PDA

View Full Version : [KT] Có nhất thiết phải đồng bộ setting ở GS qua Client ?

huylouis1996
06-07-13, 09:18 AM
Mình thấy một số admin ở một vài sv làm việc rất hay , chẳng bắt gamer down tải gì nhiều , hay họ cũng chẳng có autoupdate mà họ chỉnh sửa , thêm bớt item ở máy chủ , xong bảo trì là đc luôn , k cần cho gamer down setting hay cái gì về để đồng bộ .
Xin hỏi là cách đấy làm thế nào vậy ???

Lynk_KiD_HVA
06-07-13, 09:20 AM
Mình thấy một số admin ở một vài sv làm việc rất hay , chẳng bắt gamer down tải gì nhiều , hay họ cũng chẳng có autoupdate mà họ chỉnh sửa , thêm bớt item ở máy chủ , xong bảo trì là đc luôn , k cần cho gamer down setting hay cái gì về để đồng bộ .

nếu không up patch mới sẽ có nhiều thứ không thấy đc ví dụ như trang bị vũ khí hoặc thú cưỡi

huylouis1996
06-07-13, 09:21 AM
đang nói đến cái việc thêm bớt item mà k cần đồng bộ tới client của gamer kìa :T
cứ kiểu hỏi 1 đằng trả lời 1 nẻo

Sesshomaru
06-07-13, 10:02 AM
Lynk_KiD_HVA (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
nói đúng rồi đó bạn.Có thể Admin đó có autoupdate.Chỉ cần chạy autoupdate là được.không bắt down

accelan006
06-07-13, 12:13 PM

thêm bớt item là thêm gì, ở đâu. ví dụ như kỳ trân không cần đồng bộ

vuachemgio
06-07-13, 12:45 PM
có nhiều cái bên client đã có hình ãnh nhưng bên sever họ chưa tìm dc item nên họ chĩ cần add id item là tự client có hình - ko nhất thiết phãi đồng bộ , chứ nếu làm item mới chắc chắn phãi đồng bô đó bạn

vd_tt
06-07-13, 02:25 PM
Đơn giản thôi mà, nghĩ chi cho cao xa, làm tất tần tật mọi thứ, mọi event, drop thì ko cho ra item đó, hoặc có thể, scripitem của sv bỏ hết những item của sv. nhưng để scriptitem của client thì dư ra. tới event nào, chỉ cần máy chủ chèn thêm scripitem đó vào, reset sv => item đó đã được lên thớt mà client không dính dáng đến chuyện thiếu hình ảnh.
Nghĩ thử xem có đúng ko luis nhé :)

mrkubot
06-07-13, 03:38 PM
có thể là trong bản client đã có các item đó rồi, họ chỉ việc thêm bớt như cập nhật update từ từ lên vậy thôi

huylouis1996
06-07-13, 05:21 PM
Đơn giản thôi mà, nghĩ chi cho cao xa, làm tất tần tật mọi thứ, mọi event, drop thì ko cho ra item đó, hoặc có thể, scripitem của sv bỏ hết những item của sv. nhưng để scriptitem của client thì dư ra. tới event nào, chỉ cần máy chủ chèn thêm scripitem đó vào, reset sv => item đó đã được lên thớt mà client không dính dáng đến chuyện thiếu hình ảnh.
Nghĩ thử xem có đúng ko luis nhé :)

Bác nói chuẩn , client chỉ là thiếu hình ảnh thôi , nếu cần thì chỉ Đồng bộ NPC thôi , chứ item hoặc các thứ khác đều Ok , em đã test cảm ơn bác :)