PDA

View Full Version : [TLBB] Các bạn hãy cùng việt hóa TLBB

mastervnn
13-07-13, 12:24 AM
Mình thấy ng làm thì ít mà ng dùng thì nhiều. Mình có đề nghị như thế này ta hãy cùng nhau việt hoá những nơi mà hh và các b khác viết hoá chưa hoàn chỉnh or còn bị lỗi, nhầm mục đích tráh bị lỗi khôg mong muốn. Nói thật thì mình cũg k biết viết hoá ra sao nhưg sẽ biết nếu chịu tìm hiểu. Mình cần vài bạn tình nguyện dẫn đầu là hh là ng sẽ hướg dẫn ta việt hoá ntn và chia nhiệm vụ. Tôi là người tình nguyện đầu tiên!
Tôi mog pic này lập ra sẽ đc các b nhiệt tình ủng hộ, chứ k fải lập ra rồi n0 dìm luôn. Tôi đã vận rồi mog các b hãy động!
Thank for read.

Sói Đẹp Trai
13-07-13, 10:35 AM
Mình thấy ng làm thì ít mà ng dùng thì nhiều. Mình có đề nghị như thế này ta hãy cùng nhau việt hoá những nơi mà hh và các b khác viết hoá chưa hoàn chỉnh or còn bị lỗi, nhầm mục đích tráh bị lỗi khôg mong muốn. Nói thật thì mình cũg k biết viết hoá ra sao nhưg sẽ biết nếu chịu tìm hiểu. Mình cần vài bạn tình nguyện dẫn đầu là hh là ng sẽ hướg dẫn ta việt hoá ntn và chia nhiệm vụ. Tôi là người tình nguyện đầu tiên!
Tôi mog pic này lập ra sẽ đc các b nhiệt tình ủng hộ, chứ k fải lập ra rồi n0 dìm luôn. Tôi đã vận rồi mog các b hãy động!
Thank for read.Để lại yahoo cho những ai đang có nhu cầu giúp. Sẵn sàng tiếp nhận 100% :D

Tuan565
13-07-13, 11:27 AM
vấn đề bây giờ là người muốn Việt hóa lại ko biết unpack rồi pack nên ngại làm do sợ lỗi . tiện nhất thì unpack file rồi vất lên cho họ việt hóa rồi tổng hợp lại là đẹp

Sói Đẹp Trai
13-07-13, 01:13 PM
vấn đề bây giờ là người muốn Việt hóa lại ko biết unpack rồi pack nên ngại làm do sợ lỗi . tiện nhất thì unpack file rồi vất lên cho họ việt hóa rồi tổng hợp lại là đẹpNice job :D :d :D.......................

ronglam
14-07-13, 01:27 AM
Mình VH cũng nhiều server rồi. Nếu cần thì send file cho mình nhé giúp được mình sẽ giúp . Yahoo có thể inbox nha

13giay
14-07-13, 06:25 AM
Xin cho hỏi Việt Hóa cái món Trích ngọc ở đâu thế mọi người....loay hoay tìm mãi mà ko ra...
Thêm nữa cái thông báo Vô Địch Thiên Miêu ở Huyền Vũ Đảo nữa ợ...
thanks.....

mastervnn
14-07-13, 07:52 AM
Ok! Z la thấy zui lòg rồi mặt dù pic đc xem rất khá nhiều nhưng ng nhiết tình thì ít quá, tầm 3-4 ng zì là đc rồi.
Mong b HH đứg ra tổ chức và chia nhiệm vụ để cùg làm nhằm chia sẻ áp lực và tạo ra hiệu quả trog côg việc rút ngắn thời gian. Nếu ai còn nhã hứg hãy comment và để lại gì đó để liên lạc tại pic hoặc trong thông tin nhé.
HH lên kế hoạch đi rồi ae chúg ta sẽ Quét Sạch tiếg TÀU.

