PDA

View Full Version : [TLBB] Hiển thị không rõ tên của NPC

dmt998
25-07-13, 02:20 PM
Mình dùng sv TLBB 3 của bác sóikool share :)
- khi chơi game thì trong khi các text trong game vẫn hiển thị tốt thì tên của các NPC hiển thị chữ gì ấy :D đọc chả hiểu !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pro nào biết cách fix thì chỉ mình với :(( chơi mà không thấy chữ khác nào xem Tv mà không có âm thanh =((

thanhluan12a14
25-07-13, 02:43 PM
- khi chơi game thì trong khi các text trong game vẫn hiển thị tốt thì tên của các NPC hiển thị chữ gì ấy :D đọc chả hiểu !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pro nào biết cách fix thì chỉ mình với :(( chơi mà không thấy chữ khác nào xem Tv mà không có âm thanh =((

Mình đoán cái lổi này 90% là do cái file MonsterAttrExTable.txt trong file Config.axp ko được chuyển sang encode là Window-1252 trước khi add vào file Config.axp

Bạn hãy xem lại và làm thử... nếu ko được thì trở lại hỏi tiếp :D

:

Việt Nam có thủ đô là gì ? (viết tắt 2 ký tự đầu và viết thường ) hn

dmt998
25-07-13, 02:55 PM
Mình đoán cái lổi này 90% là do cái file MonsterAttrExTable.txt trong file Config.axp ko được chuyển sang encode là Window-1252 trước khi add vào file Config.axp

Bạn hãy xem lại và làm thử... nếu ko được thì trở lại hỏi tiếp :D

thanhluan12a14
25-07-13, 03:17 PM

Cái này thì đơn giản lắm. Mình tin bạn làm được mà.

Bạn vào đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn tải Notepad++ và axpUnpacker về.
Hướng dẫn unpack thì ở dưới có luôn đấy nhé.

Bạn unpack file MonsterAttrExTable.txt ra rồi mở nó bằng Notepad++,
Sau đó bạn chọn Encoding -> Character sets -> Western European -> Window-1252 (ở link trên cũng có hướng dẫn đó)
Save lại rồi add trở ngược vào file Config.axp

Thế thôi. dễ lắm bạn à. thậm chí chả cần đụng tới bạn phím :D

Sói Đẹp Trai
25-07-13, 05:52 PM

Pro nào biết cách fix thì chỉ mình với :(( chơi mà không thấy chữ khác nào xem Tv mà không có âm thanh =((Cái hình này là chưa add việt hóa folder scene nên tên NPC vẫn là tiếng tàu là điều dễ hiểu. Mấy cái kia gốc là tiếng tàu nhưng cài font việt vào nên nó thành như vậy.