PDA

View Full Version : Cho mình hỏi về SQL

thalken
29-07-13, 08:35 PM
Hiện tại mình đang trục trặc ở đoạn này,báo thiếu SQL,mình cái SQL 2008 được không?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tuan565
29-07-13, 09:34 PM
Hiện tại mình đang trục trặc ở đoạn này,báo thiếu SQL,mình cái SQL 2008 được không?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Không . Không start dc có thể là do bị trùng port MySQL rồi . MySQL đi kèm đã config sẵn nếu muốn cài cái khác phải config lại
MySQL khác MSSQL .

thalken
29-07-13, 10:19 PM

Tuan565
29-07-13, 10:23 PM

Tắt mấy cái chiếm port thôi
Đường dẫn thì chắc ko phải . trc giờ cái này để đâu trong máy cũng dc . game gì thế .........

thalken
29-07-13, 10:26 PM
Đao kiếm vô song,bữa cài bên blog không được,nên cài thử bản này,xài CSM có chiếm port không nhỉ? nãy h đang nghi nghi cái đó tại nhà mình tiệm net

Tuan565
29-07-13, 10:44 PM
Đao kiếm vô song,bữa cài bên blog không được,nên cài thử bản này,xài CSM có chiếm port không nhỉ? nãy h đang nghi nghi cái đó tại nhà mình tiệm net

Chắc thế rồi. chỉ biết thằng CSM này xài MySQL ở máy chủ thôi . Đổi IP máy ảo + Vất cái này vào + Có hướng dẫn config LAN Đao Kiếm Vô Song ( chỉnh 1 2 file là xong )

thalken
30-07-13, 09:35 AM
Vất cái này là đem nguyên cái folder DKVS đó vào VMware ak?hay sao tui không hiểu?

Tuan565
30-07-13, 09:37 AM
Vất cái này là đem nguyên cái folder DKVS đó vào VMware ak?hay sao tui không hiểu?

chuẩn đó . Máy ảo thì nên xài máy ảo Window của Kiếm Tiên
IP 192.168.1.77
Xóa hết các file ở ổ D đi rồi chép vào sửa lại là dc

thalken
30-07-13, 09:45 AM
=)) tiện cho mình hỏi đem vào như thế nào,này h ngồi mò không load nó vào VMware được,sr tại khoản này hơi stupid chút :D

Tuan565
30-07-13, 09:49 AM
=)) tiện cho mình hỏi đem vào như thế nào,này h ngồi mò không load nó vào VMware được,sr tại khoản này hơi stupid chút :D

chọn Copy ở máy thật rồi sang máy ảo paste . ko thì kéo thả .
Nếu bị lỗi ko copy paste được thì tắt máy ảo đi rồi Upgrade lên là dc
Ko dc nữa thì share cái ổ D trong mạng rồi vào bằng máy thật chép file vào

thalken
30-07-13, 11:41 AM
Lại có vế đề với VMware nó không hiện ra tools :((