốn tạo nick thì nó ở đoạn này nè.
Như máy nào mới khởi động thì nó sẽ ra một cái web và chỉ việc reg ở đấy. Còn ở đây mình ko đề
cập đến nữa vì cái này nó dễ quá rồi.
Chạy Billing bằng số 3.
Còn 2 cái 4 với 5 là gì chưa biết :). Nhưng không liên quan.
B4: Gõ lệnh

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./World

cd /home/tlbb/Server
./Login

cd /home/tlbb/Server
./Server

Sói Đẹp Trai
29-01-14, 09:27 PM
Đọc hướng dẫn không hiểu chỗ nào thì post cái chỗ đó lên hỏi.
Tôi cũng trả lời bạn luôn: Vì bạn lúc nào cũng kêu teamviewer trong khi tôi thì không có thời gian, nhiều lúc rất bực mình nên tôi chọn giải pháp im lặng không trả lời. Bạn nói tôi kiêu căng hay thế nào tôi cũng không để ý. TeamViewer không ai rảnh để giúp bạn cài sẵn trong khi trên diễn đàn đã có nhiều hướng dẫn. Người ta đã share lên rồi chỉ việc cài thôi mà còn đòi người ta cài luôn cho chỉ việc chơi, người ta không giúp thì nói người ta này nọ tôi khuyên bạn thế là không tốt.

Ý kiến khuyên bảo không có ý gì khác, nghe hay không là tùy ở bạn.

oolegendpooo
29-01-14, 10:30 PM
nếu như ở anh chọn giải pháp nói chuyện lịch sự với người khác thì có lẽ sẽ không có ai có bất kì thành kiến gì với anh . Nhiệm vụ của một mod là gì ? Anh có biết không vậy ... ? Newbie , ừ có thể đối với anh , trình cao quá rồi :) cứ ngỡ là cái gì cũng dàng đối với mình nhưng anh có biết đối với người khác là cả 1 vấn đề không nhỉ =.= ~~ Có lẽ em không đủ tư cách để khuyên anh , nhưng sự thực " có tài thì nên đi kèm với đạo đức ", đừng nhìn quá thẳng về phía trước , hãy biết ngoảnh lại Thời gian em cũng chả có anh ạ , post bài lên đôi khi các bạn không có onl , không lẽ cứ mõi mòn mãi anh ?? Chính vì thế diễn đàn mới cần những mod để onl , để hướng dẫn cho mem mới gia nhập . Anh nên suy nghĩ lại cách mà anh đối xử với người mới ! . Thôi thì năm mới cũng sắp đến , cái gì có thể bỏ qua thì cứ bỏ :) . Chấm dứt ở đây v :) dù gì em cũng làm được rồi !

anhkhongdoiqua
30-01-14, 08:40 AM
Kết thúc có hậu>:D<

30 char...........................

TidiusFFX
30-01-14, 08:53 AM
Không có thời gian để đọc hiểu cách cài + xem video HD ( đã làm rất chi tiết ) mà lại có thời gian chơi game và cày cuốc
Buồn cười với mấy đứa newbie

Sói Đẹp Trai
30-01-14, 02:19 PM
Tôi ko muốn đôi co. Ko phải liên quan diễn đàn nên tôi ko muốn nói nhiều. Bạn hãy đọc lại cái stt fb của bạn đi đã rồi hãy nói tôi. Chấm hết ở đây. Tôi ko nói với kiểu người đó.