PDA

View Full Version : [TLBB] Share code Nhận Yêu Quyết 120

tanhn
09-08-13, 04:10 PM
Hôm nay mình xin phép được chia sẻ 1 NPC cung cấp Yêu Quyết 120 mới của thập đại môn phái cho mọi người!!

Trước tiên là vài tấm ảnh demo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Và cuối cùng là phần được chờ đợi: => download => <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn

Để tránh tình trạng trùng ID với các Script có sẵn trong Server của các bạn mình sẽ hướng dẫn để các bạn tự chép vào Server
Các bạn download giải nén ra được 1 file lua mang ID 900080
Bạn thêm 1 dòng khai báo trong Script.dat
Ví dụ như thêm file lua này vào New: Các bạn thêm 1 dòng khai báo như sau

900080=\New\yeuquyet.lua

Tiếp đó là Tạo NPC
Mình lấy ví dụ tạo ở Đại Lý

Các bạn nhìn dòng đầu tiên sẽ thấy

[info]
monstercount=160

Tổng số NPC hiện tại là 160 => tăng lên +1 để hiển thị thêm 1 NPC mới

Đây là 1 NPC làm mẫu thêm vào cuối của daili_monter.ini nhé

[monster155]
guid=12412651
type=45216
name=Sói Pro
title=#GYêu quyªt 120
pos_x=286
pos_z=267
dir=18
script_id=900080
respawn_time=1000
group_id=-1
team_id=-1
base_ai=3
ai_file=0
patrol_id=-1
shop0=-1
shop1=-1
shop2=-1
shop3=-1
ReputationID=-1
level=-1

coppy vào Server và run
Chúc 1 ngày tốt lành

ankol479
09-08-13, 04:58 PM
làm sao để hiện ngọc cấp 9 hả bạn với cả viết Script = ASCII là như thế nào , làm ơn giải thích dùm mình với, mình đọc qua các bài viết ai cũng nói là viết bằng mã ASCII nhưng mà không có hình ảnh thực tế nên mình chưa làm gì đươc ra hồn

Sói Đẹp Trai
09-08-13, 05:11 PM
làm sao để hiện ngọc cấp 9 hả bạn với cả viết Script = ASCII là như thế nào , làm ơn giải thích dùm mình với, mình đọc qua các bài viết ai cũng nói là viết bằng mã ASCII nhưng mà không có hình ảnh thực tế nên mình chưa làm gì đươc ra hồnHiển thị ngọc cấp 9 thì dùng cái Config của client china gốc có nói đến điều này.
Script là một khía niệm trìu tượng, script = ASCII thì ko rõ là cái gì. ASCII là bảng mã các ký tự la tinh, chắc là VISCII chăng?
Muốn viết script trước tiên phải hình dung rõ khái niệm lập trình và đọc code để hiểu hàm, đọc càng nhiều càng có lợi. Nên bắt đầu từ script đơn giản như viết một cái dòng gì đó ra bảng thông báo của NPC chẳng hạn.

ankol479
09-08-13, 06:34 PM
ý em là, viết bằng VISCII ^^ , nhưng mà bình thường khi thấy các anh share Script thường hay bảo là chọn bảng mã VISCII, vậy thường khi viết Script các anh chọn bảng mã như thế nào, và các bước làm ntn , liệu có thể chia sẻ cho em biết với được không :)

Sói Đẹp Trai
09-08-13, 07:07 PM
ý em là, viết bằng VISCII ^^ , nhưng mà bình thường khi thấy các anh share Script thường hay bảo là chọn bảng mã VISCII, vậy thường khi viết Script các anh chọn bảng mã như thế nào, và các bước làm ntn , liệu có thể chia sẻ cho em biết với được không :)Nếu đã code thạo thì cũng viết bằng kiểu VISCII luôn. Còn nếu chưa thạo mà muốn nhìn cho rõ thì Code bằng Unicode và sau khi code xong tiến hành chuyển mã. Theo mình cái này không quan trọng mà quan trọng là code có đúng và hoạt động không đó. Cái này mới nguy hiểm.

tanhn
09-08-13, 07:12 PM
ý em là, viết bằng VISCII ^^ , nhưng mà bình thường khi thấy các anh share Script thường hay bảo là chọn bảng mã VISCII, vậy thường khi viết Script các anh chọn bảng mã như thế nào, và các bước làm ntn , liệu có thể chia sẻ cho em biết với được không :)

