PDA

View Full Version : [KT] có cách nào cho 2 server chạy chung 1 tài khoản ko?

gaubongcuaanh
02-08-13, 08:37 PM
Như tiêu đề có cách nào cho chạy 2 server chạy chung 1 tài khoản không?
ko cần chung đồng cũng đc, nếu ai biết cách chung đồng đc như bên VNG thì tốt quá
,

nghichtu91
02-08-13, 08:46 PM
Như tiêu đề có cách nào cho chạy 2 server chạy chung 1 tài khoản không?
ko cần chung đồng cũng đc, nếu ai biết cách chung đồng đc như bên VNG thì tốt quá
,

phiên bản 2,6 được đấy :D...... ;;);;);;)hoặc linux .........................

gaubongcuaanh
02-08-13, 08:57 PM
phiên bản 2,6 được đấy :D...... ;;);;);;)hoặc linux .........................

bản nào cũng đc, giờ đang hỏi cách làm cơ mà :( potay nghịch tẻo

nghichtu91
02-08-13, 09:00 PM
bản nào cũng đc, giờ đang hỏi cách làm cơ mà :( potay nghịch tẻo

đơn giản lắm pm yh chỉ cho :))

kiemthe_dev
02-08-13, 09:09 PM
Bạn nghichtu cho mình xin yahoo nhé,mình hỏi bạn chút ^^

nghichtu91
02-08-13, 09:15 PM
nghichtu58200957
-----------------------------------------------------------------

mrkutepro
03-08-13, 12:27 AM
nghichtu58200957
-----------------------------------------------------------------

hết thanh niên nghiêm túc rồi à :))

___Rookie___
03-08-13, 07:29 AM
có thể dùng chung ip database trong *.servercfg.ini đó bạn

[WebjxDatabase]
Server=127.0.0.1
Port=3306
UserName=root
Password=1234
Database=jxaccount

kiemthe_dev
03-08-13, 12:36 PM
Cái này server nào chả config như thế. Ý bạn kia hỏi là dùng chung tài khoản giống như VNG ấy. Tức là mở 1 server ABC1 sau đó mở tiếp ABC2,người ta muốn ABC2 dùng chung tài khoản (jxaccount) của ABC1 trong khi 2 server chạy trên 2 máy chủ khác nhau. Chỉ chung jxaccount chứ ko chung các db khác. Mình hiểu là như vậy :)

accelan006
03-08-13, 12:42 PM
Cái này server nào chả config như thế. Ý bạn kia hỏi là dùng chung tài khoản giống như VNG ấy. Tức là mở 1 server ABC1 sau đó mở tiếp ABC2,người ta muốn ABC2 dùng chung tài khoản (jxaccount) của ABC1 trong khi 2 server chạy trên 2 máy chủ khác nhau. Chỉ chung jxaccount chứ ko chung các db khác. Mình hiểu là như vậy :)

config sang ip, user của sv 1 :T

omasa
03-08-13, 02:38 PM
Các bạn có thể làm theo hướng dẫn như trên nhưng có 2 cách.
1. Sử dụng jxaccount của 1 Server làm gốc.
2. Sử dụng 1 jxaccount của host hoặc VPS làm data chung.

Cả 2 bước trên đều phải thiết lập thêm 1 user cho phép quyền truy cập của Server kết nối dữ liệu tới data của host hoặc SV chưa jxaccount là chạy bình thường.

p/s: Vấn đề này đã được giải quyết. Hiện tại mình đã thử làm sd chung data jxaccount và goddes để tránh việc tạo us/nhân vật bị trùng. Nhưng lại bị vướng 1 điều rằng tất cả tài khoản đều sd đc cho tất cả các SV và vào SV nào cũng có nhân vật mà đã tạo ra ở SV khác (Vì sd chung nên nó vậy). Vậy bản 2.6 có thể add thêm data nameserver để check tên nhân vật tránh tình trạng này đc ko nhỉ.

gaubongcuaanh
03-08-13, 04:26 PM
Các bạn có thể làm theo hướng dẫn như trên nhưng có 2 cách.
1. Sử dụng jxaccount của 1 Server làm gốc.
2. Sử dụng 1 jxaccount của host hoặc VPS làm data chung.

