PDA

View Full Version : [MU] Share Launcher Mu Không Cá Nhân Hóa - Dễ Config

phamkhanh1811
01-08-13, 11:40 AM
Sau một thời gian tập tành làm Admin Mu Online. Hiểu rõ những khó khăn của nó. Nhất là với những người mới như mình.:-B

Chỉ mong muốn làm một server ngon lành ít bug, cho tụi nhỏ trong xóm chơi. chứ chẳng quy mô lớn lao gì. vì mình biết một server quy mô lớn sẽ không tồn tại được lâu. [-X

còn vì sao mu server tồn tại không lâu thì mọi người tự hiểu. :-<

MU FPT là ngoại lệ :D

mục đích cũng gì muốn kéo khách đến với tiệm net mình chơi thui. ;;)

cái thứ 2 cũng vì đam mê từ lâu lắm rồi. đến nay mới thành hiện thực.

Chính vì hiểu rõ những khó khăn trên. Không nhiều thì ít với cái launcher này của mình.

Nói của mình thì cũng ko đúng. mình cũng chỉ lụm nhặt từ nhiều 4rum mới làm được món ăn tin thần này. :D

Mong các admin mới vui vẻ với cái Launcher này.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bonus: Các bác cao nhân có tìm được MU server của em thì cũng đừng phá hoại nha. em chỉ làm server nhỏ thui. có không tới 10 mem. các bác để cho tụi nhỏ nó chơi nhá. :D

Hôm trước có thằng nó hack. thấy mà nóng mặt lun. nhưng chẳng biết làm gì nó. chỉ biết del acc và deny IP nó >:P

hình của em nó nè

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

các bạn dùng hxd hex file Mu.exe tìm port 44405 rồi nhìn lên trên chút xíu sẽ thấy IP server

HRain
01-08-13, 12:27 PM
del acc và xa IP ? 1 khi đã hack thì cách này chống đc trẻ trâu thôi bạn :-s
up cái hình ảnh launcher nữa nha

phamkhanh1811
01-08-13, 12:29 PM
del acc và xa IP ? 1 khi đã hack thì cách này chống đc trẻ trâu thôi bạn :-s
up cái hình ảnh launcher nữa nha

biết sao giờ. :P . chịu khó vậy. năng nỉ nó đừng phá nữa. anti cũng vô phương

mother
01-08-13, 12:57 PM
biết sao giờ. :P . chịu khó vậy. năng nỉ nó đừng phá nữa. anti cũng vô phương

kết cái temp bảng xếp hạng của cậu rồi đấy.:-*

phamkhanh1811
01-08-13, 01:03 PM
kết cái temp bảng xếp hạng của cậu rồi đấy.:-*

share mà có người kết là chịu chịu ak nghen.

quancan9x
01-08-13, 04:45 PM
Mong bạn giải đáp dùm 1 số thắc mắc:
1 là: Ip MU.exe này là bao nhiêu? Mình không tìm thấy?
2 là "Các File trên FTP" thì có phải là copy các file trong đó rồi bỏ vào FileZilla??
3 là làm sao thay đổi cái ảnh được?
Xin cám ơn nhiều!

phamkhanh1811
01-08-13, 05:34 PM
Mong bạn giải đáp dùm 1 số thắc mắc:
1 là: Ip MU.exe này là bao nhiêu? Mình không tìm thấy?
2 là "Các File trên FTP" thì có phải là copy các file trong đó rồi bỏ vào FileZilla??
3 là làm sao thay đổi cái ảnh được?
Xin cám ơn nhiều!

