PDA

View Full Version : [Gunny] Hướng dẫn fix lỗi mất acc ( 13/13 ), Bug CE và chống CE cho Launcher

hoanganhgo
17-07-13, 02:15 PM
--Bài viết chủ yếu là cho newbie, mấy pro nào biết rồi thì chém nhẹ tay nhé :D
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
+Đầu tiên là lỗi 13/13 hay còn gọi là lỗi mất acc ;))
->Nguyên nhân: Do ValidDate quá lớn :D
=>Cách xử lí: Vào SQL > Db_Tank > Programability > Stored Procedures > [dbo].[SP_Users_Items_Update] thêm đoạn code sau vào dưới dòng

......
@Hole6Level int,
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
AS
......
thêm vào dưới nó

begin
end
============================
+Tiếp theo là fix bug CE, chỉ fix một phần thôi chứ ko no bug hoàn toàn :D
Làm như bác Trọng, bật GameSever.sln lên, vào Game.Server.Packets.Client.UserChangeItemPlaceHand ler
Thêm

if (count > 999)
{
count=0;
}
dưới dòng

if (count == -1)
{
return 0;
}
if (count > itemAt.Count)
{
count = 0;
}
==>Giải thích code tí, nếu số lượng vật phẩm trong 1 ô lớn hơn 999 ( ai cũng biết max là 999, trên 999 chỉ có hack :))) thì set nó thành 0
--->Ai muốn chơi mạnh tay hơn thì xài cái này =p~

if (count > 999)
{
Console.BackgroundColor = ConsoleColor.DarkMagenta;
Console.ForegroundColor = ConsoleColor.White;
Console.WriteLine("Phát hien Hack Cheat " + client.Player.PlayerCharacter.UserName);//báo hack ra sever
Console.ResetColor();
PlayerBussiness bussiness = new PlayerBussiness();
bussiness.DisableUser(client.Player.PlayerCharacte r.UserName, false);//band acc
bussiness.UpdatePasswordTwo(client.Player.PlayerCh aracter.ID, "ada354daw53d42sxz");//đặt pass 2
client.Disconnect();//kick user ra khỏi game
return 0;
}
>Cái này là band acc user + đặt pass 2 cho nó luôn :D
================================
Phần chống Cheat cho launcher mai sẽ up tiếp :D hôm nay tới đây hehe
++Vì máy nhà mình đang cài lại win nên chưa thể hướng dẫn chi tiết được, phần chống cheat cho launcher và video hd sẽ được update sau vài ngày!

• Bài viết trước: Hướng dẫn tạo Launcher cho gunny (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

trunghhyy
17-07-13, 02:41 PM
Giật tit để đây trước :D, chủ yếu viết cho newbie :x mấy pro vào chém nhẹ tay
Mọi người thank nhiệt tình vào, đang viết bài ;))

mặc dù chỉ dùng Gunny off nhưng vẫn thank cho Pro

kingmagic10
17-07-13, 05:40 PM
thế cho hỏi nếu nó chỉ hơn 1 đơn vị ( đến 999) thì sao hở bác ơi :(
vs lại bác chỉ cách fix bug CE điểm thẻ bài đi... :">

hung3020
17-07-13, 06:24 PM
Buồn chắc mai share PDHA cho ae đủ xài:(

datdn74
17-07-13, 10:30 PM
Buồn chắc mai share PDHA cho ae đủ xài:(

mod Hùng có mà share thì tui gọi mod Hùng là anh Hùng đẹp trai (chat với nó biết nó có tính ích kỉ rồi ko share đâu nhưng nói cho có lệ thôi ;)) )

cunproha223
18-07-13, 09:07 AM
mod Hùng có mà share thì tui gọi mod Hùng là anh Hùng đẹp trai (chat với nó biết nó có tính ích kỉ rồi ko share đâu nhưng nói cho có lệ thôi ;)) )
ai nói. Nó cho tui cái Cổ Long 100% kìa. Bùn bùn nó share có gì đâu mà lạ.

meocon5000
18-07-13, 02:45 PM
ai nói. Nó cho tui cái Cổ Long 100% kìa. Bùn bùn nó share có gì đâu mà lạ.

