PDA

View Full Version : [JX] Xin hướng dẫn chi tiết build soucre AWJX

tuancoi
15-07-13, 01:38 PM
Em build soucre gốc ( theo hướng dẫn ở toppic này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ) rất OK, chạy sv, vào game bình thường, nhưng khi build soucre awjx thì hết gặp lỗi sai đường dẫn Error executing c:\windows\system32\cmd.exe. rồi lỗi FilterText_StaticLib.lib(Regexp.obj) : fatal error LNK1202: "E:\Jx offline\Source\JX\swrod3\SwordOnline\Sources\S3Cli ent\Release\vc60.pdb" is missing debugging information for referencing module
Error executing link.exe.

.v.v.

Em có đọc nát toppic share source awjx 2.0 nhưng em vẫn không fix được.

Vậy mong anh chị nào giúp em với.

Khi build ta chỉ cần coppy file của source awjx 2.0 hay là chép đè vào soucre gốc ạ ? Các thư viện khai báo thế nào ...

Mong anh chị giúp đỡ.

thaihoa91
15-07-13, 03:00 PM
Lỗi Error executing c:\windows\system32\cmd.exe thì:

click phải vào project chọn settings ấy, có 2 chế độm debug và release, build cái nào lỗi thì chọn cái đó sữa lại đường dẫn khi xuất file. lỗi này là do đường dẫn xuất file ra ko tồn tại.

Còn lỗi FilterText_StaticLib.lib(Regexp.obj) : fatal error LNK1202 thì:

Trong Source có 1 thư mục FilterText, trong đó có file FilterText_StaticLib.dsw thì mở nó ra rùi build là xong thôi!

tuancoi
15-07-13, 03:58 PM
Lỗi Error executing c:\windows\system32\cmd.exe thì:

Còn lỗi FilterText_StaticLib.lib(Regexp.obj) : fatal error LNK1202 thì:

Trong Source có 1 thư mục FilterText, trong đó có file FilterText_StaticLib.dsw thì mở nó ra rùi build là xong thôi!

Chào anh. mong anh xem giúp em xem em làm như vậy là đúng hay sai :

Đầu tiên em download soucre gốc lược bỏ 1 số thứ ở đây : forum.gamezone.vn/showthread.php?t=77248

Sau đó em xả nén coppy đè cái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này vô ( em download ở đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

Tiếp theo em coppy đè cái scoure awjx ver 2 vào.

Rồi em tiến hành khai báo thư viện như hướng dẫn ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vậy em làm thế có đúng không ạ ?

hay chỉ cần mỗi soucre awjx ver 2 là đủ ?

Anh có thể hướng dẫn em cách khai báo thư viện của soucre awjx không ạ ? Em xin cám ơn.

thaihoa91
15-07-13, 06:22 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tuancoi
15-07-13, 06:29 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vậy việc khai báo hàm thì sao bạn ?

Soucre awjx không có mấy thư mục như : dx9csdk, gdiplus ...
Với lại có phải coppy thư mục vc98 ở soucre gốc vào vs C++ không bạn ? Hay chỉ cần xài cái vc98 gốc của bộ cài ?

C:\SourceJX\dx9csdk\Include
C:\SourceJX\swrod3\SwordOnline\Headers
C:\SourceJX\swrod3\Utility\Headers
C:\SourceJX\swrod3\stlport\stlport\stl
C:\SourceJX\swrod3\SwordOnline\Sources\Engine\Src
C:\SourceJX\swrod3\SwordOnline\Sources\Core\Src
C:\SourceJX\gdiplus\Include
C:\Program Files\Microsoft Visual Studio\VC98\INCLUDE
C:\Program Files\Microsoft Visual Studio\VC98\MFC\INCLUDE
C:\Program Files\Microsoft Visual Studio\VC98\ATL\INCLUDE

