PDA

View Full Version : [TLBB] Hỏi về tlbb ofline

popiye
27-07-13, 09:46 PM
Cho em hỏi vài vấn đề:
1. Cách tạo web tlbb, em cũng lục cả 2 topic của hồ duy quốc bảo và anh huuduyen rùi mà làm theo bảo thì ko dc, vào thì google ko nhận web, ko thì 500 internal.....
Mình đã làm y như Bảo nói, còn phần file DLL thì thiếu 2 file shlshim vớieframe mà chép vào win32 thì nó báo lỗi chép đè ko dc
2. Mình cần chỉnh hình trong màn lúc đánh account ấy thì sửa hình nào trong file Material.axp của client hay ở đâu.
3. Còn add NPC cho map thì ở đại lý id của npc đầy hết rùi qua map khác thì 3000, npc cuối của DL thì 2999 vậy giờ mình muốn add thêm 1 NPC thì sửa sao file này

popiye
28-07-13, 09:01 AM
up.. ai trả lời với hỏi thêm về cách đồng bộ server và client nữa, sao mình copy mấy flie commonitem, pet, mónter table vào file config của client rùi mà vào game với tạo nv mới ko dc

Lâm Ngọc Huy
28-07-13, 09:31 AM
1/ TLBB offline thì cần gì web
2/ Nằm trong file Material.axp - thư mục Huodongricheng
3/ Sửa như bình thường và thay đổi số lượng Monster trong đó là được

popiye
28-07-13, 11:50 AM
1/ TLBB offline thì cần gì web
2/ Nằm trong file Material.axp - thư mục Huodongricheng
3/ Sửa như bình thường và thay đổi số lượng Monster trong đó là được

thanks mod mà ý cái vụ đồng bộ sever và client thì sao nhỉ. Em xài server của Hà Hoàng, thấy ghi 3.0 muốn đồng bộ với bản client của legend share thì sao nhỉ. Thấy có nhiều pro lấy item client khác về thì làm sao, em khá thích vụ điêu căn tlbb nhưng sao bản client Hà hoàng ko có

HaHoang
28-07-13, 12:17 PM
thanks mod mà ý cái vụ đồng bộ sever và client thì sao nhỉ. Em xài server của Hà Hoàng, thấy ghi 3.0 muốn đồng bộ với bản client của legend share thì sao nhỉ. Thấy có nhiều pro lấy item client khác về thì làm sao, em khá thích vụ điêu căn tlbb nhưng sao bản client Hà hoàng ko cóĐiêu văn ko chỉ do client mà còn do script trong SV nữa...

popiye
28-07-13, 07:29 PM
Điêu văn ko chỉ do client mà còn do script trong SV nữa...

Vậy có ai share mình script điêu văn ko thank nhiều lắm