PDA

View Full Version : [JX] Cần giúp không hiển thị nhân vật, npc

dinokulz1
14-08-13, 10:37 PM
E vừa mới cài sv Võ Lâm Chính Nghĩa
Nhưng mà khi chép patch vào, vào game thì lỗi không hiển thị nhân vật lẫn NPC nhưng thông tin item vẫn hiện bình thường.
E share patch cho 5 bạn thì có 2 bạn là thấy NPC + nhân vật, và 3 người còn lại ( trong đó có em thì không thấy được )

Ai cho em giải pháp fix không? em gg thì thấy bảo do font hoặc do patch, font thì e tự tin máy e có, còn patch fix kiểu gì thì e k bik
Mong chỉ giáo [-O

thaihoa91
14-08-13, 11:59 PM
Lạ nhỉ bên maze share, mà ko lẽ bên đó ko 1 ai trả lời câu hỏi của bạn???

Vào Client -> Settings -> Xoá NpcRes chỉ có thế!

dinokulz1
15-08-13, 08:41 AM
Lạ nhỉ bên maze share, mà ko lẽ bên đó ko 1 ai trả lời câu hỏi của bạn???

Vào Client -> Settings -> Xoá NpcRes chỉ có thế!

Em xóa cả folderr NpcRes nhưng vào game vẫn không thấy :(
ai giúp e với ạ

dinokulz1
15-08-13, 10:56 AM
up phát ai giúp em với ạ
Tình hình là có máy thấy có máy không, đi kèm không hiển thị NPC và nhân vật là không xem được thông tin vật phẩm.
Em xóa, cài lại jx VNG, update các kiểu, vô jx VNG thì thấy nhân vật bình thường, nhưng cứ chép patch vào là lại bị
Đã thay 3 cái sever và 3 patch T_T

thaihoa91
15-08-13, 11:06 AM
Vậy thì bạn nên cài lại win, mình nghĩ sẽ ổn hơn, 1 là cài Win 7, 2 là cài Win XP SP3

dinokulz1
15-08-13, 11:30 AM
Vậy thì bạn nên cài lại win, mình nghĩ sẽ ổn hơn, 1 là cài Win 7, 2 là cài Win XP SP3

e đag xài win 7 bản quyền đây :( khi mua lap họ setup cho e luôn :-<.
không lẽ người chơi cũg phải cài win sao =.="

thaihoa91
15-08-13, 02:54 PM
Ra là bạn chơi private rùi bị lỗi, cứ tưởng cài nguyên Server. Mở thư mục NpcRes lên rùi chụp lại cái thư mục đó chưa các file gì xem sao!

dinokulz1
15-08-13, 06:40 PM
Ra là bạn chơi private rùi bị lỗi, cứ tưởng cài nguyên Server. Mở thư mục NpcRes lên rùi chụp lại cái thư mục đó chưa các file gì xem sao!

em không nghĩ vậy, vì cùng 1 patch, mà có máy thấy NPC, có máy không thấy. Vả lại e cũg thử xóa NpcRes của em, chép NpcRes của 1 máy thấy NPC dc vào và vẫn không thấy.

thaihoa91
15-08-13, 08:02 PM
em không nghĩ vậy, vì cùng 1 patch, mà có máy thấy NPC, có máy không thấy. Vả lại e cũg thử xóa NpcRes của em, chép NpcRes của 1 máy thấy NPC dc vào và vẫn không thấy.

Cứ làm đi, bạn vẫn chưa hiểu nó load cấu trúc ra sao đâu, khi bạn đã hỏi, tức là bạn ko bít, vậy thì hãy nghe theo ng` hướng dẫn, thay vì cãi lại!

vietprivate01
08-06-19, 12:12 PM
Ai giúp e với sv e build ra cũng bị như này trên máy thật k hiện hình ảnh còn máy ảo sv vẫn hiện bình thường 😭😭😭