PDA

View Full Version : [TLBB] Share Server TLBB 3.0 có kèm Client hoàn chỉnh !

Trang : 1 2 [3] 4 5 6 7

daragonforever
21-07-13, 06:49 PM
mình đã edit np4.lua chuyển font rồi paste nhưng vẫn không được. trong script.dat đã có 002095=\New\npc4.lua rồi. mình còn phải khai báo script ở đâu nữa không ai biết chỉ mình với

thanhluan12a14
21-07-13, 06:51 PM
mình đã edit np4.lua chuyển font rồi paste nhưng vẫn không được. trong script.dat đã có 002095=\New\npc4.lua rồi. mình còn phải khai báo script ở đâu nữa không ai biết chỉ mình với

Kiểm tra lại file dali_monster.ini trong thư mục Scene xem ở NPC đó có khai báo cái script đó ko hoặc có khai báo đúng không?

Sói Đẹp Trai
21-07-13, 06:54 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sói Đẹp Trai
21-07-13, 07:02 PM
HH cho mình hỏi muốn chỉnh tỷ lệ rớt đồ thì mình chỉnh chổ nào và muốn quái rớt item mình muốn thì chỉnh file nào vậy ,bit chỉ dùm thanks nhiều lắmTopic của anh Duyên có hết chịu khó search đi

Cách chỉnh những item rớt ra khi đánh quái vật

Để tuỳ chỉnh được điều này các bạn cần hiểu biết các thông số trong 3 file sau: DropBoxContent.txt, MonsterDropBoxs.txt, MonsterAttrExTable.txt

-Đầu tiên: tìm ID của quái vật bạn cần cho rớt đồ khi đánh chết trong MonsterAttrExTable.txt
-MonsterDropBoxs.txt : qui định những loại box được rớt ra khi đánh chết quái theo ID của monster
-DropBoxContent.txt : qui định item của từng loại box

Cách chỉnh là như thế. Để chỉnh được cũng rất là công phu, phức tạp...công việc này không dành cho một người.

Do đó, một server có drop hợp lý là cả một nhóm thực hiện.

*Lưu ý: để chỉnh sửa các file txt cấu hình trong TLBB Server một cách dễ dàng thì các bạn sử dụng Excel 2007. Phiên bản 2003 cũng được nhưng bị lỗi khi số cột nhiều hơn 256.

--- Chế độ gộp bài viết ---

mình đã edit np4.lua chuyển font rồi paste nhưng vẫn không được. trong script.dat đã có 002095=\New\npc4.lua rồi. mình còn phải khai báo script ở đâu nữa không ai biết chỉ mình vớiNghe vẻ cái vụ này căng nhỉ. Toàn bộ đây load về chép và chép :|

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tienanhlxag
21-07-13, 11:18 PM
có cách nào fix vụ k học đc kỹ thuật thú cưỡi + mở trứng pet không cậu

daragonforever
22-07-13, 06:10 AM
có mở trứng pet thôi còn cái kỹ thuật đa năng vẫn không mở được down 2 cái ở #490 kìa

herovn1994
22-07-13, 06:31 AM
Ai có việt hóa skill share mình với.mới chơi lần đầu.ko rành lắm

kingkyo
22-07-13, 07:34 AM
có mở trứng pet thôi còn cái kỹ thuật đa năng vẫn không mở được down 2 cái ở #490 kìa

Của 2 cậu đây
-Lỗi kĩ thuật (đã sửa được <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chép vào event/peifang)

sonhgc00016
22-07-13, 08:42 AM
Nghe vẻ cái vụ này căng nhỉ. Toàn bộ đây load về chép và chép :|

vienvienmm
22-07-13, 09:49 AM
bạn thử acc:
ko thì vào navicat tạo acc

cao thủ nào có thể hướng dẫn cụ thể bằng hình hoặc video, từng bước từng bước tạo acc bằng navicat được ko?
:Laluot_93:
càng chi tiết càng có ích cho những NEWBIE như mình
:Laluot_96:

vienvienmm
22-07-13, 10:29 AM
[/COLOR]Mình dùng ko hề bị cũng client đó luôn. Công nhận là cái này mình làm nó ko đc hoàn chỉnh nhưng mà đây là gần như 1 mình mình làm trong đúng 1 tuần nên ko thể nào trọn vẹn đc.[/QUOTE]

SóiKool bạn cứ tà tà mà làm, làm xong tất cả rùi nén thành 1 file winrar duy nhất up lên để anh em down nhé. Trong cái file đó tất nhiên sẽ có nhiều thứ, bạn đính kèm đường dẫn để Paste vào đúng địa chỉ là ok hết.
mình thấy bạn UP nhiều phần nhỏ, thật sự khó có thể biết phần nào cũ phần nào mới để paste sao cho đúng nữa :((

tks nhiều.

vienvienmm
22-07-13, 10:45 AM
Đa phần các bạn new cũng hay bị xuất hiện lỗi như mình
bài này mình chỉ tóm tắt cách làm của mình,mong các pro đừng chê cười:
[ SPOILER ]Tất nhiên bước 1 các bạn cần download những thứ trên #1 về
bước 2 với những ai win 7 thì Vào Control Panel/Clock, Region and Language/Region and Language/Administrative/Change system locale.../Chọn Chinese (simplified,PRC)
còn ai win XP thì lên mạng down về vậy
bước 3 vào chỉnh IP mạng Local Area Connection 2 (microsoft loopback adapter) chỉnh IPv4 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Sau đó reset lại máy
ping mạng 192.168.1.3 ( lưu ý là tắt tất cả các mạng đi chỉ để lai con 2 trên kia thôi)
ping ok ( TTL=64) thì cài đặt như trong clip topic đã hướng dẫn
Chỉ lưu ý là 1 số bạn nóng vội vẫn để mạng + với chưa có font tiếng Trung mà đi cài đặt ( do trên kia thớt kiu win 7 ko cần cài ,đúng là ko cần cài nhưng phải lấy cái font của nó mà)dẫn đến sai cơ bản thì làm sao à chạy được,
.Team thì cũng được nhưng cũng chỉ giúp được các bạn tới cái bước chỉnh font với down mấy cái kia thôi chứ lúc cài mà đến cái bước dùng WinSCP cũng chẳng có cách nào kết nối được cả nên các bạn phải tự cài
sau khi cài đặt thành công thì chiến thử thôi.Ngoài ra khi cài xong còn xuất hiện 1 số lỗi có sẵn trong sv như kị thuật,trứng pet ... thì các bạn lên trên pic để tham khảo thêm
--2 cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
dùng để chép vào tlbb/Server/Confidderre fix cái check auto
Kỵ thuật thì load file này cho vào event/peifang. Ko ảnh hưởng gì lắm
Một số acc có sẵn do mình tổng hợp ( vô tình bấm đại mấy cái pass MD5 mới biết pass)
từng đó tha hồ mà chơi nhé
Chúc các bạn chơi game vui vẻ

Phải nói là tuyệt vời =D>=D>=D> khi bạn tổng hợp lại tất cả các thứ để mọi người dễ down từng phần.
nhưng thêm cái địa chỉ đường dẫn để paste vào thì tốt pít mấy :-bd
rất hữu ích, tks :x

vienvienmm
22-07-13, 10:50 AM
Thấy chưa hầu như các bạn new đều sai những bước cơ bản
nhận KNB có 2 cách là nhận ở chỗ npc Sói jj đó ko nhớ ở gần Triệu Thiên Sư
hoặc vào trong Navicat chỉnh KNB của nhân vật
chế đồ cũng vào navicat chế còn cụ thể thế nào bạn tìm 1 số topic mày mò vậy

cám ơn kingkyo nhé, vậy là hiểu cách sài Navicat rồi, bài viết rất dễ hiểu.

vienvienmm
22-07-13, 11:04 AM
thanhluan12a14

Hướng Dẫn luôn nè:
Tải file này về: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chép vào: Public/Data/script/event/peifang/

Cheers ![/QUOTE]

chi tiết quá ;;)

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 11:26 AM
SóiKool bạn cứ tà tà mà làm, làm xong tất cả rùi nén thành 1 file winrar duy nhất up lên để anh em down nhé. Trong cái file đó tất nhiên sẽ có nhiều thứ, bạn đính kèm đường dẫn để Paste vào đúng địa chỉ là ok hết.
mình thấy bạn UP nhiều phần nhỏ, thật sự khó có thể biết phần nào cũ phần nào mới để paste sao cho đúng nữa :((

tks nhiều.Cái ý nói đó của bạn khiến mình hiểu là bạn trách làm sao ko up hết lên mà cứ làm nhỏ nhỏ để post làm gì. Nguyên do chắc chắn có 2 cái.
1. Câu Like
2. Khó chịu
...
Xin thưa rằng bạn cứ thử vào là 1 người vừa việt hóa sv vừa việt hóa client đi rồi sẽ ra sao?. Bạn nghĩ 1 người có thể đủ sức làm mà nó hoàn thiện 100%. Xin thưa là không bao giờ có chuyện đó. Cái fix lỗi này test thấy lỗi đâu sửa đấy chứ ko phải độp cái thấy lỗi luôn đâu

Mình cũng ko thích cái khoản việt hóa này một tý nào cả. Chỉ khi nào rảnh ko nghĩ ra đc cái gì mới ngồi việt hóa thôi. CÒn hiện tại mình đang tập trung hoàn thiện 1 cái event cho nên chắc sẽ ko VH tiếp đc. Mình nghĩ cái folder event nó chỉ gần bằng obj thôi thì mỗi người chia nhau làm một tý là đc. Ai cũng muốn nhanh nhưng không muốn làm thì sao mà nhanh được?

vienvienmm
22-07-13, 11:40 AM
Thích nhất cái câu thời huy hoàng 7 năm trước :D. Nhớ mãi lúc đó cả lũ 1 viên TL 3 có 5v mà chả thằng nào mua :|... Ôi ngày ấy nay còn đâu :(.
Để kỷ niệm câu nói này mình sẽ share Việt hóa full obj vừa làm xong. Lưu ý đây là dịch trực tiếp bằng tay nên ko bao giờ có cái chuyện lỗi cái gì nhé. Ðang tính VH nốt cái event nhưng mà ko có time, chắc phải để tuần sau may ra thì đc. Link đang leech qua MF

làm nhanh được thì tốt quá, bà con trông mong nơi chủ thớt từng ngày từng giờ :-*

vienvienmm
22-07-13, 11:53 AM
Cái ý nói đó của bạn khiến mình hiểu là bạn trách làm sao ko up hết lên mà cứ làm nhỏ nhỏ để post làm gì. Nguyên do chắc chắn có 2 cái.
1. Câu Like
2. Khó chịu
...
Xin thưa rằng bạn cứ thử vào là 1 người vừa việt hóa sv vừa việt hóa client đi rồi sẽ ra sao?. Bạn nghĩ 1 người có thể đủ sức làm mà nó hoàn thiện 100%. Xin thưa là không bao giờ có chuyện đó. Cái fix lỗi này test thấy lỗi đâu sửa đấy chứ ko phải độp cái thấy lỗi luôn đâu

Mình cũng ko thích cái khoản việt hóa này một tý nào cả. Chỉ khi nào rảnh ko nghĩ ra đc cái gì mới ngồi việt hóa thôi. CÒn hiện tại mình đang tập trung hoàn thiện 1 cái event cho nên chắc sẽ ko VH tiếp đc. Mình nghĩ cái folder event nó chỉ gần bằng obj thôi thì mỗi người chia nhau làm một tý là đc. Ai cũng muốn nhanh nhưng không muốn làm thì sao mà nhanh được?

-sr vì đã làm khó cậu. Chắc phải làm nhiều nên cậu ko tránh khỏi mệt mỏi, tớ hoàn toàn hiểu tâm trạng Sói.
-tớ đọc rất nhiều lần diễn đàn để biết cách làm cho mình 1 game hoàn chỉnh để chơi, và có thêm 1 chút đóng góp ý của riêng mình nhằm hoàn thiện game off để anh em chơi dễ dàng và thoải mái, tớ ko có ý định câu Like, mong bạn đừng hiểu nhầm ý của tớ :(( vì newbie có nhiều cái cần học hỏi lắm.
-SóiKool từ từ việt hóa cái folder event để được 99.111111% tiếng việt nha :Laluot_96::Laluot_96:

daragonforever
22-07-13, 11:56 AM
mình chép cái đó vào là được hết mà vẫn nhận kim tệ trùng lâu bình thường

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 12:10 PM
mình chép cái đó vào là được hết mà vẫn nhận kim tệ trùng lâu bình thườngÐang tính viết cái event giống Du Long Các bên Kiếm THế ( Ai chơi KT sẽ rõ ). Mà đang viết chứ ko phải đang tính. Trước mắt là tìm cái map nào rỗng add nó vào đã. Bật mí là NPC này có tên giống tên nhân vật của mình Hà Linh Chi :D. Đồng thời là tên em gái con chú luôn :D =))

sonhgc00016
22-07-13, 12:19 PM
Hà Hoàng giúp mình khoản này với. :-(

nhokga
22-07-13, 12:35 PM
Đầu tiên cám ơn bạn Hà Hoàng và một số bạn khác đã có công rất lớn trong việc VH Sv và cl để cho ae có cái giải trí. Mình đã cài thành công Sv của bạn, chạy rất tôt :D
Nhưng mình có 1 số vấn đề xin bạn và các bạn đi trước có thể giải đáp giùm minh đựoc không:
+ Làm thế nào để có hiệu ứng TLL vậy....đã mần mò khắp nơi mà không thấy.
+Cái file Config.zip ấy khi giải nén xong rồi mình import vào file Config.axp chạy cl thỳ bị lỗi nhưng nếu sử dụng file cũ lại vô đc bt :D
mong mọi người chỉ giúp với :D
Ba thêm ba là ? (viết kết quả bằng số)

thutrang123
22-07-13, 01:05 PM
Mình cũng chạy sever thành công rồi. Nhưng vào game test thì thấy 1 số lỗi :

+ Mở trứng thì không được -- Nó kêu : Chưa mở dụng cụ.....
+ Lỗi Item : Thông dụng kĩ thuật ( không học được )
+ Client thì : Đăng nhập lần 1 bị lỗi Opps , đăng nhập lại thì vào game ok. Thế nhưng vào game đi Dịch chuyển máp bất kì đều bị Opps ( văng game ra ngoài )

Có ai biết fix những lỗi trên k vậy? Mong mọi người giúp đỡ

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 01:21 PM
Mình cũng chạy sever thành công rồi. Nhưng vào game test thì thấy 1 số lỗi :

+ Mở trứng thì không được -- Nó kêu : Chưa mở dụng cụ.....
+ Lỗi Item : Thông dụng kĩ thuật ( không học được )
+ Client thì : Đăng nhập lần 1 bị lỗi Opps , đăng nhập lại thì vào game ok. Thế nhưng vào game đi Dịch chuyển máp bất kì đều bị Opps ( văng game ra ngoài )

Có ai biết fix những lỗi trên k vậy? Mong mọi người giúp đỡÐã share cách fix lỗi kỵ thuật ở trong topic này rồi. Trứng pet đã có file obj thay thế. Vui lòng đọc kỹ trước khi post

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 01:29 PM
Phụ bản Hiên Viên Các được viết bởi tác giả Sói Kool - TLBB GameZone.Vn...Mọi đóng góp xin inbox diễn đàn, mình sẽ tiếp thu và sửa chữa cho phụ bản hoàn thiện hơn!

Hiên Viên Các là một khu vực thần bí chưa ai từng biết đến. Tương truyền nơi đây vốn là nơi ở của một đại gia đình Vương Gia họ Hà định cư đã từ lâu. Gia đình Vương Gia chỉ có độc nhất một cô con gái xinh đẹp, thông thạo đủ món cầm, kỳ, thi, họa. Nhưng cuộc đời thì luôn trớ trêu. Gia đình bị bọn cướp tàn phá tan nát, vợ chồng Vương Gia đều bị chúng giết hại.
Cũng không hiểu lý do gì mà người con gái trốn thoát được. Và một năm sau, cô ta trở về trong bộ dạng căm phẫn chưa đầy thù hận. Cô ta trút hết hận thù lên hàng xóm, reo rắc những độc thuật xấu xa nhằm đạt cái mục đích mà cô ta gọi là "Báo thù rửa hận".
Người con gái đó vẫn hình dáng xinh đẹp thuở nào nhưng tiềm ẩn bên trong đó là cả một linh hồn đáng sợ. Không còn là cô gái xinh đẹp tài hoa cầm, kỳ, thi, họa như ngày nào mà giờ đây trở thành một con ác quỷ độc địa. Hiên Viên Các giờ đây trống vắng một cảm giác lạnh lẽo đến rơn người. Không còn ai sống xung quanh đó cả vì đã bị người con gái kia giết hại hết để báo thù.
Người chủ nhân hiện tại của Hiên Viên Các - người con gái đó - con ác quỷ đó tên gọi Hà Linh Chi.

Người chơi đạt Cấp 90 trở lên, trên người mang theo tối thiểu 1 cái Chiến Thư Hiên Viên Các là có thể đến Đại Lý - Hà Bảo Ngọc chọn chức năng tham gia phụ bản Hiên Viên Các là có thể tiến vào.
Hà Linh Chi võ công sử dụng độc dược rất nguy hiểm, tốt nhất các hạ hãy chuẩn bị thật tốt các vật dụng cần thiết như máu, khí, kháng độc.
Chú ý: Để đến được nơi ở của Hà Linh Chi, các hạ phải đánh bại những tên đệ tử - những u hồn âm tính cực cao do cô ta tạo ra. Đừng coi thường chúng. Hà Linh Chi không đơn giản, thủ hạ của cô ta cũng vậy.
Chiến Thư Hiên Viên Các được bán với giá 50 Kim Nguyên Bảo trong tiền trang hoặc có thể đạt được thông qua việc tiêu diệt Viễn Cổ Kỳ Hồn tại phụ bản Trân Long Kỳ Cuộc.

