PDA

View Full Version : [TLBB] Tuỳ Thân Bảo Nang

thanhluan12a14
09-08-13, 02:04 AM
Chào các bạn !

Hôm nay mình xin giới thiệu với các bạn một Item cực kỳ hữu ích. Nói trước là cái này không phải mình làm mà là từ một item có sẳn là Tuỳ Thân Bảo Thạch (ID: 39999999). nhưng mình thấy nó toàn tiếng khựa... Nên mình đã chỉnh sửa nó lại "chút xíu" :D.

Tên Item: Tuỳ Thân Bảo Nang
ID: 39999999
Chức năng: bao gồm các chức năng thông thường, chức năng trang bị, chức năng trân thú, và truyền tống (dịch chuyển). Điểm đặc biệt là bạn có thể sử dụng nó ở bất kỳ đâu thay vì cố định một chổ như các NPC Tổng Hợp. Tuy nhiên vẫn còn một số chức năng chưa hoàn thành... :D

Source đây: Tuỳ Thân Bảo Nang (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hướng Dẫn:
1. Add Item:
- Add vào Server:
Các bạn chép dòng này:

39999999 3 0 8 59 Treasure4_7 #c00ffff随身宝石 #Y随身在手,装备我有,神马都是浮云 ,右键使用后,惊喜重重!。#r#c00FF00� ��右键点我,使劲点,用力!) 1 4 1 24 1 399999 78 1 -1 -1 -1 4 多功能宝石 10 0 2005 -1 0

Mở file CommonItem.txt trong hai thư mục Server/Config và Public/Config
các bạn tìm xem có item nào có Id là 39999999 không:
+ Nếu có: thường là file nằm trong Server/Config: lúc này bạn dán dòng vừa chép ở trên chồng lên dòng đó.
+ Nếu không: bạn tìm tiếp Id gần nó là 39999906, rồi chèn thêm một dòng phía bên dưới, rồi dán dòng vừa chép ở trên ra.
quan trọng là đừng để cho nó bị trùng với những id item có sẵn thôi.
- Add vào client:
+ Các bạn unpack file commonItem.txt trong file Config.axp ra rồi chèn tương tự như trên nhưng thay bằng dòng này:

39999999 3 0 8 59 Treasure4_7 #c00ffffTuÏ Thân Bäo Nang #YÐây là bäo v§t cñc kÏ hæu døng trên con ð߶ng hành t¦u giang h°. Khäm nÕm bäo thÕch, thu¥n hoá trân thú, c߶ng hoá trang b¸... T¤t cä ð«u n¢m trong chiªc túi th¥n kÏ này.#r#c00FF00(Nh¤p chuµt phäi ð¬ sØ døng) 1 4 1 24 1 399999 78 1 -1 -1 -1 4 TuÏ Thân Bäo Nang 10 0 2005 -1 0

Xong rồi thì pack nó lại.

Bạn có thể xem các file trong source đính kèm, lần này mình không làm theo kiểu... chép file nữa. Mà lần này là đi từng bước. Bởi vì nếu chép file có thể sẽ làm mất các item của các bạn tự tạo từ trước... do file CommonItem.txt của mình không giống của các bạn. :-s

2. Add Script
Tải file source đính kèm ở trên về, sau đó giải nén rồi chép 2 file 30008005.lua và suishenbaoshi.lua trong thư mục Server\MyNew vào thư mục Public\Data\Script\MyNew ở server.

Khởi động lại Server, là xong !

DEMO:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

p/s:
Hôm bửa dọc file impact mình phát hiện cái này, Không biết là nó có liên quan tới cái event nào không nhĩ ! :D

vuhuy99v
09-08-13, 02:11 AM
Like cho 1 phiếu nè!:-":-":-":-"

tanhn
09-08-13, 02:13 AM
Mình rất thích cái này Cám ơn luân rất nhiều :D Mình đã đc test item này rồi nó rất là hữu ích. Nay đã có hàng trong tay rồi

thanhluan12a14
09-08-13, 02:36 AM
Mình rất thích cái này Cám ơn luân rất nhiều :D Mình đã đc test item này rồi nó rất là hữu ích. Nay đã có hàng trong tay rồi

Cám ơn bạn nha !
Mình làm còn nhiều thiếu sót lắm.