1. IP Mu.exe : 225.225.225.225
2. Các file trong thư mục "Các File trên FTP" copy vào thư mục ftp FileZilla.
3. Đổi Skin của Mu.exe bạn dùng tool <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bonus : tài liệu hướng dẫn cấu hình FTP FileZilla Server <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

gac0n1988
01-08-13, 07:04 PM
Sau một thời gian tập tành làm Admin Mu Online. Hiểu rõ những khó khăn của nó. Nhất là với những người mới như mình.:-B

Chỉ mong muốn làm một server ngon lành ít bug, cho tụi nhỏ trong xóm chơi. chứ chẳng quy mô lớn lao gì. vì mình biết một server quy mô lớn sẽ không tồn tại được lâu. [-X

còn vì sao mu server tồn tại không lâu thì mọi người tự hiểu. :-<

MU FPT là ngoại lệ :D

mục đích cũng gì muốn kéo khách đến với tiệm net mình chơi thui. ;;)

cái thứ 2 cũng vì đam mê từ lâu lắm rồi. đến nay mới thành hiện thực.

Chính vì hiểu rõ những khó khăn trên. Không nhiều thì ít với cái launcher này của mình.

Nói của mình thì cũng ko đúng. mình cũng chỉ lụm nhặt từ nhiều 4rum mới làm được món ăn tin thần này. :D

Mong các admin mới vui vẻ với cái Launcher này.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bonus: Các bác cao nhân có tìm được MU server của em thì cũng đừng phá hoại nha. em chỉ làm server nhỏ thui. có không tới 10 mem. các bác để cho tụi nhỏ nó chơi nhá. :D

Hôm trước có thằng nó hack. thấy mà nóng mặt lun. nhưng chẳng biết làm gì nó. chỉ biết del acc và deny IP nó >:P

hình của em nó nè

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Nhìn cái hình quen quen =.= ( 30 char )

phamkhanh1811
01-08-13, 09:59 PM
Nhìn cái hình quen quen =.= ( 30 char )

thì đã nói là lụm nhặt nhiều thứ. rồi mới nấu mà ;))

quancan9x
02-08-13, 02:25 AM
1. IP Mu.exe : 255.255.255.255
3. Đổi Skin của Mu.exe bạn dùng tool <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bonus : tài liệu hướng dẫn cấu hình FTP FileZilla Server <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hình như IP ko phải thế. mình tìm = hxd mà k thấy ^^
Phiền bạn PM YH! xem qua giúp mình tý

phamkhanh1811
02-08-13, 09:42 AM
Hình như IP ko phải thế. mình tìm = hxd mà k thấy ^^
Phiền bạn PM YH! xem qua giúp mình tý

bạn tìm port 44405. nhìn lên trên 1 chút sẽ thấy IP là 225.225.225.225. sory mình nhầm. ;))

sự nhầm lẫn chết người.

plove01
02-08-13, 10:06 AM
bác cho mình hỏi sao sửa link tin tức và bản xếp hạng ở laucher được nhỉ

phamkhanh1811
02-08-13, 10:16 AM
bác cho mình hỏi sao sửa link tin tức và bản xếp hạng ở laucher được nhỉ

bạn sử dụng tool này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chọn Entrar -> chọn Archivo WTF -> chọn Message -> chọn Editar Archivo message.wtf (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) -> chọn nút Seleccionar -> chọn file message.wtf trong thư mục client của bạn -> chọn nut Subir.

xong roi bạn tự hiểu nhá. =;

plove01
02-08-13, 11:24 AM
bạn sử dụng tool này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chọn Entrar -> chọn Archivo WTF -> chọn Message -> chọn Editar Archivo message.wtf (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) -> chọn nút Seleccionar -> chọn file message.wtf trong thư mục client của bạn -> chọn nut Subir.

xong roi bạn tự hiểu nhá. =;

ý tui là không phải như zậy bác à cái đó tụi bjk rồi ý tui là sữa link tin tức và bxh trên laucher trên hosting_left và hosting_right bạn ơi

phamkhanh1811
02-08-13, 12:02 PM
ý tui là không phải như zậy bác à cái đó tụi bjk rồi ý tui là sữa link tin tức và bxh trên laucher trên hosting_left và hosting_right bạn ơi

mở file list.tpl bằng notepad++,

file list.tpl nằm trong thư mục hosting_left/templates/launchernews/list.tpl

quancan9x
02-08-13, 12:49 PM
Có lẽ mình không làm được hoặc cần thêm sửa ở đâu đó :(

