PDA

View Full Version : Share Server Gunbound SS2 Phoenix + tutorial In game(Tiếng Việt Có Dấu)

KaizLuvPy
09-07-13, 10:45 PM
Mình sẽ up lại link khác. các bạn thông cảm

clubrapperha
10-07-13, 09:16 AM
Dù đã vào Settings -> Component setings ->đổi port 3306 -> 3307 nhưng vẫn bị lỗi port 3306 xin giúp đỡ.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

KaizLuvPy
10-07-13, 09:24 AM
Dù đã vào Settings -> Component setings ->đổi port 3306 -> 3307 nhưng vẫn bị lỗi port 3306 xin giúp đỡ.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bạn kiểm tra lại xem máy có chạy 1 Webserver khác không? như xamp, Appserv, hoặc là Easy PHP gì đấy, tắt hết Mysqld.exe trong Task manager
rồi chạy lại. nếu vẫn bị khởi động lại máy và chạy lại.

LHB_LOVE
10-07-13, 09:48 AM
sv gunbound thì dễ cài rồi nhưng ko biết có ai đặt được pass root không :D
vì nếu đặt pass root thì ko connect được nên server đang tạm off :D

à ai down client thì sài link này nha link kia xóa rồi :)

2 file cũng như nhau thôi !

KaizLuvPy
10-07-13, 10:12 AM
sv gunbound thì dễ cài rồi nhưng ko biết có ai đặt được pass root không :D
vì nếu đặt pass root thì ko connect được nên server đang tạm off :D

à ai down client thì sài link này nha link kia xóa rồi :)

2 file cũng như nhau thôi !
dùng Vetrigo hay cái gì :|. cái nào mà k đặt đc pass + Pass SV nữa?
------------------------
P/s: uplink mới :v

skriptank
10-07-13, 10:27 AM
Đang tải client link direct gần xong mà bác nào chơi ác xóa mất rồi. vãi.

KaizLuvPy
10-07-13, 10:31 AM
Đang tải client link direct gần xong mà bác nào chơi ác xóa mất rồi. vãi.
Direct miết hết băng thông bác ấy sao :)).. chịu khó dùng host khác đi

htc1991
10-07-13, 10:39 AM
vẩn còn bug , Chat + Bug người chơi quay số ỡ trong game diss Room , việt hóa thôi cuứ cha có gì hot , không biết đã Fix Full items chưa

KaizLuvPy
10-07-13, 10:58 AM
vẩn còn bug , Chat + Bug người chơi quay số ỡ trong game diss Room , việt hóa thôi cuứ cha có gì hot , không biết đã Fix Full items chưa
Sv này của thằng nc ngoài share. Item Full. nhưng vẫn còn 1 số lỗi. cụ thể là lỗi mua đồ Set. sẽ chỉ nhận đc cái cờ :))..
lỗi vào Tutorial. xong phần bắn với chọn bùa sẽ bị dis. (lỗi gunbound.gme)
lệnh bắt đầu thì chỉ áp dụng với admin mà phải là Level 20 nữa :|

skriptank
10-07-13, 10:59 AM

Mình bị như bạn này, sửa ko đc :-?

KaizLuvPy
10-07-13, 11:02 AM
Mình bị như bạn này, sửa ko đc :-?

:D. mấy bạn thứ lỗi. phát hiện ra rồi. trong lúc làm database. lỡ xóa mất thư mục bin + mấy thư mục khác. để up cái patch :))

skriptank
10-07-13, 11:12 AM
Ok ok, hê hê .

clubrapperha
10-07-13, 11:25 AM
vậy bạn up bản patch hết lỗi lên đi...

KaizLuvPy
10-07-13, 11:31 AM
vậy bạn up bản patch hết lỗi lên đi...

Link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hướng dẫn. tải về giải nén chạy "Fix patch.bat"

clubrapperha
10-07-13, 11:47 AM
Bật sv rồi nhưng hk connect đến. giúp mình với.

KaizLuvPy
10-07-13, 11:49 AM

bạn tắt Tường lửa của máy. rồi xem lại ip trong GunBoundBroker/GameServerList.txt nha bạn.

clubrapperha
10-07-13, 12:08 PM
bạn pm qua giúp mình với. hk đc bạn ah.

KaizLuvPy
10-07-13, 12:24 PM
bạn pm qua giúp mình với. hk đc bạn ah.
OK
Những chữ cái của "Hồ Chí Minh" ? (HCM viết thường)

clubrapperha
10-07-13, 10:31 PM
Lỗi này fix sao đây bạn.
"Mạng bị lỗi hoặc thời gian chờ quá lâu
kết nối se tự động ngắt
xin vui lòng thử lại sau."