Mười nhân mười bằng bao nhiêu ? (viết kết quả bằng số) 100

tanhn
09-08-13, 05:47 AM
Cám ơn bạn nha !
Mình làm còn nhiều thiếu sót lắm.

Mười nhân mười bằng bao nhiêu ? (viết kết quả bằng số) 100

Nếu code thêm cho nó dịch tới vài map mới nữa thì tốt quá. Item này quá ngon rồi khỏi cần khiêm tốn :)) hỳ

vocweb
09-08-13, 08:05 AM
Cẩn thận.

Add cái này vô thì item Tiểu Tẩy Tủy Đan sẽ thành vô dụng.

Cách sửa cũng dễ.

Sói Đẹp Trai
09-08-13, 11:35 AM
À há ý tưởng này giống túi tân thủ của kiếm thế :D. Tks for share :)). Add vào tiểu tẩy tủy đan vô dụng chỉ change ID là xong có gì phải bí hiểm thế :|

Sói Đẹp Trai
09-08-13, 12:16 PM
Góp ý với cậu là CommonItem trong Server/Config và Equipbase không có tác dụng gì cả. Chỉ cần add vào Public/Config là đủ rồi

thanhluan12a14
09-08-13, 07:19 PM
Nếu code thêm cho nó dịch tới vài map mới nữa thì tốt quá. Item này quá ngon rồi khỏi cần khiêm tốn :)) hỳ

Cái này bạn có thể tự thêm vào được mà: mình có hàm dịch chuyển sẳn rồi, có chừa chổ để AddNumText luôn rồi.
Chỉ cần có SceneID, posX, posY thế là xong !

Hai nhân hai là mấy ? (trả lời bằng số) 4

thanhluan12a14
09-08-13, 07:27 PM
Cẩn thận.

Add cái này vô thì item Tiểu Tẩy Tủy Đan sẽ thành vô dụng.

Cách sửa cũng dễ.

Mình chưa hiểu ý bạn lắm.
đây là Tiểu Tẩy Tuỷ Đan lấy từ client ra:

30008005 3 0 8 5 Cloth2_10 Tiểu Tẩy Tủy Đan Sử dụng sau có thể đem mỗ hạng nhất thuộc tính đã phân phối đếm trung #G5 điểm #W biến thành tiềm năng.#r#c00ff00[ Nhấp chuột phải để sử dụng ] 30 4 1 5 1 300043 78 1 -1 -1 -1 4 Đặc Thù Dược Phẩm 10 0 2005 -1 0

Nếu chỉ muốn thay hình thì chỉ cần thay Treasure4_7 thành Cloth2_10 là xong. !

--- Chế độ gộp bài viết ---

Góp ý với cậu là CommonItem trong Server/Config và Equipbase không có tác dụng gì cả. Chỉ cần add vào Public/Config là đủ rồi

À cám ơn bạn nha !

Tại vì mình nghĩ nó ở đó chắc hẳn là có ý nghĩa của nó... chứ không thì qua mấy version Server người ta đã xoá nó đi rồi.

Một với một là bao nhiêu ? (viết trả lời bằng số) 2

tienanhlxag
11-08-13, 01:29 PM
vậy làm thế nào từ item có thể tìm đc script item vậy giúp mình với :D

thanhluan12a14
11-08-13, 05:07 PM
vậy làm thế nào từ item có thể tìm đc script item vậy giúp mình với :D

Mở file CommonItem.txt bằng excel... ở cột N là scritp ID, lấy nó tra nó trong Script.dat sẽ ra được vị trí của nó.

Đơn giản vậy thôi !