Khong the ket noi toi Server MU ONLINE. Cap nhat khong thanh cong

phamkhanh1811
02-08-13, 01:01 PM
Có lẽ mình không làm được hoặc cần thêm sửa ở đâu đó :(

Khong the ket noi toi Server MU ONLINE. Cap nhat khong thanh cong

đây nè bạn:

bonus : tài liệu hướng dẫn cấu hình FTP FileZilla Server <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nếu đã hex IP về IP server của bạn. mà vẫn bị lỗi trên có thể do FTP của bạn chưa start. hoặc cấu hình trên connect server chưa khớp với FTP server. bạn xem lại SCF_Config.ini trong thư mục Connect Server có config chưa

plove01
02-08-13, 01:24 PM
mở file list.tpl bằng notepad++,

file list.tpl nằm trong thư mục hosting_left/templates/launchernews/list.tpl

hix wa mình đã làm như thế rồi nhưng trrên laucher vẫn hiện bản tin tức kia nhưng bấm vào thì ra link mình đã sữa :( mà tin tức vẫn như trước

mình thấy nó chi thay link trang home cua mình à con tin tức vẫn là cũ

phamkhanh1811
02-08-13, 01:41 PM
hix wa mình đã làm như thế rồi nhưng trrên laucher vẫn hiện bản tin tức kia nhưng bấm vào thì ra link mình đã sữa :( mà tin tức vẫn như trước

mình thấy nó chi thay link trang home cua mình à con tin tức vẫn là cũ

không hiểu bạn nói tin tức nào. nhưng mà thay đổi URL dẫn đến trang tin tức của bạn. trang tin tức của bạn thì bạn phải tự MOD riêng trang tin tức cho mình

launcher chỉ hỗ trợ hiển thị tiêu đề tin tức thôi. còn việc nội dung tin tức hiển thị như thế nào thì do bạn.

quancan9x
02-08-13, 06:11 PM
đây nè bạn:

bonus : tài liệu hướng dẫn cấu hình FTP FileZilla Server <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nếu đã hex IP về IP server của bạn. mà vẫn bị lỗi trên có thể do FTP của bạn chưa start. hoặc cấu hình trên connect server chưa khớp với FTP server. bạn xem lại SCF_Config.ini trong thư mục Connect Server có config chưa

Vậy mình phải ôn ffig lại như nào nhỉ? :) Và khi chạy Mu.ễ thì nó báo cái gì mà 666 777 ấy. Mình kick chuột phải vào cònig_chucnang nhung ko có phần Permisscion. Mình dùng xamp 1.7 nhưng là bản nén rar chứ k phải bản set up. Mình đã start nó rồi.

[General]

SCFTCPPort=44405
SCFGenerateLogs=0
SCFMaxConnections=200 //Max 1000
SCFShowAllServers=0

[AntiFlood]

SCFMaxSendListCount=25
SCFDisconnectAfter=60
SCFBlackListAutoLearnAfterFloodCount=5

[FtpServerInfo]

SCFAddress=127.0.0.1
SCFPort=21
SCFID=jeffto
SCFPASS=7412

[<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>]

SCF<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
SCFPort=21
SCFID=jeffto
SCFPASS=7412

[GameServerInfo]

SCFClientVersion=1.00.00
SCFVersionFileName=version.wvd

phamkhanh1811
02-08-13, 06:33 PM
[FtpServerInfo]

SCFAddress=ip server
SCFPort=21
SCFID=user ftp
SCFPASS=pass ftp

[<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>]

SCF<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> server
SCFPort=21
SCFID=user ftp
SCFPASS=pass ftp

quancan9x
02-08-13, 11:46 PM
Vẫn chưa được bạn à. Mình k tìm thấy chỗ nào để sửa Ip FTP thành IP VPS Phiền bạn để lại Yh!, mình pm nhờ giúp mình tý

gac0n1988
04-08-13, 05:27 PM
Vẫn chưa được bạn à. Mình k tìm thấy chỗ nào để sửa Ip FTP thành IP VPS Phiền bạn để lại Yh!, mình pm nhờ giúp mình tý

Trong TitanCS chứ có phải trong FPT đâu

phamkhanh1811
04-08-13, 08:39 PM
Trong TitanCS chứ có phải trong FPT đâu

quá chuẩn luôn.

