PDA

View Full Version : [KT] Cách connect và đồng bộ DB - Web - Server ?

kt12d1
26-07-13, 10:31 AM
chào các bác... hiện tại em đang gặp khó khăn về vấn đề như này ạ..

- web của em đựoc chạy trên 1 vps - server game chạy trên 1 vps khác.. khi em đăng ký tài khoản trên web thì thông tin chỉ có ở trong database của web - còn server thì lại không nhận được thông tin từ vps web truyền sang...

pro nào biết xin chỉ giúp em làm thế nào để database của web đồng bộ với database của server ạ.. và giao thông với nhau qua đâu ạ..

nghichtu91
03-08-13, 12:35 AM
chào các bác... hiện tại em đang gặp khó khăn về vấn đề như này ạ..

- web của em đựoc chạy trên 1 vps - server game chạy trên 1 vps khác.. khi em đăng ký tài khoản trên web thì thông tin chỉ có ở trong database của web - còn server thì lại không nhận được thông tin từ vps web truyền sang...

pro nào biết xin chỉ giúp em làm thế nào để database của web đồng bộ với database của server ạ.. và giao thông với nhau qua đâu ạ..

bản 2,6 là dùng được đấy .......

accelan006
03-08-13, 12:44 AM
mở port 3306 cho web connect vào mysql server (giới hạn chỉ ip vps web được truy cập port)

kt12d1
03-08-13, 02:46 AM
mở port 3306 cho web connect vào mysql server (giới hạn chỉ ip vps web được truy cập port)

mình đã thử dùng cách này.. nhưng có 1 vấn đề... nếu giao thông qua port 3306 hiện tượng load từ web -> server rất lâu... nếu chạy localhost thì rất nhanh... pro nào giải thích vụ này đựoc k :-ss!

___Rookie___
03-08-13, 07:26 AM
nếu vps và server điều ở datacenter thì việc truyền tải dữ liệu < 100kb rất lẹ bạn à.