Ba thêm ba là ? (viết kết quả bằng số) 6

Phamhuys
12-08-13, 01:52 PM
Bạn có thể cho mình hỏi là ?

Trong Tùy Thân Bảo Nang: Có 4 Chức Năng trong đó có Chức Năng Trang Bị

Nếu muốn trong Chức Năng Trang Bị > Có thêm tính Năng Đục Lỗ thì phài làm sao

Sói Đẹp Trai
12-08-13, 02:47 PM

Nếu muốn trong Chức Năng Trang Bị > Có thêm tính Năng Đục Lỗ thì phài làm saoĐục lỗ thì có hàm đục lỗ đó. Cho auto đục lỗ cũng đc AddBagItemSlot(sceneId,selfId,x) với x là ô thứ mấy trong tay nải, tính từ 0 và từ trái sang phải, trên xuống dưới.

thanhluan12a14
12-08-13, 11:36 PM

Nếu muốn trong Chức Năng Trang Bị > Có thêm tính Năng Đục Lỗ thì phài làm sao

Nó nằm trong chức năng bảo thạch... tại mình muốn nó vẫn giữ được thứ tự đối với khi thao tác trên Npc nên không có tách nó qua phần trang bị.

Việc tách ra thì cũng đơn giãn thôi... Bạn xem chút là được à. Dễ lắm... ráng tìm hiểu đi rồi sau này làm event với Hà Hoàng :D

p/s: mình còn thiếu chức năng đục lổ cực hạn

Phamhuys
14-08-13, 07:29 AM
Ý mình là muốn add thêm chức năng đục lỗ Auto vào Tùy Thân Bảo Nang chứ không phải tách cái đục lỗ mặc định của NPC Bành Hoài Ngọc.

Mình muốn là Tuy Than Bao Nang gọi 1 Scrip nào đó lên hoạt động thì cần phải code như nào. Mong bạn và HH hướng dẫn dùm mình

Sói Đẹp Trai
14-08-13, 05:15 PM
Ý mình là muốn add thêm chức năng đục lỗ Auto vào Tùy Thân Bảo Nang chứ không phải tách cái đục lỗ mặc định của NPC Bành Hoài Ngọc.

Mình muốn là Tuy Than Bao Nang gọi 1 Scrip nào đó lên hoạt động thì cần phải code như nào. Mong bạn và HH hướng dẫn dùm mìnhNhư thành luân đã nói rõ là cái cột quy định script đó là cột N.
Còn script điều khiển nó có ID thế nào thì chính là địa chỉ của cái dòng Tùy Thân Bảo Nang ( ví dụ dòng 125 ) và cột N -- N125. Chi tiết muốn khai báo đường dẫn cho script thì tham khảo Script.dat

thanhluan12a14
14-08-13, 10:45 PM

Mình muốn là Tuy Than Bao Nang gọi 1 Scrip nào đó lên hoạt động thì cần phải code như nào. Mong bạn và HH hướng dẫn dùm mình

1. Nếu bạn muốn add một chức năng đục lổ auto vào Tuỳ Thân Bảo Nang thì cũng dễ thôi.
bạn tìm đến đoạn này:

elseif GetNumText() == 222 then
BeginUICommand( sceneId )
UICommand_AddInt( sceneId, targetId )
EndUICommand( sceneId )
DispatchUICommand( sceneId, selfId, 25 )

Tương ứng với chức năng Trang Bị Khoan có sẵn. bạn thay nó thành như thế này.

elseif GetNumText() == 222 then
AddBagItemSlot(sceneId,selfId,0)

chú ý,,, đặt item vào ô đầu tiên trong ô đạo cụ... chỉ vậy thôi.

2. Mình muốn là Tuy Than Bao Nang gọi 1 Scrip nào đó lên hoạt động thì cần phải code như nào.
Mình chưa hiểu ý này của bạn lắm... ý bạn là gọi một hàm có script khác à?

