PDA

View Full Version : [TLBB] Share server TLBB 3.0 việt hóa full 100% by Sói.

Trang : [1] 2

Sói Đẹp Trai
26-01-14, 11:27 AM
Món quà mừng ngày trở lại (đã share ở một nơi khác nhưng mà post lại ở đây cho khỏi lẫn).

Server này là SV mình đã share từ lâu nhưng mà nó việt hóa full và không còn chỗ nào tiếng tàu ( trừ một số chỗ ở client chưa tiện vh, số này không nhiều ).

Thông tin: Hệ thống NPC do mình code, giả mạo phái mộ dung với các NPC đơn giản. Update nhiều thứ mới, test sẽ thấy. Đừng lầm tưởng mấy cái thần khí huyết hải thần binh đó là mới nhé. Do mình creat ra thôi :D. Có thể tham kháo các nhân vật demo bên dưới để xem set item nó khỏe thế nào... Các NPC chức năng ở đại lý đã rất đầy đủ, do tự code, chạy ngon không lỗi. Một số phụ bản cũng tự làm nhưng mà chưa thấy có gì hay ho cho lắm :D
Hệ thống nhiệm vụ hoàn chỉnh đến tận cấp 95. Cao hơn chưa test...

Tool run sv:

Video hướng dẫn (Bản cũ, xem chỉ để tham khảo không cần làm theo): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn run Server bản mới.
Không cần giải nén file tlbb.tar.gz (đã có sẵn rồi)
Load Xshell version English <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> về cài và config giống trong cái video đó.
Load Billing+start về.
Chạy nguyên cái file Chữ Tàu.exe ở folder Billing và mở Xshell lên gõ lệnh như trong video đó.

P/s: Ai đã lỡ giải nén file tlbb.tar.gz rồi thì load lại file xubuntu vì bản nén trong đó là bản cũ cách đó tầm 1 tháng.

Billing + Start: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link download:

Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Patch Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các bạn load cái client trước đây mình đã share về, paste cái patch sau vào Data: chạy cái file cmd để vào game.

Server:

Link toàn bộ Server của Huy đại ka.

Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pass: SoiKool

PATCH CLIENT

Server

Demo:

Server này dành để chơi một mình. Có nhiều nick trong đó có một số các nick đã lên đồ sẵn đại diện cho các phái:

thienlong
ngamy
modung
thieulam
thienlong
thienson
tinhtuc
tieudao
caibang
minhgiao

Pass đều là: 1

Một số trang bị vip mới thêm vào ở tất cả các NPC chức năng tại đại lý. Em nào xinh nhất ấy :D

hoanggiakhoa94
27-01-14, 12:37 PM
Chỉ mình cách chỉnh exp với hoàng ơi cám ơn nhiều[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

anhkhongdoiqua
27-01-14, 01:48 PM
mò đi ..................... ở forum có hết rồi

hoanggiakhoa94
27-01-14, 03:17 PM
mò đi ..................... ở forum có hết rồi
Nếu bạn biết thì chỉ mình luôn đi, năn nỉ đấy, tìm cách chỉnh các thông số nhân vật mình còn biết chứ tìm cái này mình thực sự không tìm được[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

ruaconnhoai17
27-01-14, 05:46 PM
máy ram 2G chạy sever này nổi ko vậy anh

hoanggiakhoa94
27-01-14, 06:12 PM
máy ram 2G chạy sever này nổi ko vậy anh

Được 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Sói Đẹp Trai
27-01-14, 07:46 PM
Nếu bạn biết thì chỉ mình luôn đi, năn nỉ đấy, tìm cách chỉnh các thông số nhân vật mình còn biết chứ tìm cái này mình thực sự không tìm được[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<Navicat biết điều này
30 char..........................................

hoanggiakhoa94
27-01-14, 09:14 PM
Navicat biết điều này
30 char..........................................
Không phải exp đó Hoàng ạ mà ý mình nói là lượng exp nhận được khi đánh quái ý, lượng exp nhận được nhiều quá mình muốn chỉnh lại( Phần này mình không tìm được)
Cám ơn nhiều lắm

minhchau0309
27-01-14, 09:23 PM
Không phải exp đó Hoàng ạ mà ý mình nói là lượng exp nhận được khi đánh quái ý, lượng exp nhận được nhiều quá mình muốn chỉnh lại( Phần này mình không tìm được)
Cám ơn nhiều lắm

cậu dùng window scp connect với server. vào thư mục root/home/tlbb/config tìm file Common hay Serverconfig tớ hog nhớ rõ. sẽ có dòng chỉnh exp
Hoàng ơi nhớ trả lời hộ cho cậu ấy vs

hoanggiakhoa94
27-01-14, 09:34 PM
Chắc là 1 trong những cái này
[Exp]
ExpParam=10 ;全局经验修正参数
ExpSpouseAddRate=0.04 ;队中有配偶的经验加成
ExpBrotherAddRate=0.02 ;队中有兄弟的经验加成
ExpMasterInTeamAddRate=0.2 ;有师傅并在队中的经验加成
ExpMasterNotInTeamAddRate=0.1 ;有师傅但不在队中的经验加成
ExpPrenticeAddRate=0.05 ;收徒后的经验加成
ExpDarkAbsorbRate=0.01 ;暗器(法宝)吸收经验率
Ai chỉ giùm mình đi

Sói Đẹp Trai
27-01-14, 09:43 PM
[Exp]
ExpParam=10 ;全局经验修正参数
Ai chỉ giùm mình điChính xác là nó.
30 char...........................

hoanggiakhoa94
28-01-14, 09:24 AM
Chính xác là nó.
30 char...........................
CHỉnh dòng Param à Hoàng, giúp mình nốt đi
TKs

Lâm Ngọc Huy
28-01-14, 10:33 AM
ExpParam=10 ;全局经验修正参数

Exp hiện tại là gấp 10 lần bình thường.Muốn chỉnh gấp lên bao nhiêu thì sửa lại theo ý mình

oolegendpooo
28-01-14, 01:14 PM
ai có thể teamview làm giúp em ko ạ. :(

anhkhongdoiqua
28-01-14, 05:09 PM
ai có thể teamview làm giúp em ko ạ. :(

(Đã trả lời topic bên kia trả lời lai)

Server là 3 cái link download này mình thấy bạn có đó

giờ dùng phần mềm nối file nối 3 cái file đó lại

vd: như phần mềm này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lên mạng mà tìm cách sài hoặc tìm phần mềm khác chú you thành công

luongngocquy
04-02-14, 01:31 AM

game383go
04-02-14, 07:45 AM
Mình có đủ file rùi... nhưng khi chạy Xyubuntu, và mình Ping thì thông báo là không được... Mình đang chạy Win 8.1
Bạn có thể làm bài hướng dẫn Fix Ping không?
Mình qua nhiều Post rùi nhưng không giải quyết được.
Hy vọng bạn giúp//[..]

huyhoang1493
04-02-14, 11:02 AM

vd: như phần mềm này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lên mạng mà tìm cách sài hoặc tìm phần mềm khác chú you thành công

tình hình là hình như cái link 1 bị sao ấy bác ạ em không dow được

FlyngPig
05-02-14, 07:00 AM
tình hình là hình như cái link 1 bị sao ấy bác ạ em không dow được

bạn down bằng 4share đi, tải về 3 cái vứt chung 1 thư mục giải nén luôn là được

dongnguyen0510
07-02-14, 08:18 AM
Cho em hỏi cài xubuntu từ file iso mình dowload trên trang chủ hay là cài như thế nào với

hiepsinetvip
07-02-14, 11:13 AM
bạn ơi cho mình hỏi sao mình đăng nhập bằng nick của bạn cho thì nó báo là sai nick hoặc sai mật khẩu vậy bạn ? và bạn có thể cho mình biết cách nào để tạo tài khoản không ? hay là vài nick có sẵn cũng được. Cám ơn bạn

Sói Đẹp Trai
07-02-14, 11:32 AM
Cho em hỏi cài xubuntu từ file iso mình dowload trên trang chủ hay là cài như thế nào vớiLoad ở đâu cũng được, hoặc tự cài lấy cũng ok. Mà mình share trên kia là bản gắn luôn với cái xubuntu rồi ko cần phải load ở đâu nữa.

hoanggiakhoa94
07-02-14, 03:50 PM
Mình làm thử mấy cái nhiệm vụ vẫn bị lỗi tọa độ như đốt pháo+xem bố cáo thành đại lý. Mong Hoàng có thể hoàn thiện hơn chút nữa
Thanks

Sói Đẹp Trai
07-02-14, 04:14 PM
Mình làm thử mấy cái nhiệm vụ vẫn bị lỗi tọa độ như đốt pháo+xem bố cáo thành đại lý. Mong Hoàng có thể hoàn thiện hơn chút nữa
ThanksXem bố cáo nhận quest xong trả quest luôn ko cần đi đâu làm gì cả. Còn cái đốt pháo tạm thời mình chưa tìm ra. Quest kịch tình do script lỗi nên chưa fix được. Quest chính tuyến working oke đến qua cấp 95 thì chưa test

hiepsinetvip
07-02-14, 05:47 PM
bạn ơi nick và pass bạn đưa trên clip sao mình dùng để đăng nhập nó lại báo sai nick hoặc pass vậy bạn ??

dongnguyen0510
08-02-14, 08:26 AM
Không có folder ini là sao nhỉ. Khó cài quá

dongnguyen0510
08-02-14, 08:35 AM
Sao em giải nén không được mấy anh ơi. Ghi lệnh giải nén nó báo lỗi sai tên gì đó

Sói Đẹp Trai
08-02-14, 11:28 AM
Bạn kết nối vào Xshell nhập như sau:

cd /home
tar xzvf tlbb.tar.gz

File tlbb.tar.gz nhất định phải để trong home

dongnguyen0510
09-02-14, 05:41 AM
Bạn kết nối vào Xshell nhập như sau:

cd /home
tar xzvf tlbb.tar.gz

File tlbb.tar.gz nhất định phải để trong home
tlbb.tar.gz là file nằm ở đâu mod. Với lại dowload về chỉ có Server TLBB chứa các file chạy Xubuntu và client thôi mà

Sói Đẹp Trai
09-02-14, 10:51 AM
tlbb.tar.gz là file nằm ở đâu mod. Với lại dowload về chỉ có Server TLBB chứa các file chạy Xubuntu và client thôi màNó nằm trong /home đó. Xubuntu mình share trên kia thì ko cần gõ lệnh giải nén vì nó có sẵn đó rồi.

Cocacola™
09-02-14, 10:55 AM
tlbb.tar.gz là file nằm ở đâu mod. Với lại dowload về chỉ có Server TLBB chứa các file chạy Xubuntu và client thôi mà

Khi bạn download về thì sẽ có 1 folder là Xubuntu... Cái folder đó chạy bằng VMware, cậu mở VMware lên khởi động Xubuntu rồi login vào bằng root/asdfgh mà chủ thớt cho đó.

Sau đó bạn vào thư mục Home (./home) sẽ thấy cái file tlbb.tar.gz

Cái file này là file chưa giải nén, nó chứa server TLBB ý. Cậu chỉ cần dùng lệnh để giải nén ra thì sẽ có thư mục tlbb nằm cùng thư mục Home thôi. Chủ topic đưa luôn cái vmware nên thành ra nặng vì nó bao gồm Xubuntu + server TLBB ý.

