PDA

View Full Version : [SRO] Lỗi Dis khi mua item ...

nghiadht
28-07-13, 08:31 AM
Lúc trước nghe các bác nói là data chưa đồng bộ với client nên xảy ra lổi đó vậy cho mình hỏi đồng bộ những file nào trong client với data ?
Và khi mua item bị dis thì vô game vẫn có item đó nhưng không mất silk ? ai có cao kiến gì không ạ !:-/
Đã Fix ... Nguyên nhân sai tên data .
Tiện thể hỏi luôn lỗi này ... xảy ra khi tạo nhân vật mới
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lấy SP _Addnewchar gốc add lại vào DB shard là đc

nuocda
28-07-13, 04:26 PM
data đồng bộ hay không cũng không dis đâu

nghiadht
28-07-13, 04:39 PM

vậy lỗi này là do đâu ạ :(

Việt Nam có thủ đô là gì ? (viết tắt 2 ký tự đầu và viết thường )

mylove09
28-07-13, 05:33 PM
Nếu đổi tên DB thì xem lại SP tính cash trong DB Shard

htc1991
28-07-13, 09:41 PM
cái này nhiều nghuyên nhân lắm , do việt hóa , do mã items bi sai so với CLient , hiện tượng mua diss nhung vô lại game vẫn có vv..... , hoặc sữ dụng bị diss

nghiadht
29-07-13, 01:45 PM
cái này nhiều nghuyên nhân lắm , do việt hóa , do mã items bi sai so với CLient , hiện tượng mua diss nhung vô lại game vẫn có vv..... , hoặc sữ dụng bị diss

mylove nói đúng rồi đó a ...

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn cái này ? chỉ log dc tạo dc 1 nv thôi :(

Spear
29-07-13, 01:50 PM

nghiadht
29-07-13, 04:41 PM
mylove nói đúng rồi đó a ...

Còn cái này ? chỉ log dc tạo dc 1 nv thôi :(

Những chữ cái của "Hồ Chí Minh" ? (HCM viết thường)

htc1991
29-07-13, 09:41 PM
cái này lỗi file tạo new char thôi fix ko gì khó , nếu đoán ko nhầm bác này dang lấy DB cua tụi nước ngoài share :)) , tai mới có chú pm yahoo hỏi fix lỗi này

nghiadht
30-07-13, 08:25 AM
cái này lỗi file tạo new char thôi fix ko gì khó , nếu đoán ko nhầm bác này dang lấy DB cua tụi nước ngoài share :)) , tai mới có chú pm yahoo hỏi fix lỗi này

đúng rồi a :) ko biết fix thế nào

mylove09
31-07-13, 03:01 PM
Lấy SP _Addnewchar gốc add lại vào DB shard là đc

nghiadht
31-07-13, 10:10 PM
Last edited by nghiadht; 31-07-13 at 10:23 PM.