PDA

View Full Version : [GPH] Khẩu Đại Tây Du sever K1

quangtuyen87
01-07-13, 10:06 PM
minh vừa thấy bọn khựa share sever nào nên up lên cho ai quan tâm,sever chạy trên nền linux
server máy ảo:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pas download:sdnv
Mysql sever tổng hợp:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass:nnit
client phiên bản 650:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
patch client 650-655:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Video hướng dẫn:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass:jcp5

hướng dẫn sơ qua theo bọn tàu
1.giải nén tất cả vào ổ D
2.config ip vmwave về 192.168.200.0
3.chạy server máy ảo,kết nối tới sever bằng putty hoặc các chương trình kết nối với máy chủ bằng giao thức SSH và gõ lệnh:/qd
chờ vài phút để sever khởi động sever hiện lên những dòng sau là ok
TRACE : gamed(15):: OnAbortSession 0
4.đăng kí account tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
5.login vào server:root/123456
login vào mysql:root/123456
6.lệnh tạo thêm sever máy chủ game:
cd /usr/rain/gamed
./gs gs.conf gmserver.conf gsalias2.conf > game2.log & <=ServerID=2
cd /usr/rain/gamed
./gs gs.conf gmserver.conf gsalias2.conf > game3.log & <=ServerID=3
7.mở port kết nối tới mysql trên server từ máy win dùng các dòng lệnh sau:
etc/syscofig/iptables
-A RH-Firewall-1-INPUT -m state --state NEW -m tcp -p tcp --dport 3306 -j ACCEPT
restart lại máy ảo
mình cũng đang tải game về nên không có hình ảnh test game cho anh em.sẽ update sau

mrsmith59
01-07-13, 10:22 PM
Bạn ơi, có pic nào up lên cho xem qua với................................

Tuan565
01-07-13, 10:23 PM
cho làm gì lắm link thế làm gì . Trong cái Folder MySQL pass nnit đã trọn bộ Server MYSQL + Client full 655 ko cần update gì nữa rồi .

herovn1994
01-07-13, 10:24 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quangtuyen87
01-07-13, 10:24 PM
Bạn ơi, có pic nào up lên cho xem qua với................................

bạn tải cái video hướng dẫn về coi tạm.mình đang kéo server.mai mới test dc

Tuan565
01-07-13, 10:26 PM

cài từ lâu rồi =)) . cái này ko unpack file .pck bằng tool của bọn Thế giới hoàn mỹ được . tạm thời chưa Việt hóa dc . còn client thì xài Tiếng Anh bản v504 Ether Saga Online được nhé ............

herovn1994
01-07-13, 10:28 PM
À.thì ra là game này.cũng 1 họ với Qworld thôi.Bọn PW này làm game Engine có khác nhau mấy đâu nhỉ ~~.Vả lại client ko unpack được coi như vứt rồi ~~

Tuan565
01-07-13, 10:34 PM
À.thì ra là game này.cũng 1 họ với Qworld thôi.Bọn PW này làm game Engine có khác nhau mấy đâu nhỉ ~~.Vả lại client ko unpack được coi như vứt rồi ~~

chính xác đó . phong cách thiết kế nhân vật cũng giống giống .

quangtuyen87
01-07-13, 10:40 PM
vậy thì close thớt tại đây.mó nào đi qua thì xóa giùm nnha=;=;=;=;=;

Tuan565
01-07-13, 10:46 PM
vậy thì close thớt tại đây.mó nào đi qua thì xóa giùm nnha=;=;=;=;=;

cứ tải đi . nhiều người chơi Tiếng Anh được mà . tại mình giờ mạng yếu ko up dc chứ ko mình cũng post rồi . cứ post còn phát triển dc hay ko là vấn đề khác

hai07dv
01-07-13, 10:52 PM
Không phải là không unpack được mà do chưa có thôi

Như con Q_Worl (wullin) cũng có tool unpack nó (không xài dc cho con này) :D

Nhận định thì nên chơi con wullin thì hơn...có thể char quỷ ...chơi ngon..tool đủ cả b-(

herovn1994
01-07-13, 10:58 PM
Bác lo dev con đó đi.;))

Ba thêm ba là ? (viết kết quả bằng số)

Alehap2010
02-07-13, 01:38 AM
sao toàn là máy ảo ko z :3 :3
này thì 30charrrrrrrrrrrrr

HellsAngel
02-07-13, 10:35 AM
cài từ lâu rồi =)) . cái này ko unpack file .pck bằng tool của bọn Thế giới hoàn mỹ được . tạm thời chưa Việt hóa dc . còn client thì xài Tiếng Anh bản v504 Ether Saga Online được nhé ............

Vẫn unpack bt mà bác =.="
...................