Sói Đẹp Trai
09-02-14, 10:58 AM
Khi bạn download về thì sẽ có 1 folder là Xubuntu... Cái folder đó chạy bằng VMware, cậu mở VMware lên khởi động Xubuntu rồi login vào bằng root/asdfgh mà chủ thớt cho đó.

Sau đó bạn vào thư mục Home (./home) sẽ thấy cái file tlbb.tar.gz

Cái file này là file chưa giải nén, nó chứa server TLBB ý. Cậu chỉ cần dùng lệnh để giải nén ra thì sẽ có thư mục tlbb nằm cùng thư mục Home thôi. Chủ topic đưa luôn cái vmware nên thành ra nặng vì nó bao gồm Xubuntu + server TLBB ý.Cái video đó là từ bản cũ rồi bạn à. WMW trong này mình đã làm sẵn ko cần thiết phải gõ lệnh giải nén. Chỉ cần chạy Billing + Xshell và chiến thôi. Ai rảnh làm lại hộ mình cái video hướng dẫn. Xshell dùng bản English khỏi cần cài font tàu khựa.

Sói Đẹp Trai
09-02-14, 11:03 AM
Hướng dẫn run Server bản mới.
Không cần giải nén file tlbb.tar.gz (đã có sẵn rồi)
Load Xshell version English về cài và config giống trong cái video đó.
Load Billing+start về.
Chạy nguyên cái file 3.exe ở folder Billing và mở Xshell lên gõ lệnh như trong video đó.

P/s: Ai đã lỡ giải nén file tlbb.tar.gz rồi thì load lại file xubuntu vì bản nén trong đó là bản cũ cách đó tầm 1 tháng.

thaonet92
09-02-14, 07:51 PM
E làm theo video,đến đoạn này thì ko thấy mục ini là sao hả a.

mocdich
10-02-14, 03:34 PM
không cần tìm ini nữa chạy Billing rồi log game chơi thôi ! Cái sever này tích hợp tất cả trên Wm rồi chỉ cần run Wm rồi chạy Biling Rồi log game chơi thế là xong ! Không quá 5 phút để khởi động sever !

thaonet92
10-02-14, 04:07 PM
Cho e hỏi : có phải cài hệ điều hành ubuntu vào máy ảo k,hay là cứ thế chạy đc game luôn.

sytuanhd
10-02-14, 05:08 PM
"Chạy nguyên cái file 3.exe ở folder Billing và mở Xshell lên gõ lệnh như trong video đó."
trong billing đâu có thấy cái file nào là 3.exe đâu thớt ơi

chai-en
11-02-14, 11:59 AM
Trong cái biling có cái 启动服务.exe đó bạn, chạy nó làm theo video là ok.
--
À cho mình hỏi là tạo acc bằng Web không được bạn ơi, điền hết thông tin rồi đồng ý thì chuyển sang trang trắng.

vuhuy99v
11-02-14, 02:30 PM
@Hà Hoàng gửi giúp mình cái server của topic này nhe^^
Để mình tích hợp vào cái máy ảo mới rùi share cho mấy mem nhé
(Máy ảo đc tích hợp DB + Billing mới không cần config mạng + dễ test server).

Sói Đẹp Trai
11-02-14, 06:15 PM
@Hà Hoàng gửi giúp mình cái server của topic này nhe^^
Để mình tích hợp vào cái máy ảo mới rùi share cho mấy mem nhé
(Máy ảo đc tích hợp DB + Billing mới không cần config mạng + dễ test server).Cái này thì bạn nào load về up lên cho bạn huy nhé. Mình ko để file nén của nó trong máy mà up lên cũng ốm !!

vuhuy99v
11-02-14, 06:20 PM
Cái này thì bạn nào load về up lên cho bạn huy nhé. Mình ko để file nén của nó trong máy mà up lên cũng ốm !!
Thui kệ ko sao tải về cái 1 là xog^^

handoi198914
13-02-14, 10:52 PM
link sever 1 die rồi chủ pic ơi...up lại dùm cái

Lâm Ngọc Huy
13-02-14, 10:56 PM
4share chưa die.Có thể tải bình thường

Sói Đẹp Trai
13-02-14, 10:56 PM
link sever 1 die rồi chủ pic ơi...up lại dùm cáiLink MF ko ổn định, có link 4share kìa. Link MF đợi tầm đêm là down đc. Dạo này quá tải nó ko bắt đc link chứ ko phải die

handoi198914
14-02-14, 12:58 AM
Link MF ko ổn định, có link 4share kìa. Link MF đợi tầm đêm là down đc. Dạo này quá tải nó ko bắt đc link chứ ko phải die

thanks mình đã dow đk....test ngay thôi...

handoi198914
14-02-14, 04:07 PM
lúc đăng nhập " tên đăng nhập hoặc mật khẩu ko đúng vui lòng kiểm tra lại" mặc dù đã tạo acc, vào bằng acc HH share trên cũng ko đk...ai biết chỉ dùm với...

anhkhongdoiqua
14-02-14, 04:22 PM
lúc đăng nhập " tên đăng nhập hoặc mật khẩu ko đúng vui lòng kiểm tra lại" mặc dù đã tạo acc, vào bằng acc HH share trên cũng ko đk...ai biết chỉ dùm với...

Kiểm tra lại billing nhé ! Lỗi này dẫn đến đứng màn hình đăng nhập

Sói Đẹp Trai
14-02-14, 05:09 PM

lamthanhat
14-02-14, 05:10 PM
ai up giúp mình xin file server riêng thôi được không ...

handoi198914
14-02-14, 05:31 PM

HH có thể share lại cho mình belling + xshell đk ko???

Sói Đẹp Trai
14-02-14, 05:48 PM
HH có thể share lại cho mình belling + xshell đk ko???Billing bạn load cái đó. Còn Xshell thì dùng bản tiếng anh tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chenglong
14-02-14, 05:55 PM
Billing bạn load cái đó. Còn Xshell thì dùng bản tiếng anh tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HH còn link bản này k .<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cho e xin lại với !

handoi198914
14-02-14, 05:55 PM
Billing bạn load cái đó. Còn Xshell thì dùng bản tiếng anh tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thanks HH................................

Sói Đẹp Trai
14-02-14, 06:06 PM
HH còn link bản này k .<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cho e xin lại với !Link die và trong máy cũng ko còn !!

YEU0000
16-02-14, 01:50 PM
Hiệu ứng phụ thể con bướm màu tím to to sau lưng chỉnh bằng cách nào thế ạ, chỉ em với!

Cocacola™
20-02-14, 06:50 PM
Thiệt tình là không hiểu sao lag kinh hồn! Thằng Linux đã tặng nó 2GB ram. Máy còn 6GB ram mà di chuyển trong map nó giật tưng tưng :( Ai bik lý do chỉ mình fix với

Sói Đẹp Trai
20-02-14, 08:14 PM
Thiệt tình là không hiểu sao lag kinh hồn! Thằng Linux đã tặng nó 2GB ram. Máy còn 6GB ram mà di chuyển trong map nó giật tưng tưng :( Ai bik lý do chỉ mình fix vớiRAM 2 GB chạy rất bình thường chả có vấn đề gì chứ đừng nói những 6 GB... Máy ảo cần vẻn vẹn 512 MB ram là quá thừa. Chạy vù vù đúng 5 phút xong

Peacex
20-02-14, 09:57 PM
Chưa hẳn là vậy.Nếu máy system có nhiều rác hay gần đầy ổ chứa win ( ổ C ) thì nó sẽ có hiện tượng lag và khởi động chậm máy ảo.
Có thể dùng Ccleaner ở diễn đàn đã share full crack để quét và xài XUbuntu này rất bất tiện :D.Khi nào rảnh mình sẽ up bản Ubuntu của mình đang chạy để các bạn tiện test game.Đủ giao diện như Redhat hay Centos :D

Sói Đẹp Trai
20-02-14, 10:13 PM
Chưa hẳn là vậy.Nếu máy system có nhiều rác hay gần đầy ổ chứa win ( ổ C ) thì nó sẽ có hiện tượng lag và khởi động chậm máy ảo.
Có thể dùng Ccleaner ở diễn đàn đã share full crack để quét và xài XUbuntu này rất bất tiện :D.Khi nào rảnh mình sẽ up bản Ubuntu của mình đang chạy để các bạn tiện test game.Đủ giao diện như Redhat hay Centos :DMuốn giao diện đẹp thì chịu khó cung cấp vùng nhớ cho nó lớn. Đó chính là lý do vì sao mình thích dùng Xubuntu này hơn, đơn giản chỉ gõ lệnh là xong chả cần thiết đến giao diện.

tanhn
21-02-14, 08:26 AM
[COLOR="#008000"]Món quà mừng ngày trở lại (đã share ở một nơi khác nhưng mà post lại ở đây cho khỏi lẫn).

Server này là SV mình đã share từ lâu nhưng mà nó việt hóa full và không còn chỗ nào tiếng tàu ( trừ một số chỗ ở client chưa tiện vh, số này không nhiều ).

[B]Server này dành để chơi một mình. Có nhiều nick trong đó có một số các nick đã lên đồ sẵn đại diện cho các phái:

Sói Xấu Vê lờ mà đòi đẹp. Ngứa đít

Cocacola™
21-02-14, 12:38 PM
Chủ topic cho mình hỏi. Bản này chạy trên Win Server 2008 được không vậy bạn! Mình đang định thử đưa server này online cho mấy đứa trong lớp ĐH vào pem nhau ôn lại tuổi thơ!

=.='' Nhớ cảnh hồi đó cúp học 8h tối đi bàn cờ, về bị đánh như cờ hó mà thấy vui vui!

coldsun198
21-02-14, 01:10 PM
để dowloadn về cài đặt chơi thử xem thế nào ! lâu lâu nghịc lại không biết có nhớ gì không nữa

Sói Đẹp Trai
21-02-14, 08:02 PM
Chủ topic cho mình hỏi. Bản này chạy trên Win Server 2008 được không vậy bạn! Mình đang định thử đưa server này online cho mấy đứa trong lớp ĐH vào pem nhau ôn lại tuổi thơ!

=.='' Nhớ cảnh hồi đó cúp học 8h tối đi bàn cờ, về bị đánh như cờ hó mà thấy vui vui!Config kiểu 2 máy ảo cũng đc mà. Mà bạn lôi đi đâu cũng đc, lôi cái folder tlbb đi là đủ rồi ko cần bê nguyên con máy ảo đâu

--- Chế độ gộp bài viết ---

Sói Xấu Vê lờ mà đòi đẹp. Ngứa đítCó gì hot !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Cocacola™
21-02-14, 11:23 PM
Sói cho mình hỏi! Bây giờ mình muốn cho nó online thì mình phải có 2 VPS (1 Linux chứa server + 1 Win chạy billing) hả Sói!