C:\SourceJX\dx9csdk\Lib
C:\SourceJX\swrod3\Utility\lib
C:\SourceJX\swrod3\SwordOnline\Lib
C:\SourceJX\swrod3\stlport\lib
C:\SourceJX\gdiplus\lib
C:\Program Files\Microsoft Visual Studio\VC98\LIB
C:\Program Files\Microsoft Visual Studio\VC98\MFC\LIB

Mình build gameserver có cảnh báo này :

Deleting intermediate files and output files for project 'GameServer - Win32 Release'.
--------------------Configuration: GameServer - Win32 Release--------------------
Compiling...
StdAfx.cpp
Compiling...
GameServer.cpp
KSOServer.cpp
KTransferUnit.cpp
Generating Code...
Linking...
LINK : warning LNK4098: defaultlib "LIBCMT" conflicts with use of other libs; use /NODEFAULTLIB:library

GameServer.exe - 0 error(s), 1 warning(s)

Nó có nguy hiểm không thế bạn ? Và làm thế nào để bỏ cái giới hạn ở awjx vậy ? Mình thấy bảo gameserver awjx khóa hàm không cho chạy :(

thaihoa91
15-07-13, 09:44 PM
1 là xài Source gốc, 2 là xài source awjx 2.0, chọn 1 trong 2, cái nào ko build dc thì thử source khác !

tuancoi
15-07-13, 10:06 PM
Bạn chả trả lời vào vấn đề câu hỏi của mình gì cả :(

Bạn nói thế thì ... nói làm gì. hay bản awjx có chức năng gì nổi trội hơn soucre gốc nên bạn không muốn người khác build thành công chăng.

Dù sao cũng cám ơn bạn đã giúp đỡ.

thaihoa91
15-07-13, 11:22 PM
Bạn chả trả lời vào vấn đề câu hỏi của mình gì cả :(

Bạn nói thế thì ... nói làm gì. hay bản awjx có chức năng gì nổi trội hơn soucre gốc nên bạn không muốn người khác build thành công chăng.

Dù sao cũng cám ơn bạn đã giúp đỡ.

AWJX 2 có nổi trội, nhưng cũng có lỗi riêng của nó, mình ko xài AWJX 2 nên ko bít nó xảy ra lỗi gì, mình chỉ làm từ Source gốc rùi tự viết theo khả năng của mình thui !

tuancoi
16-07-13, 12:50 AM
AWJX 2 có nổi trội, nhưng cũng có lỗi riêng của nó, mình ko xài AWJX 2 nên ko bít nó xảy ra lỗi gì, mình chỉ làm từ Source gốc rùi tự viết theo khả năng của mình thui !

Xin lỗi vì đã hiểu lầm bạn.

Mình đã build thành công soucre awjx trên, đang cài sql test thử, không biết có chạy được gameserver không. Nghe bảo gs của nó khóa hàm ( check id hdd thì phải ).

Rất cám ơn bạn đã giúp đỡ :)

Bạn cho hỏi build db mới thì làm sao nhỉ ? Mình vô mục db trong soucre nhưng không thấy phần tạo db mới đâu cả, dùng của các sv khác thì nhiều khi bị lỗi.

thaihoa91
16-07-13, 02:29 AM
Xin lỗi vì đã hiểu lầm bạn.

Mình đã build thành công soucre awjx trên, đang cài sql test thử, không biết có chạy được gameserver không. Nghe bảo gs của nó khóa hàm ( check id hdd thì phải ).

Rất cám ơn bạn đã giúp đỡ :)

Bạn cho hỏi build db mới thì làm sao nhỉ ? Mình vô mục db trong soucre nhưng không thấy phần tạo db mới đâu cả, dùng của các sv khác thì nhiều khi bị lỗi.

Không cần DB mới gì cả, down đại 1 server cũ nào đó, lấy DB đó dùng vẫn dc !

tuancoi
16-07-13, 03:01 AM
Không cần DB mới gì cả, down đại 1 server cũ nào đó, lấy DB đó dùng vẫn dc !

Thanks bác đã giúp đỡ nhiệt tình :D