PDA

View Full Version : [TLBB] Các ae cho hỏi về map Túc Dương Trấn

pr0vanban1
23-08-13, 05:51 PM
Khi mình vào map Túc Dương Trấn bị lỗi OOPS này thì xử lý tnao? Mong anh em xử lý dùm

Khi click vào nó báo máy chủ đang bảo dưỡng và bị văng ra ngoài, văng ra bị lỗi này :(

Access violation

@: F:\TLBB new\TLBB\SoiKool\Render.dll
Operate: Read
Address: 0x00000020
LastError: 0x00000000

Sói Đẹp Trai
23-08-13, 06:28 PM
Khi mình vào map Túc Dương Trấn bị lỗi OOPS này thì xử lý tnao? Mong anh em xử lý dùm

Khi click vào nó báo máy chủ đang bảo dưỡng và bị văng ra ngoài, văng ra bị lỗi này :(

Access violation

@: F:\TLBB new\TLBB\SoiKool\Render.dll
Operate: Read
Address: 0x00000020
LastError: 0x00000000Map này tên Phượng Minh Trấn chứ ko có map tên Túc Dương Trấn nhé. Lỗi này nhiều bạn gặp phải nhưng mình test trên hệ thống rất nhiều máy không hề bị, không rõ nguyên nhân. Mở bảng báo lỗi ra xem nó báo lỗi đoạn nào

pr0vanban1
24-08-13, 09:42 AM
Map này tên Phượng Minh Trấn chứ ko có map tên Túc Dương Trấn nhé. Lỗi này nhiều bạn gặp phải nhưng mình test trên hệ thống rất nhiều máy không hề bị, không rõ nguyên nhân. Mở bảng báo lỗi ra xem nó báo lỗi đoạn nào

HH Có thể xem giúp mình đc k :(
Sửa mãi k đc, ấn vào để move thì trong game báo lỗi máy chủ đang bảo dưỡng.
Ra ngoài thì lội OOPS
...Bin/Render.dll

13giay
25-08-13, 01:00 PM
HH Có thể xem giúp mình đc k :(
Sửa mãi k đc, ấn vào để move thì trong game báo lỗi máy chủ đang bảo dưỡng.
Ra ngoài thì lội OOPS
...Bin/Render.dll

Cái này do máy của bạn nó render ko đủ hình ảnh. của client do thiếu hoặc ko có lib C++ ( lỗi này đa phần gặp ở window XP sp2 nếu bạn lên window xp sp3 thì ko còn nữa )
Khắc phục tạm thời. Bạn vào Navicat chọn t_chart tìm nhân vật đổi cái Scen của nó về map thành thị ví dụ 0 là lạc dương 2 là đại lý.....đại loại vậy )

pr0vanban1
25-08-13, 03:21 PM
Cái này do máy của bạn nó render ko đủ hình ảnh. của client do thiếu hoặc ko có lib C++ ( lỗi này đa phần gặp ở window XP sp2 nếu bạn lên window xp sp3 thì ko còn nữa )
Khắc phục tạm thời. Bạn vào Navicat chọn t_chart tìm nhân vật đổi cái Scen của nó về map thành thị ví dụ 0 là lạc dương 2 là đại lý.....đại loại vậy )

Vậy bạn có thể hỗ trợ giúp mình để fix lỗi này đc k? Vì nếu như bạn nói thì là do Scene và Material thiếu hình ảnh của Map phải k?