Nhân tiện cho mình xin FB hay YH gì đó. Mình là phiền 1 tý :D

ntjna
22-02-14, 08:50 PM
cho mình hỏi nhiệm vụ "Mộ Dung Cô Tô"->"Chỉ Điểm Quần Hào" lv30 có ai bị lỗi ko? Lúc mình đánh 5 cao thủ của Nhất Phẩm Đường thì có 2 con ko đánh được, làm thế nào để xong vậy?

badao333
25-02-14, 12:30 PM
Mình dow về lúc start sever trong xshell. gỏ lênh cd /home/tlbb/sever thì nó báo là không tìm thấy file. là lổi gì vậy bạn. mình làm sai chổ nào mong bạn chỉ giúp mình cách khac phục

Cocacola™
25-02-14, 12:34 PM
Mình dow về lúc start sever trong xshell. gỏ lênh cd /home/tlbb/sever thì nó báo là không tìm thấy file. là lổi gì vậy bạn. mình làm sai chổ nào mong bạn chỉ giúp mình cách khac phục

Xshell chưa connect đến được sv Ubuntu nên nó ko thực thi được lệnh. Bạn tải Xshell bản Eng về, tạo 1 kết nối đến sv Ubuntu rồi dùng lệnh để run

Peacex
25-02-14, 12:36 PM
Chạy mấy cái máy ảo kiểu này cảm thấy rắc rối nhỉ :D

handoi198914
25-02-14, 12:41 PM
Chạy mấy cái máy ảo kiểu này cảm thấy rắc rối nhỉ :D

ko có j` là rác rối cả....bạn cứ theo HD là chạy đk SV thôi...SV trên máy ảo ổn định, ít lỗi.....

Peacex
25-02-14, 01:43 PM
ko có j` là rác rối cả....bạn cứ theo HD là chạy đk SV thôi...SV trên máy ảo ổn định, ít lỗi.....

Mình chạy = Ubuntu có giao diện như redhat và centos.Chứ không xài cái ubuntu đen xì này :D

sayngoc
25-02-14, 04:52 PM
Mình bị lỗi đứng ở Đang Kiểm Tra Mật Khẩu và lúc load cái ./Login thì nó hiện báo lỗi như thế này

ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1373643920)(T0=2014-2-25_17:48:0 T1=1267.4510)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1717744784)(T0=2014-2-25_17:48:0 T1=1267.6480)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1373643920)(T0=2014-2-25_17:48:2 T1=1269.4510)

Ai chỉ mình fix với :((

Cocacola™
25-02-14, 05:02 PM
Mình bị lỗi đứng ở Đang Kiểm Tra Mật Khẩu và lúc load cái ./Login thì nó hiện báo lỗi như thế này

ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1373643920)(T0=2014-2-25_17:48:0 T1=1267.4510)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1717744784)(T0=2014-2-25_17:48:0 T1=1267.6480)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1373643920)(T0=2014-2-25_17:48:2 T1=1269.4510)

Đây là lỗi thằng Bill ko kết nối đc với Data trong MySQL.

Bạn tạo 1 user/pass trong mySQL trùng với file config của bill để nó connect đc. Nhớ Import data luôn

sayngoc
25-02-14, 05:11 PM
Đây là lỗi thằng Bill ko kết nối đc với Data trong MySQL.

Bạn tạo 1 user/pass trong mySQL trùng với file config của bill để nó connect đc. Nhớ Import data luôn

Peacex
25-02-14, 05:28 PM
Có thể bạn chưa Config lại Billing và port truy cập của nó nên bị lỗi vậy

Cách sửa :

Vào trong thư mục chứa Billing sửa nội dung trong file conf.properties như sau :

Đây là nội dung của file conf. Các bạn tự sửa theo cài đặt của các bạn nhé

listenIp = 192.168.1.101 // IP của máy chạy Billing
listenPort = 1068 // Đây là Port của nó
dbConnUrl = 192.168.1.3 // IP của máy ảo chạy server TLBB
dbUser = root // User MySQL
dbPassword = khangnguyen // Pass MySQL
dbName=webreg // Tên chứa Database của web reg tài khoản

Mở file tlbb/Server/Config/ServerInfo.ini tìm

[Billing]
Number=1
IP0=192.168.1.101 // cần sửa IP này cho khớp với listenIp của conf....
Port0=1234
IP1=0.0.0.0
Port1=10101
IP2=0.0.0.0
Port2=10101
IP3=0.0.0.0
Port3=10101
IP4=0.0.0.0
Port4=10101

Tìm tiếp

[Server0]
ServerID=0
MachineID=0
IP0=192.168.1.3 // IP này trùng với IP dbConnUrl của conf.....
Port0=3564
IP1=192.168.1.3 // IP này trùng với IP dbConnUrl của conf.....
Port1=8880
Type=0
IP(CNC)=0.0.0.0
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0
Port(CTC)=0
IP(EDU)=0.0.0.0
Port(EDU)=1000
HumanSMKey=1001
PlayShopSMKey=4001
ItemSerialKey=7001
CommisionShopKey=6001
EnableShareMem=1

[Server1]
ServerID=2
MachineID=0
IP0=192.168.1.3 // IP này trùng với IP dbConnUrl của conf.....
Port0=1221
IP1=192.168.1.3 // IP này trùng với IP dbConnUrl của conf.....
Port1=8882
Type=1
IP(CNC)=0.0.0.0
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0
Port(CTC)=0
IP(EDU)=0.0.0.0
Port(EDU)=1000
HumanSMKey=1003
PlayShopSMKey=4003
ItemSerialKey=7003
CommisionShopKey=6003
EnableShareMem=0

Xong

Trình còn còi nên viết hơi dài dòng.Mong thông cảm

Sói Đẹp Trai
25-02-14, 07:17 PM
cho mình hỏi nhiệm vụ "Mộ Dung Cô Tô"->"Chỉ Điểm Quần Hào" lv30 có ai bị lỗi ko? Lúc mình đánh 5 cao thủ của Nhất Phẩm Đường thì có 2 con ko đánh được, làm thế nào để xong vậy?Cái này mình đã đề cập tới từ lâu rồi, lỗi không phải do script mà là do file Monster, tạm thời chưa biết cách fix

Dịch cái dòng đó ra là thấy ngay. Tắt card mạng thật, config và để duy nhất card mạng ảo IP là 192.168.1.33 hoạt động.

Config Billing thì trong topic nào đó mình đã đề cập đến rồi, có thể config theo card mạng ảo hoặc chính card mạng thật đều được.

virus9x
26-02-14, 03:56 PM

handoi198914
26-02-14, 04:00 PM

có video hướng dẫn rồi mà bạn. Cứ làm theo đó là chơi đk thôi:D

virus9x
26-02-14, 04:01 PM
Mình tải cái sever về giải nén ra toàn lỗi không làm đc bạn ơi

handoi198914
26-02-14, 04:04 PM
Mình tải cái sever về giải nén ra toàn lỗi không làm đc bạn ơi

Dùng phần mềm nối file....sẽ giải nén đk nhé bạn....

virus9x
26-02-14, 04:09 PM
bạn có thể teamvie giúp mình đc không bạn

Dùng phần mềm nối file....sẽ giải nén đk nhé bạn....

anhkhongdoiqua
26-02-14, 04:16 PM
Nếu như dùng IDM tải do bạn chỉnh cái gì đó nên nó sẽ lỗi lên mạng Search cách khắc phục lỗi giải nén winrar xem có được không nếu không được thì tải lại File.

Lưu ý: dùng trình duyệt download nhé ;))

virus9x
26-02-14, 04:19 PM
Nếu như dùng IDM tải do bạn chỉnh cái gì đó nên nó sẽ lỗi lên mạng Search cách khắc phục lỗi giải nén winrar xem có được không nếu không được thì tải lại File.

Lưu ý: dùng trình duyệt download nhé ;))

cảm ơn bạn đã chỉ cho mình xin yahoo tiện hỏi này nọ đc không bạn

anhkhongdoiqua
26-02-14, 04:22 PM
cảm ơn bạn đã chỉ cho mình xin yahoo tiện hỏi này nọ đc không bạn

nếu như lời mình nói bạn làm theo hướng giải quyết của mình. Nếu trong quá trình làm game không hiểu cái gì, lúng túng... bạn cứ post câu hỏi tại đây mọi người sẽ giúp cho bạn.

virus9x
26-02-14, 04:23 PM
vâng tks bạn tại mình chưa bao giờ làm game thấy game sói share hay nên tải về mà cái đó bị lỗi k bít sao :)

virus9x
26-02-14, 04:55 PM
Mình tải lại = trình duyệt giải nén ra vẫn lỗi bạn có thể teamviewer giúp mình được không có gì mình hậu tạ cho bạn

tuongvi01236
26-02-14, 05:45 PM
sever link 1 bị dí rồi bạn ơi.
fix lai giup mình

Sói Đẹp Trai
26-02-14, 06:08 PM
sever link 1 bị dí rồi bạn ơi.
fix lai giup mìnhLink bình thường, thằng MF nó hay sida, lát sau thử lại và xem kết quả.

virus9x
26-02-14, 06:35 PM

Lâm Ngọc Huy
26-02-14, 07:07 PM
Thế cái link full của 4share dùng để làm gì thế ?Ở đây cái gì cũng có nhưng không có nghĩa là phục vụ đến tận răng nhé.

virus9x
26-02-14, 07:25 PM

pass để giải nén file này là gì ????? Soikool sai không đc

Sói Đẹp Trai
26-02-14, 07:35 PM

pass để giải nén file này là gì ????? Soikool sai không đcThử Game Zone.Vn xem sao (không có dấu cách)

philong921
01-03-14, 01:51 AM
[Exp]
ExpParam=10 ;全局经验修正参数
Ai chỉ giùm mình đi

ExpParam=10 <= cái này là tỉ lệ exp nhận đc cho tất cả quái trong server . mở file MonsterAtrrTable.txt ra nó nằm trong /tlbb/Public/Config/ cột thứ 4 hay thứ 5 gì đấy (lâu quá ko vọc ko nhớ rõ) là tỉ lệ exp chi tiết cho từng con quái . lấy số đó
nhân với ExpParam ở trên là ra lượng exp max của mỗi con quái .

gahuhack123
06-03-14, 04:13 PM
Link sever die rồi :|, thớt up link lại đi

Sói Đẹp Trai
06-03-14, 05:22 PM
Link sever die rồi :|, thớt up link lại điLink nào die?
30 char....................................

gahuhack123
06-03-14, 06:50 PM
bạn ơi sao mình đăng nhập xong vô mấy cái acc ngamy, vodang thì k thấy nv nào mà ở cái bục có 1 con nv đứng, tạo nv mới thì không được, sẵng bạn cho mình hỏi cách đăng nhập navicat đi lâu qua mình quên rồi. >:)

Cái link Sever 1 MF bị die mà cũng k cần nữa tải = link 4Share vs Fshare đc rồi

Sói Đẹp Trai
06-03-14, 07:14 PM
bạn ơi sao mình đăng nhập xong vô mấy cái acc ngamy, vodang thì k thấy nv nào mà ở cái bục có 1 con nv đứng, tạo nv mới thì không được, sẵng bạn cho mình hỏi cách đăng nhập navicat đi lâu qua mình quên rồi. >:)

Cái link Sever 1 MF bị die mà cũng k cần nữa tải = link 4Share vs Fshare đc rồi Đã chép patch vào client chưa?
Link MF nó hay siđa nên thỉnh thoảng nó chết. Mà đâu có chết, mình vẫn vào BT ko bị sao...

gahuhack123
06-03-14, 08:20 PM
chép patch vào được rồi =P~, mà chỗ nào train quái lên nhanh vậy bạn

minhthanh920
07-03-14, 12:55 AM
ai cứu mình với,làm như hướng dẫn mà ping cứ dính :destination host unreachable.Tìm đủ mọi cách rồi,lang thang khắp diễn đàn cũng k sửa đc

gahuhack123
07-03-14, 11:35 AM
Sói ơi bạn làm cho mình cái file NPC train quái đi [-O<

Sói Đẹp Trai
07-03-14, 05:35 PM
Sói ơi bạn làm cho mình cái file NPC train quái đi [-O<NPC train quái là cái gì vậy? Nó có chức năng gì?

ai cứu mình với,làm như hướng dẫn mà ping cứ dính :destination host unreachable.Tìm đủ mọi cách rồi,lang thang khắp diễn đàn cũng k sửa đcTrong hướng dẫn ko nói đến phần tạo card mạng ảo. Và khi kết nối thì phải tắt tất cả chỉ để 1 card mạng ảo hoạt động thôi.

gahuhack123
07-03-14, 08:52 PM
Là giống như chuyển qua hoàng long động vs mấy máp khác trong sv chuyển sinh đó :-s

Sói Đẹp Trai
07-03-14, 09:31 PM
Là giống như chuyển qua hoàng long động vs mấy máp khác trong sv chuyển sinh đó :-sCần NPC nào ở đâu, chức năng gì liệt kê hết ra, code xong sẽ share ngay tại đây.