CallScriptFunction( (400900), "TransferFunc", sceneId, selfId, toSceneId, posX, posY )

trong đó : 400900 là scriptId, TransferFunc là function trong script đó.
còn lại là tham số. xem lại function trong script đó để biết thêm chi tiết.

Phamhuys
15-08-13, 09:25 AM
2. Mình muốn là Tuy Than Bao Nang gọi 1 Scrip nào đó lên hoạt động thì cần phải code như nào.
Mình chưa hiểu ý này của bạn lắm... ý bạn là gọi một hàm có script khác à?

CallScriptFunction( (400900), "TransferFunc", sceneId, selfId, toSceneId, posX, posY )

trong đó : 400900 là scriptId, TransferFunc là function trong script đó.
còn lại là tham số. xem lại function trong script đó để biết thêm chi tiết.

Bạn có thể hướng dẫn mình chi tiết cái dòng CallScriptFunction( (400900), "TransferFunc", sceneId, selfId, toSceneId, posX, posY )

Dòng sceneId, selfId, toSceneId, posX, posY nó có ý nghĩa gì vậy bạn.

Mình gõi Scrip lên được rồi nhưng nó không hoạt động giống như chỉ gọi đc Scrip thôi còn sử dụng tiếp chức năng trong scrip đó thì không dc

Có thể cho mình một ví dụ về dòng đó khi gọi Scrip Event Hien Vien

Cho mình hỏi thêm là

elseif GetNumText() == 232 then
BeginUICommand( sceneId )
UICommand_AddInt( sceneId, targetId )
EndUICommand( sceneId )
DispatchUICommand( sceneId, selfId, 75117 )

Có cách xem dc File nào hoạt động ko. Số màu đỏ có ý nghĩa gì và tìm nó ở đâu

thanhluan12a14
15-08-13, 11:31 AM
Bạn có thể hướng dẫn mình chi tiết cái dòng CallScriptFunction( (400900), "TransferFunc", sceneId, selfId, toSceneId, posX, posY )

Dòng sceneId, selfId, toSceneId, posX, posY nó có ý nghĩa gì vậy bạn.

Mình gõi Scrip lên được rồi nhưng nó không hoạt động giống như chỉ gọi đc Scrip thôi còn sử dụng tiếp chức năng trong scrip đó thì không dc

Có thể cho mình một ví dụ về dòng đó khi gọi Scrip Event Hien Vien

Cho mình hỏi thêm là

Có cách xem dc File nào hoạt động ko. Số màu đỏ có ý nghĩa gì và tìm nó ở đâu

1. Hàm này dùng để dịch chuyển một người từ scene này tới một scene khác có toSceneId là id của scene cần tới ở vị trí posX, posY
chỉ cần truyền 3 tham số cuối vào thôi.
một ví dụ đơn giản:
CallScriptFunction( (400900), "TransferFunc", sceneId, selfId, 2, 281, 268 )
Sẽ về đến Đại lý... tọa độ 281,268. Nếu đang ở Đại Lý sẽ được đưa đến tọa độ 281,268.

2. CallScriptFunction có gọi được hàm khác ở file khác hay không còn tùy thuộc vào script của file cần gọi. bạn nên tham khảo nhiều hơn trong các script trên server để xem cái nào gọi được, cái nào không? và đối với HCV thì theo mình là nó đã gắn với NPC nên không thể gọi được.

3. Đoạn script bạn mô tả nằm trong file:
001101=\obj\loulangucheng\oloulan_chengyaotie.lua
Nó là đoạn chức năng đục lổ cực hạn, sử dụng điểm kim chi tiển. 75117 có liên quan tới bên Interface, mình không rành cho lắm.

Phamhuys
15-08-13, 12:52 PM
Cám ơn thanhluan12a14 nhiều.

