PDA

View Full Version : [TLBB] Share client TLBB 3.30.1203

legend1250
26-07-13, 12:42 PM
Tiếp theo của topic này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình tiếp tục share client 3.30. Dự định là sẽ thay đổi #1 ở topic cũ nhưng do client này bổ sung thêm khá nhiều, đặc biệt là thay đổi 1 số UI làm cho dễ nhìn hơn.
Client này ngoại trừ Config.axp và Interface.axp mình chỉnh sửa, bổ sung thêm từ client 3.25 thì các file còn lại mình đều lấy từ SOHU.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Interface: Do client ra sau đợt FPT ra mắt phiên bản TLBB3 nên mình có "mượn" 1 số UI của FPT về :D
Demo:
Tu Luyện:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thú cưỡi:
Pet mới (có cả Băng Điêu Long của FPT):
Pet "thập đại môn phái":
Bản đồ thế giới chuẩn FPT:
Đặc biệt: Logo cho server
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ếu ai muốn sửa Logo cho sv thì có thể vào: Material.axp\Common\tga_CommonFrame9.dds để chỉnh sửa. Cách chỉnh sửa thì mình ko rõ do nhờ tên 1st.TheKing (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) pts thành chữ Truyền Thuyết giùm. Ai có nhu cầu gì thì Inbox hắn :))

Và cuối cùng là link download:
+ Fshare: Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) - pass: !!legend1250!!
Sẵn tiện có 1 số bạn bảo là client ko thấy hết vật phẩm của server 1 số bạn đó nên khi vào bị lỗi Item, lỗi map, tọa độ... nên không vào = client này được. Để tạo điều kiện dễ dàng cho những ai muốn test hay sử dụng client này thì mình sẽ hướng dẫn cách đồng bộ 1 số file cơ bản giữa Client và Server (sẽ bổ sung sau)

Đôi lời: Ai cảm thấy client dỏm xin đừng down. Mình chỉ reply những comment nào có ý kiến đóng góp để client hoàn thiện hơn mình sẽ tiếp thu, còn những ý kiến khác nhằm đả kích, châm chọc xin miễn tiếp

vuhuy99v
26-07-13, 12:54 PM
Tks 1 phát ủng hộ em!^^:-bd=D>

khanhluv11
26-07-13, 12:58 PM
Úp client lên 4share đi :)

Những chữ cái của "Hồ Chí Minh" ? (HCM viết thường)

legend1250
26-07-13, 12:59 PM
Tks 1 phát ủng hộ em!^^:-bd=D>

Tks anh :->
Giành #4 để lúc sau còn viết bài hướng dẫn nữa...

Client của Legen rất good thế nhưng nếu dùng cho sever HH <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Topic này thì sẽ bị lỗi.
Đây là file mình đã fix lỗi . Ai sài thì sài nhé.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Các bạn giải nén đc file Config.axp rồi Copy vào Thư mục Data của client nhé
p/s : dù chưa đồng bộ sever vs client cho lắm, thế nhưng sài cũng đc

mình mới up lên 4 share. mong là down được, ai không down được thì nhắn lên để chuyển sang MF .. Have fun

thanhluan12a14
26-07-13, 02:05 PM
Cám ơn bạn Legend1250 rất nhiều !

Mặc dù chưa có tải được nhưng vẫn thanks. :D

Có bạn nào chuyển qua link 4Share hoặc Mediafire dùm mình đi. Sẳn tiện để dễ chia sẽ luôn. chứ link FShare thì mình chào thua. :D

Một với một là bao nhiêu ? (viết trả lời bằng số) 2

ankol479
26-07-13, 02:07 PM
cilent này chạy trên game SV Hà Hoàng share được không c ???