Yougame_100
07-03-14, 09:41 PM
Cần NPC nào ở đâu, chức năng gì liệt kê hết ra, code xong sẽ share ngay tại đây.

Bác HH có thễ code 1 npc nhận gif code không :d

Lâm Ngọc Huy
07-03-14, 09:42 PM
Nói chung toàn 1 mớ muốn mở sv ra để kinh doanh.Chỉ với dẫn tổ nhức đầu.
Anh khuyên chú Sói del link download đi cho lành

Yougame_100
07-03-14, 09:45 PM
Nói chung toàn 1 mớ muốn mở sv ra để kinh doanh.Chỉ với dẫn tổ nhức đầu.
Anh khuyên chú Sói del link download đi cho lành
ô1 sao lại làm thế :D
--------------------------------------------------

Lâm Ngọc Huy
07-03-14, 09:50 PM
Đọc cái nội Quy tôi viết rồi sẽ hiểu nhé

Yougame_100
07-03-14, 09:53 PM
Nhầm tránh trường hợp spam hay abc xzy.Nên Huy có 1 số quy định cho Box TLBB

- Post bài đúng nơi đúng chỗ.Mục hỏi đáp và mục chia sẻ đã chia ra riêng biệt.

- Tìm kỹ trước khi hỏi.

- Không gửi các bài viết có tiêu đề không mô tả được nội dung bài viết như : "????"* "Hay lắm"* "Giúp tôi với"* v.v...

- Không gửi bài viết bằng tiếng Việt không có dấu

- Tránh gửi các bài viết không có nội dung hoặc nội dung không liên quan đến chủ để đang thảo luận

- Các bài viết sưu tầm từ các nơi khác phải ghi rõ xuất xứ nguồn gốc. Tuy nhiên nghiêm cấm lạm dụng việc "ghi rõ xuất xứ nguồn gốc" để quảng bá một cách thái quá, lộ liễu làm ảnh hưởng đến sự phát triển của diễn đàn!

- Không được phép trao đổi và bàn luận về các vấn đề liên quan đến game lậu, game private. Không được phép mua bán source game cũng như thuê mướn người quản lý, lập trình game để tư lợi riêng. Không được phép mang những chuyện riêng tư như: bị lừa đảo, bị tấn công, bị hack ..v..v.. vào Box.

- Không gửi những bài dùng những lời lẽ không đẹp thiếu văn hóa,gây war

Mọi trường hợp sai quy định.Bài sẽ được xóa ngay lập tức.Nếu nhẹ Band nick 1 tuần.Nặng Band vô thời hạn

Chú ý rằng: khi đã là tham gia Box TLBB tức là bạn đã hoàn toàn chấp nhận ở mức tối đa các điều khoản này!

Không tin thì cứ thử 1 lần thì biết

vậy thì ntn này bao nhiêu người ra đảo đây nhể =))

Lâm Ngọc Huy
07-03-14, 09:56 PM
Chú chuẩn bị đấy :)

Thử 1 lần xem :)

Yougame_100
07-03-14, 09:59 PM
Chú chuẩn bị đấy :)

Thử 1 lần xem :)

ơ ơ hay nhỉ e có làm cái gì đâu mà bác cho e ra đảo nhỉ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

The Guardian
07-03-14, 10:03 PM
Hiện tại diễn đàn đã nới rộng nội quy luật lệ cho thành viên được phép bàn luận trao đổi một cách tự nhiên thoãi mái hơn trước đây. Các bạn Mod lưu ý tránh trường hợp lạm dụng quyền hạn hoặc mang tâm trạng bên ngoài mà áp vào hành sử trong diễn đàn, nếu vi phạm kể cả Mod cũng phải ra đảo 1 tháng chứ đừng nói ai :)

Yougame_100
07-03-14, 10:06 PM
Hiện tại diễn đàn đã nới rộng nội quy luật lệ cho thành viên được phép bàn luận trao đổi một cách tự nhiên thoãi mái hơn trước đây. Các bạn Mod lưu ý tránh trường hợp lạm dụng quyền hạn hoặc mang tâm trạng bên ngoài mà áp vào hành sử trong diễn đàn, nếu vi phạm kể cả Mod cũng phải ra đảo 1 tháng chứ đừng nói ai :)

em tặng admin <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) :>

badao333
08-03-14, 07:20 AM
2071 minh gặp phải lổi này khi chạy sever. minh ko biết làm sao để khắc phục. bạn có thể hướng dẩn mình dc không

gahuhack123
08-03-14, 08:16 AM
Cần NPC nào ở đâu, chức năng gì liệt kê hết ra, code xong sẽ share ngay tại đây.

À Sói làm cái NPC dịch chuyển qua máp hoàng long động vs đổi mấy con quái thường bên đó thành mấy con quái khác mạnh hơn KN nhiều hơn để mình IP vs mấy bạn cùng chơi chứ k có ý mở SV riêng đâu

gahuhack123
08-03-14, 08:24 AM
2071 minh gặp phải lổi này khi chạy sever. minh ko biết làm sao để khắc phục. bạn có thể hướng dẩn mình dc không

Bạn bấm sai rồi kia cd /home/tlbb/Server mới đúng

badao333
08-03-14, 08:35 AM
Bạn bấm sai rồi kia cd /home/tlbb/Server mới đúng

mình gỏ đúng mà bạn cd /home/tlbb/sever

gahuhack123
08-03-14, 08:40 AM
mình gỏ đúng mà bạn cd /home/tlbb/sever

S của Server viết hoa bạn à
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

badao333
08-03-14, 10:02 AM
S của Server viết hoa bạn à
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

cám ơn bạn minh đã làm được. giờ mình muốn đưa lên online cho vài người bạn cùng chơi. bạn có thể hướng dẩn mình cần những gì. và làm như thế nào không. Nếu có thể bạn hướng tại đây để moi người tham khảo oặc nt qua sdt 0939.488.473. minh gọi lại cho ban

Sói Đẹp Trai
08-03-14, 10:16 AM
2071 minh gặp phải lổi này khi chạy sever. minh ko biết làm sao để khắc phục. bạn có thể hướng dẩn mình dc khôngLinux phân biệt hoa/thường. Chữ server của bạn là không đúng trong khi Server thì đúng. Nếu thích thì đổi tên cái folder Server thành server là đc.

À Sói làm cái NPC dịch chuyển qua máp hoàng long động vs đổi mấy con quái thường bên đó thành mấy con quái khác mạnh hơn KN nhiều hơn để mình IP vs mấy bạn cùng chơi chứ k có ý mở SV riêng đâuTưởng gì chứ mấy cái này bạn nên tự làm thì hơn. Hướng dẫn code cho NPC thì đã có ở đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình ko nói rõ cách thêm NPC vào scene nhưng có nhiều topic đã hướng dẫn rồi bạn chịu khó tham khảo. Mấy cái yêu cầu của bạn toàn là đơn giản có thể tự làm đc, nó ko đòi hỏi gì cao siêu lắm đâu.

gahuhack123
08-03-14, 10:43 AM
mình có làm mấy lần rồi mà toàn bị lỗi x=y, r bị lỗi nhấp vào NPC k có gì, bạn làm cho mình đi [-O<

Sói Đẹp Trai
08-03-14, 12:57 PM
mình có làm mấy lần rồi mà toàn bị lỗi x=y, r bị lỗi nhấp vào NPC k có gì, bạn làm cho mình đi [-O<Đó là lỗi script code cẩn thận là đc

badao333
08-03-14, 03:06 PM
sói ơi minh phiền bạn lần nửa nha. mình cài xong game tlbb off rồi. máy mình cài sever là win 7. mình còn 1 cái nửa là win 8. mình muốn kết nối sever giửa 2 máy qua mang lan có dc hay không. ( mình làm mấy tiếng rồi mà chưa được bí quá mới phiền đến ban)

gahuhack123
08-03-14, 05:45 PM
Sói làm cho mình đi, nói thật ra là mình k viết gì về cái đó luôn đó mình k biết cách thay đổi quái và NPC

Sói Đẹp Trai
08-03-14, 07:41 PM
sói ơi minh phiền bạn lần nửa nha. mình cài xong game tlbb off rồi. máy mình cài sever là win 7. mình còn 1 cái nửa là win 8. mình muốn kết nối sever giửa 2 máy qua mang lan có dc hay không. ( mình làm mấy tiếng rồi mà chưa được bí quá mới phiền đến ban)Kết nối mạng LAN thì dễ, config IP sao cho máy ảo và máy thật kết nối với nhau bằng địa chỉ IP card mạng thật trên máy của bạn. Xong bước này coi như đã thành công đến 90% rồi, bước còn lại chỉ là ping giữa 2 máy trong LAN với nhau nếu ping thông suốt nghĩa là connect successful. Và lúc này chỉ việc sửa Patch nữa là xong

gahuhack123
09-03-14, 04:47 PM
Bn ơi mình muốn chỉnh LV nhỏ hơn có thể qua mấy cái chỗ ngoài thành lâu lan thì làm sao

Sói Đẹp Trai
09-03-14, 05:02 PM
Bn ơi mình muốn chỉnh LV nhỏ hơn có thể qua mấy cái chỗ ngoài thành lâu lan thì làm saoSửa lại các script. Có cái đoạn if GetLevel(sceneId,selfId)<=75 then gì gì đó, xóa nó đi là đc

gahuhack123
09-03-14, 06:38 PM
Cái script đó nằm ở đâu bn
30char

huyhoangchi
09-03-14, 11:26 PM

cái sever .Link 001 dwon khong được bạn ơi cho cho lại link đó đi

Sói Đẹp Trai
10-03-14, 05:54 PM
Cái script đó nằm ở đâu bn
30char
Tất cả NPC dịch chuyển ở các map.

vuthaiton
11-03-14, 08:38 AM

Cho xin cái pass giải nen server link up.4share.vn di Cậu ơi! nhập pass Soikool ko đc

Lâm Ngọc Huy
11-03-14, 11:41 AM
Pass có ghi trong file mà.Mở winrar lên là thấy cái pass mình ghi trong đó ngay.Pass mặc định là clbgamesvn.com

chenglong
15-03-14, 04:31 PM
ae cho mih hỏi, npc di chuyển đến cái map train, boss đâu vây ah
thanks

Sói Đẹp Trai
15-03-14, 05:44 PM
ae cho mih hỏi, npc di chuyển đến cái map train, boss đâu vây ah
thanksHiện tại thì chưa có NPC đó, muón có thì chỉ có cách tự làm thôi. Viết cũng khá là đơn giản ko có gì khó khăn hết.

chenglong
15-03-14, 05:57 PM
@Soi cho mih hỏi, làm sao biết các danh sách map trong game duoc vay ??