Sói Đẹp Trai
14-07-13, 08:38 AM
Mình VH cũng nhiều server rồi. Nếu cần thì send file cho mình nhé giúp được mình sẽ giúp . Yahoo có thể inbox nhaRồng thì ok rồi cần gì phải bàn cãi. OK ngay đã inbox :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

Xin cho hỏi Việt Hóa cái món Trích ngọc ở đâu thế mọi người....loay hoay tìm mãi mà ko ra...
Thêm nữa cái thông báo Vô Địch Thiên Miêu ở Huyền Vũ Đảo nữa ợ...
thanks.....Trong event hết nhưng chưa mò ra :D

Ok! Z la thấy zui lòg rồi mặt dù pic đc xem rất khá nhiều nhưng ng nhiết tình thì ít quá, tầm 3-4 ng zì là đc rồi.
Mong b HH đứg ra tổ chức và chia nhiệm vụ để cùg làm nhằm chia sẻ áp lực và tạo ra hiệu quả trog côg việc rút ngắn thời gian. Nếu ai còn nhã hứg hãy comment và để lại gì đó để liên lạc tại pic hoặc trong thông tin nhé.
HH lên kế hoạch đi rồi ae chúg ta sẽ Quét Sạch tiếg TÀU.Tiếng taù thì 50% đã sạch chỉ còn 50% còn lại :D. OK mình đi học nên rất ít khi làm đc nên nói "tổ chức" nghe nó hơi oai :D. Mình chỉ đc cái đứng ngoài chém zó là giỏi thôi he

mastervnn
14-07-13, 09:08 AM
Do mình việt hoá chưa rành làm thì biết là đc nên k dám đứg ra lãh đạo đc. Mong rong or tuan hay một b nảo đó có kinh nghiệm việt hoá đứg ra lãh đạo ^^ . Lãh đạo cũg k gì nặg nề chỉ chia nhjệm vụ cho ae và phụ trách ghép lại khi hoàn thàh thôi.

rikudo
14-07-13, 01:30 PM
Cái này yêu cầu người dịch online kha khá, dịch không cần sát nghĩa, một là dịch theo kiểu hán việt, 2 là tiếng việt, miễn sao đọc nghe suôn tai là ok.
Và cần biết việt hóa chỗ nào, lỡ edit sai Name Npc thì coi như script ko hoạt động.

Sói Đẹp Trai
14-07-13, 02:10 PM
Cái này yêu cầu người dịch online kha khá, dịch không cần sát nghĩa, một là dịch theo kiểu hán việt, 2 là tiếng việt, miễn sao đọc nghe suôn tai là ok.
Và cần biết việt hóa chỗ nào, lỡ edit sai Name Npc thì coi như script ko hoạt động.Dịch kiểu hán việt nhiều từ nó phiên âm rất khó hiểu. Nếu ko biết tiếng tàu thì ít ra cũng phải thạo chơi TLBB của FPT đẻ có thể đoán tình huống xem NPC nó nói cái gì để dựa theo đó mà dịch vào. Dịch tool ko thể nào hoàn thiện 100% đc cả.

mastervnn
14-07-13, 03:10 PM
Và cần biết việt hóa chỗ nào, lỡ edit sai Name Npc thì coi như script ko hoạt động.

n0j nge kha tot, zi b co viet hoa dc chu?

rikudo
14-07-13, 05:13 PM
Đơn giản như, nếu việt hóa theo kiểu Hán - Việt :
Vô Danh Lão Tăng
Còn kiểu dịch soft hay thuần việt thì :
Lão Sư Không Tên ...
:)
Còn như các đoạn dịch hội thoại của NPC kia theo Hán - Việt ở đây như kiểu thơ vậy :))
Chứ mà dịch theo thuần việt đố ai hiểu

n0j nge kha tot, zi b co viet hoa dc chu?
Việt hóa được chỉ khi việt hóa cùng 1 server, vì nó tên NPC đều giống nhau thì script hoạt động đc, còn mà mỗi người một server để việt hóa thì chịu.
Mất công khi việt hóa xong, script ko hoạt động , phải mò các móc xích lại để chạy ^^

Sói Đẹp Trai
14-07-13, 05:20 PM
Đơn giản như, nếu việt hóa theo kiểu Hán - Việt :
Vô Danh Lão Tăng
Còn kiểu dịch soft hay thuần việt thì :
Lão Sư Không Tên ...
:)
Còn như các đoạn dịch hội thoại của NPC kia theo Hán - Việt ở đây như kiểu thơ vậy :))
Chứ mà dịch theo thuần việt đố ai hiểu