HaHuong
26-07-13, 02:25 PM

p/s : Cái sever của bạn dow ở đâu thế? nhìn thèm quá đi! $-)

duyantg
26-07-13, 02:31 PM
tks bác để e gắn vào xài thử 8-}

dodt93
26-07-13, 03:26 PM
Hàng ngon đấy...... super Thank;)

Superman
26-07-13, 03:40 PM
ngống server chạy client 30 charrrr

dodt93
26-07-13, 04:55 PM
Đã down về dùng thử....cảm nhận khá good !!! cho hỏi xóa cái tab tu luyện, chân nguyên đi kiểu gì,,vì cái đấy ko dùng dc

HaHuong
26-07-13, 05:06 PM
Đã down về dùng thử....cảm nhận khá good !!! cho hỏi xóa cái tab tu luyện, chân nguyên đi kiểu gì,,vì cái đấy ko dùng dc

Bác dùng với sever nào thế ? ;;)

dodt93
26-07-13, 05:14 PM
Bác dùng với sever nào thế ? ;;)

Bất cứ 1 server đều dùng dc ..quan trong là phải đồng bộ thôi.....

HaHuong
26-07-13, 05:24 PM
Bất cứ 1 server đều dùng dc ..quan trong là phải đồng bộ thôi.....

Vâng. Thanks bác nhé! em ngồi chờ bài hướng dẫn đồng bộ của Legend...

mastervnn
26-07-13, 08:37 PM
Động bộ giữa client và server vậy cho mình hỏi có tài liệu nào nói về vấn đề đồng bộ này không các bạn?
hoặc các b có thể cung cấp thêm thông tin để mình nghiên cứu thêm đc không?

legend1250
26-07-13, 09:14 PM
Đồng bộ client và sv có gì to tát đâu mà các bạn lại nghĩ cao xa đến thế nhỉ =.="
Vd: server có item ID = x => Client cũng phải có Item ID = x đó thì client mới hiển thị.
=> Đồng bộ hoàn toàn thì cứ dùng AXPPacker add vào Config.axp những file trong server như:
+ Các vật phẩm: Equipbase, Commonitem
+ Ngọc: Geminfo
+ Quái, pet: MonsterAttraTable, PetAttr...
......

thutrang123
26-07-13, 09:16 PM
thế muốn thay thế hình ảnh của 1 món đồ trong Client thì mở file nào trong Data vậy ?

dodt93
26-07-13, 09:45 PM
thế muốn thay thế hình ảnh của 1 món đồ trong Client thì mở file nào trong Data vậy ?

commenitem và euipbase ...............

1st.TheKing
26-07-13, 10:39 PM
K down k sài nhưng vẫn tks được k :)) Có ý châm chọc k nhỉ =)))

Đôi lời: Ai cảm thấy client dỏm xin đừng down. Mình chỉ reply những comment nào có ý kiến đóng góp để client hoàn thiện hơn mình sẽ tiếp thu, còn những ý kiến khác nhằm đả kích, châm chọc xin miễn tiếp

Superman
27-07-13, 12:27 AM
Đồng bộ client và sv có gì to tát đâu mà các bạn lại nghĩ cao xa đến thế nhỉ =.="
Vd: server có item ID = x => Client cũng phải có Item ID = x đó thì client mới hiển thị.
=> Đồng bộ hoàn toàn thì cứ dùng AXPPacker add vào Config.axp những file trong server như:
+ Các vật phẩm: Equipbase, Commonitem
+ Ngọc: Geminfo
+ Quái, pet: MonsterAttraTable, PetAttr...
......

nếu làm như vậy ở server mà ko co pet mới như BDL sẻ ko hiển thị và 1 số vật phẫm #
nếu làm ngược lại thì sao lấy từ client add vào server ko biết chạy đuọc ko

Lâm Ngọc Huy
27-07-13, 07:15 AM
Muốn làm cho đồng bộ thì cách đơn giản nhất là Extra cái Config.axp ra rồi chép tất vào server.Thế là đồng bộ nhỉ :D

HaHuong
27-07-13, 09:05 AM
Muốn làm cho đồng bộ thì cách đơn giản nhất là Extra cái Config.axp ra rồi chép tất vào server.Thế là đồng bộ nhỉ :D

Đơn giản thế thôi hả bác? Sao em làm như lời bác nój thì lại bị bảo dưỡng máy chủ ?

