PDA

View Full Version : [JX] Xin các cao thủ chỉ giáo res đồ Ô kim vào server TLG

vnpt1983
17-07-13, 03:13 PM
mong các cao thủ chỉ giáo. hiện giờ mình có bộ icon và res ô kim muốn add vào trong GoldItem.txt của server mà không hiểu rõ lắm.
xem trong file GoldItemRes.txt thấy cột đầu tiên là GoldID, cột 2 là ResID, cột 3 là tên item....ở cột 2có thấy các số 4, 29, 25, 33, 16...xin hỏi đây là idres trong npcres có phải không?. .cho hỏi tại sao trong cung 1 bộ đồ chỉ có 1 cái có chỉ số còn những cái khác thì không ?
vd bộ mộng long
4 Méng long chi chÝnh hoµng t¨ng m¹o
Méng long chi kim ti chÝnh hång ca sa
Méng long chi huyÒn ti ph¸p ®¸i
Méng long chi phËt ph¸p huyÒn béi
29 Méng long chi tö kim bµn nh­îc giíi

có ai biết xin chỉ dùm vì mình không hiểu rõ lắm xem ebook cũng ko hiểu (hơi ngu tí :)))

và thêm 1 điều nữa có cao thủ nào chỉnh đc trang bị golditem thành ngũ hành chứ ko chỉ có 1 hệ kim thôi. dùng hàm AddGoldItem(id,chỉ số) vẫn ko dc. dùng option 39 thì ra những cái hệ kim vẫn còn thành ra món đồ có 2 hệ. nếu cái này do code thì xin cảm ơn coi như mình không hỏi.

f-fantasy
19-07-13, 03:52 AM
Những cái có chỉ số như bạn hỏi chủ yếu là MŨ - ÁO - VŨ KHÍ vì những cái đó đeo vào sẽ HIỆN ra ngoài cho bạn nhìn thấy còn như nhẫn dây chuyền đai lưng ngọc bội bạn đeo vào nó có hiện ra ngoài đâu nên ko cần chỉ số. Cái chỉ số mà bạn nhìn thấy chính là ID của RES.
Bạn google hướng dẫn add đồ Ô KIM để tìm hiểu, đọc bài đó bạn có thể biết cách tìm ID của Res như thế nào (Mình lười liệt kê cụ thể ra cho bạn nên có lẽ bạn tự tìm nhé)

Với servẻ LTG thì hàm AddGoldItem chính xác là thê này bạn nhé
AddGoldItem(ID_GOLDITEM,LOCK,zzSeries)

trong đó LOCK = 0 thì món đồ nhận được ko bán ko giao dịch và ko vứt được, nếu LOCK = 1 thì đồ bình thường bán giao dịch và vứt được
zzSeries : Là ngũ hành món đồ bạn add với 2 là Kim / 3 : Mộc / 4 : Thủy / 5 : Hỏa / 6 : Thổ

Hàm AddGoldItem sẵn có của servẻ này sẽ ko lấy thông số Ngũ Hành thuộc file GoldItem.txt của bạn đâu nên bạn add thủ công nhé. Còn muốn nó lấy thông số bạn buộc phải làm 1 hàm mở rộng trước khi addgolditem thì load file GoldItem.txt lấy thông số gán vào biến zzSeries rồi mới AddGoldItem

vnpt1983
19-07-13, 11:15 PM
Những cái có chỉ số như bạn hỏi chủ yếu là MŨ - ÁO - VŨ KHÍ vì những cái đó đeo vào sẽ HIỆN ra ngoài cho bạn nhìn thấy còn như nhẫn dây chuyền đai lưng ngọc bội bạn đeo vào nó có hiện ra ngoài đâu nên ko cần chỉ số. Cái chỉ số mà bạn nhìn thấy chính là ID của RES.
Bạn google hướng dẫn add đồ Ô KIM để tìm hiểu, đọc bài đó bạn có thể biết cách tìm ID của Res như thế nào (Mình lười liệt kê cụ thể ra cho bạn nên có lẽ bạn tự tìm nhé)

Với servẻ LTG thì hàm AddGoldItem chính xác là thê này bạn nhé
AddGoldItem(ID_GOLDITEM,LOCK,zzSeries)

trong đó LOCK = 0 thì món đồ nhận được ko bán ko giao dịch và ko vứt được, nếu LOCK = 1 thì đồ bình thường bán giao dịch và vứt được
zzSeries : Là ngũ hành món đồ bạn add với 2 là Kim / 3 : Mộc / 4 : Thủy / 5 : Hỏa / 6 : Thổ

Hàm AddGoldItem sẵn có của servẻ này sẽ ko lấy thông số Ngũ Hành thuộc file GoldItem.txt của bạn đâu nên bạn add thủ công nhé. Còn muốn nó lấy thông số bạn buộc phải làm 1 hàm mở rộng trước khi addgolditem thì load file GoldItem.txt lấy thông số gán vào biến zzSeries rồi mới AddGoldItem

như vậy là chỉ có id res của áo, mũ và vũ khí thôi. 2 cái tay áo thì dùng id res = với id res của áo luôn phải không bạn. cho mình hỏi thêm 1 chút về add fifong đc không. mình đã thử add nhưng chỉ đc có 10 cái trong khi có bộ fifong 11 cái.

file fifongres.txt như thế này có đúng không.
Line ResId
macdinh 0
1 1
2 2
3 3
4 4
5 5
6 6
7 7
8 8
9 9
10 10
11 11
12 12
13 13
14 14
15 15
16 16
17 17
18 18
18 19
20 20
21 21
22 22
23 23
24 24
25 25
26 26

có 11 bộ nam mình khai báo trong npcres từ 1-11, còn nừ thì khai báo từ 16-26. lấy fifong nam thì id từ 1-11, nữ từ 16-26. có spr đầy đủ. khi vào game nam không có cái fifong số 1 và 11. nữ không có fifong 11. không biết có phải do hỏng spr ko hay khai báo idres sai. bạn chỉ dùm với.