Sau khi đánh bại Hà Linh Chi, các hạ sẽ ngẫu nhiên nhận được một trong các vật phẩm quý giá sau:
Long Văn ngũ hành
Võ Hồn ngũ hành
Ám khí Đoạn Hồn Phiêu
Thần binh Thánh Võ ( Ngoại Công )
Thần binh Tiên Lĩnh ( Nội Công )

Ai khoái cái vụ này ko :)). Đang viết >:)

thutrang123
22-07-13, 01:40 PM
Ðã share cách fix lỗi kỵ thuật ở trong topic này rồi. Trứng pet đã có file obj thay thế. Vui lòng đọc kỹ trước khi post

file obj thay thế nào vậy? Em lục cả 53 trang mà không thấy ?
ANh share em đc k?

tienanhlxag
22-07-13, 01:57 PM
ANh share em đc k?

OBJ:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

-Lỗi kĩ thuật (đã sửa được <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chép vào event/peifang)
đây bạn
Một với một là bao nhiêu ?

thanhluan12a14
22-07-13, 02:02 PM
Phụ bản Hiên Viên Các được viết bởi tác giả Sói Kool - TLBB GameZone.Vn...Mọi đóng góp xin inbox diễn đàn, mình sẽ tiếp thu và sửa chữa cho phụ bản hoàn thiện hơn!

Hiên Viên Các là một khu vực thần bí chưa ai từng biết đến. Tương truyền nơi đây vốn là nơi ở của một đại gia đình Vương Gia họ Hà định cư đã từ lâu. Gia đình Vương Gia chỉ có độc nhất một cô con gái xinh đẹp, thông thạo đủ món cầm, kỳ, thi, họa. Nhưng cuộc đời thì luôn trớ trêu. Gia đình bị bọn cướp tàn phá tan nát, vợ chồng Vương Gia đều bị chúng giết hại.
Cũng không hiểu lý do gì mà người con gái trốn thoát được. Và một năm sau, cô ta trở về trong bộ dạng căm phẫn chưa đầy thù hận. Cô ta trút hết hận thù lên hàng xóm, reo rắc những độc thuật xấu xa nhằm đạt cái mục đích mà cô ta gọi là "Báo thù rửa hận".
Người con gái đó vẫn hình dáng xinh đẹp thuở nào nhưng tiềm ẩn bên trong đó là cả một linh hồn đáng sợ. Không còn là cô gái xinh đẹp tài hoa cầm, kỳ, thi, họa như ngày nào mà giờ đây trở thành một con ác quỷ độc địa. Hiên Viên Các giờ đây trống vắng một cảm giác lạnh lẽo đến rơn người. Không còn ai sống xung quanh đó cả vì đã bị người con gái kia giết hại hết để báo thù.
Người chủ nhân hiện tại của Hiên Viên Các - người con gái đó - con ác quỷ đó tên gọi Hà Linh Chi.

Người chơi đạt Cấp 90 trở lên, trên người mang theo tối thiểu 1 cái Chiến Thư Hiên Viên Các là có thể đến Đại Lý - Hà Bảo Ngọc chọn chức năng tham gia phụ bản Hiên Viên Các là có thể tiến vào.
Hà Linh Chi võ công sử dụng độc dược rất nguy hiểm, tốt nhất các hạ hãy chuẩn bị thật tốt các vật dụng cần thiết như máu, khí, kháng độc.
Chú ý: Để đến được nơi ở của Hà Linh Chi, các hạ phải đánh bại những tên đệ tử - những u hồn âm tính cực cao do cô ta tạo ra. Đừng coi thường chúng. Hà Linh Chi không đơn giản, thủ hạ của cô ta cũng vậy.
Chiến Thư Hiên Viên Các được bán với giá 50 Kim Nguyên Bảo trong tiền trang hoặc có thể đạt được thông qua việc tiêu diệt Viễn Cổ Kỳ Hồn tại phụ bản Trân Long Kỳ Cuộc.

Sau khi đánh bại Hà Linh Chi, các hạ sẽ ngẫu nhiên nhận được một trong các vật phẩm quý giá sau:
Long Văn ngũ hành
Võ Hồn ngũ hành
Ám khí Đoạn Hồn Phiêu

Theo tui bước đầu là chuẩn bị
- Các item nếu chưa có thì phải add thêm vào hoặc chỉnh sửa nếu cần thiết. Và nếu đó là item thuộc dạng useable (Nhấp chột phải vào để sử dụng) thì phải cho nó một cái script id và một cái file script nữa dể viết code cho nó. Bởi vì hình như bên Du Long Các là nhấp phải lên cái thẻ để bắt đầu khiêu chiến. :D
- Các monster và NPC, add thêm vào nếu chưa có hoặc chỉnh sửa các NPC hoặc monster có sẵn. Và chắc chắn là phải viết script cho nó nên chuẩn bị trước một cái scriptID cho nó đi. Đừng coi việc chọn ScriptID là thừa. tui bị rồi.
- Chọn map scene làm phụ bản, có thể chọn cái có sẳn rồi thêm một file ...._monster.ini dùng để load các monster khi vào phụ bản.

- Test các item, các monster, các scene, NPC.

Làm tới đây cũng mất khá nhiều thời gian rồi à. :D

popiye
22-07-13, 02:08 PM
Ko biết em chỉnh sao mà giờ lại vào game ko dc nữa rùi anh hoàng hà ơi nó lỗi vầy
ERROR: IncomingPlayerManager::SaveExtLog open file error! trong tab sever
Ko biết có phải do em chỉnh sửa mấy file .lua ko hay sao mà bị vậy. Cứ hiện đang vào trò chơi hoài xong hồi dis ra luôn. Em ko biết sửa sao đây

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 03:14 PM
Theo tui bước đầu là chuẩn bị
- Các item nếu chưa có thì phải add thêm vào hoặc chỉnh sửa nếu cần thiết. Và nếu đó là item thuộc dạng useable (Nhấp chột phải vào để sử dụng) thì phải cho nó một cái script id và một cái file script nữa dể viết code cho nó. Bởi vì hình như bên Du Long Các là nhấp phải lên cái thẻ để bắt đầu khiêu chiến. :D
- Các monster và NPC, add thêm vào nếu chưa có hoặc chỉnh sửa các NPC hoặc monster có sẵn. Và chắc chắn là phải viết script cho nó nên chuẩn bị trước một cái scriptID cho nó đi. Đừng coi việc chọn ScriptID là thừa. tui bị rồi.
- Chọn map scene làm phụ bản, có thể chọn cái có sẳn rồi thêm một file ...._monster.ini dùng để load các monster khi vào phụ bản.

- Test các item, các monster, các scene, NPC.

Làm tới đây cũng mất khá nhiều thời gian rồi à. :DCái này mình code xong script npc rồi. Chép lên đây cho ae tham khảo thôi. Tối về làm tiếp. Khoản này thì cứ yên tâm hehe
Item đã add giờ còn mấy cái linh tinh thôi. Khi nào xong sẽ cho cái demo

ANh share em đc k?Link file việt hóa đó đọc kỹ đi. Mới share chiều qua thôi

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 05:35 PM
Tình hình là ko ai hứng thú với cái event kia à :|. Mất công ngồi code đấy nhé :|. Đã thế làm xong ém hàng ko share nữa :-s. Vì chả ai thích mà >:)

daragonforever
22-07-13, 05:39 PM
ai biết chỉnh đi AB ở file nào không. ví dụ mình phải Tlong tổ đội mà vẫn đi được phái khác không cần phải về đại lý chuyển phái

daragonforever
22-07-13, 05:45 PM

Long Văn ngũ hành
Võ Hồn ngũ hành
Ám khí Đoạn Hồn Phiêu

Hà linh Chi con boss nổi tiếng thì phải liệu khó ăn không. hix mình đi PMP đánh lý thu thủy còn chẳng đánh được cứ bị khống chế thui. Cao nội lực cũng chỉ đứng nhìn :((

nhokga
22-07-13, 05:51 PM
Ai giúp mình về cái hiệu ứng của TLL với..:((
thấy HH bảo cần cái event của SV TQ có phải cái cái SV mà bác tuân565 share không???
ai HD với:x

toquiaynhju
22-07-13, 06:09 PM

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 06:13 PM
Ai giúp mình về cái hiệu ứng của TLL với..:((
thấy HH bảo cần cái event của SV TQ có phải cái cái SV mà bác tuân565 share không???
ai HD với:xĐúng nó đó. Mình hoàn toàn xài hàng TQ việt hóa lại từ đầu :D

Hà linh Chi con boss nổi tiếng thì phải liệu khó ăn không. hix mình đi PMP đánh lý thu thủy còn chẳng đánh được cứ bị khống chế thui. Cao nội lực cũng chỉ đứng nhìn :((Nguyên liệu của mình để làm nên cái này chút ít đc diễn tả ở cái hình này :D. Ko rõ nên phải dàn hàng ra để xem :D => ID :D

Các cậu nghĩ sao khi tớ có cái ý tưởng điên dồ là biến mấy con NPC hình người kia thành pet :D

toquiaynhju
22-07-13, 06:18 PM
[/COLOR]Ko nhầm thì trong script có cái MissionName="" . Do event chưa VH nên chưa thể đc :D[COLOR="Silver"]

Mình thấy hiển thị tên Q. nhận đc Q từ Chung Linh và làm Q. Đủ đk trả Q nhưng ko thấy npc nào để trả Q. Chạy vòng vòng thử vẫn chưa tìm ra. Trog script thì mình ko thấy phần npc AccomplishNPC_Name="" như ở 1 số Q khác =.=

thutrang123
22-07-13, 07:27 PM
Tình hình là mình chạy sever Off + Onl đều được hết rồi. Các Event thì chưa Test nhưng mà vẫn bị lỗi OOPS khi đánh tên tài khoản + pass vào ( enter 1 cái sẽ hiện lên bảng đó , sau đó Cancel đi là đc ). Và đặc biệt là khi mình sài Win XP dịch chuyển máp thì bị lỗi OOPS ( dis game ), nhưng khi sài win 7 + 8 thì k thấy lỗi này nữa. Ai fix đc lỗi này không vậy

tanhn
22-07-13, 07:48 PM
Tình hình là mình chạy sever Off + Onl đều được hết rồi. Các Event thì chưa Test nhưng mà vẫn bị lỗi OOPS khi đánh tên tài khoản + pass vào ( enter 1 cái sẽ hiện lên bảng đó , sau đó Cancel đi là đc ). Và đặc biệt là khi mình sài Win XP dịch chuyển máp thì bị lỗi OOPS ( dis game ), nhưng khi sài win 7 + 8 thì k thấy lỗi này nữa. Ai fix đc lỗi này không vậy

chả có nhẽ =)) lỗi dis game ở đại lý lại là do win XP ah. Nghe vô lý quá nhể. HH nói ko hề bị dis vì HH dùng win 7 64 bit. chả có nhẽ lại do win. Thôi xong cái win xp

HaHuong
22-07-13, 07:54 PM
chả có nhẽ =)) lỗi dis game ở đại lý lại là do win XP ah. Nghe vô lý quá nhể. HH nói ko hề bị dis vì HH dùng win 7 64 bit. chả có nhẽ lại do win. Thôi xong cái win xp
Ái chà! chả có nhẽ nhẩy các bác :)) bác tanhn lâu nay vắng bóng giang hồ quá ! =))

ankol479
22-07-13, 07:56 PM
Tình hình là ko ai hứng thú với cái event kia à :|. Mất công ngồi code đấy nhé :|. Đã thế làm xong ém hàng ko share nữa :-s. Vì chả ai thích mà >:)

popiye
22-07-13, 07:59 PM
Anh HH ơi em muốn sài dc linh thú đan thì cần sửa như thế nào
Còn mấy cái ID vật phẩm, boss, thú, NPC thì kiếm ở đâu hả anh
####
ủng hộ cái ý tưởng bá đạo của anh, lấy nhân vật làm pét đặt cái danh hiệu là Con của "Tên nhân vật"$-)
Còn cái vụ event hà linh Chi em xin góp ý cho vui. Làm thêm vụ hộ tống Hà hoàng ra khỏi Vương Gia

HaHuong
22-07-13, 08:00 PM

Hí hí tạo NPC nó chả thèm xuất hiện! =)) Sao bác giống em thế! =))

tanhn
22-07-13, 08:01 PM
Ái chà! chả có nhẽ nhẩy các bác :)) bác tanhn lâu nay vắng bóng giang hồ quá ! =))

Oh không. Tôi ghé box TLBB này 1 ngày khoảng 7,8 lần. Vào xem mà chả biết bình luận j cả vì mọi thứ đều hoàn hảo :Laluot_246: và HH việt hóa rất chuẩn. :Laluot_226: Like vì tinh thần "cày cuốc" và "share" của HH. Chúc box TLBB thành công hơn nữa!!!!!!!!!!

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 08:09 PM

Oh không. Tôi ghé box TLBB này 1 ngày khoảng 7,8 lần. Vào xem mà chả biết bình luận j cả vì mọi thứ đều hoàn hảo :Laluot_246: và HH việt hóa rất chuẩn. :Laluot_226: Like vì tinh thần "cày cuốc" và "share" của HH. Chúc box TLBB thành công hơn nữa!!!!!!!!!!Sặc. Cày cuốc chuẩn nghĩa là sao :|. Ko thích cái khoản việt hóa này cho lắm đâu nhé. Khoái viết script hơn nhưng mỗi tội chưa làm đc cái gì ra hồn cả :))

Hí hí tạo NPC nó chả thèm xuất hiện! =)) Sao bác giống em thế! =))Xem add vào thành thị nào thì mở file scene của nó lên. Ví dụ đại lý là dali_monster.ini trong tlbb/Public/Scene.
Có cái dòng đầu là monstercount=xx
trong đó xx là số NPC hiện tại của thành đại lý.
Muốn add thêm 1 con thì monstercount=xx+1 nghĩa là ví dụ xx ban đầu bằng 56 thì sửa lại thành 57. Tương tự muốn add N con thì monstercount=xx+N... Giống học toán quá nhỉ :)).
Và còn nữa để khai báo địa chỉ script của nó thì phải mở file Script.dat lên thêm đường dẫn vào. Nhìn cấu trúc của nó sẽ hiểu. Nếu làm đủ các bước trên mà kick vào NPC vẫn ko đc cái gì => script lỗi. Xem lại..

HaHuong
22-07-13, 08:09 PM
Oh không. Tôi ghé box TLBB này 1 ngày khoảng 7,8 lần. Vào xem mà chả biết bình luận j cả vì mọi thứ đều hoàn hảo :Laluot_246: và HH việt hóa rất chuẩn. :Laluot_226: Like vì tinh thần "cày cuốc" và "share" của HH. Chúc box TLBB thành công hơn nữa!!!!!!!!!!

Chà ....! thế thì bác vẫn vào đây ít hơn em ngày/lần rồi nhé! =)) Em vào ngày ko dưới 10 lần! Mà ngóng mãi chả thấy "Legend Đại Hiệp" share cho cái sever nào! :(

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 08:15 PM
Anh HH ơi em muốn sài dc linh thú đan thì cần sửa như thế nào
Còn mấy cái ID vật phẩm, boss, thú, NPC thì kiếm ở đâu hả anh
####
ủng hộ cái ý tưởng bá đạo của anh, lấy nhân vật làm pét đặt cái danh hiệu là Con của "Tên nhân vật"$-)
Còn cái vụ event hà linh Chi em xin góp ý cho vui. Làm thêm vụ hộ tống Hà hoàng ra khỏi Vương GiaHài đây là tiêm nhiễm của truyện Kiều chứ làm gì có chuyện này thật :)). Nếu viết xong thì các hạ sẽ đc chiêm ngưỡng độc nhất vô nhị BOSS đó :D. Sắp tới sẽ làm cái bọ trang bị tên Tiên Lĩnh và Thánh Võ kia cho mọi người xem :)). Ý tưởng dài dòng chắc lâu lâu mới đc :))

Tiện đây bạn nào rảnh PM yahoo mình nhờ có việc. Nhớ là phải run đc TLBB rồi nhé. Vì liên quan đến tọa độ các map tiện để viết script :D

Chà ....! thế thì bác vẫn vào đây ít hơn em ngày/lần rồi nhé! =)) Em vào ngày ko dưới 10 lần! Mà ngóng mãi chả thấy "Legend Đại Hiệp" share cho cái sever nào! :(Nên học cách tự dev bạn à. Nếu cứ chờ đợi như vậy chỉ có vùng vẫy trong tuyệt vọng mà thôi. Người ta cũng còn công việc của người ta nên có lẽ quên hoặc ko muốn share nữa. Cái này ko bắt ép đc nhé. Mình tự làm thì mình cũng học đc rất nhiều điều đó.