HaHuong
27-07-13, 09:41 AM

Lần này em copy chạy được nhưng vẫn không mở được nhưng vẫn không mở được shop. làm thế nào bây giờ hả các bác ?

legend1250
27-07-13, 09:41 AM
Đơn giản thế thôi hả bác? Sao em làm như lời bác nój thì lại bị bảo dưỡng máy chủ ?

Ảnh nói nửa thật nửa đùa ấy :))
Như #16 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) của mình: cậu thử chép Equipbase và Commonitem của Server vào Client xem thử xem ;))

lamthanhat
27-07-13, 09:45 AM
Như #16 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) của mình: cậu thử chép Equipbase và Commonitem của Server vào Client xem thử xem ;))

Cậu cho mình xin file monster của thành đại lý được không.
Dùng Server 3.0 share trên kia npc đại lý bị sai hết tọa đô.

HaHuong
27-07-13, 10:03 AM

Legend cho mình hỏi tí. Nếu mình add cái shoptable.txt từ cilent của cậu vào sever thì có được pet mới và thần khí mới ko?

truyphong123
27-07-13, 10:31 AM
Nhờ bạn nào làm giúp cái video hướng dẫn cài đặt hơặc hướng dẫn cài đặt bằng hình ảnh (càng chi tiết càng tốt). Cảm ơn! Mình là newbie!

popiye
27-07-13, 10:35 AM
Tình hình là mình tải cả client này và sever anh mod Huy về rùi nhưng chưa biết config đồng bộ sao đây, nếu copy file bên server qua client thì sẽ có thêm đồ mới ko nhỉ, mà bản này có Điêu văn ko ta

le_minh
27-07-13, 11:31 AM
Tình hình là mình tải cả client này và sever anh mod Huy về rùi nhưng chưa biết config đồng bộ sao đây, nếu copy file bên server qua client thì sẽ có thêm đồ mới ko nhỉ, mà bản này có Điêu văn ko ta

Theo mình thì client chạy rất ổn ,mình dang chạy Server TLBB 3.0 có kèm Client hoàn chỉnh cua HH .SV chạy rất tuyệt nhưng client ko hiểu tại sao đăng nhâp vào game chạy ra Vô Lượng Sơn hay Kiếm Các thì bị dis khỏi game mình down cái client này về giải nén rồi chép Config.axp,Interface.axp vào là chơi vô tư ko còn bị dis

thutrang123
28-07-13, 03:29 PM
Client của Legen rất good thế nhưng nếu dùng cho sever HH <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Topic này thì sẽ bị lỗi.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Các bạn giải nén đc file Config.axp rồi Copy vào Thư mục Data của client nhé

legend1250
28-07-13, 04:11 PM

Để lên #4 cho mọi người dùng chung nhé :D

ankol479
28-07-13, 04:13 PM
mình mới up lên 4 share. mong là down được, ai không down được thì nhắn lên để chuyển sang MF .. Have fun

thutrang123
28-07-13, 04:13 PM
Để lên #4 cho mọi người dùng chung nhé :D

Ok Thoải mái. Để mọi người biết

BoyHB
29-07-13, 06:20 PM

oh tks vì cống hiến. bạn fix giỏi nhỉ :D

buingoccong54
29-07-13, 09:32 PM
Bro, mình muốn tìm hiểu để làm client và sever như bạn. Bạn cho mình ít tài liệu đi, để mình tìm hiểu cách code và làm.

thanhluan.cklk
30-07-13, 06:05 PM
Nếu ai muốn sửa Logo cho sv thì có thể vào: Material.axp\Common\tga_CommonFrame9.dds để chỉnh sửa.