Cả 2 bước trên đều phải thiết lập thêm 1 user cho phép quyền truy cập của Server kết nối dữ liệu tới data của host hoặc SV chưa jxaccount là chạy bình thường.

p/s: Vấn đề này đã được giải quyết. Hiện tại mình đã thử làm sd chung data jxaccount và goddes để tránh việc tạo us/nhân vật bị trùng. Nhưng lại bị vướng 1 điều rằng tất cả tài khoản đều sd đc cho tất cả các SV và vào SV nào cũng có nhân vật mà đã tạo ra ở SV khác (Vì sd chung nên nó vậy). Vậy bản 2.6 có thể add thêm data nameserver để check tên nhân vật tránh tình trạng này đc ko nhỉ.

cái tài khoản vipcuonghy ở gz này nó làm đc như mình cần mà nick nó bị block ko thấy online để hỏi
có 1 số người nói rất giống ý mình, mình chỉ cần chạy chung tài khoản thôi. còn data thì riêng
như cái thằng vipcuonghy nó làm đó. ở một số sv đang chạy bây giờ cũng làm như nó. mình ko tiện nói ra sv đó tên gì

nghichtu91
03-08-13, 04:55 PM
cái tài khoản vipcuonghy ở gz này nó làm đc như mình cần mà nick nó bị block ko thấy online để hỏi
có 1 số người nói rất giống ý mình, mình chỉ cần chạy chung tài khoản thôi. còn data thì riêng
như cái thằng vipcuonghy nó làm đó. ở một số sv đang chạy bây giờ cũng làm như nó. mình ko tiện nói ra sv đó tên gì

[WebjxDatabase]
Server=xxxxxxxxx(ip của mysql ... cho phép connet đến)
Port=3306
UserName=root(ten user bất kỳ thích đặt gì thì đặt)
Password=1234
Database=jxaccount

không thấy thấy cái này à

kieuduybl
04-08-13, 07:36 AM
[WebjxDatabase]
Server=xxxxxxxxx(ip của mysql ... cho phép connet đến)
Port=3306
UserName=root(ten user bất kỳ thích đặt gì thì đặt)
Password=1234
Database=jxaccount

không thấy thấy cái này à

Như ông thì chả bao giờ check pass được. Nói thì nói rõ ra luôn, nói cứ lấp lửng. Tôi ko biết ông đang nói server linux hay Win nữa. Vì bishop và Paysys liên quan đến nhau

Config mỗi cái đó tôi hỏi ông bishop nó check vào đâu ???

Cấu hình như ông nói thì công nhận là GS xử lý việc rút đồng từ jxaccount là chuẩn. Còn việc check pass thì sao ? b-(

Riêng cái việc ông nói như thế cũng làm cho newbie ngồi mò cả ngày cũng ko lên vì bishop nó có khởi động được lên đâu mà chạy GC chứ đừng nói đến GS.

Nếu muốn bishop khởi động được phải có db jxaccount trong mysql (dù chỉ cần structure).

Nhưng tóm lại là ko check pass

tinhlabui
04-08-13, 07:39 AM
lão nghichtu91 là chuyên gia núp lùm đấy hỏi hắn đi :))

omasa
04-08-13, 08:14 AM
Như ông thì chả bao giờ check pass được. Nói thì nói rõ ra luôn, nói cứ lấp lửng. Tôi ko biết ông đang nói server linux hay Win nữa. Vì bishop và Paysys liên quan đến nhau

Config mỗi cái đó tôi hỏi ông bishop nó check vào đâu ???

Cấu hình như ông nói thì công nhận là GS xử lý việc rút đồng từ jxaccount là chuẩn. Còn việc check pass thì sao ? b-(

Riêng cái việc ông nói như thế cũng làm cho newbie ngồi mò cả ngày cũng ko lên vì bishop nó có khởi động được lên đâu mà chạy GC chứ đừng nói đến GS.

Nếu muốn bishop khởi động được phải có db jxaccount trong mysql (dù chỉ cần structure).

Nhưng tóm lại là ko check pass

Các bạn xài binshop gì mình cũng không rõ nhưng làm theo cách trên là có thể sd đc chung 1 data jxaccount mà vẫn check pass đc. Mình ko sd các sv của ng khác share nên ko rành nhưng VS mình đang sd binshop của 1 ng bạn bên Tàu cho. Vẫn check pass ok và rất bt :)

omasa
04-08-13, 08:21 AM

Mình có 1 cách cụ thể hóa như sau.
1. Tạo 1 jxaccount khác trên host để đăng ký và lưu dữ liệu tất cả các tài khoản ở đó.
2. Tạo thêm chức năng kích hoạt cho tài khoản mình đăng ký. Bạn chơi Server nào thì kích hoạt sv đó. Nó sẽ tự động run data tài khoản đó vào server mà mình kích hoạt.

Đến bước này ta chia làm 2 hình thức:
1. Kích hoạt tài khoản vào tất cả data jxaccount của SV. đồng nghĩa với việc 1 tài khoản đăng ký thì vào SV nào cũng đc.
2. Kích hoạt 1 Server. điều này nghĩa là bạn bắt ng chơi kích hoạt SV nào thì chơi SV đấy và chỉ 1 mục đích chống trùng ID tài khoản của các SV.