HaHuong
22-07-13, 08:20 PM
Hài đây là tiêm nhiễm của truyện Kiều chứ làm gì có chuyện này thật :)). Nếu viết xong thì các hạ sẽ đc chiêm ngưỡng độc nhất vô nhị BOSS đó :D. Sắp tới sẽ làm cái bọ trang bị tên Tiên Lĩnh và Thánh Võ kia cho mọi người xem :)). Ý tưởng dài dòng chắc lâu lâu mới đc :))

Tiện đây bạn nào rảnh PM yahoo mình nhờ có việc. Nhớ là phải run đc TLBB rồi nhé. Vì liên quan đến tọa độ các map tiện để viết script :D

Nên học cách tự dev bạn à. Nếu cứ chờ đợi như vậy chỉ có vùng vẫy trong tuyệt vọng mà thôi. Người ta cũng còn công việc của người ta nên có lẽ quên hoặc ko muốn share nữa. Cái này ko bắt ép đc nhé. Mình tự làm thì mình cũng học đc rất nhiều điều đó.

Vâng.bác nói đúng.em phải học cách tự dev 1 sever thôi.nên bắt đầu từ cách add map và npc.phải ko bác ! :-?

tanhn
22-07-13, 08:23 PM
Chà ....! thế thì bác vẫn vào đây ít hơn em ngày/lần rồi nhé! =)) Em vào ngày ko dưới 10 lần! Mà ngóng mãi chả thấy "Legend Đại Hiệp" share cho cái sever nào! :(

ủa online cũng nhiều gớm mà sao cũng chả thấy ông comment j =))

Hài đây là tiêm nhiễm của truyện Kiều chứ làm gì có chuyện này thật :)). Nếu viết xong thì các hạ sẽ đc chiêm ngưỡng độc nhất vô nhị BOSS đó :D. Sắp tới sẽ làm cái bọ trang bị tên Tiên Lĩnh và Thánh Võ kia cho mọi người xem :)). Ý tưởng dài dòng chắc lâu lâu mới đc :))

Nên học cách tự dev bạn à. Nếu cứ chờ đợi như vậy chỉ có vùng vẫy trong tuyệt vọng mà thôi. Người ta cũng còn công việc của người ta nên có lẽ quên hoặc ko muốn share nữa. Cái này ko bắt ép đc nhé. Mình tự làm thì mình cũng học đc rất nhiều điều đó.

Thành viên này sẵn sàng test cùng nè HH. công việc chung mà =)) cần tôi giúp j không?????????

HaHuong
22-07-13, 08:27 PM
[QUOTE=tanhn;786607]ủa online cũng nhiều gớm mà sao cũng chả thấy ông comment j =))[COLOR="Silver"]

Thì em cũng giống như bác thôi! cũng "Vào xem mà chả biết bình luận j cả vì mọi thứ đều hoàn hảo!" :-&

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 08:30 PM
Vâng.bác nói đúng.em phải học cách tự dev 1 sever thôi.nên bắt đầu từ cách add map và npc.phải ko bác ! :-?Nên bắt đầu từ code script các NPC đơn giản. Còn add NPC vào map thì ko gọi là khó đc :|...

ủa online cũng nhiều gớm mà sao cũng chả thấy ông comment j =))

Thành viên này sẵn sàng test cùng nè HH. công việc chung mà =)) cần tôi giúp j không?????????Cần vào game ra 1 số map đọc tọa độ thích hợp để t thực hiện âm mưu :D. Để lại yh

popiye
22-07-13, 08:37 PM
Nếu muốn pet học dc 12 skill thì chỉnh thế nào nhỉ, nhân tiện hỏi luôn cái vụ linh thú đan

nhokga
22-07-13, 08:38 PM
Đúng nó đó. Mình hoàn toàn xài hàng TQ việt hóa lại từ đầu :D[COLOR="Silver"]

Vậy lại down cái SV của bác Tuan565 rồi lại giải nén file event copy zo cái Sv của bạn à HH :D

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 08:49 PM
Vậy lại down cái SV của bác Tuan565 rồi lại giải nén file event copy zo cái Sv của bạn à HH :DNếu làm đc vậy thì tốt quá chẳng cần sửa nhiều. Event thì đợi ai đó tốt bụng làm hộ thôi chứ mình ko đủ time + kiên nhẫn việt hóa thêm cái gì cả. It's so difficult.

Có khi phải từ bỏ cái add lũ kia vào pet thôi. Nghe chừng ko đơn giản như mình nghĩ :D. Trước mắt viết mấy em NPC event kia đã rồi sẽ hoàn chỉnh,
Event này alpha test rất cần anh em test, bắt lỗi, cho ý kiến :D. Sẽ cố gắng hoàn thành sớm.
Event này có sự giúp đỡ của ronglam nhé

popiye
22-07-13, 08:54 PM
Anh HH cho em xin cái file CommonOItem.txt đã việt hóa dc ko em đang cần kiếm ID

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 09:07 PM
Anh HH cho em xin cái file CommonOItem.txt đã việt hóa dc ko em đang cần kiếm IDCủa bạn đây
Cái này mình đã convert hết sang ANSI nên cứ việc Search tên bằng Unicode nhé

truyphong123
22-07-13, 09:09 PM
tình hình là mình làm giống hệt như video HD rùi, nhưng đến bước vào folder Billing chạy cái file chữ china ấy, mình gõ số 1 thì nó được như này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nó không giống như ở trong video HD nữa. nhờ các bạn giúp. tks!

toquiaynhju
22-07-13, 09:09 PM
Anh HH cho em xin cái file CommonOItem.txt đã việt hóa dc ko em đang cần kiếm ID

Đây là file từ server 4 lỗ pet 12 skill của tuan565 share, đã việt hóa hoàn toàn, bạn có thể tham khảo, chắc là có những item bạn cần :D

Hoặc bạn có thể giải nến file config.axp để xem id item, common item trong config.axp đã đc việt hóa .

popiye
22-07-13, 09:16 PM
thanks bạn và anh HH, bản của tuan565 mình đã từng cài nhưng máy cùi quá card on, ramg 2gb nên chạy ko nổi, còn file trong máy để mình search thử

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 09:18 PM
Đây là file từ server 4 lỗ pet 12 skill của tuan565 share, đã việt hóa hoàn toàn, bạn có thể tham khảo, chắc là có những item bạn cần :D

Hoặc bạn có thể giải nến file config.axp để xem id item, common item trong config.axp đã đc việt hóa .Tuấn565 đâu có share SV 4 lỗ 12 skill nhỉ. Có nhầm với sv của đại ka Huy không thế ?

toquiaynhju
22-07-13, 09:22 PM
Tuấn565 đâu có share SV 4 lỗ 12 skill nhỉ. Có nhầm với sv của đại ka Huy không thế ?

tớ chẳng biết, thấy tìm đc cái này trên blog của tuan565 ^^! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

truyphong123
22-07-13, 09:25 PM
tình hình là mình làm giống hệt như video HD rùi, nhưng đến bước vào folder Billing chạy cái file chữ china ấy, mình gõ số 1 thì nó được như này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nó không giống như ở trong video HD nữa. nhờ các bạn giúp. tks!

giúp với. 30 charrrrrrrrrrrrrr

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 09:27 PM
tớ chẳng biết, thấy tìm đc cái này trên blog của tuan565 ^^! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ặc lão Tuấn này có cả blog riêng cơ à :|. SV này có 7 skill pet thôi bạn à ko đến 12 đâu. Còn Add lên 12 cũng ko khó nhưng mà mình nghĩ 7 skill là quá dư thừa rồi. Lên 12 skill chắc chả biết add cái gì nữa ấy:|

truyphong123
22-07-13, 09:28 PM
Sặc lão Tuấn này có cả blog riêng cơ à :|. SV này có 7 skill pet thôi bạn à ko đến 12 đâu. Còn Add lên 12 cũng ko khó nhưng mà mình nghĩ 7 skill là quá dư thừa rồi. Lên 12 skill chắc chả biết add cái gì nữa ấy:|

hic, giúp mình chút! 30 charrrrrrrrrr

toquiaynhju
22-07-13, 09:30 PM
giúp với. 30 charrrrrrrrrrrrrr
Trước hết là ping 192.168.1.3 xem có thông không :P Nếu k thông thì sửa lại card mạng cho nó thông. Thông nát rồi mà xshell vẫn k đc thì thử cách này :D

Down xshell bản tiếng anh từ trên này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chọn home/school thì free. Hoàn thành thủ tục, chạy lên, nó sẽ bảo tạo 1 kết nối mới, k thì vào file -> New.

Phần host để là 192.168.1.3
sau đó click vào Authentication, user root, password asdfgh. click ok rồi connect.

truyphong123
22-07-13, 09:33 PM
Trước hết là ping 192.168.1.3 xem có thông không :P Nếu k thông thì sửa lại card mạng cho nó thông. Thông nát rồi mà xshell vẫn k đc thì thử cách này :D

Down xshell bản tiếng anh từ trên này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chọn home/school thì free. Hoàn thành thủ tục, chạy lên, nó sẽ bảo tạo 1 kết nối mới, k thì vào file -> New.

sau đó click vào Authentication, user root, password asdfgh. click ok rồi connect.

ping máy chủ hay máy ảo vậy b?

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 09:35 PM

sau đó click vào Authentication, user root, password asdfgh. click ok rồi connect.Góp ý thêm là có thể sử dụng SecureCRT thay thế cũng đc nhé. Các thông số điền y như trên bạn nói là đc :D

toquiaynhju
22-07-13, 09:35 PM
ping máy chủ hay máy ảo vậy b?

ế, ping máy ảo đấy :D 192.168.1.3 là ip máy ảo mà :D

truyphong123
22-07-13, 09:38 PM

máy ảo chưa login mà b. 30 charrrrrrrrrrrr

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 09:40 PM
ping máy chủ hay máy ảo vậy b?192.168.1.3 là IP máy ảo đã được Config

truyphong123
22-07-13, 09:42 PM
cứ enable cái card mạng ảo 192.168.1.33 là lại bị mất mạng. thành ra hơi bất tiện cho việc hỏi han ^^

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 09:47 PM
cứ enable cái card mạng ảo 192.168.1.33 là lại bị mất mạng. thành ra hơi bất tiện cho việc hỏi han ^^Có thể cf lại IP SV theo IP card mạng thật được. Nhưng trước hết làm với card mạng ảo đi đã.
Khi nào run xong SV thì bật lên cũng đc. Nhưng đừng có off cái card mạng ảo đi đấy nhé

truyphong123
22-07-13, 09:55 PM
Có thể cf lại IP SV theo IP card mạng thật được. Nhưng trước hết làm với card mạng ảo đi đã.
Khi nào run xong SV thì bật lên cũng đc. Nhưng đừng có off cái card mạng ảo đi đấy nhé

máy ảo chưa login mà. mình ping thì nó hiện như này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sorry gà quá :D

Góp ý thêm là có thể sử dụng SecureCRT thay thế cũng đc nhé. Các thông số điền y như trên bạn nói là đc :D

mình dùng cái SecureCRT mà hôm trước Tuân656 đưa thì đựoc như này
các bạn xem giúp mình với. tks!

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 10:04 PM
máy ảo chưa login mà. mình ping thì nó hiện như này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sorry gà quá :D

các bạn xem giúp mình với. tks!Đến đó thì gõ lệnh thôi chứ biết làm sao :|

Tuan565
22-07-13, 10:08 PM
các bạn xem giúp mình với. tks!

ping ở cmd máy thật ko phải máy ảo
Cái SecureCRT thử vào View chọn ButtonBar xem có hiện gì ko
Mình nhớ là đã đặt sẵn các lệnh chỉ việc click thôi mà nhỉ

truyphong123
22-07-13, 10:25 PM
mình làm tới đây rùi
nhưng đợi hoài mà không đăng nhập được. giúp mình với

ping ở cmd máy thật ko phải máy ảo
Cái SecureCRT thử vào View chọn ButtonBar xem có hiện gì ko
Mình nhớ là đã đặt sẵn các lệnh chỉ việc click thôi mà nhỉ

cứ khi nào vào game là phải chạy cái này hở Tuấn ơi

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 10:33 PM
mình làm tới đây rùi
nhưng đợi hoài mà không đăng nhập được. giúp mình với

cứ khi nào vào game là phải chạy cái này hở Tuấn ơiKo chạy sao load sv đc. Cái hình bên trên
1. Do sv chưa load xong
2. Lỗi Billing
Đa số là gặp phải trường hợp 1 chứ chưa thấy ai load sv này về mà gặp trường hợp 2 cả...

truyphong123
22-07-13, 10:47 PM
cho mình hỏi
1- cái hình mầu đỏ là gì vậy?

2- Khi mình mở SecureSCT của Tuấn lên thì nó thông báo như này

3- mình và view chọn button bar thì nó ra như này

không có 4 dấu chấm xanh ở dưới như của tuấn
P/S: mình chỉ kick đúp vào file Tuấn share

Ko chạy sao load sv đc. Cái hình bên trên
1. Do sv chưa load xong
2. Lỗi Billing
Đa số là gặp phải trường hợp 1 chứ chưa thấy ai load sv này về mà gặp trường hợp 2 cả...

Load SV chưa xong, tức là cái SecureSCT chưa chạy xong hở HH. tớ thấy nó cứ chạy mãi, ngồi mãi tầm 10p mà nó vẫn chạy nên tớ vào game lun, chứ ngồi chờ nó chạy xong ko bít tới khi nào.
Cho mình hỏi ngoài lề chút là mình cài WMware vào ổ C(hệ thống) thì nó sẽ share dung lượng 10GB (ổ ảo) với ổ C à? Cài WMware vào ổ khác được ko?

nhokga
22-07-13, 11:08 PM
HH ơi cho mình hỏi cái file config.zip của bạn sao khi down vê giải nén ra lậi chỉ có mấy tệp txt vậy..... không giống trong Vid bạn HD
Mình cũng thử add mấy tệp vào file config.axp nhưng chạy cl nó báo lỗi bạn ạ:D

daragonforever
23-07-13, 06:27 AM
HH ơi cho mình hỏi cái file config.zip của bạn sao khi down vê giải nén ra lậi chỉ có mấy tệp txt vậy..... không giống trong Vid bạn HD
Mình cũng thử add mấy tệp vào file config.axp nhưng chạy cl nó báo lỗi bạn ạ:D
down cái config.zip ở link 4shared.vn mới đúng. dụng lượng 2 file khác nhau nhiều mà

daragonforever
23-07-13, 06:34 AM
Sặc lão Tuấn này có cả blog riêng cơ à :|. SV này có 7 skill pet thôi bạn à ko đến 12 đâu. Còn Add lên 12 cũng ko khó nhưng mà mình nghĩ 7 skill là quá dư thừa rồi. Lên 12 skill chắc chả biết add cái gì nữa ấy:|
2 skill sử dụng nữa SV này có 8skill mà bạn.nhưng mình thích 12skill vì mình muốn nhét tất các skill buff cho chủ nhân vào +các hiều ứng đánh nữa vẫn lời hơn mà.
tiện thể cho mình hởi luôn sao skill cao cường thân với cao thuấn ảnh không hiện lên ở góc phải khi pet xuất chiến nhỉ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ở góc phải chỉ hiện 2 ô trống thui :)

ttphanthieugia
23-07-13, 08:06 AM
2 skill sử dụng nữa SV này có 8skill mà bạn.nhưng mình thích 12skill vì mình muốn nhét tất các skill buff cho chủ nhân vào +các hiều ứng đánh nữa vẫn lời hơn mà.
tiện thể cho mình hởi luôn sao skill cao cường thân với cao thuấn ảnh không hiện lên ở góc phải khi pet xuất chiến nhỉ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Pet 12 Skill thì bạn tải 2 file này về bỏ vô Server/Config
Nó bị 1 cái là skill ép rồi ko có đè lên dc :-s

popiye
23-07-13, 09:00 AM

PetConfigTable.ini cái này link die rùi bạn ơi up link mới đi bạn thanks

fastclient1998
23-07-13, 09:03 AM
PetConfigTable.ini cái này link die rùi bạn ơi up link mới đi bạn thanks

Bạn nhấn Ctrl +S là down full bộ lun!

popiye
23-07-13, 09:12 AM
Bạn nhấn Ctrl +S là down full bộ lun!