Sói Đẹp Trai
15-03-14, 06:45 PM
@Soi cho mih hỏi, làm sao biết các danh sách map trong game duoc vay ??Xem trong file SceneAttr.txt ở Config.axp hoặc xem trong file SceneInfo.txt ở server.

vajrayana
16-03-14, 01:31 PM
up lại giúp mình cái sv tlbb.001 được k0 bạn. link die rồi. Đang cần gấp. Thanks

Sói Đẹp Trai
16-03-14, 04:30 PM
up lại giúp mình cái sv tlbb.001 được k0 bạn. link die rồi. Đang cần gấp. ThanksThằng MF nó hay siđa. Có link Fs bên dưới sao ko load?

fastclient1998
16-03-14, 05:12 PM
Thằng MF nó hay siđa. Có link Fs bên dưới sao ko load?

HH ơi cho hỏi config đổi IP trong server thì config ở file nào? Mình muốn đổi IP server. Và billing đó! Cái đó đổi IP thế nào với có cần thiết đổi IP của billing không?
Mới vào box TLBB :D

hoanggiakhoa94
23-03-14, 08:35 PM
Hoàng ơi cho mình hỏi tại sao mình bật hết lên thì RAM tầm 2G và tại sao bật Task manager thì CPU user toàn lên 100%
Mình nhớ ngày xưa bạn bảo là chơi cái này chỉ tầm 1G.
Mong bạn có thể giải đáp cho mình.
Cám ơn bạn nhiều lắm

chenglong
23-03-14, 11:09 PM
chỉ lúc đầu bị 100$ thui, vài phút sau hết ah !

Dieall
24-03-14, 12:41 PM
link Sever 001 bị die rồi Sói ơi

hoanggiakhoa94
28-03-14, 07:20 PM
Hoàng ơi cho mình hỏi tại sao mình bật hết lên thì RAM tầm 2G và tại sao bật Task manager thì CPU user toàn lên 100%
Mình nhớ ngày xưa bạn bảo là chơi cái này chỉ tầm 1G.
Mong bạn có thể giải đáp cho mình.
Cám ơn bạn nhiều lắm
Lạ thật chơi trên máy bàn thì bật hết mới có 900Mb ram mà dùng Lap thì 2G cũng vẫn lag
Ai giải đáp hộ

Sói Đẹp Trai
28-03-14, 07:33 PM
Đã test trên máy ram 1,5 GB chạy vẫn bình thường hơi giật lúc đầu. Ai giật thì giảm hết đồ họa xuống là xong :D

lathanhtn
10-04-14, 10:23 AM
Đã test trên máy ram 1,5 GB chạy vẫn bình thường hơi giật lúc đầu. Ai giật thì giảm hết đồ họa xuống là xong :D

mình đã thực hiện đến bước ./shm start thì nó lại báo:

-bash: ./shm: Permission denied

giúp mình với...

rikudo
10-04-14, 11:00 AM
mình đã thực hiện đến bước ./shm start thì nó lại báo:

-bash: ./shm: Permission denied

giúp mình với...

Chmod file shm trong Server là được bạn ơi :)

lathanhtn
10-04-14, 11:10 AM

cám ơn bạn giờ thì mình ./login thi no lai
no such file or directory
ban giup m voi. cam on ban nhieu

cám ơn bạn giờ thì mình ./login thi no lai
no such file or directory
ban giup m voi. cam on ban nhieu

a thi ra m chua viet hoa chu L

lathanhtn
10-04-14, 11:15 AM

ban moi nay co can chep cònig k vay? mà cònig ở đâu bạn nhỉ

rikudo
10-04-14, 11:20 AM
ban moi nay co can chep cònig k vay? mà cònig ở đâu bạn nhỉ

Ý bạn là config gì mới đc chứ :)

lathanhtn
10-04-14, 11:22 AM

minh xem clip của bản cũ thấy có file config.rar mà bản này k thấy nói đến

lathanhtn
10-04-14, 11:47 AM

sao minh dang nhap vao toan bao sai pass nhi

rikudo
10-04-14, 01:36 PM
sao minh dang nhap vao toan bao sai pass nhi

Kiểm tra tài khoản ở billing xem có k nhé :)

lathanhtn
10-04-14, 01:46 PM

ktra ntn vay ban? ban chi minh voii hic lan dau tien dung cac fan mem nay, chang biet gi voi gi.

rikudo
10-04-14, 01:50 PM
ktra ntn vay ban? ban chi minh voii hic lan dau tien dung cac fan mem nay, chang biet gi voi gi.
Để lại cái yahoo mình teamview cho xíu :)

lathanhtn
10-04-14, 03:37 PM

yh: voicon.sptn hi giup m voi tks bạn nhiều

lathanhtn
10-04-14, 04:07 PM
mình out ngồi cài lại xem sao có gì bạn pm face m nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lathanhtn
10-04-14, 11:39 PM

khi nao onl pm m nhe hic.......

Sói Đẹp Trai
11-04-14, 05:06 PM
Lỗi sai tài khoản là do chưa creat tài khoản đó. Còn lỗi Billing thì các tab shm, World và Login sẽ ko hoạt động.

lathanhtn
11-04-14, 09:50 PM
Lỗi sai tài khoản là do chưa creat tài khoản đó. Còn lỗi Billing thì các tab shm, World và Login sẽ ko hoạt động.

gio no dang bi loi o? ./Server

ERROR : incom... :Savextlog open file error.

dang dap vao nick lucky hay 1111 deu k dung mat khau.

dang nhap vao thienlong /1 hay cac ten phai pas 1 deu được nhưng không lập được nhân vật. không thể đăng nhập được.

lathanhtn
11-04-14, 10:00 PM

ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.2.101 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1371300960)(T0=2014-4-10_21:56:14 T1=78.1460)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1371300960)(T0=2014-4-10_21:56:16 T1=80.1490)

lathanhtn
11-04-14, 11:00 PM
Cho em hỏi user và pass truy cập mysql để cho quyền truy cập IP là gì vậy

Sói Đẹp Trai
11-04-14, 11:19 PM

ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.2.101 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1371300960)(T0=2014-4-10_21:56:14 T1=78.1460)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1371300960)(T0=2014-4-10_21:56:16 T1=80.1490)

Dịch ra nó nói rõ lỗi kìa.
30 char

baolam14
12-04-14, 12:22 AM
Có cái font china không ad:-/:-/

lathanhtn
12-04-14, 02:28 AM

devil_vu
12-04-14, 06:34 PM
haizzz ngồi vọc cả buổi mà vẫn chưa được.
hiện tại mình muốn cài để mình và chị mình chơi, nhà mình có mạng wifi vậy có lẽ không cần cài card mạng ảo đúng không?
ở hướng dẫn bạn nói Không cần giải nén file tlbb.tar.gz (đã có sẵn rồi), vậy nên mình làm thế này:
-chạy vmware
-chạy winscp
-vào winscp thì đã có folder tlbb, bạn nói không cần giải nén tlbb.tả.gz nên mình set group cho folder tlbb luôn
-sau đó mình vào folder billing, chạy file exe, ấn 1 +enter.nó hiện ra bảng xshell nhưng không có gì xảy ra cả?
bạn nào biết có thể chỉ cho mình chỗ nào mình làm sai được không? nếu được thì viết cái hướng dẫn tóm tắt đơn giản cho mình cũng được.nêu các bước vào cái gì mình ngồi vọc chắc cũng ra được[-O<

Sói Đẹp Trai
12-04-14, 07:10 PM
Wifi là wifi còn mạng ảo là mạng ảo liên quan gì đến nhau. Có thể config chơi bằng card wifi chứ ko nhất thiết phải dùng card mạng ảo. Còn config thế nào thì lục lại các topic cũ đã có hướng dẫn.

devil_vu
12-04-14, 07:32 PM
Wifi là wifi còn mạng ảo là mạng ảo liên quan gì đến nhau. Có thể config chơi bằng card wifi chứ ko nhất thiết phải dùng card mạng ảo. Còn config thế nào thì lục lại các topic cũ đã có hướng dẫn.

haizzz mình đã viết tuốt các bước mình ra rồi.bác có onl thìchir luôn ra chỗ sai dùm, không thì tóm tắt các bước vào cái này cái nọ.chứ mình có phải dân chuyên máy tính gì đâu, ngồi vọc cả năm chắc gì đã ra được:-s
trc mình cũng chạy 1 bản server rồi, nhưng chỉ config trên vmware là xong.h sang bản 3.0 này hơi rắc rối

onlyu1106
12-04-14, 09:51 PM
Sao mình làm everything OK hết mà vào game nó cứ nói sai tài khoản + mật mã zay nè ai help cái!

anhkhongdoiqua
12-04-14, 09:53 PM
Sao mình làm everything OK hết mà vào game nó cứ nói sai tài khoản + mật mã zay nè ai help cái!

có 2 trường hợp xảy ra như sau:

1: dùng tài khoản sẵn đánh sai tk hoặc pass

2: tạo ac ko thành công nên vậy

khà khà ;))

onlyu1106
12-04-14, 10:03 PM

Lâm Ngọc Huy
12-04-14, 10:05 PM

Cái này liên hệ thằng làm web.Còn bình thường thì tạo tài khoản trong Navicat

devil_vu
12-04-14, 10:16 PM
quái lạ nhỉ.mình làm xong tất cả các bước rồi, nhưng đến lúc vào game thì nó hiện đã kiểm tra mật mã xong đứng nguyên xi đấy, rồi thì máy tự đánh các chữ cái linh tinh hết...quay lại cái bước ./Login trong xshell thì thấy nó ghi error connect billing server? bác nào biết lỗi này không?

onlyu1106
12-04-14, 11:17 PM
mình cũng đang bị lỗi giống bạn đang hóng người cứu

devil_vu
13-04-14, 03:16 AM
oài sau 1 hồi rắc rối đau đầu, mình thử cài card mạng ảo với ip 192.168.1.33 thì đã cài thành công và vào game được.nhưng sau khi vào game thì không thể dùng chuột để di chuyển hay làm bất cứ thứ gì khác.chỉ có thể ấn f1 f2 f3, còn đâu chuột thành vô dụng???? bác nào có thể chỉ mình cách config những chỗ nào để cài trên card mạng thật được không? ngồi mày mò cái này mà nhức hết cả óc:-s

xjutommax
13-04-14, 09:39 AM
Mình cài đặt, chơi ngon được 1 tuần rồi bỗng nhiên hôm qua nó báo lỗi Connect Billing Server. Bây giờ làm lại từ đầu cũng vẫn bị lại lỗi đó. Liệu có phải hết hạn sử dụng không nhỉ?

lathanhtn
13-04-14, 07:33 PM
mình đã chơi được server offline giờ muốn đưa lên onl cho mấy thằng bạn cùng chơi. bác nào rảnh rỗi chỉ mình hay teamview hộ mình đưa sv soikool lên online với. không cần lập web cũng được dùng luôn mấy nick kia cũng đủ rồi. tks nhiệt tình!