LG ơi có thể hướng dẫn cách chuyển từ file .dds ~> file ảnh dc ko :-s

HaHuong
30-07-13, 09:03 PM
LG ơi có thể hướng dẫn cách chuyển từ file .dds ~> file ảnh dc ko :-s

Bạn lấy file ảnh JPG làm hình nền à? Mở file .dds ấy bằng photoshop rồi lưu lại bằng JPG thôi $-)

tanhn
30-07-13, 09:24 PM
Bạn lấy file ảnh JPG làm hình nền à? Mở file .dds ấy bằng photoshop rồi lưu lại bằng JPG thôi $-)

=)) Ghê răng bạn pro gớm. Like cho ý tưởng mặc dù mình ko dùng tới :D

kv02301009
30-07-13, 10:19 PM
chào mọi người, cho e hỏi chút. cái client TLBB 3.30.1203 chỉ cần tải về rồi bật sv HH lên roi vào game à. hay la phải lam như thế nào nũa để vào. ai HD cụ thể e 1 tí, e là New lên k biết ì hết

HaHuong
30-07-13, 11:42 PM
=)) Ghê răng bạn pro gớm. Like cho ý tưởng mặc dù mình ko dùng tới :D

Để bác chê cười rồi b-) Ai đã nghịch qua thì chả biết dds mở bằng photoshop ;;)

tanhn
31-07-13, 07:08 AM
chào mọi người, cho e hỏi chút. cái client TLBB 3.30.1203 chỉ cần tải về rồi bật sv HH lên roi vào game à. hay la phải lam như thế nào nũa để vào. ai HD cụ thể e 1 tí, e là New lên k biết ì hết

Bạn làm theo hướng dẫn của bạn này là được chúc may mắn.

legend1250
31-07-13, 12:40 PM
Đã ko liên quan, đụng chạm đến nhau thì đừng sài hay copy đồ của người ta về rồi "dán mác" vào bảo là của mình xong đi khoe này nọ. Còn giỏi thì tự decode client tàu rồi add vào client mình đi chứ đừng ở đó làm trò cười, mình đọc mình thấy tức cười lắm.
Đã off rồi mà nhìn hành động ngày càng làm người ta khinh đến nỗi ko thể ko nói.
p/s: rút kinh nghiệm làn trước nên lần này mình chỉ nói đúng 1 người, và ai thì tự biết và nên xem lại bản thân mình. Nói huỵch tẹt ra thì mắc công lại chối.

HaHoang
31-07-13, 06:15 PM
Không cần ám chỉ. Đã nói không liên quan thì anh A làm gì ko liên quan đến anh B và ngược lại. Đó là cuộc sống. Anh A không quen biết anh B chả nhẻ không quen mà suốt ngày nhắc đến anh B thì có mà loạn...

hoanggiakhoa94
31-07-13, 09:24 PM
ai chỉ giúp mình với
mình dùng client này để chơi cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì nó không kết nối được mọi người chỉ giùm mình
Tks

1st.TheKing
31-07-13, 09:51 PM
Đã ko liên quan, đụng chạm đến nhau thì đừng sài hay copy đồ của người ta về rồi "dán mác" vào bảo là của mình xong đi khoe này nọ. Còn giỏi thì tự decode client tàu rồi add vào client mình đi chứ đừng ở đó làm trò cười, mình đọc mình thấy tức cười lắm.
Đã off rồi mà nhìn hành động ngày càng làm người ta khinh đến nỗi ko thể ko nói.
p/s: rút kinh nghiệm làn trước nên lần này mình chỉ nói đúng 1 người, và ai thì tự biết và nên xem lại bản thân mình. Nói huỵch tẹt ra thì mắc công lại chối.
Dạo này nóng hẳn ra nhỉ :v 30 chả cá

HaHoang
01-08-13, 07:57 AM
Nóng nẩy rồi một ngày nào đó sẽ phải trả giá cho những cái nóng nẩy mình đã gây ra. Tôi khuyên ai đó đừng có dẫm chân lên vết xe đổ của tôi, còn nghe hay không thì tùy. Đừng gây ấn tượng với mọi người bằng những việc này mà hãy làm bằng những việc có ích hơn.
Màu đỏ là của Mr Huy Khang

Anh2SiTinh
01-08-13, 09:01 AM
Lại chủi nhau đây là lý do các pro rời khỏi GZ ngày càng nhiều

nguyentuantd
01-08-13, 06:25 PM
Sẵn đây các bạn hướng dẫn đồng bộ Client với, vào hoài vẫn bị lỗi chán quá chừng. Xin giúp đỡ, thks nhiều !