Thanks bạn nhiều nha bạn gấu:D

lain007
23-07-13, 09:33 AM
Mình làm oke rồi, cho mình hỏi cái có cài mấy máy mạng LAN vào đc ko ? Muốn cho anh em cùng vọc cho sướng

ttphanthieugia
23-07-13, 09:44 AM
ai biết chỉnh cái thời gian hệ thống ở đâu không. nó bị lệch 1 muối giờ (GMT +8)
:-ss

truyphong123
23-07-13, 09:55 AM
cho mình hỏi

Load SV chưa xong, tức là cái SecureSCT chưa chạy xong hở HH. tớ thấy nó cứ chạy mãi, ngồi mãi tầm 10p mà nó vẫn chạy nên tớ vào game lun, chứ ngồi chờ nó chạy xong ko bít tới khi nào.
Cho mình hỏi ngoài lề chút là mình cài WMware vào ổ C(hệ thống) thì nó sẽ share dung lượng 10GB (ổ ảo) với ổ C à? Cài WMware vào ổ khác được ko?
Ai giúp mình mấy thắc mắc trên với

tanhn
23-07-13, 11:04 AM
Cần vào game ra 1 số map đọc tọa độ thích hợp để t thực hiện âm mưu :D. Để lại yh

yahoo mình là tan.thachthat. HH inbox tôi cái nha. Sẵn sàng đi khắp map TLBB và tất cả các tọa độ. ko đi đc sẽ bay tới = đc =))

Ép skill pet thì có anh Navicat pro lắm nha. muốn 12 skill theo thứ tự j cũng đc nha :Laluot_109:

Mình làm oke rồi, cho mình hỏi cái có cài mấy máy mạng LAN vào đc ko ? Muốn cho anh em cùng vọc cho sướng

Tất nhiên là chơi mạng lan được bạn ah

popiye
23-07-13, 11:10 AM
Mình muốn hỏi làm sao thay đổi dc nhạc nền các thành với hình nền của game lúc chọn sever ấy hình Kièu Phong thấy kỳ sao sao ấy:))

Sói Đẹp Trai
23-07-13, 11:26 AM
Xin hỏi các bạn một câu ngoại lệ: Mình có đặt nặng cái "Tôi" cá nhân lên không? Lúc này mình thật sự cần đến tất cả thành viên box TLBB giúp mình với câu nói này.
Còn có câu nói là mình rất là "nghiêm", cái gì cũng lôi luật ra để xử. Nhưng mà trước giờ mình chưa từng làm vậy, toàn inbox trước nhưng do người ta đã tiếp thu sửa chữa nên không sử dụng đến luật lệ gì cả. Các bạn có thể đọc hết từ đầu đến cuối topic đó xem mình có làm gì mà toàn bộ đều nói mình như vậy?.
Không ai có thể lên tiếng chứng minh cho mình ngoài thành viên box TLBB cả.
Cảm ơn rất nhiều!

tanhn
23-07-13, 12:34 PM
Mình muốn hỏi làm sao thay đổi dc nhạc nền các thành với hình nền của game lúc chọn sever ấy hình Kièu Phong thấy kỳ sao sao ấy:))

Bạn vào thư mục Client=>Data unpack cái Sound.axp ra Được thư mục music => Đây chính là nhạc của Game ở các thành thị các map và cả lúc đăng nhập nữa.
=)) Chúc vui

Sói Đẹp Trai
23-07-13, 01:28 PM
bạn HH hình như không hiểu ý nghĩa của bạn ankol479 và lượt like của mình.....
haizz cũng chả muốn nói gì nhiều đâu, nhưng mình luôn ủng hộ bạn :D, trong c/s có nhiều chuyện mà nó không theo được như mình mong muốn đâu bạn cứ sống sao cho tốt, để mình cảm thấy vui vẻ là được. Bạn sẽ luôn luôn có những người ủng hộ bạn trong đó co mình. Mình thấy được sự chân thành cũng như sự tâm huyết của bạn đối với các mem trong box TLBB này. Hi vọng ban sớm vui vẻ trở lại.
Thân.Sau một hồi suy nghĩ tôi đã nghĩ lại, cảm ơn các bạn đã góp ý nhưng tôi ko muốn cái box này nó lại lẫn lộn sang BQT cả, nên tôi sẽ xóa mấy bài trước đi để topic về nguyên vị trí cũ của nó. Xin lỗi lúc nãy có nặng lời với các bạn.
legend: Report cứ việc report, lý do tôi đã nói rõ ở đây

nhokga
23-07-13, 01:41 PM
:D hi vọng bạn không suy nghĩ nhiều nữa, có rất nhiều người sẽ ủng hộ bạn.
Nhân tiện cho mình hỏi sao mình không thể điều chỉnh góc nhìn được vậy?
Ai giải thích giùm mình với.... cứ như chơi 2,5D vậy hi

FlyngPig
23-07-13, 03:54 PM

honghanh516532
23-07-13, 04:12 PM
Reply cuối, chả muốn liên quan nữa, cũng chả muốn làm mình mất thời gian trong khi bạn chả là gì hay giúp ích được tôi cả.
Tôi cảm thấy không được tôn trọng khi bạn lại xóa bài trả lời của tôi rồi mới Inbox nói trong khi tôi chưa đồng ý. Hơn nữa những điều tôi nói lại liên quan đến câu nói của bạn ở phía trước.
Không phải cứ làm Mod là cho mình có quyền xóa những gì mình đã nói và xóa cả những ai đã trả lời lại QUOTE đó và liên quan đến những điều vừa nói.
Giống như trong cuộc sống, rút lại những gì mình đã nói là điều không thể!

p/s: kế thúc tại đây. sẽ ko trả lời nữa và cũng ko liên quan đến bất cứ vấn đề nào với Mod HH tại topic này!

thôi đừng cãi nhau nữa mình thì ít comment lắm nhưng thấy vẫn đề căng thẳng quá.mình đã đọc kỹ hết tất cả comment rồi thấy cũng không thể trách móc gì ai cả,vẫn đề mình nghĩ ở đây là giờ mỗi người tự suy nghĩ thôi ai cũng có những lời nặng nhẹ hết, mình cũng là một thành viên của diễn đàn và dĩ nhiên mình cũng lớn tuổi hơn mod rất nhiều(có lẽ mình chỉ hơn mod ở kinh nghiệm va chạm cuộc sống thôi),mình phục mod vì thực sự ở độ tuổi như bạn thì mình không thể làm được như hà hoàng,nhưng cũng trách bạn vì nhiều khi bạn cũng phải hiểu những suy nghĩ của người khác nữa,mod với các thành viên phải luôn có một sự gắn kết thì diễn đàn mới hoạt động mạnh mẽ được,hôm nay ghé page mấy lần toàn thấy cãi nhau thôi...thôi thì cứ đúng việc mà làm không cần phải bàn cãi nữa,có gì thì ad sẽ giải quyết.làm việc căng thẳng chỉ kiếm game để giải trí chứ không phải lên page tranh luận cãi nhau rồi đâm ra mất cái hay.

truyphong123
23-07-13, 04:37 PM
cho mình hỏi

sao chẳng thấy ai giúp mình với :(

popiye
23-07-13, 05:15 PM
sao chẳng thấy ai giúp mình với :(

Chào bạn, mình từng gặp lỗi và giờ cài dc rùi, cái biểu tượng màu đỏ đó là cái dùng reg acc đó ko quan trọng, còn lỗi đó mình nghĩ do bạn chưa set cảd ảo Lan 2 và có thể do 192.168.1.33 bạn sửa 33 thành 3 thử xem

toquiaynhju
23-07-13, 05:20 PM

Cái hiệu ứng Trùng Lâu Liên kiếm ở đâu vậy bạn =.=. Có bạn nào bảo ở NPC nào đó ở Tô Châu mà mình chưa kiếm ra

jxvietnam
23-07-13, 05:21 PM
bạn nào giúp mình cái reg acc với
chạy server ok rồi, dùng 2 acc có trong video thì mật khẩu sai

legend1250
23-07-13, 05:26 PM

Reg = cách vào database nó = tool nhanh hơn bác à :D
Nếu bác sài Billing win thì vào database nó, table account
Ko làm được thì pm Y!H mình cũng được, ở mục more info ấy

truyphong123
23-07-13, 05:40 PM
Chào bạn, mình từng gặp lỗi và giờ cài dc rùi, cái biểu tượng màu đỏ đó là cái dùng reg acc đó ko quan trọng, còn lỗi đó mình nghĩ do bạn chưa set cảd ảo Lan 2 và có thể do 192.168.1.33 bạn sửa 33 thành 3 thử xem

cảm ơn bạn. tẹo nữa mình làm rùi có gì bạn giúp đỡ mình thêm nha

bác này mod JX mà giờ chán sang chới TLBB à? khi nào rảnh giúp mình cài game JX nha :d

duyantg
23-07-13, 05:44 PM
em chịu thua rùi.. ping ngon lành :(
bác nào VieTeam giúp :|
em xài D-com 3G..

honghanh516532
23-07-13, 05:51 PM
em xài D-com 3G..

truyphong123
23-07-13, 05:53 PM
em xài D-com 3G..

192.168.1.33 mà có phải là 192.168.1.133 đâu bác

honghanh516532
23-07-13, 05:59 PM

bạn dùng acc này nha
pass:1111
or
pass:1111
còn nếu bạn muốn tự lập acc chịu khó đọc lại comment nha tại mình thấy những bài trước nói nhiều lắm rồi bạn ạ.dùng navicat là ngon nhất:-*

truyphong123
23-07-13, 05:59 PM

Tình hình là mình đổi lại card mạng ảo (lan 2) từ 192.168.1.33 thành 192.168.1.3 như bạn bảo thì khi mở SecureCRT nó ra như này

ankol479
23-07-13, 06:03 PM
em xài D-com 3G..

Billing không hoạt động

Việt Nam có thủ đô là gì ? (viết tắt 2 ký tự đầu và viết thường )

chiplove9x
23-07-13, 06:12 PM
ai giúp mình fix lỗi này với, không load được vào Navicat.Load vào nó báo lỗi ORA-12541: TNS:no listener

thanhluan12a14
23-07-13, 06:16 PM
ai giúp mình fix lỗi này với, không load được vào Navicat.Load vào nó báo lỗi ORA-12541: TNS:no listener

Nếu là server này thì không cần phải kết nối oracle đâu. Tạo acc cũng sử dụng kết nối MySQL thôi.

chiplove9x
23-07-13, 06:18 PM
Nếu là server này thì không cần phải kết nối oracle đâu. Tạo acc cũng sử dụng kết nối MySQL thôi.

mình load để quản lý nhân vật với pet bạn ơi, chứ ko phải tạo acc, acc thì mình tạo đc ngoài web rồi

thanhluan12a14
23-07-13, 06:26 PM
mình load để quản lý nhân vật với pet bạn ơi, chứ ko phải tạo acc, acc thì mình tạo đc ngoài web rồi

Vậy thì càng phải kết nối bằng MySQL chứ. vì: Thông tin Pet, Nhân Vât, Item. là nằm trong cái Database MySQL có tên là tlbbdb đó bạn.

Server này ko dùng oracle thì phải.

tienanhlxag
23-07-13, 06:26 PM
bạn xem lại config connect trên navicat đúng không

chiplove9x
23-07-13, 06:28 PM
cho mình thông tin để điền vào My SQL với

thanhluan12a14
23-07-13, 06:30 PM

*General Information
Server Type: MySQL
Host Name/IP Address: 192.168.1.3
Port: 3306
User Name: tlbb
Password: tlbb1234

pr0vanban1
23-07-13, 06:31 PM
Billing không hoạt động

Việt Nam có thủ đô là gì ? (viết tắt 2 ký tự đầu và viết thường )

Thứ nhất bạn nên chỉnh lại IP của máy ảo 192.168.1.33 Chứ k phải 192.168.1.133 đâu nhé
Thứ 2 bạn phải đổi sang font China thì ấn vào biling nó mới chạy đc chứ

Sói Đẹp Trai
23-07-13, 06:33 PM
thôi đừng cãi nhau nữa mình thì ít comment lắm nhưng thấy vẫn đề căng thẳng quá.mình đã đọc kỹ hết tất cả comment rồi thấy cũng không thể trách móc gì ai cả,vẫn đề mình nghĩ ở đây là giờ mỗi người tự suy nghĩ thôi ai cũng có những lời nặng nhẹ hết, mình cũng là một thành viên của diễn đàn và dĩ nhiên mình cũng lớn tuổi hơn mod rất nhiều(có lẽ mình chỉ hơn mod ở kinh nghiệm va chạm cuộc sống thôi),mình phục mod vì thực sự ở độ tuổi như bạn thì mình không thể làm được như hà hoàng,nhưng cũng trách bạn vì nhiều khi bạn cũng phải hiểu những suy nghĩ của người khác nữa,mod với các thành viên phải luôn có một sự gắn kết thì diễn đàn mới hoạt động mạnh mẽ được,hôm nay ghé page mấy lần toàn thấy cãi nhau thôi...thôi thì cứ đúng việc mà làm không cần phải bàn cãi nữa,có gì thì ad sẽ giải quyết.làm việc căng thẳng chỉ kiếm game để giải trí chứ không phải lên page tranh luận cãi nhau rồi đâm ra mất cái hay.

Cảm ơn bạn rất nhiều, tôi đã hiểu, tôi đã xin lỗi người tôi cần xin lỗi và tôi sẵn sàng đấu tranh nếu ai đó cố tình chọc gậy bánh xe, gây mất quan hệ của tôi và người tôi đã xin lỗi. Cảm ơn các bạn.
Tôi nhắc lại một lần nữa, lý do tôi xóa bài đi là vì tôi không muốn thành viên ở đây liên quan đến nội bộ của ban quản trị, cậu không cần phải chọc ngoáy như vậy đâu legend, từ giờ nếu cậu có comment tôi coi như không biết.

tienanhlxag
23-07-13, 06:33 PM

cậu xem đi , cố thể user + pass sai tại mình không nhớ vì đang chạy sv trên vps linux nên k test lại đc :D

Sói Đẹp Trai
23-07-13, 06:36 PM

cậu xem đi , cố thể user + pass sai tại mình không nhớ vì đang chạy sv trên vps linux nên k test lại đc :DNhững thông số này có thể đổi được ở trong Server, nếu không thích có thể đổi lại. Như mình là mình đổi hết sang tlbb pass 123456 xài cho nó giống server 3 lỗ.

le_minh
23-07-13, 06:44 PM
HH cho mình hỏi chổ dịch trạm o dại lý .lac dương ,tô châu là mình cần chỉnh file nào trong sv ,bạn bít xin chi dùm thanks nhiều lắm

Sói Đẹp Trai
23-07-13, 06:46 PM
HH cho mình hỏi chổ dịch trạm o dại lý .lac dương ,tô châu là mình cần chỉnh file nào trong sv ,bạn bít xin chi dùm thanks nhiều lắmDịch trạm thì bạn vào obj tìm phiên âm của các thành thị và trong đó mò file dung lượng tầm 7-8KB đó, ví dụ đại lý là folder dali, file NPC dịch chuyển là ciufengciu.lua thì phải

duyantg
23-07-13, 06:52 PM
Thứ nhất bạn nên chỉnh lại IP của máy ảo 192.168.1.33 Chứ k phải 192.168.1.133 đâu nhé
Thứ 2 bạn phải đổi sang font China thì ấn vào biling nó mới chạy đc chứ

tks. đễ tớ thử lại xem :D
Một với một là bao nhiêu ? (viết trả lời bằng số)

Sói Đẹp Trai
23-07-13, 06:52 PM
Hiện tại mình đang cần một bạn nào đó tình nguyện giúp mình một việc đó là tìm hộ mình một cái map trống chưa có NPC mình sẽ làm event cần đến nó :D

le_minh
23-07-13, 07:05 PM
Dịch trạm thì bạn vào obj tìm phiên âm của các thành thị và trong đó mò file dung lượng tầm 7-8KB đó, ví dụ đại lý là folder dali, file NPC dịch chuyển là ciufengciu.lua thì phải

Thanks bạn rất nhiều đã nhiệt tình chỉ dẫn còn dịch trạm o Lạc Dương và Tô Châu là file nào trong sv vậy bạn

sonhgc00016
23-07-13, 07:20 PM
Hiện tại mình đang cần một bạn nào đó tình nguyện giúp mình một việc đó là tìm hộ mình một cái map trống chưa có NPC mình sẽ làm event cần đến nó :D

Map Mộ Dung Sơn Trang chưa có npc đấy bạn. Tiện bạn cho mình hỏi npc Sói Kool Kim Tệ Trùng Lâu mình ko làm cách nào cho nó hoạt động lại được file dali_monster.ini đã có id npc đấy rồi, file Script.dat cũng đã khai báo rồi còn file npc1.lua viết script Sói Kool mình copy của bạn nhưng khi click vào ko hiện lên gì cả.
Nếu có thêm thời gian thì bạn có thể Việt hóa cả hiệu ứng buft trên người nhân vật, lỗi không hiển thị buft ở bên phải phía trên gần mini map và cả bảng kĩ năng, môn phái của nhân vật nữa. :-D

Sói Đẹp Trai
23-07-13, 07:25 PM
Map Mộ Dung Sơn Trang chưa có npc đấy bạn. Tiện bạn cho mình hỏi npc Sói Kool Kim Tệ Trùng Lâu mình ko làm cách nào cho nó hoạt động lại được file dali_monster.ini đã có id npc đấy rồi, file Script.dat cũng đã khai báo rồi còn file npc1.lua viết script Sói Kool mình copy của bạn nhưng khi click vào ko hiện lên gì cả.Cái này ko thể do script lỗi đc vì mình đã run đc mới share mà :|. Có chắc là dali_monster.ini và Script.dat chuẩn ko. Nên xem kỹ lại

Mình cũng có đoạn code sau cho anh em tham khảo, chưa test, anh em test cho ý kiến, nếu lỗi thì sửa lại còn nếu ko lỗi các bạn thích thích thì xài luôn cũng đc.:|

--NPC LÕc Dß½ng
--Chuy¬n ti«n thành Kim Nguyên Bäo
--Edit by Sói Kool
--ID: 000156

x000156_g_ScriptId = 000156

--Kh·i ðµng
function x000156_OnDefaultEvent(sceneId,selfId,targetId)

BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chào m×ng bÕn ðªn v¾i Thiên Long Bát Bµ.#rTa chuyên cung c¤p d¸ch vø chuy¬n ti«n thành Kim Nguyên Bäo, các hÕ mu¯n ch÷n loÕi nào?")
AddNumText(sceneId,x000156_g_ScriptId,"100 #-5 ð±i 10000 Kim Nguyên Bäo",1,1)
AddNumText(sceneId,x000156_g_ScriptId,"1000 #-5 ð±i 60000 Kim Nguyên Bäo",1,2)
AddNumText(sceneId,x000156_g_ScriptId,"5000 #-5 ð±i 200000 Kim Nguyên Bäo",1,3)
EndEvent(senceId)
DispatchEventList(sceneId,selfId,targetId)

end

--Thân chß½ng trình
function x000156_OnEventRequest(sceneId,selfId,targetId,eve ntId)
local key = GetNumText()
local TienKhoa = GetMoneyJZ (sceneId, selfId)
local TienGoc = GetMoney (sceneId, selfId)

if key == 1 then
if (TienKhoa+TienGoc)>=10000 then
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId, "Hoán ð±i thành công!")
EndEvent(sceneId)
YuanBao( sceneId, selfId, targetId, 1, 10000 )
AddMoney( sceneId, selfId, 0-10000 );
else
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Không ðü ti«n")
EndEvent(sceneId)
end
elseif key == 2 then
if (TienKhoa+TienGoc)>=1000 then
BeginEvent(sceneId)
EndEvent(sceneId)
YuanBao( sceneId, selfId, targetId, 1, 60000 )
AddMoney( sceneId, selfId, 0-100000 );
else
BeginEvent(sceneId)
EndEvent(sceneId)
end
elseif key == 3 then
if (TienKhoa+TienGoc)>=5000 then
BeginEvent(sceneId)
EndEvent(sceneId)
YuanBao( sceneId, selfId, targetId, 1, 200000 )
AddMoney( sceneId, selfId, 0-500000 );
else
BeginEvent(sceneId)
EndEvent(sceneId)
end
end

end

Đây là script đổi vàng thành KNB

ttphanthieugia
23-07-13, 07:28 PM
[/COLOR]

Mình có bị gì đâu chép vào chạy ngon lành cành đào mà :)

Cái hiệu ứng Trùng Lâu Liên kiếm ở đâu vậy bạn =.=. Có bạn nào bảo ở NPC nào đó ở Tô Châu mà mình chưa kiếm ra

Bạn down cái này bỏ vô Public\Data\Script\obj\suzhou
Rồi tới thằng đổi đồ Ngự Tứ để nhận
Cái này là file Việt hóa lại của HH. :D

Sói Đẹp Trai
23-07-13, 07:39 PM
Thanks bạn rất nhiều đã nhiệt tình chỉ dẫn còn dịch trạm o Lạc Dương và Tô Châu là file nào trong sv vậy bạnoluoyang_wudechang.lua ==> Lạc Dương
osuzhou_lichengfeng.lua ==> Tô Châu
odali_cuifengjiu.lua ==> Đại lý
Ngoài ra còn có NPC phụ dịch chuyển tên odali_chargetransfer.lua ở 3 thành thị. và một số map có quái

Bạn down cái này bỏ vô Public\Data\Script\obj\suzhou
Rồi tới thằng đổi đồ Ngự Tứ để nhận
Cái này là file Việt hóa lại của HH. :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ậu rảnh ko test hộ tớ cái script kia đc ko :|. Đang ở net ko test đc :|

Sói Đẹp Trai
23-07-13, 08:11 PM

Billing không hoạt động

Việt Nam có thủ đô là gì ? (viết tắt 2 ký tự đầu và viết thường )Có thể nhìn cái hình kia là ko tắt card mạng thật.

Map Mộ Dung Sơn Trang chưa có npc đấy bạn. Tiện bạn cho mình hỏi npc Sói Kool Kim Tệ Trùng Lâu mình ko làm cách nào cho nó hoạt động lại được file dali_monster.ini đã có id npc đấy rồi, file Script.dat cũng đã khai báo rồi còn file npc1.lua viết script Sói Kool mình copy của bạn nhưng khi click vào ko hiện lên gì cả.
Nếu có thêm thời gian thì bạn có thể Việt hóa cả hiệu ứng buft trên người nhân vật, lỗi không hiển thị buft ở bên phải phía trên gần mini map và cả bảng kĩ năng, môn phái của nhân vật nữa. :-D
Trước tiên cảm ơn ý kiến của bạn về map MDST. Mình cũng ko để ý cái map này cho lắm và lại event của mình sẽ có 4 boss và bật mí là em Hà Linh Chi rất rất khó nhằn :D. Hiện tại mình ko rảnh cho lắm, tập trung vừa học vừa viết event :D. Mình sẽ cho mọi người thấy thế nào là Lý Thu THủy cũng phải gọi bằng cụ :))

jxvietnam
23-07-13, 08:12 PM
cảm ơn bạn. tẹo nữa mình làm rùi có gì bạn giúp đỡ mình thêm nha

bác này mod JX mà giờ chán sang chới TLBB à? khi nào rảnh giúp mình cài game JX nha :d
khi nào cần thì cứ pm inbox, mình sẽ giúp, để chữ ký là box TLBB nha :D

cảm ơn mấy bạn đã giúp đở mình, để lát mình vào thử :D

Sói Đẹp Trai
23-07-13, 08:14 PM
Ơ thế ko ai test hộ mình cái script kia à :|. Ko ở nhà nên ko test dc :|

honghanh516532
23-07-13, 08:55 PM
Cái này ko thể do script lỗi đc vì mình đã run đc mới share mà :|. Có chắc là dali_monster.ini và Script.dat chuẩn ko. Nên xem kỹ lại

Mình cũng có đoạn code sau cho anh em tham khảo, chưa test, anh em test cho ý kiến, nếu lỗi thì sửa lại còn nếu ko lỗi các bạn thích thích thì xài luôn cũng đc.:|

--NPC LÕc Dß½ng
--Chuy¬n ti«n thành Kim Nguyên Bäo
--Edit by Sói Kool
--ID: 000156

x000156_g_ScriptId = 000156

--Kh·i ðµng
function x000156_OnDefaultEvent(sceneId,selfId,targetId)

BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chào m×ng bÕn ðªn v¾i Thiên Long Bát Bµ.#rTa chuyên cung c¤p d¸ch vø chuy¬n ti«n thành Kim Nguyên Bäo, các hÕ mu¯n ch÷n loÕi nào?")
AddNumText(sceneId,x000156_g_ScriptId,"100 #-5 ð±i 10000 Kim Nguyên Bäo",1,1)
AddNumText(sceneId,x000156_g_ScriptId,"1000 #-5 ð±i 60000 Kim Nguyên Bäo",1,2)
AddNumText(sceneId,x000156_g_ScriptId,"5000 #-5 ð±i 200000 Kim Nguyên Bäo",1,3)
EndEvent(senceId)

end

--Thân chß½ng trình
function x000156_OnEventRequest(sceneId,selfId,targetId,eve ntId)
local key = GetNumText()
local TienKhoa = GetMoneyJZ (sceneId, selfId)
local TienGoc = GetMoney (sceneId, selfId)

if key == 1 then
if (TienKhoa+TienGoc)>=10000 then
BeginEvent(sceneId)
EndEvent(sceneId)
YuanBao( sceneId, selfId, targetId, 1, 10000 )
else
BeginEvent(sceneId)
EndEvent(sceneId)
end
elseif key == 2 then
if (TienKhoa+TienGoc)>=1000 then
BeginEvent(sceneId)
EndEvent(sceneId)
YuanBao( sceneId, selfId, targetId, 1, 60000 )
AddMoney( sceneId, selfId, 0-100000 );
else
BeginEvent(sceneId)
EndEvent(sceneId)
end
elseif key == 3 then
if (TienKhoa+TienGoc)>=5000 then
BeginEvent(sceneId)
EndEvent(sceneId)
YuanBao( sceneId, selfId, targetId, 1, 200000 )
AddMoney( sceneId, selfId, 0-500000 );
else
BeginEvent(sceneId)
EndEvent(sceneId)
end
end

end

Đây là script đổi vàng thành KNB

quăng cái này vào đâu hả mod??? đã quăng tùm lum nhưng k được

[QUOTE=ttphanthieugia;787045]Mình có bị gì đâu chép vào chạy ngon lành cành đào mà :)

ttphanthieugia
23-07-13, 09:22 PM

[QUOTE=ttphanthieugia;787045]Mình có bị gì đâu chép vào chạy ngon lành cành đào mà :)

:-? chép bt thôi chứ có gì đặc biệt đâu mà hướng dẫn

Sói Đẹp Trai
23-07-13, 09:23 PM

honghanh516532
23-07-13, 09:27 PM

Cậu biết add script này vào NPC ko. Ai biết add thì test hộ mình với. Đang viết event ko test đc :D

uh mình làm được rồi cái này ngon nè hihi mình thay cái thằng cho knb thành đổi knb ,mà mình thấy nên có sự quy đổi ngược lại nữa tại cũng có một số thứ cần vàng để mua mà .chẳng biết kiếm vàng ở đâu nữa

Sói Đẹp Trai
23-07-13, 09:37 PM
uh mình làm được rồi cái này ngon nè hihi mình thay cái thằng cho knb thành đổi knb ,mà mình thấy nên có sự quy đổi ngược lại nữa tại cũng có một số thứ cần vàng để mua mà .chẳng biết kiếm vàng ở đâu nữaNgon tức là ko bị lỗi á :)). Lâm Ngọc Huy quả này anh ko bấm thanks em giết anh luôn :))

Vàng ở NPC Sói có add rồi đó xem kỹ đi

Có thể mua 20 đóa mai côi gì đó trong shop bán. Shop đó bán bằng KNB, 1 cái hoa đó giá trị 60 vàng thì phải ko rõ :D. Cách làm đó :D

Lâm Ngọc Huy
23-07-13, 09:42 PM
Thôi cứ thanks bừa .....................=))

honghanh516532
23-07-13, 10:06 PM
Ngon tức là ko bị lỗi á :)). Lâm Ngọc Huy quả này anh ko bấm thanks em giết anh luôn :))

Vàng ở NPC Sói có add rồi đó xem kỹ đi

Có thể mua 20 đóa mai côi gì đó trong shop bán. Shop đó bán bằng KNB, 1 cái hoa đó giá trị 60 vàng thì phải ko rõ :D. Cách làm đó :D

scrip có một lỗi nhỏ là khi không đủ vàng mà vẫn nhận được knb nha,mình vừa fix lại đang test lại8-x

truyphong123
23-07-13, 11:23 PM
khi nào cần thì cứ pm inbox, mình sẽ giúp, để chữ ký là box TLBB nha :D

cảm ơn mấy bạn đã giúp đở mình, để lát mình vào thử :D

vào được chưa bạn? mình vẫn chưa vào được. vào tới màn hình đăng nhập nó cứ kiểm tra tk hoài /:)

daragonforever
24-07-13, 06:14 AM

mình chép vào thì thành thế này đây skill pet chẳng được đâu skill người thì tùm lum lên không dùng được skill nữa chứ nó kêu tâm pháp không đủ mà 120 hết lận. skill nó nhảy hết sang chỗ khác luôn không ở tâm pháp nữa.
có khi cài lại nguyên SV ý

ttphanthieugia
24-07-13, 08:18 AM
mình chép vào thì thành thế này đây skill pet chẳng được đâu skill người thì tùm lum lên không dùng được skill nữa chứ nó kêu tâm pháp không đủ mà 120 hết lận. skill nó nhảy hết sang chỗ khác luôn không ở tâm pháp nữa.
có khi cài lại nguyên SV ý

Chắc tại mình xài sv gốc nên nó bt hoặc do là mình xài Client Đại Yến nên không có vấn đề gì :(

truyphong123
24-07-13, 08:41 AM
pro nào giúp mình với. cài tới màn hình đăng nhập rùi, chẳng lẽ lại xóa đi =((

HaHuong
24-07-13, 08:41 AM

phantriman00
24-07-13, 09:13 AM
Hoàng ơi có thể chĩ mình cách đỗi IP mặc định là 192.168.1.33 sang IP 192.168.1.100 cầ sửa những file j và nằm ở đâu dc hem

thanhluan12a14
24-07-13, 09:24 AM

đi ở NPC PMP ở Lâu Lan á... :D chọn cái dòng chử đỏ.

[/COLOR]Có thể mua 20 đóa mai côi gì đó trong shop bán. Shop đó bán bằng KNB, 1 cái hoa đó giá trị 60 vàng thì phải ko rõ :D. Cách làm đó :D

Còn một cách nữa là: Ép cái script nhận linh thú đan của mình vô. nhận 1 lần 9 cái LTĐ một cái LTĐ bán được 100v...:D

Ba thêm ba là ông nội à (Viết kết quả bằng chử)

thanhluan12a14
24-07-13, 09:30 AM
pro nào giúp mình với. cài tới màn hình đăng nhập rùi, chẳng lẽ lại xóa đi =((

Bạn có thể upload một cái ảnh tới bước nào bạn không làm được, hoặc bị lổi ko?
Chứ giờ ngồi đây đoán bạn bị lổi gì thì cũng hơi mệt.

ps: Công sức tải rồi xoá bỏ uổng.... thời gian sau cũng tải lại à :D

thanhluan12a14
24-07-13, 09:38 AM
Hoàng ơi có thể chĩ mình cách đỗi IP mặc định là 192.168.1.33 sang IP 192.168.1.100 cầ sửa những file j và nằm ở đâu dc hem

Địa chỉ IP 192.168.1.33 trên máy thật chỉ là để cố làm cho nó khác biệt với các IP khác.

Cách đổi:
bạn mở cmd (Command Dos phím tắt WINDOWS + R gỏ cmd ).
Trong cmd bạn lệnh ipconfig và xem xem IP bạn muốn đổi (trong trường hợp này là 192.168.1.100 ) có tồn tại chưa.

Nếu chưa thì bạn làm theo Video hướng dẫn ở trang đầu nhưng thay vì đặt IP là 192.168.1.33 thì bạn đặt theo IP bạn muốn.
chú ý: Đặt IP cũng có quy tắc của nó ko phải IP nào cũng được đâu nha....(xém bị rớt môn Mạng Máy Tính vì dụ này)

Còn nếu ý bạn là muốn đổi IP 192.168.1.3 trên server thì hơi rườm rà, rắc rồi... có gì hỏi các mem khác nha. :D

Chúc bạn vui.

truyphong123
24-07-13, 09:51 AM
Bạn có thể upload một cái ảnh tới bước nào bạn không làm được, hoặc bị lổi ko?
Chứ giờ ngồi đây đoán bạn bị lổi gì thì cũng hơi mệt.

ps: Công sức tải rồi xoá bỏ uổng.... thời gian sau cũng tải lại à :D

mình làm tới bước cuối rùi, bấm vào đăng nhập điền tên đăng nhập thì nó cứ kiểm tra tên đăng nhập hoài (:|

Sói Đẹp Trai
24-07-13, 11:14 AM
scrip có một lỗi nhỏ là khi không đủ vàng mà vẫn nhận được knb nha,mình vừa fix lại đang test lại8-xSặc thế này chết với lão huy rồi... Để tối mình test lại cái đoạn đó. Tks fôr ý kiến :D

thanhluan12a14
24-07-13, 11:37 AM
mình làm tới bước cuối rùi, bấm vào đăng nhập điền tên đăng nhập thì nó cứ kiểm tra tên đăng nhập hoài (:|

Đến bước đó thì có một vài nguyên nhân:

1. Tài khoản của bạn phải đúng.
2. Hãy chắc rằng máy bạn đã hiện thị được tiếng trung và bạn đã chạy lệnh số 3 sau cái lệnh số 1 để chạy xkShell. số 3 là chạy Billing để đăng nhập game
3. Có thể cái billing.exe của bạn đã bị chặn bởi chương trình duyệt Vi rút hoặc bởi FireWall.
=> Nếu là bị firewall chặn thì bạn làm như sau: (Mình xài Win7 nha)
Start -> Control Panel -> Firewall
Sau đó chọn: Allow a program or feature through Windows Firewall
Bạn xem coi có cái nào là billing trong đó chưa?
-> Nếu có: Hãy check chọn nó và check chọn luôn cả Home/Work và Public luôn nhá
-> Nếu chưa có: thì chọn Allow another Program và chọn file billing.exe thường là nằm ở trong thư mục : Billing + Start\Billing

honghanh516532
24-07-13, 11:37 AM

Còn một cách nữa là: Ép cái script nhận linh thú đan của mình vô. nhận 1 lần 9 cái LTĐ một cái LTĐ bán được 100v...:D

cái này ngon hehe mình add scrip đó roài nhưng chưa bán thử hihi,đang add cái event sinh tiêu của bạn vào hihi thanks nhiều nha

Sói Đẹp Trai
24-07-13, 11:44 AM

thienthong
24-07-13, 11:56 AM
nhưng vào nó có sẵn nhân vật không có tên ?
xin hỏi làm sao để khác phục ?

daragonforever
24-07-13, 12:00 PM

script đó đâu bạn cho mình xin với

Superman
24-07-13, 12:28 PM
mội người giúp với
mính học kỹ thuật thủ cưỡi 80 ,học song đeo thủ cưỡi vào ,nhấn vào cưỡi nó báo cần kỹ thuật tương ứng trong khi đó mình đã học kỹ thuật rồi
ai pro fix mình với

honghanh516532
24-07-13, 12:30 PM
HH ơi cái scrip đổi vàng thành knb mình muốn nó trừ vàng khóa thì phải làm sao tại thấy nó toàn trừ vàng thật không à? bạn online hd mình tý nha,tại mình muốn tự săn đồ kiếm vàng khóa để đổi knb thôi....

thanhluan12a14
24-07-13, 01:04 PM
xin hỏi làm sao để khác phục ?