Notepad ++
Bạn Set Encoding => Character Sets => Western European => Windows - 1252

Unicode thì chọn bảng mã VISCII
Vậy là không bao h bị lỗi Font bạn ah

ankol479
09-08-13, 07:21 PM
cám ơn 2 anh nhiều lắm lắm
ak cái yếu quyết hình như là không nhận được anh ạ

tanhn
09-08-13, 07:24 PM
cám ơn 2 anh nhiều lắm lắm
ak cái yếu quyết hình như là không nhận được anh ạ

Mình nhận đc Full mà bạn xem cái hình cuối cùng đó
Toàn bộ là nhận từ NPC mà :(

ankol479
09-08-13, 07:28 PM
Mình nhận đc Full mà bạn xem cái hình cuối cùng đó
Toàn bộ là nhận từ NPC mà :(

ak em biết rồi ^^ tại cái em download về mà quên không đổi tên :) thành thử nó không hiện :))

chiplove9x
09-08-13, 07:33 PM
thớt dùng client nào vậy? có cả hiệu ứng trùng lâu6 liên nữa

thanhluan12a14
09-08-13, 07:37 PM
Hôm nay mình xin phép được chia sẻ 1 NPC cung cấp Yêu Quyết 120 mới của thập đại môn phái cho mọi người!!

Trước tiên là vài tấm ảnh demo

Và cuối cùng là phần được chờ đợi: => download => <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn

Để tránh tình trạng trùng ID với các Script có sẵn trong Server của các bạn mình sẽ hướng dẫn để các bạn tự chép vào Server
Các bạn download giải nén ra được 1 file lua mang ID 900080
Bạn thêm 1 dòng khai báo trong Script.dat
Ví dụ như thêm file lua này vào New: Các bạn thêm 1 dòng khai báo như sau

900080=\New\tamphap.lua

Tiếp đó là Tạo NPC
Mình lấy ví dụ tạo ở Đại Lý

Các bạn nhìn dòng đầu tiên sẽ thấy

[info]
monstercount=160

Tổng số NPC hiện tại là 160 => tăng lên +1 để hiển thị thêm 1 NPC mới

Đây là 1 NPC làm mẫu thêm vào cuối của daili_monter.ini nhé

[monster155]
guid=12412651
type=45216
name=Sói Pro
title=#GYêu quyªt 120
pos_x=286
pos_z=267
dir=18
script_id=900080
respawn_time=1000
group_id=-1
team_id=-1
base_ai=3
ai_file=0
patrol_id=-1
shop0=-1
shop1=-1
shop2=-1
shop3=-1
ReputationID=-1
level=-1

coppy vào Server và run
Chúc 1 ngày tốt lành

Cám ơn bạn nhiều nha !
Hôm bửa cũng định làm chức năng này nhưng thấy mấy cái skill này nhìn nó kỳ kỳ.
YQ: Thiên Long -> đánh hình thiên sơn -> Hiệu ứng vỏ đang (Mắc cười đau bụng)
Chắc còn phải làm nhiều lắm mới trông chuẩn hơn bạn nhỉ !

tanhn
09-08-13, 09:49 PM
Cám ơn bạn nhiều nha !
Hôm bửa cũng định làm chức năng này nhưng thấy mấy cái skill này nhìn nó kỳ kỳ.
YQ: Thiên Long -> đánh hình thiên sơn -> Hiệu ứng vỏ đang (Mắc cười đau bụng)
Chắc còn phải làm nhiều lắm mới trông chuẩn hơn bạn nhỉ !

hì. Mình thấy server có thì đem ra sài tạm chứ chưa có làm chuyên sâu
Nếu muốn sửa lại hoàn chỉnh về cả động tác + hiệu ứng chắc lâu lắm nhỉ :D
Tiện đây có pro nào rảnh thì fix lại giùm với nào ^^

Sói Đẹp Trai
09-08-13, 09:58 PM
hì. Mình thấy server có thì đem ra sài tạm chứ chưa có làm chuyên sâu
Nếu muốn sửa lại hoàn chỉnh về cả động tác + hiệu ứng chắc lâu lắm nhỉ :D
Tiện đây có pro nào rảnh thì fix lại giùm với nào ^^Lâm Ngọc Huy biết điều này!.................