2 cách này sd giống như 1 dạng của các website lớn hiện nay. Điều này có thể làm đc nếu bạn rành về code web 1 chút. :)

tuidangvui
04-08-13, 08:59 AM
1. Bỏ check pass ở bishop(2.6) hoặc paysys(linux)
2. Login vào game khóa nhân vật
3. Đăng nhập web 1 trang quản lý tài khoản.
4. Sau khi đăng nhập thành công, mở khóa nhân vật
(check login thành công hay chưa - hoặc dùng đăng nhập bằng web như Audition - tuy nhiên VTC vẫn chưa làm được =)))
hoặc fix bishop hoặc mua paysys thì không cần quan tâm ;))

chaolegion01
04-08-13, 08:35 PM
theo mình thì có 2 cách :

1 : khi đăng ký thì web sẽ tạo tài khoản vào 2 jxaccount của 2 sevrver để riêng trên 2 máy

2 : trên 1 máy chứa database chạy 2 bishop và config lại ip của goddess logserver gameserver ... kết nối trong bishop đó .

omasa
05-08-13, 08:52 AM
Hiện tại mình đã thử 1 cách như sau thấy ok check pass bình thường.
1. sd 1 Server đang chạy game lấy là jxacount làm gốc.
2. lấy jxaccount sv đó làm data chính. Còn sv kia thì cho connect lấy thông tin data bên sv chính.
3. chạy cả sv chính lẫn sv kia thì cả 2 sv vẫn check pass bình thường.

Về cái này mình chưa tìm hiểu và nghĩ rằng liệu nó có liên quan đến binshop của thằng sv chứa data hay ko mà vẫn thấy check pass ok. Các bạn tự tìm hiểu thêm nhé vì mình ko quan tâm cái này cho lắm :)

accelan006
05-08-13, 02:16 PM
ây dà.

vd có 2 sv. gọi là SV1 và SV2.

lấy SV1 làm nơi lưu dữ liệu chính, lúc đăng ký thì web chạy query vào jxaccount SV1 đồng thời get cái post submit gửi sang (chạy insert) SV2. thế là khỏe. không trùng tk.

lúc nạp đồng thì cũng tương tự như trên nhưng thay vì get tự động thì cho chọn sv nạp. nếu chọn SV1 thì insert đến SV1, SV2 thì insert SV2.

p/s: nói miên man mà cũng chẳng hiểu mình nói gì =))

omasa
05-08-13, 09:48 PM
ây dà.

vd có 2 sv. gọi là SV1 và SV2.

lấy SV1 làm nơi lưu dữ liệu chính, lúc đăng ký thì web chạy query vào jxaccount SV1 đồng thời get cái post submit gửi sang (chạy insert) SV2. thế là khỏe. không trùng tk.

lúc nạp đồng thì cũng tương tự như trên nhưng thay vì get tự động thì cho chọn sv nạp. nếu chọn SV1 thì insert đến SV1, SV2 thì insert SV2.

p/s: nói miên man mà cũng chẳng hiểu mình nói gì =))

Cách này thì có thể nói ok. Nhưng có cách nào check đc tên nhân vật tránh bị trùng mà thằng goddess vẫn chạy độc lập ko nhỉ :D

vipcuonghy
05-08-13, 10:38 PM
nếu các cách của các VÍT như vậy thì rất khó làm. cách đơn giản nhất là

sv1 chạy jxaccount ( đã chuẩn )
sv2 chạy jxaccount ( làm demo để cho safecode chống bug gameserver khi có người đăng nhập)
tiếp theo lấy hàm
ở sv1 gõ lệnh trong mysql

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vào sv2 làm tiếp mục ở bishop/bishop.ini chuyển ip 127.0.0.1 thành localhost
và làm tiếp ở trong
C:/windows/systam32/drivers/etc/host
thay đổi giá trị của localhost thành ip server1 localhost

như vậy là ok muốn gì cũng ok
còn website ai muốn hướng dẫn cứ pm mình sẽ hướng dẫn. tạm thời thế ổn. kiếm thế mình làm website mình toàn đưa lên hosting chạy ko chạy tại server

nghichtu91
06-08-13, 02:09 PM
Cách này thì có thể nói ok. Nhưng có cách nào check đc tên nhân vật tránh bị trùng mà thằng goddess vẫn chạy độc lập ko nhỉ :D

vậy sao không tạo goddess đề nhỉ

2sv dùng chung 1 tài khoảng :-/:-/:-/:-/:-/