PDA

View Full Version : [Gunny] Hướng dẫn cách học C# cho người mới dev gunny

datdn74
19-07-13, 09:20 AM
Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn mới vào học dev gun như mình trước tiên các bạn hãy học c# theo các video sau
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> V ls
( nối lại dùm mình lun vì nó ghi có từ ngữ cấm ==!) học từ bài 1 đến hêt album bạn sẽ hiểu đc c# rồi các bạn lên nâng cao từ đó bạn sẽ biết cách ra các câu lệnh cho c#
Và thêm nữa để dev đc gunny các bạn cần phải có microsoft visual studio
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
sau khi down về các bạn dùng nó để chỉnh sửa và dev sau đó các bạn build ra bạn cách nhấn hình tam giác màu xanh hoặc các bạn nhấn f5
(like nếu thấy bài hay )

hoang7625
19-07-13, 05:30 PM
Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn mới vào học dev gun như mình trước tiên các bạn hãy học c# theo các video sau <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> V ls ( nối lại dùm mình lun vì nó ghi có từ ngữ cấm ==!) học từ bài 1 đến hêt album bạn sẽ hiểu đc c# rồi các bạn lên nâng cao từ đó bạn sẽ biết cách ra các câu lệnh cho c#
(Lần đầu viết bài nên có sơ sót có gì mình sẽ bổ sung từ ý kiến các bạn)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

datdn74
19-07-13, 05:36 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bạn không biết chứ video của tui là dành cho newbie như tui đây tui xem còn hiểu nữa mà sao mấy đứa khác ko đc :D

Vuhuytruong
20-07-13, 10:41 AM
Có video hd viết scrip Npc có sử dụng effect k bác.Pro nào bít thì hd lun đê

hung3020
20-07-13, 10:58 AM
effect dễ nhất lun mà k bik viết àk :(

Vuhuytruong
20-07-13, 11:01 AM
có rành về cái ny đâu mà bít.bi h tập vọc phó bản nên hỏi để làm mấy thèng trùm.Bít thỳ hd đy

meocon5000
20-07-13, 01:01 PM
có rành về cái ny đâu mà bít.bi h tập vọc phó bản nên hỏi để làm mấy thèng trùm.Bít thỳ hd đy

Trong mission : Addloading
Mười nhân mười bằng bao nhiêu ? (viết kết quả bằng số)

hung3020
20-07-13, 02:10 PM
hd lun nè ==''

vào Messions và viết như sau, ví dụ Game.AddLoadingFile(2, "image/game/effect/4/blade.swf", "asset.game.4.blade");
Chỗ "image/game/effect/4/blade.swf" là đường dẫn đến file effect Res/image/game/4/blade.swf.
Còn "asset.game.4.blade" là chỗ Action đối vs Sothink và Scripts đối vs Flash Decompli.

Rùi vào NPC khai báo như sau private PhysicalObj xxxx; (thay xxxx = tên muốn đặt)

rùi tạo dòng lệnh như sau: xxxx = ((PVEGame)Game).Createlayer(player.X, player.Y, "moive", "asset.game.4.blade", "", 1, 0); (thay xxxx = tên vừa khai báo và thay player.X và player.Y = tọa độ theo ý thịch)

muốn xóa effect thì xài Game.RemovePhysicalObj(xxxx, true); (thay xxxx = tên khai báo)

vs lệnh này chúng ta có thể làm cổ động viên trong s3 và s4 Đấu trường gà. Bài có ích thì Thanks nhé ^^

Vuhuytruong
20-07-13, 05:02 PM
tks bác.đt nhấn tks là lỗi trang bác thông cảm.hum sau sẽ tks.

Vuhuytruong
20-07-13, 07:00 PM
hung3020 có chơi facebook k? kb có j thắc mắc tui hỏi tý dc k¿???

datdn74
20-07-13, 07:18 PM
Nó hình như chỉ chơi yahoo thôi bạn nick yahoo nó nè bjnboo_sunrang

Vuhuytruong
20-07-13, 08:48 PM
ui đệch.để lập lại cái yahoo ms zậy

nhokvip99
21-07-13, 04:42 PM
Giọng nghe hơi nhỏ trên video thì phải!!!!

datdn74
21-07-13, 06:35 PM
Giọng nghe hơi nhỏ trên video thì phải!!!!
đúng rùi đó bạn nó nói nhỏ thật mình học tới video 6 thôi là hết mún học lun (:l mỗi lần học là phải cắm loa vào nghe ;)))

Vuhuytruong
29-07-13, 06:25 PM
Sau khi chỉnh sửa file .cs trong source thỳ build lại kiểu j nhỉ

trong0981
29-07-13, 06:37 PM
nghiên cứu source gunny khoảng 2 tuần mình đảm bảo khỏi cần học chuyên sâu c# các bác cũng code ngon lành :-?

kingmagic10
29-07-13, 06:38 PM
nghiên cứu source gunny khoảng 2 tuần mình đảm bảo khỏi cần học chuyên sâu c# các bác cũng code ngon lành :-?

chuẩn em chả cần nguyên cứu gì...xong bây h đọc như tiếng mẹ đẻ luôn :D

Vuhuytruong
29-07-13, 06:58 PM
Thím nào trả lời câu hỏi của t đy............................................... ...................................

datdn74
29-07-13, 07:09 PM
Thím nào trả lời câu hỏi của t đy............................................... ...................................

chỉnh sửa xong bạn dùng microsoft visual studio mà debug ra thui có gì đâu

Vuhuytruong
29-07-13, 07:49 PM
Nói debug thỳ éo ai bít.newbie sử dụng visual studio mà,nói rõ đi.mấy thím trên wap toàn share code fix lỗi,tự build nên mới phải dev thui

datdn74
29-07-13, 08:28 PM
Nói debug thỳ éo ai bít.newbie sử dụng visual studio mà,nói rõ đi.mấy thím trên wap toàn share code fix lỗi,tự build nên mới phải dev thui

ok đã bổ sung rùi ;) ( thank vì đã góp ý kiến )

haidang115
30-07-13, 03:49 PM

chuẩn cmnr :)) 5tháng mò gunny 3 tuần dev :)) hiểu sơ sơ

vinh8c058
19-03-15, 05:35 PM
Học KO hiểu đk j cả. tự xem code mày mò thì khỏi C với chả #