lathanhtn
14-04-14, 10:15 PM
mình đã lập 2 port 90 và 3731 với id 192.168.1.3

sửa ServerInfo.ini

[Server0]
ServerID=0
MachineID=0
IP0=117.0.33.86
Port0=3731
IP1=192.168.1.3
Port1=8880
Type=0

sửa shareMemInfo.ini

[System]
DBIP=117.0.33.86 ;Êý¾Ý¿âip
DBPort=3306 ;Êý¾Ý¿â¶Ë¿Ú
DBName=tlbbdb ;Êý¾Ý¿âÃû³Æ
DBUser=tlbb ;̞
DBPassword=tlbb1234 ;ÃÜÂë
SMUInterval=1200000 ;worldÊý¾Ý´æÅÌʱ¼ä£¨ºÁÃ룩
DATAInterval=900000 ;HumanÊý¾Ý´æÅÌʱ¼ä(ºÁÃ룩
CryptPwd=0 ;ÃÜÂëÊÇ·ñ¼ÓÃÜ

sửa LoginInfo.ini

[System]
LoginID=2
DBIP=117.0.33.86
DBPort=3306
DBName=tlbbdb
DBUser=tlbb
DBPassword=tlbb1234

khi ..shm start đã báo lỗi :

Assert:
[../../Server/Server/Base/Config.cpp][2437][void Config::LoadServerInfo_Only()][FALSE]
terminate called after throwing an instance of 'int'
[[Config::LoadServerInfo_Only]: INI: read System::EnableEffAudit failed!!]Assert:Stack:[../../Server/Server/Base/Config.cpp][2782][void Config::LoadServerInfo_Only()][FALSE]Assert:Stack:[../../Server/Server/Base/Config.cpp][2362][void Config::LoadServerInfo()][FALSE]Assert:Stack:[../../Server/Server/Base/Config.cpp][43][BOOL Config::Init()][FALSE]

Trong client/patch

LoginServer sửa :

VERSION 1

SERVER_BEGIN
Thiên Long Bát Bµ,Sói Kool,1,201,3,1,0,Gia ðình nhà Sói,117.0.33.86:7384,117.0.33.86:7384,117.0.33.86 :7384,117.0.33.86:7384,2

SERVER_END

Sói Đẹp Trai
14-04-14, 10:30 PM
IP Config như cũ thay đổi mỗi IP của cái Billing thành IP máy chọn làm mạng chủ và phải kết nối được giữa máy ảo và máy thật thông qua mạng chủ đó thì người khác mới kết nối đc.

devil_vu
15-04-14, 12:05 AM
mình đã lập 2 port 90 và 3731 với id 192.168.1.3

sửa ServerInfo.ini

[Server0]
ServerID=0
MachineID=0
IP0=117.0.33.86
Port0=3731
IP1=192.168.1.3
Port1=8880
Type=0

sửa shareMemInfo.ini

[System]
DBIP=117.0.33.86 ;Êý¾Ý¿âip
DBPort=3306 ;Êý¾Ý¿â¶Ë¿Ú
DBName=tlbbdb ;Êý¾Ý¿âÃû³Æ
DBUser=tlbb ;̞
DBPassword=tlbb1234 ;ÃÜÂë
SMUInterval=1200000 ;worldÊý¾Ý´æÅÌʱ¼ä£¨ºÁÃ룩
DATAInterval=900000 ;HumanÊý¾Ý´æÅÌʱ¼ä(ºÁÃ룩
CryptPwd=0 ;ÃÜÂëÊÇ·ñ¼ÓÃÜ

sửa LoginInfo.ini

[System]
LoginID=2
DBIP=117.0.33.86
DBPort=3306
DBName=tlbbdb
DBUser=tlbb
DBPassword=tlbb1234

khi ..shm start đã báo lỗi :

Assert:
[../../Server/Server/Base/Config.cpp][2437][void Config::LoadServerInfo_Only()][FALSE]
[[Config::LoadServerInfo_Only]: INI: read System::EnableEffAudit failed!!]Assert:Stack:[../../Server/Server/Base/Config.cpp][2782][void Config::LoadServerInfo_Only()][FALSE]Assert:Stack:[../../Server/Server/Base/Config.cpp][2362][void Config::LoadServerInfo()][FALSE]Assert:Stack:[../../Server/Server/Base/Config.cpp][43][BOOL Config::Init()][FALSE]

Trong client/patch

LoginServer sửa :

VERSION 1

SERVER_BEGIN
Thiên Long Bát Bµ,Sói Kool,1,201,3,1,0,Gia ðình nhà Sói,117.0.33.86:7384,117.0.33.86:7384,117.0.33.86 :7384,117.0.33.86:7384,2

SERVER_END

lathanhtn
15-04-14, 02:22 AM
2641

lathanhtn
15-04-14, 02:28 AM
IP Config như cũ thay đổi mỗi IP của cái Billing thành IP máy chọn làm mạng chủ và phải kết nối được giữa máy ảo và máy thật thông qua mạng chủ đó thì người khác mới kết nối đc.

viet123asd
16-04-14, 07:15 PM
Cái này mình đã đề cập tới từ lâu rồi, lỗi không phải do script mà là do file Monster, tạm thời chưa biết cách fix

Dịch cái dòng đó ra là thấy ngay. Tắt card mạng thật, config và để duy nhất card mạng ảo IP là 192.168.1.33 hoạt động.

Config Billing thì trong topic nào đó mình đã đề cập đến rồi, có thể config theo card mạng ảo hoặc chính card mạng thật đều được.
anh sói sao em tắt card mạng thật rồi mà vẫn bi đứng ở khúc đăng nhập anh sói chỉ em sửa cái

hoanggiakhoa94
16-04-14, 08:22 PM
anh sói sao em tắt card mạng thật rồi mà vẫn bi đứng ở khúc đăng nhập anh sói chỉ em sửa cái

Bạn thử ping lại xem có kết nối được máy ảo không, hoặc nếu không bạn config thẳng vào card mạng chính ấy

viet123asd
16-04-14, 09:06 PM
Bạn thử ping lại xem có kết nối được máy ảo không, hoặc nếu không bạn config thẳng vào card mạng chính ấy
mình chỉnh vô card mạng chính vẫn không được bạn ơi help me

mmyyen
17-04-14, 03:02 PM
chủ tốp cho hỏi tí sao may con thú cưỡi mặc vào k hiển thị vậy

Sói Đẹp Trai
17-04-14, 05:21 PM
chủ tốp cho hỏi tí sao may con thú cưỡi mặc vào k hiển thị vậyDo interface khai báo không đúng cái đường dẫn của nó.

vnsalone
17-04-14, 07:03 PM

Cái này bị lỗi ! ai up lại cho t xin với đi :)
tk

Sói Đẹp Trai
17-04-14, 07:25 PM

Pass: SoiKool

PATCH CLIENT

Server

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>Đọc kỹ trước khi hỏi............................................

mmyyen
17-04-14, 07:47 PM
không bít có pro nào rành về vps giúp cai tlbb lên vps với có chút đỉnh gọi là tiền cafe ai giúp được để lại yahoo nhé thank mở online kéo khách về quán nét

vnsalone
17-04-14, 08:16 PM
Đọc kỹ trước khi hỏi............................................

Cho mình xin pass giải nén server với !
Thử pass soikool nhưng ko đc :)

viet123asd
17-04-14, 08:54 PM
chủ thớt cho em hỏi chơi xong muốn save nó lại bữa sau vô chơi nữa thì làm sao

Sói Đẹp Trai
17-04-14, 09:26 PM
Pas giải nén sv hình như ko phải pass đó mà đặt là gì cũng ko nhớ nữa mấy topic trước có người nói rồi chịu khó lục lại rõ ngay. Up lâu rồi ko nhớ đc...

vnsalone
17-04-14, 10:59 PM
Mày mò rồi cũng làm đc nhưng lúc vào game nó cứ đứng mãi ở "Đang kiểm tra mật khẩu "...............
mãi ko vào đc ! Như thế là lỗi gì vậy ?

Sói Đẹp Trai
17-04-14, 11:06 PM
Mở tab login hoặc world ra và nhìn sẽ thấy dòng chữ BILLING DISSCONECT TO WORLD!

vnsalone
17-04-14, 11:33 PM
Mở tab login hoặc world ra và nhìn sẽ thấy dòng chữ BILLING DISSCONECT TO WORLD!

Chạy lại rồi vẫn thế là sao bạn !
Giờ fix như nào chỉ mình với :)

lathanhtn
18-04-14, 01:12 AM
Cho mình xin pass giải nén server với !
Thử pass soikool nhưng ko đc :)

clbgamesvn.com

..........30...

sv nay chua co hien vien nhi? mod ?

lathanhtn
18-04-14, 01:32 AM
Chạy lại rồi vẫn thế là sao bạn !
Giờ fix như nào chỉ mình với :)

tắt hết firewall chưa bạn?................

skjnk
19-04-14, 03:11 AM
2696
Cho mình hỏi sao nó cứ check pass quài không log vào được vậy :(

handoi198914
19-04-14, 03:34 AM
2696
Cho mình hỏi sao nó cứ check pass quài không log vào được vậy :(

kiểm tra lại Billing...lập 1 acc khá login vào xem

skjnk
19-04-14, 04:07 AM
kiểm tra lại Billing...lập 1 acc khá login vào xem

Kiểm tra lại sao vậy bạn. Bạn có thể nói chi tiết hơn được không :) Tại mình chưa biết Billing là gì :-s Tks

bobbyfunny
21-04-14, 12:16 AM
Các pro cho e hỏi cách kiểm tra tài khoản ở billing với, e cài đặt xong r nhưng khi đăng nhập toàn báo sai pass. E đăng ký bằng web thì bị loạn bàn phím. E là newbie mong ae giúp đỡ :):)

Sói Đẹp Trai
21-04-14, 05:14 PM
Các pro cho e hỏi cách kiểm tra tài khoản ở billing với, e cài đặt xong r nhưng khi đăng nhập toàn báo sai pass. E đăng ký bằng web thì bị loạn bàn phím. E là newbie mong ae giúp đỡ :):)Cần thiết đến web không. Tìm hiểu tab tên web ở cơ sở dữ liệu (database) bằng navicat và xem ví dụ những acc đã có sẵn. Cột password là mã hóa của chuỗi mật khẩu dưới dạng MD5.

bobbyfunny
22-04-14, 12:27 PM
Cần thiết đến web không. Tìm hiểu tab tên web ở cơ sở dữ liệu (database) bằng navicat và xem ví dụ những acc đã có sẵn. Cột password là mã hóa của chuỗi mật khẩu dưới dạng MD5.
Cảm ơn mod, vậy cho e hỏi tài khoản đăng nhập MYSQL là tlbb pass tlbb1234 đúng hk ?