Việt hóa được chỉ khi việt hóa cùng 1 server, vì nó tên NPC đều giống nhau thì script hoạt động đc, còn mà mỗi người một server để việt hóa thì chịu.
Mất công khi việt hóa xong, script ko hoạt động , phải mò các móc xích lại để chạy ^^Gì mà lấy tên lạ thế. Vô Nhai Tử => Vô Vị Chết =))
Phương pháp chia nhỏ mỗi người làm một tý là đc. Ko phải là mỗi người 1 sv đâu mà tất cả cùng làm 1 sv

rikudo
14-07-13, 05:23 PM
Gì mà lấy tên lạ thế. Vô Nhai Tử => Vô Vị Chết =))
Phương pháp chia nhỏ mỗi người làm một tý là đc. Ko phải là mỗi người 1 sv đâu mà tất cả cùng làm 1 sv
Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng đi you

mastervnn
14-07-13, 06:10 PM
Không biết mình đã viết sai gi or các b đã hiểu nhầm. Mình chắc sẽ có một số ít như cậu gì viết chữ màu khác ng đó. Mình đang nói về vấn đề việt hoá sv của hh đang làm. Thì làm sao mà mỗi người một sv để VH đc? Phương pháp mình dùng là chia để trị nhầm thúc đẩy thời gian tiến độ nhah hơn thôi. B đã không hiểu đúng ý mình rồi. Lại thế mình ấn tượng câu đọc kỹ hds trc khi dùng của b ^^ ...

tanhn
14-07-13, 06:17 PM
Không biết mình đã viết sai gi or các b đã hiểu nhầm. Mình chắc sẽ có một số ít như cậu gì viết chữ màu khác ng đó. Mình đang nói về vấn đề việt hoá sv của hh đang làm. Thì làm sao mà mỗi người một sv để VH đc? Phương pháp mình dùng là chia để trị nhầm thúc đẩy thời gian tiến độ nhah hơn thôi. B đã không hiểu đúng ý mình rồi. Lại thế mình ấn tượng câu đọc kỹ hds trc khi dùng của b ^^ ...

HH việt hóa 80% Sever rồi mà các bạn. Còn thiếu mấy phụ bản nữa thôi. Chia nhau phụ bản là ok =))

thanhluan12a14
14-07-13, 07:20 PM
Đây là ngu kiến của mình:

- Chép cái máy ảo XYUbuntu cho mổi bạn một cái. Vầy là nhiều server nhưng chỉ là một.
- Có trưởng nhóm hay không cũng không quan trọng, quan trọng là sự phân chia việc vừa với mổi người. VD: à tui cùi lắm. Tui làm thư mục Public\Data\Script\obj\baozangdong trong đó có 1 file à. ;;) . Rồi làm xong thì làm tiếp phần khác.
- Mổi người việt hóa riêng cho nên sẽ không tránh khỏi việc mổi người một ý. Không sao, theo định kỳ: 3 ngày hoặc 1 tuần. chúng ta tổng hợp những phần đã làm xong lại và chạy thử rồi nhận xét xem có nên cải tiến gì thêm không?
- Khoan hãy quan trọng là nó đúng hay sai mà cứ làm đi rồi có gì mình cải tiến chĩnh sửa sau.
- Nếu các bạn đồng ý làm "Team Việt Hóa" thì cho mình xin tham gia. (đang thất nghiệp làm cho vui)

Chào các bạn !

Sói Đẹp Trai
14-07-13, 07:45 PM
Không biết mình đã viết sai gi or các b đã hiểu nhầm. Mình chắc sẽ có một số ít như cậu gì viết chữ màu khác ng đó. Mình đang nói về vấn đề việt hoá sv của hh đang làm. Thì làm sao mà mỗi người một sv để VH đc? Phương pháp mình dùng là chia để trị nhầm thúc đẩy thời gian tiến độ nhah hơn thôi. B đã không hiểu đúng ý mình rồi. Lại thế mình ấn tượng câu đọc kỹ hds trc khi dùng của b ^^ ...Kết nhất cái bôi đỏ :D............................................ Cái đó người ta gọi là giải thuật chứ ko hằn là phương pháp :D
Rikuro ko hiẻu ý rồi...