truyphong123
03-08-13, 06:38 AM

Mình down về giải nèn được file config.apx cho mình hỏi là chạy cái này như thế nào thì đồng bộ được vậy?
Xin lỗi mình chưa đọc kỹ!

tanhn
03-08-13, 06:54 AM
Mình down về giải nèn được file config.apx cho mình hỏi là chạy cái này như thế nào thì đồng bộ được vậy?
Xin lỗi mình chưa đọc kỹ!

ném nó vào client/Data chép đè là ok mà

truyphong123
03-08-13, 07:40 AM
Các pro giúp mình vụ này với. Tình hình là mình down cái client này về giải nén ra có tên là TLBB 3.30.1203. sau đó mình copy file config.apx vào trong TLBB 3.30.1203/Data. Tiếp theo mình down tất cả các thứ cần thiết từ đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Tất nhiên là trừ cái client ra. Mình làm tất cả các bước theo như video HD và đựoc kết quả cũng tuơng tự như trong video HD. nhưng đến khi mình chạy game, mình vào địa chỉ này (D:\Game Offline\TLBB 3.3\TLBB 3.30.1203(client)\Bin\Game.exe) để chạy file Game.exe đó (Mình tìm trong client này thì chỉ có ở folder "Bin" mới có file "Game.exe") thì được kết quả như này:
Mình đều bấm "Ok" nhưng mà đợi mãi không thấy chạy game. Nhờ các bạn giúp mình khắc phục với. Cảm ơn nhiều!

--- Chế độ gộp bài viết ---

ném nó vào client/Data chép đè là ok mà

sorry, tại mình hỏi xong mới đọc cái dòng "chép đè vào data của client" ^^

muabacgate
03-08-13, 08:56 AM
xài win xp vẫn bị dis ở đại lí. tọa độ còn gần hơn client của HH hoac đại yến. mọi người có bị ko ?
Hai nhân hai là mấy ? (trả lời bằng số)

truyphong123
03-08-13, 09:10 AM
xài win xp vẫn bị dis ở đại lí. tọa độ còn gần hơn client của HH hoac đại yến. mọi người có bị ko ?

cậu chạy game bằng gì vậy? mình chạy nó cứ báo lỗi như kia

lexuanbach
03-08-13, 09:48 AM
Các pro giúp mình vụ này với. Tình hình là mình down cái client này về giải nén ra có tên là TLBB 3.30.1203. sau đó mình copy file config.apx vào trong TLBB 3.30.1203/Data. Tiếp theo mình down tất cả các thứ cần thiết từ đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Tất nhiên là trừ cái client ra. Mình làm tất cả các bước theo như video HD và đựoc kết quả cũng tuơng tự như trong video HD. nhưng đến khi mình chạy game, mình vào địa chỉ này (D:\Game Offline\TLBB 3.3\TLBB 3.30.1203(client)\Bin\Game.exe) để chạy file Game.exe đó (Mình tìm trong client này thì chỉ có ở folder "Bin" mới có file "Game.exe") thì được kết quả như này:
Mình đều bấm "Ok" nhưng mà đợi mãi không thấy chạy game. Nhờ các bạn giúp mình khắc phục với. Cảm ơn nhiều!

--- Chế độ gộp bài viết ---

sorry, tại mình hỏi xong mới đọc cái dòng "chép đè vào data của client" ^^

copy game.exe ra destop rồi sửa đuôi thêm -fl

truyphong123
03-08-13, 10:23 AM
copy game.exe ra destop rồi sửa đuôi thêm -ft

nó không cho thêm -ft bạn à
Những chữ cái của "Hồ Chí Minh" ?

legend1250
03-08-13, 10:58 AM
nó không cho thêm -ft bạn à
Những chữ cái của "Hồ Chí Minh" ?