Tại có người học hành chưa vô đâu mà đã mạnh miệng nên nó k cho đấy mà

hung3020
18-07-13, 02:57 PM
Tại có người học hành chưa vô đâu mà đã mạnh miệng nên nó k cho đấy mà

Bác nói chuẩn, k share cho những người mà nói trc làm sau (Tui cũng nói thật cho anh datdn74 nghe nhé, k phải tui ích kỉ mà chỉ sợ mấy mem Newbie k bik build code tui share nên k dùng dc thui chấm hết) :)

datdn74
18-07-13, 05:09 PM
Ai nói tui hx chưa tới hành chỉ là do có vài từ chưa hiểu với chút vài cái ko bik thôi làm éo gì gứm thế

gamegn
18-07-13, 06:28 PM
Ai nói tui hx chưa tới hành chỉ là do có vài từ chưa hiểu với chút vài cái ko bik thôi làm éo gì gứm thế

Gì thế này nếu Hùng mà ích kỉ thì còn được mấy ai phóng thoáng đây, xin lỗi chứ cái giọng điệu của bạn khi Pm nhờ mình về vấn đề gì đó,,... mình đã đánh giá cái trình độ giao tiếp của bạn rất kém, thua cả mấy đứa tự kỉ nữa đấy chứ..... thế là đã chặn đứng bạn trong Yh! hajzzz

datdn74
18-07-13, 09:50 PM
Hay trình độ giao tiếp của mi còn thua thằng thất học xin lỗi nhỉ chứ mỗi lần ta pm mi ta hỏi có onl ko rõ ràng thể hiện người lịch sự còn mi mỗi lần hỏi mi còn khó hơn hỏi thánh hoỉ ko tl còn tl thì cũng chỉ tl ko cho nhanh như ko mún nói thế thì đứa nào hơn đứa nào tự nhận đi

DDestiny
19-07-13, 06:55 AM
Hay trình độ giao tiếp của mi còn thua thằng thất học xin lỗi nhỉ chứ mỗi lần ta pm mi ta hỏi có onl ko rõ ràng thể hiện người lịch sự còn mi mỗi lần hỏi mi còn khó hơn hỏi thánh hoỉ ko tl còn tl thì cũng chỉ tl ko cho nhanh như ko mún nói thế thì đứa nào hơn đứa nào tự nhận đi
2` thế =)) taz pm phát nó trl kìa ==" cái tính nó thế thôy chứ vẫn share đều đều :-"

datdn74
19-07-13, 07:08 AM
2` thế =)) taz pm phát nó trl kìa ==" cái tính nó thế thôy chứ vẫn share đều đều :-"

cha nội này nói chuyện liên quan ghứm đang nói về nhân đức tư nhiên ở mô ra nó vẫn share đều đều ==! ( nó trả lời ông thì khác còn tui hỏi nó có tr lời thế mới đau

bachugacon122
19-07-13, 07:13 AM
cha nội này nói chuyện liên quan ghứm đang nói về nhân đức tư nhiên ở mô ra nó vẫn share đều đều ==! ( nó trả lời ông thì khác còn tui hỏi nó có tr lời thế mới đau

Do ăn ở thôi [-X

datdn74
19-07-13, 07:30 AM
Do ăn ở thôi [-X
ăn ở gì cha nó còn không biết tui có tên gì trong foum nữa mà ăn ở ghét gì do nó chảnh thôi

btbaotrung90
19-07-13, 07:44 AM
tự nhiên topic hướng dẫn trở thành nơi công thành chiến :))

Nói chung 2 ku MOD mới thằng nào cũng hay xin nhưng cũng rất hay share :)) chả ai ích kỷ đâu bạn. Chắc bạn pm lúc nó đi học hay đang bận gì đấy, VD mình bận thì pm mình cũng ếu tl :))

cunproha223
19-07-13, 07:49 AM
Ban nick nó đi để nó nói nhức đầu.

hung3020
19-07-13, 07:58 AM
Uầy tui share PDHA cho anh rùi mà sao còn lên phán thế anh Đạt :-"

gamegn
19-07-13, 08:09 AM
Ban nick nó đi để nó nói nhức đầu.

drop MOd thì sao? thôi nhịn tí, chúng mình không giống như '"người ta"......

Đề nghị mọi người không chiến trong topic này nha........

datdn74
19-07-13, 08:46 AM
ờ thì bắt tay làm hòa làm cái gì gứm thế

hoanganhgo
19-07-13, 09:04 AM
chán 2 tên mod này vãi =)), có ai có góp ý gì cho bài viết ko :(

--- Chế độ gộp bài viết ---

thế cho hỏi nếu nó chỉ hơn 1 đơn vị ( đến 999) thì sao hở bác ơi :(
vs lại bác chỉ cách fix bug CE điểm thẻ bài đi... :">
Cách làm trên chỉ được một phần thôi chứ ko hết bug hoàn toàn
Bug thẻ dùng CE ko ăn thua, ;)) nghe nói phải dùng ArtMoney