PDA

View Full Version : [JX] Tìm hiểu về source

jayle289
24-07-13, 01:19 AM
Trong forum có nhiều bạn nhắc đến build source, nghe riết cũng quen nhưng ko hiểu cặn kẽ nó là như thế nào, pro nào có thể giải thích cho dễ hiểu được không?
Sv mình đang tập dev là awjx tìm em 2.0 của DuongDaiCa, nghe các bạn nói là chưa có hàm setlv nhưng sao bác Dương lại add trong chuyensinh.lua, nếu đã add thì sao mình ko dùng được.
Và ở topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có bạn share source full, là như thế nào ah?
Mình có thể copy script và setting của sv DuongDaiCa vào đây để chơi không?
Các bạn giúp mình với, cám ơn ah!

thaihoa91
24-07-13, 03:20 AM
Source JX là thứ dc viết bằng code C++

Nó dùng để build tạo ra các file .exe .dll trong Server và Client ví dụ game.exe, coreclient.dll, gameserver.exe, coreserver.dll....

Source là thứ dc ví như fần bên trong cơ thể, nó quyết định hoàn toàn cách chạy game. Còn những cái như script và settings chỉ là những file tác dụng bên ngoài da.

Source wy định để load script, settings dc những gì! Ví dụ source wy định load file Skills.txt trong Settings, nếu zờ tui chỉnh source lại, ko cho load file skills.txt nữa thì dù bạn có lấy Skills.txt để vào Settings của Client hay Server thì game nó ko load.

jayle289
24-07-13, 10:51 AM
Source JX là thứ dc viết bằng code C++

Nó dùng để build tạo ra các file .exe .dll trong Server và Client ví dụ game.exe, coreclient.dll, gameserver.exe, coreserver.dll....

Source là thứ dc ví như fần bên trong cơ thể, nó quyết định hoàn toàn cách chạy game. Còn những cái như script và settings chỉ là những file tác dụng bên ngoài da.

Source wy định để load script, settings dc những gì! Ví dụ source wy định load file Skills.txt trong Settings, nếu zờ tui chỉnh source lại, ko cho load file skills.txt nữa thì dù bạn có lấy Skills.txt để vào Settings của Client hay Server thì game nó ko load.

Cám ơn ThaiHoa!
Bạn có cái nào có thể dùng được cho bản tìm em của DuongDaiCaJX không, mà có thể sử dụng setlv đó, mình không biết làm sao hết!

thaihoa91
24-07-13, 12:52 PM
Cám ơn ThaiHoa!
Bạn có cái nào có thể dùng được cho bản tìm em của DuongDaiCaJX không, mà có thể sử dụng setlv đó, mình không biết làm sao hết!

Build là dùng source gốc build, có nghĩa là build từ lúc mới đầu, chứ ko fải là cứ build tiếp mà mấy server đã có rùi đâu.