PDA

View Full Version : [MU] bác nào cứu e với sv bị roll back!

laulinh2
13-08-13, 01:58 PM
Cứ chạy khoảng 5 6 tiếng thì sv nó bị rollback ko cập nhận dữ liệu, kì lạ là lúc nó web quản lý cũng bị lỗi ko vào đc, phải reset lại VPS mới vào lại được
Em đang dùng sv 11.70.24 bác nào biết nó bị gì ko giúp e phát :(

Mr.Hau
13-08-13, 02:07 PM
cái này đoán là bị crash rùi ..........

laulinh2
13-08-13, 02:29 PM
thay titanlink cũng ko đc :((, hjccccccccccccccccccccccc

cuocdoisp
13-08-13, 03:20 PM
để xác định lỗi thì em phải cho anh em ít thông tin và hình ảnh
- Hình ảnh khi Server hoạt động . Chup ảnh Titanlink và Gameserver
- Hình ảnh khi bị RollllBaaaaaa : chụp ảnh Titanlink và Gameserver
------------------ em nói chung chung thế kia thì chẳng ai giúp được -----------------------

DieuNinh
13-08-13, 05:39 PM
hình như ram ko đủ thì phải

bạn thử coi sqlsevr.exe chiếm bao nhiêu ram :-?

chịu khó xóa log xem sao

hoainam8080
13-08-13, 07:42 PM
Cứ chạy khoảng 5 6 tiếng thì sv nó bị rollback ko cập nhận dữ liệu, kì lạ là lúc nó web quản lý cũng bị lỗi ko vào đc, phải reset lại VPS mới vào lại được
cái này là bạn bị virus thôi, hi khởi động lại 1 lúc thì odbc nó không nhận khiến sql ko connect đc DB, odbc lỗi cũng làm tianlink không hoạt động nữa!
Bạn nên cài lại máy tính và quét virus lại dữ liệu trên sevver cho cẩn thận rồi chạy lại!
Theo kinh nghiệm của mình thỉ phiên bản mu ss6.1 và ss6.3 làm biệt good nhất trên hệ điều hành win 2k3 ps1. các hệ điều hành khác vẫn pát sinh lỗi, ko đáng kể. Tuy nhiên sài 2k3ps1 thì bạn cần update mộ số tính năng bảo mật không thì hack xâm nhập là chuyện bình thường.

chúc bạn chạy thành công và ổn định!

bongma_2x
16-08-13, 02:13 AM

Cái này thường là do bị hack send packet từ client đến GameServer làm SQL bị treo process dẫn đến DataServer(Titan Sever nếu là SCF) lẫn web đều không thể Update được, nên treo đấy thôi.

Giải pháp khắc phục: Mã hóa và Fillter Packet ( có trong một số antihack ). hoặc sửa lại GameServer để fillter các packet phá hoại