longnhj1
25-04-14, 01:05 AM
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:5 T1=11.4760)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:7 T1=13.4770)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:7 T1=13.4770)
exeption 2ERROR: ConnectWorldServer( ) IP:192.168.1.3 Port:777 ServerID:2,Step: 2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:7 T1=13.6790)
Exception: ConnectWorldServer() step : 2 (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:7 T1=13.6790)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:12 T1=18.6830)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1724798096)(T0=2014-4-25_12:0:14 T1=20.1840)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:14 T1=20.6830)
exeption 2ERROR: ConnectWorldServer( ) IP:192.168.1.3 Port:777 ServerID:2,Step: 2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:15 T1=20.8850)
Exception: ConnectWorldServer() step : 2 (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:15 T1=20.8850)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:20 T1=25.8880)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:22 T1=27.8880)
exeption 2ERROR: ConnectWorldServer( ) IP:192.168.1.3 Port:777 ServerID:2,Step: 2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:22 T1=28.0900)
Exception: ConnectWorldServer() step : 2 (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:22 T1=28.0900)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:27 T1=33.0920)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:29 T1=35.0930)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:29 T1=35.0930)
exeption 2ERROR: ConnectWorldServer( ) IP:192.168.1.3 Port:777 ServerID:2,Step: 2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:29 T1=35.2950)
Exception: ConnectWorldServer() step : 2 (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:29 T1=35.2950)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:34 T1=40.2990)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1724798096)(T0=2014-4-25_12:0:34 T1=40.3210)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:36 T1=42.3000)
exeption 2ERROR: ConnectWorldServer( ) IP:192.168.1.3 Port:777 ServerID:2,Step: 2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:36 T1=42.5010)
Exception: ConnectWorldServer() step : 2 (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:36 T1=42.5010)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:41 T1=47.5030)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:43 T1=49.5040)
exeption 2ERROR: ConnectWorldServer( ) IP:192.168.1.3 Port:777 ServerID:2,Step: 2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:43 T1=49.7050)
Exception: ConnectWorldServer() step : 2 (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:43 T1=49.7050)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:48 T1=54.7070)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:50 T1=56.7080)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:50 T1=56.7080)
exeption 2ERROR: ConnectWorldServer( ) IP:192.168.1.3 Port:777 ServerID:2,Step: 2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:51 T1=56.9090)
Exception: ConnectWorldServer() step : 2 (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:51 T1=56.9100)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1724798096)(T0=2014-4-25_12:0:54 T1=60.4550)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:56 T1=61.9120)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:58 T1=63.9130)
exeption 2ERROR: ConnectWorldServer( ) IP:192.168.1.3 Port:777 ServerID:2,Step: 2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:58 T1=64.1140)
Exception: ConnectWorldServer() step : 2 (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:58 T1=64.1140)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:1:3 T1=69.1160)
^CSend LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:1:5 T1=71.1210)
Segmentation fault
Mình chạy Billing đến chỗ login thấy lỗi này bạn nào hướng dẫn mình config billing trên card mạng thật đc ko

Sói Đẹp Trai
25-04-14, 05:25 PM
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:5 T1=11.4760)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:7 T1=13.4770)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:7 T1=13.4770)
exeption 2ERROR: ConnectWorldServer( ) IP:192.168.1.3 Port:777 ServerID:2,Step: 2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:7 T1=13.6790)
Exception: ConnectWorldServer() step : 2 (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:7 T1=13.6790)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:12 T1=18.6830)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1724798096)(T0=2014-4-25_12:0:14 T1=20.1840)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:14 T1=20.6830)
exeption 2ERROR: ConnectWorldServer( ) IP:192.168.1.3 Port:777 ServerID:2,Step: 2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:15 T1=20.8850)
Exception: ConnectWorldServer() step : 2 (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:15 T1=20.8850)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:20 T1=25.8880)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:22 T1=27.8880)
exeption 2ERROR: ConnectWorldServer( ) IP:192.168.1.3 Port:777 ServerID:2,Step: 2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:22 T1=28.0900)
Exception: ConnectWorldServer() step : 2 (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:22 T1=28.0900)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:27 T1=33.0920)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:29 T1=35.0930)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:29 T1=35.0930)
exeption 2ERROR: ConnectWorldServer( ) IP:192.168.1.3 Port:777 ServerID:2,Step: 2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:29 T1=35.2950)
Exception: ConnectWorldServer() step : 2 (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:29 T1=35.2950)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:34 T1=40.2990)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1724798096)(T0=2014-4-25_12:0:34 T1=40.3210)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:36 T1=42.3000)
exeption 2ERROR: ConnectWorldServer( ) IP:192.168.1.3 Port:777 ServerID:2,Step: 2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:36 T1=42.5010)
Exception: ConnectWorldServer() step : 2 (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:36 T1=42.5010)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:41 T1=47.5030)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:43 T1=49.5040)
exeption 2ERROR: ConnectWorldServer( ) IP:192.168.1.3 Port:777 ServerID:2,Step: 2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:43 T1=49.7050)
Exception: ConnectWorldServer() step : 2 (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:43 T1=49.7050)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:48 T1=54.7070)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:50 T1=56.7080)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:50 T1=56.7080)
exeption 2ERROR: ConnectWorldServer( ) IP:192.168.1.3 Port:777 ServerID:2,Step: 2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:51 T1=56.9090)
Exception: ConnectWorldServer() step : 2 (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:51 T1=56.9100)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1724798096)(T0=2014-4-25_12:0:54 T1=60.4550)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:56 T1=61.9120)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:58 T1=63.9130)
exeption 2ERROR: ConnectWorldServer( ) IP:192.168.1.3 Port:777 ServerID:2,Step: 2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:58 T1=64.1140)
Exception: ConnectWorldServer() step : 2 (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:0:58 T1=64.1140)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:1:3 T1=69.1160)
^CSend LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380697232)(T0=2014-4-25_12:1:5 T1=71.1210)
Segmentation fault
Mình chạy Billing đến chỗ login thấy lỗi này bạn nào hướng dẫn mình config billing trên card mạng thật đc koLNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World
nó ko kết nối đc chứ còn sao nữa. Config lại cái IP của billing là đc

devil_vu
25-04-14, 06:32 PM
mình chỉnh ip trong billing và serverinfo.ini rồi mà sao đến bước ./shm start nó lại báo lỗi này nhỉ? mình cài trên card mạng thật?
start ShareMemory ok! pls wait for it run in loop()...
(-1219782960)(T0=2014-4-25_19:26:33 T1=0.6520)
ShareMemory Start...
(-1219782960)(T0=2014-4-25_19:26:33 T1=0.6580)
Start Read Config Files... (-1219782960)(T0=2014-4-25_19:26:33 T1=0.6580)
Load ConfigInfo.ini ...Only OK! (-1219782960)(T0=2014-4-25_19:26:33 T1=0.6660)
Load PetFriendsArraySize Failed Use Default Value 1024 ! (-1219782960)(T0=2014-4-25_19:26:33 T1=0.6660)
Assert:
[../../Server/Server/Base/Config.cpp][1423][void Config::LoadConfigInfo_ReLoad()][FALSE]
[[Config::LoadConfigInfo_ReLoad]: INI: read Guild::XianYaMaxMoney failed!!]Assert:Stack:[../../Server/Server/Base/Config.cpp][1798][void Config::LoadConfigInfo_ReLoad()][FALSE]Assert:Stack:[../../Server/Server/Base/Config.cpp][67][void Config::LoadConfigInfo()][FALSE]Assert:Stack:[../../Server/Server/Base/Config.cpp][43][BOOL Config::Init()][FALSE]

Lâm Ngọc Huy
25-04-14, 06:38 PM
Load PetFriendsArraySize Failed Use Default Value 1024 ! (-1219782960)(T0=2014-4-25_19:26:33 T1=0.6660)
Assert:
[../../Server/Server/Base/Config.cpp][1423][void Config::LoadConfigInfo_ReLoad()][FALSE]
Xem lại chỗ đó

devil_vu
25-04-14, 11:20 PM
Assert:
Xem lại chỗ đó

chubao00
27-04-14, 03:19 PM
sao chỗ học kỵ thuật không có học cưỡi thứ cấp 3 vậy bạn ơi. có phải lỗi không vậy. vào shop mua thú mà không có kỵ thuật. :((

qtm1578
29-04-14, 07:51 AM
Link download:

Patch Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các bạn load cái client trước đây mình đã share về, paste cái patch sau vào Data: chạy cái file cmd để vào game.

Server:

Anh Sói ơi anh bảo là (Các bạn load cái client trước đây mình đã share về, paste cái patch sau vào Data: chạy cái file cmd để vào game). Nhưng em không biết client trước đây của anh là gì cả. thế em tải client mà anh share ở trên về được không.

devil_vu
29-04-14, 12:19 PM
Link download:

Server:

Anh Sói ơi anh bảo là (Các bạn load cái client trước đây mình đã share về, paste cái patch sau vào Data: chạy cái file cmd để vào game). Nhưng em không biết client trước đây của anh là gì cả. thế em tải client mà anh share ở trên về được không.

nó là cái client bên trên đấy bạn

qtm1578
30-04-14, 12:51 PM
cho em hỏi về bộ Sever 3.0 của anh sói

Share server TLBB 3.0 việt hóa full 100% by Sói.

Server:

e tải server này của anh Sói về . khi chạy Server trên máy Ảo chỉ toàn màu đen chỉ có phần nó bắt login. em gõ là root. còn phần password thì lại không gõ được chữ vào đó nữa. bây giờ phải làm sao để em có thể truy cập được vào bên trong hệ điều hành server linux đó. .Chạy server lên mà đến đoạn login thì không biết login kiểu gì nữa.

Sói Đẹp Trai
30-04-14, 01:28 PM
cho em hỏi về bộ Sever 3.0 của anh sói

Share server TLBB 3.0 việt hóa full 100% by Sói.

Server:

e tải server này của anh Sói về . khi chạy Server trên máy Ảo chỉ toàn màu đen chỉ có phần nó bắt login. em gõ là root. còn phần password thì lại không gõ được chữ vào đó nữa. bây giờ phải làm sao để em có thể truy cập được vào bên trong hệ điều hành server linux đó. .Chạy server lên mà đến đoạn login thì không biết login kiểu gì nữa.Xem cái video chưa?
30 char......................................

qtm1578
30-04-14, 01:54 PM
à quên mất phần video hướng dẫn thank a Sói đã nhắc :)

hoanggiakhoa94
11-05-14, 12:55 PM
Hoàng ơi bạn có thể sửa lại đồ sáng khi ép ngọc không
Cám ơn rất nhiều

Sói Đẹp Trai
12-05-14, 07:11 PM
Chầy cối cả ngày chủ nhật xong đc ẻm này :))

phanbinh
14-05-14, 01:54 PM
mỗi lần vào chơi là lại phải chạy lại xshell rồi nhập lệnh như lúc đầu à

skythienlong
14-05-14, 03:08 PM
mỗi lần vào chơi là lại phải chạy lại xshell rồi nhập lệnh như lúc đầu à

tất nhiên mỗi lần chơi là bật- đợi- chơi- tắt lặp lại cho đến khi chán del game

regulation
16-05-14, 03:09 PM
Cho mình xin lại cái Pass của link 4shared đi bạn ơi, mình thử tất cả các pass rồi nhưng không được (soikool, clbgamesvn.com, clbgamesvn.com), không có cái nào dùng được hết.

skythienlong
16-05-14, 05:46 PM
Cho mình xin lại cái Pass của link 4shared đi bạn ơi, mình thử tất cả các pass rồi nhưng không được (soikool, clbgamesvn.com, clbgamesvn.com), không có cái nào dùng được hết.