Tại mình muốn biết 75117 Tìm nó ở đâu trong Interface để mà chỉnh sửa lại đó mà

Bạn có thể cho mình biết cái Scrip Nhuộm màu thời trang trong Interface thư mục của nó tên gì ko và cái Nhuộm màu thời trang có liên quan gì đến file nào trong Config.axp không ngoài trừ File Equi...

ankol479
15-08-13, 01:20 PM
Bạn ơi Tùy Thân bảo Nang này có ID là bao nhiêu vậy ??? hì mình lấy theo ID cột đầu tiên ở Commonitem nhưng nó không hiển thị ra :(

thanhluan12a14
15-08-13, 02:58 PM

Tại mình muốn biết 75117 Tìm nó ở đâu trong Interface để mà chỉnh sửa lại đó mà

Bạn có thể cho mình biết cái Scrip Nhuộm màu thời trang trong Interface thư mục của nó tên gì ko và cái Nhuộm màu thời trang có liên quan gì đến file nào trong Config.axp không ngoài trừ File Equi...

1. Đục lổ cực hạn:
* Client:
nằm trong thư mục Stiletto_Four trong Interface.axp
* Server: nằm trong file:
001101=\obj\loulangucheng\oloulan_chengyaotie.lua
2. Nhuộm màu thời trang:
* Client:
nằm trong thư mục DressPaint trong Interface.axp
*Server: nằm trong file:
000155=\obj\luoyang\oluoyang_yitiancai.lua

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bạn ơi Tùy Thân bảo Nang này có ID là bao nhiêu vậy ??? hì mình lấy theo ID cột đầu tiên ở Commonitem nhưng nó không hiển thị ra :(

Bạn chịu khó xem lại hướng dẫn ở trang đầu tiên nhé.

Những chữ cái của "Hồ Chí Minh" ? (HCM viết thường) hcm

Yougame_100
15-08-13, 02:59 PM
co ai o day hum cho em trai hỏi tí

Phamhuys
15-08-13, 08:06 PM

Cho mình hỏi thêm 1 câu nữa nhé !

Event BOSS Kính Hồ nó nằm ở đâu bạn có thể giúp mình nó gồm những File nào không

Sói Đẹp Trai
15-08-13, 09:22 PM

Cho mình hỏi thêm 1 câu nữa nhé !

Event BOSS Kính Hồ nó nằm ở đâu bạn có thể giúp mình nó gồm những File nào khôngtlbb/Public/Data/Script/Event/jinghu

ilikegz
23-08-13, 05:54 PM
mình thử add 2 file của bạn vao NPC nó hiển thị tính năng nhưng không chạy , ai chỉ giúp mình lỗi do đâu không

ironhide
27-08-13, 04:17 PM
Add xong rồi thì lấy ở đâu ra hả bác. em tạo char mới ko thấy có

Sói Đẹp Trai
27-08-13, 05:36 PM
Add xong rồi thì lấy ở đâu ra hả bác. em tạo char mới ko thấy cóNgười ta cung cấp script cho mà run là đc rồi, chỉ việc đem về xài cũng không chịu mò.

tanhn
27-08-13, 10:02 PM
Người ta cung cấp script cho mà run là đc rồi, chỉ việc đem về xài cũng không chịu mò.

:D Sói nói luôn cho họ là add vào Shop vào NPC cho nhanh

ironhide
28-08-13, 01:04 AM
Em hiểu rồi, Mình cần add vào shop hoặc là add vào NPC nào đó nút

Có điều code này

if key == 300 then -- Nhan tui tan thu
local FreeSpace = LuaFnGetPropertyBagSpace( sceneId, selfId )

if( FreeSpace < 1 ) then
local strNotice = "Túi ðeo thiªu không gian!"
x002095_ShowNotice( sceneId, selfId, strNotice)

else
BeginAddItem(sceneId)
AddItem( sceneId,39999999,1)
EndAddItem(sceneId,selfId)
AddItemListToHuman(sceneId,selfId)
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chúc m×ng bÕn ðã nh§n ðßþc Tùy Nhân Bäo Nang")
x002095_NotifyFailTips(sceneId, selfId, "Nh§n ðßþc 1 Tùy Nhân Bäo Nang")
EndEvent(sceneId)