KaizLuvPy
10-07-13, 11:09 PM
Lỗi này fix sao đây bạn.
"Mạng bị lỗi hoặc thời gian chờ quá lâu
kết nối se tự động ngắt
xin vui lòng thử lại sau."

ngày mai mình sẽ up lại bản khác.. nguyên bản trên máy.
P/s: bạn tắt server. tắt web. khởi động lại máy rồi chạy lại sv + vertrigo. nếu vẫn lỗi. bạn copy các file Graphics.xfs, Nyxlaucher.xfs và Nyxlauncher.ini ra chỗ khác. gỡ bỏ client cũ. cài lại Client khác. sau đó copy lại các file trên vào. nhớ chạy file reg + sửa file hosts.

clubrapperha
10-07-13, 11:12 PM
uhm.
lúc sáng do file host nên nó hk cho update. giờ update dc thì lỗi thời gian. :)

--- Chế độ gộp bài viết ---

ngày mai mình sẽ up lại bản khác.. nguyên bản trên máy.
P/s: bạn tắt server. tắt web. khởi động lại máy rồi chạy lại sv + vertrigo. nếu vẫn lỗi. bạn copy các file Graphics.xfs, Nyxlaucher.xfs và Nyxlauncher.ini ra chỗ khác. gỡ bỏ client cũ. cài lại Client khác. sau đó copy lại các file trên vào. nhớ chạy file reg + sửa file hosts.

uhm. để mình làm như bạn nói xem sao.

clubrapperha
10-07-13, 11:40 PM
làm như vậy rồi nhưng vẫn hk đc, đợi sáng mai :)

KaizLuvPy
11-07-13, 12:03 AM
làm như vậy rồi nhưng vẫn hk đc, đợi sáng mai :)

^^.. ok. mai up lại cho. có khi dùng Server của Zhiyouni cho tiện quá

clubrapperha
11-07-13, 08:27 AM
server nào ít lỗi nhất. có thể onl chuẩn tí thì up lên bạn.

KaizLuvPy
11-07-13, 10:57 AM
chuẩn để đem onl như Gbviet thì k có rồi bạn. chỉ đủ chơi là mua đồ bắn nhau thế là chuẩn rồi.
P/s: đang up

vipcat
11-07-13, 11:06 AM
Mình lót dép hóng vậy ^^... Cũng muốn có 1 bản làm cho tụi bạn vô chơi ^^

skriptank
11-07-13, 11:10 AM

Đừng đòi hỏi, có mà chơi là ngon rồi.

LHB_LOVE
11-07-13, 11:35 AM
vấn đề quan trọng là bản ss2 này phần sv thì ko được đặt pass root :) nếu đặt thì ko vào đc sv vì cái GunBoundBroker3.exe nó ko có pass :) vì vậy đem online thì cẩn thận hacker nó lại phá là tiêu

ngoài ra các bạn có thể sài xamp + navicat cũng có thể cài đặt đc gb dễ dàng :)

clubrapperha
11-07-13, 11:55 AM
Vậy bạn nào có sv ss1 bản ít lỗi nhất có thể config onl thì cho mình xin với.

KaizLuvPy
11-07-13, 12:04 PM
Mạng cùi hủi. up lâu tí :D

vấn đề quan trọng là bản ss2 này phần sv thì ko được đặt pass root :) nếu đặt thì ko vào đc sv vì cái GunBoundBroker3.exe nó ko có pass :) vì vậy đem online thì cẩn thận hacker nó lại phá là tiêu

ngoài ra các bạn có thể sài xamp + navicat cũng có thể cài đặt đc gb dễ dàng :)
bonus cho bác nè:
sửa từ chỗ Pwd.(sau dấu chấm đó thì điền với pass mới)

KaizLuvPy
11-07-13, 01:16 PM
UPDATE:
Server + Tool + Website + Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hướng Dẫn Cài Đặt Full:

- Server
Giải nén "Gunbound S2.rar" vừa tải đc ở trên ra.
chạy file Cai dat.bat
làm theo hướng dẫn nó bảo. quá trình cài đặt sẽ tự diễn ra
bản này mình đã cài trước IP là 192.168.0.6 (cài card mạng ảo - trong thư mục có hình ảnh hướng dẫn)
Ra ngoài màn hình chạy Vertrigo để bật web server và Bat server để khởi động Server
giờ ngoài màn hình vào Gunbound S2 để chơi game
để chơi game. vào kênh. tạo Phòng với chế độ Jewel. và băt đầu game bằng lệnh
/shrduatlwkr
lưu ý chỉ có tác dụng khi bạn tạo acc là Admin
tài khoản test:
ID: adminn
PASS: 123456

clubrapperha
11-07-13, 01:21 PM
UPDATE:
Server + Tool + Website + Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hướng Dẫn Cài Đặt Full:

- Server
Giải nén "Gunbound S2.rar" vừa tải đc ở trên ra.
chạy file Cai dat.bat
làm theo hướng dẫn nó bảo. quá trình cài đặt sẽ tự diễn ra
bản này mình đã cài trước IP là 192.168.0.6 (cài card mạng ảo - trong thư mục có hình ảnh hướng dẫn)
Ra ngoài màn hình chạy Vertrigo để bật web server và Bat server để khởi động Server
giờ ngoài màn hình vào Gunbound S2 để chơi game
để chơi game. vào kênh. tạo Phòng với chế độ Jewel. và băt đầu game bằng lệnh
/shrduatlwkr
lưu ý chỉ có tác dụng khi bạn tạo acc là Admin
tài khoản test:
ID: adminn
PASS: 123456

link bị lỗi rồi bạn ơi. (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

KaizLuvPy
11-07-13, 01:26 PM
link bị lỗi rồi bạn ơi. (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

dán lên trang đầu cái copy lại :D

skriptank
11-07-13, 01:26 PM
Sai link đại ca ơi .

clubrapperha
11-07-13, 01:40 PM
@KaizLuvPy : bạn có bản ss1 nào ít lỗi nhất hk nhỷ :)

KaizLuvPy
11-07-13, 01:41 PM
@KaizLuvPy : bạn có bản ss1 nào ít lỗi nhất hk nhỷ :)
S1 thì có bản của thằng Nguyen Huy gì đấy. Đã Remove GameGuard.tìm mãi k ra link

clubrapperha
11-07-13, 03:57 PM
có bạn nào đa test sv gunbound 585 by bachcotsau chưa nhỷ. hk bjk nó có lỗi hk.

clubrapperha
12-07-13, 09:09 AM
Sao lại nó bảo down full version nhỷ.

huyhoang1493
12-07-13, 10:21 AM

em cũng bị lỗi này bác giúp e với ạ yh strangewinds_1493

clubrapperha
12-07-13, 11:00 AM
em cũng bị lỗi này bác giúp e với ạ yh strangewinds_1493

down <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

KaizLuvPy
12-07-13, 11:16 AM
mấy bạn pm mình trên yahoo đi. để có hướng giải quyết. viết ra khó nói lắm :D

huyhoang1493
12-07-13, 12:36 PM
mấy bạn pm mình trên yahoo đi. để có hướng giải quyết. viết ra khó nói lắm :D

ya của bác là gì em có biết đâu

KaizLuvPy
12-07-13, 12:56 PM
ya của bác là gì em có biết đâu
Trên avatar
CHÚ Ý: CLIENT NÀY MÌNH COPY NHẦM. PHẢI DÙNG BẢN CÀI ĐẶT MỚI PLAY ĐC. MẤY BẠN THỨ LỖI NHÉ :D.

mua_bien84
12-07-13, 01:31 PM
Chơi qua LAN thì chỉnh IP thế nào vậy các bạn...:-s

KaizLuvPy
12-07-13, 01:42 PM
Chơi qua LAN thì chỉnh IP thế nào vậy các bạn...:-s

pm yahoo trên avt mình chỉ cho
mình sẽ làm cái tut mới về cách cài game + chơi Lan + mở onl sau

daikimvuong1
12-07-13, 01:52 PM
cái hình Huong dan Cai dat.png

sao mình hok hiểu ở chỗ Nhấn "Nhập file xfs" và chọn file "NyxLauncherEnc.xfs" .............

hok thấy cái phần đó trong mục cài đặt nhỉ

daikimvuong1
12-07-13, 02:22 PM
Trên avatar
CHÚ Ý: CLIENT NÀY MÌNH COPY NHẦM. PHẢI DÙNG BẢN CÀI ĐẶT MỚI PLAY ĐC. MẤY BẠN THỨ LỖI NHÉ :D.

up link mediafire đi bạn 4 share hok có acc count download lâu lăm

KaizLuvPy
12-07-13, 02:24 PM
up link mediafire đi bạn 4 share hok có acc count download lâu lăm
bạn đợi mình up bài khác. đầy đủ hơn. link thì mình vẫn dùng Host này hoặc host 4shared. Host MF dễ xóa file + khóa file. nên mình k dùng

CLOSE TOPIC