PDA

View Full Version : [TLBB] lỗi khi cài Mysql

phantriman00
26-07-13, 11:09 AM
cho mình hõi lỗi này là j za khj mình cài mysql <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pro nào giúp cái

legend1250
26-07-13, 11:13 AM
Cơ sở dữ liệu (MySQL) đã được cài rồi.
Muốn cài lại 1 lần nữa thì phải nhập đúng pass của User Root => Trường hợp của bạn là sai pass Root nên không Excute tiếp được.

phantriman00
26-07-13, 11:44 AM
Cơ sở dữ liệu (MySQL) đã được cài rồi.
Muốn cài lại 1 lần nữa thì phải nhập đúng pass của User Root => Trường hợp của bạn là sai pass Root nên không Excute tiếp được.

mình đã xóa sạch MysQL mà vẫn bị mà cho mình hõi parr root là cái parr của máy ảo à

HaHoang
26-07-13, 12:00 PM
mình đã xóa sạch MysQL mà vẫn bị mà cho mình hõi parr root là cái parr của máy ảo àPass: asdfgh.
Tôi là Hà Hoàng nhé.

phantriman00
26-07-13, 12:21 PM
Pass: asdfgh.
Tôi là Hà Hoàng nhé.
mình lấy máy ảo của mod huy trong topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và copy cái file tlbb.tar.gz trong topic của bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để chạy SV mà vẫn bị lỗi đó mình đã thử parr bạn đưa vẫn bị

HaHoang
26-07-13, 12:37 PM
mình lấy máy ảo của mod huy trong topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và copy cái file tlbb.tar.gz trong topic của bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để chạy SV mà vẫn bị lỗi đó mình đã thử parr bạn đưa vẫn bịThứ nhất
WMW linux rất nặng, ram 4 GB load mới nổi.
Thứ 2:
Server kia nhẹ nhàng tình cảm Ram 2GB cũng chứa thừa sức. ( Xubuntu )
Thứ 3: Phải sửa lại cả database nữa hay sao ấy. Vụ này chưa thử

phantriman00
26-07-13, 12:41 PM
Thứ nhất
WMW linux rất nặng, ram 4 GB load mới nổi.
Thứ 2:
Server kia nhẹ nhàng tình cảm Ram 2GB cũng chứa thừa sức. ( Xubuntu )
Thứ 3: Phải sửa lại cả database nữa hay sao ấy. Vụ này chưa thử

mà mình chạy = cái Xubuntu thì bị lỗi trong topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và k lưu data khi zo game tạo nv zo phái 120 out ra zo lại thì bị lỗi đường truyền mạng và nhân vật thì về lại cấp 1

legend1250
26-07-13, 12:46 PM
mà mình chạy = cái Xubuntu thì bị lỗi trong topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và k lưu data khi zo game tạo nv zo phái 120 out ra zo lại thì bị lỗi đường truyền mạng và nhân vật thì về lại cấp 1

Ko lưu data có thể do tốc độ ghi của HDD ảo chậm (do ram thấp) set cao cao lên 1 tí thử xem sao.
Hoặc cũng có thể lỗi do bước khởi động ./shm start
=> Cách khắc phục: chạy từng lệnh. Tới lệnh ./shm start thì đợi nó chạy hết rồi gõ ./shm stop xong rồi start lại 1 lần nữa. Trước do mình tắt Server ko đúng cách nên hay xảy ra tình trạng này, tìm hiểu thì mới biết là do ./shm

phantriman00
26-07-13, 12:54 PM
Ko lưu data có thể do tốc độ ghi của HDD ảo chậm (do ram thấp) set cao cao lên 1 tí thử xem sao.
Hoặc cũng có thể lỗi do bước khởi động ./shm start
=> Cách khắc phục: chạy từng lệnh. Tới lệnh ./shm start thì đợi nó chạy hết rồi gõ ./shm stop xong rồi start lại 1 lần nữa. Trước do mình tắt Server ko đúng cách nên hay xảy ra tình trạng này, tìm hiểu thì mới biết là do ./shm

còn lỗi trong topic này xem dùm mình cái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và chĩ mình cách khác phục cái