Thử sử dụng acc khác thử xem....Chọn acc nào mà chưa có tạo nhân vật ấy mấy acc test đó. mật khẩu chung hình như là 1234.
Có thể một số tài khoản ban đầu đã tạo có tên là tiếng tàu.... nêu qua VN khi chọn encode lại nên nó ko hiện tên.

Hoặc là dùng Navicat tạo acc khác. Cái này bạn đành phải chịu khó xem lại hướng dẫn ở những trang trước nhá.

Sói Đẹp Trai
24-07-13, 01:24 PM
mội người giúp với
mính học kỹ thuật thủ cưỡi 80 ,học song đeo thủ cưỡi vào ,nhấn vào cưỡi nó báo cần kỹ thuật tương ứng trong khi đó mình đã học kỹ thuật rồi
ai pro fix mình vớiTưởng có cái tên là Thông dụng kỵ thuật mà :|

HH ơi cái scrip đổi vàng thành knb mình muốn nó trừ vàng khóa thì phải làm sao tại thấy nó toàn trừ vàng thật không à? bạn online hd mình tý nha,tại mình muốn tự săn đồ kiếm vàng khóa để đổi knb thôi....À vàng khóa thì nhớ ko nhầm thay cái hàm AddMoney(sceneId,...) thành AddMoneyJZ(sceneId,...) thì phải. Để tối về xem lại. Giờ đi học đã :D

xin hỏi làm sao để khác phục ?Vào navicat mà reg nick. Password mà ko chuyển sang MD5 thì cũng chịu luôn nhé

thanhluan12a14
24-07-13, 01:42 PM
HH ơi cái scrip đổi vàng thành knb mình muốn nó trừ vàng khóa thì phải làm sao tại thấy nó toàn trừ vàng thật không à? bạn online hd mình tý nha,tại mình muốn tự săn đồ kiếm vàng khóa để đổi knb thôi....

Có đây:

Thay những dòng
thành dòng:
LuaFnCostMoneyWithPriority ( sceneId, selfId, 10000 )
hàm đó sẽ ưu tiên trừ giao tử trước nếu đủ giao tử hoặc cộng thêm với vàng thật để cho đủ.

hunterman
24-07-13, 01:47 PM
ĐÃ làm xong hết tới bước vào game thi nó báo lỗi Safegine...gì đó xong đứng im lun ko vào game nữa ..bạn cho mình hỏi cai ip la 192.168.1.3 hay là 192.168.1.33(trong video HD)..help mình nhanh nhaz tks bạn

popiye
24-07-13, 02:01 PM
Anh HH ơi tình hình là em chỉnh pet con khôi lỗi lang với y hùng bằng navicat nhưng chỉnh xong rùi vào game ko dc nó cứ bảo kiểm tra đường mạng, đợi tí vào thì vừa vào game mất kết nối mý chủ, cái lệnh 2 nó Ghi KICK:user... j đó

phantriman00
24-07-13, 03:14 PM
cho mình xin client hoàn chỉnh hơn dc hem vì client bạn share sài xin XP hay bị lỗi OOps và khi zo dc game thì lúc thì nhìn thấy NPC lúc thì trống trơn

truyphong123
24-07-13, 04:20 PM
Đến bước đó thì có một vài nguyên nhân:

1. Tài khoản của bạn phải đúng.
2. Hãy chắc rằng máy bạn đã hiện thị được tiếng trung và bạn đã chạy lệnh số 3 sau cái lệnh số 1 để chạy xkShell. số 3 là chạy Billing để đăng nhập game
3. Có thể cái billing.exe của bạn đã bị chặn bởi chương trình duyệt Vi rút hoặc bởi FireWall.
=> Nếu là bị firewall chặn thì bạn làm như sau: (Mình xài Win7 nha)
Start -> Control Panel -> Firewall
Sau đó chọn: Allow a program or feature through Windows Firewall
Bạn xem coi có cái nào là billing trong đó chưa?
-> Nếu có: Hãy check chọn nó và check chọn luôn cả Home/Work và Public luôn nhá
-> Nếu chưa có: thì chọn Allow another Program và chọn file billing.exe thường là nằm ở trong thư mục : Billing + Start\Billing
2.trước khi cài game tớ đã cài font tiếng việt và máy đã hiển thị font tiếng việt. tớ không chạy được xkShell được giống như video HD nên mình dùng SercureCRT để chạy với các lệnh

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./World

cd /home/tlbb/Server
./Login

cd /home/tlbb/Server
./Server
3.tớ đã làm bước này giống hệt như bạn HD rùi, như vào game nó vẫn "đang kiểm tra mật mã" hoài à
Mong bạn và các pro giúp đỡ!
P/s: đây là những dòng khi mình chạy lệnh với SercureCRT
chạy shm start:

GlobalData Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:7:6 T1=906.7670)
CommisionShop Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:7:8 T1=908.7710)
ItemSerial Save...OK! Serial = 3625827 ,ServerID = 0 (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:7:8 T1=908.7720)
GlobalData Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:7:36 T1=936.8310)
CommisionShop Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:7:38 T1=938.8350)
ItemSerial Save...OK! Serial = 3625827 ,ServerID = 0 (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:7:38 T1=938.8360)
GlobalData Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:8:6 T1=966.9000)
CommisionShop Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:8:8 T1=968.9050)
ItemSerial Save...OK! Serial = 3625827 ,ServerID = 0 (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:8:8 T1=968.9060)
GlobalData Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:8:36 T1=996.9670)
CommisionShop Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:8:38 T1=998.9710)
ItemSerial Save...OK! Serial = 3625827 ,ServerID = 0 (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:8:38 T1=998.9720)
GlobalData Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:9:6 T1=1027.0220)
CommisionShop Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:9:8 T1=1029.0260)
ItemSerial Save...OK! Serial = 3625827 ,ServerID = 0 (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:9:8 T1=1029.0700)
GlobalData Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:9:36 T1=1057.1310)
CommisionShop Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:9:38 T1=1059.1350)
ItemSerial Save...OK! Serial = 3625827 ,ServerID = 0 (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:9:38 T1=1059.1360)
GlobalData Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:10:6 T1=1087.1980)
CommisionShop Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:10:8 T1=1089.2030)
ItemSerial Save...OK! Serial = 3625827 ,ServerID = 0 (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:10:8 T1=1089.2030
*chạy World

LWNotifyUserHandler...LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT received, abandon all prize! (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:5:36 T1=770.5920)
SendPacket! ID=614 (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:5:39 T1=772.9020)
GWHeartBeatHandler...Deamon ServerID=0 (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:5:39 T1=772.9020)
GWHeartBeatHandler...Incoming ServerID=0 (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:5:51 T1=785.4210)
SendPacket! ID=614 (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:5:54 T1=788.0410)
GWHeartBeatHandler...Deamon ServerID=0 (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:5:54 T1=788.0410)
LWNotifyUserHandler...LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT received, abandon all prize! (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:5:59 T1=793.7310)
GWHeartBeatHandler...Incoming ServerID=0 (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:6:6 T1=800.4210)
SendPacket! ID=614 (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:6:9 T1=803.1720)
GWHeartBeatHandler...Deamon ServerID=0 (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:6:9 T1=803.1720)
[1307241706] m_pSocketInputStream->Fill ret:-8 EWOULDBLOCK (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:6:13 T1=807.7380)
ServerManager::RemovePlayer(PID:2 ServerID=0) Server...OK (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:6:13 T1=807.7540)
SendPacket! ID=614 (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:6:14 T1=808.6180)
LWNotifyUserHandler...LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT received, abandon all prize! (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:6:23 T1=817.0510)
LWNotifyUserHandler...LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT received, abandon all prize! (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:6:46 T1=840.2540)
LWNotifyUserHandler...LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT received, abandon all prize! (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:7:9 T1=863.4700)
LWNotifyUserHandler...LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT received, abandon all prize! (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:7:32 T1=886.6660)
LWNotifyUserHandler...LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT received, abandon all prize! (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:7:56 T1=909.8570)
LWNotifyUserHandler...LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT received, abandon all prize! (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:8:19 T1=933.0680)
LWNotifyUserHandler...LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT received, abandon all prize! (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:8:42 T1=956.2440)
LWNotifyUserHandler...LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT received, abandon all prize! (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:9:5 T1=979.4050)
[1307241709] m_pSocketInputStream->Fill ret:-8 EWOULDBLOCK (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:9:7 T1=980.8660)
ServerManager::RemovePlayer(PID:0 ServerID=2) Login...OK (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:9:7 T1=980.8660)
*Chạy login

2)(T0=2013-7-24_17:7:32 T1=841.4940)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1724572816)(T0=2013-7-24_17:7:36 T1=845.0150)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380471952)(T0=2013-7-24_17:7:53 T1=862.6930)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380471952)(T0=2013-7-24_17:7:55 T1=864.6940)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1380471952)(T0=2013-7-24_17:7:55 T1=864.6940)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1724572816)(T0=2013-7-24_17:7:56 T1=865.1530)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1724572816)(T0=2013-7-24_17:8:16 T1=885.2870)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380471952)(T0=2013-7-24_17:8:16 T1=885.8930)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380471952)(T0=2013-7-24_17:8:18 T1=887.8940)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1380471952)(T0=2013-7-24_17:8:18 T1=887.8940)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1724572816)(T0=2013-7-24_17:8:36 T1=905.4100)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380471952)(T0=2013-7-24_17:8:40 T1=909.0940)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380471952)(T0=2013-7-24_17:8:42 T1=911.0940)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1380471952)(T0=2013-7-24_17:8:42 T1=911.0940)
*Chạy server

IOL:101,0,3625818,40004464,1,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 0,0,3,-1,53.60,166.99,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-1816974477)(T0=2013-7-24_17:5:59 T1=725.8460)
IOL:101,0,3625819,40004463,1,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 0,0,6,-1,156.44,275.28,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-1640727690)(T0=2013-7-24_17:5:59 T1=726.0990)
IOL:101,0,3625820,40004463,1,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 0,0,7,-1,135.55,109.02,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-1649120393)(T0=2013-7-24_17:6:0 T1=726.3200)
IOL:101,0,3625821,40004463,1,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 0,0,75,-1,145.98,210.01,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-1867330629)(T0=2013-7-24_17:6:0 T1=726.6070)
IOL:101,0,3625822,40004464,1,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 0,0,8,-1,175.43,219.84,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-1825367176)(T0=2013-7-24_17:6:0 T1=726.6220)
IOL:101,0,3625823,40004463,1,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 0,0,73,-1,137.73,244.90,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-1884116039)(T0=2013-7-24_17:6:0 T1=727.0340)
IOL:101,0,3625824,40004462,1,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 0,0,4,-1,200.08,205.86,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-2001613964)(T0=2013-7-24_17:6:0 T1=727.1500)
IOL:101,0,3625825,40004462,1,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 0,0,5,-1,180.77,273.46,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-2001613963)(T0=2013-7-24_17:6:0 T1=727.1500)
IOL:101,0,3625826,40004463,1,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 0,0,76,-1,251.49,148.00,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-2001613892)(T0=2013-7-24_17:6:0 T1=727.1510)
IOL:101,0,3625826,40004463,2,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 100,0,76,-1,251.49,148.00,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-2001613892)(T0=2013-7-24_17:6:0 T1=727.1510)
IOL:101,0,3625826,40004463,3,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 100,0,76,-1,251.49,148.00,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-2001613892)(T0=2013-7-24_17:6:0 T1=727.1510)
IOL:101,0,3625827,40004463,1,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 0,0,74,-1,123.95,209.14,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-2137007174)(T0=2013-7-24_17:6:6 T1=732.3230)
ERROR: IncomingPlayerManager::SaveExtLog open file error!
SSScenePlayerCountHandler ServerID=0 PlayerPoolSize=0 OK (-1623942288)(T0=2013-7-24_17:6:9 T1=735.6200)
Đó là khi mình đang login vào nhân vật

hunterman
24-07-13, 05:03 PM
mình cũng bị như bạn ở trên..mong bạn chỉ cách khắc phục nhanh...chứ nói tại Billing thì chả biết đâu ma lần...tks HH

Sói Đẹp Trai
24-07-13, 05:43 PM
2.trước khi cài game tớ đã cài font tiếng việt và máy đã hiển thị font tiếng việt. tớ không chạy được xkShell được giống như video HD nên mình dùng SercureCRT để chạy với các lệnh

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./World

cd /home/tlbb/Server
./Login

cd /home/tlbb/Server
./Server
3.tớ đã làm bước này giống hệt như bạn HD rùi, như vào game nó vẫn "đang kiểm tra mật mã" hoài à
Mong bạn và các pro giúp đỡ!
P/s: đây là những dòng khi mình chạy lệnh với SercureCRT
chạy shm start:

GlobalData Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:7:6 T1=906.7670)
CommisionShop Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:7:8 T1=908.7710)
ItemSerial Save...OK! Serial = 3625827 ,ServerID = 0 (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:7:8 T1=908.7720)
GlobalData Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:7:36 T1=936.8310)
CommisionShop Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:7:38 T1=938.8350)
ItemSerial Save...OK! Serial = 3625827 ,ServerID = 0 (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:7:38 T1=938.8360)
GlobalData Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:8:6 T1=966.9000)
CommisionShop Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:8:8 T1=968.9050)
ItemSerial Save...OK! Serial = 3625827 ,ServerID = 0 (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:8:8 T1=968.9060)
GlobalData Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:8:36 T1=996.9670)
CommisionShop Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:8:38 T1=998.9710)
ItemSerial Save...OK! Serial = 3625827 ,ServerID = 0 (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:8:38 T1=998.9720)
GlobalData Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:9:6 T1=1027.0220)
CommisionShop Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:9:8 T1=1029.0260)
ItemSerial Save...OK! Serial = 3625827 ,ServerID = 0 (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:9:8 T1=1029.0700)
GlobalData Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:9:36 T1=1057.1310)
CommisionShop Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:9:38 T1=1059.1350)
ItemSerial Save...OK! Serial = 3625827 ,ServerID = 0 (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:9:38 T1=1059.1360)
GlobalData Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:10:6 T1=1087.1980)
CommisionShop Save...OK! (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:10:8 T1=1089.2030)
ItemSerial Save...OK! Serial = 3625827 ,ServerID = 0 (-1219316016)(T0=2013-7-24_17:10:8 T1=1089.2030
*chạy World

LWNotifyUserHandler...LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT received, abandon all prize! (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:5:36 T1=770.5920)
GWHeartBeatHandler...Deamon ServerID=0 (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:5:39 T1=772.9020)
GWHeartBeatHandler...Incoming ServerID=0 (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:5:51 T1=785.4210)
GWHeartBeatHandler...Deamon ServerID=0 (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:5:54 T1=788.0410)
LWNotifyUserHandler...LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT received, abandon all prize! (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:5:59 T1=793.7310)
GWHeartBeatHandler...Incoming ServerID=0 (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:6:6 T1=800.4210)
GWHeartBeatHandler...Deamon ServerID=0 (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:6:9 T1=803.1720)
[1307241706] m_pSocketInputStream->Fill ret:-8 EWOULDBLOCK (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:6:13 T1=807.7380)
ServerManager::RemovePlayer(PID:2 ServerID=0) Server...OK (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:6:13 T1=807.7540)
SendPacket! ID=614 (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:6:14 T1=808.6180)
LWNotifyUserHandler...LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT received, abandon all prize! (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:6:23 T1=817.0510)
LWNotifyUserHandler...LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT received, abandon all prize! (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:6:46 T1=840.2540)
LWNotifyUserHandler...LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT received, abandon all prize! (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:7:9 T1=863.4700)
LWNotifyUserHandler...LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT received, abandon all prize! (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:7:32 T1=886.6660)
LWNotifyUserHandler...LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT received, abandon all prize! (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:7:56 T1=909.8570)
LWNotifyUserHandler...LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT received, abandon all prize! (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:8:19 T1=933.0680)
LWNotifyUserHandler...LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT received, abandon all prize! (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:8:42 T1=956.2440)
LWNotifyUserHandler...LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT received, abandon all prize! (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:9:5 T1=979.4050)
[1307241709] m_pSocketInputStream->Fill ret:-8 EWOULDBLOCK (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:9:7 T1=980.8660)
ServerManager::RemovePlayer(PID:0 ServerID=2) Login...OK (-1219327184)(T0=2013-7-24_17:9:7 T1=980.8660)
*Chạy login

2)(T0=2013-7-24_17:7:32 T1=841.4940)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1724572816)(T0=2013-7-24_17:7:36 T1=845.0150)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380471952)(T0=2013-7-24_17:7:53 T1=862.6930)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380471952)(T0=2013-7-24_17:7:55 T1=864.6940)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1380471952)(T0=2013-7-24_17:7:55 T1=864.6940)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1724572816)(T0=2013-7-24_17:7:56 T1=865.1530)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1724572816)(T0=2013-7-24_17:8:16 T1=885.2870)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380471952)(T0=2013-7-24_17:8:16 T1=885.8930)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380471952)(T0=2013-7-24_17:8:18 T1=887.8940)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1380471952)(T0=2013-7-24_17:8:18 T1=887.8940)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1724572816)(T0=2013-7-24_17:8:36 T1=905.4100)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.33 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380471952)(T0=2013-7-24_17:8:40 T1=909.0940)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1380471952)(T0=2013-7-24_17:8:42 T1=911.0940)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1380471952)(T0=2013-7-24_17:8:42 T1=911.0940)
*Chạy server