tanhn
09-08-13, 10:38 PM
thớt dùng client nào vậy? có cả hiệu ứng trùng lâu6 liên nữa

Mình dùng Client 3.30 hiệu ứng trùng lâu liên lại chỗ NPC đổi đồ ngự tứ ở tô châu mà nhận buff :D Còn mình thì mình có NPC Buff riêng rồi =)) Muốn buff j cũng đc

huynhboy1
10-08-13, 08:44 AM
Mình làm theo hướng dẫn vào game co npc nhưng click vào không hiện ra j la sao hả bạn

tanhn
10-08-13, 09:01 AM
Mình làm theo hướng dẫn vào game co npc nhưng click vào không hiện ra j la sao hả bạn

Bạn nhìn thấy NPC mới vậy là tạo NPC thành công rồi.
Bạn coi đã chép file lua này vào Server chưa và đã khai báo đúng đường dẫn của nó trong Script.dat chưa :D

Bạn chú ý đoạn này của NPC nha

script_id=900080

Mình đặt ID cho Script của mình là 900080 nếu bạn thay đổi số này cũng phải thay cả dòng script_id=900080 của NPC mới được nhé

huynhboy1
10-08-13, 10:05 AM
Cảm ơn bạn để mình thử lại xem

ankol479
10-08-13, 11:04 AM

dễ lắm khi cậu download về thì File download tên là : yeuquyet.lua trong khi đó lúc khai báo ở Script.dat lại là 900080=\New\tamphap.lua vì thế nhanh nhất là nên đổi tên file đã download thành : tamphap.luạ rồi coppy về New là ok ngay mà

Sói Đẹp Trai
10-08-13, 11:04 AM
Cái vấn đề liên quan đến code thì rất khó nhưng cái mà dùng code thì rất dễ. Cái này có thể tìm hiểu thêm, sẽ rất lợi thế cho người share khi họ ko phải share đi share lại các file dùng để chạy cái code đó mà chỉ share nguyên code thôi.

tanhn
12-08-13, 09:39 AM
Cái vấn đề liên quan đến code thì rất khó nhưng cái mà dùng code thì rất dễ. Cái này có thể tìm hiểu thêm, sẽ rất lợi thế cho người share khi họ ko phải share đi share lại các file dùng để chạy cái code đó mà chỉ share nguyên code thôi.

:D đúng rồi. Mọi việc đều vạn sự khởi đầu nan. Nếu không bắt đầu từ việc dễ sao làm đc việc khó
Hà Hoàng code giỏi đúng không
Là do minh tư vấn đó =))

Sói Đẹp Trai
12-08-13, 12:02 PM
:D đúng rồi. Mọi việc đều vạn sự khởi đầu nan. Nếu không bắt đầu từ việc dễ sao làm đc việc khó
Hà Hoàng code giỏi đúng không
Là do minh tư vấn đó =))
Ko biết vectơ này có chiều thế nào. Xuôi hay ngược nhỉ :-bd

tanhn
12-08-13, 12:25 PM
Ko biết vectơ này có chiều thế nào. Xuôi hay ngược nhỉ :-bd

:)) Đùa thôi chứ tôi là newbie sao = HH đc. he he

tuanbik1416
12-08-13, 06:20 PM
cho mình hỏi là add thêm NPC ở file nào vậy mình thấy script.dat làm gì có như bạn nói đâu?

tanhn
13-08-13, 05:50 PM
cho mình hỏi là add thêm NPC ở file nào vậy mình thấy script.dat làm gì có như bạn nói đâu?

bạn add thêm dòng khai báo của file lua vào script.dat nhé

kt12d1
13-08-13, 06:36 PM
tan onl yahoo tớ nhờ tý.. thanks bạn trước!

tanhn
31-08-13, 09:56 AM
tan onl yahoo tớ nhờ tý.. thanks bạn trước!

nhơ j vậy bạn pm vào đây mọi ng cùng thảo luận

pr0vanban1
31-08-13, 10:46 AM
Cả nhà ủng hộ bác tanhn vì đã share nào ^_^