DispatchEventList(sceneId,selfId,targetId)
end
end

Nó đã có thông báo chúc mừng nhận đc túi, nhưng mà trong hòm đồ ko có. Em sai ở chỗ nào nhỉ

tanhn
28-08-13, 07:04 AM
Em hiểu rồi, Mình cần add vào shop hoặc là add vào NPC nào đó nút

Có điều code này

if key == 300 then -- Nhan tui tan thu
local FreeSpace = LuaFnGetPropertyBagSpace( sceneId, selfId )

if( FreeSpace < 1 ) then
local strNotice = "Túi ðeo thiªu không gian!"
x002095_ShowNotice( sceneId, selfId, strNotice)

else
BeginAddItem(sceneId)
AddItem( sceneId,39999999,1)
EndAddItem(sceneId,selfId)
AddItemListToHuman(sceneId,selfId)
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chúc m×ng bÕn ðã nh§n ðßþc Tùy Nhân Bäo Nang")
x002095_NotifyFailTips(sceneId, selfId, "Nh§n ðßþc 1 Tùy Nhân Bäo Nang")
EndEvent(sceneId)

DispatchEventList(sceneId,selfId,targetId)
end
end

Nó đã có thông báo chúc mừng nhận đc túi, nhưng mà trong hòm đồ ko có. Em sai ở chỗ nào nhỉ

Bạn add vào CommonItem của cả Server và Client mới hiển thị được

39999999 3 0 8 59 Treasure4_7 #c00ffffTùy Thân Bäo Nang #YÐây là bäo v§t cñc kÏ hæu døng trên con ð߶ng hành t¦u giang h°. Khäm nÕm bäo thÕch, thu¥n hoá trân thú, c߶ng hoá trang b¸... T¤t cä ð«u n¢m trong chiªc túi th¥n kÏ này.#r#c00FF00(Nh¤p chuµt phäi ð¬ sØ døng) 1 4 1 24 1 399999 78 1 -1 -1 -1 4 Tùy Thân Bäo Nang 10 0 2005 -1 0

ironhide
28-08-13, 10:18 AM
Em đã add rồi mà. Để thử lại xem thế nào. Có khi lúc pack lại chưa được

le_minh
29-08-13, 08:27 PM
Bạn add vào CommonItem của cả Server và Client mới hiển thị được

39999999 3 0 8 59 Treasure4_7 #c00ffffTùy Thân Bäo Nang #YÐây là bäo v§t cñc kÏ hæu døng trên con ð߶ng hành t¦u giang h°. Khäm nÕm bäo thÕch, thu¥n hoá trân thú, c߶ng hoá trang b¸... T¤t cä ð«u n¢m trong chiªc túi th¥n kÏ này.#r#c00FF00(Nh¤p chuµt phäi ð¬ sØ døng) 1 4 1 24 1 399999 78 1 -1 -1 -1 4 Tùy Thân Bäo Nang 10 0 2005 -1 0

xin cho hỏi nếu mình muốn tạo 1 nhân vật mới ,khi tạo xong vào game mở tay nải co túi tùy thân bảo nang thi mình cần add vào file nào trong sv ,tanhn hay các bạn bít chỉ dùm mình thanks rất nhiều

tanhn
31-08-13, 12:40 PM
xin cho hỏi nếu mình muốn tạo 1 nhân vật mới ,khi tạo xong vào game mở tay nải co túi tùy thân bảo nang thi mình cần add vào file nào trong sv ,tanhn hay các bạn bít chỉ dùm mình thanks rất nhiều

Lâm Ngọc Huy biết điều này. pm mod đó nhé :D

nhatdiad
01-08-21, 12:27 PM
sao mình addd vo nhận được rồi mà không bấm chuột phải vào dk nhỉ.. ai biết chỉ dùm với