Sspam
07-07-13, 03:29 PM
minh vừa thấy bọn khựa share sever nào nên up lên cho ai quan tâm,sever chạy trên nền linux
server máy ảo:
pas download:sdnv
Mysql sever tổng hợp:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass:nnit
client phiên bản 650:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
patch client 650-655:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Video hướng dẫn:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass:jcp5

hướng dẫn sơ qua theo bọn tàu
1.giải nén tất cả vào ổ D
2.config ip vmwave về 192.168.200.0
3.chạy server máy ảo,kết nối tới sever bằng putty hoặc các chương trình kết nối với máy chủ bằng giao thức SSH và gõ lệnh:/qd
chờ vài phút để sever khởi động sever hiện lên những dòng sau là ok
4.đăng kí account tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
5.login vào server:root/123456
login vào mysql:root/123456
6.lệnh tạo thêm sever máy chủ game:
cd /usr/rain/gamed
./gs gs.conf gmserver.conf gsalias2.conf > game2.log & <=ServerID=2
cd /usr/rain/gamed
./gs gs.conf gmserver.conf gsalias2.conf > game3.log & <=ServerID=3
7.mở port kết nối tới mysql trên server từ máy win dùng các dòng lệnh sau:
etc/syscofig/iptables
-A RH-Firewall-1-INPUT -m state --state NEW -m tcp -p tcp --dport 3306 -j ACCEPT
restart lại máy ảo
mình cũng đang tải game về nên không có hình ảnh test game cho anh em.sẽ update sau

Cho mình hỏi cái password giải nén là gì vậy ?

kelthuzard
11-07-13, 01:44 AM
các bạn có ai có biết cách chỉnh rate của server ESO này ko ? còn GM command nữa có ai biết ko :(

MrKenny
15-07-13, 06:05 PM
các bạn có ai có biết cách chỉnh rate của server ESO này ko ? còn GM command nữa có ai biết ko :(

GM bấm Ctrl+G là có tiếc rằng lỗi GM tool ko tạo quái đc
Ai cho em xin cái tool edit gshop với

Sspam
15-07-13, 07:05 PM
Ai cho em xin cái tool edit gshop với

Bạn có thể vào đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 79505365) để lấy, link file nằm ở comment phía dưới (Ko hiểu sao mà mình down về lại ko chỉnh sửa j` đc). Nếu bạn xài đc thì pm lại cho mình thông tin nha :)

MrKenny
16-07-13, 11:47 AM
Bạn có thể vào đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 79505365) để lấy, link file nằm ở comment phía dưới (Ko hiểu sao mà mình down về lại ko chỉnh sửa j` đc). Nếu bạn xài đc thì pm lại cho mình thông tin nha :)

Tool của Tuan565 share ko biết có lỗi ko mà sao add thêm đồ ko đc. Bấm vào mà nó chẳng hề add caí gì hix
Bạn biết fix đc add quái ko?

phongcui10a7
16-07-13, 03:12 PM
muốn chỉnh các thông số nhân vật trong game làm cách nào vây bạn?

Sspam
16-07-13, 06:10 PM
Gần như ko chỉnh đc j` ở server game này các bạn ạ. Các tools share ở trên mình đều đã down về test thử, kq chỉ là lỗi hoặc chỉ xem thông tin thôi chứ ko chỉnh đc j` trừ tool chỉnh rate do Hien Tran share ở blog của Tuan565 là có bạn pm lại là xài đc (mình chưa thử tool đó). Hiện mình cũng đang chờ xem có bạn nào hướng dẫn sử dụng các tool đó hoặc có tool nào khác có chức năng tương tự để sử dụng đây.
Riêng lỗi gm ko add đc quái hoặc item thì chịu mình ko mình ko chuyên về code với lại các file thông tin trên server hình như bị mã hoá hết rồi, ko có tool thì ko chỉnh đc đâu.
Chỉ tiếc là server này ko lọt vào mắt xanh của các anh chuyên dev server nên tụi mình ráng đợi vậy. hy vọng có ai có có khả năng vào dev nó lên thì hay quá :still_dreaming:

MrKenny
16-07-13, 07:27 PM
Gần như ko chỉnh đc j` ở server game này các bạn ạ. Các tools share ở trên mình đều đã down về test thử, kq chỉ là lỗi hoặc chỉ xem thông tin thôi chứ ko chỉnh đc j` trừ tool chỉnh rate do Hien Tran share ở blog của Tuan565 là có bạn pm lại là xài đc (mình chưa thử tool đó). Hiện mình cũng đang chờ xem có bạn nào hướng dẫn sử dụng các tool đó hoặc có tool nào khác có chức năng tương tự để sử dụng đây.
Riêng lỗi gm ko add đc quái hoặc item thì chịu mình ko mình ko chuyên về code với lại các file thông tin trên server hình như bị mã hoá hết rồi, ko có tool thì ko chỉnh đc đâu.
Chỉ tiếc là server này ko lọt vào mắt xanh của các anh chuyên dev server nên tụi mình ráng đợi vậy. hy vọng có ai có có khả năng vào dev nó lên thì hay quá :still_dreaming:

Cái Tool chỉnh rate thì sài đc đó. Còn tool gshop editor của tuan565 thì hình như ko hoạt động. chán ghê đành chờ cao nhân vậy

Sspam
27-07-13, 03:22 PM
Hiện server khẩu đại tây du đang đc các thành viên trên diễn đàn ragezone phát triển, các bạn nào quan tâm có thể qua đó để tìm hiểu <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ở gamezone này chả có cao thủ nào quan tâm tới game này.