IOL:101,0,3625818,40004464,1,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 0,0,3,-1,53.60,166.99,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-1816974477)(T0=2013-7-24_17:5:59 T1=725.8460)
IOL:101,0,3625819,40004463,1,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 0,0,6,-1,156.44,275.28,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-1640727690)(T0=2013-7-24_17:5:59 T1=726.0990)
IOL:101,0,3625820,40004463,1,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 0,0,7,-1,135.55,109.02,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-1649120393)(T0=2013-7-24_17:6:0 T1=726.3200)
IOL:101,0,3625821,40004463,1,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 0,0,75,-1,145.98,210.01,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-1867330629)(T0=2013-7-24_17:6:0 T1=726.6070)
IOL:101,0,3625822,40004464,1,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 0,0,8,-1,175.43,219.84,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-1825367176)(T0=2013-7-24_17:6:0 T1=726.6220)
IOL:101,0,3625823,40004463,1,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 0,0,73,-1,137.73,244.90,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-1884116039)(T0=2013-7-24_17:6:0 T1=727.0340)
IOL:101,0,3625824,40004462,1,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 0,0,4,-1,200.08,205.86,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-2001613964)(T0=2013-7-24_17:6:0 T1=727.1500)
IOL:101,0,3625825,40004462,1,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 0,0,5,-1,180.77,273.46,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-2001613963)(T0=2013-7-24_17:6:0 T1=727.1500)
IOL:101,0,3625826,40004463,1,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 0,0,76,-1,251.49,148.00,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-2001613892)(T0=2013-7-24_17:6:0 T1=727.1510)
IOL:101,0,3625826,40004463,2,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 100,0,76,-1,251.49,148.00,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-2001613892)(T0=2013-7-24_17:6:0 T1=727.1510)
IOL:101,0,3625826,40004463,3,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 100,0,76,-1,251.49,148.00,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-2001613892)(T0=2013-7-24_17:6:0 T1=727.1510)
IOL:101,0,3625827,40004463,1,FFFFFFFF,FFFFFFFF,20, 0,0,74,-1,123.95,209.14,-1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,Param0=0,Param1=0,Param2=0,Bin d=0,Mark=0,PWLock=0 (-2137007174)(T0=2013-7-24_17:6:6 T1=732.3230)
ERROR: IncomingPlayerManager::SaveExtLog open file error!
SSScenePlayerCountHandler ServerID=0 PlayerPoolSize=0 OK (-1623942288)(T0=2013-7-24_17:6:9 T1=735.6200)
Đó là khi mình đang login vào nhân vậtCái kia đâu có gọi là chạy được?. Đã ping được chưa, đã làm theo đúng hướng dẫn chưa? Hay lại kiểu để card mạng xong ping ko đc cố run, thấy nó êm êm tưởng chạy được? Có kết nối đến Billing đc đâu?

daragonforever
24-07-13, 05:54 PM

Đó là khi mình đang login vào nhân vật
font tiếng trung mà bạn cái chinese(simplified, PRC) ý. Hướng đẫn đã nói rõ không cài font TQ thì ko chạy được xkShell mà.
Vào được WinSCP3 như video thì hẵng chạy không thì không có gì đâu

Sói Đẹp Trai
24-07-13, 06:00 PM
font tiếng trung mà bạn cái chinese(simplified, PRC) ý. Hướng đẫn đã nói rõ không cài font TQ thì ko chạy được xkShell mà.
Vào được WinSCP3 như video thì hẵng chạy không thì không có gì đâuHiện mình có bản xshell tiếng anh và SecureCRT tiếng anh, ai thích mình sẽ share cho. Xài cái kia cũng đc nhưng rắc rối cho những bạn ko việt hóa + sử dụng chữ tàu. Như mình làm cái VH luôn nên để tránh cái khoản chuyển mã đi chuyển mã lại mình mới xài font tàu khựa cho nhanh :D

phantriman00
24-07-13, 06:19 PM
hoàng ơi cho mình hõi là sao mình thay IP 192.168.1.3 = IP wan thì nó bị lỗi ntn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình đã chọn cái SV đó và bấm đăng nhập nhưng nó nói vui lòng chọn SV :(

hunterman
24-07-13, 06:29 PM
nếu ping ip 192.168.1.33 ko thông voi máy ảo dc thi phải làm sao.....bạn giải thik rõ hơn chút newmem

Sói Đẹp Trai
24-07-13, 06:34 PM
nếu ping ip 192.168.1.33 ko thông voi máy ảo dc thi phải làm sao.....bạn giải thik rõ hơn chút newmem192.168.1.33 là IP để kết nối giữa Billing Windows với máy ảo hay cụ thể là IP kết nối máy thật với máy ảo. Đơn giản nếu máy thật ko thông tới máy ảo thì mọi thao tác hoạt động của SV trên máy thật lưu vào đâu?. Chưa kể các script của SV chạy ra sao khi không kết nối?. Tự hiểu nhé đơn giản thôi.

hoàng ơi cho mình hõi là sao mình thay IP 192.168.1.3 = IP wan thì nó bị lỗi ntn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình đã chọn cái SV đó và bấm đăng nhập nhưng nó nói vui lòng chọn SV :(Đã sửa lại Patch trong client chưa?

phantriman00
24-07-13, 06:35 PM
192.168.1.33 là IP để kết nối giữa Billing Windows với máy ảo hay cụ thể là IP kết nối máy thật với máy ảo. Đơn giản nếu máy thật ko thông tới máy ảo thì mọi thao tác hoạt động của SV trên máy thật lưu vào đâu?. Chưa kể các script của SV chạy ra sao khi không kết nối?. Tự hiểu nhé đơn giản thôi.

Đã sửa lại Patch trong client chưa?
mình đã copy file LoginSV đã chỉnh sửa IP zo lại patch còn sửa patch thì sửa ntn bạn

hunterman
24-07-13, 06:39 PM
vậy cách thông ip 192.168.1.33 voi máy ảo bạn có thể chỉ mình cách nhận biết khi nào thông ko..............

phantriman00
24-07-13, 06:47 PM
vậy cách thông ip 192.168.1.33 voi máy ảo bạn có thể chỉ mình cách nhận biết khi nào thông ko..............

bạn mở hình 2 cái máy tính ngay góc màng hình lên bấm wa thẻ support nếu là 192.168.1.33 rồi thì ok còn k thì bạn trở lại thẻ general chọn properties rồi chon Internet Protocol rồi chọn use the .............. rồi nhập dòng 1 là 192.168.1.33 dòng 2 bấm vào sẽ tự hiện còn dòng 3 là 192.168.1.1 rồi ok lúc đó máy bạn đã chuyển sang IP 192.168.1.33 :D

hunterman
24-07-13, 06:50 PM
ý của mình là thông với billing ý.chứ chỉnh card mạng thì mình làm đc rồi.máy mình xai xp ban ạ

hunterman
24-07-13, 07:03 PM
HH có nói là ping chưa đc vậy la làm sao để ping đc..mong bạn giải đáp nhanh...tks

nguyentuantd
24-07-13, 07:08 PM
HH có nói là ping chưa đc vậy la làm sao để ping đc..mong bạn giải đáp nhanh...tks

đang rãnh nè Team xem dùm cho pm yahoo: oggytinhnghich

hunterman
24-07-13, 07:26 PM
đang rãnh nè Team xem dùm cho pm yahoo: oggytinhnghich
cai nay thi team bang niem tin ak

Sói Đẹp Trai
24-07-13, 07:57 PM
cai nay thi team bang niem tin akKo team đc nhưng test bằng tay được. Run WMWare rồi Start/Run/cmd/ping 192.168.1.3 Enter và cho kết quả lên trên này. Chụp hình ấy.

truyphong123
24-07-13, 08:09 PM
Vào được WinSCP3 như video thì hẵng chạy không thì không có gì đâu

ừ mình dùng cái font china đó đó

le_minh
24-07-13, 08:16 PM
Rất thanks HH nhiều lắm đã giúp đở cho ae trong số đó cũng có tui ,mình đang tâp việt hóa sv :x .Bạn cho mình hỏi những NPC ở Đại Lý thì nằm trong file Scene/dali_monster.ini vậy còn những NPC ở Lạc Dương và Tô Châu nằm trong file nào vậy ban ,bít chỉ dùm minh thanks nhiều lắm

bitu2208
25-07-13, 11:23 AM
Có pro nào biết cách chỉnh Danh hiệu không vậy,danh hiệu bị lỗi font hết,còn cái vụ đi Q123 với Q lâu lan em cũng không đi được,hix hix

hunterman
25-07-13, 11:25 AM
ae chỉ mình cách tắt sever với.(đã vào chơi được) ...với lai cách add thú Biến dị(tc,dh..v..v.v.)..sao ko thay mấy cái ky thuật khác bán trong shop. chỉ thấy ban thú cưỡi..(với lại nhận mấy cái trang bi vip ở đâu mình nhận dc hết trung lâu,đồ mp ùi).(bí tịch MD sao ko thấy)....giúp cái HH ơi

phantriman00
25-07-13, 11:34 AM
ai xem dùm mình lỗi này là j zậy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình đã png thành 192.167.1.33 và TTL là 64

hunterman
25-07-13, 11:48 AM
ai xem dùm mình lỗi này là j zậy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình đã png thành 192.167.1.33 và TTL là 64

ban giai nen lai cai billing+start.roi chay lai Vmware..coi sao,

truyphong123
25-07-13, 12:19 PM
sao của mình ping mạng báo TLL là 128 mà vẫn vào game được nhỷ :d

hunterman
25-07-13, 12:21 PM
sao của mình ping mạng báo TLL là 128 mà vẫn vào game được nhỷ :d

chỉ can ping 192.168.1.3 la tll=64 la đc(chắc tại bạn ping 192.168.1.33 nó moi ra tll=128)

Sói Đẹp Trai
25-07-13, 12:22 PM

Có ai quan tâm đến vụ này không nhỉ.

Start/Run/Gõ ping 192.168.1.3 chứ ko phải 192.168.1.33

phantriman00
25-07-13, 12:34 PM
ban giai nen lai cai billing+start.roi chay lai Vmware..coi sao,
mình đã giải nén lại biiling + start nhưng vẫn bị :|

tanhn
25-07-13, 12:38 PM

Mình là mình rất thích nghe Wanbi hát. giọng hát ấm áp và rất hợp tâm trạng mình. Đến bây giờ và sau này mình vẫn hát ca khúc của anh ấy

mình đã giải nén lại biiling + start nhưng vẫn bị :|

Bạn chưa chạy đc sv này ah. pm yahoo mình mình xem cho :D

Sói Đẹp Trai
25-07-13, 12:53 PM
Mình là mình rất thích nghe Wanbi hát. giọng hát ấm áp và rất hợp tâm trạng mình. Đến bây giờ và sau này mình vẫn hát ca khúc của anh ấy

Cậu ơi show mấy cái ảnh script cậu test hôm qua lên đây đi cho ngon :D

truyphong123
25-07-13, 12:53 PM

HH cập nhật những cái sửa lỗi server, mà mem thắc mắc và được giải đáp lên trang 1 đi, cho anh em dễ theo dõi và sửa lỗi. À, mà sao mình vào game thì tên NPC toàn kiểu gì thế nhỷ, china ko ra china mà việt ko ra việt. không đọc được

Sói Đẹp Trai
25-07-13, 12:58 PM
HH cập nhật những cái sửa lỗi server, mà mem thắc mắc và được giải đáp lên trang 1 đi, cho anh em dễ theo dõi và sửa lỗi. À, mà sao mình vào game thì tên NPC toàn kiểu gì thế nhỷ, china ko ra china mà việt ko ra việt. không đọc đượcKo hiểu ý lắm :|. Mấy cái ping kia thì ko cần đưa lên trang 1 đâu vì mấy cái này trong video nói rất rõ rồi. Bản gốc của khựa nói cũng rất rõ.
Hình ảnh đâu chụp xem nào :|

phantriman00
25-07-13, 12:58 PM
bạn cho mình xin YH cái nha mình k pjk YH bạn

truyphong123
25-07-13, 01:17 PM
Ko hiểu ý lắm :|. Mấy cái ping kia thì ko cần đưa lên trang 1 đâu vì mấy cái này trong video nói rất rõ rồi. Bản gốc của khựa nói cũng rất rõ.
Hình ảnh đâu chụp xem nào :|

mình vào được game rùi. tại trước mình thấy 1 số bạn comment là sv bị lỗi chỗ này chỗ kia ý. thì ý mình là bạn cập nhật mấy cai fix lỗi đó lên trang 1 cho anh em dễ theo dõi và fix :d

tanhn
25-07-13, 01:17 PM
HIÊN VIÊN CÁC do Tân Sư Phụ giúp Hoàng ca ca test script

Đây là 1 vài hình ảnh về Event post lên cho AE tham khảo =))

Mọi thắc mắc và góp ý cứ mạnh dạn đưa ra =))

Sói Đẹp Trai
25-07-13, 01:30 PM
HIÊN VIÊN CÁC do Tân đại đệ giúp Hoàng ca ca test script

Mọi thắc mắc và góp ý cứ mạnh dạn đưa ra =))Xong 4 NPC rồi còn khoản test lỗi ok nữa là xong event. Cũng may script sát tinh có sẵn nhiều lệnh, nếu ko mò mẫm thì đến mùa quýt vẫn ko xong :D

daragonforever
25-07-13, 01:37 PM

HIÊN VIÊN CÁC do Tân đại đệ giúp Hoàng ca ca test script

Mọi thắc mắc và góp ý cứ mạnh dạn đưa ra =))
mình thích kiểu phó bản ngày và đêm nếu làm 1 map ngày/đêm kiểu như nv ah hùng vạn kiếp cốc được không nhỉ
P/s làm sao mà phái VD có nhiều trạng thái của phái khác thế bạn nhìn mà sợ...

Có pro nào biết cách chỉnh Danh hiệu không vậy,danh hiệu bị lỗi font hết,còn cái vụ đi Q123 với Q lâu lan em cũng không đi được,hix hix
mình cũng chẳng tìm thấy npc để đi Q123 ở đâu. ai biết cách vào/sửa chỉ mình với

tanhn
25-07-13, 01:39 PM

mình thích kiểu phó bản ngày và đêm nếu làm 1 map ngày/đêm kiểu như nv ah hùng vạn kiếp cốc được không nhỉ
P/s làm sao mà phái VD có nhiều trạng thái của phái khác thế bạn nhìn mà sợ...

mình cũng chẳng tìm thấy npc để đi Q123 ở đâu. ai biết cách vào/sửa chỉ mình với

ah thì là GM mà làm j chả được. hehe nhìn cái danh hiệu nhân vật nhé ngon lắm =))
Sửa danh hiệu trong Navicat

NPC đi Q123 thì ở Tô châu và lâu lan mà bạn

popiye
25-07-13, 01:48 PM
Hà Hoàng cho em hỏi cái TLBB này có điêu văn trang bị ko anh, em thấy trong ID item có YQ 120 với nhiều yếu quyết mới nữa, anh add vào shop knb dc ko

tanhn
25-07-13, 01:54 PM
Có ai hứng thú với mấy trang bị này không nhỉ :Laluot_113:

popiye
25-07-13, 01:59 PM

mấy cái đồ của pet ở đâu ra thế anh

letienduy
25-07-13, 02:18 PM
bạn xem lại Billing + Start trong có virut mình quét với BKAV Pro crack

tanhn
25-07-13, 02:19 PM
mấy cái đồ của pet ở đâu ra thế anh
=)) đó là đồ của nhân vật mà. Đồ của pet hiện chưa có thấy ai share ra hì

thanhluan12a14
25-07-13, 02:58 PM

Du Long 130 - Đại Yến... hì hì.

Goodjobs. Nhưng nói thiệt mình vẫn ko thích nó để hình của mấy bộ trang bị trân thú như thế.

Nếu đã sẵn trộm về rồi thì fix nó lại luôn đi.

Việt Nam có thủ đô là gì ? (viết tắt 2 ký tự đầu và viết thường ) hn

daragonforever
25-07-13, 04:02 PM
ah thì là GM mà làm j chả được. hehe nhìn cái danh hiệu nhân vật nhé ngon lắm =))
Sửa danh hiệu trong Navicat

NPC đi Q123 thì ở Tô châu và lâu lan mà bạn
NPC ở Tô châu chỗ mà bt vẫn đi q tên là Vũ kíck vào ko có nv 1 tên ko để thoát. mình tìm quanh cũng chẳng thấy npc nào khác cả

phantriman00
25-07-13, 05:16 PM
ai giúp mình lỗi này cái mặc dù đã giải nén lại billing+start <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

và còn lỗi này nữa là khi mình zo game nhận phái thì nhân vật cấp 120 nhưng khi out ra thì bị kêu là kiểm tra đường truyền và zo navicat xem thì nhân vật là cấp 1

Sói Đẹp Trai
25-07-13, 05:47 PM
bạn xem lại Billing + Start trong có virut mình quét với BKAV Pro crackNếu ko yên tâm tốt nhất đừng xài làm gì. Chơi game mà cứ sợ virus thì như tuan565 nói => giải tán game => an toàn ko virus

NPC ở Tô châu chỗ mà bt vẫn đi q tên là Vũ kíck vào ko có nv 1 tên ko để thoát. mình tìm quanh cũng chẳng thấy npc nào khác cảKo việt hóa event lấy đâu ra nhiệm vụ?. Bảo giúp ko ai giúp mà cứ đòi cái gì cũng hoàn hảo thì không thể nào mà siêu nhân đến thế được.

Du Long 130 - Đại Yến... hì hì.

Goodjobs. Nhưng nói thiệt mình vẫn ko thích nó để hình của mấy bộ trang bị trân thú như thế.