-fl ko phải -ft

truyphong123
03-08-13, 11:14 AM
-fl ko phải -ft

legend1250
03-08-13, 12:07 PM

Bạn click chuột phải vào Game.exe chọn shortcut hoặc giữ chuột phải và kéo thả thì có hiện khung "Create shortcut" (nhớ mang máng là vậy) sau đó Properties vào shortcut mới thêm -fl
MD5 là 1 dạng mã hóa. Bạn vào trang: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> gõ "123456" trong ô String xong enter thì ở khung MD5 hash có hiện "e10adc3949ba59abbe56e057f20f883e" thì e10..... là 123456 sau khi được mã hóa.

buingoccong54
03-08-13, 01:19 PM
Link của topic sao không download được bạn ơi

truyphong123
03-08-13, 03:36 PM
Bạn click chuột phải vào Game.exe chọn shortcut hoặc giữ chuột phải và kéo thả thì có hiện khung "Create shortcut" (nhớ mang máng là vậy) sau đó Properties vào shortcut mới thêm -fl
MD5 là 1 dạng mã hóa. Bạn vào trang: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> gõ "123456" trong ô String xong enter thì ở khung MD5 hash có hiện "e10adc3949ba59abbe56e057f20f883e" thì e10..... là 123456 sau khi được mã hóa.

Tình hình là vẫn không được bạn à. Mình đã chụp ảnh lại, nhờ bạn coi giúp nhé
Mình đặt "-fl" trong dấu "...Game.exe-fl"

Mình đặt "-fl" ngoài dấu "...Game.exe"-fl

Cả 2 đều không được :-s

HaHuong
03-08-13, 04:18 PM
Tình hình là vẫn không được bạn à. Mình đã chụp ảnh lại, nhờ bạn coi giúp nhé
Mình đặt "-fl" trong dấu "...Game.exe-fl"

Mình đặt "-fl" ngoài dấu "...Game.exe"-fl

Cả 2 đều không được :-s

Bác làm sai rồi nhé. phải là "..........\Game.exe" -fl (có dấu cách) :-w

kfcneed2
03-08-13, 05:48 PM
các bác pro ơi sao win xp không run dc game vậy mình cũng bị lỗi khi run game.exe các pro xem hộ với .

le_minh
03-08-13, 07:37 PM
Hôm nay mình mãn phép chỉ các bạn chay bằng file Lanch.exe ko cần chạy file game.exe nữa nếu ai bít xin đừng ném gạch nha mình cũng hoc từ những bạn khác thui nha chỉ giúp đở những bạn gặp khó khăn khi ko chạy được client tlbb thui
Nếu các bạn muốn chạy file Lanch.exe thì bạn phải cài xampp-win32-1.7.1-installer.exe chương trình chạy wed nha
sau đó các bạn down cái này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
rồi giải nén vào host C:\xampp\htdocs đặt tên là sv rồi vào client tlbb/Launch.ini sửa lại đường dẫn
vd: máy mình ip là:192.168.1.33 thì đường dẫn là
PatchInfo = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
LoginServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Rồi các bạn bấm vào vào file Lanch.exe sẽ thấy kết quả :D

truyphong123
03-08-13, 09:58 PM
Tình hình là như thế này. Mình cài cái TLBB từ đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì chạy bình thường. Khi mình down client ở đây về giải nén và chép file config vào data, rồi chạy server, vào game thì bị lỗi như thế này:"xin kiểm tra lại đường truyền và đăng nhập lại. Nếu vẫn còn khó khăn khi đăng nhập xin bằng hữu hãy thứ lỗi". Nhờ các bạn chỉ mình cách fix lỗi này với. Tks!

le_minh
03-08-13, 10:16 PM
Tình hình là như thế này. Mình cài cái TLBB từ đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì chạy bình thường. Khi mình down client ở đây về giải nén và chép file config vào data, rồi chạy server, vào game thì bị lỗi như thế này:"xin kiểm tra lại đường truyền và đăng nhập lại. Nếu vẫn còn khó khăn khi đăng nhập xin bằng hữu hãy thứ lỗi". Nhờ các bạn chỉ mình cách fix lỗi này với. Tks!

