PDA

View Full Version : [Gunny] Hướng dẫn anh em convert từ table sang query

nhokvip99
02-09-13, 09:54 AM
Nhiều bạn hỏi mình làm thế nào để convert từ table sang query add vào cho nhah chóng nên mình lập topic này cho anh em biết thêm nhé.
Những điều có lợi khi bạn convert:
+ Trích xuất dữ liệu nhanh chóng không tốn thời gian
+ Có thể update gunny từ phiên bản thấp lên phiên bản cao mà vẫn giữ trang bị của người chơi( ví dụ từ 3.0 lên phiên bản II R... chẳng hạn!!)
+ Làm query nhanh dễ add phó bản cho newbie!!
Không dài dòng nữa, minh xin hướng dẫn nhé!!
Bước 1: Nhấn chuột phải vào Db_Tank(vì chúng ta thường dùng cái này để trích xuất) chọn Tasks - Generate Scripts...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bước 2: Xuất hiện ra cái bảng và chon next
Bước 3: Trong phần select database bạn chọn cái chấm thứ hai.
Sau đó chọn table bạn cần trích xuất và nhấp vào nó ở đây mình chọn dbo.Sys_User_Detail chẳng hạn.Tiếp theo nhấn next.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bước 4: Sắp xong rùi, bạn chọn advanced tìm dòng Types of data to script chọn kiểu Data Only
Tại mục save to file dòng file name bạn chọn nơi lưu.Chọn Next 2 lần là xong!!

Thành quả là đây:

bachugacon122
02-09-13, 10:02 AM
Tks vì tinh thần
Nhưng cái này đã có 1 bác hướng dẫn 1 lần rồi b-)

BossFighter
01-02-14, 10:44 PM
1 thanks cho cậu vì có công share mặc dù đã quá rành ^^

vinh8c058
06-03-15, 11:33 PM
thấy trên br share rùi mà quên tìm mãi hok thấy tks bác