đề rõ là SoiKool rồi mà 30 char

Sói Đẹp Trai
16-05-14, 07:20 PM
Pass link 4share của từng người nó khác nhé. Pass kia ko hoạt động chắc do ai đó đã đổi pass do trước đó mình có share nick vip này mà cũng quên pass rồi. Link MF sống bình thường đó

dinhdtd
19-05-14, 01:06 PM
Các bác cho e hỏi làm sao để fic đựoc lỗi: Cần có Kỵ Thuật tương ứng vậy
Mặc dù e đã học Thông dụng kỵ thuật rồi

Sói Đẹp Trai
19-05-14, 01:52 PM
Các bác cho e hỏi làm sao để fic đựoc lỗi: Cần có Kỵ Thuật tương ứng vậy
Mặc dù e đã học Thông dụng kỵ thuật rồiThông dụng kỵ thuật ko có nghĩa là nó bao hàm hết. Nó là một item có chức năng add kỵ thuật thay vì một ít thì nó add đồng loạt nhưng ko có ai khống chế nổi rằng mỗi lần phát triển người ta đưa thêm vài con thú mới vào và ko ai để ý update vào cái đó nên không có nghĩa là thông dụng kỵ thuật là có hết các loại.

dinhdtd
19-05-14, 05:17 PM
Thông dụng kỵ thuật ko có nghĩa là nó bao hàm hết. Nó là một item có chức năng add kỵ thuật thay vì một ít thì nó add đồng loạt nhưng ko có ai khống chế nổi rằng mỗi lần phát triển người ta đưa thêm vài con thú mới vào và ko ai để ý update vào cái đó nên không có nghĩa là thông dụng kỵ thuật là có hết các loại.

Mình ngồi cả chiều mà không thêm các loại vao thông dụng kỹ thuật được
Đành add từng cái kỹ thuật vào shop vậy

Sói Đẹp Trai
19-05-14, 06:44 PM
Mình ngồi cả chiều mà không thêm các loại vao thông dụng kỹ thuật được
Đành add từng cái kỹ thuật vào shop vậyĐọc được script của nó không. Nếu đọc được thì dễ hiểu ko đọc đc thì chịu khó mày mò tý là được

alonewjnd
19-05-14, 07:16 PM
thanks mod đệp zai =))..............

dinhdtd
19-05-14, 11:47 PM
Đọc được script của nó không. Nếu đọc được thì dễ hiểu ko đọc đc thì chịu khó mày mò tý là được

Mình chỉ biết được như sau: Cái thông dụng kỹ thuật nó trỏ đến file này eshiyongpeifang.lua
mở file đọc cái cái này: x713501_g_RecipeItems[39920040] = { abilityId = ABILITY_QISHU, recipeId = 1140 , needLevel = 1, specialEffectID = 18}
đại ý nó là Items:39920040 học được cái này abilityId = ABILITY_QISHU (ko biết lấy ở đâu), recipeId =1140 ID thay thế 39920040. Hết

Sói Đẹp Trai
20-05-14, 10:30 PM
Mình chỉ biết được như sau: Cái thông dụng kỹ thuật nó trỏ đến file này eshiyongpeifang.lua
mở file đọc cái cái này: x713501_g_RecipeItems[39920040] = { abilityId = ABILITY_QISHU, recipeId = 1140 , needLevel = 1, specialEffectID = 18}
đại ý nó là Items:39920040 học được cái này abilityId = ABILITY_QISHU (ko biết lấy ở đâu), recipeId =1140 ID thay thế 39920040. HếtĐọc kỹ đi. Nó còn lấy tên biến bằng tiếng anh nữa? Dịch thử xem. Script nào cũng thế cho nên mới nói là rất kết cái cách code của thằng tàu dù nó chú thích nhiều quá, nhiều chỗ ko cần thiết vẫn chú thích

dinhdtd
21-05-14, 06:46 PM
Đọc kỹ đi. Nó còn lấy tên biến bằng tiếng anh nữa? Dịch thử xem. Script nào cũng thế cho nên mới nói là rất kết cái cách code của thằng tàu dù nó chú thích nhiều quá, nhiều chỗ ko cần thiết vẫn chú thích

mấy cái bên dưới nữa thì toàn điều kiện để học kỹ thuật, chịu mình không biết các thêm làm sao
Tiện thể bạn cho mình hỏi là Drop ngoài 2 file: DropBoxContent.txt và MonsterDropBoxs.txt còn dựa vào file nào nữa ko
Vì rõ ràng mình chỉnh cho boss rơi đồ rồi mà đánh không được hoặc như boss dư độc Q123 đánh boss không rơi ra cái gì, mặc dù vào 2 file xem thì boss rơi ra rất nhiều bọc

Sói Đẹp Trai
21-05-14, 08:18 PM
Cái này mình cũng thử nhưng chưa thành công. Lần trước làm được lần này do lâu ko xài nên ko nhớ rõ là nó sai ở đâu, nhớ mang máng là 2 file đó

Sói Đẹp Trai
21-05-14, 08:34 PM
đại ý nó là Items:39920040 học được cái này abilityId = ABILITY_QISHU (ko biết lấy ở đâu), recipeId =1140 ID thay thế 39920040. HếtNhìn kỹ mấy cái đó.............................................. .

ntshiin123
21-05-14, 09:52 PM
super mod có thể giúp tớ đc k ạ?
tớ đã setup xong server r nhưng trong video không có nói tới việc reg nick mà chỉ nói rằng sẽ có một web hiện ra
nhưng mình không biết ấn vào đâu để cho web đó hiện ra được :(
xin lỗi đã làm phiền mod nếu mình hiểu k lầm thì ấn số 3 trong file chữ tàu trong folder billing + star đúng không ạ
em đã ấn nhưng cũng không có web nào hiện lên, mong super mod giúp ạ^^
e cảm ơn

dinhdtd
21-05-14, 10:14 PM
tớ đã setup xong server r nhưng trong video không có nói tới việc reg nick mà chỉ nói rằng sẽ có một web hiện ra
xin lỗi đã làm phiền mod nếu mình hiểu k lầm thì ấn số 3 trong file chữ tàu trong folder billing + star đúng không ạ
e cảm ơn

bạn thử giải nén cái Biling+Start rồi chạy lại coi
hồi xưa mình cũng thế, sau phat hiện ra là cái phần mềm diệt virus nó ăn mất 1 cái file trong đó

ntshiin123
21-05-14, 10:18 PM
bạn thử giải nén cái Biling+Start rồi chạy lại coi
hồi xưa mình cũng thế, sau phat hiện ra là cái phần mềm diệt virus nó ăn mất 1 cái file trong đó

haizz mình bị lỗi này :(
nhưng máy mình còn k có phần mềm diệt virus cơ :'(
mong bạn hoặc super mod có thể giúp mình, cảmown

dinhdtd
21-05-14, 10:58 PM
mình cũng chưa gặp lỗi này bao giờ
bạn chờ Mod vậy

Sói Đẹp Trai
23-05-14, 06:01 PM
Lỗi đó chưa gặp bao giờ. Xài win 7 nên ko có còn win 8 thì chưa thử

dinhdtd
23-05-14, 07:29 PM
Sói có thể hướng dẫn mình cách add thời trang hay thú cưỡi từ server khác qua không?
giả sử như lấy cái áo từ server này qua

Sói Đẹp Trai
23-05-14, 08:36 PM
e cảm ơnCái này bạn cần tìm hiểu cơ chế hoạt động của cái Billing và đặc biệt là Navicat cùng cái tab tên "web" mới được tạo ra. Vào trong đó bạn sẽ hiểu

sazakuna
24-05-14, 05:25 PM
Sao em không kết nối đc với Navicat nhỉ? Ai có thể hd giúp em ko?
192.168.1.3
root
asdfghy

WinSCP thì kết nối bình thường.

Lúc bật server chưa login vào root em kết nối vẫn k đc...

Sói Đẹp Trai
24-05-14, 10:21 PM
Sói có thể hướng dẫn mình cách add thời trang hay thú cưỡi từ server khác qua không?
giả sử như lấy cái áo từ server này qua
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ái này kỳ công ko phải HD một lần là ra được đâu.

beongo26
28-05-14, 01:04 AM
ai cho em xin cái link hướng dẫn cài server hay hướng dẫn em cài server này với :((
Chưa Cài Bao GIờ Nên Không Biết cài như thế nào...
YH:beongo26
Cảm Ơn Rất Nhiều

prokobao
01-06-14, 11:10 AM
Hình như pass dowload link dưới ( của Huy Đại Ka gì đó ) sai pass rồi bạn ơi

Sói Đẹp Trai
01-06-14, 02:15 PM
Hình như pass dowload link dưới ( của Huy Đại Ka gì đó ) sai pass rồi bạn ơiNếu bản này ko xài đc thì qua topic sv 3.5 xem sao. Lâu rồi cũng ko nhớ pass

bobbyfunny
09-06-14, 03:39 AM
Em là newbie.
Cho em hỏi lúc vào winscp. Em đăng nhập login và pass nó bảo connection timed out là sao ạ :'(

Sói Đẹp Trai
09-06-14, 09:03 AM
Em là newbie.
Cho em hỏi lúc vào winscp. Em đăng nhập login và pass nó bảo connection timed out là sao ạ :'(Tức là kết nối đó không tồn tại, có thể do máy ảo và máy thật chưa kết nối

bobbyfunny
09-06-14, 10:15 AM
Vậy làm sao để nó kết nối hả anh.
Em làm giống như trong video hướng dẫn mà :'(

alonewjnd
09-06-14, 10:32 AM
Vậy làm sao để nó kết nối hả anh.
Em làm giống như trong video hướng dẫn mà :'(

Đã tắt card mạng thật chưa. Bật máy ảo và ping 192.168.1.3 đã giống trong video chưa à. Nếu được rồi mới kết nối được

bobbyfunny
09-06-14, 10:57 AM
Đã tắt card mạng thật chưa. Bật máy ảo và ping 192.168.1.3 đã giống trong video chưa à. Nếu được rồi mới kết nối được

đã làm rồi mà nó vẫn connection timed out :'(.
Mà ping 192.168.1.3 thì nó ra ttl=64 thành công

llcool
12-06-14, 07:17 AM
Exp hiện tại là gấp 10 lần bình thường.Muốn chỉnh gấp lên bao nhiêu thì sửa lại theo ý mình

adssdaaafs
18-06-14, 07:34 PM
Ai cho mình hỏi với. Mình làm các bước ok hết. Đến lúc đăng nhập vào game dùng các tk đăng nhập vào game ( VD : ngamy - pass 1 ) đăng nhập được nhưng không chọn được nhân vật dù nhìn thấy nhân vât. click vào hình nhân vật thì hiện là hãy chọn 1 nhân vật X_X ai giúp mình với

Sói Đẹp Trai
19-06-14, 11:35 AM
Ai cho mình hỏi với. Mình làm các bước ok hết. Đến lúc đăng nhập vào game dùng các tk đăng nhập vào game ( VD : ngamy - pass 1 ) đăng nhập được nhưng không chọn được nhân vật dù nhìn thấy nhân vât. click vào hình nhân vật thì hiện là hãy chọn 1 nhân vật X_X ai giúp mình vớiĐã chép patch vào chưa? Ko nhìn thấy là do một vài Item/Impact trong nhân vật đó không tồn tại

none91
26-06-14, 12:04 AM
Ai TeamViewer qua giúp mình cài đặt với. Mình cài mãi mà ko đc.
PM yahoo: gimy_tony nhé
Mình cảm ơn nhiều !!