bạn mở file loginserver.txt trong thư mục patch sửa lại cai này thử xem sao

VERSION 1

SERVER_BEGIN
Thiên Long Bát Bµ,Sói Kool,1,201,3,1,0,Gia ðình nhà Sói,192.168.1.3:7384,192.168.1.3:7384,192.168.1.3 :7384,192.168.1.3:7384,2

SERVER_END

truyphong123
03-08-13, 10:49 PM
bạn mở file loginserver.txt trong thư mục patch sửa lại cai này thử xem sao

VERSION 1

SERVER_BEGIN
Thiên Long Bát Bµ,Sói Kool,1,201,3,1,0,Gia ðình nhà Sói,192.168.1.3:7384,192.168.1.3:7384,192.168.1.3 :7384,192.168.1.3:7384,2

SERVER_END

Mình vào được rồi. Cảm ơn bạn!

popiye
05-08-13, 09:11 AM
Hôm nay mình mãn phép chỉ các bạn chay bằng file Lanch.exe ko cần chạy file game.exe nữa nếu ai bít xin đừng ném gạch nha mình cũng hoc từ những bạn khác thui nha chỉ giúp đở những bạn gặp khó khăn khi ko chạy được client tlbb thui
Nếu các bạn muốn chạy file Lanch.exe thì bạn phải cài xampp-win32-1.7.1-installer.exe chương trình chạy wed nha
sau đó các bạn down cái này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
rồi giải nén vào host C:\xampp\htdocs đặt tên là sv rồi vào client tlbb/Launch.ini sửa lại đường dẫn
vd: máy mình ip là:192.168.1.33 thì đường dẫn là
PatchInfo = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
LoginServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Rồi các bạn bấm vào vào file Lanch.exe sẽ thấy kết quả :D

mình hay bị lỗi vào đại lý là bị opp văng ra

thanhluan.cklk
07-08-13, 07:31 AM
Cách vào game đơn giản nhất là down cái này về rồi ném vào thư mục game rồi chạy nó là xong :D

hanthacvt
26-08-13, 12:02 PM
day la doan minh chay login
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380517008)(T0=2013-8-26_12:25:21 T1=804.4000)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380517008)(T0=2013-8-26_12:25:23 T1=806.4000)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1380517008)(T0=2013-8-26_12:25:23 T1=806.4000)
vao game thi cu kiem tra mat ma suot
ai giup minh sua loi voi

tanhn
27-08-13, 07:24 AM
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380517008)(T0=2013-8-26_12:25:21 T1=804.4000)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380517008)(T0=2013-8-26_12:25:23 T1=806.4000)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1380517008)(T0=2013-8-26_12:25:23 T1=806.4000)
ai giup minh sua loi voi

Ở ServerInfo thì là
[Billing]
Number=1
IP0=192.168.1.33
Port0=12680

Bạn kiểm tra lại nhé

hanthacvt
27-08-13, 05:55 PM
ai giup minh sua loi voi

mình xài bản 3.30 cua tuan565
thư mục server là forder (xyubuntu) nên mình không biết severinfo chỗ nào cả (lúc khởi động máy ảo của bản này chỉ có màn hình đen rồi phải vào thư muc blling+start rieng chạy 1 ban cmd để khởi động sever bạn ơi

alonewjnd
14-05-14, 08:28 PM
Hỏi ngu xíu. Client này thì xài server nào để hiện bản chơi giống thớt thế ạ. Mong mọi người chỉ giúp với, Cám ơn nhiều, mong thớt share sv của mình cho mọi người chơi được ko. ^^

alonewjnd
15-05-14, 03:02 PM
Link die rồi thớt ơi. Có thể up lại được ko. tks

Sói Đẹp Trai
15-05-14, 06:10 PM
Thứ nhất chủ topic này không còn hoạt động nữa nên bạn có nói cũng vô ích
Thứ 2 topic này link đã die rất lâu rồi, phiên bản dùng cũng đã cũ, bạn đào mỏ nó lên vì cớ gì?
Thứ 3 topic này sẽ bị close để tránh trường hợp tương tự.