PDA

View Full Version : [Gunny] tut hướng dẫn các bạn chạy link RequestII bị "fail".

hoang7625
20-07-13, 06:17 AM
sau khi thấy em mình nói chạy link req toàn bị fail, chỉnh quyền adm thì không được. Vì thế mình đã xem qua và thấy 1 điều đơn giản là quyền adm chỉ hơn 1 chỗ là cho phép xóa và thay đổi thông tin. Mỗi máy tính có 1 thông số khác nhau vậy nên các bạn chạy hay bị fail, cho nên nếu ai bị fail thì các bạn chỉ cần xóa cái file *.xml đó đi và chạy lại sẽ thành công, nên nhớ chỉ cần xóa lần đầu tiên thôi vì khi thành công rồi thì thông tin máy tính đã được cập nhật nên dù không có quyền Adm thì vẫn chạy thành công

YahooMesenger
20-07-13, 06:43 AM
vậy ý cậu nói là :
Chỉ cần chạy Link RequestII Bị fail thì xóa nó đi và copy file **.xml mới bỏ vào req rùi chạy link lại à vậy là thành công phải k
có áp dụng 3.0 ko nhĩ :P

bachugacon122
20-07-13, 06:44 AM
sau khi thấy em mình nói chạy link req toàn bị fail, chỉnh quyền adm thì không được. Vì thế mình đã xem qua và thấy 1 điều đơn giản là quyền adm chỉ hơn 1 chỗ là cho phép xóa và thay đổi thông tin. Mỗi máy tính có 1 thông số khác nhau vậy nên các bạn chạy hay bị fail, cho nên nếu ai bị fail thì các bạn chỉ cần xóa cái file *.xml đó đi và chạy lại sẽ thành công, nên nhớ chỉ cần xóa lần đầu tiên thôi vì khi thành công rồi thì thông tin máy tính đã được cập nhật nên dù không có quyền Adm thì vẫn chạy thành công

Vẫn phải set quyền admin bạn à
vì user asp net vẫn chưa có quyền ghi vào thư mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mình thì thường làm thế này nếu đã set và xóa mà vẫn ko được thì coppy thư mục request ra ngoài thư mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( ổ C chẳng hạn)
rồi add vào iis giống như add request với 1 tên khác ví dụ req :D
config lại ip trong cái request mới này thành 127.0.0.1 rồi chạy link cập nhật là ok :D
p/s : mình đang cố viết lại bộ cập nhật file xml này qua php chứ cái mặc định củ chuối quá :D

YahooMesenger
20-07-13, 06:49 AM
vậy Bachugacon122 :) viết ra có bye lấy money không thế ;))

bachugacon122
20-07-13, 07:01 AM
vậy Bachugacon122 :) viết ra có bye lấy money không thế ;))

Cái này chắc để share thôi
cái kia cũng tính share nhưng lỡ bán cho vài người giờ share là bị chửi :|

YahooMesenger
20-07-13, 07:09 AM
sữa rồi nhé bachugacon122 ! ok chưa :)

bachugacon122
20-07-13, 07:20 AM
Thím Yahoo sửa bài viết dùm đê
mình ko muốn nỗi tiếng như bác gì bên box mu đâu :|

YahooMesenger
20-07-13, 07:23 AM
mà từng nào có bachugacon122 mình thanks trước nhé :) nếu có share sớm nhé

hoang7625
20-07-13, 09:08 AM
Vẫn phải set quyền admin bạn à
vì user asp net vẫn chưa có quyền ghi vào thư mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mình thì thường làm thế này nếu đã set và xóa mà vẫn ko được thì coppy thư mục request ra ngoài thư mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( ổ C chẳng hạn)
rồi add vào iis giống như add request với 1 tên khác ví dụ req :D
config lại ip trong cái request mới này thành 127.0.0.1 rồi chạy link cập nhật là ok :D
p/s : mình đang cố viết lại bộ cập nhật file xml này qua php chứ cái mặc định củ chuối quá :D

gunny ii thì không cần copy hay gì hết, chỉ cần xóa đi rùi chạy link là nó sẽ tự tạo 1 file như mình vừ xóa, và từ đó sẽ không cần xóa nữa bạn à.
còn gunny 3.0 mình chưa thử.

--- Chế độ gộp bài viết ---

vậy ý cậu nói là :
Chỉ cần chạy Link RequestII Bị fail thì xóa nó đi và copy file **.xml mới bỏ vào req rùi chạy link lại à vậy là thành công phải k
có áp dụng 3.0 ko nhĩ :P

không cần copy gì hết, cứ xóa rùi chạy link thì nó sẽ tự tạo file ***.xml. mới cho bạn,