TitanCS/data/SCF_Config.ini

FTP chứ không phải FPT nhá. ;)

Mr.Hau
09-08-13, 01:46 PM
buồn cười quá, hi hi . Thôi chúc các mem với niềm đam mê MU :D

phamkhanh1811
10-08-13, 10:06 PM
buồn cười quá, hi hi . Thôi chúc các mem với niềm đam mê MU :D

không biết bác buồn cười vấn đề gì nhỉ?? /:)

BoyGau
10-08-13, 10:29 PM
Đã làm theo vàt hanh côgn khi mò và mò, tuy nhiên dùng TVweb 1.85 nên khôn biết làm tin tức

haiaosa
13-08-15, 11:56 AM
Mình cài Xampp ở ổ D:\xampp, thư mục D:\xampp\htdocs( chứa code ) đã được đổi thành D:\www ( hướng dẫn bảo mật của nbb ), Hosting và Server đều nằm trong

D:\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
D:\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( đã đổi tên để bảo mật )

Đã cài đặt FireZilla Server và có vẻ như thành công ( ko biết test thành công = cách nào ).

Có 1 số thắc mắc mong chủ thớt giải đáp:

1. Trong file Mu.exe khi đc hex thì địa chỉ IP là 225.225.225.225, địa chỉ này có phải là địa chỉ FTP server ko? ( mình sẽ điền vào cái địa chỉ 127.0.0.1 mà lúc cấu hình FireZilla Server mình đã điền - mình đang thử chạy localhost để test )
2.
Các file trong thư mục "Các File trên FTP" copy vào thư mục ftp FileZilla
Có phải ý chủ thớt là những thư mục, file mình muốn update phải đặt vào trong thư mục D:\xampp\FileZillaFTP thì Launcher này nó mới update vào client ??
3.
Đổi Skin của Mu.exe bạn dùng tool <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link đã die, bạn có thể up link khác đc ko?
4.

[FtpServerInfo]

SCFAddress=127.0.0.1
SCFPort=14147
SCFID=gamer
SCFPASS=gamer[/COLOR]

SCF<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
SCFPort=14147
SCFID=gamer
SCFPASS=gamer

trên là config trong file SCF_Config.ini của mình

FTP server mình đã tạo 1 user có username/password là: gamer/gamer, Port kết nối vào FTP Server là: 14147
Xin hỏi là config như vậy đã khớp chưa?

5.
[GameServerInfo]

SCFClientVersion=0.00.01
SCFVersionFileName=version.wvd[/COLOR]
Trên là ClientVersion và VersionFileName trong file SCF_Config.ini của mình.

[LOGIN]Version=1.00.01

Đây là Version trong file client/config.ini của chủ thớt . Câu hỏi là khác nhau như vậy có bị ảnh hưởng gì ko?

6. Mình đã thử sửa và chạy nhiều lần nhưng khi chạy Launcher thì Launcher thông báo: Đang kết nối đến máy chủ MuOnline, 2 giây sau thông báo tiếp đó là : Nhấn nút " Game Start " để vào Mu Online.
Và mình cũng chẳng biết làm gì tiếp theo nữa. Chủ thớt hay ai đó giải thích + chỉ mình phải làm gì tiếp theo đc ko ? :bz:bz

hoangtam91
12-09-15, 02:16 PM
bạn nào làm được rồi. có hình ảnh hay clip . hướng dẫn lại với :D

Hào Hoa Công Tử
23-02-20, 11:47 PM
.................................................. ......

summoner
26-05-20, 05:24 PM
IGCN 9.5 trở lên thì sao connect dc ạ các bác

ndhanthien
27-05-20, 03:21 AM
IGCN 9.5 trở lên thì sao connect dc ạ các bác

Chạy thêm 1 cái TitanCS khác :D port 44405 là đc :D