Nếu đã sẵn trộm về rồi thì fix nó lại luôn đi.

Việt Nam có thủ đô là gì ? (viết tắt 2 ký tự đầu và viết thường ) hnSắp tới để hoàn thành event này mình sẽ làm một bộ trang bị mới hoàn toàn, vấn đề là đang test script thôi còn add thì dễ lắm :D

thutrang123
25-07-13, 07:10 PM
[/COLOR]Ko việt hóa event lấy đâu ra nhiệm vụ?. Bảo giúp ko ai giúp mà cứ đòi cái gì cũng hoàn hảo thì không thể nào mà siêu nhân đến thế được.[COLOR="Silver"]

em thấy việt hóa rồi nhưng sao k có nhiệm vụ nhỉ?

Sói Đẹp Trai
25-07-13, 08:00 PM
[/COLOR]Ko việt hóa event lấy đâu ra nhiệm vụ?. Bảo giúp ko ai giúp mà cứ đòi cái gì cũng hoàn hảo thì không thể nào mà siêu nhân đến thế được.[COLOR="Silver"]

em thấy việt hóa rồi nhưng sao k có nhiệm vụ nhỉ?Chưa việt hóa event. Nếu trong event chỉ sơ sảy cái nó có cái if MissionName hay cái gì đó = "Một tên cũng không thể thoát" thì rõ ngay.

ttphanthieugia
25-07-13, 08:15 PM
ai cho hỏi làm thế nào phân biệt được giữa 1 thằng đã gia nhập phái Mộ Dung với thằng chưa gia nhập môn phái dậy. 2 thằng này đều có id phái là 9 vậy phải dùng hàm gì để phân biệt đây. :-?

thutrang123
25-07-13, 08:19 PM
Chưa việt hóa event. Nếu trong event chỉ sơ sảy cái nó có cái if MissionName hay cái gì đó = "Một tên cũng không thể thoát" thì rõ ngay.

Sói Đẹp Trai
25-07-13, 08:35 PM
ai cho hỏi làm thế nào phân biệt được giữa 1 thằng đã gia nhập phái Mộ Dung với thằng chưa gia nhập môn phái dậy. 2 thằng này đều có id phái là 9 vậy phải dùng hàm gì để phân biệt đây. :-?Nếu phân biệt được thì người ta đã add thêm hẳn phái mộ dung rồi cậu à.

dmt998
25-07-13, 08:42 PM
sao mình không mở được Thương Tiệm Nguyên Bảo vậy cả nhà?

thutrang123
25-07-13, 08:45 PM
Anh HH ơi, có thể giúp em viết scrip đổi vàng thành Phiếu KNB đc k anh?

Sói Đẹp Trai
25-07-13, 08:50 PM
sao mình không mở được Thương Tiệm Nguyên Bảo vậy cả nhà?Không đủ cấp độ 15 làm sao mở :|. Xài một số client khác do không đồng bộ nên ko thể mở shop đc.

Anh HH ơi, có thể giúp em viết scrip đổi vàng thành Phiếu KNB đc k anh?Đổi vàng thành KNB thì có rồi còn thành phiếu chả qua thay cái hàm add KNB bằng hàm additem với ID của cái phiếu KNB tương ứng thôi mà :|. Mà có cần thiết đổi ra phiếu ko>

thutrang123
25-07-13, 08:56 PM
Không đủ cấp độ 15 làm sao mở :|. Xài một số client khác do không đồng bộ nên ko thể mở shop đc.

Đổi vàng thành KNB thì có rồi còn thành phiếu chả qua thay cái hàm add KNB bằng hàm additem với ID của cái phiếu KNB tương ứng thôi mà :|. Mà có cần thiết đổi ra phiếu ko>

cảm ơn anh, anh nói thế này là em biết làm rồi

letienduy
25-07-13, 09:23 PM
Hà Hoàng ơi cho mình hỏi chút sao mình chạy Winscp3 gì xong không vào được cmd để ping bạn ah, mà sao trong hướng dẫn sét cảd mạng ảo là 192.168.1.33 nhưng khi chay WinSCP3 nhập vào hót name là 192.168.1.3 là sao vậy ???? máy mình dùng core ỉ 3.0 ghz ram 2gb có chơi được không? bạn

Sói Đẹp Trai
25-07-13, 09:59 PM
Hà Hoàng ơi cho mình hỏi chút sao mình chạy Winscp3 gì xong không vào được cmd để ping bạn ah, mà sao trong hướng dẫn sét cảd mạng ảo là 192.168.1.33 nhưng khi chay WinSCP3 nhập vào hót name là 192.168.1.3 là sao vậy ???? máy mình dùng core ỉ 3.0 ghz ram 2gb có chơi được không? bạnRam 2GB dư sức chạy với con core i3. Còn cái kia là kết nối vào sv nên dùng ping 192.168.1.3 Còn 192.168.1.33 là IP card mạng để kết nối tới sv. Hiểu đơn giản như các sv 4 lỗ trước đó thôi.

duyantg
25-07-13, 10:31 PM
như vậy là sao e mắc lỗi ở chỗ nào.. đã cài font china
30 charrrrrrr

rùi xong HH bị ban 2 tuần.. R.I.P ^:)^^:)^
bác nào vào giãi thik cái :D

letienduy
25-07-13, 10:48 PM
bạn cho mình hỏi sao mình đăng nhập bằng tài khoản có sẵn không được vậy ??? Nó toàn báo sai pass thôi hix mình ấn chọn 2 để tạo acc nhưng không tạo được nhập xong nó báo thế này nè

tienanhlxag
25-07-13, 11:30 PM
bạn cho mình hỏi sao mình đăng nhập bằng tài khoản có sẵn không được vậy ??? Nó toàn báo sai pass thôi hix mình ấn chọn 2 để tạo acc nhưng không tạo được nhập xong nó báo thế này nè

pass 1234

Mười nhân mười bằng bao nhiêu ? (viết kết quả bằng số)

letienduy
25-07-13, 11:48 PM
adm ơi bạn chỉ mình cách tạo tài khoản mới đc không ?? Mà làm sao chuyển mã windown 1258 trong Notepad ++ vậy? Xin lỗi hỏi nhiều như vậy vì mình là new member

tanhn
26-07-13, 12:15 AM
adm ơi bạn chỉ mình cách tạo tài khoản mới đc không ?? Mà làm sao chuyển mã windown 1258 trong Notepad ++ vậy? Xin lỗi hỏi nhiều như vậy vì mình là new member

Tạo tài khoản trong navicat
web=> Acount=>File=>Query Table

chuyển mã font trong Notepad++
Encoding=>Character Sets=>Western European=> window - 1252
=)) chúc may mắn

reddwhisky
26-07-13, 12:27 AM
mình muốn thay đổi IP sever thì cần thay đổi những file gì nhỉ :|:|

duyantg
26-07-13, 06:39 AM
30 charrrrrrr

up phát ai chĩ với :D

popiye
26-07-13, 08:34 AM
Ai chỉ mình việt hóa skill nằm file nào ko.
Giờ đang định sửa cái hình lúc nhập acc mà ko biến nằm đâu trong client

truyphong123
26-07-13, 08:44 AM
up phát ai chĩ với :D

bạn oi. ở trang 31 có bài hướng dẫn đó bạn. mình làm cũng bị như bạn, làm theo hướng dẫn là chạy được game à. chúc bạn may mắn như mình nha ^^

letienduy
26-07-13, 08:53 AM
Sao mình đăng nhập bằng acc reg sẵn và acc tạo bằng Navicat cứ đăng nhập vào là nó báo Đang Kiểm tra mật khẩu hoài vậy ?????? nhờ mod up giúp mình với

tanhn
26-07-13, 09:20 AM
30 charrrrrrr

2 tuần ko là j cả :D khi trở lại sẽ lợi hại hơn xưa. yên tâm đê

Sao mình đăng nhập bằng acc reg sẵn và acc tạo bằng Navicat cứ đăng nhập vào là nó báo Đang Kiểm tra mật khẩu hoài vậy ?????? nhờ mod up giúp mình với

Bạn pm yahoo mình xem cho YH! tan.thachthat

Tên của skill việt hóa trong client đó bạn. File ComMonitem.txt

cái này thì đang giúp bạn này nhưng chưa được ai vào giúp bạn ấy với

tiachopdenvn
26-07-13, 09:59 AM

nếu thay IP centos thì sửa trong /etc/sysconfig/network-scripts/ifcfg-eth0 ( nếu card mạng là eth0 )
Còn để server chạy với IP khác thì sửa 3 file LoginInfo.ini , ServerInfo.ini , SharememInfo.ini ( 3 file này trong Server/Config )

Hình như sửa SkillTemplate.txt hay là SkillData gì đó trong Config.axp

popiye
26-07-13, 10:38 AM
mình biết file đoài chữ ak ko biết sao nữa rùi nhưng dùng chinese conver pro nó dịch ra file sao có v

letienduy
26-07-13, 10:44 AM
duyantg chiều bạn có ol không ? vậy nếu đc nhắn tin vào số này 0969178550 có gì mình hỏi bạn nữa

HaHoang
26-07-13, 12:23 PM
30 charrrrrrr

bác nào vào giãi thik cái :DCái vụ này ko liên quan cậu nhé. Phạt là phạt đúng, tôi sai tôi phải nhận... Còn sau này thì tôi sẽ chứng minh bằng hành động, mọi người sẽ thấy một con người hoàn toàn khác. Và ai đó mà có ganh ghét đố kị tôi lúc đó cũng chẳng được đâu.
Ý ám chỉ: Một khi tôi đã trưởng thành theo đúng nghĩa thì không ai có thể cản đường tôi được

duyantg
26-07-13, 12:28 PM
Cái vụ này ko liên quan cậu nhé. Phạt là phạt đúng, tôi sai tôi phải nhận... Còn sau này thì tôi sẽ chứng minh bằng hành động, mọi người sẽ thấy một con người hoàn toàn khác. Và ai đó mà có ganh ghét đố kị tôi lúc đó cũng chẳng được đâu.
Ý ám chỉ: Một khi tôi đã trưởng thành theo đúng nghĩa thì không ai có thể cản đường tôi được
tớ k ám chĩ cái gì ở đây hết:"> hum qua luc 10h30 PM thấy bác bị ban 2 tuần nên tớ nói thế thui.. tớ là newbie mà :|

HaHoang
26-07-13, 12:32 PM
tớ k ám chĩ cái gì ở đây hết:"> hum qua luc 10h30 PM thấy bác bị ban 2 tuần nên tớ nói thế thui.. tớ là newbie mà :|Cái này ko nói cậu nhé. Tôi chỉ giải thích ý nghĩa của câu nói cho ai đó thấy tôi comment ở đâu cũng vào chôm ch ỉ a rồi bắt lỗi thôi. Giải thích rõ vẫn hơn là mập mờ cậu à

Chốt lại một câu. Sẽ khẩn trương hoàn thành event Hiên Viên Các mừng ngày được phục hồi nick :D. Ai có nhu cầu về thông tin cứ pm tanhn hoặc Sói Kool ( I am ) để rõ chi tiết. Tuần sau đc nghỉ cả tuần nên rảnh rảnh rảnh lắm. Cứ hóng 2 tuần nữa đúng giờ này, sẽ có hàng mới tha hồ mà tự sướng nha :D

duyantg
26-07-13, 12:51 PM
Cái này ko nói cậu nhé. Tôi chỉ giải thích ý nghĩa của câu nói cho ai đó thấy tôi comment ở đâu cũng vào chôm ch ỉ a rồi bắt lỗi thôi. Giải thích rõ vẫn hơn là mập mờ cậu à

Chốt lại một câu. Sẽ khẩn trương hoàn thành event Hiên Viên Các mừng ngày được phục hồi nick :D. Ai có nhu cầu về thông tin cứ pm tanhn hoặc Sói Kool ( I am ) để rõ chi tiết. Tuần sau đc nghỉ cả tuần nên rảnh rảnh rảnh lắm. Cứ hóng 2 tuần nữa đúng giờ này, sẽ có hàng mới tha hồ mà tự sướng nha :D

bác chỉ dùm cái lổi trên cmt cũa e dùm :(.. ko bjt cách fjx lun á :(

HaHoang
26-07-13, 01:10 PM
bác chỉ dùm cái lổi trên cmt cũa e dùm :(.. ko bjt cách fjx lun á :(Connection Failed!. Cậu chụp cái card mạng ảo lên đây xem nào.

reddwhisky
26-07-13, 01:40 PM
để làm lại bản win 7 64bit cài xem thế nào chứ hôm trước chạy vẫn bình thường lúc vào game nó báo game ko thể vận hành mặc dù đã chạy lệnh khởi động sever thành công #-o#-o#-o

dmt998
26-07-13, 01:40 PM
Nếu mình tạo ra 1 res npc từ 3d max thì có import vào client được không vậy Hà Hoàng?

duyantg
26-07-13, 02:35 PM
đã chạy sever thành công nhờ sự giúp đỡ của bác tanhn.. em cám ơn bác ạ :)

tanhn
26-07-13, 03:32 PM
đã chạy sever thành công nhờ sự giúp đỡ của bác tanhn.. em cám ơn bác ạ :)

Mình sẵn sàng giúp tất cả những người gặp khó khăn về TLBB trong giới hạn mình biết. Mình cũng từng là newbie mà :D Nên hiểu khó khăn của người mới ntn. :)) Khi mới bước chân vào TLBB mình đã có niềm đam mê và gắn bó với nó. Đang cố gắng phát triển box TLBB này mạnh theo năm tháng :D hì hì
Cụ thể là đang viết cái Event Hiên Viên Các cùng Hà Hoàng. Hy vọng mọi người ủng hộ event đầu tay này :D

HaHoang
26-07-13, 05:09 PM
Nếu mình tạo ra 1 res npc từ 3d max thì có import vào client được không vậy Hà Hoàng?Cậu có khả năng đồ họa nhỉ :D. Cái này chưa làm bao giờ và cũng chẳng quan tâm vì vẽ xấu làm gì đc :))

letienduy
26-07-13, 05:25 PM
Hà Hoàng có thể xem cho mình lỗi báo "Đang Kiểm Tra Mật Khẩu" hoài mà không vào được không ? nếu được bạn team view hộ mình cảm ơn bạn nhiều [-O<

HaHoang
26-07-13, 05:55 PM
Hà Hoàng có thể xem cho mình lỗi báo "Đang Kiểm Tra Mật Khẩu" hoài mà không vào được không ? nếu được bạn team view hộ mình cảm ơn bạn nhiều [-O<Tôi rất bận hiện tại, đang cố gắng hoàn thành xong bài tập để tiếp tục với script event nên ko rỗi để team đâu, tanhn cậu ấy có thẻ giúp được đó.

dmt998
26-07-13, 06:06 PM
Cậu có khả năng đồ họa nhỉ :D. Cái này chưa làm bao giờ và cũng chẳng quan tâm vì vẽ xấu làm gì đc :))

Hà ơi. Mình đag học 3d max. Mà nếu vẽ đc thì import vào làm sao vậy Hà ?

le_minh
26-07-13, 09:14 PM
HH cho mình hỏi file loginserver.txt trong sv nằm trong thư mục nào vậy mình kiếm hoài chẳng thấy bít chỉ dùm mình thanks rất nhiều

tienanhlxag
26-07-13, 10:09 PM
HH cho mình hỏi file loginserver.txt trong sv nằm trong thư mục nào vậy mình kiếm hoài chẳng thấy bít chỉ dùm mình thanks rất nhiều

thư mục Patch trong TLBB nha bạn

reddwhisky
26-07-13, 10:21 PM
Mình sẵn sàng giúp tất cả những người gặp khó khăn về TLBB trong giới hạn mình biết. Mình cũng từng là newbie mà :D Nên hiẻu khó khăn của người mới ntn. :)) Khi mới bước chân vào TLBB mình đã có niềm đam mê và gắn bó với nó. Đang cố gắng phát triển box TLBB này mạnh theo năm tháng :D hì hì
Cụ thể là đang viết cái Event Hiên Viên Các. Hy vọng mọi người ủng hộ event đầu tay này :D

vụ kia thế nào rồi Tân :(:(:(
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

le_minh
26-07-13, 10:21 PM
thư mục Patch trong TLBB nha bạn

Ko phại là mình hỏi về patch mà mình hỏi về file loginserver.txt nằm trong server kia .Ở sv có file loginserver.txt thì client mới load được mà chứ mình chay được file Lanch rồi ko cần chạy file game.exe nữa

thangvp
27-07-13, 03:08 AM
Xin lỗi mình mới học cài TLBB bản 3.0 mình làm theo các bước trong video hướng dẫn nhưng đến phần này :

Thì mình không hiểu sao trong video hướng dẫn chạy 1 số dòng địa chỉ như thế này :

Các bạn thông cảm mình là newbie nên mong các bạn chỉ giúp mình với..

Thanks All...!

truyphong123
27-07-13, 06:12 AM
Xin lỗi mình mới học cài TLBB bản 3.0 mình làm theo các bước trong video hướng dẫn nhưng đến phần này :

Thì mình không hiểu sao trong video hướng dẫn chạy 1 số dòng địa chỉ như thế này :

Các bạn thông cảm mình là newbie nên mong các bạn chỉ giúp mình với..

Thanks All...!

bạn ơi. tới trang 31 bạn làm theo cách của bạn ấy hướng dẫn là được. sử dụng SecureCRT ấy. chúc bạn thành công nha