Đây là ngu kiến của mình:

- Chép cái máy ảo XYUbuntu cho mổi bạn một cái. Vầy là nhiều server nhưng chỉ là một.
- Có trưởng nhóm hay không cũng không quan trọng, quan trọng là sự phân chia việc vừa với mổi người. VD: à tui cùi lắm. Tui làm thư mục Public\Data\Script\obj\baozangdong trong đó có 1 file à. ;;) . Rồi làm xong thì làm tiếp phần khác.
- Mổi người việt hóa riêng cho nên sẽ không tránh khỏi việc mổi người một ý. Không sao, theo định kỳ: 3 ngày hoặc 1 tuần. chúng ta tổng hợp những phần đã làm xong lại và chạy thử rồi nhận xét xem có nên cải tiến gì thêm không?
- Khoan hãy quan trọng là nó đúng hay sai mà cứ làm đi rồi có gì mình cải tiến chĩnh sửa sau.
- Nếu các bạn đồng ý làm "Team Việt Hóa" thì cho mình xin tham gia. (đang thất nghiệp làm cho vui)

Chào các bạn !Ko cần leech cả Xubuntu đâu... Lấy nguyên folder event trong sv là đủ rồi :|

mastervnn
14-07-13, 10:15 PM
Ukm. Tôi tham gia vào team việt hoá. Ít ra cũng xôn xao như hôm nay mới thấy ấm lòng, còn b nào tình nữa k ta?
Lưu ý: Đây là điều kiện thuận lợi để nghiên cứu về tlbb khuyến khích các b có tâm huyết vào cùng làm việc và chia sẻ. Chỉ có thực hành b mới có nhiều kinh nghiệm, chứ cứ đợi ngta share b sẽ mại tầm thường.

mastervnn
14-07-13, 10:21 PM
Ukm. Tôi tham gia vào team việt hoá. Ít ra cũng xôn xao như hôm nay mới thấy ấm lòng, còn b nào tình nguyện nữa k ta?
Lưu ý: Đây là điều kiện thuận lợi để nghiên cứu về tlbb khuyến khích các b có tâm huyết vào cùng làm việc và chia sẻ. Chỉ có thực hành b mới có nhiều kinh nghiệm, chứ cứ đợi ngta share b sẽ mại tầm thường.
Xin lỗi do online bằng mobile sử dụng tính năng edit bài không đc thấy viết thiết mà k sửa đc vui lòng đọi lại comment này nếu k hiểu ở trên.

tanhn
19-07-13, 07:08 PM
Xin lỗi do online bằng mobile sử dụng tính năng edit bài không đc thấy viết thiết mà k sửa đc vui lòng đọi lại comment này nếu k hiểu ở trên.

không ai việt hóa nữa ah. top chìm ngỉm rồi kìa

phantriman00
20-07-13, 08:40 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sói Đẹp Trai
20-07-13, 05:16 PM
Hiện tại mình vẫn đang làm nhưng nó hơi chậm do đi học suốt ngày. Ai nói là không?. Nếu muốn nhanh thì nhiều người cùng làm còn 1 người thì không thể nhanh đc

kinzero
20-07-13, 05:21 PM
mỗi người 1 phần là ok. cố gắng cho box TLBB lên "HOT" nào.

13giay
20-07-13, 06:15 PM
yahoo: mrquan13

đã việt hóa được khá nhiều rồi chỉ còn sot 1 vài cái event như trích ngọc, hoàn đồng pet,....mấy cái lằng nhằng chẳng bao giờ động tới..ko việt hóa :D

thanhluan12a14
20-07-13, 06:24 PM
Theo mình !
- Trước tiên là phải tìm và chọn một server ổn định, và cài đặt dễ dàng, có nhiều ưu điểm và mới nhất :D. Mình thì một vote cho Server 3.0 mới của Hà Hoàng
- Tiếp theo là cung cấp thêm các tài liệu hướng dẫn việt hoá, cũng như các tools. Mình thấy ở trên diễn đàn đã có rồi nhưng vẫn ít người tham gia có lẽ là vẫn còn hơi khó đối với newbie.
- Tiếp theo là "Free Share" (Free in free soft not in free beer. ) :D . Nếu các bạn nào đã làm được một phần nào rồi thì chia sẽ nhau. Việc này nhằm mục đích:
+ Đễ các bạn biết phần nào chưa làm, đã làm và đang làm để tránh trùng lắp. đúp công việc
+ Làm tài liệu tham khảo cho nhau.
- Và từ những điều trên phân chia hoặc lựa chọn công việc đễ cùng nhau bắt tay nhau.

Đây là ý kiến của bản thân mình, có gì sai xin các bạn góp ý.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mastervnn
20-07-13, 07:02 PM
Hỗm rài ít khi online chứ mình on k để píc chìm đâu ^^

YM: hoangduc00567